Old 20-05-2004, 05:31  

Phá sản!

KL$: 0

.... Những ngày qua .. mưa đã trở về .... gió lạnh bắt đầu tràn về trên những con phố dài giữa những ngày tháng năm ..... Mình tôi lại đi lang thang .... dưới những hàng cây lay động ... bởi từng cơn gió mạnh thổi qua .....
..... Không biết từ bao giờ tôi đã có ý thích đi lang thang 1 mình trên những con đường trong những cơn mưa ..... 1 mình tôi .... chỉ 1 mình mà thôi cứ lặng lẽ bước trong cơn mưa .... Từng hạt mưa theo những cơn gió chảy xuống .... tôi vẫn đi , tôi cứ đi theo ý thích của mình . Những lần đi dưới mưa ... tôi lại cảm thấy mình như hoà vào dòng nước , như mình chính là những giọt mưa rơi mãi trong bóng đêm sâu thẳm và hun hút dài theo những con phố ...... Mưa thì kệ mưa thôi .... mọi ngườI đều đi về nhà và đóng cửa kín lạI ... trên đường , những bóng người hối hả vội vã để tránh những cơn mưa ... phố phường vắng hoe ..... nhưng có ai biết đâu những giọt mưa cũng cảm thấy cô đơn ... nó chỉ còn một mình , lẻ loi và miệt mài rơi nhanh theo gió .........
................... Hạt mưa , những vật vô tri vô giác nhưng đường như nó cũng có tâm hồn của 1 con người ...... Đi dướI mưa , các bạn có lẽ cũng sẽ cảm thấy được tâm sự của mưa . Tôi đi dưới mưa ...... cảm giác mình là 1 hạt mưa ...... muốn thành giọt mưa . Những hạt mưa như những tâm hồn cô đơn . Từng hạt mưa rơi xuống và tan biến mãi mãi trong đời .... Đứng bên hiên nhà nhìn những hạt mưa vỡ vụn , tan đi ....... biến mất trước đôi mắt mình .... Có khi nào các bạn nghĩ cuộc đời mình chỉ như giọt mưa không ? Chắc là chưa bạn nào nghĩ đến bởi vì đời sống vui vẻ thì sao phảI nghĩ nhỉ ? Nhưng các bạn hãy 1 lần thử tưởng tượng mình là 1 giọt mưa đang bay bổng trên bầu trời xem sao ??? ...................... Các bạn chắc cũng sẽ cảm thấy như tôi mà thôi . Xen giữa bao nhiêu hạt mưa là mình , cô đơn , rơi đơn lẻ trong bầu trời bao la .... cuộc đời này rộng thế nhưng hình như chẳng còn một chỗ cho dành cho tôi , tôi đang dần xa tầm với .. đôi tay vẫy vùng trong luyến tiếc ......... Nhìn xuống đất thấy cuộc đời của mình đang ngắn dần vì mình sắp rơi xuống mặt đất rồi . Cuộc đời thật là buồn đúng không .... chơi vơi trong không gian ..... cô đơn 1 mình trong cõi đời ... trong cõi tạm .. nơi mà chúng ta đang ở trọ ..... không bạn bè , không người thân , không có gì cả chỉ có mình với chính tâm hồn mình mà thôi ..... trầm khuất .........
......Những suy nghĩ quanh quẩn càng làm hạt mưa buồn , sắp rơi xuống mặt đất và sẽ tan biến mãi mãi trong cõi đời mà vẫn còn phảI suy nghĩ , vẫn còn phải lo kiếm tìm để thoát khỏi sự cô đơn của riêng mình ....... Sống trong cô đơn , chết cũng trong cô đơn ...... Có gì khổ hơn nữa không vậy ? Có những lúc tôi cảm thấy cuộc đời mình thật giống hat mưa . Tôi rơi mãi , rơi mãi trên đường đời , như hạt mưa tôi phải rơi khi nào trời muốn mưa ... mưa rơi theo gió .. chẳng bao giờ làm chủ được tương lai và số phận .. một đời phiêu diêu tự tại .... còn tôi thì số phận an bài . Nhưng tôi còn là con người , tôi còn có nhiều suy nghĩ , tôi luôn tìm kiếm để thoát khỏi sự cô đơn nhưng cho đến giờ , cô đơn và tôi vẫn là bạn ....... Đi trong mưa , hát bài “ Mưa ” thật là hay , cuộc sống , mưa và bài hát hoà quyện vào nhau . ....
......
.....................
Mưa rơi rơi , trên đường phố đêm khuya
Vẫn biết rằng ngày cũ đã qua
Từng hạt mưa bay bay
Vang vọng mãi trong tim
Từng dòng suy tư qua , còn bên ai
Ai lang thang trên đường phố đêm mưa
Vẫn biết rằng lòng mãi cô đơn
Từng hạt mưa mơn man
Trên bờ mi ai kia
Để hoà tan trong tim giọt nước mẳt lạnh lùng....
..........
Mưa rơi , rơi từng hạt lạnh lẽo trên phố , hay mưa như chớp giật , lạnh buốt trái tim con người . Đi lang thang trên phố , tìm trong suy nghĩ những dòng suy tư , suy nghĩ những điều đã xảy ra trong cuộc đời ......... Vẫn biết rằng ngày cũ đã qua nhưng sao từng dòng suy tư qua còn bên ai . Thật nực cười , những suy nghĩ đã qua ...... những ưu phiền đã qua sao không cho nó trôi theo đòng nước mà cứ quẩn quanh suy nghĩ .............. Những suy nghĩ , biết rằng mình cô đơn , sao không lo tìm kiếm cái gọi là nửa kia của mình mà cứ đi trong mưa . Chắc là người điên các bạn nhỉ , nhưng chắc các bạn chưa bao giờ như tôi , chưa bao giờ là tôi nên các bạn không hiểu . Không bao giờ có sự lựa chọn của riêng mình , hạt mưa cũng vậy mà tôi cũng thế . Hạt mưa rơi xuống hoà theo những giọt nước mắt của 1 con ngườI , mưa mãi , cảm giác không bao giờ thôi . Cảm giác của lòng cô đơn , cảm giác của 1 con ngườI thật vô kể . Mưa rồi cũng sẽ tan .... mưa đến rồi đi cũng như nỗi buồn ... có bao giờ mưa mãi rơi đâu , nhưng lòng người vẫn còn cảm giác cô đơn .
.....
Qua đêm nay
Có ánh dương
Bừng sáng lên...

Sau cơn mưa trờI lại sáng . Thiên nhiên là thế mà . Nhưng sau nỗI buồn của con ngườI luôn vẫn chỉ là nỗi buồn mà thôi ...... Chẳng biết nói cùng ai .. thôi thì đành cất giấu trong lòng ... trong suy nghĩ .... Ngày mai có bao giờ sáng đâu . Trước mẳt là 1 màn đêm u tối ......... những con đường heo hút , lạnh lẽo đang chờ . Nhìn tương lai trước mắt , ai cũng sẽ ước mình thành giọt mưa để tan mãi trong đờI . Tương lai mịt mù , làm mưa rồi sẽ ra sao đây ? Làm người đã buồn giờ còn là hạt mưa . Chưa biết rồi sẽ đi về đâu . Nhưng hãy tin tôi 1 điều rằng : Cuộc sống cô đơn chính là địa ngục trên trần gian . Đừng ai sống trong tăm tối , không bạn bè , không tình yêu như hạt mưa – tôi cả . ..... Hãy biết trân trọng những gì các bạn đang có và sẽ có , đừng để đánh mất nó 1 cách vô nghĩa . Có 1 câu rất hay mà Eros đã viết : “ Có những thứ mà khi mất đi ta có thể lấy lại … nhưng có những điều mà khi mất rồI thì nó sẽ vĩnh viễn tan bíên ” . Đừng đánh mất những gì hiện tại là của bạn , phảI biết trân trọng , phát triển để có 1 cuộc sống đầy ý nghĩa ……….
……………………Xing đừng làm mưa tan mãi trong đờI …………………………………
DarkMind is offline  

Old 20-05-2004, 07:01  

Phá sản!

Sao buồn quá vậy?Hè cũng ko phải,đông cũng chảng phải...Ừ thì đúng là nưa thật...Trời mưa có vẻ to thật đấy nhưng có lẽ lòng người còn "mưa" to hơn...!!!Người ta cũng nói "Sau cơn mưa trời lại sáng",nhưng đấy là TN..Còn con người???"sau cơn mưa,hình như con đường vẫn còn ướt...Lòng người vẫn còn đâu đó những dấu vết của cơn mưa để lại...".
Có người thích mưa,nhưng cú mỗi lần mưa có người lại cảm thấy có cái gì ko vui cho lắm...Hờ hờ...Mà cái cảm giác đứng xem trời mưa 1 mình (người ta tưởng đầu óc có vấn đề)nhất là lúc tối thì thấy nhẹ nhõm người hơn rất nhiều...Mưa cũng tốt...Mưa mang bớt đi nỗi buồn của mỗi người...Nhất là mấy hôm nay chả hiểu tại sao cứ thấy buồn buồn...học cứ dở hơi thế nào ý...Trời lại mưa...u`...Và...AI đó 1 lần thử 1 lần trong ko gian yên tĩnh,nhìn trời đổ mưa,rồi ... Có 1 ko gian rất khác lạ... lúc đó thì mới biết...
ttpl227f is offline  

Old 20-05-2004, 21:19  
onesweetday88

KL$: 0.00

trời mưa cũng như người ta khóc . thỉnh thoảng khóc , ko vì lí do gì làm người ta vui hơn. nhưng ghét trời mưa tầm tã lắm ! lạnh, buồn ... nhớ ai đó ...

Old 21-05-2004, 03:41  

Phá sản!

he he tôi là người vốn dĩ cũng rất thích mưa ( trời mưa mà nằm chùm chăn ngủ thì sướng lắm ) và cũng ... rất ghét mưa vì tớ là đứa hay ốm giời mưa một phát là thôi rồi hắt xì cảm cúm liên tục :-s .
Nhưng những lúc trời mưa , ở lại trong phòng 1 min`h lại là những lúc tôi thấy lòng mình cảm thấy thanh thản nhất , nhẹ nhõm đến lạ thường , không hiểu vi` sao lại như thế nữa . Lúc đứng lặng ngắm những giọt mưa bay , có khi đổ rào rào xuống đường trong lòng tôi lại hiện lên những cảm giác trống rỗng , tất cả những nghĩ suy về bạn bè , gia đình , cuộc sống.... hầu như đã nhoè mờ để tự hồn tôi thả mình vào mưa , lúc buồn thì chỉ mong minh` là hạt mưa để khi rơi xuống rồi sẽ vỡ vụn thành trăm ngàn mảnh nhỏ , mãi không còn tồn tại trên cõi đời này nữa
nhưng tôi không như DarkMind được , không gấp gáp để làm mọi việc cho vơi bớt sự cô đơn vì tôi vốn đã là 1 con người lặng lẽ , tôi nhìn đời và nhìn người bằng con mắt của riêng mình . Tôi là tôi và tôi chấp nhận cuộc sống như bây giờ vì tôi thực sự cảm thấy hạnh phúc
Nhí Nhố is offline  

Old 21-05-2004, 11:30  
dautay_2110

Thì đôi khi thấy mình thật lãng mạn ngồi nhìn trời mưa...khóc...có những lúc khóc vì những điều ngớ ngẩn.Hình như lúc đó thấy mình quá nhỏ bé...ai bảo hạt mưa cô đơn đấy...hạt mưa chưa bao giờ đơn lẻ???Ai dám bảo 1 giọt nước là 1 cơn mưa???Thì mưa vẫn cứ fải mưa thôi...hôm nay trời lại thoáng mưa rồi tạnh.Đi 1 mình...mưa nhỏ...vẫn ướt,ai bảo thích đi 1 mình nhỉ???Thấy hai đứa đi bên cạnh bọn nó cũng ướt...ừ nhưng lại vui.Mình ướt--->chán!!!Cũng chẳng hiểu mình nhớ ai nhưng mà vẫn nhớ...nhớ những gì mình còn thiếu.Hình như mưa cũng buồn lắm lắm,cũng hối hả như mọi người...không đợi mình.Nhưng...chợt vỡ oà...bong bóng nước bé nhỏ và mong manh ghê lắm Tự nhiên mong có nắng...vớ vẩn khi đồng hồ chỉ 19h30...vẫn chỉ là mong như thế chứ!
Thì đôi lúc mưa cũng vui chứ nhỉ???Nhìn mưa ---> cười...thì đó là ngày xưa...tưởng đã quên...chẹp!!!Ngày xưa là con nhóc,thích mưa...bây gi­ờ vẫn thích nhưng không còn là con nhóc.Bên nhóc không còn Bạn,ngày ấy Bạn cũng thích mưa lắm nhỉ???Thích mưa mùa hè nhất vì mưa rào...bất chợt...mưa chả báo trước mà vẫn vui.Cười ha hả!!!Mà mưa đường sạch lắm nhé...và mình thì thấy nhẹ nhõm.Hình như mưa cuốn đi nhiều bụi lắm...cả nỗi buồn.Thì thế nên thích mưa nhất...mưa cũng buồn cũng vui...mưa bên mình...
Ai đã thử thả mình vào mưa...thấy mình bé nhỏ...thì cũng tại mưa nhiều lắm chứ.Mình sẽ không tan như mưa đâu,sẽ chỉ thấy sảng khoái...muốn cười nhiều lắm nhé.Mình đã có quá nhiều kỉ niệm với mưa,buồn đấy mà vui đấy...mưa như bạn..bạn thân ghê lắm.
Bạn ơi..thử nghe mưa 1 lần nhé...mưa đang thì thầm với bạn đấy.Biết đâu bạn lại nghe thấy lời tâm sự mà ai đó đã gửi cho bạn đấy...qua mưa...

Old 21-05-2004, 19:28  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: G (2001-2004)

Buồn quá! Vui lên chứ!

Quote:
Xen giữa bao nhiêu hạt mưa là mình , cô đơn , rơi đơn lẻ trong bầu trời bao la
Em có thấy mâu thuẫn trong chính mình không? Một hạt mưa giữa bao nhiêu là hạt mưa. Thế mà lớn tiếng gào ĐƠN LẺ. Mấy hạt mưa láng giếng nghe thấy, chúng nó cười cho đấy. Một hạt mưa giữa bao nhiêu là hạt mưa. Thế mà than thở CÔ ĐƠN. Không sợ sẽ làm những hạt mưa bạn bè đau lòng sao?

Này em. Đọc đến đây đừng có vội chống chế làm gì có hạt mưa bạn bè nào. Có! Luôn luôn có! Còn nếu em chối từ bao nhiêu người xung quanh kia, nếu em rút khỏi đám đông để tìm cho mình sự yên tĩnh. Thì lỗi thuộc về em. Đừng đổ tội cho mưa!

Có khi người ta bảo mưa là nước mắt ông trời. Đời tuôn nước mắt, trời tuôn mưa. Thần tượng tôi bảo thế. Nhưng không phải em ạ. Mưa tinh khiết lắm, không mặn mà, nặng nề như nước mắt. Mưa là để gột rửa đi tất cả đấy em. Mưa là để trôi đi nước mắt. (đừng mang mưa axit ra đây cãi nhau nhá)

Kỉ niệm trong tôi ướt mưa nhiều lắm. Có buồn, chẳng thiếu vui. Chẳng vì thế mà ghét mưa.

Nhớ anh quá. Anh yêu mưa lắm, phải không anh? Có lần anh kể chuyện trời mưa, anh đạp xe cuốc, lẩm nhẩm bài "Mưa" như thằng điên... Ừ thì điên... Giá em được gặp thằng điên ấy ;-)

Mạn phép anh lôi bài thơ viết tặng anh ra cho các em nó đọc.

Lẽ thường thôi anh, sau cơn mưa trời lại rạng
Kết thúc nỗi buồn là bất tận niềm vui
Hôm nay em đi rồi
Để hoàn thiện mình ngày trở lại

Đừng buồn nhé anh, ta chẳng phải xa nhau mãi
Hình ảnh anh em đã giữ trong lòng
Lửa thử vàng, gian nan thử sức
Khoảng cách thử tình ta - Anh dám không?

Bé em gì mới lớp 10, 15-16 tuổi đầu. Đừng co mình trong vỏ ốc mà đổ tội cho mưa. Thương mưa lắm. Vui lên em! Lắng nghe mưa đi như ai đã nói đấy. Tí tách, nhộn lắm.

------------------------------
Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 22-05-2004, 00:06  
nmt

hôm nay trời nắng o`i không mưa như hum wa nữa , nắng cũng đẹp lắm , từng vạt nắng nhè nhẹ , dìu dịu chứ không chói loà , oi ả nhưng không hiểu sao tôi vẫn cảm thấy nhớ những cơn mưa phùn bất chợt của ngày hôm wa đã đi qua . Mỗi lần gặp mưa là mỗi lần 1 tâm trạng khác nhau , nhưng đọng lại trông tâm hồn tôi thì cũng chỉ là sự cô đơn . he he nghe thì có vẻ sáo rỗng , chẳng có cái we' gi` nhưng đến với mưa tìm niềm vui đâu chả thấy toàn thấy cái sự đời này nó thật chán , chỉ muốn chết quách đi cho xong
Nói thế thôi chứ cứ nghe tiếng mưa nếu vui thì như 1 bản hoà tấu giao hưởng thật tuyệt còn nếu buồn thì cảm tưởng như những giọt nước mắt của trời đang rơi lã chã trên khuôn mặt người , chắc nó còn tuỳ vào tâm trạng :p
Đọc bài DarkMind và Răng mỗi người 1 suy nghĩ nhưng chốt lại thì thấy đúng thật cái gì cũng có 2 mặt tiêu cực và tích cực của nó hết , trong sự cô đơn đôi khi người ta cũng tự tìm thấy niềm vui của riêng minh`, một cách thầm lặng thôi không một ai biết , không một ai hay . Tuy vậy , đời còn dài còn nhiều việc , nhiều chuyện đang chờ chúng ta ở phía trước thế nên chẳng việc gì phải buồn , phải chịu sự cô đơn 1 minh` , hãy cứ cười vui như đời nó vốn vậy Uhm... mà phải vậy thôi không thể lúc nào cũng buồn cũng khóc mãi được , chuyện gì đến nó cũng sẽ đến... mà mưa cũng không phải là chỗ để chúng ta chỉ trút bầu tâm sự mà không có cách nào để vươn lên . Qua rồi cái thời trẻ con suốt ngày tắm mưa , chạy nhảy cùng mưa , giờ đây ai cũng đã lớn , đã biết sống không chỉ cho riêng minh` mà còn là cho mọi người , nếu cứ mãi thu mình trong vỏ ốc , cứ mãi mơ mộng hoài vọng về những hạt mưa thì liệu còn có thể làm được gì ?
mà thôi nói dông nói dài mãi , hãy làm những gì bạn cho là đúng và không phải hối tiếc , con người ta sống phải luôn hi vọng , không có cái gì là vô vọng cả đâu ban ạ !

wên wên tớ là baby_cat , sorry vi` đã dùng nick của bạn

Old 22-05-2004, 05:14  
bf_w4041

đâu phải cứ mưa là buồn ., cứ mưa là cô đơn đâu, nó còn phụ thuộc vào lòng người , nhiều khi nghe tiếng mưa rơi sao thấy vui tai vậy nhưng có khi đi dưới mưa người ta chỉ muốn khóc . đối với tui thì mỗi lần mưa rơi tui lại thấy lòng mình đầy ắp những tâm trạng , thấy như mình đang đuợc lắng nghe đuợc hiểu sâu sắc hơn con nguời của mình
và nói chung mưa đem đến cho ta rất nhiều cảm xúc
nhưng mà mưa nhiều quá thấy chán lắm
tui thích không khí sau cơn mưa cơ ! tại nó lạnh lạnh ướt ướt và ....thấy m,ình vui vui
nếu như được một lần đi bộ dưới mưa cùng người mình yêu thì quả là thú vị , hai tâm hồn được hoà làm một

Old 24-05-2004, 05:18  

Phá sản!

em ko phải là người thích mưa nhưng tình đầu của em lại dính chặt lấy mưa thế mới đau chứ nên bây giờ tình đầu có qua thì kỉ niệm vẫn hiện về mỗi khi mưa đến mà mưa thì cũng có nhiều loại mưa mỗi kiểu mưa gắn với một kỉ niệm khó quên thế đấy ==>mưa nào thì cũng chết
cứ đến mưa là tụi bạn lại thấy em ở một góc tách biệt với nỗi buồn khôn tả và mỗi lần như thế bon nó lại hỏi mày lại nhớ đến thằng hiếu hả (trời ơi thế này thì làm sao mà quên được)
lovely_bunny is offline  

Old 25-05-2004, 07:11  

Phá sản!

Mưa đầu mùa, mưa gội lá cây xanh
Hai hàng cây vẫn chụm đầu thủ thỉ
Chiều nay mưa - em có nhà không nhỉ
Em có thầm nghe mưa và nhớ anh?

Mưa đầu mùa - mưa hạt nhỏ long lanh
Mưa quấn quít mưa giọt dài, giọt vắn
Mưa ơi mưa có bao giờ nhớ nắng
Sao anh buồn, anh lại nhớ thương em?

Mưa đầu mùa mưa có mưa qua đêm?
Mưa tí tách, thì thầm trên mái ngói
Em có nghe mưa tưởng lời anh nói
Rất nồng nàn tha thiết tình yêu em...

Như nỗi nhớ em xưa - nỗi nhớ êm đềm
Như mưa đêm nay - mưa âm thầm gợi nhớ
Như anh yêu em anh buồn vô cớ
Bởi em rất gần và em rất xa...
DarkMind is offline  

Old 02-06-2004, 04:53  
Gấu béo

Quote:
Originally posted by bf_w4041@21-05-2004 @ 17:14
đâu phải cứ mưa là buồn ., cứ mưa là cô đơn đâu, nó còn phụ thuộc vào lòng người ,

==> đúng ghê . Cũng vào 1 ngày trời mưa ,tui gặp "người ấy". Người mà.... :p
Một tâm hồn ta chờ đợi từ lâu :">
Tuy lúc về phải dầm mưa ,nhưng tui vẫn cảm thấy thật tuyệt vời

---------------------------------

Old 03-06-2004, 04:18  
bf_w4041

hơ hơ sướng nhỉ ! tui cũng thích thế . đi dưới mưa với một người mà mình yêu thì thật lãng mạn!
nhưng mà đi dưới trời mưa to như mấy hôm trước thì chỉ thấy khổ thui

Old 11-06-2004, 22:55  

Phá sản!

Lại mưa rồi à! ừ nhỉ bây giờ ngoài trời mưa vẫn đang rơi đều trên mái hiên...Anh cũng không nhớ nổi đây là lần thứ bao nhiêu trong đời anh cảm thấy lòng mình xao xuyến trước những giọt mưa....Em cũng bảo anh em thích mưa lắm nhưng em cũng sợ cái lạnh của nó...Anh cũng yêu mưa, thích trời mưa cũng bởi một phần anh cảm thấy như mình là một chỗ chở che, nương tựa của em khi em khẽ nép mình vào bên anh để tránh đi cái lạnh giá của giọt mưa....Có lần chúng mình đã cùng trú mưa những mái hiên trên những con phố vắng chỉ mình anh và em...Có lẽ chúng mình đã đứng rất lâu vì những cơn mưa của Hà Nội luôn dai dắng không dứt....Hai đứa không nói với nhau nhiều mà chỉ nhìn ngắm trời mưa vì tình yêu đâu cần nói lên lời...Em bảo anh nếu có những tâm tư, buồn lo, muộn phiền thì hãy gửi hết vào mưa vì những giọt mưa sẽ xóa đi tất cả và làm cho chúng ta lại thêm yêu cuộc sống này hơn....Anh thì luôn ước ao những giây phút đó sẽ kéo dài mãi không thôi....
Nhưng mà giờ đây không còn em bên cạnh anh nữa....Trời mưa và anh lại thoáng thấy rùng mình vì cái lạnh của nó...Trước đây có bao giờ thế đâu....Và mưa lại gợi cho anh nỗi nhớ da diết về em cũng như những kỷ niệm đã qua...Nhiều khi anh muốn chạy ra giữa trời mưa đứng ở đó để những giọt mưa xua tan đi những nỗi nhớ đó...Nhưng anh lại nhớ lời em nói với anh "anh đừng đi người không dưới trời mưa vì anh dễ cảm lạnh lắm đấy" và anh cũng biết việc xua đi những cảm xúc đó là điều không thể....
DarkMind is offline  

Old 12-06-2004, 00:46  
DIEPMYLOVE

Anh gặp cô qua lời giới thiệu của một người bạn. Ngay phút đầu tiên gặp nhau, cả hai người đã bấn loạn. Cả hai người đã bắt đầu nói mà chẳng biết mình nói gì cả. Cứ thế, đêm như ngắn lại, những con đường đèn vàng và cả những câu chuyện không đầu không cuối. Cô nói về bạn trai cũ của mình. Anh nói về bạn gái cũ của mình. Đêm đó, trăng tán và không có sao. Cô hỏi vu vơ:
- Mai có mưa không nhỉ? Không có sao thì là mưa hay nắng hả anh?
Anh trả lời:
- Mưa
Mưa. Mưa có nghĩa là không có nắng để say đâu phải không? Vậy mà sao cứ ngất ngư. Tạm biệt, hai người bỗng vội vã đến kỳ lạ. Một nụ hôn đến nhũn cả người. Rồi cả hai bỏ chạy.
Anh về, gọi điện cho bạn gái cũ và kể chuyện. Bạn gái cũ của anh bảo:
- Tại sao vậy? Anh và em đã kết thúc rồi tại sao anh không bắt đầu với cô ấy?
Cô cũng vậy, cô cũng được nghe bạn trai cũ đặt đúng câu hỏi như vậy.
Và cả anh và cô đều giống nhau ở câu trả lời:
- Để bắt đầu một tình yêu mới không khó nhưng trái tim thì quá nhỏ hẹp. Người trước chưa đi, người sau sao tới được.
Và cả bốn người cùng khóc
buồn wá muốn khóc rùi nè

Old 12-06-2004, 22:25  
girlnolove

Mưa 1 đêm mưa nhắc thầm tên anh.....
Xa nhau em mới hiểu ...lòng thương anh xiết bao....

Old 14-06-2004, 05:05  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)
Class: A2 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by nmt@21-05-2004 @ 12:06
hôm nay trời nắng o`i không mưa như hum wa nữa , nắng cũng đẹp lắm , từng vạt nắng nhè nhẹ , dìu dịu chứ không chói loà , oi ả nhưng không hiểu sao tôi vẫn cảm thấy nhớ những cơn mưa phùn bất chợt của ngày hôm wa đã đi qua . Mỗi lần gặp mưa là mỗi lần 1 tâm trạng khác nhau , nhưng đọng lại trông tâm hồn tôi thì cũng chỉ là sự cô đơn . he he nghe thì có vẻ sáo rỗng , chẳng có cái we' gi` nhưng đến với mưa tìm niềm vui đâu chả thấy toàn thấy cái sự đời này nó thật chán , chỉ muốn chết quách đi cho xong
Nói thế thôi chứ cứ nghe tiếng mưa nếu vui thì như 1 bản hoà tấu giao hưởng thật tuyệt còn nếu buồn thì cảm tưởng như những giọt nước mắt của trời đang rơi lã chã trên khuôn mặt người , chắc nó còn tuỳ vào tâm trạng :p
Đọc bài DarkMind và Răng mỗi người 1 suy nghĩ nhưng chốt lại thì thấy đúng thật cái gì cũng có 2 mặt tiêu cực và tích cực của nó hết , trong sự cô đơn đôi khi người ta cũng tự tìm thấy niềm vui của riêng minh`, một cách thầm lặng thôi không một ai biết , không một ai hay . Tuy vậy , đời còn dài còn nhiều việc , nhiều chuyện đang chờ chúng ta ở phía trước thế nên chẳng việc gì phải buồn , phải chịu sự cô đơn 1 minh` , hãy cứ cười vui như đời nó vốn vậy Uhm... mà phải vậy thôi không thể lúc nào cũng buồn cũng khóc mãi được , chuyện gì đến nó cũng sẽ đến... mà mưa cũng không phải là chỗ để chúng ta chỉ trút bầu tâm sự mà không có cách nào để vươn lên . Qua rồi cái thời trẻ con suốt ngày tắm mưa , chạy nhảy cùng mưa , giờ đây ai cũng đã lớn , đã biết sống không chỉ cho riêng minh` mà còn là cho mọi người , nếu cứ mãi thu mình trong vỏ ốc , cứ mãi mơ mộng hoài vọng về những hạt mưa thì liệu còn có thể làm được gì ?
mà thôi nói dông nói dài mãi , hãy làm những gì bạn cho là đúng và không phải hối tiếc , con người ta sống phải luôn hi vọng , không có cái gì là vô vọng cả đâu ban ạ !

wên wên tớ là baby_cat , sorry vi` đã dùng nick của bạn
[quote]
tú ơi , sao mày tâm trạng thế, giờ mới bít bạn tú lớp mình giỏi văn thế, bài mày đọc mà muon

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 16-06-2004, 06:30  

Phá sản!

Một tiếng ca buồn , còn vương trên môi
Một chiếc lá vàng , còn kề trên tay
Bài hát hôm nào , còn vang đâu đây
Để trái tim này , chỉ còn mưa rơi

Lãng quên tháng ngày , những đường khuya mình sánh bước
Tiếng yêu ban đầu , đã dần trôi vào giấc mơ
Gió đưa mây về , cho làn my nào ướt đẫm
Giờ đây trái tim , chỉ còn , mưa rơi

Chỉ còn mưa rơi ( Quả Dưa Hấu )
DarkMind is offline  

Old 17-06-2004, 11:08  
love_is_all_around

hic! các bạn ở đây lãng mạn thiệt! tui thích mưa, nhưng mà chỉ thích mưa rào thôi, ghét cay ghét đắng mưa fùn mùa xuân, vừa bẩn, vừa dai vừa bất tiện. Tui thích mưa càng to càng tốt, đừng dai dẳng quá la được. Có vẻ như mưa rào có khả năng gột sạch nỗi buồn nhỉ, híc, nhưng mà tui lại ko thấy thế. Khi buồn mà mưa thì tui chỉ càng thấy não nề, càng thấy mình khổ sở, ko có ai chia sẻ hết! nhất la lại còn ngắm mưa một mình thì thôi rồi Lượm ơi! Thảm thiết!

Tui thích như hồi bé, tắm mưa với bạn bè, vui ko chịu được! hic! co lẽ mình chưa yêu nên tâm hồn ko đa sầu đa cảm được như các bạn. Nhưng mà tui thấy hầu như ai yêu mưa cũng vì một lý do đặc biệt, hầu như đều gắn với một mối tình thì fải, như DarkMind, gauden chẳng hạn. Riêng tui thích mưa đơn giản vì nó mát mẻ, sảng khoái ( hic! trừ lúc buồn thì tui thấy cái gì cũng thê lương cả!) , ví dụ như mấy hôm nay trời mưa nè, khoẻ re!

Old 17-06-2004, 19:19  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ...
Tôi thấy bạn nhìn mưa rơi thật buồn do chính bạn đang buồn mà thôi. Trong cuộc sống chật vật và bon chen này, cái gì cũng có 2 mặt cả. Mưa rơi thật buồn ư? Ừ, buồn thật, rất buồn, rơi mãi rồi vỡ tan. Nhưng cũng vui lắm chứ, nghe những hạt mưa, nhảy lụp bụp trên mái tôn, như 1 người tình ve vuốt gò má, hay chứ, đâu phải buồn?
Nói chung tuỳ người, tuỳ cảnh mà vui hay buồn. Tôi thích trời mưa, vì, như laziecat nói, tôi khoái ngủ, ôm cái chăn mát, đóng kín cửa sổ, trong cái không khí lành lạnh phảng phất mùi đất nồng nồng, và âm thanh từ những hạt mưa đang tí tách rơi ngoài hiên, oa, ngủ sướng ko chịu được, thêm ít gió thôi lay cửa sổ, đập mạnh vào, oa, cool lắm... lúc đấy ngủ cảm giác được che chở, được nhớ mong ... (thế nên cứ khi nào trời mưa, là leo lên giường đi ngủ, giờ nào cũng zị, )
Mưa, phả vào tâm hồn cái gì đó hơi lãng mạn, xen buồn, xen vui, nó hoà ca với những niềm vui bất tận và rửa trôi đi những nỗi buồn sâu thẳm,....
Dù sao vẫn phải cảm ơn tạo hoá, vì đã cho chúng ta .... MƯA

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 04-07-2004, 17:50  
ngocquynh85

trời bỗng mưa. ngồi trong khách sạn nhìn cảnh trời mưa trên đất khách...

Mưa rơi rơi khơi niềm thương nỗi nhớ.
Bao tiếng lòng đâu biết tỏ cùng ai!
Ta thương ai hay là thương tất cả ?
Nhớ thương nhiều nhưng nhắn nhủ về đâu ?

......

đang mùa đông, trời se se lạnh. (nhưng chỉ như mùa thu ở VN),
tìm đựơc 1 bài thơ thật hay

Anh chớ vội buồn khi em nói tiếng ko
Và có lẽ ngày mai cũng vẫn là như thế
Một tiếng thương thốt lên thì quá dễ
Nó chỉ là 1 phút loé sao băng
Dẫu cả cuộc đời chẳng được chút thong dong
Thì mến thương cũng xin đừng vội vã
Ko ai có thể ươm 1 loài cây lạ
Khi chăng biết nó lớn được từ đâu
Nông cạn biển đời chẳng biết nông sâu
Ai chẳng muốn con thuyền mình cập bến

Old 10-07-2004, 03:31  

Senior Member

KL$: 235

hê,đây trở thành câu lạc bộ thơ từ khi nào ấy nhỉ

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 19-09-2004, 18:33  

Senior Member

KL$: 235

Thế nào là 1 người bạn? Đó chính là người bạn dám thổ lộ bản thân mình.
- Niềm vinh quang của tình bạn không phải là ở vòng tay giang ra, không phải là ở nụ cười thân mật, cũng không phải là sự vui vẽ bên nhau, đó là nguồn cảm hứng thiêng liêng mà ng này cảm nhận được khi phát hiện có ai đó tin tưởng ở mình và vui sương với sự tin cạnh đó trong tình bạn hữu.
- Với 1 người bạn thật tình, mình có thể nói thật lòng về 1 điều ngốc ngếch nào đó bởi vì bạn là 1 ng đáng tin cậy.
- Khi niềm vui đến với bạn tôi, nó sẽ lan qua tôi. Ngọn đèn của bạn tôi sáng lên bao nhiêu thì đèn của tôi cũng sáng lên bấy nhiêu.
- Tin tưởng lẫn nhau là trụ cột của tình bạn.
- Bạn là ng dến với mình khi mọi ng bỏ đi.
- Có tình bạn là có được chiếc chìa khoá mở vào tâm hồn của ng khác.
- Tôi tin cậy ng đã giúp tôi vượt qua nỗi sầu muộn, những ngày đen tối hơn là những ng chung vui với tôi, những ngày huy hoàng thịnh vượng.
- Tình bạn xoa dịu đi mọi lo lắng, xua tan đi mọi buồn phiền và khuyên nhũ ta khi bất hạnh.
- Trongười bạn tôi, tôi thấy 1/2 của bản thân tôi.
- Mỗi người bạn là một pho sách nếu bạn biết cách đọc nó.
- Tình bạn chân thành là 1 cái cây mọc chậm và phải thử thách nó, phải chịu đựng nhiều nghịch cảnh trước khi được kêu bằng danh hiệu đó.
- Không ai toàn điện cả. Bạn bè là phần mà mình còn thiếu.
- Tình bạn lí tưởng chỉ có những người bạn tốt và những ng có cùng đức tính tốt. Hãy duy trì một cuộc sống tốt đẹp với bạn bè, đó là ưu điểm của tình bạn.
- Tình bạn đòi hỏi sự thông cảm sâu xa... Nếu không tình bạn không thể nẩy sinh hoặc tồn tại.
- Hãy tìm nhữngười bạn mới nhưng phải giữ bạn cũ

Bạn mới là bạc, bạn cũ là vàng.

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 21-09-2004, 11:44  

Phá sản!

[color=blue]Minh thich nhin mua roi, thich duoc di duoi mua, da co ai nghe Michael learn to rock hat bao gio chua ,neu co the thi hay nghe Take me to your heart va hay tim den ban dich cua no nhe.Khi nghe bai do tui thay giong tui lam.bye,cam on vi neu ban da doc
winter_1711 is offline  

Old 28-09-2004, 10:06  

Phá sản!

"So fell autumn rain!Wash away all my pain,
I feel brighter somehow,lighter somehow to breath once again...."
"Sau cơn mưa trời lại sáng",tớ 0 thích câu này,mọi người thường ví mưa như 1 trở ngại của csống,tớ ko thấy thế,sau cơn mưa,tớ thấy tâm hồn mình như dc refresh,mạnh mẽ và tươi sáng hơn(sặc mùi sến )
Nightcrawler is offline  

Old 28-09-2004, 13:57  
burself

cái topic này nghe sến sến. tui lại nhìn mưa theo kiểu khác:
lúc nào trời nóng, mưa cho nó mát.
lúc sắp đi chơi mà có mưa tức kinh khủng
lúc buồn, thấy trời mưa chỉ muốn lên giường ngủ một giấc.
lúc nào phải đi học thêm mà có mưa to thì tốt wa', tranh thủ lấy lý do "nhà con bị ngập" để bùng
.... nói chung là còn nhiều nhưng để lúc khác add vào cái list này sau. tạm thế đã.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan