Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 07-07-2004, 12:31  
Pucca

KL$: 0.00

Dạo này trên báo, trên internet,... đâu đâu cũng thấy giết người, cướp của, mà thủ phạm đa số lại là những bạn học sinh đang con ngồi trên ghế nhà trường. Dường như đội ngũ tội phạm đang ngày càng được trẻ hóa. Thậm chí có những em chỉ mới học cấp 2 nhưng đã sẵn sàng cầm dao đâm chết bạn mình chỉ vì những lí do hết sức vớ vẩn. Ngay trong đêm chung kết Euro vừa qua cũng đã xảy ra 1 vụ giết người, cướp của mà thủ phạm là 4 em học sinh PTTH, lớn nhất sinh năm 1985. Buồn thay 1 trong 4 thủ phạm vụ giết người này lại là học sinh trường KL. Chúng giết người, cướp đi chiếc xe máy Spacy chỉ vì để trả món nợ 2 triệu tiền chat. Những gương mặt non nớt như vậy nhưng đâm chết người lại không hề ghê tay.
Thật đáng buồn! Các bạn nghĩ sao về vấn đề này?

Old 07-07-2004, 14:46  

God Member

KL$: 145

Quote:
Originally posted by Pucca@07-07-2004 @ 00:31
Dạo này trên báo, trên internet,... đâu đâu cũng thấy giết người, cướp của, mà thủ phạm đa số lại là những bạn học sinh đang con ngồi trên ghế nhà trường. Dường như đội ngũ tội phạm đang ngày càng được trẻ hóa. Thậm chí có những em chỉ mới học cấp 2 nhưng đã sẵn sàng cầm dao đâm chết bạn mình chỉ vì những lí do hết sức vớ vẩn. Ngay trong đêm chung kết Euro vừa qua cũng đã xảy ra 1 vụ giết người, cướp của mà thủ phạm là 4 em học sinh PTTH, lớn nhất sinh năm 1985. Buồn thay 1 trong 4 thủ phạm vụ giết người này lại là học sinh trường KL. Chúng giết người, cướp đi chiếc xe máy Spacy chỉ vì để trả món nợ 2 triệu tiền chat. Những gương mặt non nớt như vậy nhưng đâm chết người lại không hề ghê tay.
Thật đáng buồn! Các bạn nghĩ sao về vấn đề này?
Tớ cũng xem tin này trên vnexpress rồi ,đúng là hãi thật ..tội phạm vị thành niên bây giờ càng ngày càng nhiều
P/s : cho hỏi Pucca bạn học KL là bạn nào ,mình ko thấy tin về bạn đó ...chỉ thấy ,một em hoc Nguyễn Trãi thôi

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 07-07-2004, 19:04  

Phá sản!

KL$: 0

Hơ hơ em đọc báo Công an rì đó cũng thấy mừ .Hình như là sinh năm 87 mà có cả hình nữa .Sợ thật !
nguyetanh1612 is offline  

Old 07-07-2004, 20:08  

Phá sản!

KL$: 5

Tất nhiên là xã hội càng fát triển thì tội phạm càng trẻ hoá và càng nguy hiểm P
hải cẩn thận thôi, nhất là các em gái
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 07-07-2004, 20:50  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Nam Linh lớp A17. Mới nghe tin sáng nay, đáng buồn thật.

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 07-07-2004, 21:51  
kissmebabe

Kinh tế phát triển nhanh nhưng xã hội phát triển không đồng đều phân hoá giàu nghèo, lối sống thực dụng chạy theo đồng tiền phát triển nhanh chóng trong giới trẻ, một số trong đó phạm pháp để kiếm tiền
Giới trẻ trưởng thành nhanh về thể chất nhưng lại lại chưa chín chắn về tâm lý và hiểu biết
Những tệ nạn xã hội : ma tuý,... tăng lên huy hoại đạo đức nhân cách của một số thanh thiếu niên nhiểm vào các tệ nạn này.
Các vấn đề về gia đình tăng lên : tỷ lệ ly hôn, những bất hòa trong gia đình, sự thiếu chú ý quan tâm của bố mẹ đến con cái làm chai sạn hay tạo sự ích kỷ, cô độc hay thù ghét và đẩy một số thanh thiếu niên sớm tiếp xúc với những mặt tối của xã hội
Các văn hoá phẩm độc hại dễ dàng lan truyền trong thời đại bùng nổ thông tin

Old 07-07-2004, 22:26  

Member

KL$: 2

HIk , mình mù thông tin mí khoản này , tại lười đọc báo xem tivi Công nhận sợ thật . Mà lại còn có cả hs KL àh , hik buồn thật . Những tệ nạn XH bi giờ tỉ lệ tuổi vị thành niên ngày càng nhiều.... hik

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 07-07-2004, 22:35  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

có bác nào chịu khó hum nào scan cái ảnh chú kia lên cho bọn em xem mặt với , chứ bên nì em ko có báo , mừh nghe " oai " cho trường KL nhẩy , oai thế chứ lị , giờ thi kém gì VĐ với PĐP ,...

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 08-07-2004, 13:00  
Pucca

Bạn nào quan tâm đến vấn đề này thì hãy tìm đọc báo An ninh thủ đô, số 1266, ra ngày thứ ba, 6-7-2004. Bài báo này kể rất chi tiêt về vụ án, có cả ảnh của 4 đối tượng gây án.
Theo tôi mới được biết thì công an vừa bắt được thêm 3 đối tượng là đồng phạm của vụ án, cũng đều là những học sinh, và còn điều tra ra được những âm mưu đặc biệt nguy hiểm mà bọn chúng đã vạch ra để thực hiện các vụ cướp, thậm chí còn lên cả phương án tìm mua súng nhằm cướp sới bạc. Rất nhiều các âm mưu ghê rợn đã được nhóm tội phạm học sinh này vạch ra, tất cả chỉ nhằm có được tiền để ăn chơi, tiêu sài.
Dường như tiền đã biến những cậu học sinh này thành những con quỷ, không chút tính người.

Old 08-07-2004, 19:58  

Phá sản!

ừm nhưng mà mí đối tượng này cũng đáng thương đấy chứ .Ngoài việc đi cướp để trả xiền chat chit thì chúng muốn giúp cho 1 thằng bạn nhà nghèo để có xiền học nốt cấp 3.
nguyetanh1612 is offline  

Old 08-07-2004, 23:05  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

:O nhép mới nghe tin này lúc sáng, thật đáng buồn là học sinh trường mình lại có người hành động như vậy không hiểu roài mấy vụ án tội phạm vị thành niên kiểu này sẽ đi đến đâu sợ quá !

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 09-07-2004, 02:54  

Phá sản!

Theo em thi bong sen vang Kim Lien luon luon co nhung con nguoi tot
Nhung con nguoi cuop cua giet nguoi nhu the chi chiem mot phan mot nghin thoi
Chung ta van luon tu hao vi co nhung nguoi con xuat sac tren manh dat nay
Phai khong ha cac anh cac chi
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 09-07-2004, 03:01  
crazy_in_WC

ui bêy h kon người toàn hành xử với nhau = bạo lực thoai ,sợ wá cơ .Tội fạm vị thành niên ngày càng nhìu mà chả coá biện fáp rì để jảm cả ,máu côn đồ ăn sâu vào ng` bọn noá từ bé roài ,có 1 fàn do nhà trg` và gia đình

Old 09-07-2004, 10:57  
Pucca

Thực ra tôi lập cái topic này ko có ý định mổ xẻ ai cả. Chẳng qua quá bất ngờ khi đọc được cái tin này thôi. Không ngờ học sinh KL vốn nổi tiếng chăm ngoan lại có người bị đưa lên báo gắn với tội danh "giết người". Nhưng tôi cũng hy vọng 1 "con sâu" không thể "bỏ rầu nồi canh" được. Các thế hệ học sinh KL bây giờ và sau này vẫn luôn giữ vững cái danh tiếng ngoan hiền như xưa.
Tuy nhiên đây cũng là 1 lời cảnh báo đối với các bạn học sinh, đặc biệt là vào dịp hè này. Đừng có để thời gian rỗi giết chết chính mình. Bên cạnh việc học tập thì hãy biết tham gia vào các hoạt động bổ ích để tránh bị lôi kéo vào các tệ nạn xã hội. Đặc biệt, trong thời đại của internet như hiện nay thì vai trò của các diễn đàn như thế này là rất quan trọng trong việc thu hút các bạn học sinh vào các hoạt động lành mạnh. Tôi hy vọng các diễn đàn sẽ phát huy được tối đa các mặt tích cực của mình, góp phần tích cực trong việc đẩy lùi các tệ nạn xã hội trong nhà trường.

Old 09-07-2004, 11:06  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

KHông phải học sinh KL đâu, học sinh này ở trwờng Nhân Chính mới chuyển sang đấy. Chẳng hiểu sao học sinh lại có thể để lọt sang trwờng Kim Liên chứ. Đâm ra...hạ nhục trường ta quá, các U nhỉ. Thôi thì nhà trường cũng tống cổ đi rồi. Tuy nhiên chuẩn bị 30 năm thành lập trwờng, đang định phấn đấu cái huân chương Lao động hạng 2 và trường Tiên tiến xuất sắc thì...bao công lao xuống ao với cái ông học sinh này rồi. Đau quá bà con ơi.....
hanhdh77 is offline  

Old 09-07-2004, 21:45  
cuncon

mình cũng hơi ngạc nhiên khi dược biết tin trường mình có bạn học sinh như vậy thực ra mình cũng có biết bạn đó ( bố mẹ bạn đó ở chợi giời mà ) nhưng mình cũng không thể tin được là một học sinh kim liên mà lại làm như vậy còn gì là danh dự của trường nữa mình rất buồn khi nghe được chuyện như vậy mà có gì đâu cơ chứ chỉ vì nợ mấy triệu thôi mà phải làm như vậy thì thật là đáng tiếc không hiểu bạn ý nghĩ gì lại còn tương lai của bạn ý nữa chứ thật buồn

Old 09-07-2004, 22:54  
nguyendat

Kinh nhỉ sang nay small angel nói tớ mới bít .kinh nhỉ mà bây giơ trường nào mà chẳng thế có gì lạ đâu.nhưng trường mình mà có vụ như thế này cũng khủng khiếp thật

Old 09-07-2004, 23:34  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Xin lỗi , chen ngang . Ở đay có ai đọc báo Gia đình Xã hội hôm rồi không . Báo đăng tin : Một học sinh ( hình như trường mình vì báo ghi " đang học trường PTTH Kim Liên " ) tham gia vào vụ giết người cướp của cùng 3 đồng bọn khác , để trả nợ và giúp một thanh viên đóng tiền học vì gia cảnh wá nghèo . Thấy đưa tin tên là Vũ Nam Linh ( 1987 ) , không bít lớp nào ?

Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 09-07-2004, 23:56  

Phá sản!

Quote:
ừm nhưng mà mí đối tượng này cũng đáng thương đấy chứ .Ngoài việc đi cướp để trả xiền chat chit thì chúng muốn giúp cho 1 thằng bạn nhà nghèo để có xiền học nốt cấp 3.
---------------.em chỗ này có uẩn khúc gì ý chứ không phải là thiếu tiền học đến mức phải làm thế.Giả sử như em nhé,nói thật nhé,nếu thiếu tiền học hay tiền gì đi nữa thì em cung chẳng làm thế đâu,hạ sack nhất là em "móc tiền" của mẹ hay "ăn cắp" là cùng.Đấy là vấn đề phải nghĩ lại.Mọi người khu nhà em cư nhất trí 1 điều là thằng này "nghiện",đói thuốc nên làm thế.Không biết có phải ko?
lonely_prince is offline  

Old 10-07-2004, 08:51  

Phá sản!

nhưng đứa cầm dao đâm ko phải là Vũ Nam Linh , nhưng đồng phạm thì tội chắc cũng ko nhẹ hành động wá bồng bột của bọn chúng
sheva is offline  

Old 10-07-2004, 10:57  

Phá sản!

Class: A15 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by ice_cream@09-07-2004 @ 15:24
oé,em tưởng Nam Linh học lớp 10 năm nay lên 11 chứ vì khối 02_05 làm gì có lớp a17.
Khoá 02-05 ko những có A17 mà còn có đến cả A18 mà

Quote:
Thông tin này ở đâu ra thía??? Trên An ninh thủ đô có viết là: sau khi thực hiện hành vi giết người tàn bạo, nhóm thanh niên này đã thản nhiên rẽ vào 1 quán ăn đêm để ăn uống thoải mái, rồi tiếp tục xuống Giáp Bát thuê nhà nghỉ để xem bóng đá! Nếu mà có những hành động như thế này mà lại biết lấy tiền cho bạn nghèo thì lạ quá --->ko tin nổi. Và lại mình chưa thấy chỗ nào nói cái tin như thê cả!
small_angel is offline  

Old 11-07-2004, 02:10  
quyet

Tôi là một trong những người bạn thân của Vũ Nam Linh, người mà các bác đang nói tới. Tôi rất buồn khi đọc được những dòng topic này. Tôi chẳng thể minh oan cho bạn tôi, nhưng tôi muốn nói rằng đối với tôi thì Linh luôn là bạn, ko bao giờ phải cải tạo một giờ nào. Tôi ko muốn nghe những tin như nhà Linh ở chợ giời, hay đâm xong thì đi ăn uống bừa phứa,... vì tất cả là bày đặt, là thêu chuyện, là ngồi lê đôi mách, là bât cứ thứ gì tôi ko thích. Hành động của Linh là sai trái, án có thể là hàng chục năm nhưng khi Linh ra khỏi cái vòng luẩn quẩn này tôi muốn tôi sẽ là người bạn tốt nhất, giúp người bạn mình tạo dựng lại tất cả. Tôi mong một chút vị tha của các bạn là đóng topic này.

Old 11-07-2004, 12:10  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Tôi nghĩ là, bàn luận thì ko sai trái, bạn của bạn đã sai, người khác được quyền lên án. Là bạn thân mà ko khuyên được bạn mình, ko giúp được mà còn đòi tha thứ thì chính bạn cũng nên cảm thấy xấu hổ cho chính mình.
Và mọi người, chuyện này là cả vấn đề về nhân cách 1 con người, đừng đưa những lời đùa cợt, tin vớ vẩn để làm cho mọi người có cái nhìn sai về chuyện nì. Tôi mong là các bạn đặt địa vị mình vào những người thân của Linh nữa, đừng soi mói mà hãy nói những cảm nghĩ của mình về hành động đó, những gì bạn thật sự cảm thấy, và nếu được, nhờ Quyet mang cho Linh xem, đó chắc là 1 cách học hối hận hiệu quả, mặc dù hơi đau.

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 11-07-2004, 13:15  

Member

KL$: 207
Awarded 2 time(s)
Class: B (2000-2003)

Quote:
Tôi mong là các bạn đặt địa vị mình vào những người thân của Linh nữa
Cả địa vị của những người thân của nạn nhân nữa chứ !

Nếu nạn nhân đó là cha , là anh , là chú bác của bạn thì sao ? Bạn có đau không ? Nếu bạn có thể tha thứ được , tôi xin gập mình bái phục bạn. Còn tôi , một người bình thường , không bao giờ tha thứ cho hành động tàn ác này.

Tội ác cần phải bị trừng phạt. Còn lòng vị tha ư ? Không phải trong trường hợp này !

Không trầu mà cũng chẳng cau
Làm sao cho thắm môi nhau thì làm
pridon85 is offline  

Old 11-07-2004, 21:46  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

Nói chung là dù trong bất cứ hoàn cảnh nào thì hành động của anh Linh cũng sai trái,giết người là khó tha thứ dù trong bất cứ hoàn cảnh nào,và Linh xứng đáng nhận trừng phạt.

Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 11-07-2004, 22:20  
namct178

thằng Nam Linh nghu quá
thiếu tiền ask tao tao xoay cho đi giết người làm gì
đúng là thằng ngu...
làm ko biết nghĩ

Old 11-07-2004, 22:43  
DIEPMYLOVE

chậc chậc thằng quyết nói cũng đúng chú mày là bạn nó mà nhưng chú mày có thấy đấy là tội ác không chú mày nghĩ nó là bạn thân của chú mày thì chú mày tha thứ thế những đứa khác chú mày nghĩ sao chả ai tha thứ cho chuyện đó cả chỉ có chú mày thôi tao thì tao không wan tâm có gan la`m thì có gan chịu không nên đưa ra lí do biệ minh cho việc làm của mình thê thôi còn đây là góp ý và nêu ra ý kiến chú mày cứ việc nói đâu cần bảo đóng topic thế chú mày co được mọi người hỏi là bạn mày giết người sao không màykhuyên nó không làm thế mày làm thế chỉ tổ người ta khinh mày thôi chậc chậc nói với mày mệt wá

Old 12-07-2004, 04:22  
dark_angel

Quote:
Đùa à Sao lại có cả chat chit với cả giúp bạn nghèo ở đay thế này
My đứa đâý là thiếu tiền cá độ đấy chứ
này ông đã không biết cái gì thì đừng có nói linh tinh,hình như ông chỉ có đọc báo an ninh thủ đô nên không biết đó thôi,chứ trong các báo khác thì chuyện trả nợ tiền chát và giúp bạn nghèo là có thật.
với lại ai bảo mấy nguời là không có hàng net nào cho nợ hơn 2 triệu,đã không biết gì thì đừng có nói nhiều,cẩn thận nguời ta cười cho thối mũi đấy,nếu muốn nợ hơn 2 triệu thì ra bách khoa.thiếu đếch gì hàng,còn mấy cái hàng chát ghẻ ghẻ ở chỗ nhà các ông thì chắc là không rồi,làm ăn cò con mà.

to DIEPMYLOVE:chà chà nghe hay ghê,công nhận ông nói cũng đúng đó,nhưng mà nên nhớ là thằng NL nó không trực tiếp đâm chết người,chỉ là đồng phạm thôi,và chắc chắn là án của nó là nhẹ nhất(nhưng mà cũng chục năm hà )

Old 12-07-2004, 04:39  
DIEPMYLOVE

dark angle lớp DML a`h tên gì thế DML cũng chỉ muốn nói là dù sao thì nó làm là nó fải chịu còn nhiều năm hay không thì do mức fạm tội của nó mà có chứ không thể suy đoán lung tung được hi vọng nó sớm được ra và hi vọng mọi người không ghét bỏ nó ok thế là hết lời của DML roài vì DML không chơi với nó mấy [-o<

Old 12-07-2004, 04:50  
dark_angel

Quote:
dark angle lớp DML a`h tên gì thế DML cũng chỉ muốn nói là dù sao thì nó làm là nó fải chịu còn nhiều năm hay không thì do mức fạm tội của nó mà có chứ không thể suy đoán lung tung được hi vọng nó sớm được ra và hi vọng mọi người không ghét bỏ nó ok thế là hết lời của DML roài vì DML không chơi với nó mấy
thì tất nhiên rồi thằng NL nó làm thì nó chịu thôi,công nhận ông phát biểu hay thiệt đó,có năng khíu ghê.....hờ tui là Linh nè,thằng cũng mới chuyển về trường này đó,giờ thì biết là ai rùi chứ.....
ai không biết chứ tôi nghĩ trong lớp mình nhiều người thông cảm cho thằng linh lắm,dù sao thì cũng là bạn học cùng lớp mà......

Old 12-07-2004, 05:26  

Phá sản!

Class: A15 (2003-2006)

Nếu như chuyện giúp bạn nghèo là có thật thì em nghĩ là mọi người nên mở lòng với anh NL 1 tý! Nếu mà có chuyện đấy thật thì ở góc độ nào anh ý cũng còn có 1 phần đáng để thông cảm. Nhưng mà thương thì thương chứ rốt cuộc thì hành động của anh ý vẫn ko thể tha thứ được. Dù gì cũng là giết người chứ có phải ăn cắp bt đâu. Đây chắc chắn sẽ là bài học làm anh ý đau suốt đời . Hy vọng sau khi trở về ( chắc là cũng rất lâu nữa) anh ý sẽ có đủ dũng cảm để làm lại từ đầu.

PS: Nhưng mờ có 1 điều em băn khoăn : anh ý hình như chưa đủ tuổi vị thành niên (18t) thì có phải chịu án như những người trên 18t ko nhỉ? Em thấy bọn trẻ con bé bé mà như thế thì chỉ phải vào Trại giáo dưỡng thôi chứ ko phải vào tù! Còn anh ý bây giờ thì sao?
small_angel is offline  

Old 12-07-2004, 05:46  
dark_angel

chuyện giúp bạn nghèo là có thật đấy em ạ,không tin em tìm mua báo công an nhân dân mà xem,nguời ta nói rõ ràng và chuẩn xác lắm.....nhưng mà sao mọi người cứ chụp mũ thằng bạn tui là nó giết nguời vậy????người giết thằng cha địa địa chính là người khác cơ mà,thèng bạn tui chỉ là đồng phạm thui.(híc híc)
nó có làm gì đâu ngoài việc nhảy lên cái xe spacy phóng đi với việc cởi áo ra bọc hai con dao bầu chứ..... buồn ghê

Old 12-07-2004, 09:54  
Gấu béo

Theo tui thấy thì ko chỉ ở Việt Nam mà cả trên thế giới , giới trẻ hiện nay dang sống theo lối sống hưởng thụ hơn là lao động . Vì thế mà tình hình thanh thiếu niên phạm tội ở các nước đang có chiều hướng gia tăng ==> Và đó chính là vấn đề nhức nhối của tất cả các nước , ko riêng j Việt Nam
Còn về chuyện của chú NL thì ko ai có thể hiểu đc nguyên nhân mà chú ta gây lên tội lỗi cả . và chúng ta cũng chẳng có quyền j` để kết tội NL cả , cái đó sẽ phụ thuộc vào các cơ quan có thẩm quyền thôi . Và NL có hối hận hay ko con tuỳ thuộc vào suy nghĩ của chính NL thôi

Old 12-07-2004, 10:30  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

đọc báo dạo này đã thấy mấy nhân cỡ tầm tuổi như mình phạm tồi rồi ...đúng là đáng buồn thật ...chẳng nhẽ cứ tầm tuổi này là bắt đầu xa ngã...
đúng là đau thật

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 12-07-2004, 10:33  
dark_angel

chà chú gauden nói chí ní chí ní,chúng ta đúng là không có quyền gì mà kết tội NL cả,người ta nói gieo nhân nào gặt quả ấy mà,NL làm những điều gì thì chính cậu ta sẽ gánh chịu hậu quả thôi...nhưng với cương vị là nguời bạn có thể gọi là thân của NL,tôi cảm thấy tiếc cho 1 tương lai của cậu ta.....vậy là đổ sông đổ biển hết rồi

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan