Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 24-08-2002, 01:21  
alone_angel

KL$: 0.00

AA xin lỗi trước những ai là dân Kl nhé , nhưng đây là điều AA cũng như nhiều người nữa nghĩ .

AA thi vào kl là vì trước nghe tiếng ở Kl , học sinh vừa ngoan , vừa học giỏi ,
nghĩa là không như một số trường ngoài có hiện tượng ăn chơi , đua đòi.
Công nhận là dân kl trước ăn mặc hơi ...bônhếch thật , nhưng giờ thì hầu như dân kl đã biết sành điệu hơn nhiều ( AA không nói đến những bạn biết cách ăn mặc mà chỉ nói những người đú đởn quá -nếu có động chạm đến ai thi thông cảm nhé)
Đã thế lại còn nhiều chuyện không hay xảy ra nữa chứ ( AA không tiện nói ra ở đây vì muốn giữ thể diện cho những người AA đang ...thầm nhắc tới)
Tóm lại cứ nhìn học sinh Kl năm nay thì sẽ thấy rõ sự biến chất này!Dẫu sao cũng thấy hơi buốn và thất vọng !!!
Có ai có ý nghĩ như AA không nhỉ?

<font class=editedby>[ This Message was edited by: alone_angel on 24/08/2002 17:25 ]</font>

Old 24-08-2002, 02:06  
Soul

Chỉ là một số thôi AA à.... nhưng phải công nhận là không "chất lượng" được như trước nữa. Thế mới buồn!!! Bây giờ Việt Đức, Trần Phú phong trào của họ lên cao lắm, không chỉ là chơi mà cả học nữa. Ngay cả Phan Đình Phùng hay Trần Nhân Tông cũng chiếm được nhiều niềm tin. Nghĩ thấy KL mình tụt dốc wé.... nhưng chẳng bao giờ tui lại cho là mình sai lầm khi chọn KL cả

Old 24-08-2002, 03:32  
NguyenVu2662

Ở đâu mà chẳng có người thế này thế nọ chứ , những gì AA nói ko sai đâu , kể cả từ hồi NV đang học ở trường đã có một số đứa ... như AA nói rồi mà ! Ko đến nỗi biến chất như AA nói đâu mà chẳng qua là càng ngày xã hội càng thay đổi và những thành phần đó cũng thay đổi từ dạng này sang dạng khác ! Chỉ đơn giản là thế thôi !

Old 26-08-2002, 01:52  
phuongmap

Đâu chả thế...Híc híc nhớ hồi phuongmap lò dò đến trường định đỏm dáng một cái 9 ăn mặc theo kiểu quân khu ) liền bị cô chủ nhiệm cạo gió liền...Từ bấy đến giờ thay đổi hẳn cách ăn mặc:...úi trời ..quê hẳn đê...Nhưng được cái tự tin hơn - chẳng sợ thằng bỏ mẹ nào cả...vì một lượt như vậy mà....Cốt là cái đầu mình thui...

Old 28-08-2002, 01:46  
White n Cold

hê hê, đúng zu`i, ở đâu chả có người này người nọ cơ chứ? Nhưng về mặt bằng chung mà nói thì dân kl vẫn còn ngoan lắm, mà có đú thì so với bọn kia vẫn chẳng ăn thua gì đâu, thế cho nên, bà con ạ, chọn kl học là sáng suốt zồi. hê hê..

Old 03-09-2002, 18:43  
jemibaby

Nói thế thì hoá ra ngày xưa luôn tốt đẹp hơn thời nay à?Em nói thế ko có ý gì đâu nhưng cái gì cũng có hai mặt của nó.Ở đâu cũng vậy,vấn đề ở đây là ý thức thui.

Old 10-09-2002, 05:12  
que

Ở đây, có lẽ không nên hiểu "biến chất" theo nghĩa xấu (chất sau kém hơn chất trước) :oops:, mà nên hiểu là chất nó thay đổi theo thời gian mà thôi.
Những cái nhìn thấy có đoán được là do xu thế cuộc sống. Mức sống của mọi người đều tăng mà. Ngày xưa thấy thằng nào có di động là đã thấy "Sĩ" lắm rồi! Bây giờ thì chuyện nhỏ như con thỏ bị thằng da đỏ bắn bỏ rồi đút vào rỏ.
Ca hát, nhảy nhót lung tung, giao lưu văn hoá văn nghệ thì ngày xưa, quả thật bọn đàn anh thua xa con ba ba. Nhìn "chất" hơn bọn anh ngày xưa nhiều. => Nói chung là chất này thay đổi nhiều!

Còn về học tập, quả thật các bé bây giờ thua xưa nhiều. Hê hê...nói đa số đấy nhá....!!! Cái này thì không nói ai cũnng biết!!! ==> Chất lượng học tập giảm rõ rệt!! Phải nói đây là hậu quả của việc xét điểm vào trường cấp 3 mà không qua thi tuyển.

==> Tóm lại, lượng học sinh trong trường không thay đổi là bao nhưng chất đã thay đổi khá nhiều.
Chất thay đổi vội vã trong khi lượng vẫn thế thì theo Triết học quả là không ổn :lol: . (Hê hê..thông cảm! Chữ "lượng" này là theo cách hiểu thô lỗ của mình ).

Old 10-09-2002, 16:17  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

hihi...

"Lượng biến dẫn đến chất biến"... Theo phân tích của bác Quế thì... đi ngược lại quy luật Triết học nhỉ???

Theo em, "lượng" ở đây có thể hiểu là quần áo, đầu tóc, phương tiện đi lại... Ngày xưa á, KL chỉ có vài người đi xe máy, xình xịch đỗ ngay ở cổng trường là oai lắm.. Bây giờ thì nhiều rồi ==> "lượng" biến. Quần áo các em mặc bây giờ trông đẹp hơn chứ không quê như ngày xưa (có chăng chỉ bộ đồng phục là không đổi) ==> "lượng" biến. Học sinh KL ngày xưa ngoài việc học ở trường, học thêm ở lò, còn thì các hoạt động ngoại khoá như "vũ quốc tế", "vũ hiện đại".. chẳng mấy người biết. Bây giờ các em khá hơn nhiều rồi ==> "lượng" biến.

"Lượng" biến sẽ dẫn đến "chất" biến. Học sinh KL bây giờ chắc chắn hiểu biết xã hội hơn ngày xưa nhiều. Vì vậy, các em cũng có tác phong nhanh nhẹn hơn ngày xưa, đều có thể tham gia các hoạt động ngoại khoá, hoà nhập chung với dòng chảy của cuộc sống sôi động này.

Em không đồng ý với bác Quế rằng học sinh KL bây giờ học kém hơn ngày xưa. Cái này nó trừu tượng lắm, khó so sánh để có thể đi đến kết luận được. Học giỏi ở đây là cái gì? là điểm số? là hiểu biết chung? là tỷ lệ đỗ đại học? Mỗi kiểu thi có cái hay mà cũng có cái dở. Bọn em là khoá cuối cùng của trường phải thi 2 đợt- tốt nghiệp cấp 2 và thi cấp 3 (1997-2000), nhưng em ủng hộ việc xét điểm đầu vào qua thi tốt nghiệp, đỡ mệt cho học sinh. Tất nhiên, kiểu gì cũng có chỗ cho tiêu cực nhưng đấy chẳng qua chỉ là thiểu số, người giỏi thì vẫn sẽ vào được, phải không?

Quần áo, đầu tóc, xe cộ, di động... tất cả những thứ ấy chẳng có gì là xấu. Mình ủng hộ các bạn. Tuy nhiên, các bạn cần sử dụng đúng nơi, đúng chỗ thì sẽ đẹp hơn rất nhiều. Lúc ở trường thì bạn nên ăn mặc sao cho phù hợp với không khí học đường (quần ngố, áo hở rún là hỏng rùi...), lúc đi chơi với lớp, với bạn bè thì bạn có thể mặc những bộ nghịch ngợm, trẻ trung theo ý thích (quần âu, áo trắng, ca vát thì đúng là hâm)... Ở đâu cũng vậy, sự phù hợp luôn luôn cần thiết, giống như trong tự nhiên, các loài vật luôn biết hoà mình với môi trường sống bằng các cách ngụy trang. Đừng tự cho mình trở nên lạc lõng với mọi người, bạn nhé.

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 10-09-2002, 16:32  
Mummyre

hehe, mùa hè ở chỗ tớ, chúng nó (con gái) đi học mặc quần đùi, áo 2 dây làm tui cứ thấy đi học là thích , vậy là mang tính "tích cực" rồi. (thích đi học thôi chứ không phải là trong lớp tập trung mấy cái đó mà không nghe giảng đâu nhé )
Còn ở KL thì chẳng biết kết quả học tập của hs trường mình giảm đi hay là chất lượng giảng dạy giảm đi nhỉ? 2 việc đó ảnh hường tới nhau mà. Sao không thấy ai nói tới việc dạy học vậy?

Old 20-09-2002, 17:15  
kawaii_sb

Đúng là KL bây giờ ko bằng trước.Kể cả GV và hs,GV chạy sô quá nhiều,quá nhiều GV mới,ko có kinh nghiệm,hs thì luôn luôn quan niện rằng học ở ngoài là chính,đến lớp để chơi và cho có mặt .Vì thế cũng ko có gì lạ khi chất lượng giảm đến thế.

Old 02-10-2002, 01:05  
kawaii_sb

Bác Xit lại nhầm rồi.Học sinh KL bây giờ chỉ giống nhau ở cái mác "nải chuối vàm " thôi.Còn bác nhìn lại xem.Gọi là ddồng phục thật đấy,nhưng nhìn 10 người thì 10 kiểu khác nhau,kể cả màu sắc lẫn kiểu dáng.Ngày xưa thì xe đạp đeén trường là ok lắm rồi,bình đẳng lắm rồi.Chứ bây giờ thì xe máy nhiều gấp mấy xe đạp.Cũng dễ hiểu tại sao.Vì bây giờ học nhiều quá,đi nhiều quá,nên tát nhiên là chỉ có xe máy mới ddáp ứng được tiêu chuẩn về time va speed.Nhưng có 1 điều mà em thấy thay đổi hoàn toàn ,đó là các em học đòi nhanh hơn.Cũng muốn có di động cho oai.Như zorro chẳng hạn,tìm mua Nokia đấy.Liệu có thực sự cần thiết,chính đáng ko?Còn về khoản học hành thì em vẫn giữ ý kiến của em:học sinh KL ngày càng kém đi.Điểm chác bây giờ ko phản ành trung thực học lực của hs.Một phần vì các thầy cô.Các thầy cô có kinh nghiệm thì chạy sô ở ngoài nhiều hơn cả dạy chính ở trường.Em ko dám nói là tất cả,nhưng em thấy nhiều thấy cô thích thành tích hơn là việc truyền đạt kiến thức.Trường mình bây giờ có quá nhiều thầy cô mới,hầu như còn rất trẻ nên ko có kinh nghiệm giảng dạy.Lên lớp chỉ đọc sgk cho hs chép ,đeén mức ko đủ thời gian ngẩng mặt lên.Họ luôn chú ý quá đeén những tiểu tiết,quá khắt khe với hs,ko tạo cho hs cơ hội gần gũi với GV.Nó như vậy nhưng chất lượng giảm sút cũng là do ý thức của hs là chính.Đến lớp chỉ gặp nhau,chỉ cho có mặt.Còn học thi học ở ngoài,hết học gia sư,học nhóm,rồi lò nọ lò kia.Đối với nhiều hs,đeén trường chỉ với mục đích"khoa mẽ".
Như vậy thì thử hỏi tại sao chất lượng lại ko kém đi.
Nếu trường mình cứ cái tình trạng này thì chẳng mấy chốc sẽ kém TLong,VĐức...
Liệu KL sẽ đứng đầu được đến bao giờ?

Old 03-10-2002, 09:36  
TrangnarT

Biến chất thì nghe hơi quá, cứ ăn mặc chút chút thì bị nói là biến chất ah? Hic, thế chắc mình chả có tí chất nào cả. Nhìn hs trường khác ăn mặc này nọ thì có thấy ai nói gì đâu. Chất lượng hs thì trường nào chả thế, có người nọ người kia, bây giờ cũng như ngày xưa thôi. Mà KL bây giờ có nhiều em gái xinh phết.

Old 05-10-2002, 00:58  
IIR

"...
On 2002-10-03 09:36, TrangnarT wrote:
Chất lượng hs thì trường nào chả thế, có người nọ người kia,
..."
(Quote)

Như thế này mà cũng gọi là học sinh Kim Liên à?? Trường nào cũng giống trường nào, sao ko sang trường khác mà học.

Old 05-10-2002, 08:33  
TrangnarT

"...
On 2002-10-05 00:58, IIR wrote:
Quote:
On 2002-10-03 09:36, TrangnarT wrote:
Chất lượng hs thì trường nào chả thế, có người nọ người kia,
..."
Quote:
(Quote)
Quote:

Như thế này mà cũng gọi là học sinh Kim Liên à?? Trường nào cũng giống trường nào, sao ko sang trường khác mà học.
IRR đọc lại hộ cái: Đang nói về chất lượng học sinh mà. Thế chẳng nhẽ IRR nói là hs KL ai cũng học giỏi như ai ah? :grazy:

Old 17-10-2002, 23:11  
littlecat

Moi nguoi oi dung nhin be ngoai ma doan.Khong phai thien tai nao cung khong co tat ca,tuy tui em co an choi di chang nua nhung chung em deu co cung muc dich rang minh se hoc tot de co the do dai hoc.Chinh vi mong uoc day chung em moi va KL va tu mong uoc day chung em se cung xay dung Kl tot hon.Moi nguoi dung nghi den tieu cuc hay nghi den mot tuong lai tot dep hon.Muon chung em tot thi dan anh dan chi phai lam guong moi duoc.Vi vay chung ta ai cung phai co gang ca.Tat ca vi Kl va Kl vi tat ca.

Old 23-03-2004, 03:50  

Phá sản!

KL$: 0
Class: A2 (2003-2006)

Cho dù học sinh KL bây giờ như thế nào thì bạn cũng ko bao giờ có quyền nói xấu về họ .Vì sao ư? Vì nếu bạn cũng là một học sinh của KL,nói họ cũng có nghĩa là bạn đang nói về chính bạn.Nói bạn nói rằng ko fải bạn "biến chất " mà là các thành viên khác điều đó càng chính tỏ rằng bạn hoàn toàn sai lầm khi đưa ra nhân định về họ chỉ dụa vào những gì mà bạn nhìn thấy bên ngoài,còn nếu nói về vấn đề học tập thì chẳng có cơ sở nào bảo rằng học sinh KL bây giờ học kém hơn ngày xưa,bản thân tôi thì thấy hs KL bây giờ năng động hơn ngày xưa rất nhiều ,họ ko còn chỉ biết học và học trên sách vở như xưa nữa ,họ biết" buôn bán" ,biết "kinh doanh",cho dù việc buôn bán đó có thể ko có lãi lời nhưng đó chẳng fải là học tập sao?Hơn nữa kém cái này thì giỏi cái khác ,có thể hs bây giờ ko giỏi các môn toán lý... như trước nhưng bù lại bây giờ họ học rất khá Anh,văn...như vậy chẳng fải là tiến bộ sao?...Còn nếu như bạn vẫn ko đồng ý với quan điểm của tôi ,nghĩa là vẫn cho rằng hsKL bây giờ "biến chất "theo chiều hướng xuống thì thay vì ngồi đó mà than thở bạn hãy nhìn lại mình và hãy bắt đầu cải thiện "lối sống " của hs KL bằng những gì bạn có thể làm được để giúp ích ,làm đẹp thêm cho nét "văn hoá " trường mình.
Còn nếu như bạn ko fải là HS KL thì bạn lại càng ko có quyền nói về họ như thế ,bạn đã bao giờ gặp gỡ ,tìm hiểu hết họ chưa mà bạn có quyền nhận xét về họ như vậy,thật vô lý !
Cuối cùng thì cho tôi hỏi 1 câu ,bạn hiểu thế nào về nghĩa của từ "biến chất"? Liệu chính bản thân bạn có đang biến chất ko?Tốt lên hay xấu đi?
jogbull is offline  

Old 23-03-2004, 06:29  
sweet_leo_208

cái gì cũng có hai mặt mà.. nói học sinh KL biến chất thì chỉ đứng một khía cạnh thôi vì còn có những học sinh khác ko hề biến chất... số biến chất chỉ là một trong những số nhỏ mà thôi
Quote:
Còn nếu như bạn ko fải là HS KL thì bạn lại càng ko có quyền nói về họ như thế ,bạn đã bao giờ gặp gỡ ,tìm hiểu hết họ chưa mà bạn có quyền nhận xét về họ như vậy,thật vô lý !
Cuối cùng thì cho tôi hỏi 1 câu ,bạn hiểu thế nào về nghĩa của từ "biến chất"? Liệu chính bản thân bạn có đang biến chất ko?Tốt lên hay xấu đi?
ko chỉ ở trường Kl mà bây giò tình trạng đó còn diễn ra ở nhiều các trường khác.. nữa. Nên chỉ nhìn qua KL mà đoán xét tất cả thì quả là ko nên. Bao giò cũng fải tìm hiểu rõ rồi hãng fát ngôn.

Old 23-03-2004, 10:44  

Phá sản!

hờ hờ,tớ cũng thấy HS KL bây giờ khác
nhưng mà thoe chiều huớng tốt hơn
họ năng nổ và sáng tạo hơn thế hệ đi truớc
điển hình như cái klnet này đó
NguyenThanhNam is offline  

Old 23-03-2004, 11:19  
Hi_my_friend

Tôi không học KL và lý do tôi nhất quyết không nộp hồ sơ vào KL(trừ khi phải ra DL) là vì KL quá tẻ nhạt ,tớ không thấy ở KL có một cái gì nổi bật ! Chất lượng thì đôi khi có sự không công bằng trong quá trình xét lớp (hay vòng loại thi HSG như các bạn nói!) .Nhưng nếu tớ có nói sai cái gì thì các bạn cũng thông cảm vì suy cho cùng tớ vẫn chỉ là người ngaòi nhìn vào và thấy thê!

Old 23-03-2004, 21:30  

Phá sản!

kl tẻ nhạt??? đúng là vì bạn không học ở trường nên mới nói vậy thôi. trường tôi cũng vui lắm chứ. học sinh ngày càng năng động, nhanh nhạy.
các hoạt động cũng có tuy ít ỏi vì dù sao học tập vẫn cứ là trên hết.
nhưng quả thực kl ngày càng bi bét. điểm đầu vào không phản ánh đúng chất lượng học sinh. điếm vẫn cao đấy nhung bây giờ thi tốt nghiệp tệ nạn quá. và có thể học một năm ở trường khác rồi xin xỏ để vào trường. chính vì đó nên chất lượng có kém đi rất nhiều.các thầy cô trẻ hoặc mới về trường nên thể dạy tốt.

và một điều ai cũng nói rằng học sinh ngày càng kém. cái này thì khó nói nhưng nếu đã mặc cái áo có hình " nải chuối" thì phải biết tự hào và cố gắng hết mình thôi
zaza is offline  

Old 23-03-2004, 22:52  
anh

XIn lỗi chứ,làm gì có luật lệ trường này phải ngoan hay đú đâu.Nếu như nhìn Kim Liên đâu đâu cũng thấy toàn "gà" la "gà" thì thế nào.Phải có người này người nọ chứ.Giả sử học sinh KL bây giờ đều chân chất thì có khi topic này lại có thể chuyển thành "học sinh Kl ko biết cách ăn mặc".Bây giờ mọi thứ thay đổi,bạn ko cho chúng tôi thay đổi cho hợp với cuộc sống hiện nay sao?Mà tôi có thấy ai ăn mặc quá dáng lắm đâu.Cứ đứng trước cổng trường mà kiểm nghiệm lại thoải mái.

Old 23-03-2004, 23:40  
chazy_chaz

tui ko học KL nhưng tui thấy hs KL ko biến chất,học sinh khoá này thì fải # khoá trước chứ ??? thế hệ gọi là mới hơn thì fải năng động hơn+giỏi hơn+sành điệu hơn,thế có gì sai đâu,như thế sẽ làm cho hs kl thoát khỏi cái mà mọi ng` vẫn gọi là "chỉ biết cắm đầu vào học"===>càng tút,vẫn học giỏi như thường mà :p

Old 24-03-2004, 07:54  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

Quote:
Originally posted by Hi_my_friend@22-03-2004 @ 23:19
Tôi không học KL và lý do tôi nhất quyết không nộp hồ sơ vào KL(trừ khi phải ra DL) là vì KL quá tẻ nhạt ,tớ không thấy ở KL có một cái gì nổi bật !
bạn gì đó ui, sao đã thấy dân Kim Liên tẻ nhạt đến nỗi"nhất quyết không nộp hồ sơ vào kim Liên trừ khi phải ra dân lập" mà lại còn tham gia klnet của bon tớ làm gì? :"> Các bạn là học sinh trường khác nhìn vào thấy bọn tớ như thía nèo thì tớ không biết chứ tớ thấy tự hào về chuyện mình là học sinh Kim Liên lắm :"> còn chuyện nổi bật hay không thì có gì là quan trọng , chỉ cần dân kl không đến nỗi không có bạn (mà thực tế là có rất nhiều bạn !) ở trường khác là được rùi đúng không?hoan hô trường Kim Liên mình cái nào! Bravo!Bis!Bis!

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 24-03-2004, 08:24  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Hi_my_friend@22-03-2004 @ 23:19
Tôi không học KL và lý do tôi nhất quyết không nộp hồ sơ vào KL(trừ khi phải ra DL) là vì KL quá tẻ nhạt ,tớ không thấy ở KL có một cái gì nổi bật !
Chỉ cần cái KLnet này đã khẳng định câu nói của bạn là hoàn toàn sai!
jogbull is offline  

Old 25-03-2004, 10:06  

God Member

KL$: 170
Class: A15 (2002-2005)

Hì hì ! Cái chứng minh rõ nhất là các đàn em 03-06 đã tự đứng lên bảo vệ trường bảo vệ mình trước các anh chị khoá trước đó còn gì
Tuy còn lớp 10 nhưng các em đã có lập trường riêng của mình và biết bảo vệ điều đó , bảo vệ danh dự của bản thân mình , của trường Kim Liên và tất cả học sinh trường Kim Liên !
Còn bạn Hi_my_friend ! Tôi có nghi ngờ là hay tại bạn thi Kim Liên mà trượt nên bạn nói thế Không thì bạn đúng là không bình thường ! Chẳng có ai vào nói là thà vào Dân Lập còn hơn vào Kim Liên cả
Trường mình tẻ nhạt oh ? Sao tui không thấy nhỉ ? Trong những ngày diễn ra Seagame tôi tự hỏi còn trường nào vui hơn trường mình không cơ chứ ! Chắc chắn là không có rồi
Hãy tự hào là học sinh Kim Liên các bạn ạ !

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 25-03-2004, 12:43  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Quote:
Tóm l?i c? nhìn h?c sinh Kl na˘m nay thì s? th?y rõ s? bi?n ch?t này!D?u sao cu˜ng th?y h?i bu?n và th?t v?ng !!!
Truoc het , can dinh nghia lai tu " bien chat " nhu ong anh vua noi !

Quote:
Tôi không h?c KL và l˘ do tôi nh?t quy?t không n?p h? s? vào KL(tr? khi ph?i ra DL) là vì KL quá t? nh?t ,t? không th?y ? KL có m?t cái gì n?i b?t !
bạn có nhầm lẫn gì ở đây chăng , hay là ko biết rì về trường KL thật , đáng ngai wa' !!!

Trước hết có thể so sánh những điều như trên đc như vậy ko ?? Tôi hỏi các bạn , liệu sự thay đổi giữa lứa tuổi của chúng ta và của bố mẹ chúng ta có gọi là sự " biến chất " ko ???
Cũng như thuyết tiến hoá của Einstein , mọi vật ko ngừng phát triển và tiến hoá , để nhằm hoàn thiện bản thân mình !!! Nhưng ko phải những thay đổi đó đều phù hợp , và chỉ có những mặt tiến bộ mới đc giữ lại , còn những gì ko phù hợp sẽ bị đào thải , vậy có sớm wá ko khi chúng ta lên án ( hoặc chỉ trích ) lứa đàn em của KL , hãy để cho các em một cơ hội để phát triển bản thân , một cơ hội để tự khẳng định mình !
( Bài viết lấy cảm hứng từ GDCD lớp 10 , co Quyến " luyến " dạy. -- )

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 28-03-2004, 10:49  

Phá sản!

nói dân kl biến chất thì cũng ko hẳn đúng nhưng cũng ko phải sai.tôi tuy là dân kl thật nhưng tôi ko yêu trường đc như quí vị.nhưng ko thể phủ nhận kl đã mang lại cho tôi ko ít thứ .các bạn khẳng định dân kl tẻ nhạt là các bạn hoàn toàn nhầm.đại đa số dân kl dc đánh giá là thuần hơn so với các trường khác nhưng thuần ở đây ko phải là nhàm chán. tôi công nhận là về mặt hoạt động ngoại khoá thì chúng tôi ko thể bằng ám, chúng tôi cũng ko đú dc như TP, VD , dù sao trường tôi cũng là trường "làng"mà.thực ra thì chúng tôi cũng rất muốn làm 1 cái gì đó để chứng tỏ dân kl cũng ko thua nơi khác nhưng nỗ lực của chúng tôi thì chưa đủ, còn phụ thuộc rất nhiều vào suy nghĩ của các thầy cô mà đặc biệt là cô oanh, 1vd là vụ đêm kl trc đây vài tháng.
còn biến chất thì thực ra là do xã hội thay đổi thôi. ko phải chỉ dân kl đang thay đổi mà là cả giới trẻ vn đang thay đổi.làm sao dân kl thoát khỏi cái qui luật ấy đc.nếu có trách thì nên trách những người làm công tác tuyển sinh có sai phạm, đã để cho những học sinh ko xứng đáng dc vào ngồi học ở đây.đó mới chính là nguyên nhân làm giảm chất lượng học tập của trường.đẹp hơn, năng động hơn ko có nghĩa là học dốt đi.
congchuabebong is offline  

Old 28-03-2004, 23:06  
babysadlove

Nói chung đúng là dân kl ngày càng thoai hoá biến chất thật nhưng đó chỉ là một số nhỏ thui đeậi đa số vẫn là những bạn ngoan và học giỏi nữa chứ. Tui là dân kl 100% tui thấy là kl thì không tẻ nhạt nhưng lại nhạt hơn các trường khác như ams, Phan đình phùng .... Nhưng như thế cũng là bình thương thui vì dân kl hầu hết là ngoan mà. Còn tui xin tự nguyện nằm trong số còn lại

Old 02-04-2004, 23:34  
kukiheobi

Kl từ trước vẫn có tiếng là học giỏi , chuyện ,lấy điểm cao nhất thành phố mà ,nhưng tui thấy ra đường bi giờ thấy dân Kl chả thua trường nào về độ đú và học hành thì ko ổn như trước ,hình như chỉ được mấy lớp đầu đầu là đa số học giỏi thui ,còn mấy lớp A 16,17 thấy nhìu trường hợp xin xỏ lém.

Old 04-05-2004, 11:46  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

X-( Tôi phải nói ngay rằng, việc học sinh KL bây giờ hư hơn ngày xưa là không phải. Tuy nhiên các cá nhân điển hình thì lại..vô cùng " ấn tượng " hơn trước rất nhiều. Xin ví dụ cho các em một điển hình rất mới là chuyện các học sinh nữ đánh nhau gần đây. Quả thực là học sinh nữ bây giờ trông xinh xắn hơn nhiều, biết làm điệu hơn và nói năng điệu đà hơn nhưng mà gây nên chuyện...bạo loạn cũng thật ấn twợng hơn nhiều . Ngày tôi đi học, chúng tôi không xinh đẹp như các em bây giờ nhưng suy nghĩ về thầy cô rất khách quan, và giữa quan hệ bạn bè, nếu có chuyện xích mích thì cũng chỉ gọi nhau ra để trao đổi. Chứ chuyện dùng tay chân vũ lực thì quả thật là chỉ có ở các trwờng khác. Hay là cùng lắm là ở bọn con trai. Thế mà bây giờ :-s
Còn như chuyện nghe tụi con trai nói bậy, thậm chí nói tục thì như là chuyện thwờng ngày ở phố huyện. Dường như một số cá nhân tự cho việc nói tục như một công cụ để khẳng định cái TÔI của mình hơn hay sao ấy? Chưa hết, con gái KL nói tục mới choáng hơn cơ:O . Có một lần ngồi ở căng tin trước cổng trwờng, tôi chứng kiến 2 nhóc ( chắc lớp 10 ) cùng 1 cô bé đang ngồi bàn chuyện đi chơi. Chúng vẫn đang mặc đồng phục nên không còn gì để nói là nhầm với học sinh trường khác. Tên con trai thì nói tục đến mức cứ 1 từ lại đệm 1 từ, cứ như không đệm thì câu nói mất chất lwợng vậy. Để thể hiện mình, cô bé cũng vừa rút điện thoại vừa nói tục cũng chỉ kém chàng là 2 từ đệm 1 từ, lại còn nói bằng cái giọng mũi cho nó..phong cách nữa. Họ đang gọi một người bạn nào đó đến mà không được và ngươì bạn kia có cái biệt danh đi kèm với tên sao mà kinh dị quá trời. Cái biệt danh ấy chỉ thấy ở các ổ CAVE hạ cấp mới gọi nhau như thế. Nghe có vẻ là tôi nói hơi cằng thẳng quá nhưng mà sự thật 100% nên tôi không thể không đưa ra vì lúc ấy bản thân tôi tự thấy xấu hổ cho cổng trường Kim Liên quá. Ví dụ một câu thế này nhá " Tao đ.m gọi đ.m mà đ.m *** được...". Đấy, các U thấy thế nào về học sinh KL của chúng ta. Là học sinh, không thể không có lúc quậy phá, đi học muộn, bỏ tiết, và vi phạm nội qui. Nhưng mà nói nằng đầy " ý thức" như vậy thì quả thực là kinh khủng..... :O . Còn chuyện thầy cô giáo dạy bạn ở trên lớp mà bạn gặp ở ngoài cổng thì..chào thầy cô là chuyện lạ ở đâu đó. Mà chuyện chào thầy cô bây giờ thì...học sinh hệ B lại chăm hơn mới chết chứ. hệ A họ bận học hơn nên quên mất hay sao i', và nhất là lớp chọn và cụ thể là người nào của lớp chọn họ học tốt nên kiêu một chút và quên mất nên kiêu nhầm sang cả với thầy cô giáo. Chẳng biết nói gì hơn vì thực tế vẫn vậy, chẳng nhẽ thi vào KL lại phải qua kiểm tra đạo đức, mà cái này thì không thể kiểm tra được trong 180 phút được phải không?
hanhdh77 is offline  

Old 04-05-2004, 19:39  
B_Cool

Quote:
Xin ví dụ cho các em một điển hình rất mới là chuyện các học sinh nữ đánh nhau gần đây. Quả thực là học sinh nữ bây giờ trông xinh xắn hơn nhiều, biết làm điệu hơn và nói năng điệu đà hơn nhưng mà gây nên chuyện...bạo loạn cũng thật ấn twợng hơn nhiều . Ngày tôi đi học, chúng tôi không xinh đẹp như các em bây giờ nhưng suy nghĩ về thầy cô rất khách quan, và giữa quan hệ bạn bè, nếu có chuyện xích mích thì cũng chỉ gọi nhau ra để trao đổi. Chứ chuyện dùng tay chân vũ lực thì quả thật là chỉ có ở các trwờng khác. Hay là cùng lắm là ở bọn con trai. Thế mà bây giờ
Mấy chuyện đánh nhau hay chửi bậy mà chị hanhdh77 nói đến công nhận sẽ có thể gây shocked cho cựu hs của trường KL lâu ko way lại truờng hay sống xa nhà, mà ko chỉ là cựu hs , ngay cả hồi bọn em học lớp 11 , có hs lớp 10 mới vào ( tức là khoá 0205) nghe mấy girls văng bậy lúc đấy đã thấy hơi hơi có vấn đề rồi , lúc đấy thì bảo là 0205 xuống dốc nhiều cũng như bây h nói 0306 biến chất hơn , có khi năm sau , khoá 0407 thì lại càng kinh khủng hơn ?
Nói thế này ko phải biện hộ , nhưng mà thời thế mỗi ngày một đổi mới hay sao ý mọi người ạ , con trai thì đã ko nói làm rì , em cũng hay vào mấy cái 4rum lăng quăng đọc thì có nhiều girls có khi còn chửi bậy kinh hơn cả boys , ko chỉ là chửi bậy hay biểu hiện bên ngoài , ngay cả suy nghĩ cũng thế , ai lại nghĩ mấy nhân 87 88 iu nhau, viết thư tình cho nhau công khai chồng vợ như đúng rồi , mà còn nhiều chuyện kinh hơn cả thế ( ko nói thì tự hiểu nhá )
Chắc là hs KL cũng theo thời thế mà thay đổi theo thôi , nhưng công = mà nói thì em thấy so với các trường khác thì KL vẫn ngoan hơn muh, còn những thành phần như chị đề cập ở trên theo em nghĩ chỉ là 1 phần rất nhỏ , em cũng hi vọng là em nghĩ đúng :p . Mà nhiều trường hợp là "dòng đời xô đẩy" bị khích thui chứ thực tâm chắc cũng ko thế đâu ạ [-o<

Old 04-05-2004, 20:26  
scorpionkl

Haha chị B cool đúng là bà già,bây giờ có phải là những năm 70 đâu mà có những tư tưởng như thế.Con gái bây giờ là con gái thời đại mới rồi:chửi điên cuồng + yêu điên cuồng ... Chậc chậc bà chị nhà mình lạc hậu wá

Old 04-05-2004, 21:26  
smiley_sun

em cũng thấy như vậy, bởi hồi chuẩn bị thi vào cấp ba thì ao ước lớn nhất là vào đc kimliên nhưng khi vào trường thì thấy hơi bị thất vọng, hy vọng đến khi ra trướng sẽ ko như vậy nữa.

Old 05-05-2004, 05:44  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

hôm trước được chứng kiến tận mắt sự biến chất của học sinh trường mình nhé : một trận đánh nhau , mà hình như một em khoá 03-06 thì phải. Mà đánh nhau ngay trước cổng trường nhé, oách thật
sao học sinh trường mình bây giờ cũng đánh nhau hăng thế nhỉ , mà lại là kon gái Đúng là "biến chất'' thật!

MsSusu is offline  

Old 05-05-2004, 06:13  
sweet_leo_208

Ô đánh nhau á?? con gái trường mình đánh nhau á?? sao mình ko biết vụ này nhẩy>???? nhưng như thế cũng bt thôi con gái trường khác thì chuyện này xảy ra như cơm bữa

Old 05-05-2004, 09:08  
loveyou

Trời ơi, bây giờ học sinh ghê lắm, con gái càng ngày càng thay đổi. Em là con gái nên nói ra thế này cũng thấy lạnh người vì xấu hổ. Con gái bây giờ thì toàn đi cưa trai, đong đưa, à ơi rất tự nhiên, cưa được nhiều thằng, cho con trai ăn dưa bở là thành tích. Còn chửi bậy thì là những câu cửa miệng, ko có ko được. Rồi vừa rồi là vụ đánh nhau. Cứ tưởng hiền lành, tốt bụng lắm mà lúc đánh nhau thì mới thây được bản chất, ghê gớm thế nào Nói chung là LOẠN !

Old 05-05-2004, 10:21  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Thời buổi này bình đẳng mà : con gái tóc ngày càng ngắn đi , con trai thì ngược lại ... Lẽ đời lắm chuyện lạ lắm ... Chẳng biết đường nào mà lần ...

Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 08-05-2004, 21:54  
madsmile08kl

Quote:
Originally posted by alone_angel@23-08-2002 @ 13:21

nghĩa là không như một số trường ngoài có hiện tượng ăn chơi , đua đòi.
Công nhận là dân kl trước ăn mặc hơi ...bônhếch thật , nhưng giờ thì hầu như dân kl đã biết sành điệu hơn nhiều ( AA không nói đến những bạn biết cách ăn mặc mà chỉ nói những người đú đởn quá -nếu có động chạm đến ai thi thông cảm nhé)

<font class=editedby>[ This Message was edited by: alone_angel on 24/08/2002 17:25 ]</font>
Bạn thử nghía vô mấy cái trường mà bạn cho là ko có tệ nạn,mà bạn vừa mới khen hết mình đi.Bạn đừng chỉ vì 1 vài con sâu mà làm rầu nồi canh như thế chứ.Sao bạn ko nhìn những cái người học tốt,ngoan đi,cứ nhìn những người xấu rồi nhận xét này nọ là thế nào?

Old 09-05-2004, 04:41  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

trường mà toàn người ngoan ngoãn một vâng ạ, hai dạ thưa, lúc nào cũng chỉ biết cắm đầu vào học thì thử hỏi mọi người có thấy chán không? trường nào cũng phải có "nhiều thành phần" thì mới phong phú và hay được, và sự biến chất cũng có năm bảy đường, những cái mới chưa hẳn đã là những cái tốt, mình là học sinh Kim Liên thì phải chấp nhận những cái không hay của học sinh Kim Liên thôi, còn các bạn trường khác nếu thấy học sinh Kim Liên không hay thì có thể không quan hệ, chả sao cả!

MsSusu is offline  

Old 10-05-2004, 05:01  
madsmile08kl

Hoan hô bác nhóp nhép một lần nữa.Bây giờ cứ nhìn vào cái mác KL mà bảo phải thế này thế nọ thì quá là chụp mũ chứ còn gì nữa.Như vậy là ko nên.Mà cũng đừng bao giờ đem so sanh giữa các trường với nhau.Mỗi trường có 1 vẻ riêng,ko thể bắt KL giống 1 trường nào đó hoặc 1 trường nào đó giống KL được.

Old 14-09-2004, 19:58  
noron_quaitinh

thật ra thì ý kiến của bạn cũng không sai , đa số những nguời có con mắt soi mói đều nhìn nhận như bạn .. bởi cả cái trường Kim Liên đông đảo học sinh ngoan ngoãn thì lòi ra mấy con vẹt thích chơi nổi , vả lại trường mình cũng không nhiều vẹt như trường khác , nên mấy con vẹt trường mình mới nổi vậy ... thật đấy , tớ nghĩ Kim Liên học vẫn chất lắm chứ , nếu không sao toàn dân thiên hạ vẫn đổ xô về đây , nhỉ ?

Old 22-09-2004, 16:13  

Phá sản!

thực ra thì ko hẳn là chơi nổi,có thể đó là do bản chất của mỗi con người nhưng lại có những quy định ko phù hợp lắm trong 1 số truờng hợp
~~> vậy là có những người buộc phải thay đổi tính cách cũng như hình thức của mình.Dẫn đến có những người ko thể sống thật.
Vậy có nên ko khi thay đổi 1 số quy định vô lý để ko có những thành phần bị gọi là "những người biến chất"???
g_never_love is offline  

Old 10-10-2004, 06:26  

God Member

KL$: 145

Ở đâu chẳng có biến chất ..có điều là nhiều hay ít mà thôi ..Ở KL thì biến chất là số ít ...hầu hết những người vào KL đều có một ý thức cao hơn so với các học sinh truòng kém khác (vd trần hưng đạo ...)Mà xét cho cùng ..ở cái tuồi còn đang ngật ngưỡng giữa người lớn và trẻ con ...hành động nông nổi làm sao mà ko có ....Nhiều cảm dỗ mà !

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-10-2004, 09:02  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
Class: A4 (2003-2006)

Công nhận là tôi thấy học sinh KL ngày càng hư.Thậm chí nói thẳng ra cả khối được khoảng 5 lớp là gần như hoàn toang ngoan ngoãn;ko làm phiền hay ảnh hwuởng đến lwóp khác bao giờ.Còn lại cso nhiều lớp thì..............Nhiều khi đi học cảm thấy rất ức chế vì gặp những ngwưòi như thế.
mà tôi nghic một phần tình trạng này là do trwuwòng mình phát sinh nhiều tiêu cực quá.nhất là trong việc tuyển sinh.
van_roma is offline  

Old 15-10-2004, 15:10  

Senior Manager

KL$: 643
Awarded 109 time(s)
Sent 515 thank(s)
Received 907 thank(s)
School: Kim Liên-mơ ước :x
Class: A (2008-2011)

đúng thế thật , lúc hồi cuối lớp 9 , nhắc đến KIM LIÊN mình nghĩ chắc là ngoan ngoãn và học hành giỏi lắm !!!!!!!!!!!!ai dè lại đổ đốn ra như bây giờ >>> chịu thật !!!
nói thẳng ra là mình cũng không ngoan ngoãn gì cho cam nhưng thấy mấy anh chị lớp 12 thì thôi rồi !!!

.Juno.
.Decide that you want it more than you are afraid of it.

ngua_van is offline  

Old 15-10-2004, 16:02  
DIEPMYLOVE

thì làm sao X-(
chú mày nghĩ lớp 12 thì hư àh
thế chú mày có nghĩ là lên lớp 12 chú mày như thế không
chú mày A3 anh mày biết nhưng chú mày có tin là chú mày không bị biến chất không A3 lớp chọn thì cũng có đứa mất dạy nốt nói chung là chẳng lớp nào ngoan ngoãn theo đúng nghĩa cả

Old 16-10-2004, 11:28  
sweet_leo_208

ÔI mình học khối sáng nên cũng ko biết được khối chiều như thế nào... nếu nói đến mức độ biến chất thì có lẽ là khối chiều nhiều hơn khối sáng. Nhưng điều đó cũng ko có nghĩa là khối sáng ko có trường hợp như vậy.. bây giờ khối sáng cũng đầy học sinh hư.. nói tục..đú đởn đầy ra đấy.
càng về sau thì mình càng bị biến chất.. điều đấy là điều đương nhiên vì bao giờ mình chả bị ảnh hưởng bới môi trường xung quanh. Lớp 10 mình cũng khá là ngoan ngoãn vì còn lạ nước lạ cái nhưng đến năm lớp 11 thì cũng... hơn rồi. Ai chả thế.. baby thắc mắc mà làm gì

Old 16-10-2004, 12:39  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Quote:

nói thẳng ra là mình cũng không ngoan ngoãn gì cho cam nhưng thấy mấy anh chị lớp 12 thì thôi rồi !!!
Hịch, anh chẳng hiểu chú thấy anh chị nào... nhưng anh không phải ngoan ngoãn gì lắm, nhưng nhìn chú thì thấy ... thôi rồi... học sinh KL khoá mới này... chẹp

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 17-10-2004, 16:21  
rapperkid_89

Quả thật bây h học sinh trường mình biến chất thật .Nhìn mấy anh lớp 11 hút thuốc chửi bậy mà đến choáng.Nếu gặp ngoài đường thì chắc chả dám tin là hs KL mất.
Hôm trước ở cổng trường em thấy 1 vụ đánh nhau, 5 thằng quây 1 thằng chỉ vì thằng kia có Spacy đi đến trường còn mấy đứa kia không có.Ngay cả con gái trường mình bây h cũng biến chất wá.Ngày đầu năm tập trung em thấy 1 chị hs trường mình đang ôm nhau dzới 1 thằng.
Nhưng đâu phải tất cả hs KL đều thế.Em nghĩ còn đến 80% nữa vẫn ngoan lắm

Old 18-10-2004, 21:11  
DIEPMYLOVE

hoá ra là không có spacy nên mới thù ghét nhau àh sao khổ thế không bảo bố mẹ nhân dịp trung thu mua cho một cái
chắc là trung thu bố mẹ không mua cho quà nên nhìn thấy các bạn có xe nên tức đó mà đúng là KL có biến chất nhưng tuỳ một fần tử nào đó thôi
Quote:
Hịch, anh chẳng hiểu chú thấy anh chị nào... nhưng anh không phải ngoan ngoãn gì lắm, nhưng nhìn chú thì thấy ... thôi rồi... học sinh KL khoá mới này... chẹp
chú mày thấy nó rồi àh chẹp chẹp tao cũng có suy nghĩ như chú mày đấy hồng phương con gái àh mà không ngoan ngoãn gì lắm buồn cuời lắm

Old 19-10-2004, 08:50  

Phá sản!

KL$: 35
Received 1 thank(s)
Class: A4 (2003-2006)

Ối giời ơi.Chuyện Hút thuốc ,chưỏ bậy ,đánh nhau là chuyện thường ý mà
Khối sáng ngoan hơn khối chiều vì khối sáng có lớp chọn của khối 10.11.vả lại tôi thấy giám thị buổi sáng có vẻ ghê hơn
Dù sao thi` trương nào chẳng có người nọ người kia
van_roma is offline  

Old 23-10-2004, 23:33  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

ôi giời ạ!

đánh nhau thì đã sao? hút thuốc thì có gì mà cứ fải lên đây nói ầm lên thế?

dân Kim Liên đâu còn là dân Kim Liên học hành như xưa nữa!

Mà nói thật nhé, học sáng như là xuống địa ngục ý...! Nếu ko có khối 12 thì chắc giờ này mình cũng đã bị nhiễm cái gien biến thái của mấy thằng đầu to mắt cận rồi!

Ôi!!!!! Sao mà em nhớ khối chiều của em quá!!

:X
dark_girl is offline  

Old 08-11-2004, 12:23  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

@anh giant:

...
Ngày hôm nay học giỏi gọi là bôn
Còn buông thả... tự xưng là sành điệu
... <trích thơ ^^>

@darkgurl: Sao anh học sáng mà chẳng thấy gì Hay mình biến thái xừ nó rồi chết thật ^^ đang ở loại kô bôn chẳng sành mà bị biến thái chắc hỏng mất

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 06-08-2005, 16:19  

Phá sản!

chả biết, nhưng công nhận là dân KIM LIÊN ngày càng kém chất lượng , mà cũng chả phải chỉ có Kim liên, trường nào cũng thế cả thôi.chả biết các em học hành thế nào, nhà của ra sao chứ đi trong trường lúc nào cũng thấy soi đểu nhau , rồi nói bóng gió, gọi hội.sợ hết cả người.mọi người nghĩ thế nào tôi ko biết chứ những hành động như thế chả lên giá trong mắt tôi tí nào mà ngược lại, đúng chất là dân vô học đấy.
congchuabebong is offline  

Old 06-08-2005, 18:11  

Phá sản!

theo mình thì đấy tình trạng chung cho các trường cấp III bây giờ thôi chứ chả riêng gì trường mình. Cũng không nên nói là học sinh biến chất mà thực chất là do bây giờ cuộc sống, xã hội khác ngày xưa nhiều thôi!
pisoga88 is offline  

Old 06-08-2005, 23:37  
love_is_all_around

nếu so với ngày trc thì đúng là chẩt lượng có kém đi thật, nhưng nhìn ra ngoài mới thấy đấy là tình trạng chung thôi mà, VĐ cũng thế, ngày xưa cũng giỏi giang, b h lớp hệ A hẳn hoi mà có lớp, cả lớp toàn 1, 2 phẩy, 4, đã thấy cao. Thế nên nói j thì nói, hiện h thì KL vẫn là đỉnh nhứt ^^ ra trg rồi mới có đc nhận xét như thế đoá -_^..
mà cái em j, bảo lớp 12 làm sao, lớp 12 tưởg là ngoan ngoãn chăm cchỉ a', nhầm đấy, năm đấy mới là năm ăn chơi, fá hoại nhứt hehe

Old 08-08-2005, 08:42  

Phá sản!

ừhm, đúng thế, mấy ông anh của mình toàn lớp 12 thì ăn chơi đập phá nhưng mà vẫn hoc hành ngon ơ, không biết mình thế nào đây?
pisoga88 is offline  

Old 10-08-2005, 23:43  
love_is_all_around

biết thế nào đc, học tài thi fận, như mấy đứa lớp mìn, học giỏi kinh dị, chả ai nghĩ trượt, thế mà.. hic tèo mất mấy mạng.. xót wá..

Old 12-08-2005, 20:40  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

ôi giời ạ có thế thui mà cũng cãi nhau
học sinh có biến chất thì cũng chả có gì là lạ... thầy cô còn biến chất nữa cơ mà.. nói chung là đừng có mà so sánh nữa...ở trường nào mà chả thế chứ

dark_girl is offline  

Old 22-08-2005, 15:43  

Phá sản!

ko à , qua a10 bọn em đi , thấy 1 bnạ cả ngày cạy răng ko nói 1 câu thế mà động đến lò này sách nọ là nó mắt sáng như saop , nói ko biết chán->VI~NHÂN!!!
bacyeucacchau2 is offline  

Old 22-08-2005, 15:44  

Phá sản!

ko à , qua a10 bọn em đi , thấy 1 bnạ cả ngày cạy răng ko nói 1 câu thế mà động đến lò này sách nọ là nó mắt sáng như saop , nói ko biết chán->VI~NHÂN!!!

Old 22-08-2005, 15:45  

Phá sản!

Còn cái loại co sâu làm rầu nồi canh như chúng nó thì đúng là xấu mặt KL!!!

Old 24-08-2005, 11:52  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

đâu chẳng có người nọ người kia, phải biết chấp nhận thôi

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 28-08-2005, 14:27  
Angel_of_Darkness

Quote:
Originally posted by Ronaldinho@24-08-2005 @ 11:52
đâu chẳng có người nọ người kia, phải biết chấp nhận thôi
sure
dau dau cung~ vay. ca? ma`. ko tran'h dc dau

Old 13-09-2005, 07:55  

Phá sản!

that ra thi cac bac cu thich cho minh cai quyen la khan gia day chu, em thay may co an mac oi sexy 1 chut co bac nao dam noi la ko chu y ko??o doi ko co phu nu xau ma chi co phu nu ko biet lam dep, the ma dao nay minh toan gap "ca xau" len bo
vladimir is offline  

Old 13-09-2005, 13:35  

Phá sản!

chí phở đấy nhìn thấy cái cảnh các nàng mặc áo 2 dây là em ko thể nhắm mắt làm ngơ đc-------> tốt nhất là ko nên tự lừa dối lòng mìng,với lại chỉ nhìn thôi thì kũng đâu có sao,ko thể coi là biến chất đc
hotboya9 is offline  

Old 28-10-2005, 18:50  
Trangthichnhim

chang? le~ hoc sinh KIm Lien thi` khac' voi' hoc sinh truon`g khac' a`?
den' bon truon`g chuyen con` du' nua~ la` Kim Lien.Nhung cong nhan nam nay KL hoi bi duoc. Nh` nguoi`xinh va` du' nhin` me tit' mit'
:">
:p

Old 17-11-2005, 19:18  
TamMao_A16

Ai lại thế . học sinh kL ngoan lắm đó . Nhất là khoá của bọn E

Old 17-11-2005, 20:00  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Khặc khặc hị hị

Illidan is offline  

Old 18-11-2005, 00:35  

God Member

HỌc Sinh Kim Liên chỉ là ngày càng hiện đại hơn thôi
Khóa 0407 à hĩ hĩ !! KL ngoan thì tỉ lệ nghịc với thời gian

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 18-11-2005, 03:49  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

hoho, thế mày thì ngoan hả dart

mà công nhận hồi trước mình ngoan thật, tại sao h hư thế

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 21-11-2005, 02:47  
phamhaiduong

Công nhận học sinh KL ngày càng ngoan :"> :">

Old 21-11-2005, 09:53  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

oài, đi vào đấy thấy phamhaiduong khắp nơi, đang định tăng tốc lấy top klnet thì phải

Vừa về đợt 20/11 thấy học sinh KL thay đổi nhiều, năng động hơn, hát hay hơn, con gái make up nhiều hơn , xinh hơn
Nói chung là nhiều cái hơn, còn cái học thì chưa biết có hơn không, cái đó thì để các thầy cô xét

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 21-11-2005, 10:04  

God Member

Hờ hờ Thế mày nghĩ sao Tao quá ngoan

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 24-11-2005, 17:04  

Phá sản!

Class: A13 (2005-2008)

í trường nào mà chẳng thế. công nhận một số hs KL "sành điệu" thật!
billy is offline  

Old 24-11-2005, 18:22  

Phá sản!

Thời thế thay đổi. Xu hướng "sành điệu" đang ăn vào máu lớp trẻ, vì thế học sinh KL cũng không thể thoát được cái đấy. Nhưng nếu "sành điệu" mà vẫn học tốt cũng vẫn chả sao. Đặc biệt là học sinh KL ngày càng năng động, cái gì cũng biết làm, dám làm, cái đấy là đáng mừng. Chỉ biết học không thôi thì ra đời kiểu gì. Xã hội phức tạp nhiều cái đâu phải do mình kiến thức quyết định. Tất nhiên, học vẫn là việc chính. Vì thế, đừng nói học sinh KL biến chất, đó chỉ là xu thế của thời đại thôi.
cocsuibotmep is offline  

Old 24-11-2005, 19:28  

Phá sản!

Vậy có ai định nghĩa được cái "chất" của học sinh Kim Liên là j không nhỉ?
babyleaf is offline  

Old 25-11-2005, 13:07  

Phá sản!

Bây giờ càng ngày học sinh càng đi xuống hay sao vậy nhỉ. Mấy thằng cháu tớ mới lớp 1 lớp 2 mà chửi bậy như gió, kinh
her_ron_potter is offline  

Old 25-11-2005, 20:22  

Phá sản!

hs Kim Liên vẫn ngoan mà
babygirl_91 is offline  

Old 26-11-2005, 04:03  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

ngoan cứ như Trang chim vợ anh ý nhỉ :">

dark_girl is offline  

Old 27-11-2005, 16:01  

Senior Member

KL$: 68
Received 4 thank(s)

Dân kl so với nhìu trường cùng lãnh thổ là ổn rồi!Nhưng công nhận nhìu nhân "gấu" phải bít!Mấy phần tử đó làm trường mang tiêng ghê
Hoang_Thu_Trang is offline  

Old 28-11-2005, 22:04  

Phá sản!

nhắc dến KL thì vẫn về học tập trc' đã....
còn vấn đề biến chất thì trường nào mà chẳng có...ko có tiền mà đú thì là đú bẩn, còn có tièn mà đú thì gọi là sành điêu...bó tay
phuong_les is offline  

Old 29-11-2005, 19:12  

Phá sản!

ua? ko^ ne^n vo* dua~ ca? nam' nhu thia' chu'
thanhhuong_vip is offline  

Old 29-11-2005, 20:22  

V.I.P

KL$: 2.434
Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

nói tóm lại là trường nào cũng thía thui
fải có ng` nọ người kia
như kl cũng k nằm ngoài số đó
nhưng chất lượng học tập ở kl thì k thể fủ nhận
kl mém k xấu
chỉ có 1 số ng` cố tình hay vô ý làm cho nó xấu đi fần nào mà thui

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 01-12-2005, 08:50  
Rod

Phá sản!

Ai bảo các anh là bây giờ xe máy nhiều gấp mấy lần xe đạp . Cho em một con số cụ thể đi .
Mà em nghĩ cái chuyện ăn mặc thì chẳng làm sao cả , nó không liên quan đến chuyện là biến chất hay không . Ai vào cũng là đồng phục , em thấy trường mình là ngoan hơn so với mấy trường khác lắm rồi .
Mà cách ăn mặc nó cũng phụ thuộc vào xu hướng chung đi lên của xã hội mà thôi , các anh chị đừng lấy thời ngày xưa ra để mà so sánh rồi bảo bây giờ lố lăng, biến chất đi .
Rod is offline  

Old 01-12-2005, 15:36  
bluesky_tomoyo

biến chất là như thế nào và ko biến nhất là như thế nào?
đã ai định nghĩa được chính xác đâu
chẳng nhẽ theo lời các anh nói để ko bị gọi là biến chất thì ngày ngày học sinh đến trường quần áo đồng phục chỉnh tề ,đóng thùng gon gàng mặc cho cái nóng trời mùa hè và cái khó chịu của người mặc?
hay là cứ cặm cụi đến lớp học rồi về nhà học
cứ như vậy là ko biến chất sao?
việc ăn mặc chỉ là 1cách để thể hiện cá tính của mình miễn sao ko qua lố lăng hay ko phù hợp với tuổi học sinh là được
còn xe máy thì nhà những học sinh gần còn đạp xe được chứ nhà ở xa thì việc đi xe máy đến trường có gì sai?

Old 02-12-2005, 21:51  

Phá sản!

chà chà có vẻ suy nghĩ của hậu bối có vẻ thoáng hơn tiền bối nhìu qua thì phài
công nhận mọi người nhìn vào truờng kl là nghĩ về kl của vài chục năm trước :ngoan ngoãn ,học giỏi... nhưng so với mặt bàng chung thì trường mình vẫn còn hơn khối truờng
nhìn bọn CHU xem nó đú có mà gấp tỉ lần mình ấy chứ nhưng có ai bảo nó thế này thế nọ đâu .xét về xe máy thì có thì đi, không co thì thôi
ngay đến con giáo viên trường mình con cho con đi xe máy đên trường nói gì đến các phu huynh khãc
cú học tốt là được chứ gì
bực mình quá!!!!!!!!!!!!!!!!
cosemiA14 is offline  

Old 03-12-2005, 03:47  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Cho anh hỏi ku Rod một tí xu hướng chung của xã hội có phải lúc nào cũng (và đang) đi lên không ^^?

Illidan is offline  

Old 03-12-2005, 13:50  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)
Class: C (2001-2004)

đi xe máy nhiều lắm , bấy h chưa chắc đã thua Việt Đức đâu

Welcome to KLNet 6!
arsenelupin812 is offline  

Old 03-12-2005, 15:10  

V.I.P

KL$: 2.434
Awarded 26 time(s)
Sent 230 thank(s)
Received 261 thank(s)
Class: A2 (2005-2008)

thế cứ đi xe máy là xếp vào loại đú đởn à
thế thì chả có ai dám đi xe nữa đâu
chuối

Mình là trẻ thơ !
Sún is offline  

Old 03-12-2005, 15:22  

Phá sản!

đúng roài, cứ đi xe máy là xếp vào loại bién chất , đú đởn chắc....
phuong_les is offline  

Old 03-12-2005, 23:19  

Phá sản!

Bình tĩnh nào. Có vẻ căng thẳng rồi đấy. Em nghĩ rằng đi xe máy cũng thể hiện một phần tính chạy theo mốt rồi. gọi là nhà xa, có nhiều người nhà có xa lắm đâu, nên đấy cũng chỉ cái cớ thôi, tóm lại là muốn đi xe máy thì nhiều lí do lắm. Tuổi học sinh đi xe máy là không nên. Còn việc ăn mặc thì, khó tránh khỏi, đó cũng là xu thế rồi. Nhìn phim ảnh nhiều quá, ăn vào máu giới trẻ rồi. Với lại ăn mặc mà không lố lăng, thì cũng chả sao cả, người đẹp vì lụa mà, ai mà chả muốn. Còn nếu ăn mặc mà "thoáng quá", thì cái đấy mới đáng chỉ trích.
Đâu cũng thế cả, có đủ loại người, đú có mà nghiêm túc cũng có, nên không thể vơ đũa cả nắm là học sinh KL biến chất được.
cocsuibotmep is offline  

Old 04-12-2005, 16:42  

Phá sản!

sao cứ vây quanh chuyện xe cộ thế
nhà xa có xe tội j mà phải lọc cọc xe đạp chứ!
thanhhuong_vip is offline  

Old 04-12-2005, 22:02  

Phá sản!

đâu nhất thiết đi xe đạp mới thể hiển mình ngoan...đi xe máy thì làm xấu mặt trường KL chắc
phuong_les is offline  

Old 05-12-2005, 08:44  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

SH với @ có tội hả em? lạc hậu quá

dark_girl is offline  

Old 07-12-2005, 23:17  

Phá sản!

tội lớn nhất của bọn đấy là cướp hết gái đẹp .
hunter_girl is offline  

Old 09-12-2005, 16:16  

Phá sản!

đúng là biến chất thật rùi, học không học cả ngày cứ online trên KLnet mà gái mới gú, còng với hát , hỏng, hỏng thật roài...
bazooka is offline  

Old 09-12-2005, 21:29  

Phá sản!

hahhaha bây giờ mới biết có topic vớ vẩn thế này.....nói chung KL là ngoan rồi ai thấy ko ngoan thì ra trường khác mà học hehehe
kagee is offline  

Old 15-12-2005, 23:57  
RG Female

Member

KL$: 259
Awarded 1 time(s)
Sent 1 thank(s)
School: Bông Sen Vàng Giữa Lòng Thành Phố
Class: A1 (2002-2005)

Quote:
ko có tiền mà đú thì là đú bẩn, còn có tièn mà đú thì gọi là sành điêu...bó tay
thế hoá ra nhà không có tiền mà đú đởn gọi là đú bẩn, còn có tiền mà đú thì gọi là sành điệu á? nhầm thế nào ấy chứ, chị tưởng tất cả những đứa đua đòi nhố nhăng đều gọi là đú? chẳng qua có thêm loại đú bẩn chỉ để tăng cấp cho mấy đứa mà đến đú cũng chẳng ra, nhìn đã thấy ngu thôi chứ?
nói thật, cứ đứa nào tự làm ra tiền rồi ăn chơi phè phỡn bằng tiền mình kiếm thì thế nào cũng được, vẫn còn thấy nể. Chứ cái loại, giàu nghèo không quan trọng, đú bằng tiền người khác thì có gì mà vênh, ăn bám cũng chưa ra hồn...
Quote:
chẳng nhẽ theo lời các anh nói để ko bị gọi là biến chất thì ngày ngày học sinh đến trường quần áo đồng phục chỉnh tề ,đóng thùng gon gàng mặc cho cái nóng trời mùa hè và cái khó chịu của người mặc?
thế chẳng lẽ cả nước, à không, cả thế giới người ta qui định học sinh đến trường mặc đồng phục, em bảo em nóng quá, không chịu được, em bỏ thùng ra, hoặc em mặc bộ khác mà em cho là không nóng vào, em không tự thấy mình có vấn đề? ^^ Đồng phục thực ra là để phân biệt các trường với nhau, mà quan trọng hơn là để học sinh trong một trường bình đẳng, ai cũng như nhau, ít nhất là về trang phục. Chứ nó chẳng liên quan gì đến biến chất hay không. Thích thể hiện chất, ra khỏi trường mặc gì thì thoải mái, chẳng ai cấm, còn thì đã vào trường là đồng phục!
Quote:
cú học tốt là được chứ gì
ấy chết, nói như thế này thì toi , chẳng lẽ đêm hôm trước dạt nhà, bố mẹ tìm đỏ mắt, sáng hôm sau đến trường 10 điểm kiểm tra thì về nhà bố mẹ cho kẹo, khen rằng "Con giỏi lắm" ?
Quote:
còn xe máy thì nhà những học sinh gần còn đạp xe được chứ nhà ở xa thì việc đi xe máy đến trường có gì sai?
nhà xa? - xe bus đâu? không thích thì chọn trường gần mà học. Bao giờ đủ 18 tuổi thì có ai dám cấm em. Luật của người ta là 18, bây giờ em 15, đi xe đến trường, người ta đánh giá thì khó chịu, ra đến ngã tư gặp mấy chú Núp, các chú đánh giá, em có dám khó chịu không? Em đã thuộc luật giao thông đường bộ chưa? Em có bằng lái chưa? Cãi gì chứ cãi luật thì nghe vô lý lắm ^^
thế này giống kiểu có tiền thì tiêu, hết tiền thì đi bẻ khoá có gì là sai?
amen, không có ác ý gì :p

and so it is
just like you said it would be
life goes easy on me

most of the time...
RG is offline  

Old 16-12-2005, 00:57  

Phá sản!

Bắt đầu cãi nhau ah????
Em thấy có gì đâu!!! Xã hội thay đổi, con người cũng phải chạy theo chứ làm sao mãi như xưa được!!! KL cũng là một trường, cũng như bao trường khác, là lẽ bình thường thôi mà!!!
peeves2909 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan