Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 01-06-2004, 01:30  
Gấu béo

KL$: 0.00

Từ chối tình yêu của 1 người..... Liệu có thể coi người ấy là bạn ?

Quan điểm của bạn thế nào? Khi nhận được lời tỏ tình của một người mà bạn vẫn chỉ coi là bạn .Và bạn đã từ chối .Nhưng điều quan trọng là sau lời từ chối ấy,bạn có thể coi người ta là bạn đuợc không ?Điều đó là rất khó.
Nếu bạn trong trường hợp này,các pác sẽ làm thế nào Để vừa không làm người ta buồn mà vẫn giữ được tình bạn ?

--------------------------------

Believe me...I will make you see,
All the things that your heart needs to know.

-»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«- -»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«-

Old 03-06-2004, 07:31  

Unverified Member

KL$: 0

uhm` nhung~ nguoi` to tinh` mà ko được chấp nhận thì thường họ khó coi mình là bạn được và mình cũng khó coi họ là bạn được vì họ đối với mình đã trên tình bạn rồi ==> khó lắm!
Miss_Independent is offline  

Old 03-06-2004, 21:02  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Sao lại phải ngại chứ nhỉ,không yêu thì làm bạn, đó là điều đúng đắn nhất, cứ đối xử tốt với người ta, thoải mái, bình thưòng, rồi sau này người ta sẽ hiểu ra,làm bạn hay hơn làm người yêu.

Tình chỉ đẹp khi còn dang dở
Đởi mất vui khi đã vẹn câu thề

------------------------------
“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 03-06-2004, 22:20  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Đúng rồi, từ chối TY của một người thì vẫn có thể coi người ấy là bạn được, nếu như người đó cũng muốn thế, còn ko thì thôi

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 03-06-2004, 22:58  

Phá sản!

Mình đây này, mình đã từng yêu rồi phản bội người ta. Người ta đau khổ lắm.Nhưng khi minh nói rằng mình đã hối hận vô cùng thì người ta đã tha thứ và bây giờ bọn mình vẫn là bạn thân đấy.Sẽ thật tuyêth cho một tình bạn sau tình yêu.Kinh nghiệm bản thân đấy.
happygolucky is offline  

Old 05-06-2004, 02:26  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Chỉ có, nếu bạn nghĩ là ko thể làm bạn thì kết quả mới thế, ngược lại thì đó là một tình bạn đẹp đó

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 08-06-2004, 19:54  
hoobastank

Từ tình bạn đẹp liệu có thể tiến đến TY ko??

Old 08-06-2004, 19:57  
hoobastank

Ý iem nói là khi đó 2 người đã hiểu nhau và chia sẽ tâm sự với nhau!
Tự nhiên !!!!!!!!!!!!!Có ko nhể?

Old 08-06-2004, 20:36  
kukiheobi

Ai cũng cố gắng để ko mất đi một tình bạn ,ví dụ như nhà thằng đấy giàu nứt đố đổ vách ,mình ko iu nó thì bắt nó làm bạn , đỡ tiếc của ,có gì vẫn nhờ cậy được ,he he...........

Old 09-06-2004, 09:15  
bf_w4041

thực ra thì chuyện không yêu được và chuyển thành bạn cũng có nhưng nói chung cũng chằng tự nhiên được như trước , mà nó còn phụ thuộc vào cách xử xự của mình sau đó như thế nào nếu bạn ngại thì người ta còn ngại gấp đôi bạn còn nếu bạn coi như chẳng có gì xảy ra thì người ta chẳng sướng quá , đỡ nghượng ,

Old 09-06-2004, 22:56  
loveyou

Tui thấy khó vô cùng...nhất là khi đã mỗi người một đường, dù còn muốn làm bạn, thêm bạn bớt thù mà nhưng khó thật.... :-s Sẽ chẳng còn tự nhiên, sẽ chẳng còn gì để nói, được vài câu khéo lại đá đểu nhau, có nhiều cái để bới nhau lên....v.v...

Thà đừng yêu, đừng yêu để rồi mai chia xa, đừng yêu để trong em còn chút gì của anh.

Old 10-06-2004, 01:46  
honestly_Okie

Tôi thì lại nghĩ khác
Nếu chúng ta nghĩ thoáng ra 1 chút, thoải mái 1 chút, bỏ bớt những sĩ diện , nhỏ nhen , ick kỉ của mình thì làm bạn cũng không có dì là khó cả

Tuy tôi đã có từ chối tình cảm 1 vài người , nhưng không phải ai cũng như ai, có người vì sĩ diện nên không coi tôi là bạn nữa,họ đi nói xấu , và tỏ ra căm thù tôi
Nhưng cũng có người lại tỏ ra rất thoải mái và chúng tôi đã trở thành bạn bè tốt
Cho nên chuyện này muốn tốt đẹp thì phụ thuộc vào suy nghĩ của cả 2 người

Old 10-06-2004, 05:40  
sweet_leo_208

đúng đó.. nhưng nó còn fụ thuộc vào cái tên yêu mình nó có fải là người tốt ko chứ cái kiểu mấy thằng bẩn bẩn nó yêu mình, mình từ chối nó.. nó vẫn bám riết thì kinh lắm.. chả là bạn bè còn hơn..

Old 10-06-2004, 06:02  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Ừm, cái này đúng là phụ thuộc vào 2 người nhiều. Nếu người bị từ chối, nhưng vẫn yêu người kia, or vẫn muốn làm bạn thì, vẫn thành bạn được mà

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 10-06-2004, 06:20  
HaHa

Có gì đâu mà khó, có thêm 1 người bạn hay mất đi 1 người thì cũng chả chết ai. Thôi thì cứ để cho người ta quyết định. Họ muốn làm bạn với mình thì mình cũng sẵn sàng làm bạn với họ, nếu họ ko thì thôi. Who care

Old 10-06-2004, 10:10  

Phá sản!

Class: A15 (2003-2006)

Hehe! Để em cho các bác kinh nghiệm. Em từng ở trong hoàn cảnh đấy rồi nên em hiểu lắm . Nhưng tiếc rằng em lại là người bị từ chối chứ ko phải người được từ chối. Nhưng mà bây giờ thì hết buồn rồi, tội gì mà buồn, đời còn dài giai con nhiều mà .
Bây giờ em với thằng đấy lại chơi bt như hồi trước, chả sao cả.

Em thấy sau chuyện đấy thì ai mà chả ngại, nhưng rồi cái gì thì nó cũng qua hết theo thời gian thôi, làm sao ngại mãi được. Quan trọng là ở ý nghĩ của mỗi người thôi. Nếu mình vẫn muốn là bạn và nó cũng thật sự muốn thế thì no problem! Tất cả vẫn sẽ như cũ, mọi chuyện sẽ chỉ như 1 giấc mơ đã qua mà thôi!

Còn nếu như cả 2 đều thấy ngại thì tốt nhất là bye nhau luôn, tránh gặp mặt để cả 2 cùng phải ngại ngùng. Vì nếu mà như thế rồi thì gặp nhau khó xử lắm. 1 đứa lúc nào cũng vẫn nghĩ là đứa kia thích mình. Còn đứa kia thì vẫn nghĩ là ngại quá, nó biết mình thích nó rồi, mà nó lại ko thích mình
small_angel is offline  

Old 18-06-2004, 08:37  
phanpy_mui_dai

có thể lắm chứ như tui đay này từ chối xong vẫn là bạn

Old 19-06-2004, 20:00  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by phanpy_mui_dai@17-06-2004 @ 20:37
có thể lắm chứ như tui đay này từ chối xong vẫn là bạn
như bạn thôi! còn người khác thì ko fải như thế, Miss chưa bao giờ từ chối 1 ai rồi có thể làm bạn với người ta cả ... vì Miss và những người đó chưa bao giờ là bạn :-s thế nó mới đau em
Miss_Independent is offline  

Old 26-06-2004, 01:18  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by Miss_Independent@02-06-2004 @ 19:31
uhm` nhung~ nguoi` to tinh` mà ko được chấp nhận thì thường họ khó coi mình là bạn được và mình cũng khó coi họ là bạn được vì họ đối với mình đã trên tình bạn rồi ==> khó lắm!

Không hẳn như vậy đâu , có những người sau khi thất bai trong chuyện tỏ tình đó vẫn muốn đc trở thành 1 người bạn cua người mà họ đang yêu . Vì họ ko muốn mất đi mối quan hệ của mình với "người ta " mà
Với lại , để trở thành bạn cua nhau sau khi "tỏ tình thất bại" thi còn phụ thuộc vào cách cư xử của 2 người nữa

Old 10-10-2004, 19:46  
cugia87

trowif sau khi tor tinh thaats baij ddanhs cais giumf maf vẫn có thể chở thành bạn ư? chuyện chỉ có trên tiểu thuyét thôi bạn ơi sự thưc thì sau khi tỏ tinh xong mà thất bại thì con trai mỗi lần tiếp xúc với bạn sẽ cảm thấy vô cung ngại vì sợ đó sễ là trò cười cho thiên hạ hơn nữa khi con trai ở gần nguời mình yêu bất cứ biểu hiện gì của bạn cũng có thể quy vào được phạm chù tình yêu cho nên tình bạn sau tình yêu đó chỉ là chuyện hoang tưởng mà thôi .chia buồn nhé :">

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan