Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 27-09-2004, 22:40  
scorpionkl

KL$: 0.00

Ngôi nhà 4 tầng,không cửa sổ,ko có 1 khe hở để " chuột " có thể chạy vào ... Còn tôi - "hoàng tử của em " chỉ biết bất lực nhìn vào ngôi nhà xa xăm ...
Em ở trong đấy,tình yêu của tôi ở trong đấy nhưng sao mà xa wá vậy ... Bố em chẳng khác gì Dracula suốt ngày nhốt em,bắt em học (tội nghiệp ) , còn mẹ em là con Hồ Ly Tinh chỉ biết nhồi vào đầu em những kiến thức vô bổ mà chẳng cần biết em nghĩ gì , cần gì !!!!
Làm thế nào để "cứu" em bây giờ , bạn nào giúp tôi với !

Old 27-09-2004, 23:02  
quanghoa89

X-( X-( X-( X-( X-( Nghe anh nói vậy em cũng cảm thấy bức xúc zùi đó.Bố mẹ gì mà kinh thế cứ nhồi cho con học.Bây giờ học đâu phải chỉ có mỗi ở trong sách vở đâu.Học ở ngoài cuộc sống còn cần thiết và hay hơn à.Đúng không mọi người?Còn vấn đề để giúp đỡ anh thì hơi khó đấy.Vì anh chẳng nói rõ gì cả,chẳng hiểu anh muốn mọi người giúp đỡ anh cưa chị hay muốn giúp chị đó thoát khỏi sự tù hãm của việc hóc ép nữa.Nếu anh muốn cưa chị ý thì chắc em có cách:anh có thể viết thư zùi gửi cho chi ý,zùi thử hỏi ý làm quen,cưa cẩm...hoặc nếu không thích viết thư thì cũng có thể gặp trực tiếp để làm quen.Hay anh ko có đủ dũng khí để làm chuyện đó(anh đừng nới uh nha).Nếu không thì còn ngai ngùng gì nữa,hãy đến với chị ý đi.Nhưng theo em nếu chị ý không thích thì theo em nên thôi luôn đi.Đừng quá theo đuổi làm gì cho mệt xác thân anh trai,anh ạ.Cho dù chị ý có thích thì cũng phải xem chị ý đã "nhớn"chưa nữa.Có đủ tự tin nghị lực để có thể"trăm năm có nhau không"nữa.Chứ yêu nhau chỉ 1 thời gian thì yêu làm qué gì cho khổ.Còn nếu anh muốn giúp chịo ý thoát khỏi việc học tù hãm đó.Thì theo em chắc ko có cách nào đâu vì bố là dracula còn mẹ là Hồ Ly Tinh mà.Còn nếu anh có đủ bản lĩnh và tư tin thì có thể nói trực tiếp với bố mẹ chị ý.Như em nói ban đàu ý,zùi thêm mấy cái lý lẽ và dẫn chứng nữa chắc các bác ý cũng nghe theo thôi.Zùi ơi mỏi tay quá à. :"> :"> :"> :"> :">

Old 27-09-2004, 23:04  

Senior Member

KL$: 0

Quote:
Em ở trong đấy,tình yêu của tôi ở trong đấy nhưng sao mà xa wá vậy ... Bố em chẳng khác gì Dracula suốt ngày nhốt em,bắt em học (tội nghiệp )
Thế thì cầm thánh giá dí thẳng vào mật ong ý hoặc ném tỏi vào mặt ông cũng được ^^ Dracula mà ~~> Thấy tỏi toi luôn

Quote:

còn mẹ em là con Hồ Ly Tinh chỉ biết nhồi vào đầu em những kiến thức vô bổ mà chẳng cần biết em nghĩ gì , cần gì
Hehe đã là hồ li tinh thì còn gì để nói nữa , 1 dao chém chết đem đi làm thịt hồ ly ăn < thịt cáo > ngon phải bít

Xong 2 trở ngại ~~> Bước cuối cùng vào .. hoàng tử đón công chúa hoặc cho nàng 1 nụ hôn [-o< Để nàng tỉnh giấc giữa đống kiến thưc kia [-o< AMEN

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
dark is offline  

Old 28-09-2004, 22:42  
smallangel_no1

càng tỏ ra quan tâm quá đáng người ta càng không thích đâu cái anh định " cưa em hàng xóm " ạ, theo em thì cứ bình thường như những người bình thường, ai đời nói xấu bố mẹ em hàng xóm , em ý biết thì cưa đổ nổi không. Dù bị ép học thì đó cũng là bố mẹ em ý. Ai di cưa em mà nói mẹ em là hồ ly tinh thì em loại cho danh sách hàng đầu. Anh nên xem lại ngôn ngữ của mình đi.

Old 29-09-2004, 20:51  
smallangel_no1

thế nên mới bảo muốn cưa ai thì phải hoàn chỉnh hết, không những chỉ tốt với em ý mà phải tốt với những người xung quang em ý nữa. Cứ VD như anh đi chơi cùng em ý và cô bạn thân nhất của em ý, anh chỉ trả tiền cho em ý còn cô bạn kia anh để tự trả tiền thì em cá rằng em áy sẽ không thèm ngó mặt anh đâu. Em nói là rất chân tình đấy.

Old 29-09-2004, 22:36  
quanghoa89

Làm gì có ai thế đâu à.Một khi đã đi với người yêu thì phải trả hết chứ.Dù không đi với người yêu,chỉ đi với một lũ bạn thôi khi trả tiền còn phải trả hết nữa là(tất nhiên là phải xem lương thực của mình thế nào nữa,không đủ lương thực thì chớ có dại mà lay hoay vào cái túi).Ví dụ như hôm nay chẳng hạn nè.....

Old 03-10-2004, 17:22  
scorpionkl

Ôi không,tôi đã mất em rồi! ... Hôm nọ có thằng nó đến đèo em đi học ,đau một nỗi là đường đi học của em cũng là đường đi học của tôi ... Trái tim tôi như hoá đá,lòng tôi như thắt lại,ánh mắt chỉ biết nhìn về một bờ vô tận ... Vẫn cái bím tóc ấy,vẫn cái cặp màu xanh xinh xinh ấy,nhưng em đã ko còn là em ,em là con ... chứ ko phải người nữa rồi hic hic ....
Nhờ vả các pác hiến kế mà chỉ nói linh tinh . Đúng là ... vô vọng ,bắt đền đấy !
Yêu cầu chuyển tên topic thành : "Làm thế nào để phá hoại tình yêu của em hàng xóm "

Old 04-10-2004, 17:27  
co_nuong_sieu_quay

Xời ơi, đi học cùng đường với em mà ko biết tận dụng ==> mất em là phải . Pác cứ như thế thì tốt nhất là yên phận đi , phá hoại người ta tới lúc người ta phá hoại lại thì chán. Theo em pác nên lấy lòng bố mẹ em ý trước, chứ ai lại...nói xấu người ta thế, bây giờ mất em người ta gọi là quả báo đấy

Old 05-10-2004, 21:03  
Gấu béo

Thật sự bố mẹ em ý làm như vậy cũng chỉ muốn tốt cho em ý mà thôi . Mà cũng có thể là để bảo vệ em ý tránh khỏi mấy thằng , mặt không có tem bảo hành.... ( như chú chẳng hạn ) quấy nhiễu khà khà .
Muốn cưa đổ em ý thì đơn giản thôi , nếu chú có 1 cái tài lẻ nào đó , như vẽ chẳng hạn . Chú hãy vẽ 6 bức tranh , mỗi bức tranh sẽ chứa 1 chữ trong câu : I love U . Đảm bảo ,khi nhận đủ 6 bức tranh và hiểu đc lời chú muốn nói , chắc chắn rằng em ý sẽ sướng phát điên như vừa trúng số độc đắc , rồi sau đó đổ cái " Rầm "

Old 05-10-2004, 23:46  
smallangel_no1

ai bảo cứ thế thì đổ em nào? Thế thì con trai thích ai cưa đều đổ hết à? Con gái phải cần cái mà con gái cần, nghĩa là tình cảm là sự tin tưởng lẫn nhau, đông thời phải nhận được sự quan tâm của con trai, chứ cứ vẽ 6 bức tranh, chơi 2 bài đàn hay hát 1 bài hát, đọc 1 bài thơ là cưa đổ đối phương thì còn gì mà bàn về chuyện cưa thế nào cho đổ nữa?

Old 09-10-2004, 15:20  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

scor nói bố mẹ người ta như thế mà người ta không đi với thằng khác thì mới là lạ đấy
mà chuyện này tình hình là hơi vô lý thì phải nhép chưa gặp cái nhà nào 4 tầng mà không có cửa sổ bí thế thì bố ai thở được ---> nhà em ý ắt phải có ít nhất 1 cửa sổ ----> scor đột nhập và tặng 6 bức tranh ( theo ý bác gauden ), mà một khi đã đột nhập được vào tận trong nhà em ý thì.. cái thằng trên đường đi học chỉ là chuyện nhỏ cứ thế mà tính tiếp cố lên scor [-o<

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 09-10-2004, 15:37  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:

Yêu cầu chuyển tên topic thành : "Làm thế nào để phá hoại tình yêu của em hàng xóm "
Cách phá hoại hay nhất là chú cứ..."vun" cho chúng nó, càng nồng thắm bao nhiêu càng tan nhanh bấy nhiêu, mà chú có cái lợi là "chơi đẹp", chẳng ai bảo chú là thằng đểu cả. Đến lúc họ tan, với bản tính tốt đẹp được thể hiện qua các lần "vun vén" từ trước, điểm của chú trong mắt em chắc cao lắm, chẳng cần ra tay mà gạo xay ra cám, ấy mới là....thượng sách Hy vọng thời gian không xa sẽ được đọc topic mới của chú "Làm thế nào để...chia tay em hàng xóm". Thân mến

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 10-10-2004, 19:52  
scorpionkl

Giữa lưng chừng con dốc.Trong sự mất mát của niềm tin.Khi danh dự bị tổn thương.Đắm chìm trong nỗi đau của một mối tình thảm họa đang dần đi tới hồi kết...Nhưng trong cái bối cảnh và tâm lý như thế,tôi đã tìm lại được chính mình.Trên mọi phương diện : Niềm tin ! Tình yêu ! Cuộc sống ! Dù là muộn mằn !
Tôi bỗng chợt nhận ra rằng :"Em ko phải tất cả " ... Em - người mà trước đó tôi tôn thờ đã ko còn giá trị trong trái tim tôi nữa... Ko phải vì tôi hèn nhát,bất lực mà tôi nghĩ rằng ko cần thiết phải theo đuổi như thế ... Khác nào tự hạ thấp mình ...
" Gái đẹp chỉ là phù du " - Ai đó đã nói như thế và tôi cảm thấy thấm thía câu nôi này ...
Lời cuối cảm ơn các bạn ... Lock topic hộ !

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan