Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 04-11-2004, 11:56  

Phá sản!

KL$: 0

Tui yêu người ta thật lòng, yêu một cách thực sự sâu sắc, yêu lắm ý.Hàng ngày, tui đếm từng giờ, từng phút chờ đến lúc được đến trường, (chính xác hơn là để gặp người ta ý mà), cứ tan học về khoảng 30 phút là tui đã thấy nhớ rồi, nhớ lắm, không chịu được. Thời gian này tui chả học hành gì nổi bởi cứ ngồi vào bàn là nghĩ đến người ta rồi, nhưng người ta đâu có hiểu cho nỗi lòng tui đâu. Tui tự biết rằng mình không xứng với người ta, nói như ông cha xưa thì người ta như bông hoa còn tui giồng bãi cứt trâu. Đã nhiều lần tui muốn từ bỏ mối tình đơn phương này nhưng không được, còn nói ra thì tui không đủ can đảm, chỉ sợ người ta sẽ từ chối, CÁC BÁC NÀO CÓ CÁCH CHỈ GIÁO CHO TUI VỚI!!!!
The_worst_boy is offline  

Old 05-11-2004, 17:56  
minixiquy

KL$: 0.00

...... Nếu đủ bản lĩnh thì hãy tấn công , còn không thì hãy từ bỏ đi! ..... hãy tới với "bạn ý'' một cach chân thành nhất và đừng nói "I love u" quá sớm! ... chúc bạn thành công! Một trái tim chân thành thì không bao giờ thất bại! ...

Old 06-11-2004, 12:08  
wildboy

Này,tao bạn mày nè.Tao đọc bài của mày và thấy mày ngốc quá.Mày thích nó thì fải tạo nên 1 ấn tượng gì đấy chứ.Theo tao để ý thì hình như nó chưa có ấn tượng gì lắm với mày.Cho nên mày fải tỏ ra quan tâm đến con gái 1 chút ,bọn con gái lớp mình vẫn nghĩ mày là 1 thằng gà tồ ,nên mày fải thay đổi.Tốt nhất là nôel này mày nên bí mật tặng quà nó.Chúc mày thành công.

Old 07-11-2004, 10:24  

Phá sản!

Với sự chân thành thì tui không thiếu, nhưng nếu chỉ có lòng chân thành mà không có các biện pháp để người ta hiểu tấm lòng của mình thì cũng như không thôi. Chính vì thế tui mới thỉnh cầu ý kiên mọi người, nếu có cách thì làm ơn nói chi tiết một tí.
The_worst_boy is offline  

Old 07-11-2004, 16:21  

Phá sản!

Em cứ nói thẳng với người ta em àh.Tình yêu ko dc chấp nhận còn hơn là tình yêu ko bao giờ dc nói ra.Ngày xưa chị cũng từng như thế ,nhớ người ta đến ko chịu nổi.Và chị quyết định nói với người ta tình cảm của mình,và bọn chị đã yêu nhau đấy.Nhưng em ơi,nếu học cùng lớp mà yêu nhau từ bây giờ thì khó bền lắm,chị nói thật.
happygolucky is offline  

Old 12-11-2004, 11:51  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

theo ice_cream thì đầu tiên nên tiếp cận và tạo cảm tình đã,chứ còn chưa gì đã tỏ tình thì thể nào nó cũng chạy mất dép cho mà xem.Sao con trai cứ thích phải nói ngay cho người ta biết thế nhỉ?
nói thật nhé con gái bọn tớ nhạy cảm lắm thấy cậu nào quan tam chăm sóc mình nhiều 1 tí là biết ngay và sẽ tỏ thái độ luôn.Nếu đèn xanh thì đi tiếp còn đèn đỏ thì tiếp tục chờ đến đèn xanh hì hì

------------------------------
Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 12-11-2004, 16:28  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Hỏng ngay từ gia đoạn đầu roài, trước tiên là tự hạ thấp bản thân mình xuống dưới người ta, chắc chú em thua kém người ta không, ai bảo người ta không thua chú về một mặt nào đó chứ, điểm đầu tiên để cậu bị loại là chẳng có chút tin tưởng nào cả, mình không tin mình thì ai người ta tin mình, không tin nghĩa là thua mất một nửa và cơ hội sẽ trôi qua, nghe nhé, cái này thì chính xác cực kì vì ngày xưa tui cũng giống hệt chú , nhưng mà sớm hơn chú những hai năm lận à, người tui iu lúc đó cũng là tượng đài cao vời vợi đối với tui, và thế là mất toi.

Cái thứ hai hỏng ở cậu là ai lại để tình cảm ảnh hưởng đến học tập, iu đương gì mà chẳng học nổi vậy thì còn làm gì được, nếu cậu yếu đuối thế thì không làm chỗ dựa cho cô ấy được đâu, dù có đồng ý sớm muộn người ta cũng rời cậu thôi, tốt nhất làm cho mình trưởng thành và tự tin hơn rồi hãy nghĩ đến chuyện yêu người ta, dù sao thua kém nhiều quá cũng không tốt, vì vậy cách tốt nhất là bớt thua chút nào hay chút ấy, cố khắc phục đi

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 13-11-2004, 17:06  

God Member

KL$: 52

muốn thành cặp thành đôi thì phải tự tin lên chứ...tại sao chưa gì ku đã bông hoa với cứt trâu cứt bò rồi...
nhớ này...chân thành luôn được đánh giá cao trong chuyện tình cảm ...chả phải sợ sệt gì cả...nếu nói được ra để mà thoát khỏi cái tình trạng khó khăn đang gặp phải:nào là nhớ kô chịu nổi để rồi mà kết quả học tập nó kô tốt ấy...thì cứ nói ra đi....
Mà ku ơi... cá là bây giờ các cử chỉ,lời nói,thái độ của ku với "nàng" như thế nào thì 10 phần chắc nó phải biết đến 7 đến 8 rồi....nếu kô thể nói được vì sợ thì phải thể hiện = hành động...dù sao thì con gái nó cũng phải có ấn tượng 1 chút về cái thằng "con trai" chứ ...
Còn nếu thích nói thì đừng thô quá...1 câu thật tự nhiên + với 1 nụ cười,chả cần phải nặng nề "anh yêu em" hay là "i love u" đâu nói 1 câu rùi té luôn nhá :p "tớ thích ấy"...thế là đủ .Nói xong thấy nhẹ nhõm lắm ku ạ,mặc cho kết quả thế nào thì cũng giải toả được tâm lý của mình chứ ...
Cố lên ku...còn khó khăn thì cứ lên đây hỏi tiếp

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 20-11-2004, 13:17  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Friend@13-11-2004 @ 17:06
Mà ku ơi...anh cá là bây giờ các cử chỉ,lời nói,thái độ của ku với "nàng" như thế nào thì 10 phần chắc nó phải biết đến 7 đến 8 rồi....nếu kô thể nói được vì sợ thì phải thể hiện = hành động...dù sao thì con gái nó cũng phải có ấn tượng 1 chút về cái thằng "con trai" chứ ...
Anh ăn cái gì mà đoán trúng phóc vậy, làm nghề thầy bói hả??? Nàng biết tình cảm của em rồi (tự nàng cảm nhận được) em cứ mong nàng sẽ cởi mở hơn với em nhưng kết quả thì nàng lại cứ cố gắng tránh xa em (hình như do nàng ngại hay sao ấy) , ông anh nhiều kinh nghiệm chỉ giúp thằng em đi.
The_worst_boy is offline  

Old 20-11-2004, 19:24  
smallangel_no1

anh cứ tạo ấn tượng bằng những cách tự nhiên và tình cờ. Như chẳng hạn dắt xe hộ chị ý, đèo chị ý về nhà. Hoặc đơn giản là 1 món quà tự làm( cái này đòi hỏi sự khéo léo và tính sáng tạo nhưng hơi bị ý nghĩa đấy). Con bạn em còn đan hẳn khăn tay gửi cho bạn trai ở bên Mỹ cơ mà( đang đan thôi)

Old 21-11-2004, 14:14  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Nhưng nàng mà xinh và kiêu thì xin chàng cứ cưa nữa đi !!
Mình đây nè! cũng vậy thui! nếu đùng 1 nhát nói là yêu thì sợ wá đi mất! nhưng cứ từ từ...tấn công thì chắc sẽ okie thoai! nếu mún biết thêm kinh nghiệm thì hỏi bạn DƯƠNG ĐỨC LONG lớp A6 là sẽ viết ngay thui mà! đấy! tớ giúp ấy rồi đấy! cho ấy hẳn địc chỉ để hỏi thăm bí kíp roài nhá! sau này cưa được nhớ báo cho tớ nha!

:X
dark_girl is offline  

Old 23-11-2004, 18:53  

God Member

Này " Thành Rome không chỉ xây trong vài ba tháng" nhé
Cái gì cũng vậy,muốn thành công thì cũng phải từ từ,đừng nên hấp tấp vội vã để rồi tanh bành ra chả thành công được gì đâu
Còn việc con gái né tránh tình cảm của con trai dành cho cũng là điều tất nhiên thôi,đấy mới là con gái,1 chút ngại ngùng và 1 chút kín đáo... đủ để hấp dẫn " đối tượng" phải không nào
Cái chính là ku vẫn phải thể hiện được cái thằng con trai trong mình ra thì con gái nó mới nể được! Cứ tỏ ra tự nhiên đi,đừng có lúc nào cũng ngượng ngùng,e ấp, chả làm được cái j` nên hồn để thể hiện trước mặt "nàng" nữa,cứ tự nhiên,giữ ý 1 chút thôi.Biết là khó những từ khó nó mới đến dễ mới đến thành công được ku ạ.
Tóm lại là phải trông chờ vào thời gian...thời gian sẽ quyết định hết mọi chuyện.Nhớ nhé,đừng vội vàng

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 23-11-2004, 19:43  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Nhưng con trai àm cưa 1 cách thô bỉ thì ko chấp nhận được đâu á! em có thằng bạn học QT, năm ngoái yêu 1 em, thế mà cưa mãi ko được! hỏi nó tại sao... hic! thì ra là do cưa con kia thô quá, con kia nó đêk thích đc!

Thôi....yêu nhau thì cứ từ từ! cưa gái cũng cần có nghệ thuật! các bác nhỉ! cưa nó mà ko được, ko khéo nó lại bẻ cưa đi ấy chứ!

dark_girl is offline  

Old 24-11-2004, 02:07  

Phá sản!

Hihi, chuyện yêu đơn phương là một chuyện xưa như trái đất, và nó sẽ luôn là chủ đề để mọi người cùng nhau quan tâm, bàn tán.Ai cũng hiểu được nỗi khổ của người yêu đơn phương, và hơn ai hết là chính người đó.
Điều quan trọng là khi đã yêu thực sự, thì cái duy nhất mà mình muốn mang lại cho người đó niềm hạnh phúc, chỉ có vậy thui.Và quan trọng hơn nữa, là phải làm thế nào để cho người đó cảm nhận được hạnh phúc mà mình mang lại cho người ta, khiên cho người ta phải xúc động mà... đổ cái ầm
Tommy_Lofilger is offline  

Old 24-11-2004, 15:43  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Friend@23-11-2004 @ 18:53
Còn việc con gái né tránh tình cảm của con trai dành cho cũng là điều tất nhiên thôi,đấy mới là con gái,1 chút ngại ngùng và 1 chút kín đáo... đủ để hấp dẫn " đối tượng" phải không nào
Nếu như thế thật thì em cũng đỡ lo, nhưng em có cảm giác như người ta càng ngày càng lạnh lùng với em hay sao ấy(cũng có thể là em đã quá cả nghĩ) nhưng em rất lo nếu điều đó là sự thật thì em chỉ sợ một ngày nào đó nàng sẽ trở nên ghét em mất
The_worst_boy is offline  

Old 24-11-2004, 16:46  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

nếu mà bạn sợ thì nghỉ chơi đi!
...mà tớ nói thật nhé! con gái mà đã có ấn tượng ko tốt thì khó lấy lại được lắm đấy!...nhưng mà yên tâm đi! nếu bạn là 1 chàng trai tốt bụng th2i bạn gái kia sẽ đổ thui mà... ko fải lo! bản lĩnh lên chứ!

dark_girl is offline  

Old 24-11-2004, 17:58  

God Member

đừng để suy nghĩ lấn át hành động em nhé mình phải tự tin lên chứ,cố gạt những cái suy nghĩ ấy ra.Chưa làm sao đã biết kết quả,bao giờ em nhận được kết quả cuối cùng đã.Tình yêu thì phải làm cho người ta vui vẻ và phải tin vào nó chứ,chưa gì ku đã chán với nản như thế này rồi thì còn làm ăn gì nữa.
Việc "nàng" có ghét em hay không thì em phải là người quyết định chứ.Cố mà nghĩ xem mình phải làm cái gì để "nàng" kô ghét mình...thậm chí quý mình.
Ku này...tình yêu tốt nhất là đi từ 1 tình bạn...cố gắng tạo dựng niềm tin ở đối phương đối với mình là tốt nhất
Cố lên...tự tin lên ku

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 25-11-2004, 06:44  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Bạn dark_girl nói đúng đấy, nếu mà sợ thì thôi luôn đi, việc gì cứ phải rầu rĩ kêu khổ lảm rì cho mệt
Con gái bọn tui có cái kiểu là: nếu đã ghét ai, mà người đó càng lần tới thì càng tránh xa

Tui khuyên ku nên thăm dò tình hình ở phía đó trước khi nói ra tình cảm của mình Đừng có vồ vập quá kẻo bạn ý sợ lại càng tránh thì hỏng việc

Mà tốt nhất để đến cuối cấp trước khi chia tay hẵng nói tình cảm của mình ra ku ạ, nếu bạn ý cũng thích ku thì khỏi phải nói, nhưng nếu trường hợp bạn ý ko thích thì ku cũng sẽ ko gặp lại bạn ý thường xuyên như trước nữa --> dễ quên nhanh
Hiểu ko ku?

Chúc ku may mắn!
Gudluck ku

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 28-11-2004, 15:54  
conangtrecon

yêu là chết trong òng nhiều tí( đừng nghĩ bậy nhá) nhưng mà sợ cũng phải nói chứ ai lại để mãi trong lòng như thế chẳng giông con trai tẹo nào dũng cảm lên .hạnh phúc chỉ đến với ai dám đấu tranh giành lấy nó mà( này nhưng mà tuỳ trường hợp thui đấy) hihihihihihihihi

Old 28-11-2004, 23:42  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
Các bác cứ ngồi đấy mà phán linh tinh làm thằng bé thêm hâm đơ.Tôi học cùng lớp thằng bé đấy đây.Thằng bé ko cưa được con bé đơn giản vì con bé này rất rất vô tư,nó ko hề nghĩ đến chuyện iu đương ,chỉ có học thui.
Trời gặp phải trường hợp đấy mà đã từ bỏ à, đã bảo roài, nếu thế thì đầu tiên cứ làm bạn đi đã, rồi dần dần tiến đến ...

Cứ dùng tình cảm chân thật của mình , đảm bảo với các ku là bạn ý sẽ xiêu xiêu ngay còn trường hợp ngoài ý muốn là bạn ý vẫn không xiêu thì cũng phải chịu chứ chả nhẽ bắt nó yêu mình được à

Midori is offline  

Old 29-11-2004, 01:22  
lexi

girl you're killing yourself by holding on your feelings

Get up and do something !

Show him your feelings.

Love has nothing to do with who deserves whom, forget that stupid theory.
You go get him! nothing can hold you back !

You gotta feel good about yourself and you have to do something before its too late. Trust me, if he thinks you dont deserve him, he is lame and he doesnt deserve you, LOSER !

You never know if you don't go.
You never shine if you dont grow

Old 29-11-2004, 08:58  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Này hôm nay tôi mới đọc được bài viết của chú the_worst_boy ở mục Viết cho người tôi yêu trong board 03-06, có điều này nữa góp ý với chú, hy vọng chú ko thấy phiền

Tôi thấy bài chú viết nghe quá sách vở nào là "mỗi lần em tránh mặt anh là con tim anh như bị một lưỡi dao s­ắc nhọn cứa vào, anh đau lắm" nào là "anh biết mình không xứng với một bông hoa đẹp như em"
Tôi nói thật nhé, cái bạn đấy của chú mà đọc được bài này của chú nó lại càng chạy xa ấy chứ. Tình cảm thì nên trân trọng thật, nhưng con gái bây giờ không thích dùng những từ ngữ quá sách vở như thế, nghe vừa chuối mà lại không thật một chút nào, chú hiểu không?

Midori is offline  

Old 29-11-2004, 10:02  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Viết gì mà hoa mĩ vậy
"mỗi lần em tránh mặt anh là con tim anh như bị một lưỡi dao s­ắc nhọn cứa vào, anh đau lắm" nào là "anh biết mình không xứng với một bông hoa đẹp như em"
Nhóc mà viết như vầy thì chó nó tin, thà cứ viết như thế này còn dễ nghe hơn " vì em anh sẵn sàng nhảy vào lửa, anh nghĩ thế, nhưng thật sự là lửa rất nóng, anh mà nhảy vào là bị bỏng ngay, mất công em đến thăm, thêm đó lúc anh nằm một chỗ thằng khác cưa em mất, nên không thể nhảy vào lửa được"

Đấy văn thơ nó là như thế đấy, những lời sáo rỗng chẳng để làm gì cả, cái chính của tình cảm là hành động kìa, mà nghe nói cô bé nhóc muốn cưa vô tư lắm, chỉ lo học thôi, thật ra không vô tư đâu, có biết nhưng chưa muốn, vậy nhóc cũng học đi, chỉ cần biểu hiện qua hành động là có sự quan tâm đến người ta là ổn, cần gì phải iu gấp vậy, đến lúc có roài lại chán ngay cho mà xem, phải kiên nhẫn chứ, thời gian còn dài mà, nhóc còn trẻ chán

AldolfHitle is offline  

Old 29-11-2004, 18:21  

God Member

nhắc ku hết cách rồi đấy...ku còn than nữa là đấm đấy...con trai gì mà yếu đuối quá...phải can đảm và tự tin lên chứ.
Con gái không bao giờ thích những cậu con trai "kiểu" như chú đâu.Kệ bên kia như thế nào.Việc mình mình vẫn làm,cứ làm và không sợ gì cả.Cố lên em ạ,bớt ủ rũ đi và nhìn về phía trước 1 tí
Phần thưởng luôn dành cho những ai thực sự cố gắng

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 29-11-2004, 19:05  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Đúng roài, mà nhóc muốn biết kinh nghiệm tán tỉnh thì vô nhập Hội độc thân kìa, trong đó nhiều người có kinh nghiệm lắm, hầu hết những người khuyên nhóc đều là người của Hội cả, nhóc vô nhập Hội roài thì tha hồ mà hỏi kinh nghiệm, chỉ có điều cưa được roài thì phải trả ơn người giúp đỡ u nhiều nhất và tốt nhất quảng bá cho Hội thui, hãy thử coi nhóc

AldolfHitle is offline  

Old 30-11-2004, 03:21  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
" vì em anh sẵn sàng nhảy vào lửa, anh nghĩ thế, nhưng thật sự là lửa rất nóng, anh mà nhảy vào là bị bỏng ngay, mất công em đến thăm, thêm đó lúc anh nằm một chỗ thằng khác cưa em mất, nên không thể nhảy vào lửa được"
bác AldolfHitle vui tính ghê, bài của ku kia chuối 1 thì bài bác chuối cả nải ý

@chú worst boy: tôi góp ý với chú thêm một câu nữa:
Tôi thấy bài đấy chú xưng anh em với bạn ý hử này tôi nói thật nhá, chú bằng tuổi bạn ý mà đã chủ động xưng anh em (chưa được sự đồng ý của họ) là chú hơi bị "liều" đấy.
Nói thật bài viết của chú càng đọc càng thấy sáo rỗng, chẳng biết người khác như thế nào, chứ tôi nghe mấy cái câu đấy không lọt tai, chuối cả nải, mà không phải cả nải mà cả cây ý /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Khuyên chú một câu nữa: đừng có uỷ mị, yếu đuối kiểu thế, đàn ông con trai thì phải mạnh mẽ lên, ra dáng đàn ông một chút chú ạ, thế thì mới "lôi cuốn" được bạn ý

Midori is offline  

Old 01-12-2004, 11:39  

Phá sản!

Công nhận em cũng cảm thấy mình hơi bị liều thật, đọc lại bài của mình cũng thấy sến quá (may mà nàng ko len net). Chỉ tại lúc đó ngồi buồn quá nên em viết thôi, các bác đừng bận tâm nhiều làm gì.
Các bác cổ vũ nhiều quá, em cũng có tự tin lên được một tí nhưng em cứ cố bắt chuyện người ta cứ càng tránh em, lảng đi luôn, em phải làm gì????
The_worst_boy is offline  

Old 04-12-2004, 19:06  

Phá sản!

Chà, trông mày hôm nay tội nghiệp thật đấy ( một con gà chết nằm bẹp ra bàn - có thể hiểu nôm na là thế - lí do tại sao à? Vì nó hông có đi học ). Còn chuyện nó xa lánh mày, tao cũng hiểu và thông cảm. Nói thật với mày, bài toán mày chọn là vô cùng khó giải ( trong lớp mình đã có vài thằng giải thử và kết cuộc là thất thểu ra về - thảm hại ). Nhưng ( có lẽ ) mày và bọn nó khác nhau ở khoản thật lòng. Cố lên, ở đời mỗi con người đều phải trinh phục một đỉnh cao nào đó, biết đâu mày lại có thể làm chủ kho tàng nhỉ? Biết đâu đấy...

Nếu chưa tự tin thì tao cho mày bí quyết của tao < hồi trước con người yêu tao dính tao như keo cũng là nhờ cái này > :

Hãy tự nhiên như chúng có thể.

Còn về chuyện Minh râu, tao đã bảo nó xì tốp rồi. Mày yên một trăm hai mươi cái tâm đê.
November_rain is offline  

Old 05-12-2004, 14:52  
wildboy

Hehe,thằng NV an ủi khéo nhỉ?Mày ko hổ danh là bồ câu.Mày khuyên nó như thế cũng hay nhưng mà thằng này máu lửa lắm.Nó đang muốn mỳ ăn liền.Cứ nhìn cái kiểu nó ngồi ngắm con kia thì bít,như là muốn ăn tươi nuốt sống con gái nhà ng` ta dzậy.Sworst boy ơi,mày ko đốt cháy giai đoạn được đâu,bình tĩnh đi.Nếu mà mày cứ để chuyện này rùm beng lên ở lớp như hiện nay thì nó càng sợ mày hơn đấy.Phải tấn công 1 cách trật tự nhá.Để nó thấy thích thú khi có 1 thằng thích mình chứ ko fải là thấy sợ như bi giờ.

Old 07-12-2004, 12:28  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
Cứ nhìn cái kiểu nó ngồi ngắm con kia thì bít,như là muốn ăn tươi nuốt sống con gái nhà ng` ta dzậy.
Trời hóa ra chú worst boy lại còn thế nữa à, khổ, không biết tui nhắc chú mấy lần roài mà chú vẫn thế, càng nhìn nó như thế nó càng thấy sợ, càng tránh xa, càng xa lánh chú /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> Nhìn thì nhìn ít thôi, thi thoảng ngó vài cài chứ cứ nhìn chằm chằm vào nó, nó lại tưởng chú có ý gì mờ ám

Ku bạn chú nói đúng đó, không được đốt cháy giai đoạn, cứ phải từ từ không được nôn nóng. Mà hỏi thật nhé, chú có thật lòng không hay chỉ là vì thấy xinh ngắm không thấy chán nên thích, nếu thế thì tôi xin kiếu, không tư vấn nữa đâu

Khổ, tôi không ở VN chứ ở VN tôi giúp chú ngay kinh nghiệm lâu năm, có tay nghề roài chú ạ :p :p :p

Sướng nhất là cái kiểu tư vấn tình yêu tình đương thế này

Midori is offline  

Old 07-12-2004, 16:21  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Dã man, con trai ai lại nhìn con gái người ta như ăn tươi nuốt sống vậy chứ, thế thì ai mà người ta có cảm tình nổi chứ, tui cũng nghi đồng chí chỉ thích con gái người ta vì xinh thôi chứ chả thật lòng tẹo nào cả.

Nói chung là nên nghe lời bạn cậu kìa, HÃY ĐỂ NÓ TỰ NHIÊN , novemberrain có kinh nghiệm thực thụ đó, nhóc nên nghe lời vì nếu không thì sau này sẽ tiếc đó, nói có hơi thô một chút nhưng con gái như một chú cún vậy, mình càng đuổi nhanh thì nó càng chạy nhanh , nhưng mà cậu thử chạy xem, nó sẽ đuổi cậu đấy, không cần quá gấp hay quá lộ liễu , người ta càng mất cảm tình và thấy không tự nhiên khi nói chuyện hay ở cạnh u thôi

AldolfHitle is offline  

Old 08-12-2004, 22:11  

Phá sản!

Trời ạ! Các bác đừng tin lời thằng wildboy này,nó toàn nói linh tinh thôi. Em yêu người ta thật lòng chứ không phải như các bác nói đâu, thề đấy. Còn về lời khuyên của November rain,em có thử nhưng cứ thấy khó khó thế nào ấy,cứ nghĩ mình đang nói chuyện với "người ta" là mất hết cả tự nhiên, cứ bị chuyển sang thành cố gắng thể hiện sự quan tâm với người ta.Khó thiệt nhưng phải cố thôi.Em rất mong các bác có thể đóng góp thêm nhiều kinh nghiệm bản thân cho em học hỏi như kiểu lời khuyên của thằng Nv ấy.
The_worst_boy is offline  

Old 10-12-2004, 21:03  

Phá sản!

Quote:
Còn về lời khuyên của November rain,em có thử nhưng cứ thấy khó khó thế nào ấy,cứ nghĩ mình đang nói chuyện với "người ta" là mất hết cả tự nhiên, cứ bị chuyển sang thành cố gắng thể hiện sự quan tâm với người ta.Khó thiệt nhưng phải cố thôi
Thực ra thì trong lĩnh vực tình cảm ko tồn tại khái niệm công thức hoặc cách thức. Mọi người có thể cho mày lời khuyên ( cụ thể là tao ), mày có thể nghe theo và tiếp thu ( là nói chuyện ) nhưng ko được dập khuôn y xì ( đây là điều rất tối kỵ ) vì khả năng của mỗi người là khác nhau. Vd : nếu mày ko phải người có thể ăn nói thì đừng cố nói chuyện với nó ---> tự phô cái xấu của mình ra. Mày cứ bình thường thôi, kệ nó, cứ làm những gì mày thích, tự nhiên là cái đẹp hoàn mỹ nhất <--- cứ nhớ thế.

Điều tối kỵ thứ hai : đó là mày rất mất tự tin, mày luôn hạ mày xuống dưới nó. Thế là ko được, làm một thằng đàn ông thì phải cho ra đàn ông, phải ở trên cơ bọn con gái. Tại sao ư? Chẳng phải đâu xa xôi, mày cứ nghĩ xem có đứa con gái nào thích yêu một thằng luôn ở dưới cơ mình hay ko? Mày phải chứng tỏ được mày ở trên cơ nó, mạnh mẽ hơn nó, có thể trở thành một chỗ dựa vững chắc cho nó, thế mới bắt đầu có hy vọng.

Nếu mày thấy cách tao bày cho mày khó quá thì để tao bày cho mày một cách khác. ok? Đón đọc kỳ sau...

Quote:
Sướng nhất là cái kiểu tư vấn tình yêu tình đương thế này
Công nhận :p .
November_rain is offline  

Old 10-12-2004, 21:23  

Phá sản!

Quote:
Đúng roài, mà nhóc muốn biết kinh nghiệm tán tỉnh thì vô nhập Hội độc thân kìa, trong đó nhiều người có kinh nghiệm lắm, hầu hết những người khuyên nhóc đều là người của Hội cả, nhóc vô nhập Hội roài thì tha hồ mà hỏi kinh nghiệm, chỉ có điều cưa được roài thì phải trả ơn người giúp đỡ u nhiều nhất và tốt nhất quảng bá cho Hội thui, hãy thử coi nhóc
Các bác ơi, cho iem vào Hội với. Mục đích vào hội của iem ko phải là để tìm nửa kia của mình mà chỉ vì... vì... vì... ham vui thôi ạ. Cho em vào Hội với các bác nhá-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á-á !!!

Mà hình như phải đăng kí lằng nhằng lắm thì phải? Ngại đăng kí quá hà.
November_rain is offline  

Old 10-12-2004, 21:28  
hikaru276

Me.,thằng Quang sọt đúng là...chim lợn ..Hết lời để nói với thằng này rồi...Mệt ghê..
Tao đã bảo rồi...là bạn mày,tao khuyên mày từ bỏ nó đê...Nó bảo với tao rồi,cả đời này nó cũng ko thích mày đâu,níu kéo làm giè...Nghe lời anh đi em ạ

Old 11-12-2004, 11:38  
buondau2310

Quote:
Originally posted by hikaru276@10-12-2004 @ 21:28
Tao đã bảo rồi...là bạn mày,tao khuyên mày từ bỏ nó đê...Nó bảo với tao rồi,cả đời này nó cũng ko thích mày đâu,níu kéo làm giè...Nghe lời anh đi em ạ
Lày....chú hikaru tư vấn kiểu gì thía! Đã là bạn nó thì phải động viên nó chứ, sao lại dội một gáo nước lạnh như thế. Không cưa được thì phải cưa đến kì được mới đúng chứ.

Old 11-12-2004, 13:29  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Có vài lời khuyên đây

Bạn sẽ cảm thấy rất đau khi bạn thât sự thương yêu một người mà người ấy lại không yêu bạn. Nhưng cái ấy còn chưa đau bằng nếu bạn thật sự thương yêu một người nhưng lại không có can đảm để nói cho người đó biết.

Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi. Mọi việc bạn làm đều dành cho điều tốt đẹp nhất. Vậy khi người bạn yêu không dành chút tình yêu nào cho bạn, đừng ngại ngần mà không đến với người khác nữa - đơn giản - vì bạn sẽ không bao giờ biết tình yêu là gì nếu không thử nó. Bạn sẽ không tự nhiên yêu ai được trừ khi chính bạn phải mạo hiểm với tinh yêu. Tình yêu luôn phải giằng xé với niềm đau. Nếu bạn chưa từng đau đớn ư? Thế thì bạn sẽ chẳng học được thế nào là yêu đâu. Tuy vết thương bởi tình yêu không phải lúc nào cũng làm bạn đau đớn. nhưng nỗi đau vẫn còn đó ....để thử thách bạn, ....để giúp bạn trưởng thành hơn.

Midori is offline  

Old 03-01-2005, 11:35  
chepchep

Xông lên đi kưng:*

Old 03-01-2005, 12:11  

Member

KL$: 165

Cais gi` đến thi` nó cung~ phải đến thôi . Cứ để nó đến 1 ccách tự nhiên . Ko nên đốt cháy giai đoạn . Đc cả cái thăng Lân kia nữa. la`m gi` ma`y phải lung lạc y' chí của nó thế .hix.hehe.Lớp ma`y tao thấy cung~ vui nhỉ .

Welcome to KLNet 6!
anhnhoemnhieu is offline  

Old 03-01-2005, 12:26  

Phá sản!

Này bé ơi,chị bảo bé rồi .Cứ thoải mái và chân thành vào.C nó cái gì đến nó sẽ đến,chir cần chú mày kiên nhẫn thôi.Có cả lực lượng klnet đông đảo thế này ủng hộ.Chú sợ gì.Nhớ nhé thật chân thành.Chị có con bạn người yêu nó cưa từ lớp 7 đến bây giờ mới đổ đấy.Tìng yêu gian nan lắm.Nhưng nếu em thật lòng thì chị tên cô bé kia sẽ nhận ra là mình đã may mắn như thế nào khi có bạn trai như em.Cố lên t_w_b.
happygolucky is offline  

Old 03-01-2005, 18:04  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

em cũng đã rơi vào hoàn cảnh như thế , hãy cố gắng lên !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 04-01-2005, 23:02  

Phá sản!

đấy,cố lên pé.Mọingười ủng hộ pé mà.Hãy chứng tỏ mình xứng đáng là người được ăn chocolate với người ta vào valentine(nhanh lên,sắp 14-2 rùi đây)
happygolucky is offline  

Old 05-01-2005, 10:15  

Phá sản!

Em cũng muốn lac quan lắm nhưng người ta đã lỡ phải lòng người khác rồi (tuy rằng người đó không để ý tới nàng) .Muốn lạc quan lắm nhưng chẳng thấy có lý do gì để lạc quan cả, người ta chẳng có chút cảm tình gì với mình mà.
The_worst_boy is offline  

Old 06-01-2005, 10:58  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

không lạc quan mà là tin vào chính bản thân mình !

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 06-01-2005, 14:56  
wildboy

Tôi đã bảo các bác là bé gái này ko thích bé trai này mừ.Có mà càng ngày nó càng ghét bé trai này thì có.2 đứa này làm bạn hợp hơn.

Old 06-01-2005, 15:18  

Phá sản!

Làm sao bắt được mình phải cố quên làm sao bắt được tình phải chết cơ chư.Điều bọn mình cần làm bây giờ là ủng hộ the worst boy thôi.Chi tin một ngày kia nàng sẽ quay về bên em.Tin tưởng vào.
happygolucky is offline  

Old 06-01-2005, 15:27  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by wildboy@06-01-2005 @ 14:56
Tôi đã bảo các bác là bé gái này ko thích bé trai này mừ.Có mà càng ngày nó càng ghét bé trai này thì có.2 đứa này làm bạn hợp hơn.
chắc thía roài, nói chung đừng quá cố gắng làm gì cho mệt đề nghị ông anh tìm bạn khác đê, chứ cứ như thía----> bị nhỏ đó ghét đấy!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 06-01-2005, 15:29  

Phá sản!

Phải biết đấu trannh cho tinh yêu của mình chứ.dũng cảm lên.
happygolucky is offline  

Old 06-01-2005, 15:30  

Member

Sent 1 thank(s)

với lại có thiếu gì con gái đâu! còn đầy cô bé thích ông anh nữa mà ông anh không biết đấy thoai, nhẩy?

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 06-01-2005, 18:11  
wildboy

Đúng như catchlove nói,cậu bé này học giỏi lắm,thiếu j` con gái thích mà cứ fải vương vấn mãi.Bỏ đê worst boy ơi!Con trai j` mà yếu đuối thế.Cứ mỗi lần nó nhìn thấy mày lại lẩn,mày ko thấy chán à???

Old 07-01-2005, 05:25  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Tình cảm thì ko thể ép buộc được, có ép cũng chẳng được đâu, chỉ làm khổ thêm thôi.
Nhắc bạn wildboy có cái avatar quá sexy ko nên cho vào KLnet thế này, khuyên nên bỏ đi vì nhìn đau mắt lắm l-) đừng để các mod hay smod mà nhìn thấy là xong đấy

Midori is offline  

Old 07-01-2005, 09:57  

Member

Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by wildboy@06-01-2005 @ 18:11
Đúng như catchlove nói,cậu bé này học giỏi lắm,thiếu j` con gái thích mà cứ fải vương vấn mãi.Bỏ đê worst boy ơi!Con trai j` mà yếu đuối thế.Cứ mỗi lần nó nhìn thấy mày lại lẩn,mày ko thấy chán à???
thía ạ,keke ,không ngờ em đoán vớ va vớ vẩn mà chính xác nhẩy? ---> thế thì ông anh worst boy ơi, buồn làm gì cho mệt người! nào, 1..2..3 hãy nói kônica!!!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 07-01-2005, 10:01  

Member

Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by LisaWilson@07-01-2005 @ 05:25
Tình cảm thì ko thể ép buộc được, có ép cũng chẳng được đâu, chỉ làm khổ thêm thôi.
Nhắc bạn wildboy có cái avatar quá sexy ko nên cho vào KLnet thế này, khuyên nên bỏ đi vì nhìn đau mắt lắm l-) đừng để các mod hay smod mà nhìn thấy là xong đấy
em đồng ý với chị-----> ông anh wildboy có quả avatar kinh sexy qué đề nghị ông anh đổi cái khác đê!!!!!!!!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 07-01-2005, 14:48  

Phá sản!

Quang ơi,tao ko ngờ mày lại quỵ luỵ đến thế đấy,thôi hâm vừa thôi,đời còn dài,con Nhàn nó ko hợp với mày đâu,đi tìm 1 đứa khác đi(đây là tao nói thật,mày đừng giận nhé,mà có giận thì cũng kệ cha mày )
Sóng is offline  

Old 07-01-2005, 15:19  
wildboy

Hehehe!xin lỗi mọi ng` nhá.Mình thay avarta rồi.Mọi ng` cho 1 lời nhận xét nhẩy.

Old 07-01-2005, 15:41  

Member

Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by wildboy@07-01-2005 @ 15:19
Hehehe!xin lỗi mọi ng` nhá.Mình thay avarta rồi.Mọi ng` cho 1 lời nhận xét nhẩy.
ủa, em có thấy kí rì đâu hả anh???

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 07-01-2005, 16:40  

Phá sản!

sao tự nhiên lại thay đổi đề tài đột ngột thế?
Sóng is offline  

Old 07-01-2005, 16:44  

Phá sản!

Anh ui..... Em nghĩ là anh phải nói thẳng với chị ý đi....... Chứ cứ để mãi ở trong lòng...... nhỡ có ai cưa chị ý mà chị ý đổ thì anh làm thế nào ????

Phải mạnh dạn lên nhé anh...... ( như em đây nè có tình cảm thì nói thẳng luôn với anh Hoàng Anh, chứ giữ trong bụng làm gì chứ )

I Hoàng Anh
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 07-01-2005, 16:49  

Phá sản!

Hic,ko phải chờ ai cưa đổ đâu em ạ,bạn ý của thằng worstboy,thích thằng khác lâu rồi,bọn nó yêu nhau từ hồi lớp 6 cơ
Sóng is offline  

Old 07-01-2005, 16:53  

Phá sản!

Hix ........ thế thì chia buồn cho anh worstboy rùi T_T
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 08-01-2005, 09:30  

Member

Sent 1 thank(s)

Quote:
Originally posted by sportyboy@07-01-2005 @ 16:40
sao tự nhiên lại thay đổi đề tài đột ngột thế?
ấy đâu đấy không phải là chuyển chủ đề bởi vì ở bất cứ đâu cũng phải chỉnh đốn tư tưởng, nếu không là klnet sẽ chẳng lành mạnh chút nào,nhể???? chẳng lẽ các bác nỡ để chuyện đấy xảy ra???

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 08-01-2005, 10:15  
mngoc10d8cva

toi cũng đã có lúc yêu đơn phương nhưng tôi nói ra chứ ko giữ trong lòng như u nói ra người ta mới biết được chứ nếu nói người ta từ chối cũng ko buồn lắm chứ mãi đơn phương thì ....

Old 08-01-2005, 10:21  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
Hic,ko phải chờ ai cưa đổ đâu em ạ,bạn ý của thằng worstboy,thích thằng khác lâu rồi,bọn nó yêu nhau từ hồi lớp 6 cơ
Nếu mà nó đã yêu đứa khác rồi thì còn vương vấn làm gì, tớ biết là tình cảm thì khó thay đổi nhanh chóng được, nhưng cũng đừng nên đặt hy vọng nữa bởi vì sự thật là tình cảm thì ko thể níu kéo được.
Chỉ nên hy vọng vào những người, những cái mà mình có thể hy vọng được thôi. Nếu ấy đặt quá nhiều hy vọng vào một cái mà ấy biết là sẽ chẳng bao giờ có được thì vô ích lắm, như thế chỉ tự làm khổ bản thân, ảnh hưởng đến HT thôi. Tớ khuyên ấy thật lòng đấy.

@wildboy: tốt khi ku thay cái avatar đó đi, ảnh của em nào xinh phết người iu ku hử

Midori is offline  

Old 08-01-2005, 10:40  
wildboy

Theo thông tin mới nhất về tình cảm của bạn gái kia thì bây giờ bạn gái kia ko coi worstboy là bạn nữa mà đã chuyển sang ghét.Bao giờ chuyển sang cực ghét thì sẽ báo mọi ng` sau.Chia buồn với mày nhá.

Old 08-01-2005, 10:49  

kBank Manager

Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)

Quote:
Theo thông tin mới nhất về tình cảm của bạn gái kia thì bây giờ bạn gái kia ko coi worstboy là bạn nữa mà đã chuyển sang ghét.Bao giờ chuyển sang cực ghét thì sẽ báo mọi ng` sau.Chia buồn với mày nhá.
Thấy chưa đã bảo rùi mà, làm bạn bè ko muốn bây giờ để bạn ý ghét thì chẳng hay đâu, còn học với nhau cả năm lớp 12 nữa mà như thế thì.. ko được ổn cho lém :-s
Nói chung khuyên cu thêm câu nữa, ko phải cái gì muốn là được, nhất là chuyện tình cảm, càng ko thể bắt ép được
Yêu đơn phương thì cũng chẳng có gì là sai cả, nhưng nếu người kia đã ko thích mình, ko để ý đến mình thì tốt nhất nên dừng lại, vì có cố cũng chẳng làm được gì đâu và dẫn đến KQ ko tốt

Midori is offline  

Old 08-01-2005, 11:02  

Phá sản!

hic,các anh chị có bít ko,thằng worst boy nó đang đòi xử lý em kìa ,thôi mày cố quá coi chừng thành quá cố đấy,nói thật là tao thương mày lắm
Sóng is offline  

Old 09-01-2005, 16:34  

Member

Sent 1 thank(s)

chậc, cuối cùng thì cái phải đến cũng đã đến, ai bảo worstboy dai như đỉa, bạn kia đã không thích rồi+ mọi người đã khuyên bảo bao lần mà vẫn....chậc, không tốt không tốt!!thôi, xin chia buồn, amen

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 09-01-2005, 18:34  

Phá sản!

Cũng chưa biết được đâu wostboy ah. Babyleaf có thể nói chắc chắn rằng kể cả khi người con gái đó đã ghét wostboy cay đắng vẫn có thể yêu wostboy, thật đấy. Điều căn bản và cốt lõi là cách thể hiện tình yêu của wostboy ntn và thực sự tình cảm của wostboy có sâu sắc như wostboy tâm sự không vì đôi khi chúng ta hay bị ngộ nhận tình cảm của mình lắm. Điều đầu tiên chắc wostboy cần xác định lại tình cảm của mình đã. Tự tin vào bản thân và đừng bao giờ thể hiện tình cảm của mình wá lộ liễu vì hiện tại bạn gái kia chưa có tình cảm với wostboy nên sẽ cảm thấy rất không thoải mái nếu chuyện tình cảm này bị nhiều người biết. Hơn nữa bây giờ bạn ý cũng biết tình cảm của mình rùi cũng không cần phải tấn công mãnh liệt làm j. Cưa rồi lại phải kiêu, con gái hay bị ấn tượng với những người đừng quá quan tâm đến họ. Vụ này là phải có kế hoạch cụ thể đấy hihih
" Trường kỳ kháng chiến nhất định thành công"
Goodluck to U!
babyleaf is offline  

Old 09-01-2005, 20:32  

Phá sản!

Bé ơi,chị đã nhắn mess cho bé nói là :nếu bé yêu người ta,ok bé hãy cố gắng đến cùng,và mọi người ủng hộ bé.Nhưng bạn ấy đã có người yêu rồi,lại từ hồi lớp 6 nữa,thì tại sao bé còn chen vào cơ chứ?Như thế là phá hoại hạnh phúc người khác đấy.Bé biết ko?ChẳNG lẽ bé ko muốn người bé yêu hạnh phúc àh?thà làm một người bạn tốt nhìn người ta hạnh phúc còn hơn là trở thành người mà người ta ghét ,bé hiểu ko?
happygolucky is offline  

Old 10-01-2005, 15:52  

Phá sản!

ê,yêu cầu babyleaf đừng khích nó nữa,con nhàn ghét nó lắm rồi đấy,đừng để mất một tình bạn
Sóng is offline  

Old 11-01-2005, 12:37  

Phá sản!

Trời sao bé khổ thế bé nhỉ
happygolucky is offline  

Old 11-01-2005, 12:53  

Phá sản!

babyleaf không khích wostboy, chỉ nói sự thật thôi. Nói chung mọi chuyện đều fải do wostboy tự quyết định, đừng bị lung lay bởi nhiều ý kiến của mọi người. Bạn Nhàn ghét wostboy vì cách thể hiện tình cảm của wostboy chưa đúng, chưa phù hợp, vậy thôi. Một khi tình cảm của wostboy là chân thành, là xuất phát từ trái tim thì không thể nói một câu từ bỏ là từ bỏ ngay được đúng không? Hãy để cho wostboy cố gắng đến khi wostboy tự công nhận sự thất bại của mình thì thôi. Bây giờ mọi người càng can ngăn, lại càng máu đấy.
Dù sao cũng chúc cho em luôn tự tin vào bản thân mình...
babyleaf is offline  

Old 11-01-2005, 15:07  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by babyleaf@09-01-2005 @ 18:34
Điều căn bản và cốt lõi là cách thể hiện tình yêu của wostboy ntn và thực sự tình cảm của wostboy có sâu sắc như wostboy tâm sự không vì đôi khi chúng ta hay bị ngộ nhận tình cảm của mình lắm. Điều đầu tiên chắc wostboy cần xác định lại tình cảm của mình đã. Tự tin vào bản thân và đừng bao giờ thể hiện tình cảm của mình wá lộ liễu vì hiện tại bạn gái kia chưa có tình cảm với wostboy nên sẽ cảm thấy rất không thoải mái nếu chuyện tình cảm này bị nhiều người biết. Hơn nữa bây giờ bạn ý cũng biết tình cảm của mình rùi cũng không cần phải tấn công mãnh liệt làm j. Cưa rồi lại phải kiêu, con gái hay bị ấn tượng với những người đừng quá quan tâm đến họ.
Về phần tình cảm bản thân em thì em có thể khẳng định chắc chắn vì nó không phải là thứ tình cảm mà hình thành trong ngày một ngày hai đâu nên em nghĩ em không hề ngộ nhận về chuyện này.
Thứ hai là đúng như babyleaf nói, em có thể nhận thấy sự khó chịu của người ta khi chuyện này bị nhiều người biết và thường xuyên bị trêu chọc.
Thứ ba là babyleaf nói "con gái hay bị ấn tượng với những người đừng quá quan tâm đến họ. " vậy phải chăng em nên hờ hững, em không nghĩ như vậy vì như thế khác nào buông xuôi, chấp nhận.
The_worst_boy is offline  

Old 11-01-2005, 15:08  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by babyleaf@09-01-2005 @ 18:34
Điều căn bản và cốt lõi là cách thể hiện tình yêu của wostboy ntn và thực sự tình cảm của wostboy có sâu sắc như wostboy tâm sự không vì đôi khi chúng ta hay bị ngộ nhận tình cảm của mình lắm. Điều đầu tiên chắc wostboy cần xác định lại tình cảm của mình đã. Tự tin vào bản thân và đừng bao giờ thể hiện tình cảm của mình wá lộ liễu vì hiện tại bạn gái kia chưa có tình cảm với wostboy nên sẽ cảm thấy rất không thoải mái nếu chuyện tình cảm này bị nhiều người biết. Hơn nữa bây giờ bạn ý cũng biết tình cảm của mình rùi cũng không cần phải tấn công mãnh liệt làm j. Cưa rồi lại phải kiêu, con gái hay bị ấn tượng với những người đừng quá quan tâm đến họ.
Về phần tình cảm bản thân em thì em có thể khẳng định chắc chắn vì nó không phải là thứ tình cảm mà hình thành trong ngày một ngày hai đâu nên em nghĩ em không hề ngộ nhận về chuyện này.
Thứ hai là đúng như babyleaf nói, em có thể nhận thấy sự khó chịu của người ta khi chuyện này bị nhiều người biết và thường xuyên bị trêu chọc.
Thứ ba là babyleaf nói "con gái hay bị ấn tượng với những người đừng quá quan tâm đến họ. " vậy phải chăng em nên hờ hững, em không nghĩ như vậy vì như thế khác nào buông xuôi, chấp nhận.
The_worst_boy is offline  

Old 11-01-2005, 16:17  

Phá sản!

Thưa chị Diệp,em ko nghĩ trên đời này có ai lại có trái tim rộng lượng đến thế đâu,mà cũng chẳng thể kiếm đâu ra 1 cái kết cuộc kiểu Hàn wuốc như thía
Tình cảm ko cầm được thì đừmg nên cố níu kéo,sẽ khổ cho cả hai bên mà thôi,ok?
Sóng is offline  

Old 13-01-2005, 13:13  
Dragonswordman

Tội nghiệp thằng em quá,sao mà em giống anh ngày xưa quá vậy,anh đã từng mất 7 năm để quên đi cô bạn học cùng lớp ngày xưa nên vô cùng thông cảm với chú.Anh cũng là người từng trải rồi,nghe anh khuyên này,tình yêu thời cấp 3 có đến 90% thất bại,có không thành cũng đừng buồn quá,cả lớp anh ngày xưa chỉ có một cặp lấy nhau lại là cặp xấu trai xấu gái nhất he he he,nghe chán chưa.Thôi,đời trai còn dài,chú sẽ còn gặp rất nhiều người,đi nhiều nơi và sẽ mau chóng nguôi ngoai thôi.Cứ nghĩ coi,những cô bé Hà Giang trắng trẻo cao ráo( rất đẹp),những cô gái Cần Thơ xinh chẳng kém lại có giọng nói ngọt như đường,những cô gái miền Trung dịu dàng dễ thương,những cô gái Sài Gòn kiêu kỳ sang trọng,tất cả đều cho chú cơ hội trong cuộc đời,đâu chỉ một mối tình đầu ngây thơ này đâu.Anh hiểu cảm giác của chú bây giờ,ngày xưa anh còn cay hơn nhiều,bị cả gia đình cô bạn ấy gọi là thằng tâm thần vì bám riết quá,dễ sợ chưa.Thế nên anh nghiệm ra quan trọng nhất là mình sống sao cho ra thằng đàn ông,thành thật với trái tim mình,có một lý tưởng để hướng tới,có một cuộc đời để phấn đấu,nhất định sẽ có được hạnh phúc.Bằng chứng là anh đây đang rất hạnh phúc với cuộc sống của mình.Ngẩng cao đầu mà sống em ạ,quỳ gối trước một người con gái khinh bỉ mình thì thật quá tệ em ơi.Nếu có quỳ hãy chỉ quỳ khi người con gái đó cũng sẽ quỳ xuống đáp lễ em,tình yêu thực sự còn có nghĩa là sự tôn trọng đến từ hai phía,bị khinh bỉ thì thà dũng cảm quay lưng,không thù hận nhưng cũng đừng vương vấn.

Old 13-01-2005, 14:08  

Phá sản!

tui mà bít sớm thì đã wân sư cho u một cách ,hôm noel là một dịp thật là hay để thổ lộ (lỡ chẳng may cô ấy không iu bạn thì cũng còn đỡ ngại).tui quân sư cho thằng bạn đây nè,hôm đó nó đóng giả một ông già noel đến tận nhà nàng để tằng quà cho nàng và gia đình nàng nữa,một chú gấu bông đỏ to oạch cùng với một cái thiếp viết dòng chữ :"chúc bạn một giáng sinh vui vẻ,hãy nhớ mình luôn ở bên cạnh bạn".lời lẽ tuy không văn vẻ nhưng mà là lời nói thật,vậy là cô bạn đó ....đổ một cái rầm .bi h mấy bạn đó có vẻ đang tâm đầu ý hợp lắm.bạn thấy thế nào,nếu áp dụng được thì cứ tự nhiên,chúc bạn thành công
boyngocnghech88 is offline  

Old 14-01-2005, 16:52  
Dragonswordman

Biết nói sao nhỉ,chỉ một câu thôi: kế của chú vô cùng ngớ ngẩn,con gái có phải là trò chơi đâu,thôi,chuyên tâm vào học đi,tình yêu tình báo dẹp qua bên,trên 25 tuổi hãy nghĩ đến,may ra còn OK.

Old 14-01-2005, 17:49  

Phá sản!

Mk, buồn cười thay cho cái gọi là quân sư, cái gọi là kế sách. Tình cảm ko phải là vật chất, ko phải là công thức, khuôn mẫu để cho thể áp dụng, dập khuôn tuỳ tiện. Cách này người này có thể thành công với đối tượng này nhưng với người khác và đối tượng khác thì sao? Mỗi người một tính cách, mỗi người một kiểu thể hiện tình cảm, hoàn toàn ko giống nhau. Vậy áp dụng một cách máy móc vậy có tốt ko? Xin thưa là hoàn toàn KO. Mà cho dù có áp dụng thành công đi chăng nữa ( nếu may mắn ) nhưng thằng bé sẽ ko biết cách tự làm mới tình yêu của mình ( ngay cả cách chinh phục người yêu cũng là của người khác thì làm sao có thể tự làm mới tình yêu của mình ? ) thì chia tay cũng chỉ là việc sớm hay việc muộn mà thôi. Mọi người có thể chỉ cho thằng bé con đường sáng nhưng nếu chỉ cho nó từng BƯỚC ĐI một thì có nghĩ là mọi người đang giết chết tình yêu của nó!

@ Sọt : cái ngu nhất của mày chính là việc mày tự hạ thấp bản thân mình và nâng cao nó quá mức. Cái con gái cần ở người con trai là sự tin tưởng rằng con trai sẽ là chỗ dựa cho con gái. Vậy cái mày cần là phải chứng minh được rằng mày là 1 thằng con trai đích thực, hoàn toàn có thể trở thành chỗ dựa của nó. Hiểu tao đang nói gì ko hả thằng ngu? Mày là một thằng đàn ông, mày có thể làm được mọi việc, kể cả một câu "con điên, đồ dở hơi, bệnh vừa thôi chứ!" ( hay đại loại thế ) thẳng vào mặt nó cho dù mày yêu nó đến mức nào đi chăng nữa và cho dù nó đang ghét mày thế nào đi chăng nữa. ( đấy là tao ví dụ tức là mày có thể làm như thế, thực hành hay ko tuỳ mày ). Mà mày cũng bớt quan tâm đến nó đi, tao hỏi mày 1 câu nhé: mày là cái chó gì của nó mà đòi quan tâm đến nó? Đừng trả lời tao là bạn nhé bởi vì bạn bè ko có cái kiểu quan tâm đến nhau như thế. Ko quan tâm cũng ko có nghĩa là hờ hững, tức là đừng có cái kiểu nhảy xổ lên khi bọn nó trêu chọc nó. Mày ko nên chú ý tiểu tiết, làm một thằng đàn ông nên nhìn mọi thứ rộng hơn, nên quan tâm đến những vấn đề lớn hơn. Hiểu chưa hả? Nói về chuyện mày bực mình dek chịu được, loanh qua loanh quanh toàn vấn đề cũ, nói mãi mà chẳng chịu nghe, chán đek tả được!!!

Ắt xìiiii, mệt quá, ốm bố nó rồi...
November_rain is offline  

Old 14-01-2005, 18:07  

Phá sản!

Cái ngu của mày còn ở chỗ mày "Thần tượng hoá" nó quá mức ,một thằng BOY chính hiệu ai lại...(tao cũng chẳng muốn nói đâu) thế nào KU,quyết định rút lui theo kiểu 1 thằng đàn ông hay...tự hiểu
Sóng is offline  

Old 14-01-2005, 18:20  

Phá sản!

Quote:
babyleaf không khích wostboy, chỉ nói sự thật thôi. Nói chung mọi chuyện đều fải do wostboy tự quyết định, đừng bị lung lay bởi nhiều ý kiến của mọi người. Bạn Nhàn ghét wostboy vì cách thể hiện tình cảm của wostboy chưa đúng, chưa phù hợp, vậy thôi. Một khi tình cảm của wostboy là chân thành, là xuất phát từ trái tim thì không thể nói một câu từ bỏ là từ bỏ ngay được đúng không? Hãy để cho wostboy cố gắng đến khi wostboy tự công nhận sự thất bại của mình thì thôi. Bây giờ mọi người càng can ngăn, lại càng máu đấy.
Dù sao cũng chúc cho em luôn tự tin vào bản thân mình...
Nhầm hơi bị to!

Quote:
Bây giờ mọi người càng can ngăn, lại càng máu đấy.
NV ko nghĩ thế, thằng này dễ thối chí lắm babyleaf à. Nó mà máu được thì đã chả khổ công mọi người thế này.
November_rain is offline  

Old 14-01-2005, 18:21  

Phá sản!

Máu thì làm cái gì chứ?tình cảm mà có máu thì....
Sóng is offline  

Old 15-01-2005, 16:24  

God Member

vụ này chưa xong à??

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 16-01-2005, 07:51  
wildboy

Xong làm sao được khi thằng worst boy vưỡn "ngoan cố" ko chịu từ bỏ ý định "ngông cuồng" của nó.
Mọi ng` thấy cái avarta của tui đẹp quá hả,nhưng mà đấy ko fai ng` iu đâu Lisa ạ,tui chưa điên như thằng bạn tui đâu.

Old 16-01-2005, 16:38  

Phá sản!

Nó kiếm ở trang MỸ Nhân chứ trình nó thì...
Sóng is offline  

Old 21-01-2005, 19:16  

Phá sản!

[linh tinh]Bây giờ iu nó phải "tàu ngầm", tẩm ngẩm tầm ngầm tưởng vô hại, độp một phát là "mì ăn liền" luôn - thế nó mới "trình" cao. Còn cái kiểu phát pháo hăm doạ đối thủ : " Ông thề ông sẽ cưa đổ mày, ông mà ko cưa đổ mày ông sẽ ko thèm làm người nữa, ông sẽ làm ...tiên" thì xưa rồi - ko thể đem lại hiệu quả, thậm chí còn làm cho đối tượng xa lánh mình --> đe doạ thế thì ai chả sợ. Còn ai thích xài kiểu "nước chảy đá mòn" thì ko chấp, kiểu đó phải thuộc típ mặt dày ( Thiết Diện Bì Công và Kim Diện Trảo phải luyện đến mức lô hoả thuần thanh, mười mấy thành công lực mới có hiệu quả ) phải có tính kiên nhẫn rất cao ( vì đợi đá mòn thì lâu lém ) phải có thời gian và sức lực, phải có ... ---> nói chung là rất nhiều thứ mà thứ nào cũng đek tiêu hoá nổi. Tình iu vốn nó đã sâu kín, ko phải bề nổi, ai thể hiện tình iu của mình lềnh bềnh như bọt ở trên biển, sớm tụ rồi cũng sớm tan thì vĩnh viễn ko thể có tình iu. Tình iu ko cần phải diễn giải bằng lời nói, hay hành động vì iu chỉ là sự rộn rã của 2 con tim mà thôi, đôi khi chỉ nhìn nhau mà còn hơn cả vạn ngàn lời có cánh. Iu dễ mà khó, iu khó mà dễ, đơn giản là phải khéo và chân thành, có một mà ko có hai thì ko bền, có hai mà ko có một thì khó khăn trùng trùng, chi bằng dung hợp hai thứ làm một, một tình yêu vĩnh cửu được sinh sôi. Giữ được tình yêu khó mà dễ, dễ mà lại khó, đơn giản bạn có hiểu được tình iu nó vốn là cái gì? Phải nắm nó và giữ nó thế nào? Phải refresh nó ra sao? Tình yêu song hành với đau khổ, ko đau khổ ko phải tình yêu, càng đau thì càng yêu, đó mới là điểm đặc biệt. Tuy vậy, cố chấp lại là đại kị của tình yêu, ko nên tồn tại một tình yêu cố chấp, gắng gượng sống cho qua ngày. Nếu thấy nên thì hãy bỏ, nếu ko thể thì đừng cố, cái dũng của con người ko phải danh lợi, ko phải là dám tiến, ko phải là liều mà là dám THOÁI LUI. Yêu là cho người yêu mình hạnh phúc, kể cả ko phải bằng tình yêu của mình... [/linh tinh]

Ơ, mình đang viết cái quái gì thế nhở? Xì trét nặng rồi, về nghỉ ngơi thôi, ắt xìiiiiiiiiii........
November_rain is offline  

Old 22-01-2005, 10:55  

Member

Sent 1 thank(s)

oá, mr rì rì ơi, xì-trét nặng! đọc mỏi cả mắt! hixhix, mà vụ này vẫn chưa sì- tốp được, chậc, bó tay! iu mà không được đáp lại cũng khổ nhưng cứ ngoan cố thế thì khổ là khổ pé kia chứ khổ rì worst boy,nhẩy??? theo "em" là đầu hàng đi là vừa, việc rì cứ phải thía nhể??? CHỊU!!!!!!!!

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 26-01-2005, 17:00  

Phá sản!

thằng này làm xấu mặt toàn bộ con trai trong lớp X-( ,ko thể chấp nhận dc những hành động của nó (xin phép ko nói ko bọn nó lại bảo bêu rếu a15 ) tao đề nghị bọn mày có biện pháp với nó
Sóng is offline  

Old 28-01-2005, 18:15  

Phá sản!

Hôm nay Uyên cho một cơ hội ngàn vàng mà ko biết tận dụng, thôi, hết nhẽ rồi, rút lui trong danh dự khi còn có thể đi...
November_rain is offline  

Old 31-01-2005, 01:20  
jennifer

Đẹo trai không bằng chai mặt đâu phải lúc nào cũng đúng đâu

Old 31-01-2005, 22:11  

Phá sản!

Em ơi,thằng bạn thân chị bấy giờ cũng rơi vào hoàn cảnh như em,vẫn phải cố gắng thôi,vì chị biết là ko từ bỏ được đâu,nhất là còn học với nhau.Chỉ cẩn mình kiên trì thôi.
happygolucky is offline  

Old 02-02-2005, 14:39  

Member

Sent 1 thank(s)

úi, chị happy... luôn nhìn đời bằng lăng kính màu hồng đấy ạ??? em thấy như thía này là không còn giải pháp rì nữa òi căn bản cuộc sống không phải lúc nào cũng dễ dàng hay đơn giản như thế, có phải lúc nào ta cố gắng là cũng được đâu --> catchlove vẫn nghĩ worst boy từ bỏ đi là hơn, việc rì phải sướt mướt thía nhể???

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan