Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 08-11-2004, 11:04  
Gấu béo

KL$: 0.00

“Chán quá !”, “Buồn quá !”... là câu nói cửa miệng của không ít bạn trẻ hiện nay. Buồn không nguyên nhân cũng than . Buồn miệng nên nói , nói như một thói quen, nói do... nhiều lý do không lý giải được . .
Có lẽ trong thời đại cơ chế thị trường hiện nay , con người ta sống quá cô độc , sống chỉ mà để sống mà thôi , khiến cho cuộc sống của chúng ta quá tẻ nhạt , không hề có chút " hương vị " gì cả . Chính cuộc sống như vậy khiên giới trẻ hiện nay sống khép mình với nỗi buồn chẳng biết nguyên nhân , và thật khó bày tỏ với ai .

Tôi buồn chẳng biết vì sao tôi buồn

Theo tôi chính cách sống và suy nghĩ của những người lớn trong xã hội hiện nay , khiến cho giới trẻ chúng ta cảm thấy cô độc , Những tâm sự , suy nghĩ , hành động của chúng ta , người lớn cho rằng đó là “chuyện trẻ con” và không để ý đến . Bạn bè cùng trang lứa đôi lúc không thể san sẻ những tâm sự ấy nên chuyện “ bộc phát ” là điều dễ hiểu .
Giới trẻ thiếu sự quan tâm của cha mẹ liền tìm đến những niềm vui khác để khỏa lấp và có vô số thứ đang sẵn sàng tiếp nhận một cách nhiệt tình: quán cà phê, Internet, trò chơi điện tử, bida... và cả những “thú vui” chết người khác .

Giới trẻ không còn cảm thấy an toàn, thậm chí đôi lúc còn cảm thấy nghi ngờ khi nhận được sự quan tâm của bố mẹ và cho rằng đó là sự dò xét, xâm phạm vào đời tư của mình .
Đó là ý kiến của tôi , còn theo các bạn thì thế nào ?

Old 08-11-2004, 14:48  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

em cũng thấy thế đấy anh ạ !
câu cửa miệng của em lúc nào cũng là buồn , chán ; đến con bạn thân của em nó cũng bảo em điên vì sao mày kêu chán nhiều thế . mà mình cũng chẳng biết vì sao nữa !cuộc sống này sao quá ư vô vị

------------------------------

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 08-11-2004, 15:16  

Unverified Member

KL$: 0

cuộc sống này nhạt nhẽo, vô vị, có cái dek jì vui đâu mà chả buồn??? buồn đến chết đi được là đằng khác. Cuộc sống quanh đi quẩn lại rồi cũng chỉ đến thế, mọi người thường bảo em là người vô lo vô nghĩ, nhí nhảnh nhưng ... có cái quái jì để nghĩ đâu??? cố tìm cho cuộc sống vui để rồi người ta nghĩ mình là nhí nhảnh quá mức, nhưng có ai hiểu được đâu. Bề ngoài đâu fải là những điều người ta cảm nhận được ...
Miss_Independent is offline  

Old 08-11-2004, 16:34  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Gấu đen , mày đi viết báo xã luận được roài đấy, mới có 20 tuổi mà nghe giọng mày già chát mày, nghe như mấy ông ở hội thượng thọ phường vậy, cái gì mà buồn với chả vui, anh hỏi chú thế chú thấy buồn hay vui, mình vui là được thằng khác nó buồn là nó dại , thế thôi mà cũng nói

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 08-11-2004, 17:15  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

thực ra kêu buồn mà miệng cười còn hơn là cười toe nhưng lòng buồn bởi thế mới có câu hát có nhưnngx lúc em cười thật buồn sao em ko khóc cho lòng nhẹ nhàng hơn
nhưng nói thật bây giờ cuộc sống cũng ít thi vị hơn nhiều,trẻ con thì bị nhồi như nhồi vịt nào ăn nào học
lớn 1 tí thì thấy bạn bè nó yêu cũng đâm đầu vào yêu.Vài năm nữa ko học đaih học thì chán đời còn nếu học đại học xong thì đi làm rồi lập gia đình sống đến già và chết.
còn gì chán hơn nữa nhỉ

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 12-11-2004, 11:58  

Senior Member

cái gì cũng có 2 mặt của nó
cũng có thể là tuổi trẻ chưa biết tìm niềm vui sống
hoặc do ngoại cảnh<bố mẹ,thầy cô...> tác động ví dụ như có thời gian thì học bài đừng chơi bời đú đởn
nhiều lúc người lớn quá đáng lắm,đi sinh nhật với bạn cũng bị gọi là tụ tập đàn đúm

Nếu anh bảo em chờ
Nhưng mà anh cứ bước
ice_cream is offline  

Old 12-11-2004, 17:31  

Phá sản!

KL$: 0

Minh cung phai cong nhan la khong hieu tai sao, doi luc cam thay buon chan, chan vo cung. Minh chi nghi lao dong het minh la cuoc song co niem vui, ai ngo dau cu thay buon hoai.
Nhung du sao, minh cung khong muon lam dung nhung cau chu nhu, "nhan doi", hay "chan qua", thuc chat no khong hop voi tuoi tre. Chi con moi cach tu lam minh vui len moi khi cam thay buon.
Cac ban tot nhat nen quan niem cu moi khi noi buon la y rang cam thay buon that, ma buon thi se cam thay chan lam moi thu. Ma chan lam moi dieu se rat nguy hiem, vi no bat ban phai duoi theo cho kip nhung gi ban chua hoan thanh.
Co gi moi luc buon hay noi chuyen voi ban be mot luc, sau do moi quay lai lam viec, tu nhien minh se co hung tro lai. Chuc vui ve!
van7111988 is offline  

Old 13-11-2004, 09:26  
sweet_leo_208

ai mà chả có lúc vui lúc buồn nhất là ở cái tuổi này thì càng thế. Cái tuổi ô mai còn nhiều điều khó hiểu khi mà nhu cầu bạn bè tâm giao trở nên vô cùng cấp thiết. Ai mà chả thế nên nó chả có gì là lạ cả..
Quote:
Có lẽ trong thời đại cơ chế thị trường hiện nay , con người ta sống quá cô độc , sống chỉ mà để sống mà thôi , khiến cho cuộc sống của chúng ta quá tẻ nhạt , không hề có chút " hương vị " gì cả . Chính cuộc sống như vậy khiên giới trẻ hiện nay sống khép mình với nỗi buồn chẳng biết nguyên nhân , và thật khó bày tỏ với ai .
có lẽ bạn viết bài này trong tâm trạng ko được vui vẻ cho lắm nên mới có cách nhìn ảm đạm như vậy.Nói chung ý kiến của bạn ko sai nhưng cũng chưa hoàn toàn đúng vì cuộc sống của thanh niên bây giờ phong phú lắm. Ko fải lúc nào cũng buồn, cũng khép mình hay luôn cảm thấy cuộc sống buồn chán như vậy đâu. HỌ có lúc buồn thúi ruột thì cũng có lúc vui vẻ chứ.Ví bởi lẽ xung quanh họ còn có những người bạn để chia sẻ cơ mà chứ có fải ai cũng cô độc cả đâu. đừng có suy nghĩ bi quan như vậy nữa okie?

Old 14-11-2004, 19:46  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Với em thì 1 ngày mà em ko tìm được cái giè vui vui mà làm thì em chết mất... Mà nói thật đời cứ chán thì chả làm cái giè được! nghe Eminem đi lại chả bùn cười chết mất...
Một ngày của em á, cứ thấy cái gì vui là oki đi!

:X
dark_girl is offline  

Old 17-11-2004, 20:39  
cloy_bong910

Ai nói cuộc sống này đã hết những niềm vui, kể cả ngay trong nỗi buồn cũng còn có niềm vui chứ đừng nói rì đến cuộc sống đa dạng bách biến, chỉ có điều bạn không nhận ra nó mà thôi. Hôm nay, tôi được một đứa bạn dạy cho rằng một ngày của mày sống để làm rì nếu có 24h thì đến 25h mày ngồi không hoặc chả có tẹo cố gắng nào Mày không nên đếm xem một ngày có bao nhiêu chuyện bực tức, hay có bao nhiêu người nói xấu sau lưng mày. Tại sao mày không đếm xem mày làm được bao nhiêu việc tốt, mày có bao nhiêu chuyện vui, mày cười bao nhiêu cái Đúng vậy tại sao lại phải buồn cơ chứ. Hãy cười một cái thật tươi cho đời nó sợ

Old 17-11-2004, 21:36  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Nói chung al2 nên vui và vui! he he...

em bi giờ có bạn rùi nên.....cũng có sao đâu! cuộc đời nó thế đấy....nếu àm bùn wá thì sao mà vươn lên được chứ nhỉ?

hãy vui lên đê các bác oi! mà nếu bùn vì độc thân thì vào topic Hội độc thân mà tham gia nghen! he he...vui lắm đó !

mời các bác vô đó nha

dark_girl is offline  

Old 20-11-2004, 13:41  
noron_quaitinh

"Giới trẻ không còn cảm thấy an toàn, thậm chí đôi lúc còn cảm thấy nghi ngờ khi nhận được sự quan tâm của bố mẹ và cho rằng đó là sự dò xét, xâm phạm vào đời tư của mình .
Đó là ý kiến của tôi , còn theo các bạn thì thế nào ?"

ong van dang an com cua cha cua me , tham chi ca tien Net cung la tien bo me cho ong , ong dang song trong nha cua cha cua me , .. ong chi chi trich bo me ong xam pham nay no , roi chi coi ong la tre con , nay noi that nhe tui cung coi ong la tre con , ngoan ngoan de , co gang ma tu song doc lap , ong chua chung to duoc minh la nguoi lon thi sao bo me ong khong duoc wuyen nghi ong la tre con ha Gau Den

Old 21-11-2004, 13:41  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Tôi thấy gia đình chả là cái gì cả! Có những lúc tôi ko hiểu tại sao tôi lại fải sống với họ...Có lẽ vì từ nhỏ tôi ko sống với gia đình tôi nên tôi ko có 1 chút tình cảm gì với những người thân, sống bên mình...
Khi lớn lên, có những người bạn thật tốt, nhưng vẫn ko hiểu sao tôi vẫn ko thể bỏ được cái tính lạnh nhạt của mình! Tôi ko biết làm thế nào để có thể sống có tình cảm được!
Đến khi gặp được những người yêu quý mình thật sự, tôi lại coi đó là chuyện bình thường!...
....Đến bây giờ tôi chỉ muốn đi đâu thật xa, sống 1 mình và ko cần ai quan tâm đến...
....đối với tôi thì sống với gia đình chỉ là 1 gánh nặng, tôi ko cần quan tâm..
Phải chăng như thế chưa đủ chán hay sao? Mọi thứ đều giả dối, chả có cái gì là thât cả!

dark_girl is offline  

Old 21-11-2004, 17:42  

Senior Member

giả dối hay ko là còn ở 2 phjía của vấn đề
bạn cảm thấy họ giả dối vậy bạn đã bao giờ thật lòng với họ chưa?
ừ thì cứ cho là bạn thật lòng đi thì coi như 1 bài học,trên đời còn nhiều người đáng quan tâm hơn mà
Nếu bạn cảm thấy buồn vì 1 cái gì đó thì hãy giải quyết vấn đề làm bạn quan tâm và quên nó đi bằng nhiều việc khác

Nếu anh bảo em chờ
Nhưng mà anh cứ bước
ice_cream is offline  

Old 23-11-2004, 12:53  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Nếu làm được như vậy thì có lẽ mình đã ko fải than vãn và thấy chán đời như thế này!
...Mình đã cố thật chân thành với họ, và thử hỏi mình nhận được cái gì ngoài những lời trách móc? Nói thật ra thì mình coi nhà mình chỉ là 1 cái nàh mà mình tạm thời trú chân...Chưa bao giờ mình muốn sống trong nhà mình...Bạn có hiểu được cảm giác chán chường khi mà người thân lúc nào cũng fải tìm ra những gì mình muốn giấu đi ko? mình chả cần chia sẻ với họ! nhưng họ lại bắt mình làm vậy! Mình ko chịu được........

dark_girl is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan