Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 30-05-2004, 11:44  
ngocquynh85

KL$: 0.00

khi có 1 người thứ 3 ...
1 ngưòi con trai khác thích bạn gái của bạn hoặc 1 người bạn gái khác thích bạn trai của bạn.
Và đó là một tình cảm rất chân thành, thậm chí có thể hơn tình cảm 2 bạn bây giờ ?

Hoặc bạn chính là người thứ 3 ,
mến người ta thật lòng và biết rằng người ta đã có BF or GF

các bạn nghĩ gì nhỉ ??
người thứ 3 ...
.. người thừa ??
.. xui xẻo ?
v.v.v.v
.v.v.v.

----------
Nếu một mai trên đường đời xa lạ
Ta vô tình đi lướt qua nhau
Mắt lơ đãng nào ngờ để mất
Một tâm hồn ta chờ đợi từ lâu .........

Chẳng may mắt bạn bỗng chợt không lơ đãng và tìm được "Một tâm hồn ta chờ đợi từ lâu..." nhưng rơi vào cảnh "người thứ 3" :p
hoàn cảnh dở khóc dở cười đó nhỉ :p

Old 30-05-2004, 13:17  

Phá sản!

KL$: 0

Ôi, tất nhiên là không ai thích có 1 "người thứ 3" xen vào ""chuyện chỉ của 2 người" , và tất nhiên sẽ không thích gì người kia cả.

còn nếu mình là người thứ 3, thứ nhất: chắc chắn là sẽ buồn vì lại có thêm 1 người ko ưa mình.
Thứ 2 : Sẽ buồn vì mình đến chậm.
Thứ 3 ( lại thứ 3 ) : sẽ mệt vì phải nghĩ xem làm thế nào để trở thành " người thứ 2 " chứ không phải là thứ 3 nữa.

Khó đấy. Tốt nhất là không nhìn, không thích, không yêu. Yêu rồi thì không yêu nữa.

Hỏi: tình yêu là gì ??
Trả lời" Là một thứ tình cảm BỌ XÍT
je_taime is offline  

Old 30-05-2004, 22:08  
bf_w4041

ừh , nói chung là chẳng ai thích có chuyện đó xảy ra cả Nếu có một người thứ ba xen vào chuyện của hai đứa , tui nghĩ là chẳng có gì mà phải bực tức lo sợ và nghĩ ngợi cả vì mình đang được người ấy yêu kia mà , cứ tin tưởng vào tình cảm của hai đứa . còn nếu chẳng may mình là người thứ ba thì tui sẽ rút lui phá vỡ hạnh phúc của người khác là một tội ác

Old 31-05-2004, 08:19  
ngocquynh85

nhưng mà như NQ nói đó

Nếu một mai trên đường đời tấp nập
Ta vô tình đi lướt qua nhau
Trong khoảnh khắc vô tình nhận thấy
Môt tâm hồn ta chờ đợi từ lâu .....

Liệu làm thế nào ? :p

Old 31-05-2004, 21:53  
mimi

Anh Quỳnh cũng vào đây hả anh
Í chết hỏi xong mới bit anh ý sign up trước mình :p
Đọc bài của anh em chợt tự hỏi hông bi có giống với chuyện anh đang gặp phải
Nhưng hông sao em thấy ít ra mình cũng không hối hận vì đã sống hết mình, sống thật với nhũng tình cảm của mình. Có trải qua những nỗi buồn và những chán nản, thất vọng thì mới cảm nhận được hạnh phúc đúng không anh?

Old 31-05-2004, 23:13  
ngocquynh85

hì !!!
anh đang gặp phải a ?? hì hì !! có hay không nhỉ ? :p
anh ko bit và ko để ý cũng ko quan tâm :p
Vì anh cũng như em mà
.... sống hết mình
sống thật với những TC của mình.
Làm theo những gì mình cho là đúng, ko cần biết kêt quả ra sao :-)
hì ! chắc em vẫn nhớ kết quả của anh thía nào rùi chứ :-), Nhưng thôi kệ, mình thấy ko hối hận những gì mình đã làm

Mà thui quay lại chủ đề chính nào

hì, nhớ lại bài hát của Trịnh

ống trong đời sống
Cần có một tấm lòng,
Để làm gì, em biết không ?
Để gió cuốn đi. Để gió cuốn đi.
-----

Những khi chiều tới
Cần có một tiếng cười,
Để ngậm ngùi theo lá bay.
Rồi nước cuốn trôi. Rồi nước cuốn trôi.
--------

Hãy nghiêng đời xuống
Nhìn suốt một mối tình.
Chỉ lặng nhìn không nói năng.
Để buốt trái tim. Để buốt trái tim.
----------

Hãy yêu ngày tới
Dù quá mệt kiếp người.
Còn cuộc đời ta cứ vui.
Dù vắng bóng ai. Dù vắng bóng ai.

Old 01-06-2004, 00:24  
Gấu béo

Chùi ui NQ ui ,tôi bít ông đang " bức xúc " rui` nhưng mà ông cũng đừng như thế chứ. Cuộc sống còn dài và cũng còn rất nhiều thứ khác đáng để ông lưu tâm mà

Ah ,hum nào tôi và ông đi " nhậu 1 bữa di nhềy

-----------------------------

Believe me...I will make you see,
All the things that your heart needs to know.

-»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«- -»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«-

Old 01-06-2004, 10:06  
bf_w4041

có vẻ không giống một thằng đàn ông cho lắm ,anhNQhơi lãng mạn <hoặc có thể em nhầm?> em nghĩ trong mấy chuyện tình cảm con gái mới là người hay nghĩ không ngờ con trai cũng bức xúc không kém

Old 01-06-2004, 11:00  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

" Thêm một chiếc lá rụng
Thế là thành mùa thu
Thêm một tiếng chim gù
Thành ban mai tinh khiết

Dĩ nhiên là tôi biết
Thêm một lắm điều hay
Nhưng mà tôi cũng biết
Thêm một phiền toái thay

Thêm một chút dại dột
Thế là em bỏ đi
Thêm một chút lầm lì
Thế nào em cũng khóc

Thêm một người thứ 3
Chuyện tình đâm dang dở
Cứ thêm một lời hứa
Lại một lần khả nghi

Nhận thêm một thiếp cưới
Thấy mình lẻ loi hơn
Thêm một đêm trăng tròn
Lại thấy mình đang khuyết

Dĩ nhiên là tôi biết
Thêm một lắm điều hay
-----------------------------------
Hãy nghĩ đến những điều xấu nhất xảy ra, hôm nay là xấu nhưng ngày mai chưa chắn đã như vậy. Vậy thì chẳng có gì phải phiền muộn. Ngày hôm nay ta là người thứ 2 nhưng có thể ngày mai ta lại bị người thứ 3 đánh bại, ta buồn phiền và trách cứ mọi thứ. Hãy nghĩ lại mà xem, ta phải cảm ơn người thứ 3 đã chỉ ra cho ta thấy cái gì không phải của mình, cái gì không đẹp như ta vẫn tưởng. Như vậy thì nó cũng sớm muộn gì nó cũng ra đi mà thôi. Năm tháng sẽ cho ta những điều đẹp đẽ hơn trước.
Giả sử ta là người thứ 3 thì sao? Thì ta hãy chờ đợi và hi vọng. Đôi khi sự thất bại không phải là điều xấu. Cuộc tình thất bại đem lại nỗi đau nhưng nó làm cuộc đời ta có thêm " kỷ niệm ", có thêm bài học cho cuộc đời và quan trọng là nó làm cuộc sống của ta không còn tẻ nhạt. Ta đã yêu, đã đau khổ, hạnh phúc. Cuộc sống không tình yêu mới là cuộc sống chán ngắt . Hãy trân trọng những tình cảm ta có, dù nó làm ta vui hay buồn thì nó cũng là một phần của cuộc đời ta rồi.
hanhdh77 is offline  

Old 02-06-2004, 00:55  
ngocquynh85

he he !
thấy mọi người trả lời "hay" quá
mà đa số lại toàn girl mới chết chứ
Bài thêm một của chị Hạnh hay lắm !! Em thích bài này từ lâu rùi ! hì !
chẳng hiểu seo, dân toán mà bây giờ bắt đầu toàn thích thơ ca mới chết chứ !híc híc !

Old 02-06-2004, 01:28  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:

Hãy nghĩ đến những điều xấu nhất xảy ra, hôm nay là xấu nhưng ngày mai chưa chắn đã như vậy. Vậy thì chẳng có gì phải phiền muộn. Ngày hôm nay ta là người thứ 2 nhưng có thể ngày mai ta lại bị người thứ 3 đánh bại, ta buồn phiền và trách cứ mọi thứ. Hãy nghĩ lại mà xem, ta phải cảm ơn người thứ 3 đã chỉ ra cho ta thấy cái gì không phải của mình, cái gì không đẹp như ta vẫn tưởng. Như vậy thì nó cũng sớm muộn gì nó cũng ra đi mà thôi. Năm tháng sẽ cho ta những điều đẹp đẽ hơn trước.
Chị Hạnh nói chí lý quá. Em thích câu nói của chị hãy nghĩ đến những điều xấu nhấthôm nay là xấu nhưng ngày mai chưa chắc đã như vậy. Có một điều mà nhiều người cả đời không biết là liệu mình đã tìm đúng người chưa. Gặp người con gái đến sau, em lại thầm cảm ơn trời đã không gắn mình vào người con gái trước nhưng lại cũng băn khoăn liệu còn có người đến sau nữa không? :p Nếu thế cả đời sẽ phải đi tìm chân lý cho tình yêu chị ạ Người ta cứ nói phải có điểm dừng nhưng nếu cứ theo cách này sẽ chẳng có điểm dừng, hôn nhân chẳng qua cũng chỉ là một nghĩa vụ bởi vì người đó chưa chắc đã là người fit nhất chị nhỉ? By the way, cảm ơn chị đã post bài Thêm Một của THB, bài này đã được biết từ hồi cấp 3 nhưng hôm nay mới biết trọn vẹn. Thx

Quay lại chủ đề của chú Quỳnh, trên góc độ XHCN mà nhân dân ta đang xây dựng, mọi người đều tự do, bình đẳng..(và bác ái ) như nhau nên không có khái niệm người thứ 3. Chỉ có 1 tình yêu duy nhất giữa nam và nữ (các loại tình yêu khác tạm không xét đến ở đây như TY ông bà cha mẹ, Tổ quốc hay nam-nam nữ-nữ ). Chỉ có 1 cái duy nhất làm chuẩn đó là luật pháp. Nếu chú quan hệ bất chính với 1 người đã có gia đình thì đó là vi phạm pháp luật. Còn ngoài ra, chú được tự do làm những gì mình thích (mà chú cho là đúng), miễn là không trái với pháp luật hiện hành.

Quote:

Anh đề nghị em je_taime không viết hoa từ đấy lên, đã phạm huý rồi lại còn nhấn mạnh nữa, làm anh giật cả mình

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 02-06-2004, 02:13  
chazy_chaz

Quote:
Originally posted by Xit@01-06-2004 @ 13:28
Quote:

Anh đề nghị em je_taime không viết hoa từ đấy lên, đã phạm huý rồi lại còn nhấn mạnh nữa, làm anh giật cả mình
Hỏi: tình yêu là gì ???
Trả lời : Là một thứ tình cảm BỌ $h!T sướng chưa hả mister Xít :p

Old 17-06-2004, 04:14  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

theo tôi thì đáng ghét hay ko còn tuỳ thuộc nhìu yếu tố .Nếu là 2 người trong cuộc thì tất nhiên người thứ 3 thật đáng ghét,mà nếu ta là bạn bè của họ thì ta cung ghét lây.Người thứ 3 nếu thích thật lòng thì tui cảm thấy thương người ta do ko may mắn nên đến chậm mà thui.

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 18-06-2004, 04:33  
scorpionkl

Có lẽ những người ở đây đều là những người yêu và đựơc yêu...Thế thì làm sao hiểu được cảm giác của người thứ 3-những người đi tìm 1 tình yêu ko thể cơ chứ ?
Chúng tôi dằn vặt,chúng tôi đau đớn trong cõi lòng...Trái tim như tan nát nhưng luôn mong mỏi cho người mình yêu được hạnh phúc
Và người thứ 3 là người luôn mong mỏi cuộc sống có những phép màu để còn...

Old 18-06-2004, 08:08  
phanpy_mui_dai

em không ngĩ gì hết chỉ thấy ở phim hàn quốc trong một cuộc tình tay 3 thì kẻ ở giữ bao giờ cũng chết để hai ngươig còn lại đau khổ cả đời trong cong trong kịch sếch pia thì cả 3 cùng lăn ra chết hoặc cả họ hàng hang hốc lăn ra chết luôn hic hic đặc điểm duy nhất phân biệt kịc sếch pia và phim hàn quốc

Old 19-06-2004, 20:07  

Unverified Member

theo Miss, 1 người thứ 3 là 1 người thừa,thực sự Miss ko thích người thứ 3. Nếu bạn đã trót yêu 1 người đã có 1 nửa rồi, bạn có thể vẫn âm thầm yêu người ấy ... hay cố quên người ta đi, chứ đừng nên tìm cách fá người ta, ko hay ho 1 chút nào cả
Miss_Independent is offline  

Old 21-06-2004, 22:34  
bf_w4041

quả thật nếu có một người chen vàO giữa thì thực sự là bất hạnh . trong trường hợp yêu phải người đã có một nỬA như miss nói vậy , đúng là chẳng nên cố giành giật lấy làm gì làm thế cứ thấy vô lương tâm thế nào ý

Old 22-06-2004, 03:51  

Phá sản!

hi`hi`nếu thật sự bạn cần và tin tưởng vào tình cảm đó thì cho dù có thêm người thứ ba chứ thứ tư cũng đâu phải là vấn đề , còn nếu thấy mới có người thứ ba mà đã nhặng cả lên thì theo tôi cái tình cảm đó nên vứt quách đi được rồi đó . Người ta vẫn nói có thử thách mới biết được chính mình, nói nhau mà mới có thế đã lo lắng thì thà đừng bao giờ bảo nữa cho xong nghe nó...thúi lắm

"trong trường hợp yêu phải người đã có một nỬA như miss nói vậy , đúng là chẳng nên cố giành giật lấy làm gì làm thế cứ thấy vô lương tâm thế nào ý "--> hi` đọc cái nè mà tui thấy buồn cười wá, thử hỏi như thế thì đã sao nào :O có gì là không đúng à :O sống ở đời nếu thực sự muốn dành được một cái gì đó thì phải bỏ công bỏ sức ra chứ tại sao cứ phải " âm thầm chịu đựng, mang trong lòng một tình yêu thâm kín không dám nói ra " --> really stupid. Miễn là bạn không dùng những thủ đoạn "đen tôi" chứ cạnh tranh lành mạnh thì ai cấm ,chả phải triết học đã rút ra chân lý" có vận động đấu tranh thì mới có phát triển" hay sao.
Còn đến khi có người đã nói thẳng với mình rằng " em/ anh không anh/em, đối với em/anh chỉ có người đó thôi" thì hãy nên nghĩ đến chuyện khác hi`hi`
---> to NQ, em thây bác dạo này nhàn cư vi bất thiện quá đó, đi đâu cũng thầy mặt bác đong đưa làm quen này nọ, kể cũng khổ từng đấy tuổi rồi mà không có người con người ta dễ bị xúc động lắm
Hehekltt is offline  

Old 22-06-2004, 06:20  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Hehekltt@21-06-2004 @ 15:51
---> to NQ, em thây bác dạo này nhàn cư vi bất thiện quá đó, đi đâu cũng thầy mặt bác đong đưa làm quen này nọ, kể cũng khổ từng đấy tuổi rồi mà không có người con người ta dễ bị xúc động lắm
Bác Quỳnh chắc phải nhờ ku hehekltt đi thôi, hắn quen nhiều các bé gái lắm á :"> , chúc bác sớm tìm được một nửa của mình
SiMit is offline  

Old 22-06-2004, 06:21  
Gấu béo

Tui nghĩ rằng trong chuyện tình cảm luôn có sự cạnh tranh . Và một chuyên tình ko có sư cạnh tranh thì thật sự là ko đẹp và dễ tan vỡ vì nó quá dễ dàng , nhà chán ( ko biết thế có đúng ko nữa ) . Vì vậy tui thấy là 1 người thứ 3 đâu có j` lá xấu ,là đáng ghét đâu
Và một người có tình yêu chân chính se luôn tìm đc cái mình chờ đợi mong muốn

Old 22-06-2004, 08:42  

Phá sản!

"hắn quen nhiều các bé gái lắm á" oh oh cái nè thì không dám nhận đâu gì chứ à ơi các em thì vẫn còn phải học tập seamid nhiều lắm , hi`hi`
I'm agree with you --> Mr Gauden he he he, lâu lâu không vào đây post bài, thấy mấy em ở đây vẫn chả "nhớn" thêm được tẹo nào, chán wá chán wá....thế thì biết đến bao giờ mới có anh nào để ý đây
Hehekltt is offline  

Old 22-06-2004, 19:57  

Unverified Member

uhm` tuỳ từng người nghĩ thôi nhưng Miss thì Miss ghét người thứ 3, cũng ko hẳn fải là ghét nhưng những người như thế thì cố gắng đừng để mình thành người thứ 3 là OK

Old 23-06-2004, 03:51  
scorpionkl

Bạn nghĩ ngưòi ấy đang bám đít bạn(hoặc người yêu của bạn)?Thế thì bạn hơi bị kiêu đấy X-( .Người thứ ba mới là người yêu chân thành nhất,chỉ đến khi bạn bị bỏ rơi thì bạn mới hiểu được điều này thôi...

Old 23-06-2004, 04:01  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by scorpionkl@22-06-2004 @ 15:51
Bạn nghĩ ngưòi ấy đang bám đít bạn(hoặc người yêu của bạn)?Thế thì bạn hơi bị kiêu đấy X-( .Người thứ ba mới là người yêu chân thành nhất,chỉ đến khi bạn bị bỏ rơi thì bạn mới hiểu được điều này thôi...
Sao chú scorpionkl lai hiểu vấn đề này thế . Hay chính chú cũng đã bi bỏ rơi ah

Old 23-06-2004, 19:16  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by DuA_CoN_CuA_QuY@22-06-2004 @ 22:22
Theo tui thì người thứ 3 chẳng qua là đứng sau người thứ 1 và người thứ 2 mà thôi !!! phải không nèo????? hhehhehhehe
Người thứ 3 ở đây ,đâu phải là người đứng thứ 3 sau người thứ 1 và thứ 2 . Nó đơn thuần là chỉ những người đến sau mà thôi .Em DuA_CoN_CuA_QuY nhầm lẫn nặng rồi

Old 24-06-2004, 20:07  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by DuA_CoN_CuA_QuY@23-06-2004 @ 09:29
Ơ hay.. thế em hỏi anh thứ 3 không xếp sau thứ 2 với thứ 1 thì là gì????? nói zậy cho dễ hiểu!
câu bài quá nhể?
theo Miss thì người thứ 3 khá là vô nghĩa hix nhất là khi người ta đang yêu nhau nữa có những người thứ 3 đơn giản chỉ là muốn fá người khác thôi, dĩ nhiên là cũng có những người thật lòng như scor chẳng hạn

Old 25-06-2004, 01:25  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by DuA_CoN_CuA_QuY@24-06-2004 @ 12:58
sis Miss nhầm thì có... có người thứ 3 nào lại đi phà người khác... có nhiều người thứ 3 tốt lém đó sis..........
==> tui đồng ý với ý kiến này . Có rất nhiều người đến muộn nhưng ko hề có y' định phá hoại hạnh phúc của 2 người kia . Vì họ cho rằng hạnh phúc của mình chính là hạnh phuc của người_mà họ đang dành tình cảm

Old 25-06-2004, 01:51  
DuA_CoN_CuA_QuY

Đôi khi người ta đến muộn cũng chỉ khi nào "người ấy" của họ trục trặc trong tình cảm, lúc đó người thứ 3 có thể an ủivà là chỗ dựa cho"người ấy". Nhưng đôi khi họ bị hiểu lầm là "thừa nược đục thả câu" hoặc là "đục nước béo cò"... thế mới chết...

Old 25-06-2004, 06:51  
*Rose7love*

khi có 1 người thứ 3 ...
1 ngưòi con trai khác thích bạn gái của bạn hoặc 1 người bạn gái khác thích bạn trai của bạn.
Và đó là một tình cảm rất chân thành, thậm chí có thể hơn tình cảm 2 bạn bây giờ ?

---> quan trọng vẫn là BF hay GF của mình . Nếu như người ta cũng có cảm tình - có khi lại yêu người kia hơn cả mình .
Híc chắc chắn tớ sẽ rút lui và chúc cho họ hạnh phúc thôi .
Đúng là chẳng ai muốn làm người thứ 3 . Nhưng một khi tình cảm đã ko còn thì có níu kéo cũng vô ích . ...

Hoặc bạn chính là người thứ 3 ,
mến người ta thật lòng và biết rằng người ta đã có BF or GF

----> híc người ta đã có rồi sao mình lại xen vào . Thực tế một chút nhỉ ? Biết đâu đó chỉ là sự ngộ nhận . Tình cảm của mỗi người mỗi khác . Bạn có thời gian để yêu một người đơn phương - thía cũng có nghĩa là có thể quên được họ ... trừ phi bạn ko phải là kẻ xen giữa thì chắc chắn khó quên lắm .

TO NQ : híc riêng T nghĩ cậu nên trân trọng tình cảm bạn bè hơn đó . Cậu có bao giờ nghĩ mình đã từng bỏ lỡ nhiều cơ hội ko ? Và cậu có nghĩ mình đã thực sự nghiêm túc trong tình cảm hơn ko ? Hay chăng chưa ai có thể làm cậu " rung động " thực sự . Nếu thế thì cũng không nên kêu ca nhiều làm gì ?

ê mà đừng có để chuyện tình cảm và công việc lẫn lộn nhá . cí kiểu xì trét nhiều quá bức xúc tí tí - hay ẩm ương như hồi trước cậu nên tránh đê .ko lại nhiều người " uất ức " vì cậu qué . post bài " bùn " nhiều quá đấy !

Old 25-06-2004, 23:05  
hoa_cut_lon1

tóm lại 2 người mà đã yêu nhau thật lòng thì không có chỗ cho người thứ 3 đâu tốt nhất là nên thôi đi ai là người thứ 3 thì nên thôi đi nhá như thế là ko được mình đã là người thứ 3 roài té là thượng sách

Old 25-06-2004, 23:17  
DuA_CoN_CuA_QuY

Tất nhiên là người thứ 1 và người thứ2 đang yêu nhau mà người thứ 3 xen vào sẽ là thừa , là phá hoại hạnh phúc của người ta..... , người thứ 3 có thể bị coi là người thừa nhưng thử hỏi xem người ta cũng là người, cũng biết thương biết yêu thì tại sao phải té để từ bỏ tình yêu của chính mình nhỉ????

Old 25-06-2004, 23:17  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by hoa_cut_lon1@25-06-2004 @ 11:05
tóm lại 2 người mà đã yêu nhau thật lòng thì không có chỗ cho người thứ 3 đâu tốt nhất là nên thôi đi ai là người thứ 3 thì nên thôi đi nhá như thế là ko được mình đã là người thứ 3 roài té là thượng sách

Lại là chú DIEPMYLOVE hả Cai nick kia của chú bi lock rồi ah . Khổ thân nhềy . Với lại ai bảo với chú là người thứ 3 nên thôi di . Nhỡ 1 lúc nào đó người con gái ( or con trai ) kia nhận ra rằng cái người thứ 3 hợp với mình , tốt với mình hơn thì sao . Và biết đâu đấy họ sẽ thay đổi ý nghĩ về người thứ 3 ...........

Old 25-06-2004, 23:28  
DuA_CoN_CuA_QuY

Em đồng ý với anh gauden, có thể người thứ 3 lúc đóa sẽ trở thành chỗ dựa cho người con gái(hoặc con trai) thì sao nào.......
Người thứ 3 chỉ bị coi là thừa khi người thứ 3 đó cố tình phá hoại đôi kia mà thôi...... cái đó thì không thể nói là đấu tranh cho hạnh phúc được.

Old 26-06-2004, 05:54  
scorpionkl

Oài,nếu ko ăn được thì phải đạp đổ...Mà đạp đổ thế nào thì xem phim HQ?Hehe có nhiều kế hay phết...Quyết ko để yên cho bọn nó yêu nhau?Làm trai phải đáng nên trai chứ...Làm sao để thằng khác nó phỗng tay trên của mình được...
Còn con kia nó cương quyết nó ko theo mình thì 1 dao chết m* nó đi,mình cũng chết theo luôn để đầu thai kiếp sau làm vợ chồng khà khà hay wá

Old 27-06-2004, 05:42  
ptcnngirl

Nói thật nhé, tui thấy người thứ 3 đáng thương lắm.Xin được kể ra đây một câu chuyện về người thứ 3: người thứ 3 vốn là một cô bé đã đem lòng mến hắn từ lâu nhưng chưa dám bày tỏ.Và rồi khi đã cảm thấy nên bày tỏ, lấy hết dũng khí rồi thì cô bé phát hiện ra hắn và đứa bạn thân nhất của mình ...... .Vậy có thể gọi cô bé là người thứ 3 được ko đây?Buồn nhưng chả biết làm thế nào.Cô bé vẫn là người thứ 3 ko ai biết đến và âm thầm giúp những gì có thể cho đôi kia.Nhiều lúc nghĩ cũng muốn đôi ấy tan lắm nhưng mà rồi nghĩ lại thấy hai người kia đâu có lỗi gì. Tình cảm mà, người đến sau thì phải chịu.Giờ đây đôi ấy đã tan thật rồi nhưng người thứ 3 lại thấy buồn.Và người thứ 3 ấy đã ở bên hắn thật trong tư cách một người bạn, ko hơn ko kém.Người thứ 3 vẫn thích hắn nhưng mà lại ko muốn đục nước béo cò.Và lựa chọn của người thứ 3 là quên đi tất cả và đợi để trở thành người thứ 1, thứ 2 chứ ko bao giờ là người thứ 3 nữa.

Old 27-06-2004, 08:09  
*Rose7love*

Quote:
Originally posted by scorpionkl@25-06-2004 @ 17:54
Oài,nếu ko ăn được thì phải đạp đổ...Mà đạp đổ thế nào thì xem phim HQ?Hehe có nhiều kế hay phết...Quyết ko để yên cho bọn nó yêu nhau?Làm trai phải đáng nên trai chứ...Làm sao để thằng khác nó phỗng tay trên của mình được...
Còn con kia nó cương quyết nó ko theo mình thì 1 dao chết m* nó đi,mình cũng chết theo luôn để đầu thai kiếp sau làm vợ chồng khà khà hay wá
thằng nhóc này toàn nói chả biết nghĩ ... vớ vỉn - linh tinh " củ chuối " hơn sis mà còn dám to gan nói sis hử ?
Thời buổi này có chuyện như phim Hàn sao ? ko yêu mà đạp đổ mới nhục chứ -con trai phải hành động như thía sao ? trái đất này thiếu gì đàn bà he he ??
Mà nhóc cũng mê tín thía ?? sợ " đạp đổ rùi ko được " trời " quở cho kiếp " súc vật " còn được kiếp " người nữa " ko mà " còn IU " âcc he he

Old 16-09-2004, 17:10  
sweet_leo_208

Quote:
(scorpionkl @ 25-06-2004 @ 17:54)
he he ông này nghĩ nông cạn nhỉ..chẳng nhẽ sinh ra sống cho đến ngần này rồi mà còn thế à?? chắc ông bị ảnh hưởng nặng bởi fim HQ chuối má ko chịu được. Vả lại đây chỉ là lý thuyết suông thôi chứ nếu thật ông làm quái gì có gan mà làm như thế. Đến chọc tiết lợn còn chả có sức nữa là người.
Quote:
Mà nhóc cũng mê tín thía ?? sợ " đạp đổ rùi ko được " trời " quở cho kiếp " súc vật " còn được kiếp " người nữa " ko mà " còn IU " âcc he he
chả ai sống được 2 kiếp người liền nhau đâu. Người tốt còn chả ăn ai huống chi là kẻ xấu

Old 16-09-2004, 18:05  
scorpionkl

Anh "dám " ăn thịt lợn làm sao lại sợ phải chọc tiết lợn ... Mà ko phải ảnh hưởng của film HQ đâu vì HQ làm gì có cầm dao đi giết người yêu ... Giết người yêu ở VN nhiều lắm.Em ko biết vụ cầm lựu đạn vào doạ người yêu ah !?...1 khi đã ghen lên có chúa mới cản nổi he he ...
Nói chung cô em còn bé,chưa hiểu sự đời ... Cố sống thêm vài năm nữa đã thì mới được quyền bảo anh nông cạn ... Mà muốn vào đời sớm thì PM để anh giúp cho
Còn biết kiếp sau của mình thế nào thì vào "nhà ma" nhé

Old 18-09-2004, 15:39  
sweet_leo_208

Quote:
Anh "dám " ăn thịt lợn làm sao lại sợ phải chọc tiết lợn ...
ông ơi.. cái này chả dám chắc à nha.. tôi" dám" cá là chưa bao giờ cầm dao chọc tiết lợn bao giờ. Cứ thử đi đừng chỉ ngồi đó mà kiêu căng. Từ ý nghĩ đến hành động là cả một chuyện xa xôi đấy ông anh ạ.
Quote:
Giết người yêu ở VN nhiều lắm.Em ko biết vụ cầm lựu đạn vào doạ người yêu ah !?...1 khi đã ghen lên có chúa mới cản nổi he he ...

hi hi ông anh cứ nói thế. Em đây biết thừa rồi. Ông anh cứ làm đi.. làm rồi vào nhà đá mà nhai rau nhá. Chỉ toàn lũ vô học mới cư xử kiểu đó. Nếu còn biết nghĩ xa xôi thì chả bao giờ hành động ngu ngốc như vậy đâu. Iêm mong ông anh ko fải loại đoá
Quote:
Nói chung cô em còn bé,chưa hiểu sự đời ... Cố sống thêm vài năm nữa đã thì mới được quyền bảo anh nông cạn ... Mà muốn vào đời sớm thì PM để anh giúp cho
Còn biết kiếp sau của mình thế nào thì vào "nhà ma" nhé
anh chưa học chuyện đừng đánh giá con người qua mấy dòg chữ thôi sao? xem ra anh còn mú mờ lắm. Đừng tự hào về những gì mình đã biết. lại càng ko nên khoe mẽ với người khác về kinh nghiệm của mình. Đây chính là một trong những nhược điểm của người Việt Nam đó là tự mãn quá sớm. Anh nên học hỏi những người giỏi hơn anh đi là vừa

Old 19-09-2004, 15:12  

Phá sản!

ờ em pha lê nói đúng đó phải cạnh tranh thì đời mới vui chứ
a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat -a16 la` nhat
sheva is offline  

Old 07-10-2004, 10:38  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Người thứ 3 là động lực để mình quyết tâm hơn, nói chung có người thứ 3 thì cũng không sao, kiểm tra được mứ độ tình cảm của hai người, bít được mình thật sự cần người ta thế nào, bít được mình có khả năng giữ người ta không , và bít rằng người iu mình cũng cao giá lắm đó chứ
Nếu phải làm ngưòi thứ 3 thì sao nhỉ, tấn công hết sức

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 10-10-2004, 17:51  

Phá sản!

Nếu trái tim buộc em phải làm người thứ 3 thì em chỉ muốn làm trong thầm lặng. Em không thích làm cách này hay cách khác đế lấy tình cảm của người đó. Bởi em luôn nghĩ tình iu là một thứ rất tự nhiên. Nếu người đó đã iu người khác,một tình iu đúng đắn thì dù mình có cố gắng đến đâu cũng chẳng có kết quả tốt. Cũng như một người nếu được iu thực sự sẽ chẳng bao giờ phải lo lắng sợ mất đi tình iu!
maruko is offline  

Old 12-10-2004, 11:56  
hoanganha1

theo em thấy thì người thứ 3 cũng đâu sung suớng gì!
thật ra em lại thấy họ mới là kẻ bất hạnh(đấy là em nói về những người tốt)
thích mà ko thể nói ra thì thật sự rất đau khổ!mà người đó lại là bạn thân của mình thì phải làm sao đây!
nhoều lúc biết mình quá đáng mà ko thể kìm chế nổi=>mất đi 1 tình bạn thì sao?

Old 12-10-2004, 19:33  
cloy_bong910

Đã bao giờ bạn bị đẩy vào làm người thứ 3 chưa, thật buồn khi mình từ nhân vật chính lại bị đẩy sang làm diễn viên quần chúng thậm chí lại trở thành cascader. Hãy luôn nghĩ như vậy trước quyết định chen vào tình cảm của người khác, có thể bạn nghĩ rằng cô ấy/anh ấy không hợp với người bạn yêu, nhưng nói thật chắc j bạn đã hơn được người ta bạn đừng tưởng bạn xinh đẹp, nhà bạn giàu có, hay bạn có học thức hơn người ta là bạn có thể chiếm được cảm tình của người đó bởi chỉ có người trong cuộc mới cảm nhận được cái đẹp của nhau hi vọng bạn đừng nên chờ đợi thời cơ hãy hành động hoặc hãy quên người đó đi--> điều đó có lẽ sẽ tốt cho bạn hơn nhiều là bạn cứ "ngồi chờ sung rụng"

Old 13-10-2004, 19:15  

Unverified Member

có những người ... mình nghĩ là chẳng có jì đặc biệt nhưng thực sự là người đặc biệt trong mắt người khác ... chẳng ai có thể nói trước được điều jì ... trong mắt người khác có thể anh ấy chả là jì, thậm chí ko thể chấp nhận được nhưng trong mắt bạn, anh ấy còn đáng quí hơn tất cả mọi thứ ... tất cả đều chỉ là tương đối ...

Old 19-10-2004, 14:33  
starboy

mình đã bị vào hoàn cảnh có người thứ 3 xen vào rồi.Đã vậy người người yêu còn dấu mình để đi chơi với người kia thật không thể chịu đựng được.Mình không biết xử lí thế nào nữa nhưng bây giờ tất cả đã đi vào qúa khứ vì tụi mình cũng đã chia tay cũng vì người thứ 3 đó.TÒm lại người thứ 3 chỉ làm 2 người còn lại nhiều điều phiền phức thôi X-(

Old 20-10-2004, 10:00  
lihzhi

theo tớ thì ai sinh ra cũng có một nửa của riêng mình (sớm muộn gì cũng tìm thấy thôi ) nhưng vẫn đề ở chỗ là ông trời vốn chớ trêu :-s ...lại không tạo ra đủ đôi đủ cặp ... thế nên có một số người không có đôi cặp đành ghép chung vô với những đôi khác thôi ...buồn thật!

Old 10-11-2004, 16:30  

Phá sản!

Việc có người thứ 3 sẽ chẳng đem lại điều gì tốt đẹp cho cả ba người đâu, kết cục của việc đó sẽ là một trong ba người phải đau khổ, nếu tình yêu của hai nhân vật chính đủ lớn, họ sẽ vẫn ở bên nhau và kẻ chịu đau khổ chính là người thứ 3, nếu tình yêu chưa thật sự có nên tảng vững mạnh thì một trong hai nhân vật chính sẽ là người phải hứng chịu đau khổ. Người thứ 3 như một liều thuốc kích thích cực mạnh, nếu người uống không đủ khoẻ mạnh sẽ phải chịu nỗi đau, còn nếu vượt qua được người uống nó (tình yêu) sẽ trở nên vững vàng hơn trước rất nhiều.
The_worst_boy is offline  

Old 10-11-2004, 18:37  

Unverified Member

em ko thích làm người thứ 3, rất ko thích vì chả hay ho jì, làm cả 3 người đều khó chịu, khổ nhất cuối cùng cũng chỉ là mình, bị chỉ trích cũng chỉ là mình. Tất cả mọi người chằng ai ưa mình cả nên làm người thứ 3 chẳng hay ho jì cả...

Old 11-11-2004, 00:21  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

....và thứ 4 nữa là làm người thứ 3 rất vô duyên..em chả bao giờ làm người thứ 3 cả!

nếu yêu nhau thật thì nên hiểu và đừng có giành giật như thế..chả hay tí nào

em ghét nhất kiểu đấy! ko fải vì lý do gì, mà do em làm người thứ 3 ( chỉ giả vờ thui) 1 lần, thế mà bị chửi cho hết ngu....Phá hoại hạnh fúc..đáng ghét

:X
dark_girl is offline  

Old 11-11-2004, 15:16  
1_No_Fear_1

Giành giật nó mới thú vị , như thế tình yêu sẽ khỏi bị nhạt nhẽo ....
Chẳng qua em ko biết làm người thứ ba thôi , như anh chẳng hạn , anh mà yêu con nào thì nó chẳng bỏ người yêu nó quấn lấy anh vội

Old 11-11-2004, 17:17  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Giành giật nó mới thú vị , như thế tình yêu sẽ khỏi bị nhạt nhẽo ....
Oai` oai`! kinh đây,kinh đây! thế à? thế anh đi cướp ngườpi iu của người khác có thấy tội lỗi ko? , thế có lần nào anh bị người yêu của chị nào đấy thích anh tẩn cho 1 trận chưa?

dark_girl is offline  

Old 11-11-2004, 20:09  
1_No_Fear_1

Anh cũng tính đến khả năng này rồi em ơi hehe : Lúc nào anh cũng mang điện thoại trong tay , nó mà téng anh anh gọi 113 đến luôn , troài ơi nó hổ báo quá đánh cả 113 cơ đấy
Bần cùng lắm thì chạy ra công an phường .... he he đời phải sợ thằng nào ?

Old 11-11-2004, 22:22  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

oài! em tưởng anh fải tẩn lại nó chớ...he he! có người iu ở đấy mà ko tẩn thì nó cười cho thúi mũi

thế anh định tính thế nào khi thằng đấy nó chờ trước cổng trường tìnm anh đây?

anh chả fòng xa giè cả...gọi bảo vệ ra chắc..mà bảo vệ trường này nhát lắm..

dark_girl is offline  

Old 13-11-2004, 22:18  
1_No_Fear_1

Uh thì anh chạy vào trường em ạ . Nó thế lực quá dám bật tất cả học sinh trường Kim Liên cơ đấy
Hehe anh mưu mẹo lắm, nó đánh thế nào được anh ... Ở đời phải biết dùng cái đầu, chứ ko nên dùng sức ... Dùng sức thì toàn la bọn Đầu Bé thôi

Old 13-11-2004, 22:26  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Oài! anh nhận anh là đầu to à... đầu to, óc bằng quả nho... nó bùn cười thế đấy.....mà sao anh to mồm đi cướp người của người, sao ko ra nói chuyện..

Ông anh ơi! chung nó mà xông vào tận trường thì anh tính sao đây? lúc đấy anh lên mách cô Nga à?

dark_girl is offline  

Old 25-11-2004, 23:22  

Phá sản!

Hahaha, thằng No_Fear là thằng nào đấy, sao mày giống tao thế .Đánh nhau mà cứ đứng đấy để cho nó đánh là ngu, nhiều thằng muốn làm anh hùng, thế la cứ đứng đấy để bọn nó nhảy vào, rồi sau đấy kêu là ngày mai chúng mày không nghỉ học thì đừng hòng về nhà, đại loại là như thế...
Tội gì fải như vậy, kể cả ngày mai có bật lại được nó hay không, thì tốt nhất là cứ té, mai có hội rồi tính sau :p .
Mà chuyện đánh nhau vì một "em" la chuyện rất thường tình, không riêng gì ai, vì khi đã yêu, thì mình chỉ muốn người ta thuộc về minh thui, không của một ai khác ngoài mình cả, còn nếu không được thì nói hẳn một câu, rồi chia tay.
Anh mà biết người yêu anh lăng nhăng, anh đánh cả nó lẫn thằng bồ của nó
Đùa chứ đôi khi bạo lực đâu phải là một giải pháp hay nhất, mình phải làm cho người ta phục, cái đấy mới khó, chứ chỉ làm cho người ta sợ thì dễ lắm, thích làm lúc nào mà chả được!
Tommy_Lofilger is offline  

Old 26-11-2004, 21:38  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Anh mà biết người yêu anh lăng nhăng, anh đánh cả nó lẫn thằng bồ của nó
anh này máu vãi lìn... nó còn chưa cho anh ngồi lên nóc tủ là may roài..còn đòi đánh nó....nó lại tẩn chít ý chứ....

-----------
Quote:
Hahaha, thằng No_Fear là thằng nào đấy, sao mày giống tao thế .Đánh nhau mà cứ đứng đấy để cho nó đánh là ngu, nhiều thằng muốn làm anh hùng, thế la cứ đứng đấy để bọn nó nhảy vào, rồi sau đấy kêu là ngày mai chúng mày không nghỉ học thì đừng hòng về nhà, đại loại là như thế...
...Ha ha ha....bác này đúng là bản lĩnh đàn ông thời nay... hết bình luận...

-----------
Quote:
Mà chuyện đánh nhau vì một "em" la chuyện rất thường tình, không riêng gì ai, vì khi đã yêu, thì mình chỉ muốn người ta thuộc về minh thui, không của một ai khác ngoài mình cả, còn nếu không được thì nói hẳn một câu, rồi chia tay.
Trời ạ! đánh nhau vì 1 em á! chán ! đánh nhau làm gì? nó ko yêu thì kiếm em khác mù yêu! các bác nhỉ?

dark_girl is offline  

Old 27-11-2004, 13:19  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Nói như bác thì em bị chúng nó đâm, chết đi sống lại mấy lần rồi... em toàn bắt cá 2 tay thoai!
...Thế mà ko bị sao mới gọi là siêu chứ...
........Chứ còn bị bắt quả tăng thì gọi là trình thấp nhá... ... he he...muốn lĩnh giáo kinh nghệim cứ liên hệ với em!

dark_girl is offline  

Old 28-11-2004, 18:01  
1_No_Fear_1

@ Vip : Bốc phét thế ! ? Dạng mày mà nhìn thấy dao chọc tiết lợn thì cò mà chạy lên Bắc Cực hả kon ??

Em D_g ko phải khích đểu các em ... Dù gì thì cũng ko bao giờ thay đổi được quan điểm : CHạy là thượng sách, đuổi mịe chúng mày đi

Old 28-11-2004, 19:15  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Em D_g ko phải khích đểu các em ... Dù gì thì cũng ko bao giờ thay đổi được quan điểm : CHạy là thượng sách, đuổi mịe chúng mày đi
chán wá! tưởng dân a18 là kinh khủng lắm mà..... thôi...lại giống kiểu anh Linh béo năm ngoái bị anh nào a17 chém cho, chạy ko kịp.. .. rách cả mảng mông... về khâu mấy mũi....

dark_girl is offline  

Old 29-11-2004, 02:35  

Phá sản!

Ơ thế em không bít bọn A18 nó là như thế à, chỉ nói mồm thôi, không dám làm gì đâu (Em nói thế mấy anh A18 đừng giận nhé :p , anh em mình chơi với nhau bao lâu rồi, em bít hết mà, hehehe).Con thằng VIP là thằng nào mà ghê thế, cầm dao đâm nó à, làm gì mà kinh thế, chỉ vì một đứa con gái mà fải đi tù, thì tiếc quá .

Mà cái em Dak_girl ăn nói hơi bị... "Anh này máu vãi lìn" .Anh thấy em còn vãi lìn hơn cả anh ý chứ, hahaha
Tommy_Lofilger is offline  

Old 01-12-2004, 18:55  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Con thằng VIP là thằng nào mà ghê thế, cầm dao đâm nó à, làm gì mà kinh thế, chỉ vì một đứa con gái mà fải đi tù, thì tiếc quá .

mấy bác có nhớ vụ Linh béo năm ngoái ko? cũng là nhân của a18 đấy..thế mà bị chém cho rách cả quần..fải vô bệnh viện... khâu mấy mũi... bản lĩnh thật....

Linh béo mà còn thế thì anh VIP sao có thể... :"> ..cầm dao đâm nó chứ...anh nhỉ..

dark_girl is offline  

Old 10-12-2004, 19:34  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

chị có biết ko? năm ngoái Linh béo bị chém cho sứt mông .... sau đấy lên lớp a17 đòi tiền quần áo chứ! nhục wá!

mà lạc đề wá hén! ko nói chuệyn này nữa! đng là yêu đương sao lại ra đánh nhau thế này? chậc chậc!

dark_girl is offline  

Old 15-12-2004, 11:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
thì vì có người thứ 3 nên mới có đánh nhau,chưa nghe thấy cụn từ " tạt acid" bao h ah?

ối giời ạ...cái vụ tạt acid thì liên wan gì nhiều đâu,,bây giờ ng` ta ko tạt acid nữa..mà dùng vũ lực cơ...

mà thoai nhá...ko buôn dưa lê lung tung....ah anh C ơi! em dùng ảnh của anh làm avartar nhé...

dark_girl is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan