Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 21-05-2004, 05:38  
IIR

KL$: 0.00

Mùa thi đến..... trường đại học đang chờ..... ko biết các em năm nay sẽ vào trường nào nhiều.

Học viện quan hệ quốc tế sẽ có bao nhiêu em vào đây.
Riêng Ngoại thương tôi thấy nhiều lắm rồi. đi đâu hỏi cũng có câu trả lời là NGoại thương.

Old 26-05-2004, 06:09  

Phá sản!

KL$: 0

He he, chị đây Ngoại Thương nè. Vào đây hay vào các trường khác cũng vậy thôi, được cái không khí học của Ngoại thương hừng hực lắm. Vừa học, vừa ganh đua, vừa chơi, nói chung là các hoạt động ngoại khoá cũng rất sôi nổi.
Còn bên ngoại giao ngay cạnh trường mình chứ đâu. Đóng cửa im ỉm, chả biết thế nào. Nhưng được cái cơ sỏ vật chất hơn ngọai thương, đặc biệt có cái nhà ăn ngon phết. Ngày trước Ngoại thuơng toàn sang đấy ăn ké, giờ bị cấm roài. Ngoại thương được mỗi cái căng tin bé và độc quyền nên đắt cắt cổ.
CHả biết chớ mình có thằng bạn học 1 năm ở Ngoại giao sau đó năm sau thi lại sang ngoại thương luôn. Hơ hơ... không hiểu nguyên do
doraemon1984 is offline  

Old 26-05-2004, 07:01  
sunflower

Hì,mình cũng học Ngoại thương,thấy những gì mà doraemon nói đúng lắm.Được cái học trường này,lúc đi học rất vui,nhưng đến lúc thi thì cũng biết mặt nhau đấy,thú vị cực.
:-s À,mà trường mình nhiều em thi Ngoại thương à?đúng đấy,vào trường rồi mình lập hội"đồng trường"nhé,ok?

Old 26-05-2004, 11:18  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Ngoại giao thế nào không biết nhưng Ngoại thương học gì toàn phải dùng sách trường anh làm giáo trình (KTQD), kém quá Nhưng được một cái hơn Kinh Tế ở chỗ là Tiếng Anh của trường này đỉnh hơn..

Có đứa bạn anh đã nói nếu ví KTQD là Kim Liên thì Ngoại Thương sẽ là HN-Ams (xét về các hoạt động ngoại khoá, không xét về học hành). Thấy cũng đúng đúng..

p/s: em doraeomon1984 thấy nick bên MissKL đúng không nhỉ? Hình như là mình đã tiếp chuyện em trên 1 topic nào đấy, thư ký nhở

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 26-05-2004, 12:41  

Phá sản!

ANh Xit học KTQD hả? Anh có biết trường anh là trường kinh tế nổi tiếng không?? Nói chung là có truyền thống từ lâu rồi. Trường em dùng sách của trường nổi tiếng thì có gì sai đâu. Nhể?? Tiếng anh giỏi hơn là chuyện đương nhiên vì trường em có cả khối D thi vào mà. Mà trường Ngoại Thương cũng là một khoa ngày trước thuộc KTQD đó.
Ngày trước Ngoại Thương không được thích thú như bây giờ đâu. Người ta bảo là "Phi thương bất phú mà". Khinh ghét ngoại thương lắm. mới đây mới được cải chánh đấy chứ
doraemon1984 is offline  

Old 27-05-2004, 11:46  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Giá mà ở VN thì em cũng định thi ngoại thương, nhưng sợ ko vào cho nên :-s :-s :-s
Anh Zit tầm bậy tầm bạ hà, thư ký của em chứ của anh à /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>, thư ký nhỉ?

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 27-05-2004, 12:17  

Phá sản!

Ặc ặc, chả hiểu ai là rám đốc của mình nữa. Nói chung các em Kim Liên yêu quý, đừng theo mốt mà chọn trường, hãy chọn theo đúng sức mình.
È è, khó của mình ngày trước lớp B vào NT khá nhiều, KTQD càng nhiều, BK vô kể, XD cũng khá...
Nói chung học ở KL thi đâu cũng dễ đỗ he he. bà con nhỉ?
doraemon1984 is offline  

Old 27-05-2004, 12:46  

Phá sản!

ơ, không hiểu tại sao có nhiều người "máu" vào Ngoại thương thế. Em nghe nói NT ít giáo viên giỏi lắm, không biết có đúng không nhỉ.

Ngành Kinh tế, em chỉ tín nhiệm KTQD thôi, dù sao thì trướng đó cũng lâu đời rồi.

À, anh Xit học khoa nào ở KTQD nhỉ
je_taime is offline  

Old 28-05-2004, 12:08  

Phá sản!

Hô hô, Ngoại Thương không phải không có người giỏi đâu. Tuy toàn các thầy cô giáo trẻ nhưng được đào tạo xịn phết. Thỉnh thoảng các thầy các cô còn được cử đi du học du heo gì đó mầy tháng. Mà không bao giờ có chuyện giáo viên lên lớp chỉ đọc trong sách giáo trình y nguyên đâu nhé. Sách của trường Ngoạt Thương ít và viết không cặn kẽ bằng nhiều trường khác nhưng có như thế sinh viên mới luôn phải đến lớp và tự nghiên cứu ở các sách khác.
Tất nhiên, bên cạnh đó, trường Ngoại thương cũng có nhiều bất cập lắm. Vào rồi sẽ biết, nhiều khi tức ói máu luôn.
doraemon1984 is offline  

Old 05-06-2004, 23:56  

Phá sản!

Khuyến khích các em gái thi Bách Khoa... he he. Trường vừa to vừa đẹp, trang thiết bị cũng ngon luôn, con gái dzô đây còn luôn được ưu tiên nữa => Sướng phải biết !
Hic.... trường mình ít con gái quá ! Cơn sốt XX lúc nào cũng hoành hành ở BK !
=> Cứ thấy bóng em nào đi qua hành lang là cả giảng đường mấy trăm thằng lại ngoái hết cả cổ ra nhìn (có khi cả giảng viên cũng nhìn luôn - thầy còn trẻ mà.... hi hi hi)

Còn con trai có thi BK không thì kệ các cậu ! Báo trước là con trai dzô BK thì học được mấy thứ này rất nhanh:
- Uống rượu (cái này thì kata không phải học mà còn dạy chúng nó... hê hê)
- Hút thuốc (tôi chưa dám học khoản này nhưng chắc sẽ không bao giờ học)
- Chơi điện tử (miễn bàn vấn đề này!)
- Ăn nói đen tối, bậy bạ (cũng miễn bàn luôn!)
kata_maxi is offline  

Old 06-06-2004, 07:49  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Anh Kata lâu lắm mới thấy xuất hiện, mà xuất hiện là đi kêu gọi con gái vào BK thế này hả?
Bố em học BK, bố em bảo, con gái BK ít lắm , mà vào BK toàn cô xấu thôi. Lớp của bố hơn 100 người mà có 4 cô con gái, trong đó thì 3 cô sứt, vẩu, đen xấu, 1 cô trắng trẻo xinh gái thì có người yêu roài . Thế nên bố em bảo là con trai vào BK chán chết , ko có người yêu được đâu con ạ :p (Thế nên bố mới phải cưa mẹ trường Tổng hợp )
Thế nên các chị đừng có thi vô BK , đọc những cái con trai BK học được nữa kìa, gớm chết
hềy hềy

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 09-06-2004, 11:00  
boyphandinhphung88

dung si nhuc truong tuong lai cua dan em the chu.Vao ngoai giao thi suong hon nhieu(me em lam trong do ma).

Old 08-07-2004, 20:23  
IIR

Quote:
Originally posted by doraemon1984@25-05-2004 @ 18:09
He he, chị đây Ngoại Thương nè. Vào đây hay vào các trường khác cũng vậy thôi, được cái không khí học của Ngoại thương hừng hực lắm. Vừa học, vừa ganh đua, vừa chơi, nói chung là các hoạt động ngoại khoá cũng rất sôi nổi.
Còn bên ngoại giao ngay cạnh trường mình chứ đâu. Đóng cửa im ỉm, chả biết thế nào. Nhưng được cái cơ sỏ vật chất hơn ngọai thương, đặc biệt có cái nhà ăn ngon phết. Ngày trước Ngoại thuơng toàn sang đấy ăn ké, giờ bị cấm roài. Ngoại thương được mỗi cái căng tin bé và độc quyền nên đắt cắt cổ.
CHả biết chớ mình có thằng bạn học 1 năm ở Ngoại giao sau đó năm sau thi lại sang ngoại thương luôn. Hơ hơ... không hiểu nguyên do
"chị" gì Ngoại Thương ơi....... người ta có câu là biết thì thưa thốt, ko biết thì dựa cột mà nghe.... ko biết "chị" hiểu gì về Ngoại giao lại nói như vậy.... trước khi vào trường ko biết đã được học lịch sử của trường chưa???? Ngoại giao, ngoại thương trước kia là 1 trường..... sao lại phải nói nhau như vậy. Mà muốn làm chị thì cứ nói với mọi người 1 câu.... mọi người sẽ chiều ý gọi làm chị...... ko việc gì phải xưng chị to như thế đâu......

Nói vậy thôi chứ..... tôi là dân Ngoại giao (IIR) đây, nghe thế nên hơi bực mình một chút..... nên muốn nói lại cho mọi người hiểu. Trường nào cũng có không khí học của trường đó.... bên IIR không khí học cũng rất tốt....... tôi cũng ko nói là tốt nhất như cũng đủ để mọi người phải ganh đua nhau mà học. Nhưng có 1 điều mà tôi dám khẳng định đó là IIR ko hề đóng cửa im ỉm đâu.....rất nhiều hoạt động được IIR tổ chức..... nhằm mục đích học tập lẫn giải trí đều có. Ví dụ nhé: về học tập thì SV học viện luôn có những buổi thảo luận chuyên đề, những gì gọi là thời sự nóng bỏng thì đều được đưa ra thảo luận hết. còn về giải trí, thì Ngoại giao cũng có nhiều hoạt động. ko hiểu bên FTU đã có những buổi làm thời trang giữa các khoá chưa???? đã tổ chức được MISS chưa???? bên IIR đã tổ chức được MISS IIR và tìm được người xinh nhất học viện rùi.... đó chỉ là một vài hoạt động trong phạm vi học viện.... đó là còn chưa nói đến các hoạt động ở trên Bộ ngoại giao......

Còn thằng bạn của "chị gì" học 1 năm ngoại giao sau đó chuyển sang Ngoại Thương thì cũng chẳng biết vì sao???? có thể là ko biết lượng sức mình.... yếu lại hay ra gió.......

Old 08-07-2004, 20:34  
IIR

alex ơi.... em thông cảm cho Kata...... bên đó nó hiếm nên phải đi tìm........ khổ...... trường gì mà toàn đực.... thỉnh thoảng lắm mới có 1 bác mái vào .......... nhưng mà như thế mái BK lại sướng....... 8/3 hay là 20/10 thi` có mà mang xich lô đến để chở quà về

Old 09-07-2004, 11:54  

Phá sản!

Èn en, AI bảo IIR là ngoại giao và ngoại thương xưa kia là một?? Quái lạ mình đi đến đâu cũng thấy bảo trường mình với trường nào đó ngày xủa là một trường tách ra. CHả hiểu ra sao???
Còn Miss miếc gì đó của trường ngoại giao ý hả?? Trùi ui, sao chả thấy ai nhắc đến nhỉ?? CHỉ thấy Hội chợ, Giọng hát vàng và Duyên dáng ngoại thương là được nhắc đến nhiều thui. Về thời trang ý hả??? Ngoại thương có cả 1 CLB người mẫu mà...
Nói chung để duy trì mối giao hảo, ai lại người trong một trường KL cũ lại uýnh nhau. Tui đồng ý với câu "Mỗi trường có một thế mạnh riêng"
Thì Ngoại giao và ngoại thương chả cùng vừa tổ chức chương trình " Tìm hiểu EU" là gì... trân chung kết diễn ra ở ngoại giao chứ đâu. Mà đằng IIR ơi, có biết rốt cuộc ai thắng không ấy nhểy???
doraemon1984 is offline  

Old 09-07-2004, 12:42  

God Member

KL$: 145

Ai thắng hả chị ?? năm sau thằng em em vào ngoại thương ,mong chị chỉ bảo nhiều cho em nó :p

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-09-2004, 10:01  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Em chú vô ngoại thương hả giantlove, anh tưởng nó học chuyên hoá tổng hợp mà sao lại thi Ngoại thương vậy, chắc khối A hả?

Để anh tư vấn cho chú về hai cái trường đó nghen, thế nào nhỉ, thứ nhất theo anh biết thì hai trường đó con gái đều rất xinh, miễn bàn.Nói ngoại ngữ như gió, còn gì nữa nhỉ, thôi chú đợi anh đi giao lưu với hai trường đó xong rùi về anh tư vấn tiếp cho chứ bây giờ vẫn chưa dám khẳng định một số vấn đề còn lại.
Nhưng nói chung con gái Kl thi vô đó cũng hợp, đầy đủ phẩm chất mà
Nghe doraemon quảng cáo thế này phải về động viên lớp mình đi giao lưu ngay mới được, giantlove đợi anh về kkể cho nghe nhá

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 04-06-2005, 14:34  

Senior Member

KL$: 20
Awarded 13 time(s)
Sent 49 thank(s)
Received 52 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Híc..đến lúc em vào trường NT định cùng các bậc tiền bối lập Hội KL thì các anh các chị đều cò bay thẳng cánh roài.
Hee...thôi...post bài lên cho zui zậy để xem quan điểm của các thế hệ về Ngoại thương thế lào .
1. Không khí học của Ngoại thương hừng hực lắm. Vừa học, vừa ganh đua, vừa chơi, nói chung là các hoạt động ngoại khoá cũng rất sôi nổi. (trích Doraemon84): h vẫn thía thoai. Nhưng mà em thì chơi nhìu hơn học....suốt ngày bay nhảy.Chậc..tại có nhìu trò zui để tham gia qué! :">

2.Tuy toàn các thầy cô giáo trẻ nhưng được đào tạo xịn phết. Thỉnh thoảng các thầy các cô còn được cử đi du học du heo gì đó mầy tháng (trích Doraemon84):
nói chung là có nhưng là thiểu số thoai. Người giỏi thì vẫn giỏi còn lại thì..cũng khó mà đòi hỏi được. Vào đây, cái lợi nhất là môi trường học tập. Nhìu người giỏi.Hehe..nhất là khoá 43 của em :">

3.Có đứa bạn anh đã nói nếu ví KTQD là Kim Liên thì Ngoại Thương sẽ là HN-Ams (xét về các hoạt động ngoại khoá, không xét về học hành). Thấy cũng đúng đúng..---> đúng roài anh Xít ạ. Em cũng thấy nhìu người nói thế. Nhưng xét về cơ cấu thì K43 dân Kimliên mình áp đảo dân Ams .Thằng bạn e (chú thích:trước học Ams+ giỏi .."vãi") còn bảo bây h mới bit dân Kimliên ko fải dạng vừa. Đấy! Tự hào chưa!

@ all: híc...dân Kl học Fờtu đâu roài.Khuấy động fong trào fát!

kiddin is offline  

Old 07-06-2005, 00:14  

God Member

KL$: 145

Ơ em kiddin học NT hả ,thế thì cùng khoá với thằng em anh rồi ..nó tên là Phạm Thanh Tú ... ,lại có người quen rồi

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 07-06-2005, 11:47  

Senior Member

KL$: 20
Awarded 13 time(s)
Sent 49 thank(s)
Received 52 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Lớp nào thía anh? :">
Em sẽ tìm hiểu xem thế nào

kiddin is offline  

Old 11-09-2005, 16:30  

Phá sản!

Oi, lau^ lam' moi' vao`, van thay' chu de nay` ton tai. U`m, nhin` chung chi thay' NT nhieu` hoc sinh KL lam'. Chi di tin`h nguyen mua` he` vua` roi` fai thay' la` ten duoi' 10 ten KL di tinh` nguyen. Nhiet tinh` va nang no? Nhat la` 2 khoa sinh nam 85, 86. Hy vong cac em co' vao` NT se van fat' huy duoc tinh than` do'. He he. Vao` ngoai giao cung duoc, may' ban ngoai giao van sang truong NT cung` choi bong' ro, vui lem'
doraemon1984 is offline  

Old 11-09-2005, 17:10  

Phá sản!

THực ra thì em cũng muốn học về ngoại giao hơn.Nhưng mà nghe 1 số bác trong nghành thì hầu hết trong NG đa số con cháu hoặc đầu ra đầu vào.Chứ còn để làm vc trong nghành này chắc fải đỉnh đỉnh 1 tí.Xin có khi em... thì việc ban đầu có khi khó hơn nghành khác.Ngoại tHươnd thì bây h đang là xu hướng của đa số các bạn,nhất là các bạn nữ (e cũng thế)
Mí cả e thấy trong NT nặng về ngoại ngữ dã man,nhưng cứ lấy 29đ như năm nay thì ... Chắc để con cháu đời sau vậy
ttpl227f is offline  

Old 12-09-2005, 20:14  

Phá sản!

em mới vào NT năm nay, mai đi khám sức khoẻ hồi chuẩn bị thi cãi nhau với mẹ đòi thi NG, nhưng ko được vì "NG sau này mày làm j?j" hờ, tếh NT sau này thì làm j ạ?
duck_duck is offline  

Old 16-09-2005, 17:40  

Phá sản!

Chi di tin`h nguyen Tiep suc mua` thi nam nay nen chac' co' gap e
Hoc NT y' ha? Den' nam thu' 3 e moi' co' the tra lo`i duoc cau nay`.
Nhin` chung thi` cac' anh chi NT ra truong` co' the lam` tat' ca moi viec tren joi`, juoi' bien ve` kinh te.
Danh' bat dan Ngan hang` de vao` Vietcombank cha han.
Ke toan' kiem toan' (mac du` hoc ke toan o truong cha dau vao` dau)
Hai quan (nghe chinh' day^)
Kinh doanh (neu' e mau' me kiem' tien`)
Dam` fan' ky' ket' cac hop dong` XNK, buon ban'....
Neu' e can` xin list cac' mon hoc va` TLTK thi` chi se tu van free He he. Sap ra truong nen cung fai de lai ji` cho hau the'. Nhung nhin` chung chi nghi la` nam thu' nhat vao` truong se rat' hao' huc. Nhung dung` co' fi`tien` mua giao' trin`h dat' tien` lam` ji`, ra cho 65-67 CHua` Lang' y' e, co' du ca. Loi` khuyen chan thanh` nhat. Ngay` truoc cha ai khuyen chi the' dau
doraemon1984 is offline  

Old 16-09-2005, 18:24  

Phá sản!

KL$: 5

Em thấy ngoại thương với ngoại giao thì so sánh về cái j nhỉ , hình như là 2 ngành này chẳng giống nhau

Chắc tác giả muốn so sánh về chuyện con gái trường nào có giá hơn thì phải. Thế thì em vote cho các bạn NG ^^
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 16-09-2005, 19:04  

Phá sản!

chị mon em đang ko bít làm thế nào để mua giáo trình được với giá rẻ nhất đây hu`, em mới đi học được 2 ngày = 12 tiết thì đã trốn + được nghỉ mất khoảng 7 tiết rùi ^^ kiểu nì chắc em sẽ lập kỷ lục trốn học ở NT mất thui (cũng như những j em đã làm được ở trường cấp 3 T_T)
mà... em chán học quá chị mon ơi, làm thế nào để có tinh thần học tập được bi h
duck_duck is offline  

Old 18-09-2005, 07:22  

Phá sản!

nếu giữa Ngoại Thương và Ngoại Giao thì em thik Ngoại Giao hơn, nhưng bi giờ em chỉ thik mỗi Kiểm Toán KTQD thui!
mit_xinh is offline  

Old 18-09-2005, 08:22  

Phá sản!

Em chả hiểu các pác đang so sánh 2 trường NT và NG về mặt gì nữa . Ít nhất cũng phải nêu 1 vài tiêu chí cụ thể như : con gái :"> , phong trào văn nghệ thể dục thể thao , học tập thi cử ... chẳng hạn , để mọi người có 1 cái nhìn chung để mà đánh giá chứ . Còn nếu nhận xét về khía cạnh mà mọi người vẫn hay quan tâm thì em thấy con gái NT xinh hơn , năng động hơn , và học hành cũng " đỉnh " hơn . Tối hôm qua , em đi vào khu kí túc của trường NT , mặc dù đã rất cố gắng , nhưng mà mắt em vẫn cứ đảo qua đảo lại như rang lạc , ko kìm chế được :">
Gorillaz is offline  

Old 03-10-2005, 23:16  

Phá sản!

He he, các em ý muôn so sánh về đầu ra sau này chăng hay các hoạt động của hai trường hoặc không khí .... học tập chăng.
Em hỏi làm thế nào để có hững học ý hả. Ối giời hỏi nhầm người rồi em. Đừng hỏi chị. Nhìn chung chị khuyên em là thích làm cái gì thì làm, miễn là mình cảm thấy thoải mái là được. Nhưng em bỏ học nhiều thế làm chị cũng bái phục
Những chị cũng cảnh báo là em chưa thi học kỳ của ĐH lần nào nên chưa bít. Chuối lắm. Môn thì thi dễ, môn thì khó, chả bít đằng nào mà lần. Trước khi thi được nghỉ máy tuần đấy nhưng học khó mà hết được. Vì vậy, nếu nghĩ về tương lai 1 tý thì nên liếc qua sách vở ít nhất một lần trong đời... à quên trong học kỳ. He he. Chắc đang học mấy môn triết hả. Nếu học thầy Khái thì Ok roài còn các thầy cô khác chả bít được, mấy thầy cô trẻ là nhiễu sự lắm.
doraemon1984 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan