Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 18-05-2004, 23:53  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Ở đây toàn người nhớn tuổi,chắc trả lời cho em được mấy câu thắc mắc:
-Con gái khi iu thì biểu hiện thế nào?
-Khi 1 đứa con gái kể cho 1 đứa con trai về ước mơ của mình thì nghĩa là sao?
-Khi con gái nói "Hãy tập tình cảm suy nghĩ và lý trí tình cảm của mình" là thế nào?
...............
Còn nhiều lắm,các bác giúp em(và bạn em) với ạh

To chị chuột: :-$

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

Old 19-05-2004, 03:24  

Phá sản!

KL$: 0

-Câu đầu thì anh chịu tại vì chưa có người yêu !
-Khi đứa con gái kể cho 1 đứa con trai về ước mơ của mình thì có thể chỉ là chuyện bạn bè bình thường thôi, vì bạn bè có khi hay kể chuyện mơ mộng lung tung cho bạn khác giới. Vì có thể bạn khác giới nó chú ý lắng nghe hơn đứa bạn cùng giới.
-Câu thứ ba đọc nghe lủng củng quá anh cũng chẳng hiểu chú hỏi gì nữa. À có khi là thế này cần làm cho tình cảm có suy nghĩ một cách lí trí đại loại là làm việc không quá thiên về cảm xúc và cái vế còn lại thì ngược lại
makilen is offline  

Old 31-05-2004, 11:27  

Phá sản!

Cho chị hỏi em năm nay bao tuổi rồi, nếu đang học thì đừng nên tìm hiểu mấy chuyện linh tinh này vội em ạ. Với lại tuổi của em thì nhiều lúc vẫn còn dở dở ương uơng lắm. Nhiều khi tình cảm còn a dua, hay có khi chỉ thấy thinh thích mà đã bảo là yêu. Chị nghĩ nên bình tĩnh, chín chắn khi suy nghĩ về tình yêu. COn gái khi yêu thì nhiều biểu hiện lắm. Nhưng qua mấy đứa bạn chị, thì chị thấy chúng nó bạo dạn lắm, vui ghét ra mặt. Thấy thích người nào là tìm mọi cách xán lại gần (em thấy đứa con gái nào có tần suất xuất hiện trước mặt mình nhiều nhất là nên đề phòng). COn gái nếu khi muốn tâm sự với người khác giới thì một là nó sẽ tâm sự với thắng bạn nối khố của nó hai là tâm sự với người nó tin cậy nhất (đây là một dấu hiệu tốt).
Thế đấy, con gái nhiều màu lắm, con trai dù học cả đời cũng khó mà chiều được. Chúc em vui, và chú ý học hành đi, năm nay chú thi ĐH còn gì. À quên. con gái còn không muốn tình yêu lấn sang chuyện học hành đâu, nhất là thời kỳ này.
doraemon1984 is offline  

Old 31-05-2004, 11:49  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Quote:

Biểu hiện ở chỗ tất cả mọi người đều thấy là nó đang yêu chỉ có duy nhất một đứa không biết là cái thằng mà đứa con gái ấy đem lòng yêu!

Quote:

Tức là nó coi chú như con bạn thân của nó. Chú coi chừng, hay là nó bảo chú là dân hifi

Quote:

-Khi con gái nói "Hãy tập tình cảm suy nghĩ và lý trí tình cảm của mình" là thế nào?
Tức là nó vừa đọc được cái câu này ở đâu đó (trên film, Internet hoặc một vài tờ báo lá cải nào đó).

Thấy ông Hainơ có một câu khá hay:
..Sao mà anh ngốc thế
Không nhìn vào mắt em..
Một nghiên cứu khoa học cho biết, nếu chú nhìn thẳng vào mắt đối tượng, nếu thấy đồng tử của nó giãn ra tức là nó có cảm tình với chú. Tuy nhiên, vấn đề là nếu nó cho phép chú tiến gần đến mức nhìn thấy đồng tử của nó giãn ra thì chắc là...chả cần phải nhìn nữa

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 31-05-2004, 23:11  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Thế nếu mà đồng tử nó cứ giãn ra rồi lại co vào thi` lam` sao ha anh Xit ??? Mình có phải đập đập nó vài cái để nó giữ nguyên tình trạng " giãn " không a. ???

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 31-05-2004, 23:31  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Thế nếu mà đồng tử nó cứ giãn ra rồi lại co vào thi` lam` sao ha anh Xit ??? Mình có phải đập đập nó vài cái để nó giữ nguyên tình trạng " giãn " không a. ???
Không cần, đã tiến tới được rồi là phải tiến luôn, lúc này chúng ta sẽ muốn nó nhắm mắt vào thay vì cứ trừng trừng mở mắt ra... (chú có thích khi kiss mà đối tượng cứ giãn đồng tử ra không? )

Mắt anh mắt em mắt ai to
Nào xích lại gần chúng ta đo
Mắt chưa chạm mắt môi đã chạm
Mắt nhắm lại rồi, làm sao đo?

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 01-06-2004, 03:57  

Phá sản!

Ặc ặc, chả hiểu mấy anh này truyền dạy kinh nghiệm gì cho các đàn em nữa. Đừng có đi quá đã chứ mấy anh. Chưa gì đã. Em babyboy mới chỉ hỏi một vài điều nho nhỏ thôi mà, chưa gì mấy anh đã đề cập sâu vấn đề thế nhỉ??
doraemon1984 is offline  

Old 01-06-2004, 12:37  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Xit@30-05-2004 @ 23:49
Quote:

Biểu hiện ở chỗ tất cả mọi người đều thấy là nó đang yêu chỉ có duy nhất một đứa không biết là cái thằng mà đứa con gái ấy đem lòng yêu!

Quote:

Tức là nó coi chú như con bạn thân của nó. Chú coi chừng, hay là nó bảo chú là dân hifi

Quote:

Tức là nó vừa đọc được cái câu này ở đâu đó (trên film, Internet hoặc một vài tờ báo lá cải nào đó).

Thấy ông Hainơ có một câu khá hay:
..Sao mà anh ngốc thế
Không nhìn vào mắt em..
Một nghiên cứu khoa học cho biết, nếu chú nhìn thẳng vào mắt đối tượng, nếu thấy đồng tử của nó giãn ra tức là nó có cảm tình với chú. Tuy nhiên, vấn đề là nếu nó cho phép chú tiến gần đến mức nhìn thấy đồng tử của nó giãn ra thì chắc là...chả cần phải nhìn nữa
Ôi trời, rất nhiều nghiên cứu khoa học cũng cho biết người bị dãn đồng tử mà mãi chẳng thấy co vào có nghĩa là người đó đã chít .

Hix

Thứ 2, chuyện kể về ước mơ của mình thực ra không có gì lắm đâu, ko coi là bạn thân cũng vẫn kể thôi. Có thể không thân lắm, nhưng hoàn cành lúc đấy thuận tiện, ví dụ như sơn thuỷ hũu tình chẳng hạn, người ta sẽ dể chia sẻ với nhau. Nhưng chắc chắn , sau khi kể rồi mà thấy người kia có phản ứng tốt, ví dụ như có sự đồng cảm, thì độ thân thiết sẽ tăng lên. Sau đó thế nào thì có trời mà biết được....
je_taime is offline  

Old 01-06-2004, 13:44  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Con gái khi iu ấy ạ? Biểu hiện như con trai khi iu ấy , vì đều dùng tim để yêu muah`. Cũng mạnh mẽ và nồng nhiệt lắm :p
Nó kể cho anh nghe ước mơ hả? Cũng bt thôi mà anh , nếu nó có chút tin tưởng anh, or do lúc đấy đang bức xúc mà ko kiếm được ai để kể
Câu thứ 3 em chưa hiểu anh nói về cái gì em nghĩ chắc nó cũng ko hiểu nên mới hỏi anh

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 02-06-2004, 03:27  

Phá sản!

Em Alex kinh nghiệm thế nhỉ ? Chắc có người yêu rồi đây . Thằng babyboy hỏi mấy câu ngớ ngẩn vào cái thờ điểm này cũng đúng thôi mấy bác ạ, tại vì kinh nghiệm bản thân cho thấy bọn học sinh chỉ năm lớp 12 mới đú đởn thế thôi .
Trước đó thì chưa có gì, sau vào đại học thì chán ngay.
makilen is offline  

Old 02-06-2004, 05:25  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Anh Xit hỡi,cái đồng tử nó giãn ra tức là có cảm tình ạh?thế nếu mà giãn quá thì nó thành...trợn mắt ạh?
Àh,2 đứa kể ước mơ cho nhau khi em đang đèo nó về nhà,buổi tối,đường đầy bụi,có rõ hơn tẹo nào ko ạh?trả lời giúp em đi nào.
To makilen:hờ hờ,thế dạo trước anh cũng thế hả?
To Alex:em trả lời chung chung thế sao anh hỉu được ?
Mọi người thông cảm cho em cái nhé,em ko ngờ là "mọi việc" nó đến nhanh và bất ngờ quá :p

Far away
babyboy is offline  

Old 02-06-2004, 06:17  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hoá ra anh hỏi thật chứ ko phải đùa à , chết, em tưởng anh đùa. Ok, để trả lời nha :p
Quote:
Con gái khi yêu còn tuỳ thuộc vào loại con gái như thế nào thì mới có thể biết được. Với cô bé nào kiêu kiêu, mà anh với chị ấy ko thân ngay từ đầu, thì có thể là sẽ kiêu hơn, có khi cố tình làm như ghét anh hơn, hay có ai ở trên đã nói, quan tâm mọi người, trừ anh ra
Còn nếu chị ấy mạnh mẽ, quyết đoán, thì anh ngồi chờ đi, chị ấy sẽ nói cho anh biết
Nếu chị ấy mà nhu mì, hiền dịu thì đành phải dùng sự nhạy cảm mà nắm bắt thôi, no other ways.
Nhưng tựu trung, con nào (trai và gái) khi yêu thì đều như nhau, có biểu hiện bất thường đối với người mình yêu, và hay có những câu hỏi ướm nhau. VD: Tớ giả dụ tớ thích ấy, thì ấy có thích tớ ko? Nếu mà thích, thế là ok luôn, nếu ko thì sẽ ko ngượng khi bị hỏi như thế .
Nhất là anh phải tự quyết đoán, dùng con tim để cảm nhận khác biệt của người ta, và nếu thấy có biểu hiện, lập tức chụp bẫy ngay, đừng có quá nghi ngờ or lo sợ, nếu ko nó sẽ sợ anh biết or sợ anh ko thích nó mà ... chạy mất
Quote:
Điều này đồng nghĩa với việc nó tin tưởng và coi anh là 1 thằng con trai roài. Hành động này mang 2 ý nghĩa, 1 là nó coi anh là con trai, nó hơi rung cảm với anh nên muốn xem rằng anh có phải là người biết lắng nghe, chia sẻ, và có phải là người made for her ko. Thứ 2, đó là nó nghĩ nhiều quá, con gái đôi khi ko kìm lòng được, nếu có cái gì đó đè nặng trong lòng thì sẽ dễ giãi bày, có thể đây mới đơn thuần là cơ hội để trở thành những người bạn tốt mà thôi . Thế nên anh vẫn phải chờ thêm cơ hội. Nhưng anyway, đây là bước tiến tốt, ít ra thì bi giờ lời nói của anh với nó cũng có trọng lượng hơn, đã thân nhau hơn 1 chút.
Quote:
Tức là chị ấy bảo rằng, cần dùng con tim để suy nghĩ, và cần dùng cái đầu để cảm nhận. Hơi lằng nhằng, nhưng mà đại ý là, khi xét đoán cái gì cần cả đầu óc và con tim. Đừng dùng cái đầu để suy xét mọi thứ, nhưng cũng đừng dùng con tim để quyết định mọi chuyện. Theo thiển ý của em là, câu này chị ấy bị nói loạn , hay hiểu theo 1 cách khác, chị này đang ko được bt. Có thể vì buồn khi chia tay lớp, hay cái rì đó, nói chung là do tâm trạng nên có những lời nói như thế. Anh nên tìm hiểu. Những lúc con gái nói năng loạn xạ là lúc họ ko kiểm soát được lý trí, mình rất dễ thâm nhập và moi móc thông tin cũng như chiếm được cảm tình và sự tin tưởng của họ. Nhưng nên nhớ là luôn luôn dùng con tim và cái đầu để suy nghĩ nha.
Đó, em giải thích thế được chưa?
Anh Makile: Em ko có kinh nghiệm, người yêu thì có, yêu người chắc cũng có, chỉ tội 2 người ko phải là 1 , thế nên giờ quyết định tu . Làm chị Thanh Tâm thôi hi hi

Alex Louise is offline  

Old 03-06-2004, 00:45  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Hm,thực ra thì anh cũng chả rõ nó thuộc loại người nào .Xem nào,có tính tự lập cao,ban đầu thì hơi khó gần nhưng khi thân rồi thì nói chuyện rất nhiều,hình như là ko kiêu,cũng chả mạnh mẽ lắm,nói chung là anh cảm nhận thì được chứ nói ra thì khó lém :p .

Quote:

Điều này đồng nghĩa với việc nó tin tưởng và coi anh là 1 thằng con trai roài. Hành động này mang 2 ý nghĩa, 1 là nó coi anh là con trai, nó hơi rung cảm với anh nên muốn xem rằng anh có phải là người biết lắng nghe, chia sẻ, và có phải là người made for her ko. Thứ 2, đó là nó nghĩ nhiều quá, con gái đôi khi ko kìm lòng được, nếu có cái gì đó đè nặng trong lòng thì sẽ dễ giãi bày, có thể đây mới đơn thuần là cơ hội để trở thành những người bạn tốt mà thôi
Lúc đó thì chưa ra trường đâu,còn chưa thi học kì là khác .
Quote:
Thế nên anh vẫn phải chờ thêm cơ hội. Nhưng anyway, đây là bước tiến tốt, ít ra thì bi giờ lời nói của anh với nó cũng có trọng lượng hơn, đã thân nhau hơn 1 chút.
Thế hả?thế nghĩa là có hi vọng ?

Câu thứ 2,anh ko nghĩ như em đâu,với lại nó ko đến nỗi như thế.hì hì.

Cám ơn em đã giải thích(mặc dù anh cũng chả rõ hơn là mấy :p ).Alex chắc cũng làm Thanh Tâm hay Tầm Thư được đấy.

Far away
babyboy is offline  

Old 03-06-2004, 09:57  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Nói chuyện với anh như là đấm vào tai ấy. Giải thích 1 hồi mà ko chịu hiểu , thể nào ko hiểu lòng chị ấy là phải. Chị ơi, có lên KLnet thì nghe em nói câu này, yêu ai thì yêu, nhưng chừa lại cái ông cả ngố này chị nhé!

Alex Louise is offline  

Old 04-06-2004, 05:46  
*Rose7love*

KL$: 0.00

khè tuy có tính tự lập cao - cậu lại cảm nhận được cô ấy cũng không mạnh mẽ cho lắm ... nói thía để tán được cô ấy cậu cần phải là chỗ dựa tinh thần và quyết đoán hơn . Cậu đưa ra những câu hỏi này hay chăng cũng đang suy nghĩ một cách mông lung ? Hãy để cho mọi chuyện xảy ra tự nhiên đi . Những điều chưa rõ ràng nên thể hiện ra tất nhiên phải đúng lúc ko lại hối hận .

ừhm . tớ ko khuyên đâu nha . Nhưng nghe nói bạn đó học lớp A hả ? tớ quen nhiều lắm . Có khi lại biết . ( con gái xinh mừ nhứt là lớp A thì rose khoái để ý từ năm lớp 10 lận đó he he ) Có muốn người làm mối ko nhóc?

Old 04-06-2004, 22:39  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Bà T này,với cả ông T của bà nữa,lo chuyện 2 người đi,ặc,đây là chuyện của tui mà,sao 2 người có vẻ hăm hở hỏi thăm thía?

Cho em hỏi câu khác
-Có nên hỏi "người đó" rằng "người đó" có người iu chưa ko ?
-Nếu như mà nguời mình thích chỉ coi mình là bạn thì có để mình quan tâm quá mức ko ?

mong mọi người trả lời giúp em với :p.
To Alex:hì hì,đùa chút mà em,sao em biết là "chị" anh có bảo gì đâu? :O ."chị ý" ko lên KLnet đâu,lên thì đã tốt

Far away
babyboy is offline  

Old 05-06-2004, 13:12  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Lên thì sẽ biết bộ mặt thiệt của anh mà đau đớn ko thèm iu :p
Thôi làm ơn làm ơn cho trót, để con em múa rìu qua mắt thợ lần nữa nha
Quote:
-Có nên hỏi "người đó" rằng "người đó" có người iu chưa ko ?
Theo em là nên hỏi, để người ta biết mình hơi có ý, đồng thời cũng để mình biết người ta đã có ý chung nhân chưa mà còn.... tiến tới , và cũng biết luôn người ta với mình như thế nào . VD: chị ấy ngượng ngùng, tớ... chưa có đâu, thì còn đợi gì nữa . Nếu chị bảo là CÓ RỒI, thế là thôi rồi, đừng cưa làm gì nữa. Nếu chị ấy trả lời là: sao ấy hỏi thế, ấy biết làm gì, liên quan gì đến ấy thì nói chung là tuỳ thái độ chị ấy hỏi, nếu vui vẻ thì là chị ấy biết anh có ý định rồi, đang đùa anh chút, nếu hỏi với thái độ khó chịu, anh đi rồi. Thế nên cần nhạy cảm để phát hiện đối tượng có vấn đề gì

Quote:
-Nếu như mà nguời mình thích chỉ coi mình là bạn thì có để mình quan tâm quá mức ko ?
Ngay cả là người yêu đi chăng nữa thì cũng ko nên quan tâm quá mức. Cái gì quá cũng mang lại cái ko tốt. Tốt nhất anh nên quan tâm người ta, vừa phải thôi, luôn ở bên nhưng hãy để họ vẫn còn có freedom. Những lúc họ có chuyện thì nên quan tâm đặc biệt (nếu lúc nào cũng quan tâm đặc biết thì mất ấn tượng , sách dạy cưa lược trích ). Anyway, quan tâm quá nhiều là điều đại kỵ trong cưa cẩm, thế là interfere people's freedom

Alex Louise is offline  

Old 06-06-2004, 00:03  

Phá sản!

Ha ha ha ha... giãn đồng tử ... Cu Xit tuyên truyền linh tinh gì cho các bé thế ?
Giãn đồng tử => Chết do ngạt thở, suy hô hấp!
Co đồng tử => Chết do bị đầu độc !

=> Kiến thức về quốc phòng đó pà kon ạ ! Ha ha ha
kata_maxi is offline  

Old 06-06-2004, 03:21  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Em Alex hiểu sai ý câu 2 roài."quan tâm quá mức","mức" ở đây nghĩa là mức bạn-iu,chứ còn đương nhiên là ko fải là quan tâm qúa thể đáng .Nghĩa là mình quan tâm 1 cách "bất bình thường"
Thêm câu khác nhé,khi chụp anh với mình mà nó lại nhìn đi chỗ khác thì thế nào?

Far away
babyboy is offline  

Old 06-06-2004, 03:37  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Nếu chị bảo là CÓ RỒI, thế là thôi rồi, đừng cưa làm gì nữa.
Xin cô! Anh biết có trường hợp tương tự như thế ấy, con trai hỏi con gái là có người nào chưa, đứa con gái bảo có rồi, thế là cậu kia bỏ đi. Sau nhiều năm gặp lại, đứa con trai mới hiểu ra mới tự trách mình ngày ấy sao không hỏi... người đó là ai? Anyway, mẫu cô gái như thế mới thật thú vị, mới có nhiều chuyện để nói. Nói chung, nó đã đồng ý đi chơi với chú bb vài lần chứng tỏ là nó chưa có người yêu đâu vì không đứa con gái nào có người yêu lại đi lăng nhăng với giai như thế (tất nhiên trong đa số con gái anh biết toàn các em ngoan hiền còn ở đời cũng không lường trước được cái gì)

Quote:

Ha ha ha ha... giãn đồng tử ... Cu Xit tuyên truyền linh tinh gì cho các bé thế ?
Giãn đồng tử => Chết do ngạt thở, suy hô hấp!
Bác kata không đọc kỹ, tớ bảo là đồng tử của nó hơi giãn ra cơ mà Mà đọc cái chết do ngạt thở, suy hô hấp tự dưng giật mình, có khi là ngạt thở do....

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 06-06-2004, 03:47  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Quote:
Originally posted by Xit@05-06-2004 @ 15:37
Xin cô! Anh biết có trường hợp tương tự như thế ấy, con trai hỏi con gái là có người nào chưa, đứa con gái bảo có rồi, thế là cậu kia bỏ đi. Sau nhiều năm gặp lại, đứa con trai mới hiểu ra mới tự trách mình ngày ấy sao không hỏi... người đó là ai? Anyway, mẫu cô gái như thế mới thật thú vị, mới có nhiều chuyện để nói. Nói chung, nó đã đồng ý đi chơi với chú bb vài lần chứng tỏ là nó chưa có người yêu đâu vì không đứa con gái nào có người yêu lại đi lăng nhăng với giai như thế (tất nhiên trong đa số con gái anh biết toàn các em ngoan hiền còn ở đời cũng không lường trước được cái gì)

Giời ơi,em có nói là em đã đi chơi với nó đâu? :O
Thế theo bác thì có nên hỏi ko?bác cho ý kiến đi chứ?

Far away
babyboy is offline  

Old 06-06-2004, 05:30  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Thế theo bác thì có nên hỏi ko?bác cho ý kiến đi chứ?
Chú bb xin ý kiến chỉ đạo thì anh cho chứ anh không thích mấy cái chuyện tốn thời gian này. Chú cứ rủ nó đi chơi đi, được 3 lần trở lên thì yên tâm là nó chưa có người yêu và nó đang thích chú. Thế thôi. Nếu nói huỵch toẹt ra nhiều khi không phải là cách hay, chỉ áp dụng trong trường hợp mình chưa thích nó lắm, cứ nói ra, được thì được không được thì thôi (thế nên các em gái cẩn thận, thằng nào nó nói phéng luôn là nó thích thì chứng tỏ nó ko care much about that đâu) -> đừng hỏi tại sao, hãy tự tìm câu trả lời.

Thêm điều này cho chú bb:
- Nếu nó thích chú thì dù chú là 1 thợ cưa tồi thì nó vẫn đổ.
- Nếu nó không thích chú thì dù chú mang cưa máy thì nó cũng càng ghét thêm mà thôi.

2 nguyên tắc trên áp dụng cho những đứa con gái ngoan hiền (mà anh hy vọng em gái KL của chú thuộc trường hợp này), còn không thì anh chịu. Thêm một lời nhắn cho chú: cái gì chưa phải của mình thì húng thế chứ đến lúc đạt được rồi sẽ thấy nhạt lắm Hy vọng chú giữ được những kỷ niệm đẹp trong thời gian đáng yêu nhất này

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 06-06-2004, 07:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Anh Xit đúng là , ai đời lại huỵch toẹt ra như thế, chú ba bò sẽ đau lắm đấy.
Còn cái câu trả lời có rồi, nếu mà hơi ngượng nghịu thì có vẻ giống như anh nói, nhưng mà gắt lên tỏ vẻ khó chịu thì chuồn sớm tốt hơn anh ạ /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>. Nói chung cái chuyện cưa cẩm dựa 1 phần lớn vào độ nhảy cảm của các anh nữa
Mà anh Xit mới thất tình hay sao mà trả lời nghe có vẻ phẫn uất thế nhểy

Alex Louise is offline  

Old 06-06-2004, 20:20  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Em thấy anh Xit nói hay lắm .chí lí đấy.

Quote:
Anh Xit đúng là , ai đời lại huỵch toẹt ra như thế, chú ba bò sẽ đau lắm đấy.
Anh hỏi thật lòng mà cô lại đối xử với anh như thế hả? X-(

Far away
babyboy is offline  

Old 08-06-2004, 07:13  
*Rose7love*

anh khôn đấy - con trai đừng có sớm dính vô ái tình - chỉ phí hoài thôi .

Old 11-06-2004, 04:25  

Phá sản!

Quote:
nhưng mà thấy bạn bè có đôi cả rồi... => cứ buồn buồn thế nào ấy !
là con trai thì làm sao mà phải buồn vì chuyện ấy chứ,"người yêu anh trên thế gian này rất nhiều,người yêu anh đâu chỉ có riêng mình em".hehe.đúng không hả!
babyelephant is offline  

Old 12-06-2004, 03:28  
*Rose7love*

ac ac tự cho mình máu lạnh mà còn kêu ... buồn vì chuyện " người ta " ....

ê ê nhưng ... Người anh yêu chỉ có một chứ người yêu anh thì vô khối ....--> thía mới bảo là khó kiếm .

Old 14-06-2004, 09:02  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Hix hix,hu hu,chắc em chít rồi mấy bác ơi,hôm trước nó hỏi em là "We can be good friends,can't we?" Ặc,vậy là toi rồi hả các bác?Nhưng mà nó chịu để em đưa từ lớp học về nhà thì nghĩa là làm sao?

bác nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em "vài đường cơ bản" với

Far away
babyboy is offline  

Old 14-06-2004, 09:31  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Có 1 câu là: "Choose ur best friend to be ur wife, not choose the girl who just satisfy u".
Bên nì, bà host em bảo là, để ở với ai đó cả đời, thì phải chọn best friend, who can share with u ur sadness and happiness, who understand u,.... chứ ko ai chọn người chỉ thoả mãn mình mà ko hiểu mình or sth else.
Vì vậy, với mục đích lâu dài, thì đây là bước tiến tốt, ko cần phải lo . Chúng ta waitin for a happy-ending

Alex Louise is offline  

Old 14-06-2004, 12:45  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Chậc, Cu Xit lắm nghề phết nhỉ ? Chỉ cho tớ vài chiêu với, tớ còn kém hơn Babyboy cơ => đến bây giờ vẫn chả biết yêu đương nhăng nhít gì... phí hoài tuổi trẻ quá ! Chậc...
Bác kata cứ chăm chỉ vào KLNet (đặc biệt là mấy chỗ như Chia sẻ, 03-06..), thấy em nào gender là female thì gửi PM làm quen, thư đi tin lại.. chả mấy lại lên đây xin tư vấn tiếp ý

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 14-06-2004, 14:38  

God Member

KL$: 145

Chú babyboy ạ anh là anh nghĩa nói chung là ko cần phải nghĩ ngợi nhiều cho lắm ..chú thăm dò người ta cũng dc còn ko thì cũng chẳng sao ..chú thích bạn đấy hả ..chú chọn dịp nào thuận lợi tỏ tình ra thôi ...yes or no ..thế là ok ...đúng ko nhẩy

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 14-06-2004, 17:19  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Quote:
Originally posted by Xit@14-06-2004 @ 00:45
Quote:

Chậc, Cu Xit lắm nghề phết nhỉ ? Chỉ cho tớ vài chiêu với, tớ còn kém hơn Babyboy cơ => đến bây giờ vẫn chả biết yêu đương nhăng nhít gì... phí hoài tuổi trẻ quá ! Chậc...
Bác kata cứ chăm chỉ vào KLNet (đặc biệt là mấy chỗ như Chia sẻ, 03-06..), thấy em nào gender là female thì gửi PM làm quen, thư đi tin lại.. chả mấy lại lên đây xin tư vấn tiếp ý
He he, thế thì cẩn thận làm quên nhầm "chị" mook, hay "anh" Alex

Alex Louise is offline  

Old 15-06-2004, 02:42  

God Member

KL$: 145

Ơ hôm qua mình vừa thấy gender của ALex là "cái gương" mà

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 15-06-2004, 06:18  

Phá sản!

Đấy đấy... gender cứ đổi loạn cả lên, chẳng biết đâu mà lần... Hic.... Chiêu "bom thư" cổ điển của Xit xem ra không dùng được rồi !
kata_maxi is offline  

Old 15-06-2004, 06:59  
*Rose7love*

có tình cảm rùi mới có hành động như thía babyboy ạ ! như tớ đồng ý cho Xtrung vụ đó thui . Cứ từ từ mà tiến ! cố lên! hehe

Old 18-06-2004, 22:40  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

Hơ hơ,toi em rồi mọi người ơi .Trong chuyện này em đã hơi chủ quan,ko ngờ mọi chuyện diễn ra nhanh như thế .

2 ngày hôm qua là 2 ngày tệ nhất đời em,ko được cộng điểm thi ĐH và bị thất tình -->tự tử được chưa nhỉ?

Far away
babyboy is offline  

Old 19-06-2004, 00:54  
kawaii_sb

BB, nhìn cái chữ kí của ông kìa. LẠI THẤT TÌNH NỮA, sao nó to thế, đập vào mắt bùm bụp.
Tôi ko có ý bảo ông chiến bại hay rút lui gì đâu. Nhưng cứ thế này thì yêu làm cái gì? Đang thi cử, gay gắt hơn cả đi đánh nhau, thế mà ông lại còn bỏ tí chút time để qtâm đến chuyện bạn ý wanna be friend or honie . Cứ làm như cả đời chỉ có mỗi việc yêu ko bằng ý.
Này, nếu ông hỏi tôi cái đoạn "tử tự đc chưa", đảm bảo tổi sẽ trả lời đc rồi :p.
Chơi đi ông ah, nghĩ n` n~ chuyện này làm gì cho nó nặng đầu, đôi khi còn phí time mà ko đc cái gì cả.

PS: Hôm nay tôi hơi negative 1 tí. Vừa ngủ dậy đã biết exam result rồi. Vẫn còn đang shaking đây này . Khi nào on thì vào gọi tôi 1 phát. Thi tốt ông nhớ.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan