Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 28-05-2004, 02:17  
Gấu béo

KL$: 0.00

Có đứa bạn tui bảo : gương đã vỡ thì đừng cố gắng hàn lại làm gì vì mai mốt nó sẽ ....... vỡ nữa . Hãy để như thế đi , hãy làm bạn của nhau . Nếu để gương vỡ thêm lần nữa thì sẽ thành những mảnh vụn nhỏ hơn. Khi đó thì hết thuốc cứu . Các pác nghĩ sao ?

-------------------------------------

Believe me...I will make you see,
All the things that your heart needs to know.

-»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«- -»{•}«****• (^ o ^)(^ o ^)•****»{•}«-

Old 28-05-2004, 03:51  
Nhat_RSX

Hãy thử gắn gương lại bằng keo dán sắt đi, còn nếu nó vỡ vụn ra thì fải nấu chảy nó ra rùi đúc lại cái gương khác. Nhưng lo gì, cổ nhân cũng có câu: Gương vỡ lại lành mà!

Old 28-05-2004, 04:30  
renzokuken

cha ông mà đã căn dặn thì tức là đúng rồi, chỉ có điều nếu gương đã lành rồi mà còn làm vỡ thêm 1 lần nữa thì...thà vỡ lun còn hơn ^^.

Old 28-05-2004, 07:52  
chazy_chaz

chắc là ko đâu

Old 28-05-2004, 08:33  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

Gương đã vỡ thì ko bao h có thể lành lại được, cho dù người ta có gắn lại nó đi nữa thì nó vẫn còn những vết rạn nứt.
Tình bạn cũng vậy thôi, một khi đã đánh mất tình bạn thì mãi mãi sẽ ko thể tìm lại được tình bạn như x­ưa nữa.
Tui đã mất đi một người bạn chỉ vì một lời kết tội bồng bột và lời đã nói ra cũng như bát nước đổ đi, mãi mãi ko thể lấy lại được
Trong cuộc sống ko phải chúng ta mún gì là điều đó cũng thành hiện thực đc, có những điều chúng ta mún làm lại lém, nhưng ko thể làm lại được nữa

------------------------------
Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 29-05-2004, 03:54  
elegance_of_water

ko còn tuỳ chứ , gương vỡ thì có thể là ko hàn lại đc nhưng tình bạn và tình yêu thì có thể ở một mức độ nào đấy!!!!!!

Old 29-05-2004, 04:32  

God Member

KL$: 145

Mức độ tương đối ...cứ nhìn mọi thứ một cách tương đối ..tức khắc những vết rạn của cái gương sẽ dc bỏ qua thôi

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 29-05-2004, 04:57  
chazy_chaz

ko 100% e hèm,như iem đây này,thuộc loại có thể loại bỏ đi bất cứ đứa bạn nào trong đầu mình ,mà ko hề thương tiếc,chậc chậc,kể cũng hơi rã man nhưng đôi lúc cũng fải thế

Old 30-05-2004, 04:00  

Phá sản!

KL$: 0

gương vỡ rùi có gắn lại thì cũng phải để lại vết mà gương đã có vết khi soi vào người ta sẽ thấy mình biến dạng đi rất nhìu tình yêu cũng thế mà thôi
lovely_bunny is offline  

Old 30-05-2004, 04:45  
honestly_Okie

Quote:
Originally posted by gauden@27-05-2004 @ 14:17
gương đã vỡ thì đừng cố gắng hàn lại làm gì vì mai mốt nó sẽ ....... vỡ nữa . Hãy để như thế đi , hãy làm bạn của nhau .

-------------------------------------

em nghĩ như thế là chí lí
Gương vỡ rồi có cố gắn lại cũng chẳng được như trước , cứ để như thế đi, có lẽ tốt hơn
Mà làm bạn cũng phải để 1 thời gian :">
Chuyện này mà đòi làm bạn luôn cũng khó lắm
ai cũng có sĩ diện riêng
À mà anh gauden ơi hihi, có vẻ như anh vừa chia tay người yêu hay sao mà toàn nói về chủ đề chia tay với hàn gắn thía

Old 31-05-2004, 02:49  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by honestly_Okie+29-05-2004 @ 16:45--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (honestly_Okie @ 29-05-2004 @ 16:45)</td></tr><tr><td id='QUOTE'>
<!--QuoteBegin-gauden
@27-05-2004 @ 14:17

À mà anh gauden ơi hihi, có vẻ như anh vừa chia tay người yêu hay sao mà toàn nói về chủ đề chia tay với hàn gắn thía

[/b][/quote]

Chùi ui, tui vừa mới bắt đầu mà
Tui viết về chủ đề này để mọi người cùng bàn luận thui

-----------------------------------

Old 03-06-2004, 07:38  

Unverified Member

neu' van~ con` luyen' tiec' voi' cai' guong do' thi` hay~ co' gan' lai nhung ... neu' biet' se~ ko gan' lai duoc ma` van~ co' thi` roi` ban se~ fai hoi' tiec'
cai' ji` qua di se~ ko tro lai ==> de cho no' di di
Miss_Independent is offline  

Old 04-06-2004, 04:24  
Nhat_RSX

àh! Theo tui thì gauden dang iu và hắn đang tính trước đường chạy nếu như hắn bị hiểu lầm rồi tan vỡ tình iu fải o? Theo tui thì cứ dzô tư đi, tới đâu thì tố theo tới đó, chứ bít trước thì tình iu của ông sẽ ko còn dzì thú dzị hết á!

Old 04-06-2004, 21:12  

Phá sản!

Có gắn lại được hay không phụ thuộc vào hai yếu tố: Chất liệu làm nên cái gương đó và ai là người gắn lại gương
hi`hi` nói chung tui đã trải qua điều đó nên có một số cái tui cũng hiểu phần nào: Có những cái một khi đã mất đi thì mãi mãi không bao giờ có lại được....Nhưng xét cho cùng, cuộc sống không có vấp ngã --> sẽ không có trưởng thành, nếu sợ thất vọng mà không dám hy vọng thì cuộc sống sẽ thật vô nghĩa và nhàm chán
Thui.....Đang không nói lăng nhăng được
Hehekltt is offline  

Old 05-06-2004, 01:27  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by Nhat_RSX@03-06-2004 @ 16:24
àh! Theo tui thì gauden dang iu và hắn đang tính trước đường chạy nếu như hắn bị hiểu lầm rồi tan vỡ tình iu fải o?

Chùi oai ! Sao lại nói tui như vậy chứ hic hic Đổ oan cho tui quá àh
Tui chỉ chạy trước khi bi hiểu lầm thui .Còn sau khi bị hiểu lầm thì chạy thế nào đc nữa
Với lại tui thấy chú hehekltt nói rất đúng ( Trích : nhưng xét cho cùng, cuộc sống không có vấp ngã --> sẽ không có trưởng thành, nếu sợ thất vọng mà không dám hy vọng thì cuộc sống sẽ thật vô nghĩa và nhàm chán )==> chi' lí chi' lí :p

Old 07-06-2004, 03:35  
tinhtuyet

ôi trời thì cứ thử cầm cái gương mà choang..............ggggggggggg một cái xem nó có còn lành đc nữa ko?

Old 07-06-2004, 05:40  
DIEPMYLOVE

chỉ có một sống 2 là chết không lành được đâu

Old 10-06-2004, 02:35  
honestly_Okie

Quote:
Originally posted by Hehekltt@04-06-2004 @ 09:12
Có gắn lại được hay không phụ thuộc vào hai yếu tố: Chất liệu làm nên cái gương đó và ai là người gắn lại gương
Chat lieu lam nen cai guong???:O
em tuong Guong nao ma cha la guong
da~ vo~ roai` thi` guong nao` cung the ca? thoi

Old 10-06-2004, 05:14  
sweet_leo_208

ÔI còn tuỳ xem mức độ bị tàn fá ntn.. và còn tuỳ thuộc vào số fiếu bầu muốn nó lành lại được ko.. nếu số fiếu muốn hàn gắn lại cái gương ấy quá ít thì chịu rồi.. có muốn thì cũng chả đủ sức đâu.. nó còn fụ thuộc vào keo dán gương... keo đểu hay keo xịn nữa.... nói chung là rất rất nhiều yếu tố...là gương thật hay gương nhựa, gương mới hay gương cũ, gương đắt tiền hay gương vứt đi mà sử dụng

Old 26-06-2004, 01:50  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by sweet_leo_208@09-06-2004 @ 17:14
ÔI còn tuỳ xem mức độ bị tàn fá ntn.. và còn tuỳ thuộc vào số fiếu bầu muốn nó lành lại được ko.. nếu số fiếu muốn hàn gắn lại cái gương ấy quá ít thì chịu rồi.. có muốn thì cũng chả đủ sức đâu.. nó còn fụ thuộc vào keo dán gương... keo đểu hay keo xịn nữa.... nói chung là rất rất nhiều yếu tố...là gương thật hay gương nhựa, gương mới hay gương cũ, gương đắt tiền hay gương vứt đi mà sử dụng

Tui muốn mượn chuyện về cái gương vỡ để nói về sự nứt rạn trong truyên tình cảm bạn bè , tinh yêu . Chứ đâu phải nói về 1 cái gương đc làm bằng thuỷ tinh hay gì gì đó đâu . Với lại cho dù có gián keo hay làm gì đi nữa thi cũng ko thể làm mất hết đi những vết ran nứt đc

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan