Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 01-06-2004, 07:33  
chazy_chaz

KL$: 0.00

chưa bảo rờ iem hỏi kâu này,nhưng mà em đang rơi vào tình trạng đấy,thất tình,mèo mất cả 2 kon,bố thì ốm,đại khái em chán đến mức chả muốn sống nữa,ngày nào cũng 18/24h vào máy,hình như iem đang tự giết bản thân mình thì fải,có ai khuyên rì cho iem zới ??

Old 02-06-2004, 20:57  
rongden

Quote:
Originally posted by chazy_chaz@31-05-2004 @ 19:33
chưa bảo rờ iem hỏi kâu này,nhưng mà em đang rơi vào tình trạng đấy,thất tình,mèo mất cả 2 kon,bố thì ốm,đại khái em chán đến mức chả muốn sống nữa,ngày nào cũng 18/24h vào máy,hình như iem đang tự giết bản thân mình thì fải,có ai khuyên rì cho iem zới ??
Tốt hơn hết là nên hoạt động chân tay , đi học cái gì đoá đi học bơi , võ ,..( mà Chaz thích hoc trống đúng không? )
Thất tình <~~~ chịu , chả bít làm thía nào. Nhưng mà tớ thấy cứ coi nhau như bạn cũng được , không nên dằn vặt quá làm gì.
Mất mèo ( chắc là chú lấy hả ) <~~~ thỉnh thoảng đạp xe đến thăm cũng được
Bố ốm <~~~ nói chung là cũng không bít tình trạng của bố Chaz như thía nào , có thể thuê đĩa về xem cùng bố , ( cái này thì cũng không rành lắm )
Chán quá thì gọi điện xả với đứa bạn nào đấy.

Old 03-06-2004, 02:00  

Phá sản!

KL$: 0

Quote:
TÌnh trạng chán đời,chán học thì anh vài lần trải qua rồi.Để có một lời khuyên cho chú mày và để chú mày cảm thấy khác đi,tốt hơn thì thật là khó nếu muốn nói là không thể.Vì sao chú mày biết không ? Những vấn đề đó gần như là chuyện riêng của chú mày, nên khó có thể có ai đó đứng vào địa vị của chú mày để cảm nhận cái hoàn cảnh mà chú mày đang ở ===> khó mà cảm thông được lắm.
Theo kinh nghiệm của anh, chú mày nên suy nghĩ một cách đàng hoàng và chính chắn hơn đi.
Về chuyện tình yêu : Đáng buồn (công nhận ) nhưng chú nên biết một điều ở đời mấy ai yêu một lần trọn vẹn.
Cuộc sống gia đình : Ba chú ốm,anh không biết là ốm đến mức độ nào cả nên anh cũng không dám nhận xét.Chỉ có điều chú hãy nhìn lại cái cuộc sống mà mình đang sống coi.Xung quanh còn rất nhiêu người khổ hơn chú đấy,có người chỉ mong có được cái hơi ấm của người cha thôi,ngta ta có khi chi thèm có lại được cái xúc cảm ở bên ba mình,nhưng cái cảm giác đấy nó đã quá xa xôi rồi,khó mà lấy lại được nữa rồi.
Chắc chú còn vài điều nữa mà ngại nói ra đúng không? Anh hiểu,anh rất mong giúp được chú phần nào.Nếu cần liên lạc với anh qua Ym nhé
ID : tdgpdt
Anh cũng như chú,ngày nào chẳng 18/24h ngồi máy tính và từ năm nay, vậy mà anh có sao đâu .
Vậy nhé,chúc chú may mắn hơn trong cuộc sống.
Chào Thân Ái Và Quyết Thắng !!!
jonjon is offline  

Old 03-06-2004, 09:10  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Đ/c chaz cố gắng đi nèo ...
Tuy mới " quen " nick đ/c được vài tuần nhưng dù sao tôi cũng không muốn nhìn thấy đ/c như vậy <--- Cỗ gắng đứng vững và thật sự tỉnh táo , đừng buông xuôi và bỏ cuộc ok ! Mọi vấn đề đều có lối thoát của nó , nếu cậu cứ suy xụp thi khó tìm ra con đường đấy lắm . Thôi , chúc cậu vượt qua được mọi khó khăn và may mắn trong cuộc sống !!!
" Anh Em " always here with u !

------------------------------
Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 03-06-2004, 10:26  
ptcnngirl

Bạn hãy vào uocmoxanh.org và đọc khoảng 10 bài trong đó là sẽ thấy khá ngay hơn thôi.Bạn sẽ hiểu mình ko phải người duy nhất gặp chuyện buồn đâu và bạn cũng sẽ có thêm nghị lực để vượt qua mọi chuyện đấy.Cố lên nhé.Chúc bạn sớm tìm lại niềm vui.Tặng bạn một câu nói quá quen thuộc nhưng vẫn luôn đúng "Ngày mai trời lại sáng".

Old 04-06-2004, 05:22  
renzokuken

uh chia sẻ với mụi người thế này chắc chaz hết mún die rồi chứ, tui đã từng gặp nhìu chuyện kinh khủng ơn bạn nhìu, mà bi giờ vẫn sống nhăn răng ^^
nếu mún thì thỉnh thoảng vô YM chat với tui nhá : whoopee_ic

Old 04-06-2004, 05:28  
*Rose7love*

ăn ăn phá phá một bữa thiệt lớn cùng tụi bạn - giải phóng mình 1 lúc xem .... có khi đỡ hơn là ngồi ko suy nghĩ . Đôi khi lên NET càng làm cho người ta chán ngán và mệt mỏi hơn - như chị mày lúc này vậy ! ooi cuộc đời!

Old 05-06-2004, 00:15  
mimi

ừa, đúng đấy, ăn uống nhậu nhẹt no nê với bạn bè có thể là một cách cực hiệu quả :p Thật, khi mình chán đời mình có xu hướng ăn thật nhiều, đến khi nào ko thể ăn được nữa thì thôi, đấy cũng là 1 cách giải toả, và khi buồn thì điều đơn giản nhất là tìm đến bạn bè, có thể không cần trút hết tất cả mọi điều lên họ nhưng sự có mặt của những người bạn thân cũng là 1 điều tuyệt vời. Kể cả khi không có họ ở bên thì việc nghĩ đến họ và nghĩ rằng trên thế giới này vẫn còn người tuyệt vời nhue học thì cũng olàm cho mình thanh thản hơn rất nhiều

Old 08-06-2004, 22:43  
bf_w4041

khi tui buồn có lẽ điều tối ưu là đi ngủ và quên hết còn nếu klhông ngủ được thì có lẽ nhe một giai điệu gì đó buồn buồn và nghĩ về chuyện đã xảy ra hoặc ngồi viết nhật kí . không hiểu mọi người nghĩ thế nào chứ tui thấy viết nhật kí rất hay ình có thể tâm sự được mọi chuyện mà chẳng sở ai biết < trừ khi bị đọc trộm nhật kí>

Old 10-06-2004, 02:04  
honestly_Okie

Khi buồn có lẽ nên đi hét thật to , cho thoát hết những bực tức ra ngoài :"> ( cứ cho là nó ra hết ngoài đi nhé )
Roài sau đoá là ăn . Ăn cật lực, ăn hết sức vào, rủ bạn đi ăn cùng thì càng tôt
Và đừng suy nghĩ nhiều quá, ngũ 1 giấc , và nghĩ đến những viễn cảnh thiên thần
Sau cơn mưa trời lại sáng mà :">

Old 10-06-2004, 05:45  
sweet_leo_208

nghe nhạc thật to.. đi shopping cùng mấy đứa bạn thân.. đó là cách giảm stress và hết buồn khà hiệu quả đấy.. nhưng mỗi tội hơi tốn tiền nếu bạn suôt ngày buồn... nói chung là fải để tâm trí thoải mái , luôn nghĩ đến nhưng điều tốt đẹp thi chả việc gì hết

Old 10-06-2004, 08:10  

Phá sản!

zời ơi , toàn xui dại con người ta là thế nào nhỉ???
tiền đi ăn uống, đi shopping đấy sao không mua thuốc về chữa bệnh cho bố, vừa không mất thời gian lại là người con có hiếu!
còn tiền thì mua mèo!!!
bazooka is offline  

Old 14-06-2004, 21:59  
ht2c

Tôi không hiểu tại sao bạn lại dành wá nhìu thời gian vào máy tính thế nhỉ ???? Bạn nên dành thời gian chăm sóc bố và đi thăm bạn bè, người thân. Và còn việc học hành nữa chứ. Rất nhiều việc cần bạn làm, người thân của bạn cần bạn. Khi bạn làm hết những việc đó thì bạn đã quên được nỗi buồn kia rùi. Tui cũng đã từng trải qua một thời gian như bạn nên tui hiểu lắm. Chúc bạn thành công !!!!

Old 14-06-2004, 22:50  
Nhat_RSX

vô đây nè: http://www.langtieu.com/fun_flash.htm có đủ thứ, thử xem

Old 20-06-2004, 03:56  

Phá sản!

khi buon em thuong nhge nhac rui khoc khoc song thi cung giai toa duoc phan nao hoac co the chon cach thu hai la tim mot noi khong khi that thoang dang hit mot hoi that cang rui het to vao cho khong khi ua vao long nguc nhu vay se do hon hoac chon cach thu 3 la len mang va xa vao klnet cung kha huu hieu
lovely_bunny is offline  

Old 20-06-2004, 04:25  
Nhat_RSX

Khi buồn tui sẽ đi chơi thật nhiều hay ăn thật nhiều rồi đi ngủ. Đôi khi tui nhấp chén phiền để quên đi bao u sầu, khổ đau của tui nhưng nói chung là dù đau khổ đến đâu tui dzẫn cười toe...^_^

Old 23-06-2004, 10:06  
DuA_CoN_CuA_QuY

Quote:
Đúng là buồn thì lên net nướng tiền. Giống hệt tui....... kể cả chẳng có việc jì làm cũng lên net. Giờ vẫn vậy này, chẳng pỏ được. Thế mới đau iem....... Nhưng pây giờ buồn thì đi dạo tối cùng mấy đứa pạn... hoặc mở đĩa rock nghe cho đỡ buồn không thì chơi games vậy..........
Ngồi buồn mà pắn halflife vừa nghe rock thì good.....

Old 23-06-2004, 19:42  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by Nhat_RSX@19-06-2004 @ 16:25
Khi buồn tui sẽ đi chơi thật nhiều hay ăn thật nhiều rồi đi ngủ. Đôi khi tui nhấp chén phiền để quên đi bao u sầu, khổ đau của tui nhưng nói chung là dù đau khổ đến đâu tui dzẫn cười toe...^_^

Khi buồn thì làm gì có tâm trạng đâu mà đi chơi đc . Với lại nhấp chén đã chắc sẽ tiêu đc nỗi sầu đâu :-s

".. nâng chén tiêu sầu , càng sầu thêm .."

Old 23-06-2004, 21:22  
DuA_CoN_CuA_QuY

Khè khè... ông anh là cháu của Văn Cao hả????? mờ cũng đúng khi buồn người ta cũng chẳng nghĩ ra được gì..........

Old 24-06-2004, 07:06  
regnis

Khi buồn thì tôi khuyên thật các bạn đừng nên ăn hoặc uống.Vì .... càng ăn càng uống thì con người ta lại càng "buồn".Ăn nhiều thì buồn 'ấy" còn uống nhiều thì buồn "ý" ...hêhh

Old 24-06-2004, 09:21  
crazy_in_WC

nếu cố wên đi chắc cũng ko thể wên được đâu nhỉ
mà lại cang bị ám ảnh hơn
tốt nhất là làm ~ jì mà lúc đấy thấy mún làm nhất

Old 24-06-2004, 10:19  
DuA_CoN_CuA_QuY

Oài!!! cái bà nì zui tính đáo để, không sợ người ta buồn thêm sao?

Old 25-06-2004, 03:43  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

theo tôi thì nên ăn kem và ngủ một giấc,dành 1 ngày để làm những gì mình thích và sau đó là giải quyết những vấn đề làm mình chán nản

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 25-06-2004, 03:49  
chikabiddy0202

nói thế thì mấy ng` kia cũng đã nói hết rùi
trên đời làm jì có cách nào hết bùn trừ chính sự nỗ lực của bản thân chứ

Old 25-06-2004, 23:07  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by ice_cream@24-06-2004 @ 15:43
theo tôi thì nên ăn kem và ngủ một giấc,

Trời , chẳng nhẽ cứ khi nào buồn buồn lại đi ăn kem sao, như thế các nhà sản xuất kem lãi lớn rồi . Tui nghĩ khi buồn thì bạn nên nói chuyện với 1 ai đó , chắc chắn bạn sẽ đc 1 lời khuyên hay là 1 ý kiến nào đó khiến bạn hết buồn thì sao

Old 25-06-2004, 23:23  
DuA_CoN_CuA_QuY

Khi buồn mà ra biển hoặc chỗ nào vắng vẻ yên tĩnh là tốt nhất, vừa thoáng đãng không khí vừa thư thái đầu óc. Có gì không vui hoặc buồn bực thì cứ hét to lên cho hả cơn giận cơn buồn... như thế chẳng tốt hơn sao, hoặc tìm 1 người tâm sự cho đỡ buồn, bạn bè nhiều thế để làm gì???

Old 26-06-2004, 03:17  
chikabiddy0202

mỗi khi bùn tôi thường nói với vài người về nỗi bùn của mình và đúng là nhẹ nhõm hơn rất nhìu
có nhìu người chỉ júp tôi = cách lắng nghe
nhưng có ~ ng` cho tôi ~ lời khuyên vô cùng wí já mỗi khi tôi gặp rắc rối trong c/s

Old 26-06-2004, 03:56  

Member

KL$: 2

Ờ , nhìu lúc tao cũng thế . Nhưng cũng có khi có 1 điều tao ko thể nói cho ai --> zời ơi , đau đầu . Ngồi nghe nhạc + khóc --> vơi đi rất nhiều

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 27-06-2004, 14:53  

Unverified Member

con người ta ko thể vui mãi được cũng fải có những lúc buồn, những lúc như thế thì ở 1 mình là tốt nhất, ko ai cả ah` ma` ko có ai để ôm lúc đấy thì tốt sẽ cảm thấy mình có chỗ dựa :"> để đỡ fải thất vọng hơn
Miss_Independent is offline  

Old 27-06-2004, 14:56  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Khi bùn cứ kiếm đứa bạn nào hâm nhất của mìn ra mừ tâm sự , tâm sự chán thì chuyển sang cãi nhau ( đứa kia hâm mà nên cãi nhau ngay ý chứ ) , đến lúc máu cãi nhau rùi thì tự nhiên thấy nỗi bùn chạy đâu mứt .

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 27-06-2004, 15:01  

Unverified Member

nó hâm mình cũng đang hâm, 2 đứa hâm nói chuyện với nhau hợp cạ thành ra lại vui ==> hết buồn ấy chứ

Old 28-06-2004, 05:18  

Member

KL$: 2

Cãi nhau àh , cũng hay đấy chứ nhỉ Cái chính là người bạn kia có biết dắt câu chuyện cho thành cãi nhau được ko

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 28-06-2004, 05:26  
*Rose7love*

sao phải khố sở thía nghỉ ? bật nhạc --> khóc - rùi ngủ ... ậc toàn tác hại cả ? Híc vừa thiệt thân lại tốn kinh tế hehe !

mà thằng nhóc hết buồn rùi . bà con cứ lỗi topic này lên để câu bài hả ?
( mình cũng xin 1 chân )

Old 28-06-2004, 05:49  
chazy_chaz

thằng nhóc nào mà hết buồn cái topic này mở ra có fai là chỉ giới hạn trong trường hợp 1 mình em đâu

Old 28-06-2004, 21:44  
chikabiddy0202

thỉnh thoảng thất tình lại vào nói mấy câu vớ vỉn

Old 29-06-2004, 05:06  
cua_so_sinh

Cháu có ý kiến ,cháu thấy,khi bùn,chỉ cần đi với lũ bạn cháu,là cháu cảm thấy cuộc đời thiệt là tươi đẹp,chẳng hỉu sao,hehe

Old 29-06-2004, 08:10  

Phá sản!

còn em khi bùn thì em ngồi một mình, nghĩ vẩn vơ rồi ngủ
lúc dậy vơi đi rất nhiều
con nếu chưa hết thì em buôn
hehe bạn kể với bạn là vơi đi nhiều đấy
newmember is offline  

Old 29-06-2004, 08:55  
chikabiddy0202

đối với 1 số ng` thì khi bùn ở 1 mình là tốt nhất ,có thể tập trung suy nghĩ

Old 29-06-2004, 19:27  

Unverified Member

với Miss cũng thế, có lẽ khi buồn thì nên ở 1 mình chứ có đứa bên cạnh nó an ủi thì còn rấu thúi ruột hơn cũng có khi ở 1 mình buồn quá lại mún chết thì toi

Old 29-06-2004, 22:43  
crazy_in_WC

nhưng thà ở 1 mình còn hơn nhỡ đứa nào gét mình nó lại bày đặt giả vờ an ủi mà lấy cớ dùng ~ lời nhẫn tâm làm mình tăng thêm wuyết tâm từ giã cõi trần
nên cẩn thận với bạn bè

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan