Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 15-09-2004, 15:09  

Phá sản!

KL$: 5

Không hiểu lý do gì đang yên đang lành trường mình bắt mặc đồng phục nhà trường may.

2 hôm nay rồi có 1 đống đứa không được vào trường thía là xảy ra tình trạng "chạy loạn" . Sáng nay có mấy bác sấu số bị giám thị tóm không biết có làm sao không

Em thấy cứ mặc quần màu xanh xanh là được rồi, cần dek j phải mặc quần nhà trường may, rách việc thât. Chắc trường nhân dịp này kinh doanh quần đồng phục thêm 1 lần nữa . Quần mọi người hình như chẳng mấy người còn giữ ( Quần nhà trường trông như quần Alibaba )

2 hôm nay mình mặc quần không phải trường may lúc được vào lúc không được vào , đến là chán nản. Không biết mấy hôm nữa tình hình tiến triển j không
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 15-09-2004, 15:44  
perfect_girl229

KL$: 0.00

Em thi chua bi bat dung o ngoai cong truong dau nhung ma ngay nao cung phai tron day chi a. Em nghi cu cai da nay thi quan dong phuc cua truong minh duoc hoc sinh mac het thoi. :((
Den la kho, tuong len cap3 duoc tu do thoai mai .Ai ngo con kho hoc la hoc cap 2, it ra thi cung khong phai mac quan dong phuc cua truong.Ma cai quan day thi co dep de gi dau ma bat hoc sinh mac, toan la nhung cong dan Ha Noi han hoi. xo cai quan day vao chac bien thanh hoc tro ngoai tinh mat.Da the may lai con khong vua, mac thi vua ngan vua chat, trong xau dien.
Hinh nhu nam ngoai truong khong bat mac quan dong phuc truong may, ma sao em thay cac anh chi chang ai co quan mac du phong gi ca, em toan thay may anh chi 11, 12 bi dung ngoai.

Old 15-09-2004, 15:51  

Phá sản!

KL$: 0
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

Hix, có ai nhìn thấy cái cảnh sáng qua ở cổng trường ko??? Gần trăm đứa đứng bâu nha bâu nhâu ở cổng trường chỉ vì ko mặc đúng wần tím than trong đấy có mình . Đến là đau khổ, cái cảnh ko khác gì ngoài chợ đứa chạy đi thay wần, đứa xin xỏ bảo vệ, đứa đứng than vãn chửi trường . Rồi đến 7h15 trống trường, cả bọn a lô xô chen vào, đẩy ngã cả bảo vệ thế thì cấm để làm giề hả zời???

Mà nói chung trường mình ra cái luật đấy như dở hơi ý, ko thể chấp nhận đc, hs cấp 3 rồi chứ bé bỏng lắm đấy mà phải làm cái trò đấy, soi màu wần từng đứa 1, rỗi hơi ko cần thiết!

Hix, mà cái luật ý thật sự quá đáng, quá vô lý, đáng nhẽ phải nhắc từ đầu hè cho hs còn chuẩn bị, bây h vào năm học rồi mới nói. Mà nói hôm trước hôm sau bắt thực hiện luôn, có bị dở hơi ko ko biết! Thử hỏi các thầy cô đi may quần áo có nhanh đc đến thế ko các thầy các cô may wần đâu mà 1 ngày lấy đc chỉ em đi may với ạ ko hiểu mấy ng` ra cái luật này nghĩ gì
small_angel is offline  

Old 15-09-2004, 17:11  
blue_water_girl

thía bắt buộc fải mặc quần alibaba a`, sao minh` mặc quần fật fờ mình đi may nhưng màu jống quần đồng fục vẫn được vào, may we'. Mà tốt nhất là bao h ông giám thị đi qua chào nịnh bợ ông một câu ông khoái ngay.Như hôm nay đây này, ông i' đi kiểm tra xiem coá đứa nào mặc không đúng wi định không, iem đi ngang wa, ông nhìn thấy mình thía là đang định ko chào iem lại fải chào một câu rõ to+ngọt sợt sờn sợt thía là ông khoái cười một fát rồi đi thẳng...hehe..

Old 15-09-2004, 17:19  

Phá sản!

kon bnue không đánh mà đã tự khai ra bản chất nịnh bợ của mày roài,học sinh như thế không tốt đâu ,biết không hả .À mà hình như trường mình cũng chỉ bắt mặc màu quần giống của trường thui chứ có nhất định phải mặc kiểu ali33 của trường đâu nhỉ ,vì em thấy vẫn được vào mà ,ko vấn đề dì đâu ,mọi người yên tâm đê,chỉ cần chịu khó lùng vải giống màu quần thui mờ
eros_hab is offline  

Old 17-09-2004, 14:53  

Senior Member

KL$: 371
Awarded 2 time(s)
Received 3 thank(s)
Class: A1 (2004-2007)

uây các bác vui thế! Em thì chưa chơi vụ cảm tử quân đếy bao giờ.
Nhưng mà sáng hôm trước cũng được chứng kiến một quả các bác tấn công vào trường
Trông đến là sợ. Cả bầy cả lũ ùn ùn kéo vào, nhìn cái cổng trường thành ra bé tí

------------------------------
Dâm Bụt. ®
s2s9s0s8 is offline  

Old 17-09-2004, 16:24  
DIEPMYLOVE

thôi đi các em ơi thế sang nay 17-9 các em có thấy mấy ông bẩy vợ cho đi thoải mái vào trường không lúc tiết 3 mấy ông bẩy vợ và bà oanh lùn đi đến từng lớp kiểm tra không chậc chậc thế đấy buồn cười thật ông big già tất đỏ rất máu đi xục xạo khắp nơi thế mới chết mà các cưng ới ngày mai là có kiểm tra toàn trường một lần nữa đấy các em liệu mà :p chết đi nhé

Old 18-09-2004, 16:43  

Phá sản!

vãi bựa
trường nhiều mình lúc như dở hwoi ý tao thì chưa được chứng kiến cảnh mấy nàng mấy chàng cảm tử quân bao giwò hình dung ra thì tao thấy có vẻ như trốn tù ý hay như đi chạy nạn ngồi ở hàng nước lúc nào thiên thời địa lợi thuận tiện thì zzô khổ thân bọn khối snág thiệt iem hjọc khối chiều hơi bị lợi luôn mấy ông 7vwọ ko để ý như khối sáng với lại đi thật sớm vào lcú nào khối snág tan he he ko thì bọn mày mang hia quần đi ali33 mặc qua mắt bố già thôi xong rồi ....he he không thì bọn mày quen ai mà gủi xe trong trường bảo bọn nó đi bên cạnh bọn ma`y anh hùng " lup' " bên cạnh bao nhiêu người như thế ai mà nhìn hết đưọc
crazycow is offline  

Old 19-09-2004, 10:09  
DIEPMYLOVE

vãi bựa
trường nhiều mình lúc như dở hwoi ý tao thì chưa được chứng kiến cảnh mấy nàng mấy chàng cảm tử quân bao giwò hình dung ra thì tao thấy có vẻ như trốn tù ý hay như đi chạy nạn ngồi ở hàng nước lúc nào thiên thời địa lợi thuận tiện thì zzô khổ thân bọn khối snág thiệt iem hjọc khối chiều hơi bị lợi luôn mấy ông 7vwọ ko để ý như khối sáng với lại đi thật sớm vào lcú nào khối snág tan he he ko thì bọn mày mang hia quần đi ali33 mặc qua mắt bố già thôi xong rồi ....he he không thì bọn mày quen ai mà gủi xe trong trường bảo bọn nó đi bên cạnh bọn ma`y anh hùng " lup' " bên cạnh bao nhiêu người như thế ai mà nhìn hết đưọc

em ơi sáng thì mới có chứ thật sự buổi chiều chán lắm chẳng có gì cả đúng là học sáng hay hơn nhiều

Old 19-09-2004, 10:36  

Phá sản!

úi bọn nó còn mắc quần ali33 rùi đến trường xong thay quần của bọn nó cơ ,nên việc kiểm tra là rất cần thiết đếy

--------------------

Đời là cái đinh ,còn mình là cái búa
Đẳng cấp thể hiện sự vượt trội
Nhưng đẳng cấp chỉ là nhất thời
Phong độ mới là mãi mãi
<table style="Filter: Glow(Color=orange, Strength=4)"><tr><td>Và 1 fiếu pé cực ngoan cho eros_hab nhá </td></tr></table>

Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
eros_hab is offline  

Old 19-09-2004, 11:34  

Member

KL$: 2

úi bọn nó còn mắc quần ali33 rùi đến trường xong thay quần của bọn nó cơ ,nên việc kiểm tra là rất cần thiết đếy
--> Chính mí đứa bạn tao cũng làm thế mà

--------------------
<marquee direction=up scrollamount=1>
Even when I close my eyes
There's an image of your face
And once again I come to realise
You're a loss I can't replace

In my heart you were the only
And your memory lives on
Why did you leave me?

...I love you... </marquee>
aceglin_wl is offline  

Old 21-09-2004, 16:02  

Phá sản!

uiszời ông nah chẳng hiểu gie cả ai bảo học sáng là zui hơn học chiều
vớ vẩn
mà cũng p[ahỉ công nhận mấy bố bẩy vợ nhà mình vớ vỉn thật đấy hôm trước mặc quần đấy thì hổng seo hôm sau lại bắt cũng đúng csi quần đâýy đúng là già rồi có khác hoặc là mù mãuin lỗi cho hỏi mấy ông bảo vệ trường mình có tham gia klnet không ý nhỉ có gie bài nàytao nói xâumí ông ý chỉ nói với bọn mày thôi xuỵt xuỵt bọn mày đừng cho mí lão biết nhé
crazycow is offline  

Old 21-09-2004, 16:36  

Phá sản!

Khiếp mày oánh sai loạn cả lên . Mí bác ý thì mày cũng fải thông cảm chứ , già rồi làm gì mắt tinh tai thính như mình nưã hử mày Mà các pác oai , có nên làm đơn kiến nghị lên ban giám hiệu ko nhỉ rồi cho cả trường kí vào
ltmetal_uras is offline  

Old 21-09-2004, 17:02  

Phá sản!

thui đùa chứ bọn mày vô ý thức vô tổ chức vô kỉ luật nó một vừa hai phải thôi chứ ,không thì tức nước vỡ bờ ,chó cùng rứt rậu đếy .Đi học có mỗi cái đồng phục thui mà cũng không chịu mặc ,chưa thấy ai như chúng mày bao giờ đấy .
eros_hab is offline  

Old 22-09-2004, 09:20  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

He he, khổ thân các lớp đàn em quá, đến chú giant cũng còn bức xúc nữa hả? Nhưng mà nước có phép nước, gia có gia qui, các em nó còn học KL thì còn phải chịu cảnh đó thôi, trường minh đang muốn nêu cao tinh thần trường có nề nếp tốt hay sao ây, thầy cô bảo sao học trò làm vậy.

Các em cố gắng lên vậy, thực ra bộ đồng phục ấy cũng có khó chịu gì cho lắm đâu, mặc riết cũng quen thui, lên ĐH roài thì thích mặc gì cũng được, lúc đó chẳng ai cấm, đến lúc đó mong được mặc đồng phục trường ĐH cũng ko có mà mặc đâu

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 22-09-2004, 15:35  

Phá sản!

nhưng mà chuyện mặc đồng phục chả có dì khó khăn mà ai cũng kêu ca cằn nhằn thía nhểy , mà chuyện màu đen hay màu xanh thì cũng chẳng ảnh hưởng đến hoà bình thế giới ,vậy thì việc dì lại cứ phải gào thét ,gầm rú ,nào là không đồng ý ,rùi lại không chấp nhận ,chán
eros_hab is offline  

Old 23-09-2004, 15:50  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

thực ra việc mặ đồng phục tím than cũng bình thường, chả vấn đề zì nhưng mà không thể chịu được cái kiểu của trường: đùng 1 fát : mặc wần đen không cho vào trường! làm như 1 ngày là lôi ngay được ra 1 cái wần tím than ko bằng! Lại còn cái kiểu giữ lại lúc đầu giờ rồi đến khi bắt đầu tiết 1 lại cho vào hết ---> làm trò! Bây giờ thì mặc quần đen vẫn cho vào nhưng lại lên lớp kiểm tra ---> quá bằng bẫy học sinh vi phạm. Dã man!
Mà suy đi nghĩ lại thì mặc quần đen có gì sai? Chẳng lẽ học sinh ăn mặc đẹp + lịch sự thì làm xấu mặt nhà trường chắc, còn ăn mặc xấu + nhà quê mới là học sinh ngoan à? không thể chịu nổi kiểu áp đặt vô lối như thế!

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 24-09-2004, 11:39  

Phá sản!

nói chung xét một chcs toàn diện là vớ vỉn thật trường mình như .... ấy mọi năm ko biết có thế ko mà ănm nay ko biết chỉ vài tuần đâu để doạ khối 10 mới vào và nhân kỉ niệm 30 năm nhà trưòng thôi hya là từ bây giờ và mãi mãi về sao chùng ta sẽ ngắn bó với ali33 thì hết ngu
crazycow is offline  

Old 24-09-2004, 12:24  

Member

KL$: 5

có mỗi cái wần giặt lấy giặt để để mẹc may thêm cái nữa mẹc mỗi 1 năm thì tiếc fí còn 2 cái ali33 kia mẹc 1 năm ngồi đã bạc phếch cả mông, khiếp nhìn mấy đứa lên bảng mẹc wần từ hồi lớp 10 bóng nhẫy wần nhà trường em thải làm giẻ lâu nhà từ lâu roài, hình như 1 cái làm đệm cho con doggy nằm mài đũng wần trên ghế nhà trường chứ còn zề

Welcome to KLNet 6!
lilliputan is offline  

Old 24-09-2004, 14:22  
perfect_girl229

Chuyen dong phuc cua truong minh dao nay co ve lang xuong roi thi phai, em thay so nguoi bi bat da giam xuong rat rat nhiu.May bac bao ve sau may ngay nhin nhin soi soi cung dau het ca mat, chac cung chan nen thay dao nay de tinh ra phet. Sang hom truoc em vao truong, quen mat khong chao bac y the la bac y nhin em tu dau den chan. Chot da danh phai chao 1 cau cho xong roi vao neu khong thi lai dat xe ra cong truong dung tiep.

Old 24-09-2004, 22:39  
perfect_girl229

Nhưng mà có ai bảo là mặc quần trễ với quần bò đâu. Mình cũng chẳng dám mặc mấy cái quần đấy đâu, nhưng mà quần đồng phục của trường thì không chấp nhận được, xấu kinh khủng khiếp. Mà bạn mặc quần đồng phục của trường à, đúng là học sinh ngoan ngoãn, còn mình thì thà bị người ta bảo là ko ngoan còn hơn là mặc cái quần đấy.

Old 27-09-2004, 17:34  

Phá sản!

Ờ.....cái qui định mới đột ngột làm bao nhiêu đứa...hốt hoảng...Nhưng 2 tuần học đầu tiên vẫn....êm đềm đấy chứ !!!! Ít ra thì cũng không nhất thiết phải mặc quần đồng phục hoàn toàn, mà chỉ là màu giống quần đồng phục thôi. Tội nghiệp cho những ai đó trót may quần khác màu. Nhưng qui định là qui định...mặc đồng phục để mọi người bình đẳng với nhau thôi. Về mặt nào đó thì cái qui định này không được nhiều học sinh ủng hộ nhưng dù sao thì chấp hành theo nó cũng có gì không tốt đâu...
Intimate_Friend is offline  

Old 29-09-2004, 13:59  
lemontree_2610

X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-( X-(
Tuc cha cha la tuc em cung da bi tum 2 lan vi cai toi mac quan mau den!!!!
Ma quan mau den thi co lam sao dau co chu Em thay cac truong khac mac thoai mai ma co lam sao dau co chu truong minh chi toan lam chuyen thoi.That la tuc chet di duoc
X-( X-( X-( MOT HOC SINH BUC XUC X-( X-( X-( X-(

Old 29-09-2004, 15:00  
funpool

Không chỉ mỗi KL "nhà" mình năm nay chơi quy định mới về đồng phục, mà hình như trường nào cũng thế . Mà dân KL mình còn hiền chán, chứ như trường khác là không biết bao nhiêu vụ trèo tường rùi, không đâu xa, hỏi ngay dân LQĐ bên cạnh trường mình thì biết

Mà cũng lạ thật, trước đến giờ không sao, đúng năm nay cuối cấp nhà trường làm chặt quá, , không hiểu đến lúc có đồng phục lớp thì còn trò gì nữa

Old 29-09-2004, 22:28  
coolguy

Tốt nhất là anh em mình buổi sau con trai mặc quần đùi áo sơ mi đi học, con gái thì ... mặc tuỳ ý he he he .
Quần đùi là phải loại có hoa, không hoa thì ít nhất là 5 màu trở lên, giá tiền không dưới 3 nghỉn rưỡi.
Đặc biệt em nào quàn có lõ thủng đường kính lớn hơn 3cm ở bất kì vị trí nào sẽ bị đình chỉ học.

1 điều không thay đổi là áo sơmi vẫn phải cắm thùng.

Old 30-09-2004, 10:29  

Phá sản!

trời ý kiến hay nhảy hay cho côlguy làm trước tiên đê pahỉ có nguwòi mở màn thì mwói có người tiếp tay chứ
==)
=
nhưng còn cái áo sơmi có điều giw đặc biệt khong
tôi thấy quần hoa rồi thì áo sơm mi cũng pahỉ in hình hoa nữa thì sợ trùng vwói quần hay in chuột mickey hay là donna ko thì ........ đoại loại thế
crazycow is offline  

Old 30-09-2004, 12:08  
coolguy

Thôi cho anh xin em ơi, năm nay anh cuối cấp, ăn mặc chỉnh tề như thế thì thư hâm mộ lại về tới tấp làm sao mà học hành cho được. Các em tuổi trẻ tài cao hãy đi tiên phong cho KL ta nổi bật (chính ra Crazycow nên đi đầu nước đi em)
To Crazycow: em đúng là (lại) tuổi trẻ (nên) thiếu kinh nghiệm. Quần hoa rồi thì áo sơ mi vẫn phải màu trằng truyền thống cho nó ra dáng học sinh chứ, chú mặc áo hoa vào thì ai bảo là chú đi học đâu. Mà áo vẫn phải có phù hiệu trường đấy nhá.

Old 08-10-2004, 12:33  
cugia87

bạn ơi mặc dong phục cũng chẳng dến nỗi nào đâu mình nghĩ la học sinh cũng nên măc đồng phục .không nhũng ở viet nam ma ngay ở ca các nước khác cũng vạy mà. hãy chịu khó một chut đi roi mấy năm nữa có muốn cũng không được măc nên mình nữa đâu :p

Old 21-08-2005, 16:01  

Phá sản!

ĐP truờng mình tuy hơi xí nhưng còn đỡ hơn ối trường!
bacyeucacchau2 is offline  

Old 21-08-2005, 16:25  

Phá sản!

CHính ra cái quần Ali trường mình mát ra phết nhá, rộng như cái thùng , bùng nhà bùng nhùng, lùng phà lúng phùng mà lại ko thấm mồ hôi mà giá thì cao , 1 cái như vậy ở ngoài giá bnằg 1/2 hay 1/3 !Đúng là làm tiền h/s

cái áo thì mỏng mà nóng k chịu đc!

Nói chung áo trường mình thật là lởm!
bacyeucacchau2 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan