Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 04-10-2004, 14:26  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

bạn nghĩ sao khi mình yêu 1 người mà không thể nói với người đó bởi những lí do khác nhau ???????
chỉ là 3 tiếng ,mọi người có hiểu không , chỉ là 3 tiếng tưởng như là rất dễ dàng nhưng thật sự lại không như vậy , chỉ muốn khóc , có ai đã từng rơi vào tình trạng như tôi không ????
[b] I LOVE YOU

------------------------------

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 04-10-2004, 14:33  
ga_rung

KL$: 0.00

sao mà kịch bản quen thuộc thế?"biết iu em thương em mong em trong trái tim nhưng không thể nói lên anh iu em"à?em nghe câu này chưa?thà hun em bi tát còn hun nhìn thằng khác hun em...cứ như thế thì sao không nói,không nói đến lúc thằng khác nói thì lại khổ,chẳng có gì mà không nói được cả,nếu như là khó wá thì anh chỉ cách cho em nhá..."vít tóc xuống hun cho 1 cái là em ý hỉu ngay ý mà hì hì .thực sự con gái thích nghe nhưng câu như thế lắm,toàn trả vờ thế này thế kia thui.bản lĩnh of nam nhi đâu rùi hả chú em.

Old 04-10-2004, 17:09  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Đúng, ga_rừng nói chí phải, chả có lý do gì ngoài chính bản thân mình cả , vượt qua được chính mình là Ok, nói ra 3 tiếng đó lần đầu thì khó thật nhưng từ lần thứ 2 trở đi thì vô tư, ai mà chả có lần đầu, phải vượt qua được khó khăn mới thành việc lớn chứ.Không nhanh thằng khác nó cướp mất thì có mà khóc cũng đừng hòng lấy lại được, xuất kì bất ý , phải chiếm lấy tiên cơ chứ, binh pháp đã dạy rồi.
Nhưng mà đừng có làm theo kiểu gà rừng chỉ, kẻo lại ăn tát thật thì khổ, mất cả chì lẫn chài
Bình tĩnh và tự tin, chúc chú thành công, phải nói ra mới biết chứ, không thử sao dám bảo là khó

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 04-10-2004, 17:30  
heo_con_to_mo

Có thế mà cũng ko làm được thích thì nói là mình thích bạn ko thích thì nói là ko thích đơn giản thế mà cũng ko biết làm.Nhát à hay tự nhận thấy là mình ko đủ khả năng cứ nói nhớ đâu phía kia gật đầu thì sao, mà nếu nó là một đứa thật sự tốt thì yên tâm ko iu thì là bạn

Old 04-10-2004, 18:47  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

có lẽ sớm muộn gì cũng phải nói thôi , chứ không thể chịu cảnh khó khăn mãi thế này được nhưng muốn hỏi mọi người là quen mới có 2 tháng , liệu đó có phải là vấn đề không , nhỡ họ lại cho mình là lăng nhănh thì sao ????? cám ơn vì đã giúp đỡ

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 06-10-2004, 09:16  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Sao mà hai tháng chứ, thế là quá nhiều roài, nếu khi cần thì vừa gặp hôm trước hôm sau nói yêu được rồi ấy chứ, tình yêu sét đánh mà, nếu thật lòng thì chẳng có gì phỉa sợ hết, có tật giật mình , mình không cho rằng mình lăng nhăng thì có quái gì phải lo, phải giải thích cho người ta hiểu chứ.
Thời gian không quan trọng mà quan trọng là tình cảm kìa

AldolfHitle is offline  

Old 06-10-2004, 11:26  

Unverified Member

KL$: 0

ngố thật! thế có vấn đề jì mà ko nói được cho người ta thế? thực ra thì ... có jì khó khăn lắm mới ko thể nói đuwọc ra thôi .. chứ... 3 tiếng ấy mấy ai ko nói ra được? trừ trường hợp ngu quá thôi nói vậy chứ để lấy đủ can đảm mà nói được thì cũng giỏi
Miss_Independent is offline  

Old 07-10-2004, 21:59  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

ai bảo nói ra là dễ dàng , theo mình thì những người nói ra dễ dàng thì không phải là những người thật lòng trong tình yêu đâu >>>>> sẽ không có được 1 tình yêu thật sự !!!!!
cám ơn mọi người đã giúp đỡ nhưng mọi người có hiểu lí do mà mình không thể nói ra không , đúng là mình không tự tin ở bản thân mình >>>> đau khổ quá

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 08-10-2004, 09:35  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

ừ,ai bảo nói ra là dễ đâu
Nhưng,là con trai em ạ ; em nghĩ sao nếu người đó thực sự có cảm tình với em

Nhưng,là con gái em ạ,cho dù bây giờ người ta có nhắc đến những SG,nữ quyền...nhưng,là con gái,bạn ấy đang chờ em nói ra thì sao?
Không ai là quá đủ kiên nhẫn đâu Đừng tự đánh mất cơ hội của mình

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 08-10-2004, 10:18  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

small angel , không biết thì đừng có nói trên nỗi đau khổ của người ta như thế !!!!
cheer_up : cám ơn chị , có lẽ em sẽ nói !!!!! và cho dù có xảy ra chuyện gì em cũng sẽ nói bởi không có gì đau khổ bằng yêu 1 người mà không dám nói ra !!!

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 08-10-2004, 10:41  
smallangel_no1

này baby_anhyeuem là gì mà bức xúc thế? Tui thấy ông đang quan trọng hoá vấn đề lên thôi nên trêu 1 câu làm gì mà ông nổi khùng thế. Thiếu gì người bị từ chối nên tôi nghĩ ông nói đi, con trai không thể nhát gan được. Bị từ chối thì ........

Old 08-10-2004, 11:11  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)

đọc lại thấy bài mình ăn nói hơi khó hiểu

Ừ,cố lên em ^^.Dù có bị từ chối cũng còn thấy thanh thản hơn Dù sao,cũng biết được là mình đã cố gắng cho tình cảm của chính mình Còn hơn là bỏ cuộc ngay từ khi chưa bắt đầu....Hy vọng thằng em sẽ dũng cảm hơn chị
Vì chị đã không thể nói ra

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 08-10-2004, 12:10  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

nói ra tình cảm của mình chưa bao giờ là chuyện dễ...
nhưng để tình cảm rơi vào im lặng là tàn nhẫn với chính mình... Tình cảm của con người chưa bao giờ là xấu cả. Cố mà nói ra đi em.. nói ra rồi sẽ thấy thanh thản hơn, mặc kệ mọi chuyện ra sao thì ra, hãy đối xử tốt với bản thân mình. Đừng để cơ hội trôi qua mà không làm gì cả.

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 08-10-2004, 16:11  
minixiquy

^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/> ^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/> ^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/> ...lạy hồn! Theo mini thì nên chờ thêm thời gian đi! không người ta nghĩ bạn lăng nhăng thật đấy cho dù là bạn thật lòng đi chăng nữa ! Với lại hãy tìm hiểu kĩ người ta trước khi nói 3 tiếng ấy!

Old 08-10-2004, 16:58  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

thật sự là mình cũng chưa hiểu kĩ cho lắm về người đó nhưng mình thấy thích , chỉ vậy thôi , khi yêu thì mình nghĩ người ta không để ý đến những điểm xấu của nhau đâu , phải không ???????
hãy đối xử tốt với mình ??? em cũng muốn thế lắm nhưng còn người ta , người ta nghĩ gì ??? mình không thể biết được !!!
em biết cơ hội nhiều khi chỉ xảy ra 1 lần trong đời >>> em sẽ cố gắng

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 08-10-2004, 19:24  
white_pigeon

2 tháng àh, hình như ông đang tia đứa nào lớp mình đúng ko? , nói ra đi, cho lòng nó nhẹ, nói ra đi có gì tui giúp cho, càng giấu trong lòng càng chết, càng buồn, càng đau khổ. Con trai phải mạnh bạo lên, như thế mới xứng đáng 2 tiếng "con trai" ko sẽ thành "con cáy" , ông đối xử tốt với người ta người ta sẽ đối xử tốt lại với ông , Tin tôi đi. Nhanh lên cơ hội có hạn, ko bắt lấy ông sẽ hối hận suốt 3 năm.

Old 09-10-2004, 10:31  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

không phải đâu , thật sự là con gái lớp mình cũng tốt nhưng tôi không bao giờ thích , bởi vì tôi nghĩ là không hợp với tôi đâu !!!
đúng là giấu trong lòng thật là đau khổ , ngày nào mình cũng tự bồi đắp thêm 1 chút can đảm nhưng đến bây giờ vẫn chưa được >> thật sư đau lòng !!!

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 09-10-2004, 16:16  

Phá sản!

LInh vậy mà nhát wa' há!!!! chắc kết mấy chị lớp trên ah`??? thui được rùi!! tình hình như thía nào vậy kể cho tớ được không??? tớ làm quân sư cho??? nhưng mà Linh ui!!!! sao nghe Vân bảo Linh thích bạn gì gì đó ở lớp mình cơ mà???
# Huơng: tổ phó tổ1 là ai thía sao tớ không bít???? mà bầu tổ phó hồi nào vậy????
caycon is offline  

Old 09-10-2004, 16:26  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

thôi đi TRANG ạ ,nghe lời cái con VÂN làm giè , tin làm sao được cái mẹt nó !!!!!! tổ mình bầu tổ phó từ đời tám hoánh nào rồi chứ chả chơi !!!
thật sự là LINH cũng muốn nói lắm nhưng sợ nói ra sẽ anh hưởng không tốt đến người đấy , sau khi nghe lời khuyên của mọi người chắc là LINH sẽ nói sớm thôi chứ không thì ảnh hưởng đến việc học hành lắm !!

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 09-10-2004, 18:16  
nhocmy

:"> mày mà cũng ngại nói sao hả Linh.Tao nghĩ mày phải nói nhìu rùi chứ
(Đừng X-( )Nhưng mà con trai nên chủ động nói câu đó(mà con gái bây giờ cũng đâu kém). :p Trước sau thì ai chẳng phải nói câu đó,tập trước đi.Hehehe!!!!
Mà mày bảo ảnh hưởng đến chuyện học hành a`?hahha nghe mà buồn cười nổ rún.

Old 09-10-2004, 18:47  

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)

Thế thì đợi 1 ngày đẹp trời vậy :p VD cuối gìơ,thu hết can đảm kéo bạn ý ra "tớ bểu cầi nềy" Xong rùi =======> "Bước 2 bước--mắt nhìn thẳng--nói lời ấp ủ" :"> :"> :">
Mà bạn ý k học cùng lớp em à :OThế có cùng trường k
Nếu cùng trường,hoặc tốt hơn là cùng buổi thì còn được .....chứ như chị còn khác trường,khác buổi cơ em ạ
Nói chung,>________< thằng em cố gắng lên! Chị cũng chỉ biết nói thế thôi
Nhưng,nói thật,nhỡ bạn ế cũng có cảm tình với mày mà mày lại k nói ra thì quá phí

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 09-10-2004, 21:33  
smallangel_no1

em kể cái này nghe. Có 1 boy và 1 girl thầm thích nhau nhưng cả hai đều nhát nên không dám nói ra, mới cả sợ bị đối phương từ chối nên cứ âm thầm thích. boy thấy girl rất thân với 1 chàng ( chỉ là bạn thân của girl thôi) nên đã nản lòng. Cuối cùng khi 2 người đã có người iu mới thì qua 1 người khác mới biết tình cảm của nhau. Đấy, thà nói ra còn hơn giữ trong lòng.

Old 14-10-2004, 17:44  
viduka

bạn à chúng mình cùng cảnh ngộ đó
đúng như bạn nói chỉ 3 tiếng thôi mà saolại khó nói thế nhỉ
mình cũng thế thậm chí còn tệ hơn caqr bạn cơ
mình không thể nói với cô ấy la mình yêu cô ấy rât nhiều
mình chỉ biết nhìn cô ấy bên những người con trai khác ma không làm được gì
có lẽ mình thật là yếu đuối bạn nhỉ
nhưng với minh 3 tiếng đó luôn là mục tiêu của mình không chỉ hôim nay mà là mãi mãi

Old 15-10-2004, 14:37  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

tại sao không ?????? mình không hiểu !!!!
to small_angel : chính thế thật sự rất giống mình , mình lúc nào cũng nhìn thấy người đó đi với 1 người con trai khác , mình biết họ chỉ là bạn thân nhưng mình rất khó chịu >> mình ích kỷ quá phải không ???
to viduka : mình đã , đang và sẽ cố gắng để nói được điều đó , bạn cũng thế nha !!!!!!!!

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 15-10-2004, 16:53  

Unverified Member

Miss luôn nghĩ yêu ai là fải nói ra cho bằng được nhưng .. có những lúc nói ra rồi để làm jì? chẳng để làm jì? thà cứ kệ nó đi, có điều Miss chưa từng nói với ai là Miss yêu người ta cả... vì sao á? có lẽ là Miss ko đủ can đảm và cũng ... quá kiêu căng để nói, Miss biết rồi người ta sẽ quên Miss nhưng ... ai cũng có những suy nghĩ riêng của mình, và Miss quyết định chẳng bao giờ nói với ai những câu ấy hết, chỉ trừ 1 người ... đấng lang quân tương lai
Miss biết người ta giờ chả còn là jì với Miss nhưng ... ai chả có chút ích kỉ, có điều là biết cách kiềm chế và ... bây giờ Miss chẳng muốn quan tâm xem người ta làm jì nữa, tất cả đều vô nghĩa, sống có mấy ai quan tâm đến mình mà mình fải nghĩ nhiều về người ta làm jì???
Miss_Independent is offline  

Old 15-10-2004, 22:49  
smallangel_no1

Nhưng nhiều lần tớ trêu thế thôi nhưng mà baby ah, ấy thích thì cứ nói ra. Còn ấy muốn nói hay không thì là chuyện của ấy. NHưng nếu như MIss thấy nói ra chẳng để làm gì thì thôi vậy, đành giữ trong long. Hơn nữa, mỗi người có 1 sở thích hay suy nghĩ khác nhau. Còn chuyện girl của baby đi với bạn trai khác có thể họ không thích nhau. chỉ quý như bạn bè thông thường hoặc có thể họ hợp chuyện. Nên nhớ rằng quý và thích khác nhau nhiều đấy nhé. Nhưng quý quá thì thành thích. hihi

Old 16-10-2004, 17:06  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

mình cũng không hiểu được , mình không biết , thật sự không biết !!!!!!!!
đêm nào mình cũng nghĩ rất nhiều , muốn nói ra để thoải mái nhưng mình biết người đó vẫn đang thích 1 người khác , mình cũng chẳng hiểu người đó nghĩ về mình như thế nào >>> hay là thôi ????? mỗi khi nghĩ đến là mình lại không thể chịu nổi !!!
to cheer : cùng trường chị ạ , hôm nào chả gặp mặt nhưng cứ nhìn thấy là em lại không đủ can đảm để đối diên !!!!!

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 16-10-2004, 18:31  
smallangel_no1

hôm nào chẳng gặp mặt? Thế thì có quá nhiều cơ hội còn gì? thế ban ý nói với ấy rằng bạn ý thích ai ah, nếu bạn ý nói thì còn được. CHứ ấy chỉ đoán vì bạn ý hay đi với người ta thì chẳng đúng tí nào cả. KHông nên đoán mò. DÚng cảm lên!!!!

Old 17-10-2004, 08:30  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

to small_angel : tớ đã nói ở trên rồi , vẫn biết người hay đi cùng với người đó chỉ là bạn thân nhưng mình quả thật rất ghen tị !!!!!!!!!
gặp mặt ở trường , tớ chẳng biết phải nói gì cả >>> tớ không biết tại sao ???? như bây giờ nè , tớ đang nhớ người ấy lắm !!

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 17-10-2004, 11:22  
smallangel_no1

đùa, tớ chẳng hiểu ấy nghĩ gì nữa, đã biết chỉ là bạn thân mà.... Ấy không nói người ta sao hiểu lòng ấy thì không nói chuyện tậm sựi đượch là phải. Thời này con gái phải chủ động nhưng con trai cũng không thể nhát được. Cấp III rùi, bé bỏng gì đâu

Old 24-10-2004, 11:28  

Member

KL$: 103
Sent 2 thank(s)

Khiếp Mộng Linh mà cũng thơ mộng thế cơ à. Lại còn ko dám nói nữa. Đừng đùa nhé. Cứ chủ động đi, ko được coi như là một.....thành công-khi cố hết sức mà ko được coi như cũng thanh thản trong lòng hơn là cứ ủ ấp một nổi đau. Chúc mày thành công.

Welcome to KLNet 6!
Mascara is offline  

Old 24-10-2004, 17:15  
know_nothing

mấy tuổi mà đòi yêu?
mà tui chỉ nói với ông 1 câu thôi
kẻ đau khổ là kẻ đơn phương kẻ ngu ngốc là kẻ ôm mối tình câm nín.
bộ ông để ý người ta và có cảm nhận người đó cũng vậy , ông chờ người ta nói yêu ông trước hả?

Old 24-10-2004, 20:26  

Phá sản!

ý ý 23-10 là ngày zui nhất của tui zùi , ko cần nói ra 1 câu nào mà người tui iu vẫn hỉu và chấp nhận tui \/ zui wá à , đâu chỉ nói ra thì ng ta mới bít :p ~~> mãi hôm nay tui mới nói rằng tui iu ng iu tui rất rất nhìu ~~~> tình yêu thiệt là đẹp wá nhỉ
sheva is offline  

Old 31-10-2004, 21:17  

Phá sản!

Mấy ông mấy bà cứ làm như nói ra dễ lắm ấy, run bỏ xừ. Ngày nào tôi cũng mong có thể nói ra cho nhẹ lòng nhưng khó quá, tôi không đủ dũng cảm, nếu người ấy mà từ chối thẳng thừng thì sao, làm gì còn mặt mũi nhìn mặt người ta nữa, có khi làm người ta cũng khó xử khi gặp mình nữa.
The_worst_boy is offline  

Old 01-11-2004, 19:23  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

uh không phải sợ ê mặt mà sợ nhất là khi người ta tránh mặt mình , điều đó thật khủng khiếp !
nói ra điều đó , sao có thể dễ được , nếu dễ nó đa không gọi là yêu !
nói chung là mệt mỏi thật !

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 10-03-2005, 14:10  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

tình bạn giữa tớ và ấy .....tớ sợ sẽ đánh mất nó nếu tớ nói ra ....nhưng liệu tình cảm này sẽ giữ kín được bao lâu nữa đây ...mỗi khi nhìn thấy ấy , tớ như quên hết mọi chuyện trên đời này , chỉ nghĩ về ấy ...về ấy mà thôi .

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 10-03-2005, 14:11  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

tình bạn giữa tớ và ấy .....tớ sợ sẽ đánh mất nó nếu tớ nói ra ....nhưng liệu tình cảm này sẽ giữ kín được bao lâu nữa đây ...mỗi khi nhìn thấy ấy , tớ như quên hết mọi chuyện trên đời này , chỉ nghĩ về ấy ...về ấy mà thôi .

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 10-03-2005, 17:10  

Phá sản!

Công nhận là cũng khó nói lắm
Nhưng tốt nhất là nói thẳng đi,ko sau này chắc chắn sẽ hối tiếc đấy,đừng bao h nghĩ là hành động có thể thể hiện thay 3 chữ đấy (kinh nghiệm bản thân )vấn đề là biết chọn lúc nào phù hợp thôi
Sóng is offline  

Old 11-03-2005, 07:47  

Phá sản!

em baby à, sao chị thấy em quyết tâm nói ra suốt từ tháng 11 rồi mà giờ tháng 3 rồi vẫn chưa có cơ hội nào để nói hay sao? Hay còn chờ thời cơ chín mùi hả em? Chị nói thật, tự tay mình phải tạo ra cơ hội cho mình chứ chờ nó đến thì biết đến bao giờ??? Khuyên thế này không biết có phải là xui dại em không chứ chị thấy em cứ làm theo trái tim mách bảo là okie rồi, kiểu như là lúc nào em đi ngang bạn ý mà thấy trong lòng thôi thúc muốn nói lời ấp ủ thì cứ kéo tay bạn ý lại mà nói (chỉ là ví dụ thôi nha, đừng có thực hành tại xem lại thấy hình như hơi liều :-s) nhưng đại khái là thế làm vậy sẽ không bao giờ phải hối hận là mình đã từng làm trái với lòng mình
còn chuyện có giữ được làm bạn hay ko thì lại khác. nếu em và bạn í đã có một tình bạn tốt thực sự thì chị nghĩ chẳng có gì thay đổi được cả, chỉ có thể đi lên chứ ko thể đi xuống nếu em í không chịu chắc cùng lắm là tránh mặt em một thời gian rồi lại bình thường thôi.
Nói chung là chị rất ủng hộ chuyện em nói thẳng với bạn ý, biết đâu vào một ngày đẹp trời trường mình lại có thêm một đôi nữa thì sao?
Mong em sớm thành công
crazyinlove is offline  

Old 11-03-2005, 11:54  

Phá sản!

Mình cũng không dám nói cho "bạn ý" biết rằng : MÌNH THÍCH BẠN Ý =====> nhưng bù lại, bạn của mình đã nói với "bạn ý " rùi
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 11-03-2005, 16:05  
nu_tazan10A1

bạn của em nói với bạn í của em .......... ở đây là nói hộ em +++++++++++hay là bạn em nói bạn em yêu bạn í của em
khó hiểu wu'a

Old 11-03-2005, 16:24  
burself

nói ra được là tốt nhất, dù bị từ chối cũng chẳng sao vì điều quan trọng nhất là mình đã dám dũng cảm nói ra những gì mình nghĩ đâu phải ai cũng làm được như thế

Old 12-03-2005, 09:19  

Phá sản!

tôi từ lâu đã muốn nói với " nó " một điều là đối với tôi nó không chỉ là một thằng em trai " nó " còn là " một cái gì khác " rất khó diễn tả nhưng lý do mà tôi ko thể nói ra vì dù gì nó vẫn là một thằng nhóc còn tôi tự cho mình là một người lớn thì làm sao nói ra được . liệu có giải pháp gì không ?
lovely_bunny is offline  

Old 12-03-2005, 11:42  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

giải pháp là nhờ em nói hộ , biết tỏng nó là thằng nào rồi nhé
.............mình có lẽ cần thêm thời gian để hiểu rõ về tình cảm của mình, nói ra sợ sẽ quá vội vàng .....1 phút thôi , mà mình đã nhớ người ấy biết chừng nào..........liệu mình có thể chịu dược 1 tháng hay ko ....chẳng ai biết được

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 12-03-2005, 13:22  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

Hơn 1 lần khi tim anh muốn nói,những lời yêu thương nồng nàn và đắm say,rồi bối rối,khiến cho anh lặng thinh ...

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 13-03-2005, 11:06  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

ặc, anh Hịp nói rì thía???keke
@ all: hehe, nói chung là cũng khá là nhiều lần muốn mà chẳng dám nói,hixhix, ví dụ như : hix,muốn ăn ly kem đắt tiền kia quá nhưng không dám mở miệng xin xiền mami----> nhịn!!! .... ví dụ như: ừm, muốn nói thích 1 người( hehe, vào chủ đề chính roài dây!!) nhưng chả hiểu sao cứ đứng trước mặt hắn thì....chẹp..chẹp..chân tay cứ run lẩy bẩy, không tài nào thốt lên 3 cái từ mà ai cũng biết là từ rì đấy,keke ----> tiếc đứt ruột( căn bản lúc đấy là 1 cơ hội ngàn năm có 1,hức!!!)

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 13-03-2005, 12:41  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

lời bài hát mà ku

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 14-03-2005, 15:29  
kiss_kill_88

Ừhm ,mấy lần chị cũng nghe ku Linh nói về chuyện này rùi .Chị ko ngờ ku lại sâu sắc đến thế đấy :"> .

Nói thật thì việc này ai cũng thấy khó khăn hết cả thui mọi ng` cứ mạnh mồm là cứ nói đại ra đi khó lắm . Nhưng chị khuyên ku Linh thật lòng là 1 thằng đàn ông phải biết làm những gì cho ko hổ thẹn .Chị biết ku sợ nói ra thì mất đi tình bạn giữa 2 ng` nhưng liệu ku cứ muốn tiếp tục cái "thảm cảnh" như bây h à ...ko hề biết đến tình cảm ng` ta dành cho mình ntn .Thế ku ko nghĩ đến chuyện nhỡ ng` ta cũng thích ku và đang đợi câu nói của ku hay sao .

Tóm lại nếu ku thực sự thick ng` ta thì ku-nên-nói-ra tình cảm của mình .Đây có thể coi là khó khăn bước đầu tiên đấy chắc là ku ko muốn sau này ôm mối hận đấy chứ .Cơ hội ko đến với chúng ta lần thứ 2 vậy nên,chị chúc ku THÀNH CÔNG

Old 14-03-2005, 18:17  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Bể khổ vô biên quay đầu là bến

Tại sao các thí chủ cứ nhằm chỗ khổ mà lao vào vậy nhỉ, nếu chỉ vì không nói được mà dằn vặt vậy thì hoá ra cái chuyện kia là đáng buồn vậy sao.

Còn lý do mà không nói được là vì thí chủ có gan thỏ đế chứ sao, người nào lần đầu tiên cũng vậy cả, qua được lần đầu thì ok thôi.chỉ sợ sau này lại nói 3 cái từ đấy như gió ấy chứ lại.Không thành công cũng thành nhân, yêu là không được nói hối tiếc, thí chủ còn trẻ, vẫn còn nhiều dịp để làm lại, vì vậy phải liều mà xông pha mới được

Bần tăng cũng chúc thí chủ thành công

AldolfHitle is offline  

Old 15-03-2005, 16:58  
kiss_kill_88

ku Linh à hôm nay chị đọc báo chị thấy 1 câu có lẽ rất cần thiết với ku lúc này đó :" Thà nuối tiếc 1 tình yêu ko thành còn hơn là hối hận vì đã ko- dám- sống -hết -mình vì tình yêu đó " Gắng lên ku

Old 17-03-2005, 12:00  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

em cũng đang cố gắng để có thể nói ra điều đó một cách sớm nhất đây
thanks chị nhiều

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 17-03-2005, 22:58  
burself

thế cuối cùng vẫn chưa nói ra à? thế thì cái topic này vô ích rồi nới đi ku ạ, nó có làm gì em đâu mà sợ, biết đâu lại gật đầu lia lịa ấy chứ

Old 18-03-2005, 13:27  

Phá sản!

Cái kịch bản mày mắc fải kô lạ lắm đâu béo ạ , làm gì fải bù lu bù loa !

Ờ , mà hết vụ A2 rồi hình như tao lại mắc fải vụ khác , giống mày , thế mới đau !
Mà iem í của mày có vẻ ngu ngu sao í !! Vẫn kô có fản ứng gì ............
Naero is offline  

Old 18-03-2005, 15:19  
Andy_0207

em cũng đã từng như vậy và có lẽ bây giờ vẫn vậy
em đã nói với người ấy rằng người ấy là đặc biệt nhất trong số những người bạn trai của em. Nhưng kết quả là người ấy đã kô trả lời em.
em đã rất nhìu lần muốn hỏi thẳng xem tình cảm của người ấy danh cho em là thía nào.
nhưng em rất sợ, sợ rằng chúng em sẽ mất đi tình bạn, cái mà em rất rất trân trọng
vậy phải làm sao đây?????có những lúc đã muốn quên nhưng điều đó là quá sức đối với em
em kô thể và đã cố lờ đi nhưng trái tim em lại kô như vậy
thật là ** le, sự đòi quả thật ** le và lắm cay đắng wá

Old 18-03-2005, 17:35  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

đâu nhất thiết cứ phải nói ra người ta mới hiểu đâu, có nhiều đôi iu nhau muh chưa hề nói 3 từ đó, chỉ tự nhiên thấy tình cảm hai người dành cho nhau thôi

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 18-03-2005, 21:56  

Member

KL$: 5

người nói ra 3 tiếng đấy với mình chưa chắc đã yêu mình
người chưa nói ra 3 tiếng đấy với mình có khi lại yêu mình say đắm
kinh nghiệm cả rồi
tình yêu được thể hiện qua rất nhiều điều chứ đâu phải chỉ qua lời nói
vẫn còn nhiều cách để khiến người ấy hiểu được tình cảm của mình chứ không nhất thiết phải nói ra baby_anhyeuem ạ

Welcome to KLNet 6!
Voldemort is offline  

Old 21-03-2005, 15:15  
kiss_kill_88

Thằng bé nhát ghê ha ^_^ bộ ku muốn trưng cầu dân ý rùi ...để đấy à ... kinh nghiệm xương máu của anh chị...thừa đâu ku

Old 22-03-2005, 09:44  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by baby_anhyeuem@12-03-2005 @ 11:42
giải pháp là nhờ em nói hộ , biết tỏng nó là thằng nào rồi nhé
cậu em này ăn nói khó hiểu quá ..cho chị hỏi người em biết tỏng này là ai vậy ? thằng em chị hả ? trùi ui thằng nhóc này chẳng bít cái gì mà cũng đòi bon chen nhá . người chị nói ở đây thậm chí em còn chẳng biết nó là ai cơ còn thằng tâm là em trai chị và nó vẫn là như thế nhá , em đừng hiểu sai rồi tuyên truyền lung tung
lovely_bunny is offline  

Old 22-03-2005, 13:31  

V.I.P

Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)

@baby :đã nghe câu "Nói ra cũng thế thôi,thế thôi đừng nói ra" chưa em.Nó mà có ...gì đấy với ku thì nó cũng phải có chút biểu lộ chứ,anh thấy chú biểu hiện lâu rài mà,ko nói thì em nó cũng biết tỏng rồi

Rùa is offline  

Old 22-03-2005, 14:46  

Senior Manager

Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)

mình hỏi người ấy có nghĩ mình thích người ấy không ?
người ấy trả lời , tớ chỉ tin người khác thích tớ khi người đó nói hẳn ra với tớ .
đã có những lúc mình định nói , nhưng lại nhớ đến những phút giây mình bên người ây thật thoải mái thì bao nhiêu can đảm như bay hết đi đâu mất ....khó khăn quá à

.Juno.

ngua_van is offline  

Old 22-03-2005, 17:10  

Phá sản!

nhiều khi nói ra cũng ko giải quyết được cái gì thì nói làm gì chứ?chuyện tay 3 chẳng hạn
omo_sieusach is offline  

Old 25-03-2005, 07:48  
sweet_leo_208

nhưng con gái nếu khi đã thích một thằng con trai roài ...kể cả khi con gái biết con trai thik nhưng con gái rất đa nghi... quả thực là vậy nó sẽ nghĩ là có thể nó lại ko thik mình thì sao??? khi đứa con trai có biểu hiện gì đó khác thường như ko quan tâm tới nó như trước nữa... nói chung con trai khi ấy nên nói ra... con gái sẽ rất sung sướng. Tóm lại fải xác định đúng tình cảm..nếu bạn thìch người ấy , bạn cho là mình hiểu người ấy thì bạn fải biết được người ấy đang nghĩ gì, đang cảm thấy gì về bạn thì khi ấy mới nên hành động. Ku Linh nên cẩn thận trong việc suy xét tình cảm của cô bé kia nếu ko muốn thất bại. Nhưng là con trai... nên nói ra...con gái tuy ko yêu nhưng luôn đánh giá cao những đứa con trai dám thổ lộ tình cảm của mình.

Old 27-03-2005, 11:00  

Phá sản!

thế có gọi là cố đấm ăn xôi ko?
omo_sieusach is offline  

Old 02-04-2005, 20:57  
lkj

Phá sản!

Nay the theo cac bac con gai tho lo truoc con trai thi co duoc khogn nhi.Iem day nay .Cho iem mot loi khuyen
What can i do to make you love me?A men
lkj is offline  

Old 03-04-2005, 09:21  

Member

KL$: 67
Received 1 thank(s)

Khổ ,em bảo người yêu bao làn ồi ,người yêu chỉ được cái linh tinh thôi .Nhưng dù sao em cũng chỉ là người yêu số ...của anh chứ ko phải vợ nên em mách cho người yêu 1 cách nhá ...
à quên ,trước khi em mách cho người yêu thì người yêu hãy trả lời 1 số câu hỏi sau của em nhá :
1.Người yêu có yêu chị ấy thật ko ?
2.Chị ấy có tình ý gì với người yêu ko ?
3.Nếu chị ấy ko yêu người yêu thì chị ấy có thích ai khác ko ?và người mà chị ấy thích hơn người yêu ở những điểm gì ?

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 03-04-2005, 15:30  
mylove0702

người yêu à , anh sẽ trả lời :
1.anh chưa bao giờ nghĩ có yêu ở tuổi này ( anh đã nói rất nhiều lần ) nhưng thật sự đây là lần đầu tiên anh có tình cảm với một người nhiều đến vậy
2.chị ý à , chỉ coi anh là bạn , có thể bọn anh thân thiết hơn những người bạn bình thường một chút , nhưng chỉ đến vậy thôi
3.bây giờ anh nghĩ chị ý chưa thích ai cả , mặc dù đôi lúc có xao động vì một người nào đó

Old 04-04-2005, 16:45  

Member

Received 1 thank(s)

ừa ,tiếp theo là em trả lời người yêu ...
1.người yêu mà ko yêu á ? có mà chẳng vợ con nheo nhóc rồi ấy chứ ..!
2.Hơn bạn 1 ít là may rồi ,thích nó cũng gần với yêu lắm ...
3.Zồi ,thế mà bảo chưa thích ai ? xao động nó cũng gần với yêu ...

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 05-04-2005, 13:40  
heo_beo_beo_beo

hix,thất bại thì nói hẳn ra ông em ạ

Old 05-04-2005, 15:30  

Member

Received 1 thank(s)

Đúng ồi ,khả năng anh thất bại rồi .Khả năng thất bại bây giờ lên đến 60% rồi đấy .Khổ !!!

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 05-04-2005, 17:37  

Phá sản!

heo beo là ai thế , sao cứ thích xía vào chuyện người khác thế
biết gì mà nói , anh cưa chắc đã được đấy
nói nhiều , vớ vẩn
Naero is offline  

Old 05-04-2005, 17:39  

Member

Received 1 thank(s)

ớ ,heo béo là hiệp gà đấy anh ạ .Mà ông ấy với lại ông bb nhà ta dùng chung nich này mà ...!!!

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 05-04-2005, 17:40  

Phá sản!

:-s Ủa, sao em bít thằng này??? Em có học ở đây đâu???
Tommy_Lofilger is offline  

Old 05-04-2005, 17:42  

Member

Received 1 thank(s)

Ối zồi ,người yêu số 1001 của em đấy anh ạ .Còn bb là người yêu số 1 !
với lại tên này cũng là mem của HĐT mình mà ...

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 05-04-2005, 17:44  

Phá sản!

Uầy, em có nhiều người yêu thế, thế thì em chiều chúng nó sao cho hết đc

Old 05-04-2005, 17:47  

Member

Received 1 thank(s)

em cần gì chiều hả anh ,ở xa mà ...em vốn đã nhiều ,anh ko biết truyền thống của gia đình em à ?" yêu 50,chọn 10 ,lấy 1 " đấy .thế nên em yêu nhiều nhưng mà có lấy ai đâu...

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 05-04-2005, 17:59  
heo_beo_beo_beo

hehe,người yêu số 31 ghê wá,mà ông anh Tommy cũng có biết thằng em đâu cơ chứ ,mà thằng em chán wá,anh mà có chút thân hơn bt của thằng em là xong rồi

Old 05-04-2005, 18:05  

Phá sản!

Ặc, mày nói gì anh ko hiểu, xong cái gì cơ???

Mà mày là bb_aye, hay là luvst???

Old 05-04-2005, 18:10  

Member

Received 1 thank(s)

cái tên này có 1 trong 2 khả năng anh ạ
1.là tên hiệp gà (LSA1 í )
2.là anh bb
Nhưng khả năng lớn hơn là tên Hiệp Gà vì em là người yêu số 31 của nó ...

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 05-04-2005, 18:31  

Phá sản!

đây không phải là topic chat chit
ko thấy người ta đang rất thật lòng à
đừng nói nhiều nữa
Naero is offline  

Old 06-04-2005, 14:33  

Member

Received 1 thank(s)

Hờ ,ai mà chẳng biết đây là vấn đề quan trọng tầm cỡ ....nhưng mà cũng phải để người ta nói chuyện hay làm quen đã chứ ...chưa gì mà đã chậc chậc ...

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 07-04-2005, 12:02  

Phá sản!

làm quen gì ở đây,
có gì ra YIM mà nói
danp is offline  

Old 08-04-2005, 17:10  

Member

Received 1 thank(s)

hờ ,ra YM thì ra YM nhưng chị ơi ,em muốn làm quen với chị ! Ym của chị là gì thế ????

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 08-04-2005, 17:10  

Member

Received 1 thank(s)

hờ ,ra YM thì ra YM nhưng chị ơi ,em muốn làm quen với chị ! Ym của chị là gì thế ????

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 09-04-2005, 12:14  
i_love_you_oanh

chị nào ở đây , đã nói đừng chat chit nữa mà sao nói nhiều thế nhở .
ai cũng muốn làm quen , nhỡ bị thằng nào nó lừa cho thì sao
đúng là còn bé , dại dột quá

Old 10-04-2005, 16:04  

Member

Received 1 thank(s)

hờ ,không phải chị thì là anh hả ???oạch ,người yêu lo cho em thật hả ? nhưng người yêu yên tâm em nhớn rồi ---> không sợ bị lừa đâu ....

kí kiếc gì?rách ruột=.=
ambitiousgirl is offline  

Old 10-04-2005, 18:10  

Member

KL$: 1
Sent 1 thank(s)

cuối cùng thì em vẫn không dám nói mà ngược lại-----------> chối phắt thẳng thừng !!! bó tay !

Welcome to KLNet 6!
Mắt is offline  

Old 11-04-2005, 18:22  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

cần gì nhất thiết phải nói ra ngay lập tức kia chứ,chỉ cần quan tâm đến người ta thật lòng,và nếu người ta cũng chấp nhận thì lúc đó tự nhiên sẽ có dũng khí thui,cố gắng lên!

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan