Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 14-06-2004, 22:06  

Phá sản!

KL$: 0

Mỗi bác đều hcọ ở những truòng khác nhau ở những nước khác nhau.Chắc chắn có rát nhiều điều về ngôi truờng mà các bác đang học.
Vậy thì giới thiệu chút cho bà con quê nhà bít nha.Thanks!!
NguyenThanhNam is offline  

Old 23-09-2004, 22:59  

Phá sản!

National Aviation University

Trường ĐHHK nằm trên Đại lộ mang tên nhà du hành vũ trụ Komarov. Vladimir Komarov - nhà du hành đã 2 lần bay vào vũ trụ.
Trường ĐHHK thành lập vào năm 1933 (sau khi được tách ra từ khoa kĩ thuật HK của trường Bách khoa Kiev) chỉ với 3 khoa. Trải qua 70 năm xây dựng và phát triển hiện nay trường ĐHHK đã có 12 khoa với hơn 900 giảng viên (trong đó có 125 giáo sư) và 25 nghìn sinh viên.
Các khoa của trường HK gồm có: khoa quản lí và tổ chức, khoa cơ, khoa kinh tế, khoa xã hội và nhân văn, khoa luật, khoa hệ thống điều khiển, khoa điện, khoa công nghệ thông tin, khoa dự bị ....
Diện tích của trường HK là 72ha. Tọa lạc trên đó là 12 tòa nhà phục vụ cho học tập. Ngoài ra còng có Hangar, sân vận động, nhà thi đấu thể thao, nhà văn hóa...
Ngoài ra để phục vụ công tác nghiên cứu cũng như học tập, nhà trường còn có 29 máy bay và máy bay trực thăng, cabin điều khiển máy bay và hàng nghìn máy tính được nối mạng Internet.
Trường có 2 thư viện lớn với hơn 2.5 triệu đầu sách tiếng Nga, Ukraina và tiếng Anh.
ĐHHK có 13 khu kí túc xá dành cho sinh viên ngoại tỉnh và sinh viên nước ngoài (sẽ có bài viết về KTX sinh viên). Ngoài ra trường còn có 1 trạm xá, nhà ăn ....
Sinh viên học tại trường ĐHHK không chỉ học tập mà còn được tạo mọi điều kiện tốt nhất để nghỉ ngơi thư giãn.
dungkiev is offline  

Old 23-09-2004, 23:01  

Phá sản!

Trường đại học Hàng Không Kiev, tề tựu bởi hơn mấy trăm giáo sư đầu ngành của Ucraina đến để giảng dạy.Đã thu hút được rất nhiều sinh viên của Ucraina nói chung và sinh viên ngoại quốc nói riêng (còn riêng hơn nữa thì là sinh viên Việt Nam,trong đó có chúng ta he he ).Rất nhiều phụ huynh của nhiều nước đã gửi con em đến đây học tập và nghiên cứu như : Việt Nam (rất đông ),Trung Quốc (đông không kém),Tuốc mê nis tan ,Ta ji kis tan , Mông cổ (nữa mới sợ chứ) ,Iran,Pháp (hình như có 1 thằng ) v..v
_Sinh viên ngoại quốc được bố trí ở trong 1 khu kí túc xá khang nhưng không trang :< ,với đầy đủ tiên nghi như tivi,tủ lanh,lò vi sóng, máy tính (mỗi người tận một cái ,có nối mạng ), đầu máy video ,điện tử..v..v và còn nhiều thứ khác,tuy nhiên tất cả những thứ đó đều do các sinh viên tự trang bị ,nhà trưồng không phản đối.
_Sau nhiều năm học tập và nghiên cứu,nhiều sinh viên đã rời trường với tấm bằng xanh, đỏ loè loẹt về nhà và được công tác tại các hãng hàng không của nước mình (trừ những trường hợp cá biệt ,phá lệ,nhảy sang làm việc ở ngành khác ).
_Tuy nhiên gần đây,hãng hàng không Ucraina đã có những biểu hiện không đươc tích cực như: gần đây đã bắn rơi 1 máy bay dân dụng của Nga,và nhiều vụ rơi máy bay quân sự khác.
_Nên đã có một câu hỏi đặt ra là : liệu chúng ta có được học những công nghệ bắn rơi máy bay dân dụng hay là làm rơi máy bay quân sự của U không ? hic hic
Điều đấy đang cần được khám phá . Nên mong các bạn hãy tham gia vào trường của chúng tôi để cùng nhau khám phá.Biết đâu sau này chúng ta cũng lại có thể làm được những điều tương tự thì sao nhỉ he he.
:p :p :p
dungkiev is offline  

Old 23-09-2004, 23:44  

God Member

KL$: 145

"Sinh viên ngoại quốc được bố trí ở trong 1 khu kí túc xá khang nhưng không trang :< ,với đầy đủ tiên nghi như tivi,tủ lanh,lò vi sóng, máy tính (mỗi người tận một cái ,có nối mạng ), đầu máy video ,điện tử..v..v và còn nhiều thứ khác,tuy nhiên tất cả những thứ đó đều do các sinh viên tự trang bị ,nhà trưồng không phản đối"""

Phần giới thiệu này hấp dẫn lắm anh dungkiev ạ ...em phải đi mới dc.:p

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 04-02-2005, 00:05  
jennifer

KL$: 0.00

Berea College

Năm nay em chưa vào trường này nhưng năm sau có lẽ có. Đang đợi kết quả . Tháng 4 mới có tra lời. Nhưng dù sao cũng yêu trường này nên em xin giới thiệu với các bác một chút về nó.
Rank #1 in Comprenhesive College. more selective, Private, phòng đầy đủ tiện nghi, VA special là mỗi Student đều đưọc phát 1 LAPTOP FREE sau 4 years ra trường thì mang đi luôn.
Ai muốn biết thêm thông tin thì vô www.berea.edu mà xem tiếp.

Welcome to Berea College!!!!!!!!!!!!!!!!

Old 04-02-2005, 20:49  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: G (2001-2004)

Holy sh*t trường này là trường duy nhất trong số 6 trường Răng applied năm ngoái denied mình, giờ vẫn chưa hết đau (sry mọi người xúc động mạnh). Gluck em Jen nhá!!

Năm ngoái Răng apply cả Temple Univ ở PA (được nó cho 2 khìn scholarship bọ), Bloomsburg Univ ở PA (chả nhớ nó có cho gì không), Shippensburg Univ ở PA (nó cho trả in-state fees), London Metropolitan Univ ở London (nó nhận vào nhưng mình bỏ giữa đường, chưa thèm apply học bổng).

Nhưng bây giờ thì Răng ở đâu nhỉ?

Quinnipiac Univerisity!!!

Một trường đại học tư nho nhỏ (khoảng 7-8 khìn sinh viên) năm ở thành phố Hamden chả mấy tên tuổi của bang Connecticut không hẳn là tiếng tăm. Hàng xóm xung quanh có UConn với Yale là có vẻ được nhiều người biết đến nhất. Thành phố Hamden tuy không tên tuổi nhưng cũng không đến nỗi middle of no where, nó vẫn có shopping malls và các loại general service riêng, không cần đi quá xa. Nhưng nếu muốn đi xa thật thì có thể đến New Haven (thành phố có trường Yale Univ nổi tiếng đấy ạ) mà ăn chơi. Các chuyến tàu & chuyến xe buýt đều qua trạm New Haven này cả, bác nào có nhu cầu thăm em thì nhớ nhá.

Nghe phong thanh trường em đang cố gắng nâng thứ hạng ranking (mà em chả nhớ là bao nhiêu) nên độ khó của các khoá học đang cứ là nâng lên.

Ngày đầu đặt chân đến trường phải nói là em chết mê chết mệt. Toàn sân trường là 1 thảm cỏ rất xanh, đẹp không chịu được í. Các building thì gạch đỏ rồi và bầu trời thì xanh . Từ trường em nhìn sang bên cạnh là Sleeping Giant, dãy núi khá đẹp & có rất nhiều người hike khi đẹp zời. (Bây giờ mùa đông chuyển màu trắng cả rồi, chán lắm). Em lại thêm một lần chết mệt chết mê khi bước chân vào thư viện. Toàn màn hình tinh thể lỏng to đùng nhìn long lanh không chịu được. 100% đồ Dell thì phải. Thư viện trường em có quả cầu thang kính, hay lắm (ờ nhưng chi tiết này ko quan trọng lắm). Em là em rất yêu cơ sở vật chất trường em!

Khổ nỗi trường em hơi nhỏ nên đến thứ tư/năm cuối là các bác sẽ bị đá ra không được ở trong dorm nữa đâu ạ. Những kì nghỉ khoảng 1 tuần (trường em nghỉThanksgiving trọn tuần, rồi Spring break) em cũng đau khổ tìm chỗ mà ở. Ngoài những lúc đó cuộc sống KTX khá là dễ chịu. Có loại kí túc xá thông thường (loại này thường thô thiển hơn, giá thấp hơn một tẹo, dành cho loại mới vào trường), lại có kiểu từng căn hộ, giá cao hơn nhưng ở tất nhiên là hay hơn, dành cho hội đã có tuổi. Em với mấy đứa bạn đang lập nhóm để đăng kí phòng trong loại căn hộ này cho năm sau đây.

Thôi tạm thời như thế đã. Tổng cộng chi phí để theo học trường em thay đổi hàng năm nhưng nói chung hình như xấp xỉ 35 khìn là đủ :-s :-ss!!!

Kính,
Răng

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 04-02-2005, 21:07  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

May cho chị Răng nhé, London Metro đứng trong top .... cuối của các trường ở Anh. (Mà hình như còn đứng nhất trong top đấy nữa). Các trường ở Anh, ngoài LSE ra thì gần như ko cho học bổng, và học bổng nếu có thì cao nhất là 3k bảng (~ 6k đô)

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 05-04-2005, 06:54  
kid4mat

Hehe, nghe bác Răng kể bác apply vào London Metro mà em giật bắn mình. Trường đó, chẹp chẹp...anyway, bác đã give up, mừng cho bác.
Ở UK ấy hả, đương nhiên Oxford và Cambridge là nhất rồi, nhưng mà apply vào đấy thì khó bằng lên giời, còn khó bằng lên mây thì là LSE. Mà tuition fees ở mấy trường này đắt lòi mắt, em chịu. :-s
Đau nhất là em apply for Aston univ, thế mà nó reject em , tiếc ko chịu được X-( , cái trường đó rank cao ra phết, nhất là về business ấy (nghe đâu đứng thứ 3 hay 5 gì đấy), lại còn locate in Birmingham nữa chứ. Never mind, ko vào được Aston thì em vào Kent dzậy. Hic, mà Kent cũng chưa thèm trả lời em . Huhuhuhu, chả lẽ đời em lại cặp bến Oxford Brookes sao? Làm sao em có thể sống 4 năm ở cái town bé tí tẹo, mà living cost lại ngang ngửa London như thế được cơ chứ!!!!!!!

Old 05-04-2005, 21:30  

Phá sản!

Oái, chị Kidfomat ơi, chị ở Ò Broks 4 năm rùi cơ à, thế bi h chị làm gì vậy??? Lại còn muốn chuyển đến Uni nào nữa???

Em nghe nói chỗ đẫy cũng hay lắm mà, mỗi tội hơi đắt, chậc, nghe chị nói thế, em mất hết cả hứng
Tommy_Lofilger is offline  

Old 06-04-2005, 05:31  
kid4mat

hehe, bé cái lầm rồi. Kid4mat chưa hề bắt đầu cuộc sống ở univ, đang ngồi gặm bánh mì chờ ngày các trường đại học trả lời thôi. Cái chiện 4 năm là chiện của future, mà cụ tỉ nó là chiện của tháng 9 năm nay.
Còn chuyện chị ko khoái học ở Oxford thì chỉ là ý kiến của riêng chị thôi. Admittedly, OB cũng là một trường khá tốt và rất rất flexible. Nếu em thích, thì làm 1 chuyến đến Oxford xem sao, 'sờ tận tay, day tận mặt' nó ấy, đến lúc ấy mới kết luận được.

Old 07-04-2005, 19:22  

Phá sản!

Thế tóm lại bi h là chị ở đâu ạ

Old 10-04-2005, 02:19  
kid4mat

To Tommy_ : chị đang ở London, học foundation ở 1 cái trường ko tên tuổi là EF => nghe lạ hoắc nhẩy!!!

Còn về chuyện kể sơ sơ về trường thì, chẹp chẹp, chán lém các bác ạ. Trước khi sang đây, em được người ta cho xem cái brochure đẹp lung linh, lại còn quảng cáo "Trung tâm EF đã có chi nhánh tại hơn 25 thành phố lớn trên thế giới..." em nghe mà cứ trố mắt ra, thế là em " ừ " cái rụp.

Nhưng mà sang đây rồi thì thấy chán. Cơ sở vật chất gì mà bé tí tẹo, có cái library thì chứa được khoảng chục quyển sách dở hơi như từ trên trời rơi xuống. Gần đây mua được thêm vài chục cái máy vi tính, chất đầy 3 cái phòng, em vui lắm vì được ngắm máy vi tính thoải mái. Em chả hiểu sao cứ đến giờ em học thì tuốt tuồn tuột computer rooms mở cửa hết, nhưng mà đến break time thì nó...đóng lại. => tậc tậc
Còn ối chuyện mà em muốn phàn nàn nữa, nhưng mà thôi, em chả kể nữa đâu, kể ra xấu mặt trường em :p

Old 29-05-2005, 14:23  
LinhKent

[b][i]Ngee Ann Polytechnic

Một trường công lập lâu đời của Singapore .... Nằm ở Clementi. Học chán phèo, chẳng có gì hay cả. Nói chung bên Sing cũng chán lắm ... hix .Trường gì mà bắt học sinh tốn tiền mua laptop nữa chứ. Nói chung là trường tui học chán chết . Muốn về VN quá

Old 29-05-2005, 17:09  

Phá sản!

Giới thiệu với các bác trường em 1 tý đã nhỉ.....
Trường em tên là Notre Dame Catholic Sixth Form College, ở Leeds đó, chỉ cần đi bus 5 phút là vào đến City centre rùi. Nhưng nó là state school nên chăc là không tốt bằng private school rùi, nhưng em thấy là nó cũng tốt.
Nói chung thì trường cũng to, trang thiết bị hiện đại, phòng học nào cũng có computer, ít nhất là 1 cái . Cái IT Suite thì chứa được khoảng 80 cái computers, còn cái library thì cũng có rất nhiều sách, đủ chủng loại và khoảng 12 cái computers nữa. .
Học sinh khi bắt đầu vào năm học, ngoài booklets được phát để học trên lớp, được nhà trường phát thêm cho 1 textbook nữa nhung với điều kiện là cuối năm phải trả lại textbook. .
Còn gì nữa nhỉ? À, cái canteen thì đắt kinh khủng , nên toàn phải ra ngoài mua lunch, chẳng dám mua trong trường.
Giáo viên đa số là tốt, mỗi 1 department thì tuần nào cũng có vài cái workshops cho học sinh, thắc mắc gì thì cứ đến đấy mà hỏi.
Nhưng có 1 thứ nữa mà chẳng đứa nào thích, vì trường là Catholic nên hấu như tuần nào cũng có 1 cái Service, giới thiệu về Chúa, hay cái gì đó đại loại liên quan về Đạo, trời ơi những lúc thế này buồn ngủ chết đi được.
Thường thì năm học bắt đầu vào đầu tháng 9 và kết thúc vào giữa tháng 7 (lâu quá). . Cuối năm học nào cũng có 1 cái enhancement week cho học sinh,
Thôi sơ qua vậy thui
tinybearcub is offline  

Old 31-05-2005, 22:40  
LinhKent

sướng thế .... trường mình thì phòng máy rõ lắm computer, thế mà học sinh chẳng được sử dụng thường xuyên gì cả, phải mang laptop đến... Vừa cồng kềnh vừa nặng, Nhiều hôm oải quá, chẳng muốn đi học tí nào

Old 28-06-2005, 18:02  
khanh_trung

Quote:
Originally posted by LinhKent+29-05-2005 @ 14:23--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (LinhKent @ 29-05-2005 @ 14:23)</td></tr><tr><td id='QUOTE'>Ngee Ann Polytechnic

Một trường công lập lâu đời của Singapore .... Nằm ở Clementi. Học chán phèo, chẳng có gì hay cả. Nói chung bên Sing cũng chán lắm ... hix .Trường gì mà bắt học sinh tốn tiền mua laptop nữa chứ. Nói chung là trường tui học chán chết . Muốn về VN quá [/b]

<!--QuoteBegin-LinhKent
@31-05-2005 @ 22:40
sướng thế .... trường mình thì phòng máy rõ lắm computer, thế mà học sinh chẳng được sử dụng thường xuyên gì cả, phải mang laptop đến... Vừa cồng kềnh vừa nặng, Nhiều hôm oải quá, chẳng muốn đi học tí nào[/quote]
thằng ranh kia, dm hết việc đi lên đây bôi nhọ tên tuổi trường hả? project thì đíu làm, suốt ngày rap riếc, chuẩn bị bài cho presentation đê, nó đuổi mie mày về thì đừng kêu nhé.

Ê, nói nhỏ, hôm nào bạn sang nhà mày chơi,mày thu cho bạn một bài nhé.

Old 02-07-2005, 19:21  

Phá sản!

uah`, cuối cùng thì học ở NgeeAnn là sướng hay ở nhà sướng hả Khánh Trung????
aloso is offline  

Old 04-07-2005, 12:04  
khanh_trung

A` a` tất nhiên là ở NgeeAnn sướng rôi..tuy không sướng lắm vi` Gái xấu quá...

Old 04-07-2005, 21:05  

Phá sản!

Công nhận gái Sing xấu thật, sang 1 lần thấy ngán suốt đời

Đi đâu xũng thấy ninja

Old 05-07-2005, 20:55  

Member

KL$: 104
Class: A3 (2004-2007)

Quote:
Originally posted by Tommy_Lofilger@04-07-2005 @ 21:05
Công nhận gái Sing xấu thật, sang 1 lần thấy ngán suốt đời

Đi đâu xũng thấy ninja
đâu có , đứa nào xinh thì như hoa , còn ai mà xấu thì phát khóc!

Hanh` vua` tu*o*i vua` u' day

( Dong dau' cu? hanh` le6n mat. nay` )
com_rang_hanh is offline  

Old 05-07-2005, 20:59  

Phá sản!

Anh ở đấy fát ngán lên đc, thề là chưa nhìn thấy ai xinh hết
Tóm lại Vnm Girls là xinh nhứt :">

hé hé...

Old 06-07-2005, 00:48  

God Member

KL$: 145

Bên mình con gái xinh ...nhưng mà chỉ để nhìn thôii
Tự hào cái là co toà nhà 20 tầng cao chót vót ...khục khục

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 06-07-2005, 12:12  
khanh_trung

Quote:
Originally posted by giantlove@06-07-2005 @ 00:48
Bên mình con gái xinh ...nhưng mà chỉ để nhìn thôii
Tại sao con gái xinh chỉ để nhìn .... liệu touch vào thì có sao không

Old 07-07-2005, 12:31  

Unverified Member

KL$: 70

Có ai học Monash Aus không?
chuotbe is offline  

Old 08-07-2005, 09:55  
B_Cool

Monash ---> , nhìn wa thấy wen wen :"> , hoá ra mình đang ở đấy . có BKun với Kw học trường này đấy chị :p <hiện tại ít nhất là thế >
Monash website

Old 08-07-2005, 10:44  

Unverified Member

Em Kun ơi, học ở trường đấy có thích không em? Em sang lâu rùi chắc có nhiều kinh nghiệm, có gì chia sẻ cho chị với nhé.
Ở Aus thì trường nào ngon nhất hả em? Chị thấy Monash được xếp thứ hạng cao trên thế giới, chắc vào đấy cũng khó nhỉ
chuotbe is offline  

Old 08-07-2005, 18:35  

Phá sản!

Monash với Mem Bơn ( ) là nổi lắm, bạn em ai sang cũng học mấy cái trường đấy Đầu vào chắc cũng ko khó, vì hầu hết học sinh mình sang đấy đều học Foundation, thì ai mà chả được học, cái chính là đại học Vớ vẩn là về nước, hé hé

@Chị Kun: Hỏi thăm sức khoẻ chị và Kw iu iu

Old 08-07-2005, 19:22  

Unverified Member

Ừ, cảm ơn em nhìu
Chị định hỏi thêm một tí, bọn em sang đấy thấy mức sinh hoạt thế nào? Có đứa nào đi làm thêm không dzậy?
À, có iem nào đang ở London không ? Chị muốn hỏi thêm một tí về du học Anh nữa .

@ Kun or Kawaii: Cho chị xin YM để tiện hỏi han được hông ?
chuotbe is offline  

Old 08-07-2005, 19:41  

Phá sản!

Hè, làm thêm thì cũng có vài người chị ạ, vd như chị Kw đó Mấy đứa bạn em cũng làm thêm, nhưng mà chả bít chúng nó làm cái giè

mà chị muốn sang Anh học ạ, hí hí, em nè, tuy ko ở London nhưng mà :"> ở Anh. mà nước Anh vừa bị khủng bố, 4 quả bom ở 4 nơi khác nhau, trong đó có London thế nên em khuyên chị đừng lên London làm gì, mệt mỏi va nguy hiểm lắm :p

Old 08-07-2005, 22:27  

Phá sản!

Em khuyên mọi người ai sang Anh học thì chớ đừng có học ở London, nguy hiểm chết đi được, hôm qua em bị 1 quả sợ phát khiếp :-s . Sáng hôm qua em lên London để chuẩn bị bay về vn ngày mai, đang đi trên đường nghe tin khủng bố, run hết cả người, lúc đó em đi cách Leeds 3 tiếng driving rồi, đã thế bọn nó lại không cho vào London nữa chứ, coach dừng ở giữa nơi hoang vu hẻo lánh cách London 1 tiếng rưỡi driving :-s , nghĩ đi nghĩ lại, không thể quay về Leeds được, xa quá, đã mất công đi rồi thì cũng phải đi cho chót. Tiến thoái lưỡng nan, chẳng lẽ lại nằm chờ ở giữa khu hẻo lánh này qua đêm, sợ quá, thôi đành phải catch cái coach khác lên Oxford, trú tạm ở nhà người quen rồi mai về, nếu mà về leeds bây giờ, có khi sau đó lại không có chuyến nào lên London thì chết giở, mà tốn tiền mua flight ticket lên đó thì chết nữa, :-s , đến giờ mà vẫn còn sợ, cầu trời ngày mai về không có chuyện gì xảy ra..... :-s :-s
tinybearcub is offline  

Old 22-07-2005, 01:09  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by chuotbe@08-07-2005 @ 19:22
Ừ, cảm ơn em nhìu
Chị định hỏi thêm một tí, bọn em sang đấy thấy mức sinh hoạt thế nào? Có đứa nào đi làm thêm không dzậy?
À, có iem nào đang ở London không ? Chị muốn hỏi thêm một tí về du học Anh nữa .

@ Kun or Kawaii: Cho chị xin YM để tiện hỏi han được hông ?
em đang ở học London đây chị ơi, chị định học ở London à? Thực ra thì ở London thì cũng cũng không hay lắm, ở các tỉnh khác có môi trường học tập tốt hơn, vì ở đây nhiều người nước ngoài quá nên hơi phức tạp mà lại còn đắt nữa, ở trung tâm London thì lại nguy hiểm. Hôm nay lại vừa có thêm mấy vụ nổ bom nữa :-s :-s , mà nổ ngay ở hackney là nơi tập trung nhiều người Việt ở đây nữa
Nếu quan tâm đên du học Anh, chị thử vào trang web này:
www.svuk.org.uk --> trang web cua hội sv việt nam ở UK
trong này có đầy đủ mọi thông tin
hillary is offline  

Old 09-08-2005, 03:56  
Kimlien8992

Quote:
Originally posted by kid4mat@05-04-2005 @ 06:54
Hehe, nghe bác Răng kể bác apply vào London Metro mà em giật bắn mình. Trường đó, chẹp chẹp...anyway, bác đã give up, mừng cho bác.
Ở UK ấy hả, đương nhiên Oxford và Cambridge là nhất rồi, nhưng mà apply vào đấy thì khó bằng lên giời, còn khó bằng lên mây thì là LSE. Mà tuition fees ở mấy trường này đắt lòi mắt, em chịu. :-s
Đau nhất là em apply for Aston univ, thế mà nó reject em , tiếc ko chịu được X-( , cái trường đó rank cao ra phết, nhất là về business ấy (nghe đâu đứng thứ 3 hay 5 gì đấy), lại còn locate in Birmingham nữa chứ. Never mind, ko vào được Aston thì em vào Kent dzậy. Hic, mà Kent cũng chưa thèm trả lời em . Huhuhuhu, chả lẽ đời em lại cặp bến Oxford Brookes sao? Làm sao em có thể sống 4 năm ở cái town bé tí tẹo, mà living cost lại ngang ngửa London như thế được cơ chứ!!!!!!!
Em gi gi oi,

Cac cho em dang ky vao hoc toan trung voi cho anh da hoc ca.

Aston University cung chi la mot truong nho nho thoi, khoang 5 nghin sv. Nhung no o ngay trung tam thanh pho Birmingham cua Anh. Cach no khoang 15 phut xe bus la truong Birmingham thi lai rat dong sinh vien, co den 22 nghin. Hoc o truong dong thi se vui hon rat nhieu. Nam anh hoc thi chi co leo teo sv Vietnam o Birmingham, nhung bay gio de co den 30 nguoi roi.

Nhung dung la neu hoc o Buz thi Aston ranking cao hon Birmingham (top 5).
Con Oxford Brookes thi em nen quen khan truong em a. Ranking thi thap, sinh vien da so lai la da den va Trung quoc.

Theo anh em dang ky vao Birmingham kha nang duoc nhan se de hon la vao Aston Uni. Nhung Buz school cua Birmingham thoi anh con hoc o day hoi truong co 300 cho thi khoang 250 la sinh vien TQuoc, nen bon sinh vien hay mia mai la birmingham chinese buz school.

Truong Kent o USA gan cho anh dang hoc thi la mot trong cac truong hang dau; Con Kent o UK thi khong biet the nao. Nhung ma o Vietnam chang ai biet truong nao vao truong nao dau. E dung co care.

Ngoai London va Birmingham thi song o Anh cuc ky buon. E nen vao nhung thanh pho lon dong vui chu chui ve tinh le thi chua chet vi hoc thi da chet vi buon.

Old 26-10-2005, 19:14  

KL$: 155

oaaa, ở đây nhìu người ở london quá hihih. Em cũng ở london hihih. Ở đây buồn quá, chả có bạn bè gì cả. Mọi người đang ở đâu thế ạ? Em ở Islington Angel, có ai gần nhà em ko ?

Welcome to KLNet 6!
melody_of_life is offline  

Old 28-10-2005, 05:57  

Phá sản!

Mấy tháng rồi chưa vào klnet, mọi người vẫn sôi nổi nhỉ . Sao đông hs kim liên mình ở South England thế, chẳng ai ở West Yorkshire à?
Iem cũng send UCAS được 2 tuần rồi, lo wá, chẳng biết thề nào, chưa nhận được cái thư nào tử tế từ uni, toàn thư câu mình thôi, nào là uni nhận rồi, đang trong quá trình kiểm tra và xem xét, trời ơi, sốt ruột wá :-ss
Mà theo mọi người thì nên học uni ở london hơn hay là thành phố nào đó gần london, iem apply 6 thì đến 4 trường phía nam England, chẳng biết vào đâu bây giờ
tinybearcub is offline  

Old 28-10-2005, 19:56  

Phá sản!

West Yorkshire này, , quên bạn à

tiny định apply trường nào, ngành j ? Chắc là cũng lại Buz nhỉ ([img]http://www.dcuongtran.uni.cc/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>

Old 28-10-2005, 20:05  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Tommy_Lofilger@28-10-2005 @ 19:56
West Yorkshire này, , quên bạn à

tiny định apply trường nào, ngành j ? Chắc là cũng lại Buz nhỉ (<!--emo&--><!--endemo-->
Hiiiiiii , quên sao được nhỉ , chẳng biết ai quên ai đâu đấy nhớ . Tui ko apply Business Studies đâu, tui apply combined economics cơ, thế ông apply buz à? Ko lo bị cạnh tranh đâu :p . Còn trường nào á, nếu trúng thì nói, . Thế ông apply trường nào, courses nào?
tinybearcub is offline  

Old 28-10-2005, 20:13  

Phá sản!

Hehe, tui ko bít nữa, so confused >_< , một là Warwick, hai là Nott, ba là về nước . Tui định apply Acc & Finances, nhưng mà nghe đâu cả 2 trường đấy đều thiên về Sience & Comp

Thế nên cũng chẳng biết thế nào

Old 28-10-2005, 22:15  

Phá sản!

Tớ thấy 2 trường đấy cũng tốt cho cái ngành này mà, cứ đăng ký xem, học trường nào mà ấy thích ý, đến Open day của nó, tớ nghĩ cái đấy hiệu quả lắm, mà môi trường học tập của Warwick và Nott cũng tốt lắm mà.
Mà tớ nghe nói nếu ấy chọn accounting thì phải học thêm 1 cái bằng ACCA nào nữa đúng ko?
tinybearcub is offline  

Old 01-11-2005, 23:52  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Vào đại học chẳng sướng đâu, thà cứ học college còn hơn
Mà univ của tớ vừa cháy thế là đc nghỉ học 2 hôm (chẳng biết mai thế nào) he he ^^ funny fết
Southampton cũng là 1 univ hay, nhất về ECS, (egineering) về law cũng là 1 trong những trường rất ổn, management cũng tốt, hội hs ở đây thì nice, fees thì ko đắt. Nói chung là ai muốn xg đây với tớ ko? ^^

Alex Louise is offline  

Old 02-11-2005, 18:40  

Phá sản!

T đang học Southpt univ à????

Old 04-11-2005, 06:27  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Bộ C xinh ( ^.^ ) nghĩ tôi nói chơi chắc

Alex Louise is offline  

Old 06-11-2005, 02:56  
poussiere

Có ai có hứng thú nghiên cứu trường Kinh Tế ở Paris thì ghé vào link http://www.univ-paris12.fr/, nói chung tớ thấy dậy cũng được.

Old 17-01-2006, 13:09  

Phá sản!

Trường mình

NguyenThanhNam is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan