Go Back   KLNetBB > Our Class > Khóa 04-07

Old 17-10-2004, 09:02  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

mình không hiểu là người khác thế nào nhưng đối với mình thì mình không bao giờ thật lòng khi ở lớp !!!! và cũng chính vì lẽ đó nên nhiều người không thích mình , mình biết và nếu ở cấp 2 thì mình sẽ mặc kệ nhưng đây là cấp3 , khoảng thời gian vui nhất của tuổi học trò và mình không muốn ai ghét mình cả !!!!!!!!!
mình thật sự muốn làm chính mình khi ở lớp nhưng mình có lẽ đã quá quen và không thể thay đổi !!! và cũng vì lẽ đó mà mình không muốn và cũng không có bạn thân !!!!
mình cười nói trong khi thật sự mình đang rất buồn !!!!! và ...... ( còn rất nhiều chuyện khác nữa )
to a3 : mình yêu tất cả các bạn !!!

------------------------------

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 17-10-2004, 16:09  

Senior Member

KL$: 371
Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2004-2007)

Tui lúc nào cũng cười, bất kể là vui hay buồn. Chỉ có tức là không cười thôi.
Tui có bạn thân, không hề nhiều nhưng không ít. Nhưng không biết là họ có hiểu tui không? Và có biết thật sự tui là con người như thế nào không? Haha.

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 17-10-2004, 16:13  

Member

KL$: 103
Sent 2 thank(s)

Tìm được người hiểu mình khó lắm. Đâu fải dễ. Vì thế đừng mong các bạn hiểu mình mà hãy tự tìm hiểu mọi người. Bạn sống ở lớp với mặt nạ-chính là cái ngăn cách của bạn với mọi người. Nhưng cũng đành chấp nhận thôi. Vì đôi khi cũng rất cần mặt nạ.

Welcome to KLNet 6!
Mascara is offline  

Old 19-10-2004, 11:16  

Phá sản!

KL$: 0

gì cơ??? mậu linh ở cấp 2 có nhìu nguời ghét ah'???? thật hay đùa vậy???
Mậu linh hơi mất tự tin wa' nhỉ??? bon lớp mình m,ới học với nhau đã nhìu đâu mà bạn lại nói trước là sẽ có nguời ghét bạn???? nói vậy là sỉ nhục lớp 10 A3 rùi!!!!mặt nạ hay không mặt nạ là điều ở ban: nếu bạn suy nghĩ một chút thì bạn sẽ hiểu cả lớp muốn bạn điều gì!!
caycon is offline  

Old 19-10-2004, 18:51  

KL$: 2

Với tôi cũng vậy.Ở lớp tôi chẳng bao giờ thật lòng được ,ko bao giờ sống được một cách tự nhiên. Nhiều lúc tôi cũng muốn mình có một người bạn thân để cùng nhau sẻ chia nhung điều mà chỉ có thể nói được cùng những đứa bạn thân.Nhưng việc tưởng như dễ dàng đó lại rất khó khăn đối với tôi.Tôi lúc nào cũng có thể cười mặc dù vui hay buồn.Những lúc đó thì có lẽ chỉ có những đúa bạn thân mới có thể nhận ra được la mình cảm thấy vui ,buồn lúc nào mà thôi.Đúng như tên của cái topic này.Thực sự con người ta có hai mặt.Và chỉ có những người hiểu nhau mới có thể nhận ra được lúc nào là bộ mặt thật lúc nào là mặt trái của con người.Với tôi thì con người thật của tôi dường như chẳng bao giờ được thể hiện ra ngoài cả.Đặc biệt là ở lớp học. Không biết có phải vì thế mà tôi chẳng có một đứa bạn thân nào hay không?

Welcome to KLNet 6!
lunglinhmuathu is offline  

Old 19-10-2004, 20:12  
know_nothing

KL$: 0.00

haaaaa ai mà chả có mặt nó cho chính bản thân mình
có lúc nào bạn tự hỏi bản thân xem mình là ngườ như thế nào o? luôn luôn có 2 câu trả lời 1 cái nhận định sự xấu xa cái thứ 2" oh không mình thế là quá tốt rồi"
bây giờ chúng ta chưa biết được chính đâu là bạn thân mình hoà nhập với bạn bè để họ giúp mình nhận ra thôi
mặt nạ? nếu bạn o coi đó là mặt nạ thì nó sẽ trở thành bộ mặt thật
đối với riêng tui? tại sao bạn không nói thật với chính mình và thỉnh thoảng hét toáng nỗi lòng của mình mà mọi người tưởng là giả vờ xem sao?

Old 20-10-2004, 12:04  
ThanhHuong

Có lẽ mình lại khác các bạn.Về vấn đề bạn bè,mình thấy khá ổn. Các bạn lớp 10A3 rất tốt , rất dễ thương và mình cũng rất quý các bạn.
Thế nhưng mình thấy việc học hành tại trường KL thật là mệt mỏi. Mình có cảm giác hẫng hụt do điểm số kém,do học quá nặng.Các ban có thấy như thế ko

Old 20-10-2004, 12:17  
greenwind

Tôi không thể ngờ rằng lại có nhiều người giống mình như thế. Có lẽ tôi cũng có nhiều lần như vậy. Nhưng tôi nghĩ rằng ai cũng có lúc che dấu cảm xúc thật của mình. Có lẽ thể hiện nó ra vẫn tốt hơn. Nhưng điều quan trọng là chúng ta có đủ dũng khí để làm điều đó không??? Nếu có thể thể hiện những cảm xúc thật của mình thì cuộc sống thật tuyệt vời, thoải mái biết bao. ( Đặc biệt là ít bí mật hơn, hehehe )

Old 20-10-2004, 13:11  
white_pigeon

Hương ơi, tớ rất đồng ý với ý kiến của ấy, dạo gần đây mới thấy thật sự học ở lớp chọn Kim Liên nó ra sao, sưc ép về bài vở, về học hành, học lớp chọn mà cứ như lớp chuyên, mà lớp chuyên chỉ chuyên một môn, đằng này lớp chọn lại chuyên đến tận 3,4 môn. Bài tập thì nhiêu, yêu cầu lại cao thành ra điểm thấp, mình thật sự cảm thấy mệt mỏi.

Old 20-10-2004, 15:35  

Member

Sent 2 thank(s)

He. Sức ép học lớp chọn ghê thế à. Lại còn ví với lớp chuyên. Thế biết lớp chuyên học ra sao chưa mà....nói hả. Lớp chuyên tuy học một môn nhưng khối lượng kiến thức rất lớn, yêu cầu rất cao. Cứ thử lấy những bài từ chuyên Tổng hợp ra thì thấy ngay. Cảm thấy mệt mỏi thì cố vượt qua thôi- chẳng có gì khó cả.

Welcome to KLNet 6!
Mascara is offline  

Old 20-10-2004, 18:46  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

hix, sao mới vào trường mà các em đã kêu rồi >__< Mà tại sao lại fải băn khoăn về con người thật của mình Khi biết được con người thật của mình rồi thì các em sẽ làm gì ? SẼ thay đổi theo nó àh, để có thể đi khoe rằng đấy mới chính là con người thật của tôi à ? Và các em sẽ như thế nào nếu con người ( các em cho là ) thật ý nó ( xin lỗi các em một chút) đáng bị mọi người khinh và ghê sợ Tại sao các em ko tự nói với chính mình là cái con người tích cực mới chính là mình ? Mà phần lớn là như thế... các em đừng tự làm mình già đi trước tuổi như thế... có những con người có những nỗi đau đớn còn lớn lao hơn các em nhiều, người ta biết và nhận thức được nó đấy, nhưng họ vẫn cố gắng mà sống tiếp và sống tốt. Còn về cảm giác mệt mỏi khi fải học tại một lớp chọn, thì đó là một chuyện dĩ nhiên, chị nghĩ các em đã fải xác định trước khi vào được lớp đó... Đó là do chính các em thôi.. Nếu thế này thì khi lên 11, và cả 12 nữa, lượng kiến thức còn lớn hơn và phức tạp hơn rất nhiều.. liệu nếu các em cứ kêu than như thế mà ko cố gắng thì có qua nổi ba năm cấp ba này ko?
Chị nói thế mong các em hiểu, vì chị nghĩ ko đáng fải dắn vặt và suy nghĩ nhiều như thế ở tuổi này ( chị cũng ở tuổi này mà ) , vui lên mà sống các cô cậu ạ
Witch_SM is offline  

Old 20-10-2004, 20:19  

KL$: 2

to Greenwind: việc thể hiện cảm xúc thật của mình ra ngoài là một việc vô cùng khó khăn ko hề dễ dàng một chút nào.Nếu việc đó là dễ thì tình bạn sẽ trong sáng hơn cảm thấy dễ chịu hơn khi nói chuyện ,tiếp xúc.Nhưng mọi viẹc đều dễ dàng thì hoàn toàn không phải cuộc sống.Nên việc để cho người khác hiểu mình phải là một quá trình dài giao tiếp và ứng xử. ở lớp a3 tuy rất vui nhưng vì có quá đông ,có những bạn rất sôi nổi nhưng lại có những bạn rất trầm tính nên để hiểu nhau ,thông cảm cho nhua la rất khó. mong rằng mọi người có thể sồng với những bộ mặt thật của mình.Mong là như thế.
to hanoiwitch:chị nhầm rồi chị ạh.Không phải bọn em kêu khổ gì đâu nhưng sự thật là việc học hành của bọn em bây giờ rất vất vả.Có thể do chưa quen trường mới ,cách dạy mới của các thầy cô nhưng bọn em đều nỗ lực học tập nhưng bài thì vẫn chưa hết mà đặc biệt là mọi cố gắng của mình đều làm cho mình cảm thấy thất vọng vì điểm nhì nhằng chẳng đủ tiên tiến.vì vậy mọi người đều nản.
Có lẽ bọn em phải tìm ra một cách học hợp lí cho riêng mình.Vì thế rất muốn được sự chỉ bảo của các anh chị đã từng qua những ngày tháng bỡ ngỡ ở trường mới lớp mới.

Welcome to KLNet 6!
lunglinhmuathu is offline  

Old 23-10-2004, 10:54  

Phá sản!

KL$: 0

mặt nạ hay không là chuyện của mình miễn sao sống cho tốt và không hổ thẹn với ai con người ta ai chả cao chuyện phải giấu làm sao mà thể hiện ra ngoài hết được (đặc biệt là người sống nhội tâm ) nên nếu vui vẻ đc thì cứ thoải mái sống hết mình đi (đời là mấy tí )
newmember is offline  

Old 23-10-2004, 17:13  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

he hình như mình càng ngày càng bị nhiều người ghét thì phải !!
haha sướng quá ! mình cũng không hiểu tại sao nhưng chắc tại mình giỏi quá nên có nhiều người ghen tị !!
cuộc sống thật là mệt mỏi quá , nhiều lúc muốn sống là chính mình mà không được .
to newmember : nếu được như bạn nói thì còn gì nữa đâu !

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 24-10-2004, 11:53  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

ranma cũng có kon bạn trong lớp A3...nó nói là điểm số kinh khủng luôn...toàn 1,2...bên lớp ranma nhá...có 1 bạn kiểm tra 15' Anh được 7 điểm...vậy mà bạn ý khóc đấy...chắc vì hồi cấp 2 các thầy cô giáo chấm điểm còn nương tay...điểm luon 9,10 nên bị điểm 7 có lẽ là "sốc"...nhưng mà vào "guồng quay" này rồi thì phải cố gắng thôi chứ biết làm sao...bài Lý ranma vừa kiểm tra khó dã man...quả này chắc dưới điểm trung bình quá...ặc ặc...thôi thì cố gắng lần sau

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 24-10-2004, 16:20  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Công nhận điểm đầu năm lẹt đẹt thật đấy. Mà thấy mọi người ở các lớp đều kêu như vậy. Chắc phần chính là do chúng ta chưa quen với cách học ở cấp III thoai, thế nên mọi người cứ cố gắng lên vậy (chẳng còn gì hơn để nói :p). Còn phần phụ có lẽ vì chúng ta được vào lớp chọn + trường tốt thì chắc chắn yêu cầu phải hơn rồi. Chứ làm sao mà vớ vẩn được.
Tình hình là mọi người fải quen với cách học mới thôi, quen rồi thì cũng quen với những yêu cầu khắt khe của các thầy cô giáo. Mà có ai ở đây chắc chắn đến cuối kỳ I mình sẽ được HS giỏi không?
Quote:
thỉnh thoảng hét toáng nỗi lòng của mình mà mọi người tưởng là giả vờ
Tớ hét lên chúng nó bảo tớ điên

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 24-10-2004, 16:26  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

he mình nè ! trời mình chẳng hiểu có phải mình xấu tính hay không mà khi nhìn thấy người khác bị đỉểm kém hoặc bị viết bản kiểm điểm mình rất vui !
chắc vậy , chắc mình hồi trước cũng bị như thế nên cầu cho bọn nó cũng bị như vậy , huề !
đương nhiên mọi người đều phải xác định là khi đã vào trường này , đặc biệt là lớp chọn thì áp lực là chuyện đương nhiên , cố gắng lên ! ( ơ nhưng mà cái bài này mình viết chắc để câu thôi , chẳng đúng chủ đề mình muốn nói gì cả )

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 27-10-2004, 10:01  

Member

Sent 2 thank(s)

Ơ cái thằng baby này, may là mình ko học cùng lớp nó ko thì.....đứt. Khi thấy người khác bị điểm kém lại rất....vui nữa chứ. Còn kêu gọi fải vượt qua nữa chứ-Bao nhiêu người từng học ở đây, bao nhiêu người vượt qua thì đến lượt mình lại....sợ-Phải dũng cảm lên chứ.

Welcome to KLNet 6!
Mascara is offline  

Old 27-10-2004, 11:47  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

uh tao đã nói là tao biết tao cũng chẳng tốt đẹp gì đâu mascara ạ !
tao rất xấu , tao nghĩ thế , nhưng tao cũng chẳng muốn làm mình tốt đẹp hơn vì tao cho rằng mình là cái rốn của vũ trụ không cần nghĩ đến ai ( tất nhiên trừ gia đình tao và bạn gái của tao ) và cũng chẳng để ý người khác nghĩ về tao thế nào ! vậy thôi !

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 27-10-2004, 12:28  
sapphire

mình không hiểu là người khác thế nào nhưng đối với mình thì mình không bao giờ thật lòng khi ở lớp !!!! và cũng chính vì lẽ đó nên nhiều người không thích mình , mình biết và nếu ở cấp 2 thì mình sẽ mặc kệ nhưng đây là cấp3 , khoảng thời gian vui nhất của tuổi học trò và mình không muốn ai ghét mình cả !!!!!!!!!
mình thật sự muốn làm chính mình khi ở lớp nhưng mình có lẽ đã quá quen và không thể thay đổi !!! và cũng vì lẽ đó mà mình không muốn và cũng không có bạn thân !!!!
mình cười nói trong khi thật sự mình đang rất buồn !!!!! và ...... ( còn rất nhiều chuyện khác nữa )
to a3 : mình yêu tất cả các bạn !!!

====>mình yêu chúng nó thì chúng nó cũng yêu lại mình thôi chả fải lo rì đâu

Old 28-10-2004, 12:41  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

ông này câu bài còn thô hơn cả mình !
mệt quá , dạo này chán , chẳng muốn nghĩ gì nữa
haha chẳng biết viết cái gì bây giờ , thôi cố ra để câu bài vậy
mình yêu nó mà nó không chịu yêu lại , thế mới đau !
HIỀN ơi , em có hiểu lòng anh !!

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 28-10-2004, 16:14  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

hơ bà này hay nhỉ , đấy gọi là thành thật đấy , thôi không nói nữa nha , không lại bảo tui chat chit trong này
woa mệt quá , mình dạo này cũng chẳng có chuyện gì buồn nhưng không hiểu sao trong lòng cứ có cảm giác không vui , chắc tại em chưa thích anh đấy , HIỀN ạ !

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 28-10-2004, 16:53  
rockfanA3_11

Trời ơi ! Tui thì sống khá là thành thật với mọi thứ ngoài xã hội ,nhưng ko thể nào thành thật được nếu muồn sống yên ổn ơ nhà.
Tôi cũng thấy rất vui khi được vào học lớp A3,nhờ các bạn mà tôi thấy cần phài tự hoàn thiện mình hơn,thấy vui hơn.........
Nhưng nhắc đến học tập sao mà thấy nản quá !Bài vở thì nhiều,dạy thì nhanh,chẳng như hồi ở Giàng Võ gì cả.Biết là lên cấp III sẽ khác,nhưng kiểu này nếu tôi ko tự chuyển lớp thì cũng bị chuyển thôi .Tôi chăng biết phải lầm gì bây giờ cả!

Old 29-10-2004, 15:54  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

TRANG ơi , sao bi quan thế , cái gì cũng phải từ từ mới thích ứng được chứ , ơh nhưng càng ngày càng đi xa chủ đề chính rồi đấy nhỉ ! uh con người ta nhiều lúc cũng phải nói dối chứ , làm sao là chính mình được , như tui nè nói dối lúc nào cũng được , miễn là không xấu

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 30-10-2004, 16:47  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)

Ơ cũng không mâu thuẫn lắm đâu. Đúng là nhiều lúc nói dối chẳng có gì xấu cả. Rất nhiều lúc là đằng khác.
ssss hay nói dối lắm. Tất nhiên là phải có lúc nói dối là xấu chứ :p nhưng mà nói chung bi h thì tui chưa thấy vụ nói dối nào gây ra hậu quả to tát cả, cho nên ---> nói dối với lũ bạn cho nó vui. Thỉnh thoảng cũng lừa phỉnh cả mẹ nữa :p

Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan