Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 23-06-2004, 04:44  
nguoiquenthuoc

KL$: 0.00

Lâu rồi không lên klnet,tự nhiên đọc lại topic này,thấy mình đúng là chẳng ra sao,tự giận và tự xấu hổ vì Mình của 1 năm trước nên quyết định del bài viết kia đi,quyết tâm làm lại cuộc đời....
Thưa các anh chị em,cái lúc nguoiquenthuoc viết bài này cũng là cái lúc nqt đọc 8NTđẽo gáitrên TL,đọc topic đó,nqt vừa giận cũng vừa phục.Muốn làm 1 cái gì để đáp trả tấm "chân tình" của bọn đàn ông khinh rẻ phái nữ đó,nqt quyết viết 1 bài phản lại,nhưng lại ko dám post lên TL vì trình độ mình còn quá non nớt,chắc chắn sẽ bị chê cười,nên nqt đành mượn mảnh đất klnet màu mỡ nhằm giải toả nỗi niềm :">
Hồi đấy cũng bắt chước giọng văn TL,nhưng đúng là học hành ko đến nơi đến chốn nên để mọi người phải chê cười rồi,chứ nqt hiền lành nhút nhát đâu dám ăn nói táo tợn thế đuợc :">
Thấy mọi người khen chê khác nhau (đặc biệt là em illi bé bỏng),còn tự nqt thì thấy rất hổ thẹn với bản thân nên quyết định del bài viết này đi,có gì đắc tội mong mọi người tha thứ

Old 23-06-2004, 07:53  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Hờ, góp ý bà chị tí
Nói chung, đã bỏ công ra để cưa, thì đối tượng cưa thường là loại tốt, chứ mấy ai điên bỏ công bỏ sức vác về cái thằng dặt dẹo, chẳng có được gì ^^ vì thế nên chuyện phân loại giai là thừa
Thay vào đấy nên phân loại gái, vì tuỳ loại gái mới có phương pháp khác nhau. Làm gì có chuyện một em xinh xắn nhà giàu lại phải mất cùng công với một em nhà nghèo xấu xí <đại loại thế>. Kô thì sử dụng bừa bãi => phí sức kô cần thiết, thậm chí có thể dẫn đến phản tác dụng ^^

------------------------------
May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 24-06-2004, 21:13  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

đọc chưa xong bài đã chóng hết cả mặt pó tay với cái nghệ thuật của các pác cao siêu wá thảo nào đến h mình vẫn chưa có người iu

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 25-06-2004, 02:53  
chikabiddy0202

chán cho những người fải tìm đọc những thứ thế này
như 1 vở kịch sắp đặt trước để đưa đối fương vào tròng
tất nhiên cũng cần fải chăng tơ nhưng nên xuất fát từ tình cảm thật

Old 25-06-2004, 03:45  

Member

KL$: 2

Quote:
Originally posted by Illidan.A1[VN]@22-06-2004 @ 19:53
Hờ, góp ý bà chị tí
Nói chung, đã bỏ công ra để cưa, thì đối tượng cưa thường là loại tốt, chứ mấy ai điên bỏ công bỏ sức vác về cái thằng dặt dẹo, chẳng có được gì ^^ vì thế nên chuyện phân loại giai là thừa
Thay vào đấy nên phân loại gái, vì tuỳ loại gái mới có phương pháp khác nhau. Làm gì có chuyện một em xinh xắn nhà giàu lại phải mất cùng công với một em nhà nghèo xấu xí <đại loại thế>. Kô thì sử dụng bừa bãi => phí sức kô cần thiết, thậm chí có thể dẫn đến phản tác dụng ^^
Nói như anh chuyện fân loại gái cũng là thừa . Giống nhau cả thôi anh ạh hehe

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 26-06-2004, 20:54  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

chán cho những người fải tìm đọc những thứ thế này
như 1 vở kịch sắp đặt trước để đưa đối fương vào tròng
tất nhiên cũng cần fải chăng tơ nhưng nên xuất fát từ tình cảm thật
Chú này nói như đùa thế này nhé, chú cứ tưởng tượng đối tượng <trai or gái> xinh xinh sẽ có rất nhiều vệ tinh theo, mà ai cũng tình cảm thật hết ^^ theo lí thuyết xác suất thì sẽ có ít nhất một đứa có chiến thuật tốt, hoặc hơn nữa là đã có quan hệ tốt với đối tượng lúc đấy mà ku kô có kế hoạch thì làm sao qua mặt được các ku đó

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 26-06-2004, 20:57  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

chăn giai cao cấp hả các em có những phẩm chất ntn để cưa đây
Thực ra chăn giai với cưa gái... để coi là nghệ thuật thì phải có thể được áp dụng bởi mọi người đứa nào phẩm chất tốt <đẹp, giỏi, giàu, thu hút etc...> thì kô cần gái cũng theo hàng đàn ^^ kô có được phẩm chất kiểu đấy <hoặc muốn chắc chắn> mới dùng đến chiến thuật ^^

Mà xin hỏi tác giả, bao h mới có tiếp đây ^^ ngồi đọc cái này cũng vui

Pridon85:Không xé nhỏ bài viết em nhé !

Illidan is offline  

Old 27-06-2004, 04:18  
nguoiquenthuoc

Chào các cô các chú!
Sau khi đọc mấy bài phản hồi của các cô các chú ,chị xin có mấy lời phúc đáp sau đây:
Trước tiên là với chú illidan:chú nói là việc phân loại giai là thừa,nên phân loại gái thì hay hơn phải không ạ?Lí lẽ của chú có vẻ hay ho,logic đấy,nhưng nếu chú nghĩ kĩ thêm tí nữa thì chắc chú cũng tự cảm thấy xấu hổ mà del ngay bài viết đó đi.Chú thử xem nhé,có đời thủa nhà ai đi tán giai mà lại phân tích về bản thân mình thay vì phải soi mói bới móc đối tượng,việc này cũng giống như khi lên phương án đánh giặc,nhẽ ra phải kiểm kê xem lực lượng quân giặc có bao nhiêu tên,đóng ở những vị trí nào,có tầm quan trọng ra sao ...,thì chú lại ngồi phân tích tình hình quân ta.Chị công nhận với chú,việc "biết mình biết người trăm trận trăm thắng" là đúng.Nhưng chị hỏi chú nhé,bản thân mình còn không biết thì nghĩ đến chuyện đong giai phỏng có ích gì.Topic này chị lập ra là để nói về Nghệ thuật chăn giai,nghĩa là chị sẽ nói tất tần tật cho chị em klnet biết về giai,còn về con gái thì miễn bàn đi,chị em klnet tự hiểu cả rồi.
Nhưng dù sao cũng có lời khen ngợi chú vì đã hào hứng cổ vũ topic này cho chị,với lại mấy bài chú post về sau,tuy nội dung thì chẳng có cái quái gì ,nhưng sự cần cù của chú khiến chị cảm động lắm lắm,nếu chú cố gắng nghiên cứu những bài viết của chị 1 cách kĩ lưỡng và có chiều sâu thì con đường tình duyên phía trước của chú,khỏi nói cũng biết sẽ vô cùng sáng sủa.

Tiếp theo là với chú chikabidy:chú bảo đã chăn thì phải chăn giai cao cấp.Ừ thì đúng là đã đánh nhau vì miếng ăn thì ai chẳng muốn được ăn miếng ngon nhất,nhưng ít ra thì cũng phải tự xem lại bản thân mình đi chứ.Một em vừa xấu vừa lùn vừa ngu vừa bẩn bây giờ muốn chăn 1 giai kiểu như ku Dart liệu có được ko?Xin
trả lời rằng 100% là không được.Không phải chị tiêu cực đâu nhưng chị phải nói cái sự thật phũ phàng đó cho các em biết,bởi chị tin rằng vẫn còn nhiều người em ôm mộng "chim sẻ hoá đại bàng" lắm.Nếu 1 em gái vì chọn nhầm đối tượng chăn nên thất bại thì em gái đó sẽ suy sụp,tuy ko hoàn toàn nhưng sự tự tin cũng dần biến mất.Mà với nghệ thuật chăn giai thì yếu tố tự tin là vô cùng quan trọng,nếu mất nó thì sự nghiệp chăn giắt của em ấy coi như về 0.Vậy em chibi đã hiểu những gì chị muốn nói chưa nhỉ?Chính vì thế nên chị đã phải cẩn thận phân tích ra 3 loại giai cho các em gái klnet được rõ,phỏng nếu có chăn nhầm người thì cũng ko thể trách chị ko dặn trước.

Cuối cùng là với cô nhóp nhépin nói với cô là vừa đọc bài của cô xong là chị biết ngay cô chưa thể có người yêu được rồi.Cái cách trả lời bài 1 cách tuỳ tiện của cô thật ko thể chấp nhận được.Xin nói với cô được rõ,nếu cô muốn trở thành 1 người chăn giắt giỏi thì cô đừng bao giờ khoe điểm yếu của mình ra 1 cách ngờ nghệch như cô vừa khoe. thời gian có hạn nên chị mạn phép phân tích 1 câu nói của cô nhé,mong cô cho phép chị...
Cô nói:"thảo nào đến giờ mình chưa có người yêu "
Nói vậy nghĩa là cô đang gián tiếp thông báo với các giai trên klnet là:"các anh ơi,em vẫn chưa có người yêu đâu,anh nào muốn tán em thì nhảy vào đê".Có thể ý đồ của cô ko phải như thế nhưng cách post đó rất dễ dẫn đến hiểu lầm,đặc biệt là trong cái cách cô dùng mặt .Cái mặt đó đôi lúc còn hữu hiệu gấp chục lần những bài post dài lê thê.Cái mặt khóc( )của cô biểu hiện trạng thái đau buồn,cô đơn của cô,trong trường hợp cụ thể ở đây thì là cô đang cảm thấy khổ sở,cắn rứt vì chưa có người yêu.Mà bọn giai là kị nhất những đứa con gái nào đòi yêu sớm.Có lẽ cô cũng chỉ để đùa cợt thôi,nhưng mà bài post của cô cũng gây ko ít phản cảm đối với mấy anh giai klnet rồi, vì vậy mong từ nay về sau cô chú ý hơn đến cách post bài của mình.Chúc cô thành công!

Old 27-06-2004, 05:40  
nguoiquenthuoc

Tiếp theo tác giả xin post về bài học cơ bản đầu tiên trong Nghệ thuật chăn giai,bài học chỉ dành cho chi em phụ nữ và hãy cứ tạm gọi tên bài học đó là:
BIẾT TỰ KIỀM CHẾ MÌNH
Trong công cuộc chăn giai thì khả năng tự kiềm chế bản thân có ý nghĩa vô cùng quan trọng.Nếu chị em làm được điều này thì xông pha chỗ trăm trai nghìn trai mà vẫn có cảm giác thoải mái và tự tin suốt cả ngày.Đi đến đâu giai lăn như bi,bẹp như gián đến đó,thật vô cùng sung sướng!!!
Thế nên chị em phải biết kiềm chế(hoặc tỏ ra là có vẻ biết kiềm chế).Như vậy ,ấn tượng đầu tiên trong mắt giai sẽ là"thật khiêm tốn","thật nhũn nhặn" ,hoặc"cô ấy đúng là người phụ nữ mẫu mực mà mình tìm kiếm bấy lâu"v.v...
Xin lấy ví dụ cụ thể cho chị em được rõ.Nếu như chẳng may giai hỏi"em thích ăn món gì nhất?" thì câu trả lời phải là"em thích nhất món canh chua cá lóc do chính mẹ em nấu",hoặc là"canh rau muống với cà dầm tương chỉ có ở quê em" cho dù món mà chị em khoái nhất thực ra là lòng lợn tiết canh và thịt chó mắm tôm.Nhưng nên nhớ,nếu chị em nào quá nhẹ dạ mà khai thật ra sở thích đó của mình thì lập tức giai sẽ qui ngay chị em với những mĩ từ ko mấy tốt đẹp cho lắm,nhẹ thì"cô ấy thật thô bỉ",""quá vô duyên","mất hết nữ tính",nặng hơn là"không phải đàn bà","uống máu không tanh"(máu=tiết canh)...

Kiềm chế bản thân còn thể hiện ở chỗ biết khiêm tốn.Cho dù chị em có được tôn vinh là Nữ Vương klnet như cô Alex hay được 8.0 văn như bác kawaii thì vẫn phải khiêm tốn.Như thế bọn giai mới cảm thấy khỏi tự ti về thân phận hèn kém của chúng .Tâm lí chung của bọn giai là rất sợ chị em chúng ta vượt mặt,bởi vì bấy lâu nay chúng luôn hoang tưởng rằng chúng là cái rốn của vũ trụ,là ánh sáng bốn nghìn năm,chị em ta luôn chỉ là phận tôi tớ yếu hèn,chị em nào nào mà tỏ ra uyên thâm hiểu biết hơn chúng là lập tức chị em đó có vấn đề..Mà đã có vấn đề là giai bu vào chửi ngay.Cứ nhìn em Panda mà xem.Mang tiếng là dân Ams,lại là cộng tác viên của Hoa Học Trò hẳn hoi,oai lắm chứ,thế mà em í chỉ lỡ miệng thổ lộ"kếtnghĩa chị em với Hồ Ngọc Hà","thân với Mĩ Tâm hơn mẹ con",chỉ có thế thôi ,vậy mà em Panda xấu số đã được đích thân ku DRE lập hẳn 1 topic trong Làng KL để luận đàm về cái sự Chí Phèo trong con người em ý,và trong cuộc bàn bạc đó thì chú nhà ta cũng tham gia hết sức hăng hái và nồng nhiệt.
Tuy nhiên cũng phải lưu ý với chị em rằng đây chỉ là bước đầu tiên trong chiến dịch chăn giai của chúng ta,muốn biết các bước tiếp theo ra làm sao,xin mời chị em xem hồi sau sẽ rõ...
(Còn tiếp)

Old 27-06-2004, 22:47  

Phá sản!

KL$: 0

Chị nguoiquenthuoc này,topic chị lập ra là"nghệ thuật chăn giai",các bài viết của chị cũng đều quay quanh cái "nghệ thuật"đó,vậy thì nhẽ ra chị phải sang post bài bên KTNT mới đúng chứ,em mong chờ quyết định của chị,chị nhé (dạo này board KTNT vắng khách quá )
beckly is offline  

Old 28-06-2004, 00:00  

Phá sản!

em vào đây mà thấy hoa cả mắt nói gì thì nói em cũng là một đứa "chăn tài chăn giỏi " mà chuyên môn dùng một môn võ là thư tình rùng mình hehe cách này nhìu người dùng rùi như chủ yếu là phải có tài năng vốn có chứ học cũng khó được một cái gọi là trời cho như em đây .chăn bằng thư chính ra có nhìu cái ưu điểm lắm bà con à vì có gì thỉnh thoảng lôi ra dọc lại cũng thấy hay hơn là nói thẳng toẹt một lần rùi quên luôn chứ các bác thấy đúng không
lovely_bunny is offline  

Old 28-06-2004, 04:42  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

To nguoiquenthuoc: bà chị nói lạ... kô hiểu thị hiếu của con gái thế nào, còn con trai đã chăn thì phải chăn cái tốt nhất OK? Còn tốt nhất thì ai cũng hiểu (có được vài trong số các phẩm chất như đẹp trai, giỏi giang, tài lẻ, giàu có, etc...) Nếu con gái kô cần cái tốt nhất thì thôi, gái vẫn là gái, coi như em nhầm ^^ sry
Thứ 2:
Nếu mà nói như bà chị kô ổn. Em đã nói rồi, biết mình thì sao . Cái nt chăn giai này của bà chị là để viết cho tất cả các loại hay là một loại nếu viết cho tất cả các loại thì cho phép thằng em nghi ngờ, vì nó không thể là cái perfect. Như thằng em nói, một đứa con gái xinh kô thể phải tốn một công sức như một đứa gái xấu để cưa 1 ku được. Những loại người dùng khác nhau sẽ cần những biện pháp khác nhau. Cũng vì thế nên tất cả các quyển sách ở bìa đều phải có "Dành cho..." ok?

Còn chị nói chiky thế là kô ổn
Tại sao lại nói là kô ổn? Trên thực tế gái xinh như lá mùa thu, gái ngu và xấu nhiều như cỏ. Vì là gái ngu, gái xấu... hay tóm lại là gái "chất lượng không cao" muốn tán ku như ku Dart mới phải dốc sức nghiên cứu binh pháp, rèn luyện nghệ thuật ^^

To em lovebunny
Quote:

em vào đây mà thấy hoa cả mắt nói gì thì nói em cũng là một đứa "chăn tài chăn giỏi " mà chuyên môn dùng một môn võ là thư tình rùng mình hehe cách này nhìu người dùng rùi như chủ yếu là phải có tài năng vốn có chứ học cũng khó được một cái gọi là trời cho như em đây .chăn bằng thư chính ra có nhìu cái ưu điểm lắm bà con à vì có gì thỉnh thoảng lôi ra dọc lại cũng thấy hay hơn là nói thẳng toẹt một lần rùi quên luôn chứ các bác thấy đúng không
Viết thư kô chỉ cần tài năng trời phú ^^ đôi khi những người kô có tài năng trời phú thì cần phải luyện qua chiến thuật ai biết đâu trong những bức thư sau này gửi cho em lại kô phải là đã đọc qua "chiến thuật tán gái xinh" ^^

Illidan is offline  

Old 28-06-2004, 06:24  

Phá sản!

hic hic anh ơi nhầm to rùi chiến thuật là những mánh câu còn đây thư tình chính là mồi câu anh phải biết phân biệt cho rõ chứ ví dụ như chiến thuật cưa thì gồm nhìu công đoạn mà trong đó viết thư chỉ là một công đoạn gần như là không thể thiếu trong đó thui tới đây em xin trích dẫn một đoạn mà em đã post trong khoá 03 06 : "mất một ngày tìm hiểu đối tượng và 15 phút ngẫu hứng là sản xuất ra được một cái phải gọi là mùi mẫn sặc mùi ... kem đánh răng nhất mà đời một thằng con trai có thể nhận được hic hic tất nhiên là phải có chút cảm hứng nhân đạo nào đó đại loại như là người tình trong mộng của mình đang ở bên ngoài khung của sổ chẳng hạn thế là quá đủ để đối tượng không còn lối về rùi nhưng mở ngoặc ra cho bà con biết là đối tượng này not phải là đối tượng của tôi mà là của ... nhiều người vì tui chuyên gia đi viết thư hộ mà hehe "
đó cưa kiểu đấy mới gọi là mới là lạ chứ
lovely_bunny is offline  

Old 29-06-2004, 13:08  

Senior Member

KL$: 170
Class: A3 (2002-2005)

Ối zời, các bác nói thì là thế nhưng tóm lại mấu chốt của vấn đề vẫn luôn phụ thuộc vào 2 yếu tố đó là cái vỏ ngoài và bản chất của người con gái thôi, một người phụ nữ biết hội tụ cân bằng 2 yếu tố này thì đã ra quân là thắng, sách vở kịch bản gì, những đức tính như ngoan ngoãn, lễ phép, dịu dàng, kiềm chế thậm chí là cố tình hạ mình là đức tính thường thấy ở con gái, còn nếu như họ không có ít nhất là những phẩm chất này thì tỉ lệ ngã ngựa là rất cao, kể cả là có được cái vỏ đi nữa. Con gái loại này không thuộc tầm ngắm của thằng em, hehe

Vietnam HighIQ Society's member - http://www.iqtest.vn
Catboy is offline  

Old 30-06-2004, 08:29  

Phá sản!

tôi thấy con gái bây giờ đâu phải lúc nào cũng chỉ biết cúi mình như vậy có còn tư cách gì nữa không theo tui cái vỏ và cốt cách thì cốt cách mới là quan trọng nhưng cốt cách ở đây không hpải như nhừng gì bạn nói vì loại con gái nhu nhược đó chỉ có ở trong phim này xưa con gái bây giờ phải biết mình cần gì và muốn gì va cố gắng dùng tài năng để chiếm lấy nó ( chứ không phải dùng mánh khoé ) con gái bây giờ phải biết cách để tìm cho mình một style thích hợp chứ không phải theo một phông cổ điển như trước đây nữa
lovely_bunny is offline  

Old 30-06-2004, 08:35  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Quote:

cố gắng dùng tài năng để chiếm lấy nó ( chứ không phải dùng mánh khoé )
Tài năng với mánh khoé khác rì nhau
Mánh khoé, chiến thuật, phương pháp, ... cũng là một mà thôi...
Nếu đã tìm cách cưa thì đó cũng là một dạng mánh khoé

Illidan is offline  

Old 02-07-2004, 22:24  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Illidan.A1[VN]@29-06-2004 @ 20:35
Quote:

cố gắng dùng tài năng để chiếm lấy nó ( chứ không phải dùng mánh khoé )
Tài năng với mánh khoé khác rì nhau
Mánh khoé, chiến thuật, phương pháp, ... cũng là một mà thôi...
Nếu đã tìm cách cưa thì đó cũng là một dạng mánh khoé
tài năng ở đây là nói chung chung chứ có đề cập trực tiếp vào vấn đề cưa cẩm đâu mà nói vậy với lại tài năng là để làm nhưng việc lơn hơn là cưa trai
lovely_bunny is offline  

Old 17-05-2005, 15:46  

Unverified Member

KL$: 70

Nghe giọng văn của đồng chí nguoiquenthuoc này có vẻ hao hao lão Xit nhểy
chuotbe is offline  

Old 17-05-2005, 21:29  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Đọc đau cả mắt ... mà rốt cuộc là bác N quen thuộc có ny chưa nếu chưa có thì mong bác dành chút time giao lưu với HĐT chúng em Để chị em trong đó sớm nâng cao trình độ đong giai như bác

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 05-09-2005, 10:08  
konichiwa

Quote:
Originally posted by nguoiquenthuoc@23-06-2004 @ 04:44
Chăn giai là một nghệ thuật và những người đi chăn là nghệ sĩ
Câu này hay!!!

Old 05-09-2005, 10:55  
sportVIP

Đọc xong bài này ti' nữa em ngất xỉu . Hic thời buổi này công nghệ cao thật. Xem qua thôi mà hoa hết cả mắt. Bây giờ mà ngồi nghiên cứu kĩ nữa chắc mình huyết áp cao qua' . :p

Old 05-09-2005, 11:21  

Phá sản!

thế bác nguoiquenthuoc chăn được mấy anh roài em mạo muội nghĩ rằng nghệ thuật chăn giai là thiên biến vạn hoá, chẳng thể nào áp dụng mấy cái công thức nghèo nàn kia vào thực tế được đâu cứ tưng tửng, cứ là chính mình, ngông cũng được, dở hơi cũng được, kiêu ngạo đến mấy cũng được, cứ tự tin vào mình là chăn được tuốt
như em nì, nếu có ai hỏi thíck ăn món j thì chắc chắn em sẽ gào lên là cháo sườn và bún đậu mắm tôm khỏi phải rườm rà má nấu hay quê hương đặc sản
duck_duck is offline  

Old 05-09-2005, 16:43  

KL$: 132
Received 3 thank(s)

Quote:
Chăn giai là một nghệ thuật và những người đi chăn là nghệ sĩ
------> giống trong SonGoKu " đánh lén là 1 nghệ thuật , thầy Cò của ta bảo thế"

Welcome to KLNet 6!
rongchoi1207 is offline  

Old 05-09-2005, 17:54  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Đọc cái bài trên thật đáng sợ, không biết nghệ thuật chăn giai hay đưa thói xấu của con gái ra nữa
Mình chắc được ông này xếp vào hàng " bình dân", nhưng mà có đọc thuộc lòng bí kíp của cái ông nguoiquenthuoc này thì cũng đố mà chăn nổi iem đấy, đâu có ngon lành vậy

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 05-09-2005, 21:21  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:
Originally posted by chuotbe@17-05-2005 @ 15:46
Nghe giọng văn của đồng chí nguoiquenthuoc này có vẻ hao hao lão Xit nhểy
Hôm nay mới đọc được cái bài này. Chuotbe tung tin linh tinh làm tổn hại thanh danh người khác là không tốt đâu. Anh mà viết bài này á, chỉ cần 5 gạch đầu dòng là có thể cưa đổ bất cứ một đứa con trai nào

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 06-09-2005, 02:54  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Anh Xit kinh nghiệm vãi

Illidan is offline  

Old 06-09-2005, 17:35  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@a xit: anh cho em coi 5 cái gạch đầu dòng cái coi, em hổng tin, em cá là anh có nhân 10 cái số gạch đầu dòng ấy lên cũng không cưa nổi em, chỉ có em đi cưa người khác chứ người ta đừng hòng cưa em

AldolfHitle is offline  

Old 06-09-2005, 20:42  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Chết, thế thì phải đưa ra vấn đề theo hướng khác nghi ngờ giới tính anh Adolf quá /[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Người không bị ai cưa đổ, trừ khi giới tính có vấn đề, không thì...

Illidan is offline  

Old 06-09-2005, 21:52  
konichiwa

Quote:
Originally posted by AldolfHitle@05-09-2005 @ 17:54
Mình chắc được ông này xếp vào hàng " bình dân"
Người viết bài này là kon gái chứ nhể Từ hồi vào klnet em thấy bài này là hay nhất rồi,chưa thấy bài nào xuất sắc như bài này cả.

Old 07-09-2005, 08:48  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@illidan: ặc ặc, sao chú lại nghi ngờ anh được thế nhỉ, ý của anh là anh không tin vào 5 gạch đầu dòng mà có thể cưa nổi bất kì con trai nào của anh Xit ,làm quái gì có 5 cái gạch đầu dòng kì diệu vậy, từ trước đến giờ chỉ có anh đi cưa các bạn gái chứ có bạn gái nào cưa nổi anh đâu, không bị ai cưa đổ nghĩa là con gái có đọc 5 gạch đầu dòng của anh Xit cũng không cưa nổi anh, chứ không phải giới tính của anh bị trục trặc

@konichiwa: anh là đàn ông 100% mà, sao lại là con gái được nhỉ

AldolfHitle is offline  

Old 07-09-2005, 11:52  
konichiwa

Quote:
Originally posted by AldolfHitle@07-09-2005 @ 08:48
@konichiwa: anh là đàn ông 100% mà, sao lại là con gái được nhỉ
Ko....,là iem bẩu người viết bài Nghệ thuật chăn giai cơ .Chứ kòn anh có là đàn ông 100% hay ko ,em nghĩ phải thử mới biết được Dạo này nhiều hàng lởm qué hè !!!Như macoto0607 đoá,viết sờ sờ mình là gái a3 dễ xương,thế mà lại để giới tính là nam .Thời buổi này giá trị đảo lộn hêt cả,chẳng biết đâu mà lần anh à

Old 07-09-2005, 12:24  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by Illidan@06-09-2005 @ 20:42
Chết, thế thì phải đưa ra vấn đề theo hướng khác nghi ngờ giới tính anh Adolf quá /<!--emo&--><!--endemo-->

Người không bị ai cưa đổ, trừ khi giới tính có vấn đề, không thì...
Đồng ý :p !!! (Xin lỗi các smod, câu kéo tí tẹo nhá )

Mà sao anh Xit cứ giả gái vào đây bôi nhọ chị em thế nhỉ Gian lắm
chuotbe is offline  

Old 07-09-2005, 15:28  

Phá sản!

"cháo sườn và bún đậu mắm tôm" số khổ cho thằng nào vớ phải em ..cứ nghĩ đến lúc :* ny mà thấy cái vị mằn mặn...thum th... ---> đập đầu vô tường chết luôn
Hic hic các bác pro mới bàn chuyện chăn giai chăn gái :-s em amateur chả bao h dám nghĩ đến mấy cái cao xa đó
Hehekltt is offline  

Old 07-09-2005, 17:49  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@sis CHụt: chị nói bóng gió gì vậy ạh, bộ chị cũng như konichiwa đòi khám nghiệm roài mới tin sao

@konichiwa: không tin có thể kiểm tra, em rảnh lúc nào để anh đăng kí kiểm duyệt

@hehe: con xin bác, bác ko nghĩ đến cái đó mà bác nghĩ đến cái cao siêu hơn nữa, ai mà chả biết bác

Nói chung cưa con trai chả dễ đâu mà ham, vì nói chung con trai cứng cỏi hơn con gái nhiều

AldolfHitle is offline  

Old 07-09-2005, 23:43  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Ò con trai thiên về logic, còn con gái thiên về cảm giác

Illidan is offline  

Old 08-09-2005, 04:51  
jok

Ừm, mấy ông nói cũng đúng, nói chung là cái trò chăn giai này là 1 sự thất bại của người viết. Trong cs thường ngày, chẳng bao h bạn có thể áp dụng đc. Mà dù có chăn đc rồi đi nữa, thì bạn có vui sướng gì không khi suốt ngày lừa dối người ta, và cũng chả đc ăn món ăn mình thích nữa, thay vì đi ăn bún đậu mắm tôm thì lại fải đi ăn canh cá lóc hay cái khỉ gì đó mà mình ko hề thích, chẳng wa vì người ta thích thế?

Con trai dẫu sao cũng là 1 thứ con, mà nguoiquenthuoc oi, chị đã bao h thấy 1 bản nghiên cứu nào về con trai chưa, mà khía cạnh chị đang nói tới ở đây là cảm xúc, ý thích, nội tâm... Em thì chưa đâu, vì nội tâm con người là cái gì mà ko thể hiểu hết được. Thế nên dù chị có viết thêm 18 bài nữa thì cũng chẳng thành cái nghệ thuật mà chị mong muốn đc đâu. Đến đây lại fải định nghĩa nghệ thuật là gì, nghệ thuật là cái gì đó không thật hoàn hảo nhưng chứa trong nó cái đẹp và giá trị và fải đc mọi người thừa nhận. Em nghĩ dù có học thuộc cái nghệ thuật của chị, nếu nó đc coi là nghệ thuật??!, thì cũng chả thành công đc, như Aldolf nói đó, anh ấy đâu bị cưa đổ bởi cái đống mánh khoé chị nêu ra đâu. Hoặc giả người ta có gọi việc hẹn hò vài ngày rồi tan là thành công hay việc sống trong giả dối là thành công?

Em không fải loại há miệng chờ sung nhưng em nghĩ cứ chăm chăm đi nhắm 1 anh để đi chăn thì thật là ghê. Đồng ý là trong việc cưa cẩm cũng cần tí mánh khoé nhưng vẫn nên là chính mình. Có thằng con trai nào hỏi bạn là bạn thích ăn gì, cứ nói bún đậu mắm tôm hay cái gì gì đi nữa. Nếu chỉ vì thế thôi mà nó nói mình thô bỉ thì cũng nên tếch xa loại con trai đó 30m đi là vừa. Dù sau này mà mình cưa đc nó đi nữa mà suốt ngày fải chiều thế này thế nọ thì em cũng chết. Kiếu sớm.

Nói chung ấy, nếu gặp đc anh nào mà mình thích, thì cứ cưa, nhưng đừng nói dối kẻo hối hận về sau. Gây thiện cảm = những gì bạn có. Và con trai cũng thích đc wan tâm, miễn đừng wá. VD như thấy thằng đó hôm nay có vẻ ốm thì hỏi có làm sao ko? Thỉnh thoảng hỏi thăm cũng là một cách hay và nên tận dụng cơ hội để đc ở bên nó nhiều vào, nếu nó có đi picnic với lớp thì mình cũng đi và cố gắng gây ấn tượng tốt.

Oài, nói thế thui chứ em cũng ko dám chơi trội gì đâu vì em cũng chưa có tí kinh nghiệm gì cả, xin thứ lỗi. Em chỉ nói những gì em nghĩ là đúng thôi.

Old 08-09-2005, 14:09  
titan

hic , sao mãi chưa có ai chăn mình nhỉ , chắc tại xấu quá

Old 08-09-2005, 18:47  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by titan@08-09-2005 @ 14:09
hic , sao mãi chưa có ai chăn mình nhỉ , chắc tại xấu quá
Titan làm gì mà phải khổ vậy??? Nó ko đi cưa mình thì mình đi cưa bọn nó cũng được . Nam nữ bây giờ bình đẳng mà.
ghost_of_a11 is offline  

Old 08-09-2005, 20:02  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by jok@08-09-2005 @ 04:51
Ừm, mấy ông nói cũng đúng, nói chung là cái trò chăn giai này là 1 sự thất bại của người viết. Trong cs thường ngày, chẳng bao h bạn có thể áp dụng đc. Mà dù có chăn đc rồi đi nữa, thì bạn có vui sướng gì không khi suốt ngày lừa dối người ta, và cũng chả đc ăn món ăn mình thích nữa, thay vì đi ăn bún đậu mắm tôm thì lại fải đi ăn canh cá lóc hay cái khỉ gì đó mà mình ko hề thích, chẳng wa vì người ta thích thế?

Con trai dẫu sao cũng là 1 thứ con, mà nguoiquenthuoc oi, chị đã bao h thấy 1 bản nghiên cứu nào về con trai chưa, mà khía cạnh chị đang nói tới ở đây là cảm xúc, ý thích, nội tâm... Em thì chưa đâu, vì nội tâm con người là cái gì mà ko thể hiểu hết được. Thế nên dù chị có viết thêm 18 bài nữa thì cũng chẳng thành cái nghệ thuật mà chị mong muốn đc đâu. Đến đây lại fải định nghĩa nghệ thuật là gì, nghệ thuật là cái gì đó không thật hoàn hảo nhưng chứa trong nó cái đẹp và giá trị và fải đc mọi người thừa nhận. Em nghĩ dù có học thuộc cái nghệ thuật của chị, nếu nó đc coi là nghệ thuật??!, thì cũng chả thành công đc, như Aldolf nói đó, anh ấy đâu bị cưa đổ bởi cái đống mánh khoé chị nêu ra đâu. Hoặc giả người ta có gọi việc hẹn hò vài ngày rồi tan là thành công hay việc sống trong giả dối là thành công?

Em không fải loại há miệng chờ sung nhưng em nghĩ cứ chăm chăm đi nhắm 1 anh để đi chăn thì thật là ghê. Đồng ý là trong việc cưa cẩm cũng cần tí mánh khoé nhưng vẫn nên là chính mình. Có thằng con trai nào hỏi bạn là bạn thích ăn gì, cứ nói bún đậu mắm tôm hay cái gì gì đi nữa. Nếu chỉ vì thế thôi mà nó nói mình thô bỉ thì cũng nên tếch xa loại con trai đó 30m đi là vừa. Dù sau này mà mình cưa đc nó đi nữa mà suốt ngày fải chiều thế này thế nọ thì em cũng chết. Kiếu sớm.

Nói chung ấy, nếu gặp đc anh nào mà mình thích, thì cứ cưa, nhưng đừng nói dối kẻo hối hận về sau. Gây thiện cảm = những gì bạn có. Và con trai cũng thích đc wan tâm, miễn đừng wá. VD như thấy thằng đó hôm nay có vẻ ốm thì hỏi có làm sao ko? Thỉnh thoảng hỏi thăm cũng là một cách hay và nên tận dụng cơ hội để đc ở bên nó nhiều vào, nếu nó có đi picnic với lớp thì mình cũng đi và cố gắng gây ấn tượng tốt.

Oài, nói thế thui chứ em cũng ko dám chơi trội gì đâu vì em cũng chưa có tí kinh nghiệm gì cả, xin thứ lỗi. Em chỉ nói những gì em nghĩ là đúng thôi.
nếu cứ kiểu lừa dối,thích ăn món này lại nói thế khác,bt thì đanh đá bi giờ suốt ngày ra vẻ hiền dịu.....,kể ra nếu may mắn có cưa được người khác thì cũng chẳng tồn tại được bao lâu,1 thời gian là sẽ biết rõ về nhau ngay,iem ghét kiểu con gái hay giả vờ lém!!!
haannzyu is offline  

Old 08-09-2005, 20:44  
bucmanxam

Chú nguoiquenthuoc mà không phải là giống cầm khiên thì tớ đi đầu xuống đất. Nhưng bài viết này khá đấy, cười đau cả diều. Viết tiếp đi chứ.

Old 08-09-2005, 21:52  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

bài này hay hay!

:X
dark_girl is offline  

Old 08-09-2005, 22:33  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:

@a xit: anh cho em coi 5 cái gạch đầu dòng cái coi
Tặng các cô và...chú Hitle 5 gạch đầu dòng:

- Yêu Tổ quốc, yêu đồng bào
(nôm na là phải có tình thương bao la, biết yêu thương con người và thậm chí cả thú vật. VD nhìn thấy con mèo phải rú xuýt xoa ôi xinh quá, nhìn thấy con chim bị mưa không bay được phải nhỏ nước mắt xót xa...đại loại thế )

- Học tập tốt, lao động tốt
(con giai thích gái khôn, gái thông minh, hay lam hay làm, sau này rước về làm vợ còn có người hầu kẻ hạ, không phải bảo gì cũng "em chã em chã" nó chả đá đít ra khỏi cửa ngay).

- Đoàn kết tốt, kỷ luật tốt
(con giai thích gái ngoan, có ý thức kỷ luật, không thích loại buông tha, sống thả. Thế nên đi chơi với con giai, các cô nhớ kỹ một điều dù đang sướng đến mấy cũng fải đúng 9h là "anh ơi cho em về không mẹ em mắng")

- Giữ gìn vệ sinh thật tốt
(cái này thì rõ rồi, người ta ví gái là hoa thơm trái ngọt, ôm gái fải như ôm một bông hoa ngát hương. Vì thế có ăn bún đậu mắm tôm như em duck_duck thì nhớ trước khi đi chơi với giai fải đánh răng sạch sẽ, cần thì thêm Listerine hay Cool Air bạc hà trợ lực)

- Duyên dáng, thật thà, dũng cảm
(con giai thích gái phải duyên dáng, nếu không chẳng lẽ lại yêu một đứa như con giai, hoá ra pê đê à? Thật thà thì đúng rồi, không đứa nào thích bị cắm sừng cả. Thế nên mặc dù con gái các cô tính chung thuỷ rất kém thì cũng cố mà giữ mình. Còn dũng cảm là đức tính quan trọng lắm, các cô thấy tất cả những gì anh nói ở trên là vô cùng đúng đắn thì phải biết ... dũng cảm mà tiếp thu. Nhở )

Đọc 5 gạch đầu dòng thấy đúng nhưng vẫn... dài. Anh thấy để kưa giai, các cô chỉ cần 1 gạch đầu dòng chiến lược thôi. Để hôm nào rỗi đàm đạo tiếp.

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 09-09-2005, 06:06  
jok

Được, với 5 gạch đầu dòng của anh Xít thì em fục, vì chẳng còn gì fải nói cả. Đúng wá rồi. Nhưng mà fải có 1 cái là cá tính, tức là cái gì riêng của bản thân nữa chứ nhẻ. Chứ yêu 1 người ko có cá tính chẳng mấy chốc là chán ngay ấy mà.

Old 09-09-2005, 09:11  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Ặc ặc, anh chơi khôn wá , 5 cái gạch đó Bác Hồ dạy mà, nhưng mà cứ coi là có 5 cái đó đi
Em muốn hỏi anh cái gạch thứ 5 anh còn nói thiếu phần " thật thà" có phải là nếu đã lỡ cắm sừng người ta cũng phải thật thà mà thú nhận không vậy.

Mà tiện thể anh cũng cung cấp cái chiến lược kia nhanh nhanh để em biết đường phòng tránh, chứ nhỡ để lâu có người áp dụng mà em chưa biết có cái chiến lược nguy hiểm là chết, tính em vốn cẩn thận

AldolfHitle is offline  

Old 10-09-2005, 07:52  

Phá sản!

Chết vì g** là cái chết êm ái
Hehekltt is offline  

Old 10-09-2005, 10:38  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@ bucmanxam: đi đầu xuống đất đi, plz

Illidan is offline  

Old 10-09-2005, 10:56  
yangyingrong

made the da tan dc anh nao chua

Old 10-09-2005, 19:44  

KL$: 190
Class: 12T_Q (2000-2003)

@ bác Xit : Hoan hô những lời góp ý của Hồ Xit
Tuyệt vời nhất là đoạn em cũng thích ăn bún đấu chấm mắm tôm ( thịt chó chấm mắm tôm càng ngon ) thì phải ăn kẹo cao su ! Tuyệt cú mào
Thêm những điều Bác Xit dặn cho Nghành Hình Sự học đường đi ( những điều bác dạy cho Ngành CAND ) - em đang nghĩ nát óc !

( ^ - ^ ) QuAnG_QuIt ( * _ * )
quan_kham_sai is offline  

Old 12-09-2005, 20:20  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by haannzyu@08-09-2005 @ 20:02

nếu cứ kiểu lừa dối,thích ăn món này lại nói thế khác,bt thì đanh đá bi giờ suốt ngày ra vẻ hiền dịu.....,kể ra nếu may mắn có cưa được người khác thì cũng chẳng tồn tại được bao lâu,1 thời gian là sẽ biết rõ về nhau ngay,iem ghét kiểu con gái hay giả vờ lém!!!
chửi thẳng mặt mình bt đanh đá nhưng cứ cố giả nai
duck_duck is offline  

Old 13-09-2005, 00:15  

Phá sản!

Đọc xong mấy cái gạch đầu dòng của anh Sít , thấy hợp nhí quá , phải chăng anh Sít đã gặp phải trường hợp này . Mà đã có nghệ thuật chăn giai rồi , vậy cho em hỏi nghệ thuật chăn gái thì thế nào nhỉ ?

Mà nhân tiện em hỏi luôn , ở gạch đầu dòng thứ 3 , nếu cô gái nói là " Cũng khuya rồi , anh cho em về nhà , anh , không mẹ em mắng " . Nhưng giả sử cô gái nói nhanh quá , đến mức anh chàng không kịp nhận ra là có dấu " , " ở giữa chứ " nhà " và chữ " anh " thì sao đây !?
Gorillaz is offline  

Old 13-09-2005, 09:16  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Thì phải đáp ứng yêu cầu của phụ nữ chứ còn làm sao nữa, họ cố tình bỏ qua dấu phảy mà ta lại là người phục vụ tận tuỵ cho phái đẹp, nếu không đáp ứng thì còn mặt mũi nào nữa
@a Xit: post nốt cái gạch chiến lược đã nha anh, roài anh post cái gì kưa gái cho họ thì post, cái đó em có cả một gian, không cần bổ sung thêm nữa

AldolfHitle is offline  

Old 13-09-2005, 11:21  

Unverified Member

Vừa đọc được bài này, post tặng các chị em

10 lời khuyên sau đây dành cho các bạn gái đã và đang yêu.

Mặc đẹp

Không phải là tự biến mình thành một con công diêm dúa mà mỗi bạn gái cần phải biết cách làm tăng thêm vẻ đẹp của mình qua trang phục.
Đẹp, lịch sự, phù hợp với vóc dáng và làm tôn lên các đường cong gợi cảm là những tiêu chí cơ bản cần phải chú ý. Trong bộ trang phục như vậy, chính bản thân bạn đã tự tạo xung quanh mình một vầng hào quang hấp lực và chắc chắn các chàng sẽ không thể rời, dù chỉ nửa bước.

Nấu ăn ngon

Câu nói "Con đường đến trái tim người đàn ông là qua dạ dày" không bao giờ là cũ. Nếu tài nội trợ hoàn hảo, chắc chắn bạn không khó gì khi nắm giữ trái tim chàng.
Thực tế là, các chàng dù chẳng biết tí gì về bếp núc nhưng trình độ thưởng thức thì không ai bằng và luôn có yêu cầu cao trong lĩnh vực này. Nấu ăn là một nghệ thuật, và hiệu quả của nó có tác dụng như kiểu thôi miên và để lại ấn tượng khó phai đối với phái mạnh.

Có óc khôi hài

Hài hước là điểm hấp dẫn nhất của phái mạnh và họ luôn biết phát huy thế mạnh này để làm vui lòng các nàng. Tuy nhiên, khi người đàn ông có ưu thế này, họ cũng muốn người con gái của mình biết thưởng thức và tán thưởng.
Chẳng có gì buồn tẻ hơn nếu khi chàng đùa mà bạn không có phản ứng gì cả. Nếu bạn có tính cách nghiêm nghị, hãy biết dẹp sang một bên để có những lúc vui đùa thoả thích với chàng.

Phải đọc thật nhiều

Đặc biệt là các sách văn học giúp nâng cao vốn sống, hiểu biết để từ đó vận dụng vào trong giao tiếp. Những kiến thức từ trong sách vở sẽ giúp bạn ứng xử có hiệu quả hơn trong các tình huống cụ thể.
Người con gái có kiến thức sẽ được "tăng điểm" trong mắt chàng. Vì vậy, nếu không ghi điểm về hình thức thì hãy luôn làm chàng hứng thú khi nghe bạn nói.

Luôn tươi cười, đừng gắt gỏng

Để chàng luôn cảm thấy thoải mái khi ở bên bạn. Nụ cười luôn ở trên môi sẽ đem đến cho bạn hiệu quả không ngờ. Nụ cười không chỉ làm khuôn mặt thêm rạng rỡ mà nó như một lời mời gọi hướng về phía chàng đầy sức hút và nữ tính.

Biết tôn trọng thế giới riêng của chàng

Khi người con trai hẹn hò cùng một người con gái, điều đó có nghĩa là họ đã tự từ bỏ một số sở thích cá nhân để theo gót nàng. Chàng đã để cho bạn đặt một chân vào thế giới riêng của mình, nhưng chớ có cho mình ý nghĩ là sẽ kiểm soát tất cả, vì như thế bạn sẽ thất bại ngay lập tức.
Tò mò là bản tính của phụ nữ nhưng phải biết điểm dừng. Phải xác định rằng, chàng, và kể cả bản thân mình, mỗi người đều có một góc riêng không ai có quyền xâm phạm, có như vậy, mối quan hệ tình cảm mới có thể duy trì lâu bền.

Biết chút ít về thể thao

Vì đây là đam mê của tất cả các chàng trai. Bạn không cần phải học để có thể chơi cùng chàng, nhưng phải biết để có thể tán gẫu chút ít khi chàng bày tỏ niềm đam mê với mình. Không khó gì khi làm điều này, các tạp chí chuyên đề sẽ giúp bạn, chỉ cần bạn để mắt tới thôi.

Đừng có trở nên lệ thuộc

Người phụ nữ hiện đại độc lập và tràn đầy sinh lực sẽ hấp dẫn phái mạnh hơn rất nhiều. Không nhất thiết bạn phải theo chàng trong mọi vấn đề. Đôi lúc, nếu cảm thấy không hài lòng, bạn hoàn toàn có quyền phản bác và không làm theo.

Có sở thích riêng

Nói chung điều này không chỉ để bạn hấp dẫn hơn trong mắt chàng mà còn làm cho cuộc sống của mình thêm phần phong phú. Bạn có thể hát, làm thơ, chơi đàn hay đọc sách... Hãy chọn lấy một nhưng phải là việc mà bạn thực sự hứng thú. Sở thích riêng sẽ tạo cho bạn có cá tính, và các chàng đặc biệt thích điều này.

Biết quyến rũ

Đây là lợi thế của phái yếu. Một ánh nhìn đầy khêu gợi, một vòng tay âu yếm khi chỉ có hai người bên nhau cũng đủ làm chàng ngây ngất. Bạn hãy tự tìm ra cho mình cách thức riêng, đừng học qua sách, báo, tạp chí mà trở nên khiên cưỡng. Bạn phải học cách làm chàng sẽ chỉ thực sự bị đắm hồn bởi nét gợi cảm chỉ có ở riêng mình.
chuotbe is offline  

Old 13-09-2005, 14:47  

God Member

KL$: 52

chị có cái phần nào tương tự thế này cho con giai kô

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 13-09-2005, 15:12  

Phá sản!

Pótaypóchânbuộcgiò roài!!!chị trụt ơi,e í,đọc nội dung mấy dòng đỏ đỏ,sợ toát mồ hôi hột :-ss...E chẳng thấy cái nào "có mình" cả Chắc chị thiếu roài...hí hí,đọc lên cái dòng xanh xanh ở đầu mới bít mình ... "nhầm hàng"

E hỏi lại lần nữa này,thiếu chị nhở???
ttpl227f is offline  

Old 13-09-2005, 15:21  

Phá sản!

Đây,Friend

10 lời khuyên sau đây dành cho các bạn trai đã và đang yêu.

Mặc đẹp

Không phải là tự biến mình thành một công tử bột mà mỗi bạn trai cần phải biết cách làm tăng thêm vẻ đẹp của mình qua trang phục.
Đẹp, lịch sự, phù hợp với vóc dáng và làm tôn lên các đường cong gợi cảm là những tiêu chí cơ bản cần phải chú ý. Trong bộ trang phục như vậy, chính bản thân bạn đã tự tạo xung quanh mình một vầng hào quang hấp lực và chắc chắn các nàng sẽ không thể rời, dù chỉ nửa bước.

Nấu ăn ngonCâu nói "Con đường đến trái tim người đàn bà là qua dạ dày" không bao giờ là cũ. Nếu tài nội trợ hoàn hảo, chắc chắn bạn không khó gì khi nắm giữ trái tim nàng.
Thực tế là, các chàng dù chẳng biết tí gì về bếp núc nhưng trình độ thưởng thức thì không ai bằng và luôn có yêu cầu cao trong lĩnh vực này. Nấu ăn là một nghệ thuật, và hiệu quả của nó có tác dụng như kiểu thôi miên và để lại ấn tượng khó phai đối với phái yếu

Có óc khôi hài

Hài hước là điểm hấp dẫn nhất của phái yếu và họ luôn biết phát huy thế mạnh này để làm vui lòng các chàng. Tuy nhiên, khi người đàn bà có ưu thế này, họ cũng muốn người con gái của mình biết thưởng thức và tán thưởng.
Chẳng có gì buồn tẻ hơn nếu khi nàng đùa mà bạn không có phản ứng gì cả. Nếu bạn có tính cách nghiêm nghị, hãy biết dẹp sang một bên để có những lúc vui đùa thoả thích với nàng.

Phải đọc thật nhiều

Đặc biệt là các sách văn học giúp nâng cao vốn sống, hiểu biết để từ đó vận dụng vào trong giao tiếp. Những kiến thức từ trong sách vở sẽ giúp bạn ứng xử có hiệu quả hơn trong các tình huống cụ thể.
Người con trai có kiến thức sẽ được "tăng điểm" trong mắt chàng. Vì vậy, nếu không ghi điểm về hình thức thì hãy luôn làm nàng hứng thú khi nghe bạn nói.

Luôn tươi cười, đừng gắt gỏng

Để nàng luôn cảm thấy thoải mái khi ở bên bạn. Nụ cười luôn ở trên môi sẽ đem đến cho bạn hiệu quả không ngờ. Nụ cười không chỉ làm khuôn mặt thêm rạng rỡ mà nó như một lời mời gọi hướng về phía nàng đầy sức hút và nữ tính.

Biết tôn trọng thế giới riêng của nàng

Khi người con gái hẹn hò cùng một người con trai,, điều đó có nghĩa là họ đã tự từ bỏ một số sở thích cá nhân để theo gót chàng. Nàng đã để cho bạn đặt một chân vào thế giới riêng của mình, nhưng chớ có cho mình ý nghĩ là sẽ kiểm soát tất cả, vì như thế bạn sẽ thất bại ngay lập tức.
Tò mò là bản tính của đàn ông nhưng phải biết điểm dừng. Phải xác định rằng, nàng, và kể cả bản thân mình, mỗi người đều có một góc riêng không ai có quyền xâm phạm, có như vậy, mối quan hệ tình cảm mới có thể duy trì lâu bền.

Buôn chuyện

Vì đây là đam mê của tất cả các bạn nữ. Bạn không cần phải học để có thể chơi cùng nàng, nhưng phải biết để có thể tán gẫu chút ít khi nàng bày tỏ niềm đam mê với mình. Không khó gì khi làm điều này, các tạp chí chuyên đề sẽ giúp bạn, chỉ cần bạn để mắt tới thôi.

Đừng có trở nên lệ thuộc
Người đàn ông hiện đại độc lập và tràn đầy sinh lực sẽ hấp dẫn phái yếu hơn rất nhiều. Không nhất thiết bạn phải theo nàng trong mọi vấn đề. Đôi lúc, nếu cảm thấy không hài lòng, bạn hoàn toàn có quyền phản bác và không làm theo.

Có sở thích riêng (tài lẻ)

Nói chung điều này không chỉ để bạn hấp dẫn hơn trong mắt nàng mà còn làm cho cuộc sống của mình thêm phần phong phú. Bạn có thể hát, làm thơ, chơi đàn hay đọc sách... Hãy chọn lấy một nhưng phải là việc mà bạn thực sự hứng thú. Sở thích riêng sẽ tạo cho bạn có cá tính, và các nàng đặc biệt thích điều này.

Biết quyến rũ

Đây là lợi thế của phái mạnh. Một ánh nhìn đầy khêu gợi, một vòng tay âu yếm khi chỉ có hai người bên nhau cũng đủ làm nàng ngây ngất. Bạn hãy tự tìm ra cho mình cách thức riêng, đừng học qua sách, báo, tạp chí mà trở nên khiên cưỡng. Bạn phải học cách làm nàng sẽ chỉ thực sự bị đắm hồn bởi nét gợi cảm chỉ có ở riêng mình.

Đọc xong ttpl thấy giống film "Thế giới ko đàn bà" quá!
ttpl227f is offline  

Old 13-09-2005, 15:58  

Phá sản!

Quote:
Đẹp, lịch sự, phù hợp với vóc dáng và làm tôn lên các đường cong gợi cảm là những tiêu chí cơ bản cần phải chú ý. Trong bộ trang phục như vậy, chính bản thân bạn đã tự tạo xung quanh mình một vầng hào quang hấp lực và chắc chắn các nàng sẽ không thể rời, dù chỉ nửa bước.
:O bây giờ mình mới biết con trai cũng có những đường cong gợi cảm đấy , kiểu này con trai cũng phải bắt chước con gái mặc quần áo bó , or hơ hở 1 chút cho nó gợi cảm , đúng là mình tầm nhìn còn hạn hẹp quá . Với cả nếu con trai chỉ hơi chăm chút cho " nhan sắc " và vẻ bề ngoài của mình , là y như rằng bị ném ngay cái biệt danh " đàn bà " vào mặt rồi , sợ lắm !

Quote:
Nấu ăn ngon
Câu nói "Con đường đến trái tim người đàn bà là qua dạ dày" không bao giờ là cũ. Nếu tài nội trợ hoàn hảo, chắc chắn bạn không khó gì khi nắm giữ trái tim nàng.
Cái này thì pó tay , nấu xong đến mình còn chẳng dám ăn , nói gì đến các bạn gái . Mà sợ , ăn xong thì đường đến bệnh viện chắc gần hơn là đường đến trái tim người đàn bà :-s .
Gorillaz is offline  

Old 13-09-2005, 18:23  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

haha , đúng là ttpl, đạo văn cũng phải chú ý chứ, để người ta phát hiện lật tẩy hết cả roài, ai đời con trai có đường cong gợi cảm nữa, nghe ghê wá

@friend: anh đã từng đưa bài như thế lên roài, để anh cho mày cái cách kưa chị em này, bí kíp đó, anh có nhiều lắm, tạm thời cho chú mấy cái tiêu chuẩn đã, đáng lẽ la không được pot chỗ này đâu, ở đây là nghệ thuật chăn, giai nhưng mà vì em nên anh phải..........

Không có gì khổ sở hơn một anh chàng để ý một cô bạn mà không biết làm cách nào "tấn công", hay nói đúng hơn không biết mình phải có tác phong như thế nào, hành động ra sao... trong cuộc chạy đua quan trọng này, nhằm hướng tới hiệu quả cao nhất là được lòng cô gái, đúng vậy không các bạn?

Tôi có một công thức nhỏ này, mong giúp các bạn phần nào kiểm soát đánh giá đợc hành động của mình trong cuộc... đề ba. Ðó là công thức về tiêu chuẩn tối thiểu của một anh chàng nếu muốn... "tổ chức tấn công". Tôi xin giới thiệu :

(ÐT)2 + (GL)2 = (TC)2

Các bạn sắp nổi nóng rồi phải không? Ðừng! Tôi không có ý định chơi khăm hay đùa dai các bạn đâu, tôi hoàn toàn thật lòng đấy! (mặc dầu tôi rất... thích đùa). Cũng không phải tôi ăn cắp định lý của Pitago chép ra đâu nhé (ông ấy làm sao biết được định lý này!). Ðể tôi phân tích cho các bạn xem :

(TC)2 : đó chính là Tiêu Chuẩn Tấn Công đó các bạn. Ðẳng thức này có nghĩa là nếu các bạn thỏa cả hai điều kiện (ÐT)2 và (GL)2 thì mới đạt đủ tiêu chuẩn cho cuộc tấn công. Mà có đạt đủ tiêu chuẩn tấn công thì cuộc tấn công mới hiệu quả chứ, đúng không các bạn? Bây giờ ta hãy xem hai điều kiện nêu trên là gì nhé:

(ÐT)2 : Ðẹp Trai, Ðủ Tiền !

Phải hiểu cho đúng! "Ðẹp trai" ở đây cha hẳn là có khuôn mặt... handsome, nếu vậy thì chỉ có một vài người có đủ tiêu chuẩn thôi, còn bao nhiêu ngời khác về hưu luôn chắc? Dĩ nhiên, có khuôn mặt điển trai thì rất là lợi thế, song "Ðẹp trai" ở đây có nghĩa là tác phong của chúng ta phải lịch sự, tao nhã, quần áo phải gọn gàng, đầu tóc ngăn nắp, như vậy mới tạo được ấn tượng tốt ở đối phương và làm cho người ta tôn trọng lời nói của mình. Cách ăn mặc cầu kỳ, chải chuốt thì không được xếp vào hàng "Ðẹp trai", nó tạo hình ảnh giống như Mã Giám Sinh trong Truyện Kiều, nhiều cô gái không thích đâu!

"Ðủ tiền" thì phải hiểu theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Ðương nhiên muốn làm quen với người ta thì ít nhất cũng phải có sẵn... dăm ba ngàn trong túi để rủ người ta đi uống nước ngay khi có cơ hội chứ, OK? Còn nghĩa bóng có nghĩa là chúng ta phải xét khả năng của mình so với đối phương, phải có bản lĩnh, đủ "đô" về nhân cách, kiến thức..., ngoài ra còn phải có một vài khả năng hoặc đặc điểm mà chúng ta biết rằng cô ấy thích. Khó đấy! Con gái bây giờ yêu cầu càng ngày càng cao, các bạn có thấy vậy không?

(GL)2 : Ga Lăng, Gan Lì.

Hai cái này thì chắc các bạn biết quá rồi còn gì. Ga lăng là một tính cách không thể thiếu được trong cuộc "tấn công". Bất kỳ ngời con gái nào, cho dù nghiêm túc hay thẳng thắng rất mực đi nữa, thì cũng thích được ngời con trai tỏ ý quan tâm, chăm sóc một chút. Tất nhiên tùy theo tính tình ngời con gái mà mức độ ga lăng phải thay đổi linh hoạt, chứ nếu ngời ta không thích mà cứ "quan tâm" cà chọt cà chọt vô công chuyện của người ta thì héo sớm.

Gan lì: khó mà quan trọng! Không phải cô gái nào cũng dễ... tấn công, không phải cô bé nào cũng dễ chinh phục. Là con người có văn hoá, chúng ta dĩ nhiên là phải có tự trọng, nhưng còn tự ái? Dẹp! Lòng tự ái chỉ làm cản trở vấn đề. Chúng ta phải hiểu tâm lý phái nữ: nhút nhát, e thẹn, thậm chí "con gái nói có là....", nếu mà ta sợ quê khi bị từ chối, sợ hãi khi cô bé quá nghiêm túc, hoặc mới bị nói "không" mấy lần đã chán nản thì... chỉ nên ở nhà ngủ cho sướng chứ làm quen, tỏ tình làm chi cho mệt thêm? Còn nữa, gan lì ở đây không có nghĩa là lì lợm dai dẳng đâu đấy, phải biết điều chỉnh cho đúng mức, nếu không có thể bị đánh giá thấp, xem thường, thậm chí căm ghét, và như vậy thì cơ hội chiến thắng xem như tiêu tùng.

Trên đây là 4 tiêu chuẩn tối thiểu để mà... đề ba. Dĩ nhiên tùy từng con người cụ thể, từng trường hợp phân biệt mà phải xác định thêm những điều kiện khác. Nhưng đây là 4 tiêu chuẩn cơ bản cho cuộc chinh phục (tiêu chuẩn chứ không phải phương pháp đâu à nghen, phương pháp thì có... cả tỷ đấy!).

Chúc các bạn thành công.

AldolfHitle is offline  

Old 13-09-2005, 20:57  

God Member

ợ...
^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/> em xin kiếu...cho em tự túc là hạnh phúc thôi ^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/>

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 14-09-2005, 18:04  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Ku friend trông bơ bơ thế mà dốt( hehe cái này học của bác gorila), anh đã mất công đưa bí kíp lên cái chỗ này là anh tiếc lam roài , vậy mà ko học nổi, mày làm anh thất vọng wá

AldolfHitle is offline  

Old 14-09-2005, 18:32  

Unverified Member

(TC)2 = (ĐT)2 + (GL)2

Bổ sung nhé : Tiêu chuẩn Thua Chắc = (Điên Điên, Tưng Tưng) + (Gớm Ghiếc, Lở Loét)
chuotbe is offline  

Old 14-09-2005, 19:15  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by chuotbe@14-09-2005 @ 18:32
(TC)2 = (ĐT)2 + (GL)2

Bổ sung nhé : Tiêu chuẩn Thua Chắc = (Điên Điên, Tưng Tưng) + (Gớm Ghiếc, Lở Loét)
Không biết tất cả những yếu tố trên có hội tụ đủ trong chị Trụt mũn không nhỉ
Gorillaz is offline  

Old 14-09-2005, 20:30  

God Member

Quote:
Originally posted by chuotbe@14-09-2005 @ 18:32
(TC)2 = (ĐT)2 + (GL)2

bung bét hết công thức của ông trùm phát xít kia rồi

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 14-09-2005, 21:36  

Phá sản!

Nghe mấy cái bài này em ko hiểu lắm. Thế bác AldofHitle đã thử lần nào cái bí kíp TC(2)=DT(2)+GL(2) ko. Chứ em thấy cái công thức này ko đáng tin đâu các bác ah. Công thức của Xit nghe còn hợp lý hơn.
ghost_of_a11 is offline  

Old 14-09-2005, 21:42  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by Gorillaz+14-09-2005 @ 19:15--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Gorillaz @ 14-09-2005 @ 19:15)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-chuotbe@14-09-2005 @ 18:32
(TC)2 = (ĐT)2 + (GL)2

Không biết tất cả những yếu tố trên có hội tụ đủ trong chị Trụt mũn không nhỉ [/b][/quote]
Cảm ơn em đã quan tâm May mà chị không có phúc được giống cái người viết ra công thức đấy Hitle nhể
chuotbe is offline  

Old 15-09-2005, 01:09  

God Member

KL$: 145

Chậc yêu đương , chăn chiếc nhau mà phải dùng công thức hả? Mình đơn giản chắc ko bao gio` làm dc như thế mất

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-09-2005, 08:36  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@ghost: Công thức của a Xit dành cho con gái, còn của anh là cho con trai mà.
Cái này thì thằng nào mà chả phải áp dụng, anh hổng Đẹp trai nên chuyển qua chai mặt để bù đắp :"> , đủ tiền thì chắc đi chơi cũng chưa để bạn đói lần nào, sv nghèo nhưng trong túi cũng có vài ba nghìn mà.
Ga lăng thì tàm tạm còn gan lì thì số 1, mình phải máu chứ lại

@friend: tại mày học dốt nên người ta mới xuyên tạc của anh đó

@trụt béo: GL chứ hổng phải gớm ghiếc, điên điên, tưng tưng thì nhận chứ còn cái vế sau thì dành cho trụt béo tất :o)

@giant: mày không học được đâu, mày thiếu sự gan lì

AldolfHitle is offline  

Old 15-09-2005, 14:10  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by giantlove@15-09-2005 @ 01:09
Chậc yêu đương , chăn chiếc nhau mà phải dùng công thức hả? Mình đơn giản chắc ko bao gio` làm dc như thế mất
Chẹp, ku Hitle nó cứ bày vẽ, chứ cái công thức đấy có phải lúc nào cũng dùng được đâu.

Chí Phèo chả đẹp giai, không có tiền, không ga lăng, chỉ hơi hơi gan lì tí tẹo thôi, tóm lại, chỉ đạt khoảng 10% cái tiêu chuẩn tấn công của Nhóc, vậy mà vẫn cưa Thị Nở đổ cái rầm đấy thôi
chuotbe is offline  

Old 15-09-2005, 20:50  

Phá sản!

Cái công thức đấy thì... Nói thật với anh Hitle chứ em thì đồng ý với chị chuotbe đấy. Thôi anh tìm công thức khác mà đưa lên cho đàn em học tập đi, cái công thức của anh lỗi thời rồi.
ghost_of_a11 is offline  

Old 16-09-2005, 11:12  

Phá sản!

Trời anh Hitle làm em thất vọng wá. Cứ tưởng được học chiêu thức hay ho nào có thể áp dụng thực tiễn chứ cái chiêu này thì... cũ rồi anh ah. Chiêu này chỉ có tác dụng khi cô gái có để ý anh chàng thôi. Chứ ko thì nó biết tẩy ngay ấy mà. Chán!!!
ghost_of_a11 is offline  

Old 17-09-2005, 09:22  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@ghost: đã lười đọc còn cứ đòi phê phán đàn anh là sao hả, bài này là hơi bị chuẩn roài đó.
Cái này chắc chắn áp dụng được cho thực tiễn, và nhóc chỉ nói thế chứ đã thực hiện bao giờ đâu mà mới với chả cũ.
Thêm vào đó cái này là KH nên có tính mở, khuyến khích sự sáng tạo và bổ sung của con người nên nó luôn mới. Đọc những dòng màu đỏ nhá

Quote:
Một người bạn khác của tôi để ý một cô bé trong lớp anh văn, thay vì phải tới trò chuyện này nọ, anh ta lại đem theo một cây đinh nhọn, nhẹ nhàng cắm nó vào vỏ xe của cô gái. Khi ra về, cô bé vừa phát hiện cái bánh xe xẹp lép, vừa định mếu thì anh ta đã xuất hiện, xung phong đẩy giùm xe đến tiệm và đứng đó nói chuyện với cô ta luôn, còn làm khó làm dễ ông vá xe để ông ta làm lâu lâu một chút. Từ đó mới quen cô gái và có cơ hội nói chuyện với cô ta.
Quote:
Một cô gái là giáo viên đang dạy anh văn sơ cấp, có một anh chàng vô lớp học dở ẹc, cái gì cũng không biết, cứ hỏi cô mãi,nhưng hay cái là cô vừa chỉ là anh ta biết ngay. từ chuyện hỏi han bài vở anh ta tiến dần tới hỏi han gia đình, công việc,... và tiến luôn tới việc rủ cô đi chơi. Sau một thời gian rất dài đã thân nhau, cô mới tá hỏa khi anh này tự thú mình là một... cử nhân anh văn, là anh trai của bạn cô ta trong một lần gặp mặt đã phải lòng và vô lớp cô học! Kiểu đề ba này thì tôi thua!
Đọc kĩ đi nhóc, họ hoàn toàn chưa quen biết chứ đừng nói có cảm tình trước, mà đầu tiên làm sao họ để ý ta được, vậy mới cần đề pa để họ để ý, nhóc đã lười đọc còn phát biểu linh tinh, chán cho nhóc, chắc chỉ đọc được có vài ba dòng đã ngồi phán roài

@trụt béo: không còn gì thắc mắc nữa chứ, khi đề pa người ta sẽ sử dụng tất cả cái công thức đã pot trong phần 1

Nói chung là đây là bài pot kinh nghiệm cuối cùng, đưa lên đây để cho các chị em bắt hết vở thì đúng là khổ cực cho anh em quá, sau này tác chiến vất vả, mong chị em thông cảm

AldolfHitle is offline  

Old 18-09-2005, 15:43  

Phá sản!

Nói chung là anh Adolf ah, em thấy cách tán gái của anh còn nhiều bất cập wá, ko thể nghe theo được. Chắc nó chỉ hợp với mình anh thôi, chứ em thì...
ghost_of_a11 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan