Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 31-10-2004, 18:14  
1_No_Fear_1

KL$: 0.00

Mọi người ơi , giúp tôi với ... Tôi ko dám nói ra tình cảm của mình ... Một phần vì xấu hổ, 1 phần vì chẳng biết nói cái gì ...
Bây giờ là năm cuối cấp rồi ko nhanh tay nhanh chân thì muộn mất ... Có ai nhiều kinh nghiệm giúp tôi 3 việc với : Chọn thời điểm nào để tiếp cận với em ? Tiếp cận với em như thế nào ? Nói gì khi gặp em bây giờ ?

Old 31-10-2004, 20:20  

Unverified Member

KL$: 0

chet' mat'! con trai ma` chet' nhat' the' a`? neu' nhu ko dam' noi' ra thi` cam fan nhin` em y' di theo thang` khac' di ban a!
Viec to tinh` di~ nhien la` rat' kho' nhung chac' la` tai ban chua yeu nguoi` ta den' muc' fai noi' ra roi`, den' khi nao` ban yeu ko chiu duoc thi` ban se~ fai noi' ra thoi noi' ra de nhe long` minh`
Thong cam! May' em co' van' de` nen ko go~ duoc Tieng Viet
Miss_Independent is offline  

Old 01-11-2004, 17:27  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Đồng ý, trời ạ, từ hồi 1980 lận, tính ra bác phải đến tuổi rồi, vậy mà vẫn học năm cuối cấp là sao, không lẽ vừa quay lại trường bổ túc lại trình độ hả? vì tôi đâu có thấy lớp nào mở từ năm 1980 đến giờ.
Nói vậy thôi, để em đem chút kinh nghiệm ra giúp bác, vì em nói rồi nên vô tư:
thời gian thì đang đi học, vậy chọn một ngày nào được nghỉ , nhưng ngày nào người ta không bận ấy, không thì buổi bào không bận cũng được, phần còn lại phải tự cố gắng vì ai biết người đó có chịu đi với u không
Tiếp cận thì phải tự làm thôi, không dạy được, mỗi người một phong cách, với lại làm theo công thức hay thất bại lắm, cái này bản thân can đảm lên.
Còn về phần nói gì thì thoải mái, nếu thích họ nghĩ mình dở hơi thì cứ nói về chuyện thời tiết, trên trời dưới đất hay chiến sự ở các nước cũng được. khi u rủ người ta đi thì mà người ta đồng ý chỉ có 2 người thì người ta thừa biết u định nói cái gi rồi, giấu vô ích, con gái tinh tế lắm, hiểu chứ.Vậy nếu có thể thì hãy nói chuyện gì cảm thấy thú vị và thoải mái nhất, tốt nhất đừng giả dối cho mệt, quan trọng nhất lúc cuối phải kết được câu chốt là " ai lo về bạn",cái này không ai nói hộ được , tự thân vận động.Nếu được cố làm trong khung cảnh mơ mộng, còn không thì 1 liều ba bảy cũng liều, không nói là hết cơ hội, nói luôn( tui rơi vào tình trạng này), nói ra mình có bị đánh chết đâu mà sợ, mình đang nói sự thật mà, hãy yên tâm
Đó, kinh nghiệm có vậy, mong giúp được u phần nào, hi vọng thành công, nhưng khuyên một điều, giờ đang cuối cấp dễ bị từ chối lắm, nếu thong thả được thì hãy cố đợi, xong Đh nói cũng được, lúc đấy có bị từ chối thì cũng đỗ rồi, đời còn dài, làm lại được.Nếu như lúc này bị từ chối mà công lực của u còn thấp thì dễ tẩu hoả nhập ma lắm, lúc đó thì cuộc đời cũng trôi vèo.
Còn nếu người ta hay mình đi nước ngoài thì chít cũng phải nói, không sau hối hận đó

------------------------------
“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 01-11-2004, 18:43  

Unverified Member

bác này ko fải thế đâu, học A18 khoá 02-05 đấy ạ! các bác đừng nghe nó điêu thế là ko tốt đâu nhá no fear nhá!
con trai thời nay mà kém thế là ko được đâu l-) con trai fải bản lĩnh 1 tí chứ! mới nhìn thấy con gái thế mà đã ... mất chí khí thế là ko được tiếp cận với em bất cứ khi nào nhìn thấy em. nói bất cứ cái jì có thể nói với em, nhất là ah` còn tiếp cận thế nào, chú fải nói là chú quen em ý chưa chứ?
thôi! chúc may mắn!

Old 01-11-2004, 19:28  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

HE nói á , phải dám chắc rằng em í có thích mình hay không đã !
còn nếu không thích thì thôi , nói ra cho nó ê mặt à
hoắc nếu không biết em í thích hay không thích thì cứ đánh liều , nói ra cho đời nó nhẹ nhàng , hoàn cảnh nào mà chả được !
không cần phải suy nghĩ nhiều lắm đâu , chỉ cần tình cảm chân thành ( nói thế này thôi chứ mình cũng có dám đâu )

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 01-11-2004, 20:06  
shamanking_hao

các bác nói cứ như đúng rùi í!!!!!!!!!!!!!!
để mà nói ra phải nói là cực khó kể cả họ có thích mình hay ko để nói ra cau đó khó như lên trời nhưng nói ra rùi thì cứ gọi là nhẹ nhõm lắm
em mà thích em nào em se lam mọi cách để thể hiện là mình thích nó thôi sau đó đợi thời cơ chín muồi đến khi nó sắp đỏ thì nói ra (để đến lúc đó nói dễ hơn)
như thế 100% thành công

Old 01-11-2004, 21:28  
Gấu béo

Quote:
em mà thích em nào em se lam mọi cách để thể hiện là mình thích nó thôi sau đó đợi thời cơ chín muồi đến khi nó sắp đỏ thì nói ra (để đến lúc đó nói dễ hơn)
như thế 100% thành công
Anh sợ chú chưa kịp nói thì thằng khác đã nói trước chú rồi , lúc đó cứ ngồi mà cắn dép ân hận nhé .

Theo anh , sắp tới kỉ niệm 30 năm thành lập trường là lúc tiếp cận hay nhất , bởi lúc ấy cả trường tập trung ở sân trường . Hãy tìm 1 khoảng khắc nào đó em ý đứng 1 mình mà ra nói chuyện và trước khi kết thúc câu chuyện thì là lúc nói cái câu mà chú muốn nói với em ý . Anh nghĩ như vậy có lẽ là đc . Chúc chú thành công

Quote:
HE nói á , phải dám chắc rằng em í có thích mình hay không đã !
còn nếu không thích thì thôi , nói ra cho nó ê mặt à
Chả ai dám chắc trong chuyện này đâu ku ạ
Nếu em ấy không thích thì làm sao , vẫn phải nói ra chứ . Cứ để trong lòng mãi thế , bứt rứt lắm .

Old 02-11-2004, 17:24  
vip

Phá sản!

hic hic! mày lại bày ra trò gì đấy K.H ,thế chú thích con nào trong lớp mình à mà ko dám nói............hay con Thuỷ voi ngồi canh. tao đấy,hay mai đến lớp tao bảo nó nha-----> mày đỡ mất calo cưa cẩm ku ạ!
Thôi dù sao thì anh cũng khuyên chú cưa con nào thì cưa nhưng đừng làm khổ nó là được,con trai sinh ra là để chiều chuộng con gái đấy!@
vip is offline  

Old 03-11-2004, 16:42  
1_No_Fear_1

Miẹ thằng VIP đấy , Captain mà phải yêu con Thuỷ Voi Châu Phi ah ? Chú có biết mục tiêu của anh ko :
1 ) Nguyện Thị Huyền
2 ) Trịnh Trân Chân
3) .........
n ) Đỗ Minh Phương ( A18 )
Có biết mấy em đấy ko ? Mày khuyên tao điều gì ngu xuẩn thế ... Chiều chuộng ? Thế nó đòi Lexus, Mustang mày cũng mua cho nó ah ? ~~~ Chú hơi lạc đề roài, đúng chủ đề đi khi nào tao con cho đi xem mặt người yêu tao !!!!!!!!

Old 03-11-2004, 17:05  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Đúng như chúng nó nói, anh đã nghi từ lâu rồi bây giờ càng thấy đúng hơn, bọn con gái nói không sai chút nào, chú chỉ được cái giỏi ba hoa thôi chứ kinh nghiệm thật sự chẳng có chút nào cả, anh các vàng thằng bé cũng không dám đến gần cô bé trong cái ngày trọng đại ấy Xung quanh biết bao nhiêu người, mình đã náht thì chớ , một mình con không xong lại còn bao người xung quanh nữa( yên tâm là em ý không đứng một mình, nếu có cũng chỉ 1,2 phút, không lẽ xông đến, nói aluvi rồi bỏ đi hả :-s ) Nói chung ngày ấy là không ổn, nếu muốn đến được sẽ gặp nhiều hậu vệ truy cản va những tình huống không như mong muốn, nếu có can đảm tốt nhất là nên hẹn người ta đi chơi riêng, nếu được là ok
Gấu à, anh biết rồi, chú mà gặp con gái chú sẽ chạy đầu nước, đừng dùng cái mồm mà phải biết thực hiện nữa mới được, tội nghiệo , bọn con gái nói vậy cả

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 03-11-2004, 17:34  

Member

KL$: 228
Awarded 1 time(s)
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A5 (2003-2006)

đúng rồi!phải nói thẳng chứ!con trai ai lại nhút nhát thế!con trai là phải có chí khí.em rất trân trọng những người dám nói lên tình cảm của mình.(những người như thế này sẽ được em ưu tiên )thế cái chị gì ấy của anh no fear có nick ở trên klnet hông???nói đi anh ạ,năm cuối rồi thì "còn gì để mất nữa đâu"?????cố gắng lên nhá!chúc anh may mắn.

.....Để em mơ......
camila is offline  

Old 03-11-2004, 18:25  

God Member

KL$: 145

@ no fear : Trịnh Chân Trân nhá ,ko phải Trân Chân đâu ..mà tên em này nghe cứ như đang ăn chè đỗ đen ấy nhẩy ....hao hao giống Chân châu ( ko hiểu viết đúng ko ?? )

Theo quan điểm của tui thì nếu thực sự đến mức thích quá rồi thì người con trai có nhát mấy họ cũng nói thôi ..việc này ko liên quan đến chí khí của người con trai ....vấn đề ở đây là thực sự đã chín chưa thôi ....(ko nói đến những thằng suốt ngày đi cưa gái đâu nhá )

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 04-11-2004, 10:46  
vip

Phá sản!

MK thằng K ,tao đã bảo năm cuối thì đừng để tuột mất cảm xúc và đánh mất tình yêu mà........đíu hiểu à,đệ tao mà nhát thế à!
Thứ 2 là ít ra khi kết thúc cuộc đời học sinh mày cũng phải có được 1 mảnh tình vắt vai về sau kể cho con vợ mày nghe hoặc con cháu mày nghe nó mới thú vị chứ!
Nghe sư phụ mày đi! hãy nói hết tất cả với cọn vẹo mày....có bị ăn tát cũng ráng chịu! vì tao lo mày tỏ tình dễ gây đổ máu lắm!
vip is offline  

Old 04-11-2004, 11:26  

Phá sản!

xin bố , bố mà nói có khi nó lại xem đồng hồ rồi bảo bọn kia :
đến giờ rồi , đưa nó đi tiêm đi chúng mày !!!
hahhhha
----
sao mày có " ấy ấy " mà không nói với bố , con nào nào , tao thương nó quá...
bazooka is offline  

Old 04-11-2004, 17:07  
1_No_Fear_1

Tên là Nguyễn Thị Thu Hà, SBD 18 ...........................
@ VIP : Kể cho vợ để vợ ghen ah ? : D
@ Bazooka : Hôm nào xuống nhà tao, anh em mình đi dạo công viên , tha hồ "hóng mát " .... Trời mùa thu "đẹp" lắm , "khủng" lắm ~!

Còn cái vụ 2000 bài viết sao mà tao tìm mãi chả thấy có chỗ nào để nâng lên nhỉ ?

Old 05-11-2004, 20:32  

Phá sản!

hahha , ra là mày chết mấy con vẹo lượn lờ ngoài công viên à , ra xa tí nữa vào nhà máy tao chỉ cho " cả 1 ổ "...
-------
mùa thu ở nhà mày đẹp lắm khủng lắm , mùa hè còn " khủng " hơn
hâhhhahhâh
mà sao trong bảng xếp hạng của mày lại có con P nấn thế , mày mà cũng die nó cơ à , tưởng mà chống lại được " cám dỗ "cơ mà ???hâhhha
bazooka is offline  

Old 08-11-2004, 13:58  

Phá sản!

hôm qua đi xe buýt hay vật vã , tao thấy vài con vẹo ở đằng trước đang định chỉ cho mày thì đã thấy ông tớn lên với mấy em " thiếu nhi " ngồi bên cạnh , bệnh hoạn quá , con nào mà mày khoái chắc cũng tầm tầm thế hả ???
--------------------------------------------------
NQK nhà "bệnh hoạn học " của thế kỉ 21 , của khoá 02-05 trường KL .
bazooka is offline  

Old 09-11-2004, 21:28  

Unverified Member

hỏi nó 1 câu thôi " em có yêu anh ko thì em nói toẹt m... ra đi?" chẹp ... nghe mà buồn, chắc là nó sẽ ngất ngây con gà tây, đổ hay ko thì ko biết nhưng ấn tượng là cái chắc ==> Miss thử rồi mà nhưng câu của Miss là "mày có yêu tao ko thì mày nói toẹt m... ra đi?" thôi kết quả là "có" thôi :"> kết quả ko tồi lắm, nhưng nghe mình hỏi xong chắc nó nản lắm

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan