Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 06-10-2004, 18:18  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

từ lâu rùi căng tin trường mình trở thành địa điểm lý tưởng cho những đứa con trai bẩn bựa hts thuốc.Chúng nó hút thì phải hít hết khói chứ,đằng này nó lại nhả ra như 1 cái bát hương,hành hạ chị em đang ăn uống.Các cụ bảo trời đánh còn tránh miếng ăn,đằng này chúng nó cứ tự nhiên cho chúng mình hít cái phế thải từ mũi và mồm nó nhả ra,tởm ko chịu được.Đè nghị bà con lên tiếng,đánh đuổi cho tiệt nọc cái bọn đú bẩn ấy đi

------------------------------
Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 07-10-2004, 17:00  

Phá sản!

KL$: 0

Bây giờ còn cái vụ hút thuốc trong căn tin hả . Hồi tui học làm gì có vụ này . Chỉ có một số học sinh hút thuốc trong WC vào giờ giải lao thôi, chứ làm gì có chuyện công khai như vậy . Dạo này, học sinh đổ đốn quá .
Có nhiều học sinh thích đi ngược ( hay chống lại ) quy định của nhà trường . Và tự cho mình là ghê gớm lắm, ta đây lắm . Tuy nhiên, không phải ai hút thuốc cũng xấu, chỉ đơn giản là tư tưởng không được tiến bộ nên không nhận ra hút thuốc chỉ có hại mà không có lợi . Tội nghiệp.... tội nghiệp !
Và câu hỏi đặt ra ở đây không phải là nên hay không nên . Mà là : làm thế nào để ngừng việc này . Chỉ cần lịch sự yêu cầu các bạn không nên hút thuốc . Tui nghĩ nếu mấy thằng đấy mà là người có văn hóa và lịch sự, chắc chắn sẽ không hút thuốc ở căn-tin và làm phiền đến người khác . Còn nếu không : hãy báo cáo với ban giám hiệu , đó là biện pháp cuối cùng .
xthanh is offline  

Old 07-10-2004, 17:38  

Senior Member

biết là bọn nó hút thuốc là do đầu óc kém phát triển nhưng nó ngu thì nó chịu chứ tại sao lại nhả khói ra để ảnh hưởng tới người khác và bắt người khác phải khó chịu vì hít phải khói thuốc của bọn nó? Mọi người nên biết mấy thằng hút thuốc chỉ hít hết 3/10 khói thuốc,còn lại là phần của mọi người đấy ạ.Bác xthanh nói vậy là vô trách nhiệm với chính bản thân bác,hay chính bác cũng hút thuốc rồi bắt người khác phải chịu cái hại gấp đôi mình?
hơn nữa cái thời hút thuốc được coi là sành điệu qua lâu rồi,chúng ta hay gặp các bác tầm 40 tuổi trở lên hút thuốc vì thời đó người ta chưa biết hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ nên còn thông cảm được,hơn nữa rất nhiều người đã dũng cảm cai thuốc đó thôi.Không lẽ người ta bỏ còn mình thì đâm đầu vào hút chắc?
thời đại bi giờ đến vỏ thuốc lá cũng ghi là hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ,chỉ có mù chữ mới ko biết.Mà hút cho lắm vào lao phổi thì lại ăn bám vào bố mẹ,vợ con,tốn kém tiền của người khác chứ mấy cái bọn ấy kiếm được bao nhiêu tiền mà vênh?
nói thật mình nên biết lo cho mình,để nếu có gì thì cũng đừng để người ta xì xầm là cái thằng ấy ngu chưa hút cho lắm thuốc vào làm khổ gia đình thì nhục lắm.

Nếu anh bảo em chờ
Nhưng mà anh cứ bước
ice_cream is offline  

Old 07-10-2004, 18:11  

Phá sản!

Nhóc à ! Giận ai mà chém thớt vào anh thế . Cái giọng của nhóc nghe chối quá ( anh nói thật đấy ) .
Quote:
biết là bọn nó hút thuốc là do đầu óc kém phát triển nhưng nó ngu thì nó chịu chứ tại sao lại nhả khói ra để ảnh hưởng tới người khác và bắt người khác phải khó chịu vì hít phải khói thuốc của bọn nó?
Điều này thì khỏi phải nói, không nhắc lại ! Nhìn lại xem anh nói gì .

Quote:
Mọi người nên biết mấy thằng hút thuốc chỉ hít hết 3/10 khói thuốc,còn lại là phần của mọi người đấy ạ
Cái thằng hút trực tiếp mà chỉ hết có 3/10 thôi. Thì cái thằng đứng cách đấy vài mét chắc không đến nỗi 7/10 đâu nhỉ . Nếu không, khi đã ảnh hưởng đến người khác đến vậy người ta sẽ không khuyên là đừng hút thuốc mà sẽ thành lập hẳn hiến Pháp cấm hút thuốc cũng nên .
Quote:
Bác xthanh nói vậy là vô trách nhiệm với chính bản thân bác,hay chính bác cũng hút thuốc rồi bắt người khác phải chịu cái hại gấp đôi mình?
Anh không bác cháu gì với nhóc cả . ( gọi là chú được rồi ) . Và anh cũng không có hút thuốc .
Cái gì mà vô trách nhiệm . Chối nhất chỗ này đây ! Đây là anh chỉ nhắc đến việc không hút thuốc trong căn tin để làm ảnh hưởng đến người khác . Nhóc có thể đề nghị người ta không hút thuốc trước mặt nhóc. Nhưng chỗ khác, nhóc lấy quyền gì để cấm . ( Quốc gia còn chẳng cấm nổi thì xá gì lời của vài đứa trẻ ) . Hãy nhìn vào thực tế và chủ đề của topic .

Quote:
Mà hút cho lắm vào lao phổi thì lại ăn bám vào bố mẹ,vợ con,tốn kém tiền của người khác chứ mấy cái bọn ấy kiếm được bao nhiêu tiền mà vênh?
nói thật mình nên biết lo cho mình,để nếu có gì thì cũng đừng để người ta xì xầm là cái thằng ấy ngu chưa hút cho lắm thuốc vào làm khổ gia đình thì nhục lắm
Không phải ai hút thuốc cũng lao phổi, cũng là kẻ ăn bám bố mẹ . Nhưng những đối tượng đua đòi ăn chơi thì lại thường hút thuốc . Hai cái này cần xác định rõ ràng , đừng nhầm . Không thì nhóc đang chửi vào mặt người khác đấy .

Anh không định đôi co làm gì . Nhưng thấy nhóc nói lung tung quá , đành phải quay lại nói vài câu. Lần sau nên suy nghĩ trước khi nói nghe chưa .
xthanh is offline  

Old 07-10-2004, 19:08  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A4 (2004-2007)

...mà cái này còn phải trách cả nhà nước mình nữa...nói thì nhan nhản ra là ko nên hút thuốc...thế mà nhà máy Thuốc lá vẫn sản xuất bình thường...trên bao bì thuốc còn ghi "hút thuốc lá có hại cho sức khoẻ" nữa chứ...đến pó tay!
...trẻ em thì bắt chước người lớn...học đòi...rồi bạn bè lại rủ rê bạn bè...cái tệ nạn này còn lâu mới kết thúc...trừ phi trái đất này nổ tung!

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 07-10-2004, 19:43  
sweetmemory

KL$: 0.00

hút thuốc có hại cho người hút và càng hại hơn cho người hít phải khói thuốc, quá đúng. Nhìng mấy ông anh tụ tập trong catin hút thuốc mà thấy ớn wá, mình ghét mùi thuốc lá nhưng ko đến nỗi quá bị dị ứng, nhưng nói thật nhìn mấy người đó thấy ghét, đã thế hở ra một cái thấy cười nhe hết cả răng, trong đen sì, mất cảm tình

Old 08-10-2004, 09:03  
perfect_girl229

Khiếp, các anh í vào căng tin hút thuốc vừa làm ô nhiễm, vừa mất hết cả mĩ quan, mà hôm trước bọn em còn nhìn thấy 1 cảnh hãi hơn. 1 chị ngồi đấy, bao quanh là chục ông con zai , chị í cầm điếu thuốc hút phì phèo trông rõ là kinh.Chẳng hiểu đấy là cái loại con gái gì nữa
Mà mỗi lần vào căng tin đúng là cực hình của hs lớp 10 mới vào trường, bọn em sợ đến nỗi chẳng dám xuống căng tin vào giờ ra chơi.

Old 08-10-2004, 10:42  
sweet_leo_208

đứa nào lập ra cái topic này hỏi ngu thế??? chẳng nhẽ sống đến 15 năm rồi mà còn chưa được giáo dục về chuyện này sao. Bây giờ đến trẻ con học lớp 3 nó cũng biết là ko nên hút thuốc lá rồi. Huống chi lại hút thuốc lá trong căng tin- một nơi để tập trung ăn uống của học sinh.
chỉ riêng việc nhìn một tên học sinh hút thuốc,.. cái bản mặt fê fê fì fèo khói đã đủ gâyphản cảm cho người khác rùi. Đấy là chưa cần biết đến tác hại của nó lơn như thế nào.. đúng là một lũ trẻ con học đòi làm người lớn. BUY NOW_ PAY LATER thui...

Old 08-10-2004, 15:14  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

ai cũng nói vậy...nhưng có những người người ta phớt lờ tất cả...họ nói là thích thì hút...rồi khi khuyên bỏ thì họ nói là phải có mục đích nào đó mới bỏ...hỏi xem mục đích là gì...họ trả lời là khi nào lấy vợ rồi bỏ...đến đó là dủ biết còn lâu họ mới bỏ được...xã hội bây giờ ngày càng đi xuống...lớp trẻ bây giờ 1 nửa là hư hỏng...nước ra rồi có phát triển được ko???

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 08-10-2004, 17:44  

Senior Member

XIN NHẮC LẠI ĐỐI TƯỢNG Ở ĐÂY LÀ TẦM TỪ 15-18 TUỔI
LÀ NHỮNG NGƯỜI CHƯA KIẾM RA TIỀN
LẠI TỰ HUỶ HOẠI SỨC KHOẺ CỦA MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI
LÀM MẤT MĨ QUAN VÀ NÉT VĂN HOÁ ĐẶC TRƯNG CỦA DÂN KL
TỰ LÀM CHO MỌI NGƯỜI XA LÁNH VÀ COI THƯỜNG MÌNH.
VÀ KO HIỂU SAU NÀY VỚI 1 SỨC KHOẺ NHƯ THẾ THÌ HỌ LÀM GÌ ĐỂ SỐNG?

Nếu anh bảo em chờ
Nhưng mà anh cứ bước
ice_cream is offline  

Old 10-10-2004, 18:12  
cugia87

ỐI giời ơi bọn hút ngoài căng tin chỉ toàn lu a18 thôi mà ba con đã lập hẳn cái topic để mà cãi nhau ủm tỏi nên thế này àh .tình hình nay mà như3thực trạng của lopws tôi chúng nó còn hút thuốc ngay trong lớp cơ vậy chẳng lẽ cung phải lập riêng một mục cắc bác mơi chịu được àh?
mà sao tôi thấy trường kim liên kỉ luật kém thế ngày xưa tôi thây ai cũng khen cái trường nay kỉ luật tốt,đến nỗi hội đồng phụ huynh cứ bắt tôi học truờng này thế mà tôi thấy cái trương này chẳng khác cái trường dân lập là mấy chán chết

Old 12-10-2004, 20:25  

God Member

KL$: 52

hút thuốc để làm gì,có hay ho gì không mà cứ phải hít vào rồi phì ra liên toạch như thế!!!
dù gì thì cũng phải đụng đến điếu thuốc thôi.nhưng kô thể là vào thời điểm bây giờ được.nhìn mấy thằng = tuổi hay kém tuổi phì phò điếu thuốc trông thật khó chịu,đâu có đàn ông lên được mấy phần đâu

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 16-10-2004, 19:52  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Hút thuốc trong căng tin á?

Việc đấy là việc của mấy anh lớp 12 rùi!

các anh ý toàn xuống đấy hút thuốc để thể hiện bản lĩnh đàn ông thui mà!

Mình học sáng thấy các anh ý hút nhìu lắm! Hình như ko sợ bi ho lao thối fổi thì fải!

:X
dark_girl is offline  

Old 17-10-2004, 18:01  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

Sao mà cứ phải vô đây mà nói ,cái đấy cứ nói trực tiếp với Cô giáo thôi ...năm mình học chúng nó cũng hút đều đều ( Lớp mình có khi là lớp có nhìu đứa hút trong đấy nhất ý chứ ) Cái này cũng là do lỗi của trường mình quản giáo chưa nghiêm thôi ... thậm trí mấy người bán đồ trong đấy cũng tiếp tay nữa ... chứ nếu như họ báo với Giáo viên thì thằng nào dám hút thuốc ở đấy nữa chứ ... chỉ cần thỉnh thoảng có một giáo viên xuống đấy kiểm tra thôi thì chúng nó đâu dám hút ở đấy nữa đâu ,chứ vào đây mà nói thì có đc tích sự gì đâu ... phải hành động chứ nói khong thì chả đc gì ...
hình như ở đấy có bán cả thuốc nữa đúng ko ? ( cái này ko chắc lắm nhưng mà ngoài truờng thì bán đầy cái này ko cấm đc chỉ có thể cấm học sinh đem thuốc vào thôi,
Công nhận hút thuốc là có hại ,nhưng đúng là một số người ko có thuốc ko thể làm việc đc ( Hồi mới qua đây học anh mình cũng nói học đêm mà có điêu thuốc thì sẽ tập trung vào học tốt hơn " Chả biết thế nào " chưa thử " chưa thấy ích lợi nhưng thấy cái hại truớc mắt là Thuốc càng ngày càng lên giá và còn hút thì số luợng thuốc một ngày tăng lên thôi chưa kể tác dụng phụ nữa .)
CÒn mấy cái thằng hay vào Căng tin hút thuốc thì đú bẩn ko chấp ...có thích vênh váo thì hỏi bọn nó khi nào Hít rồi hẵng ra đấy vênh nhé chứ còn ngồi ngậm điếu thuốc phì phèo thì chả hay ho gì đâu ... có nói thế nào cũng thế khuyên đc chỉ làm chúng nó vênh váo thêm thôi ko tác dụng nếu mà cho chúng nó vào thử các bệnh viện Khoa Lao Phổi thì mới Đái ra quần khi nhìn thấy các con bệnh do thuốc gây ra ...

Một lần nữa khuyên mấy cậu đã hút và mới bập bẹ đến mấy điếu thuốc thì hay bỏ đi vì sức khoẻ cho bản thân mình và những người thân mà cậu chưa thấy đc ...

hihoha_x is offline  

Old 17-10-2004, 18:26  
loving_you

Đúng thật la ở đời có nhiều cái hay dở!!!!!!!!!!!!!
*Rõ ràng trên bao thuốc ghi lù lù "hút thuốc có hại cho sức khoẻ" thế nhưng vẫn sản xuất. Nhưng thực ra hút thuốc cũng có 2 mặt, khi con người căng thăng, mệt mỏi hay cảm thấy bế tắc thì việc hút 1 điếu thuốc sẽ làm dễ chịu đi rất nhiều. Hơn thé nữa, vào tiết trời lạnh nếu như hút thuốc sẽ lam ấm người hơn. Trên đây chỉ la 1 trong nhiều mặt có lợi cua việc hút thuốc, nhưng nó cũng có hại, nếu hút quá nhiều, gây nghiên thì ngược lại, nó sẽ làm hại suc khoẻ , khiến gây ung thư phổi,.... Nói chung là tất cả mọi thứ sẽ là tốt đẹp nếu bít dừng lại ở đúng giá trị của nó va sẽ cực hại nếu như lạm dụng nó quá nhiều
* Trường cấm hút thuốc sao căng-tin vẫn bán thuốc??????????????????

Old 18-10-2004, 21:49  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Nói cho cùng thì hút thuốc chỉ dành cho mấy thằng con trai thích thể sờ hiện thui !

Mà càng hút thì càng ko thể dứt! muốn dứt nhưng bạn bè nó mời, chẳng nhẽ lại ko hút? Mà ko hút thì no lại kêu là:..."Làm trai cho đáng nên trai! Ko phì phèo thuốc ko là đàn ông.." Khổ thế cơ chứ lị! he he! cho nên thông cảm cho bọn nó bà con ạ!

dark_girl is offline  

Old 20-10-2004, 15:50  

God Member

KL$: 52

lâu lắm rồi không vào cái "chuồng" căng tin.......chả biết bây giờ nó trông như thế nào và có còn mấy ku phì phì điếu thuốc không nhề...khè khè...kệ chúng nó đi...có nói trên này cũng có được cái j đâu...ông nào "to" nhất thì hôm nào nhảy vào trong đấy thấy ai hút thuốc rồi "ALÔ" thật to vào cho chúng nó stop coi...được đấy!

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 23-10-2004, 23:59  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Nói chung là dân 12a18 toàn xuống căng tin hút thuốc và ....chém gió thui ạ!

Nhìn thấy mà rõ ngứa..! Em còn chả dám vào căng tin nữa là! Vào để mà ngửi mùi thuốc để chết sớm à?

Mà con trai bây giờ muốn thể hiện lém! ko hút thì ko fải là đàn ông, vì xưa nay có thằng con trai nào ngồi nuôn dưa lê bán dưa hấu àm ko hút thuốc chứ?

Thế nên các anh ý mới hút thuốc đấy ạ!

dark_girl is offline  

Old 24-10-2004, 12:03  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

trường mình thế là còn đỡ...chứ có nhiều trường...không phải căn tin đâu...người ta còn nghênh ngang đi lại trong trường phì phèo hút thuốc...có lúc ông bảo vệ ra thì..."bố ơi bố có hút thuốc ko??? làm với con vài điếu" ...đến như vậy rồi thì sao sửa được nữa chứ...
ko hiểu sao cứ nhắc đến vấn đề này là lại cảm thấy bức xúc...

X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-(

ranma is offline  

Old 30-10-2004, 11:37  
Chong_cua_phale

xem nào, tuy là con trai nhưng thấy ko nên hút thuốc
hại cho bản thân mình, chết sớm thì tiếc lém lém,^^
Người bên cạnh thì khó chịu khi mình hút thuốc=> cái nì thì ko được, phải giữ gìn hình ảnh của mình chứ nhẩy
các B thấy mỗ nói đúng ko

*dark:
Quote:
Mà con trai bây giờ muốn thể hiện lém! ko hút thì ko fải là đàn ông, vì xưa nay có thằng con trai nào ngồi nuôn dưa lê bán dưa hấu àm ko hút thuốc chứ?
=> thông cảm, dấu hiệu của tuổi mới lớn đang muốn thành người lớn và sự thiếu dạy bảo của cha mẹ.U cứ thấy thằng nào như vậy cứ nghĩ nó ko có cha mẹ dạy bảo nên vậy là ok.
Mong các G hạ hoạ cho.

Old 30-10-2004, 13:40  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

nói như vậy thì ko đúng roài...có nhiều người cha mẹ dạy bảo đàng hoàng đấy chứ...nói xa xả ra là ko được mắc vào những tệ nạn xã hội...như là hút thuốc,lô đề...(còn hơn nữa thì thôi khỏi nói)...nhưng mà cái chính là ý thức của mỗi con người thôi...bố mẹ mình có quản lý thì cũng ko hết được 24/24h...mấy người thích thể hiện mình...hoặc đơn giản là bị bạn bè rủ rê...mà hút thuốc thì chỉ có 1 cách giải thích duy nhất là họ ko biết suy nghĩ và thiếu chính kiến của riêng mình...thể hiện mình thì có rất nhiều cách tốt chứ đâu phải việc hút thuốc...

ranma is offline  

Old 05-11-2004, 11:26  

Phá sản!

kệ chứ người ta không bảo gì mình thì thôi việc gì phải bỏ những thứ không thể bỏ được.Nếu bạn không hút thì hãy làm thử việc này sẽ biết ngay :bạn thích hay nghiện 1 thứ gì đó (như điện tử,truyện tranh...) hay yêu 1 ai đó rất "thắm thiết" bây giờ có 1 người bảo bạn bỏ bạn có bỏ được không?.chắc chắn là không bỏ được roài.mà đây lại còn là thuốc lá 1 thứ không thể bỏ khi đã nghiện.
genius_a7 is offline  

Old 05-11-2004, 12:05  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Các bác cứ bàn luận làm gì cho nó mệt người nhỉ?

muốn cấm thì xuống thẳng căng tin, hô to lên là:'''.....CẤM KO ĐƯỢC HÚT THUỐC TRONG CĂNG TIN!!!!!!!!!...........''''

Nói được câu đấy xong, thì người phát ngôn nên cẩn thận nhé! Kẻo bị chai lọ ném trúng người!

dark_girl is offline  

Old 05-11-2004, 21:16  

Phá sản!

giè mà mấy thằng hút thuốc trong cantin ko phải là người đấy , đm thế ko phải là người thì đang ngồi cùng trường với kí gì hả . Đừng nói cái gì wá đáng hơn việc bàn luận chứ ,đm hút thì có tội à thích thì dark_girl bảo roài vào đấy hô thử 1 câu như thế hay hỏi là "chúng mày là kí gì hay là người" xem nó ra làm seo . Đừng nói wá lên cái chuyện hút thuốc lày chứ ~~> đíu gì
sheva is offline  

Old 06-11-2004, 00:09  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

hic!

Tuy hút thuốc là ko nên thế chẳng nhẽ cứ hút thuốc thì ko còn là người à? :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O :O

Thế mấy bác fụ huynh cũng hút, thì chắc các bác ý ko fải là người à? :O :O :O

Bạn ice_cream ơi! phát biểu gì mà ngâu thía!

dark_girl is offline  

Old 06-11-2004, 12:08  
sweet_leo_208

có ai cấm hút thuốc đâu nhỉ??? thế nên mới hút thuốc tràn lan như vậy chứ.. kể ra thì hút cũng được thôi chả có vấn đề gì cả.. chỉ tội sau này thì có luôn 1 lỗ nơi thực quản trông kinh fát khiếp lên được. Đấy là tui đang nói đến những người hút nhiều còn nếu ít thui thì chắc chả sao đâu. Cái chính là ko nên hút nơi công cộng vì như thế làm ảnh hưởng đến những người xung quanh lắm

Old 06-11-2004, 13:15  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

dù sao thì thầy cô cũng nên làm 1 tấm gương chứ!

các thầy toàn ngồi hút thuốc tyrong phòng bảo vệ, học trò thấy, ko bắt chiếc mới lạ...

chẳng nhẽ chạy ra, nói với thầy là:''Thầy ơi, hút thuốc có hại cho sức khoẻ lắm..''' à?

nói xong chắc vỡ mồm!

dark_girl is offline  

Old 06-11-2004, 13:43  

V.I.P

Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)

ừ thì cũng đúng 1 phần...là do người lớn...nhưng người lớn thì cũng từ trẻ con mà lớn lên cả...họ cũng như các bạn bây giờ thôi...nếu cứ biện minh rằng người lớn hút thì mình cũng hút được...thì sau lúc bạn lớn lên con cái bạn cũng sẽ nghĩ như vậy...cũng sẽ nói bố mẹ mình hút thì mình cũng hút...thế thì bao giờ tệ nạn hút thuốc mới chấm dứt...Mấy người nếu ko biết quý sức khoẻ của mình thì cứ hút...nhưng đừng có làm ảnh hưởng đến người khác...Căn tin là chỗ đông người...ở trường đã cấm học sinh hút thuốc rồi...muốn hút thì ra khỏi trường mà hút...

ranma is offline  

Old 08-11-2004, 12:49  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Mình ko hút thuốc nên sao àm biết được! nhưng cấm sao được khi àm các anh lớp 12 vẫn phì phèo?

có ai dám chạy vào căng tin cấm đâu mà chả hút chớ!

thôi lock cái topic nè vào đi các bạn oai! nói mãi vẫn vậy thoai......

dark_girl is offline  

Old 08-11-2004, 17:05  

Senior Member

tui nói rồi những đối tượng đang bàn đến là thế hệ học sinh còn các thầy các bác thì đã là thế hệ cũ rồi ko bàn làm gì.Thế hồi các bác ấy hút thuốc vỏ thuốc lá có ghi chữ hút thuốc lá có hai cho sức khoẻ hay tivi có khuyến cáo là ko hút thuốc lá ko?Khi nghiện rồi mới biết mà cũng nhiều người cai được đó thôi.Còn những vị trên 30tuổi hút thuốc ice_cream coi như đó là 1 thế hệ già đã lạc hậu thì phải chấp nhận

quay lại những thằng ngu biết là hút thuốc có hại cho sức khoẻ bản thân và người xung quanh mà vẫn đâm đầu vào,thế thử hỏi nó còn là người ko

Nếu anh bảo em chờ
Nhưng mà anh cứ bước
ice_cream is offline  

Old 08-11-2004, 23:09  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
quay lại những thằng ngu biết là hút thuốc có hại cho sức khoẻ bản thân và người xung quanh mà vẫn đâm đầu vào,thế thử hỏi nó còn là người ko
Hic! nói như thế thì xung quanh bạn toàn là sinh vật lạ thoai! hút thuốc thì ko fải là người à? :O :O ơ kìa! traòi oai! bây giờ mới biết là sáng nào cũng ngồi ăn cháo với mấy tên "sinh vật lạ" lớp 12! nhầm roài bạn ạ! mấy anh ý có 2 chân 2 tay mà! ko là người thì là giè?

dark_girl is offline  

Old 09-11-2004, 00:52  

Phá sản!

Thuốc là cũng giống như thuốc phiện với mức độ giảm nhẹ hơn rất nhiều, nó gây ra cảm giác hưng phấn, giúp người ta cảm thấy dường như quên đi được những mệt nhọc, những căng thẳng . Nhưng cũng như người bà con của nó, thuốc lá cũng gây nghiện, cũng tàn phá cơ thể , tuy không mạnh mẽ, dữ dội nhưng âm ỉ và lâu dài .
Vì bản chất gây nghiện, nên việc hút thuốc và bỏ thuốc là hai việc hoàn toàn khác nhau .
- Hút thuốc : vì tác hại của thuốc không nhất thời mà về lâu về dài, nên có nhiều người không nhận thấy được . Ngày trước, khi mà trình độ văn hóa của nhiều người dân còn kém, người ta hút thuốc đơn giản như một thứ giải trí vô hại . Nhưng lớp trẻ ngày nay, tri thức hơn hẳn cha ông chúng ta, Không ai không biết hút thuốc có hại, hè vậy tại sao vẫn hút thuốc .
Đối với những người hút thuốc có ba dạng :
+ Hút thuốc vì kém hiểu biết ( cái này là phần lớn, sự thật, đa phần thanh niên bây giờ , rất coi thường tác hại của thuốc ==> biết nhưng biết ít )
+ Đã biết tác hại của thuốc mà cứ hút . ( dạng này phần lớn là những thanh niên hư hỏng , đua đòi, coi thường cuộc đời ==> vứt ) .
+ Bị hoàn cảnh đưa đẩy, dẫn đến việc hút thuốc (kiểu như thất tình, tìm đến thuốc để giải sầu )
- Bỏ thuốc : hềy, thật chẳng dễ khi mà đã trở thành đệ tử trung thành của khói thuốc . Tìm đến thuốc thật dễ, nhưng bỏ thuốc thì chẳng đơn giản chút nào . Vì vậy, đừng thử hút thuốc nếu bạn chưa biết hút, và hãy bỏ thuốc nếu bạn đã hút. .
Hãy bỏ thuốc, hãy chứng tỏ nghị lực của bản thân, hành động đó đúng đắn và được tôn trọng hơn là tìm cái ngụy biện cho lí do hút thuốc của mình . Hãy tìm đến thứ giải trí khác, cái mà ta có thể điều khiển được nó chứ nó không thể điều khiển được ta .
Hãy thử nhìn cha ông chúng ta xem , kể cả những người vẫn còn đang phì phèo điếu thuốc , có ai trong số họ khuyên chúng ta hút thuốc không ? Tất nhiên là không ? Vì bản thân họ cũng hiểu được tác hại của thuốc, muốn bỏ nhưng bỏ không được .
KL : Tóm lại, hút thuốc là có hại ! Hút thuốc là bằng chứng cho thấy sự kém suy nghĩ của bản thân . Và đừng biện minh cho sự ngu ngốc của mình thêm nữa .
" Một người nói bạn là con lợn, có thể bạn không tin . Nhưng nếu nhiều người nói bạn là con lợn, thì bạn phải nghĩ có lẽ mình lợn thật " lol
xthanh is offline  

Old 10-11-2004, 11:57  

Phá sản!

à chiện hút thuốc thì khó bàn thật đếy nhưng hút trong canteen thì câu trả lời lại wá đơn jản .
mà ai ăn cháo được trong khi 1 bềy đàn đang hút thì cũng đáng nể thật ,chả bít cháo thuốc có ngon ko nhểy
msk
đau đớn là đã hút thì fải chưng cho n`g # bít là mình đang hút ( ko thì hút làm dì ) thành ra...!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
eros_hab is offline  

Old 10-11-2004, 13:02  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

sáng nào xuống căng tin là y như rằnng người đầy mùi thuốc lá...

ngồi ăn bát cháo mất cả ngon..ngoay sang bên fải thì anh lớp 12 nhả khói..vào mặt thằng bạn...nhìn mất cảm tình! hix!

ăn uống mà ngửi khói thuốc ko thể chịu nổi! các bác 12 oai! hút ít thôi nhé!

dark_girl is offline  

Old 14-11-2004, 23:17  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

oài! trời ơi! thì ra là giám thị ra WC tầng 3 là để cấm chúng nó hút thuốc à? Bây giờ mới hiếu lý do tại sao lão già đấy hay đứng ở đấy giờ 5'! mà ko hiểu ông ý có sợ cái mùi ...ko nhỉ! hay là điếc mũi rồi..

tởm wá! mà có canh thì cũng canh làm sao hết được! bọn nó lại lên tầng 4! mà chẳng nhẽ giờ nào cũng có gáim thịi a? các ông ý ko chịu được đâu! nói chung cứ cho chúng nó hút thuốc đi! có sao đâu!

dark_girl is offline  

Old 19-11-2004, 12:53  
minhqd2004

Xin chao moi nguoi
Minh la hoc sinh khoa 94-97
Dung la hut thuoc la khong loi cho suc khoe roi naht la lai anh huong den nguoi khac thi lai cnag khong hay. hoi minh con di hoc khong co cai vu hut thuoc trong cang tin dau.
Con bien phap ư, quá dơn giản, chỉ cần mọi người dán mấy cai khẩu hiệu ở căng tin là được ngay thôi mà. Khi hut thuốc mà nhìn thấy thì sẽ tự thấy xấu hổ mà bỏ thôi hoặc ít ra cung phải dứng chỗ.
Đơn giản thế mà cũng biết. Khôn thật !

Old 19-11-2004, 13:29  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Nhưng anh có biết ko! Mấy anh lớp 12 mặt trơ lém, sao mà có thể dùng biện fáp đấy được ạ!

Em thì em ko biết mấy anh ý nghĩ gì, nhưng cho dù có cấm cũng vô ích! nếu hút thuốc mà có có ý thức 1 tẹo thì cũng chả vào căng tin! ....nhưng mà thui! bàn làm gì anh! cuối cùng thì cũng có ai ngăn được đâu cơ chứ! ngay người iu mình còn tếh...mà sau lưng nó toàn hút thuốc..ghét ko chịu được!

dark_girl is offline  

Old 20-11-2004, 16:49  
1_No_Fear_1

@ D_girl : Thằng nào A18 nhỉ, chắc ko phải anh rồi, anh chẳng xuống căn tin bao giờ - Vì làm gì có tiền .... Em đừng ghét anh nhé , tội anh lắm !
Trường này hút thuốc ngang nhiên nhỉ, như trường TP mà thế nó đuổi từ lâu rồi đấy ...

Hút thuốc này có cái gì đâu mà chúng nó thích hút thế nhỉ ? MÌnh chỉ thấy hôi như chó thôi ... Nhưng biết làm gì được bây giờ ?

Old 20-11-2004, 18:22  

Phá sản!

van de hut thuoc bay gio thanh van de binh thuong roi no co mat o hau het trong truong minh cung buc xuc lam co nhung khong hieu sao tai sao van khong ngan duoc co le do cac bac giam tyhi khong di duoc nhieu ,db la o cang tin ngoai ra con co ca o trong cac phong wc nam cua ca 4 tang, hi vong la cac bac bao ve va giam thi co the lam giam viec nay
dear_monster is offline  

Old 21-11-2004, 17:24  

Senior Member

Uh thì ko có lợi lộc gì và ảnh hưởng tới người khác nhưng mục đích của tôi khi lập topic này là đề nghị những ai đã đang và sẽ hút thuốc trong canteen dừng ngay lại vì mọi người.
Ko phải ai cũng muốn ngửi mùi khói thuốc
Đa số những ai ko hút thuốc nhưng đều phải hít khói thuốc và chịu tác hại do người khác gây ra.
Nghiện hút hay hút thuốc lá cũng như nhau thôi.Nó sẽ chẳng xấu nếu bạn ko làm ảnh hưởng tới người khác.
Tôi đã từng đề nghị với tổng giám thị vào canteen giờ ra chơi để tóm cổ mấy thằng hút thuốc nhưng chẳng thấy hiệu quả.
Hy vọng những bạn ghét mùi khói thuốc như tôi sẽ nghĩ ra biện pháp giữ gìn bầu ko khí trong sạch cho mọi người.

Nếu anh bảo em chờ
Nhưng mà anh cứ bước
ice_cream is offline  

Old 23-11-2004, 16:57  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
@ D_girl : Thằng nào A18 nhỉ, chắc ko phải anh rồi, anh chẳng xuống căn tin bao giờ - Vì làm gì có tiền .... Em đừng ghét anh nhé , tội anh lắm !
Trường này hút thuốc ngang nhiên nhỉ, như trường TP mà thế nó đuổi từ lâu rồi đấy ...

Hút thuốc này có cái gì đâu mà chúng nó thích hút thế nhỉ ? MÌnh chỉ thấy hôi như chó thôi ... Nhưng biết làm gì được bây giờ ?
To 1_no_fear_1: tất nhiên là ko có anh rồi! vì ngày nào anh cũng nói với em là anh bị đau bụng cơ mà! sao mà lết xuống căng tin được!

Còn anh hỏi anh nào lớp anh hút thuốc á? nói ra em lại mang tiếng vô duyên!! thì đấy! bao nhiêu người! thế mà ko biết! anh học cùng 1 lớp mà ko biết thì kém tắm quá!

dark_girl is offline  

Old 26-12-2004, 14:07  

Member

KL$: 2

Đầy , thiếu giống gì , lớp nào chả có .... fát chán

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 06-01-2005, 16:09  

Senior Member

mà sao trường mình có CLB Tuổi trẻ sức khoẻ sáng tạo mà cuối cùng cái thằng trắng trắng nhìn mặt cũng đẹp trai nhưng ko sáng láng vẫn phì phèo hút thuốc trong căngtin nhỉ?
nói tóm lại CLB lập ra chẳng thấy hiệu quả mấy vì nó vẫn chưa hoạt động mà chẳng hiểu có hoạt động ko nữa

Nếu anh bảo em chờ
Nhưng mà anh cứ bước
ice_cream is offline  

Old 06-03-2005, 00:03  
jennifer

CLB Tuổi trẻ sức khoẻ sáng tạo :O :O

cái CLB này nghe kêu nhỉ.Chả biết có từ bao giờ????? Đi vào hoạt động không hay cuws lập ra để đấy, khi nào có ban thanh tra đến trường thì gọi ra bảo là có???
MÀ sao nghe ở các topic khác nói thì dường như năm nay Đoàn trường ít năng đọng quá n hỉ???

Old 06-03-2005, 06:51  
burself

mất hình tượng Kim Liên thế :-s hút thuốc ngang nhiên trong căng tin
Minh` ghét nhất mùi thuốc lá

Old 06-03-2005, 06:52  
burself

mất hình tượng Kim Liên thế :-s hút thuốc ngang nhiên trong căng tin
Minh` ghét nhất mùi thuốc lá

Old 06-03-2005, 12:17  
jennifer

Nói thật chả hiểu một số bạn nam hay cố hút thuốc trong căn tin làm gì???
Muốn chứng tỏ bản lĩnh đàn ông chăng? :O :O :O :-s :-s
nếu thế thì không biết các bạn ý nghĩ gì chứ mình thì thấy vừa hại người , vừa hại bản thân :-s :-s
Mà các bạn nam thời nay cần gì phải hút thuốc là để chứng tỏ ta đây là đàn ông.Còn nhiều cách khác tốt hơn mà

Old 08-03-2005, 19:00  
SamuraiVn87

Tất nhiên, còn hỏi chi nữa, hút thuốc, dù là ở bất kì đâu cũng ko thể chấp nhận được, đằng này còn có vụ hút thuốc, bố già Bích bắt được, còn chửi ỏm tỏi lên coi như tốt lém, bó tay.com

Old 22-08-2005, 15:04  

Phá sản!

Tốt nhất là không hút thuốc vửa đỡ tốn tiền lại ko hôi miệng , là học sinh thì tốt nhất là chưa nên tập tành hút làm gì cho khổ.

Với lại các bác có hút ở đâu thì hút chứ đùng hút trong WC vừa hôi lại ...vào wc đã nồng mùi amôniăc roài lai thêm mùi thuốc =>hết thở!!!

(trông bác giám thị ngu nhất là lúc chờ ở của wc để bắt quả tang hút thuôc! )
bacyeucacchau2 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan