Old 21-05-2004, 10:29  

Phá sản!

KL$: 0

Yêu và thích

Tim tôi đập rất nhanh khi tôi đứng trước người tôi yêu
Nhưng trước người tôi thích, tôi cảm thấy rất vui.

Đứng trước người tôi yêu, mùa đông trở thành mùa xuân
Nhưng trước người tôi thích, mùa đông chỉ là mùa đông tươi đẹp.

Nếu nhìn thẳng vào mắt người tôi yêu, mắt tôi hấp háy
Nhưng với mắt người tôi thích, tôi chỉ mỉm cười.

Đứng trước người tôi yêu, tôi không nói được gì mặc dù tôi đã học thuộc lòng câu nói
Nhưng trước người tôi thích, miệng tôi cứ như cái máy khâu.

....

...
Trước mặt người tôi yêu, tôi cảm thấy rất ngượng ngùng
Nhưng trước người tôi thích, tôi có thể nói vô tư.

Tôi nghĩ đến người tôi yêu hai phút một lần
Tôi không tài nào nhìn sâu vào đôi mắt người ấy
Nhưng tôi có thể cười rất tươi trong mắt người tôi thích.

Khi người yêu tôi khóc, tôi khóc theo liền
Nhưng khi người tôi thích mà đau khổ, tôi không khóc mà chỉ giúp người ấy vượt qua.

Cảm giác của tình yêu bắt đầu từ ánh mắt
Và cảm giác của việc thích bắt đầu từ đôi tai.
...

(sưu tầm)
DarkMind is offline  

Old 22-05-2004, 07:15  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

hay phết! đọc cái bài này xong hình như mình chưa từng iu ai bao giờ

------------------------------
careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 23-05-2004, 09:51  
loveyou

KL$: 0.00

:O Mẹ ơi.....con đã yêu!! Nếu như những gì bạn nói là tình yêu....vậy thì tui đã biết yêu? :-s Chẳng biết fải fân biệt thế nào cho rõ ràng giữa yêu và thích...cái ranh giới đó quá mỏng manh....
Những câu bạn sưu tầm được hay thật đấy....rất ý nghĩa

Old 23-05-2004, 12:55  

God Member

KL$: 170
Class: A15 (2002-2005)

Bài này thật là vô nghĩa ! Chẳng nói lên được cái gì
Thế nào gọi là "Khi người yêu tôi khóc, tôi khóc theo liền" Con trai mà thế ah ? Vớ vẩn , chẳng có căn cứ !

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 24-05-2004, 05:20  

Phá sản!

em iu rùi các anh chị ạ thế đấy không còn là thích nữa rui huhu
lovely_bunny is offline  

Old 24-05-2004, 22:22  
honestly_Okie

Nếu nói thế thì tôi cũng chưa từng yêu
mà cũng chẳng biết được lúc thì thấy có vẻ như mình yêu rồi, lúc thì chẳng có vẻ gì là yêu

Old 24-05-2004, 22:39  
Tidus1610

yêu dzà thích khác nhau
nhìn tuyên ngôn của em thì bít

Old 24-05-2004, 22:59  

Phá sản!

Class: A15 (2003-2006)

He! Em đồng ý với anh Dart!
MÀ em thấy cái bài này đọc nó cứ ngang ngang thế nào ý! Đáng nhẽ phải đi từ thấp đến cao. Lẽ ra nên viết những biểu hiện của "thích" trước "yêu" mới đúng, như thế dễ nghe hơn, và lại đằng nào thì thích cũng bắt đầu trước yêu mà, ko thích trước thì làm sao mà yêu được!
small_angel is offline  

Old 25-05-2004, 07:21  

Phá sản!

tóm tắt lại thành 1 bài cho ngắn gọn , dễ hiểu nhé

Đứng trước người tôi yêu,trái tim tôi luôn có cảm giác hồi hộp đến lạ kì.Đứng trước người mà tôi thích trái tim tôi đập những nhịp bình yên.
Trước người tôi yêu tôi chả nói được nửa câu nên hồn.Trước người tôi thích tôi nói như máy khâu.
Khi người yêu tôi khóc,có lẽ tôi cũng khóc.Khi người tôi thích khóc tôi sẽ chia sẻ và giúp họ vượt qua.
Ở bên người tôi yêu mùa đông lạnh giá sẽ là 1 mùa xuân ấm áp.Ở bên người tôi thích mùa đông chỉ là 1 mùa đông vui vẻ.
Tôi thích những phút giây bình yên,được nhìn sâu vào đôi mắt người mình yêu cũng như những lúc lắng nghe người mình thích nói.
Tôi nhớ đến người mình yêu cứ 2 phút 1 lần.Tôi nhớ đến người mình thích chỉ khi nào tôi nhớ họ.
Một điểm quan trọng là tôi có thể thích nhiều người ,nhưng duy nhất:
-TÔI YÊU EM.
uh,tình yêu là gì nhỉ????????????
Có lẽ yêu từ ánh mắt,thích từ đôi tai....................................
DarkMind is offline  

Old 25-05-2004, 08:33  
uni_mfeo_4ever

ừm theo tớ thì thế này
mọi người cứ hiểu đơn giản là :khi bạn thích 1 bông hoa có lẽ vì nó đẹp hoặc nó thơm thì bạn sẽ ngắt nó về nhà để cắm và ngắm ,ngửi nữa
còn khi bạn yêu 1 bông hoa thì bạn sẽ không làm như vậy nữa ,bạn sẽ chăm sóc cho bông hoa này lớn lên và đẹp hơn
khi bông hoa mà bạn thích bị héo ,bạn sẽ đi mua ngay bông hoa mới về
còn khi bông hoa bạn yêu bị héo bạn sẽ tiếc lắm đấy buồn nữa
đó là sự khác nhau giữa iu và thích hi hi
cái này do tớ tự nghĩ ra đấy :">

Old 26-05-2004, 22:44  

Unverified Member

en` en! the' nay` thi` Miss cha yeu ai ca buon` gom' noi' the' thoi chu' yeu nguoi`ta tu minh` co' the biet' duoc ma`
Miss_Independent is offline  

Old 26-05-2004, 22:57  
loveyou

Cái tình iu "lam lữ" này chẳng cha mẹ nào dạy ta fải yêu, dạy ta cách iu mà các bác cứ đổ xô nhau đi iu....iem đây là không bao giờ iu đương cái tủi nì ^[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/> iem vái thui, bé tí tủi..học cái đã.... (Nói thế thui chứ con iu rùi mẹ ui [-o< )

Old 30-05-2004, 08:25  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

nói như thế thì mình ....iu có khi fải chục người rồi ,hờ hờ ,em thấy cái bài vừa rồi(của anh Darkmind) quá vô nghĩa ,chẳng đánh giá được cái gì cả .(Lạy chúa ,em chỉ nói thế chứ ko có ý gì đâu há ,mong anh đừng kill em :"> )
jogbull is offline  

Old 03-06-2004, 04:19  
kukumalu

hê hê còn em thì em có một kiểu phân biệt yêu và thích cực là khác người nè !!! hi hi em thì em có để ý ai thì em đều cho là em...hi hi yêu hết trơn à (thế này thì không biết là mình "yêu" bao nhiêu người rồi nhỉ )!!! rồi sau đó một thời gian nếu người ta không đáp lại tình cảm của mình mà mình không thấy gì cả thì hi hi có nghĩa là mình không yêu mà chỉ là thích. thế thôi mà! cực đơn giản!!! he he :p :p :p

Old 03-06-2004, 04:25  
sakura

Quote:
Originally posted by kukumalu@02-06-2004 @ 16:19
hê hê còn em thì em có một kiểu phân biệt yêu và thích cực là khác người nè !!! hi hi em thì em có để ý ai thì em đều cho là em...hi hi yêu hết trơn à (thế này thì không biết là mình "yêu" bao nhiêu người rồi nhỉ )!!! rồi sau đó một thời gian nếu người ta không đáp lại tình cảm của mình mà mình không thấy gì cả thì hi hi có nghĩa là mình không yêu mà chỉ là thích. thế thôi mà! cực đơn giản!!! he he :p :p :p
:O Ê này!Mày nói thế này thì tình hình ai rơi vào tay mày thì chỉ có chết là chắc nhở?Theo tui nghĩ "yêu" và "thích" là 2 phạm trù cách nhau khá xa.Để từ thích đến yêu là cả một thời gian dài tìm hiểu.Các bạn thấy tui nói vậy đúng chứ?

Old 03-06-2004, 04:35  
kukumalu

sakura hôm nay bị sốt à mà nói năng lung tung thế hả? tất nhiên yêu và thích là hai phạm trù quá xa nhau rồi chứ sao! còn về tao thì he he tất nhiên là ai mà vào tay tao thì chỉ có nước chết chứ sao!!! nhưng hu hu hu tiếc là ông trời còn thương công sức bố mẹ chúng nó nuôi chúng nó lớn không nên vẫn chưa để cho đứa nào rơi vào tay tao cả!!! tiếc quá cơ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Old 03-06-2004, 04:51  
sakura

Tao mà sốt thì mày sẽ là sốt xuất huyết hiểu chứ?Tao vẫn còn bình thường hơn mày chán.Mà mày cũng đừng dã man như thế chứ.Đúng là đồ ác độc.

Old 09-06-2004, 06:46  
rapperkid_89

Bài của Darkmind hay ra phết đấy chứ. Cũng có phần nào đúng.Mọi người ko nghĩ thế sao?????

Old 09-06-2004, 22:48  
loveyou

Chẳng biết fân biệt thế nào... Nếu không fân biệt rõ thì mình và cả người ta đều sẽ chẳng có kết quả tốt...cứ tưởng là đã đổ rồi nhưng có thể đó chỉ là rung động...quí mến hay gì đó... :-s lúc đó thì họ fải làm gì nhỉ? Yêu và thích, rung động và thích ..tất cả fải fân biệt rõ, nhầm lẫn là tiêu

Old 10-06-2004, 06:02  
sweet_leo_208

tôi thì chưa fân biệt được giữa hai cái đó nhưng tôi hiểu ràng nhwũng tnhf cảm bây giờ chỉ có thể là thích mà ko faỉ yêu.. và cho đến bây giò tôi vẫn ko hề phạm sai lầm.

Old 10-06-2004, 19:44  
Gấu béo

Yêu , thương , thích..khác nhau chỗ nào ?

Yêu một ai đó hay thích 1 ai đó :"> ! Tuy nói rất dễ nhưng thật khó phân biệt với nhau . Làm sao để có thể cảm nhận đc tình cảm của mình đang ở mức độ nào mà ko bị nhầm lẫn ?

Old 10-06-2004, 22:23  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

Quote:
Originally posted by Dart@23-05-2004 @ 00:55
Bài này thật là vô nghĩa ! Chẳng nói lên được cái gì
Thế nào gọi là "Khi người yêu tôi khóc, tôi khóc theo liền" Con trai mà thế ah ? Vớ vẩn , chẳng có căn cứ !
có lẽ nên sửa là "khi người yêu tôi khóc tôi cũng thấy lòng mình muốn khóc"

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan