Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 13-05-2004, 03:31  

Phá sản!

KL$: 0
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2003-2006)

"Nếu học kỳ này đủ điểm mày có định lên hệ A học ko?"

"Tao cũng muốn chuyển lên hệ A lắm nhưng mày có biết ko các cô giáo hệ A coi thường hệ B vô cùng. Và rất nhiều lớp hệ A chạy theo thành tích. Trường ḿình cho đề thi học kỳ khó chẳng qua là để cho oai thôi. Học kỳ 1 hệ A ko biết bao nhiêu lớp được thi lại. Các bài kiểm tra 1 tiết bọn nó làm kém, chỉ cần xin 1 câu là thầy cô cho kiểm tra lại và tất nhiên là đuợc xoá luôn điểm cũ! Bọn ḿình thiệt tḥòi lắm mày thấy ko? Điểm của bọn ḿình thế nào thì́ vẫn cứ như thế, có mở mồm ra xin gỡ điểm thì́ có thể cũng được đấy, nhưng mà cái chuyện cho KTra lại thì đừng có nằm mơ, mà tao cũng chả cần cái kiểu điểm giả dối đấy, nhưng có điều thế thì bất công quá. Tao buồn ơi là buồn.

Hôm qua tao gọi điện cho con bạn ở 10A... (xin lỗi mọi người em ko muốn nói toạc hết cả ra, nhưng mọi người cứ biết đó là 1 lớp hệ A trường ḿình). Nó bảo lớp nó trả bài thi Anh ở lớp học thêm, toàn là 5,6 , cũng đúng, đề Anh khó thế cơ mà. Nhưng mày biết sau đó thế nào ko? Cô giáo đưa cho bọn nó đáp án để chữa vào bài thi rồi chấm lại, lớp nó điểm cao lắm, toàn 9, 10. Bài thi Lý có nhiều đứa làm thiếu cả bài cuối những 5 điểm mà vẫn được 8,9. Tao cảm thấy thật buồn cười! Mà ko chỉ có lớp đấy đâu, c̣òn lớp A... nữa, cô giáo chúng nó cũng chữa bài thi lên bảng rồi bảo bọn nó chữa vào bài thi như thế, nhưng trước đấy c̣n dặn bọn nó: " Các em có chữa th́ cũng chữa in ít thôi, chữa lên 2,3 điểm thôi ko thi cao quá!" :-s Lại c̣òn sợ cao quá cơ đấy, lố bịch thật."

Thế nên tao có đủ điểm chắc là cũng chả lên đâu, chán lắm, học thế thì́ học làm ǵì? Ở lớp ḿình dù sao c̣ũng còn tử tế hơn, dù sao cũng là điểm thật, mà lớp ḿnh giáo viên tao thấy cũng tốt nên chắc tao ở lại mày ạ!"

Đấy là nguyên văn cái thư con bạn em và em viết trong giờ Hóa , may mà cô Hoá ko để ý . Đùa thế thôi chứ lúc đọc xong thư của nó em thấy bất b́ình vô cùng, em hỏi đi hỏi lại nó đấy có phải là sự thật ko, nó bảo: " Tao rỗi hơi ngồi bịa chuyện làm ǵì? Mà có bịa tao cũng nghĩ ra những chuyện thần kỳ như thế. Mà cọ̀n nhiều chuyện về cái khoá lớp 10 năm nay lắm mày ạ, nghe mà phát sợ! Chắc là tại mấy lớp đấy là hệ A, lại là đầu đầu nên các ông bà ý mới chạy theo thành tích như thế, ai cũng muốn lớp ḿình đạt danh hiệu này danh hiệu nọ, ai cũng muốn được danh hiệu Giáo viên dạy giỏi mà."

Công nhận là phát sợ! Em ko thể tin được hệ A Kim Liên lại có những chuyện như thế. Em kể lại cho 1 đứa khác lớp em th́ì nó bảo:
" Ừ, tao cũng nghe nhiều mấy chuyện này rồi mày ạ! Ở lớp A... có chuyện hay hơn cơ. Hồi học kỳ 1, hôm tra bài thi Hoá, có 1 thằng được 5 điểm, nó nháy mắt với cô Hoá, bảo là :"Em học thêm cô mà, cô quên ạ?" Thế rồi mày biết ko? Cô ý cộng cho nó luôn 4 điểm nữa, thế là thành 9. Nó về bảo mấy đứa chỗ nó, thế là đứa nào học thêm cô ý cũng được nâng đến 4 hay 5 điểm. Mày thấy có buồn cười ko cơ chứ?"

Nghe con đấy nói xong em choáng luôn. Ko thể hiểu được. Đúng là ở đời ko ai biết trước chữ ngờ. Nhiều chuyện lạ quá mà bây giờ mình mới biết. Nhưng mà em thấy chuyện này chắc chỉ có ở khối 10 năm nay thôi, còn những năm trước thì khó có thể có được, vì em thấy tỷ lệ đỗ đại học của trường mình kể cả từ năm ngoái trở đi rất cao. Chắc là từ khoá bọn em mới bắt đầu như thế.
Chẳng nhẽ trường mình mà cũng như thế sao?????? Em thật sự thất vọng.

Đấy là những chuyện thật mà em biết, kể ra cho mọi người cùng nghe và nhận xét. Ko biết còn những chuyện kỳ lạ nào mà em chưa biết nữa, biết nữa chắc em ngạc nhiên chết mất!
Còn khối 11, 12, khối các anh các chị có hiện tượng như thế ko ạ?
small_angel is offline  

Old 13-05-2004, 05:06  

Phá sản!

KL$: 5

Anh bảo này . Chuyện đấy thì ở đâu chả có nhưng mà cái chuyện lên xin 1 phát được luôn thì chắc cũng chả có .

Cứ đứa nào có tiền , gặp thầy cô nào ..... thì cứ gọi là xong việc , chẳng kể hệ A hay hệ B

Còn như lớp anh chẳng thấy mấy chuyện đấy bao h
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 13-05-2004, 05:47  
funpool

KL$: 0.00

ô hay, thế trường mình có tồn tại bệnh thành tích cơ ah, tui tưởng trường mình thuộc nhóm ngoại lệ chứ. chẹp .... chẹp.... không ổn tí nào

Old 13-05-2004, 10:47  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Ở đâu chả có tiêu cực . Mọi người fải học cách chấp nhận thôi . Điểm thì có thể wan trọng với bố mẹ nhưng cái chính là mình biết sức mình như thế nào để mà cố gắng . Cứ điểm cao lúc này nhưng thi đại học trượt thì bố mẹ còn xấu hổ hơn lúc con mình fẩy kém .
Nếu trường mình có những thầy cô như vậy thì wả đáng lo cho cái gọi là BÔNG SEN VÀNG GIỮA LÒNG THÀNH PHỐ . Wả này đau hơn hoạn nhể .

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 14-05-2004, 02:34  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

em ko biết ở các lớp hệ A khác thì thì thé nào chứ lớp em thì chả bao giờ có chuyện nâng điểm để lấy thành tích như thế xảy ra ,cùng lắm là đứa nào học đuối quá thầy cô cho gỡ điểm thôi chứ còn chẳng bao giờ có chuyện sửa bài thi nâng điểm , đi học thêm hay ko đi học thêm.
Nếu có chuyện đó xảy ra thật ở trường mình thì thật đáng thất vọng,tuy nhiên ,về chuyện đề thi của trường mình ,theo như lời các thầy cô và theo nx chung của toàn bộ học sinh thì ko hề khó ,và ko hề mang tính hình thức ,ko nên vì một vài lớp ko gian dối mà vơ đũa cả nắm như vậy
jogbull is offline  

Old 14-05-2004, 03:22  
sweet_leo_208

đúng đấy.. chuyện này có thể là thật nhưng theo mình đó chỉ là một vài trường hợp hiếm hoi thôi.. hay có khi chuyện truyền qua mồm của nhiều người, nó cứ fóng to dần lên.. chẳng hiểu sai số là bao nhiêu nữa ấy chứ.
tóm lại chuyện nâng điểm có thể là thật( đặc biệt là mấy đữa con ông cháu cha) thôi chứ còn học sinh thì có chuyện đấy mấy đâu

Old 14-05-2004, 04:59  

Phá sản!

Ko phải là phóng đại lên đâu. NHững chuyện ấy đều là chính bọn trong lớp đấy kể mà, có khi là chính những đứa được nâng điểm kể. Ừ thì công nhận chuyện nâng điểm cho con ông cháu cha thì ở đâu chả có nhưng mà cái chuyện cả lớp được kiểm tra lại thì ko thể chấp nhận nổi.
Trưa nay vừa chat với 1 đứa lớp đấy, hỏi nó mấy chuyện đó thì nó bảo: "Thật đấy mày ạ! Nhưng mà chỉ những đứa nào đi học thêm thì mới được chữa bài để chấm lại thôi, mà cô ý cộng điểm cho bọn nó công khai cơ, chứ cảh thèm giấu giếm gì cả. Nói là những đứa đi học thêm nhưng phải đến hơn nửa lớp ý chứ!"

Xin lỗi các bạn lớp A1, A2, A3. BÀi viết của mình ko nói tới 3 lớp ấy vì những chuyện kia chỉ ở các lớp buổi chiều thôi, dù sao 3 lớp đấy vẫn còn tử tế chán, mình cũng chưa nghe nói mấy chuyện này ở A1,2,3 đâu.
small_angel is offline  

Old 16-05-2004, 08:19  

Phá sản!

KL$: 5

Chuyện này cũng bình thường thui mà

Đi đâu chả gặp mấy thứ như vậy .

Chấp nhận thôi , nước mình thì chả biết bao h mới tiến bộ
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 16-05-2004, 10:46  
kawaii_sb

Qua 2 năm học ở trg`, chị công nhận là trường m` coi trọng thành tích. Nhưng cái chuyện như em gi` viết thì ko có đâu.

Chuyện em nào đấy điểm kém quá, xin xỏ để đc ktra lại, hay là nháy mắt với cô giáo để đc tăng điểm, các thầy cô ở trg` m` ko thế đâu. Nếu trên 70 hay 80% điểm thấp quá thì mới đc phép ktra lại. Còn chuyện tăng điểm chỉ có khi em làm đc nào khó mà mọi ng` ko làm đc hoặc nộp đề cương mới có thôi. Mà điểm advance cũng chỉ là 1 mà thôi, đào đâu ra n~ 4đ. Chuyện đi học thêm thì đúng là phổ biến ở trg` m`. Thế nhưng cái vụ nháy mắt rồi chị chịu rồi, ko nói gi` đc các em nữa.

Cũng nên xem lại xem em nào tung tin kiểu này. Cứ 1 ng` nói với 1 ng`, 1 ng` lại nói với 10 ng`, thêm chút mắm muối cho thêm phần đậm đà. Thế là vui vẻ, nhỉ. Bâyh mà muốn tìm đích xác cái nguồn gốc của mấy tin đấy chắc cũng khó.

Tips cho mấy em còn đang học ở trg`: chịu khó chăm học 1 tẹo là đc thôi mà. Đề thi với đề ktra ở trg` m` dài thật đấy, nhưng ko khó lắm đâu. Em nào ko làm đc câu cuối thì chịu mất 1,2 điểm vậy .

To HevenN Hell Kid: Ko đc bàn lùi kiểu đấy đâu. Lâu lâu post bài thì post cho các em ý an lòng, chứ cứ thế này, ng` ta lại bảo là hs trg` m` chửi nhau. Hỏng! (:p)
Tổng kết thế nào Bi? Cái hôm làm văn nghệ có quay phim hay chụp ảnh ko? Gửi cho chị cái đi.

Old 16-05-2004, 23:11  

Phá sản!

em thấy các lớp hệ A bây giờ lớp nào cũng coi trọng thành tích mà không chúd ý đến chất lượng như con bạn em ý học thì chẳng bao giờ học ra hồn vậy mà cuối năm vẫn được báo về tận nhà là được học sinh giỏi trong khi có những đứa học trầy vẩy như em đây học sinh giỏi hay không còn phải đợi ý kiến của mấy bà bộ môn ==>khổ lắm cơ
lovely_bunny is offline  

Old 17-05-2004, 00:23  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)

Quote:
Originally posted by jogbull@13-05-2004 @ 14:34
em ko biết ở các lớp hệ A khác thì thì thé nào chứ lớp em thì chả bao giờ có chuyện nâng điểm để lấy thành tích như thế xảy ra ,cùng lắm là đứa nào học đuối quá thầy cô cho gỡ điểm thôi chứ còn chẳng bao giờ có chuyện sửa bài thi nâng điểm , đi học thêm hay ko đi học thêm.
nói thẳng cho jogbull và các bạn khác biết nhé, ở lớp mình cũng chẳng kém đâu, đặc biệt là môn lý. các môn hoá, anh thì ko sao, còn môn lý thì... cả thi hk 1 và hk 2 đều có bài ở lớp học thêm (bài 3 ở cả 2 hk) gần như giống hệt, chỉ khác số liệu. con bạn tôi cực kỳ ức chế mà ko làm gì được vì nó ko đi học thêm lý nên ko được chữa cẩn thận. chưa kể bài thi hk 2 thầy còn nâng điểm lên 1-1,5, thế là những đứa từ 6,5->8, từ 6->7... nên điểm cao chót vót. kt toán cũng có bài ở lớp học thêm bê vào. đây ko phải là bệnh thành tích thì là gì?
chưa kể thi hs giỏi, ai học lớp chọn thì dù chỉ làm được 1 bài cũng được thi tp.
tôi ko có ý định gây sự với các nhân a2 đâu, dù gì cũng phải học ở đây 2 năm nữa... chỉ muốn nói thẳng vậy thôi.

Welcome to KLNet 6!
libra88 is offline  

Old 17-05-2004, 05:21  

Phá sản!

ờ ,bi giờ thì đúng là tớ mới thấy chuyện abạn Angel nói là có lý ,vì hôm nọ tớ post bài lên lúc đấy chưa giả bài lý nên vẫn nghĩ là ko có chuyện như thế xảy ra ,bài thi học kỳ vừa rồi ở lớp tớ thầy lý có nâng điểm nhưng là cho cả lớp chứ ko fải riiêng gì ai ,lí do là vì điểm kém quá với lại lúc đầu thầy chấm cũng hơi chặt
Tuy nhiên chuyện như bạn LIBRA 88 nói thì quả thực là hơi quá ,làm gì có chuyện kiểm tra1 toán bài ở lớp học thêm bê vào?Thầy Lâmko bao giờ làm thế ,tớ cũng ko hiểu vì sao ấy lại có thể nói như vậy ,thật sự tớ thấy những lời bạn nói là vu khống cho thầy cô,có thể ấy cho là tớ đang biện minh cho lớp mình nhưng tớ mong ấy xem xét lại sự việc
jogbull is offline  

Old 17-05-2004, 09:22  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by kawaii_sb@15-05-2004 @ 22:46
Qua 2 năm học ở trg`, chị công nhận là trường m` coi trọng thành tích. Nhưng cái chuyện như em gi` viết thì ko có đâu.

Chuyện em nào đấy điểm kém quá, xin xỏ để đc ktra lại, hay là nháy mắt với cô giáo để đc tăng điểm, các thầy cô ở trg` m` ko thế đâu.
Em ko hề nói dối chị Kawaii ạ. Chuyện đấy là có thật, em đã nghe chính cái thằng được nâng điểm nói chuyện mà. Mà nó là đứa thật thà, em ko tin là nói lại bịa ra những chuyện ấy đâu!
small_angel is offline  

Old 17-05-2004, 09:30  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by kawaii_sb@15-05-2004 @ 22:46
Nếu trên 70 hay 80% điểm thấp quá thì mới đc phép ktra lại. Còn chuyện tăng điểm chỉ có khi em làm đc nào khó mà mọi ng` ko làm đc hoặc nộp đề cương mới có thôi. Mà điểm advance cũng chỉ là 1 mà thôi, đào đâu ra n~ 4đ. Chuyện đi học thêm thì đúng là phổ biến ở trg` m`. Thế nhưng cái vụ nháy mắt rồi chị chịu rồi, ko nói gi` đc các em nữa.

Cái này thì em có bằng chứng rõ ràng. Có đến 2lớp khối chiều mà em biết kể lại chuyện, chính chúng nó học lớp đấy chẳng nhẽ lại tung tin bịa đặt để hạ thấp lớp mình??? Ngay hôm thứ 6 tuần trước, 1 đứa học khối chiều kể rằng lớp nó trả bài thi học kỳ Lý, có 11 đứa điểm dưới tb, thế là cả lớp được làm lại bài học kỳ. Thế đấy chị ạ!
Còn chuyện được tăng 4 điểm là có thật, vì ko chỉ có 1 mình thằng đấy được tăng mà có đên 5,6 đứa, nhiều như thế thì ko thể bịa được.

Đúng là những chuyện ấy khó tin nhưng chính em đã đi hỏi thẳng lại bọn nó, và rất tiếc tất cả đều là sự thật!
small_angel is offline  

Old 17-05-2004, 23:52  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by libra88@16-05-2004 @ 12:23

nói thẳng cho jogbull và các bạn khác biết nhé, ở lớp mình cũng chẳng kém đâu, đặc biệt là môn lý. các môn hoá, anh thì ko sao, còn môn lý thì... cả thi hk 1 và hk 2 đều có bài ở lớp học thêm (bài 3 ở cả 2 hk) gần như giống hệt, chỉ khác số liệu. con bạn tôi cực kỳ ức chế mà ko làm gì được vì nó ko đi học thêm lý nên ko được chữa cẩn thận. chưa kể bài thi hk 2 thầy còn nâng điểm lên 1-1,5, thế là những đứa từ 6,5->8, từ 6->7... nên điểm cao chót vót. kt toán cũng có bài ở lớp học thêm bê vào. đây ko phải là bệnh thành tích thì là gì?
chưa kể thi hs giỏi, ai học lớp chọn thì dù chỉ làm được 1 bài cũng được thi tp.
tôi ko có ý định gây sự với các nhân a2 đâu, dù gì cũng phải học ở đây 2 năm nữa... chỉ muốn nói thẳng vậy thôi.
em là dân A2...em mặc kệ cái câu ko định gây sự với dân A2 của cô libra nói,em coi như thế là cô xúc phạm cả cái lớp A2 bọn em ( em Aki_Sei hôm nay đoàn kết lạ ^^) .em chưa nói những điều cô nói đúng hay sai,em hỏi cô nhá...lớp cô còn học 2 năm nữa đấy...cô cũng ko phải ngớ ngẩn đến ko biết như thế...cô có cần bêu xấu lớp mình ngay trước mặt các bạn lớp khác thế hay ko?

mà cô nói cái ngớ ngẩn giề về bài thi hk Lý đấy ...hơ hơ...cô làm em phì cười.cô có bao giờ nghe thầy giảng trong giờ Lý ko?cả năm nay,em đi học đầy đủ ko nghỉ 1 buổi Lý nào,và em thề là chưa bao giờ em thấy thầy "chữa chi tiết" một bài nào cả.hơ...cô đang tưởng cái gì đấy?

à quên...có 1 lần thầy chưa rất chi tiết,and đấy là bài thi năm ngoái thầy cho lớp làm thử....nếu cô có nhiều vấn đề đến mức nghĩ là các thấy cho bài 2 năm in hệt nhau thì em cũng chịu,ko nói thêm được câu nào nữa.
----------------

kiểm tra toán bài ở lớp học thêm bê vào em cũng chưa thấy bao giờ. (hơ...cô libra này...thú vị pà kon nhở.nói 1 câu thì đến 2,3 đứa cãi lại...cô học A2 hay cô học lớp nào mà những gì cô nói về A2 đều bị chính dân A2 phản bác thế cô yêu? ) .mà nếu nói dạng bài thì...hô hô...đến chịu.đi học thêm để làm gì hả pà kon?nếu ko để quen và biết được nhiều dạng bài thì còn lý do nào khác để mấy người cắp cặp đi học thêm?hao tốn tiền bạc của ba mẹ nữa ko?...phì...nếu cô bảo thầy bê nguyên các dạng bài học thêm vào bài kiểm tra thì... ...hơ hơ...mời cô đi xin thầy cho làm lại bài kiểm tra Toán 1 tiết,đừng làm những gì chúng em đã làm nữa,đi mà làm những bài hệ phương trình đối xứng loại 3 ấy.cái ấy thầy hay choa ở lớp học thêm lắm... có muốn làm thử vài bài trong giờ kiểm tra 45' ko cô libra?

------------

nope!dừng tại đây thoai.nói nữa dễ cãi nhau à.
Aki_Sei is offline  

Old 17-05-2004, 23:53  

Member

Quote:
Originally posted by libra88+16-05-2004 @ 12:23--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (libra88 @ 16-05-2004 @ 12:23)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-jogbull@13-05-2004 @ 14:34
tôi ko có ý định gây sự với các nhân a2 đâu, dù gì cũng phải học ở đây 2 năm nữa... chỉ muốn nói thẳng vậy thôi. [/b][/quote]
Tớ chả hiểu bạn libra8u nghĩ gì mà lại nói lớp minh như thế.Tớ công nhận chuyện thầy Lý nâng điểm cho cả lớp nhưng việc này chỉ là có lợi cho cả lớp.Ai mà chả được nâng.Nếu mà bạn libra ko thích sao ko nói với thầy từ hôm nọ mà bây giờ mới lên đây để nói lung tung,làm mất hết cả uy tín của lớp lẫn của thầy.
Mà làm gì có chuyện thầy Lâm cho đề ở lớp học thêm giống đề thi.Hay là chỉ có mỗi bạn libra thấy đề giống còn tớ thì chả thấy.
Bạn libra nói là chẳng muốn gây sự với dân A2 trên này nhưng mà viết thế này thì ai mà nghe nổi.Ấy nói cứ như ai ép ấy học lớp này ý.Nếu ấy ko thích thì xin chuyển lớp khác,đỡ fải fàn nàn về chuyện lớp mình thiên vị.Lên đây nói lung tung,lắm chuyện wế X-(

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 17-05-2004, 23:58  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)

thoai mọi người ko cãi nhau nữa, đây ko fải là cái topic dành riêng cho lớp mình muốn làm ra nhẽ thì vào post ở board lớp mình đi . Còn cái chiện thầy cô lớp mình có mắc bệnh như thế ko thì tự ai người ấy biết, ko cần fải fơi bày ra như thế.
Nếu bạn nào đọc muh hơi thây annoying thì thông cảm nhá , trong giây fút hơi nóng vội thôi ( nhưng toàn là sự thật )
Witch_SM is offline  

Old 18-05-2004, 00:06  
virusfetinh

cho tau nói nốt 1 câu nhé. Đi học thêm là thầy trò cùng ôn để thi học kì có kêt quả tốt.Cứ coi như là đề giống nhau đi thì đã làm sao?Chiện có cùng đè đi nữa thì cũng chẳng có giề lạ cả. Ôn thi thì phải vào những dạng bài quen thuộc trừ những bài khó thì cần phải sáng tạo thế nọ thế kia.Vì thế đó k0 phải là lỗi của thầy cô. Nếu bay giờ ôn thi mà ấy ôn toàn những mớ kiến thức dạng bài k0 có trong đề cương thì chẳng phải là bùn cười à?

Old 18-05-2004, 00:11  

Manager

KL$: 556
Awarded 17 time(s)
Sent 4 thank(s)
Received 32 thank(s)

X-(
các bạn khối chiều thân mến, chuyện xảy ra ở trường mình như thế không phải là chưa từng xảy ra.Và chuyện đó không có gì lấy làm hay ho để lôi ra viết lung tung trên diễn đàn. bạn libra có thể chưa hiểu gì mấy về khối sáng bọn mình, nhưng thực sự bọn mình không giống như bạn nghĩ. Chẵng ai trong chúng ta muốn chuyện đó xảy ra với mình cả, nhưng vì cái gì mà chúng ta làm như thế. Thành thật tớ đã từng trong hoàn cảnh đó, và chính căn bệnh thành tích đã khiến mình buộc phải xin lên điểm anh, đfiêu mà mình không muốn chút nào :-s
vì thế nen bạn cũng nên hiểu và thông cảm cho bọn mình, năm học đã qua đi, những gì đã qua cho qua, để bước vào năm học mới tự tin và thành công hơn

........../''' ) Chi?
.........,/¯../ Tay
........./..../ Lên
......../..../ Tro*`i
.../´¯/'...'/´¯¯`·¸ Hâ.n
./'/.../..../...../¨¯\ Ðo*`i
('(...´...´.. ¯~/'...') Vô
.\...................../ Ðô'i
..'\'...\........ _.·´

Giang Hồ Quy Ẩn
TrangAnh is offline  

Old 18-05-2004, 00:58  

Member

Awarded 1 time(s)

về môn toán tôi cũng chỉ nghe bọn nó nói lại vậy thôi (đừng hỏi tôi nó là ai, nếu tôi nói chắc nó cũng bị công kích dữ). cái này tôi cũng ko kiểm chứng nên nếu tôi nói gì sai thì xin lỗi nhé.
Nhưng môn lý là thật trăm phần trăm đấy ạ. Còn nếu nói ở lớp thì... nếu các bạn cũng nghĩ như tôi thì liệu có dám đứng lên nói ko? Hơn nữa điểm lý ở lớp cũng chẳng fải kém quá.
thôi ko cãi nhau nữa, tôi cũng công nhận là tôi nói hơi quá, nhưng cũng fải tìm ra điểm yếu của lớp để tìm cách khắc phục, đâu có lớp nào toàn diện đâu fải ko?

Welcome to KLNet 6!
libra88 is offline  

Old 18-05-2004, 02:02  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by libra88@17-05-2004 @ 12:58
về môn toán tôi cũng chỉ nghe bọn nó nói lại vậy thôi (đừng hỏi tôi nó là ai, nếu tôi nói chắc nó cũng bị công kích dữ). cái này tôi cũng ko kiểm chứng nên nếu tôi nói gì sai thì xin lỗi nhé.
Nhưng môn lý là thật trăm phần trăm đấy ạ. Còn nếu nói ở lớp thì... nếu các bạn cũng nghĩ như tôi thì liệu có dám đứng lên nói ko? Hơn nữa điểm lý ở lớp cũng chẳng fải kém quá.
thôi ko cãi nhau nữa, tôi cũng công nhận là tôi nói hơi quá, nhưng cũng fải tìm ra điểm yếu của lớp để tìm cách khắc phục, đâu có lớp nào toàn diện đâu fải ko?
nghe hơi nồi chõ mà cũng đòi đứng ra giữa công chúng nói xằng nói bậy thế thì ko hiểu là thế nào nhỉ? trên đời cũng có nhiều loại ngu nhưng mà cái loại vạch áo cho người xem lưng là cái loại ko thể chấp nhận được. nhất là đằng này có gì đâu ma vạch cơ chứ! môn lí bạn libra kêu là thầy chữa kĩ cho bọn ở lớp học thêm á? nực cười thật. thứ nhất là đi học thêm mà được thầy chữa kĩ thì cũng đương nhiên vì đấy cũng là 1 phần của việc đi học thêm. thứ 2 là thầy ko hề chữa kĩ hơn! sự thật nó lố bịch như thế đấy! cái kiểu dạy của ông ấy ở lớp học thêm ko bị lên án là vô trách nhiệm, qua loa thì thui lại còn kêu là chữa kĩ hơn! ai đời 90 phút học dạy co 1 bài mà đâu chỉ có 1 buổi như thế. kỉ lục tối đa số bài ông ấy dạy trong 1 tiết học thêm là 4( được đúng 1 lần). còn cái chuyện đề thi thì thầy ra đề, thầy biết nọi dung thi thì thầy dạy hướng theo cái hướng đấy. bài đấy là bài vô cùng cơ bản , cơ bản đến mức có thể nói thẳng ra là ko còn dạng bài nào khác cho kiểu bài con lắc như thế. bạn cứ thử giở các sách ra mà xem. nếu có thì bạn cũng sẽ làm bài đó trong 30 phút và nên nhớ bạn là học sinh giỏi lớp chọn . vậy bạn muốn gì ở thầy cô nữa? ngu ngốc!!!!!!!!!!!!!!!!!!
knor1988 is offline  

Old 18-05-2004, 03:31  
aikigirl_hh

Ôi thôi thôi, các bạn làm gì công kích bạn libra dữ dội thía, lớp khác lại nghĩ lớp mình ko đoàn kít. Chuyện rì đã qua rồi thì cho qua ( cả chuyện thầy Lý và thầy Lâm,lẫn chiện bạn libra).
Tớ có ý kiến là đầu năm học sau, chúng ta sẽ nói thẳng những cái ấm ức với các thầy cô (đề nghị ko nâng điểm...)Nếu thẳng thắn thì các thầy sẽ ko nâng công khai và nhiều như thế ( điển hình như vụ bạn BD - tớ cũng không hỉu bạn này nghĩ rì, mìn học lòi mắt rồi cũng chẳng hơn mấy).
Bạn libra cũng nên thận trọng hơn khi đưa ra những thông tin ko chắc chắn. Thế thôi nhỉ.
Lớp mình hạ hoả đi kẻo sinh độc hại người

Old 18-05-2004, 04:09  
kawaii_sb

Mấy em bình tĩnh lại đi. Ai lại "gà nhà đá nhau" thế. Ng` ta lại bảo là lớp A2 mất đoàn kết, "đánh hội đồng", bịa chuyện rồi nói xấu thầy cô.

Hoá ra thầy Toán của các em là thầy Lâm. Lớp chị học thầy đc 1 học kì, khi thầy mới xin vào trg` (dạy thử nghiệm ý mà). Chị biết thầy Lâm ko phải là ng` dễ xin điểm đâu. Bài của thầy hoàn toàn ko khó. Rất căn bản là đằng khác. Chỉ cần học sgk chứ chẳng cao siêu đâu xa làm gì cả.

Còn chuyện đi học thêm, như em nào đã nói rồi đấy. Đi học thêm là để làm quên với các dạng bài mới, các hướng ra đề ktra, đề thi. Đấy là điều tất nhiên rồi. Nhưng ko thầy cô nào ra bài giống hệt bài học thêm đâu em ah. Thế thì các thầy cô ko quá là "giết" các em. Lại còn "danh tiếng" của 1 ng` trong nghề nữa chứ.

Em libra cũng đã thừa nhận là ko kiểm chứng lại các thông tin rồi. Rút kinh nghiệm, lần sau nói phải suy nghĩ cho cẩn thận. Ko chắc cái gì thì đừng có nói theo kiểu "100% sure".

Cheers

Old 18-05-2004, 06:22  

Phá sản!

zạ ...bọn em nghe nhờ chị kawaii ( tức là 1 mình tớ nghe lời còn mấy đứa kia cũng phải nhìn gương Aki mà theo đấy nghe chửa? ).

em nói thật,nói gì về thầy Lâm thì nói chứ nếu là thầy thì em tin bọn em đi thi Đại Học ko phải lo gì về Toán .thầy dạy cơ bản vô cùng,dễ hiểu nữa....nói chung là tiết Toán chúng nó ...xì xào nhiều cái vớ vẩn ^^ nhưng chỉ có đứa từ đầu đến cuối tiết ngủ gật mới dám bảo là ko hiểu .

======
cuối cùng ai choa em hỏi,bạn libra mấy phẩy Lý .
Aki_Sei is offline  

Old 19-05-2004, 04:24  

Member

Nói chung là các bạn đừng có mà lên đây để đưa chuyện lớp mình ra cho cả trường biết.Tớ chả cần biết bạn libra là bạn nào nhưng cái kiểu viết nhu thế này chắc có fản ứng tiêu cực với lớp.Nói thẳng ra là nếu ấy ko thích cái tình trạng này của lớp thì cứ việc xin đi lớp khác để đỡ fải chứng kiến tình cảnh như ấy nói là bệnh thành tích đó.
Tớ cứ tưởng bạn libra trực tiếp học thêm Toán thì mới nói thế chứ,hoá ra chỉ nghe cái đứa nào nói lại rồi lấy thế mà nói lung tung.Còn chuyện học Lý mà thầy cho bài giống như đề sao tớ ko biết nhỉ.Hay là hôm đấy thầy cho bạn libra 1 đề riêng giống đề thi.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 20-05-2004, 00:07  

Phá sản!

Hic... Mấy ngày ko vào mà cái topic này đã thêm bao nhiu bài, đọc mãi ko hết, mà toàn là bài của mấy bạn A2!

Từ hôm đấy đến giờ mình cũng nghe thêm nhiều chuyện lắm nhưng mà càng nghe càng chán chẳng muốn kể ra làm gì. Cuối năm rồi nên cái chuyện đi xin xỏ điểm cứ nhộn nhịp hẳn lên. Chả nói đâu xa, ngay lớp mình cũng có 1 thằng, nó được nâng đến 0,6 điểm tổng kết cả năm. 0,6 mà nhân với 13 là = 7,8. Khủng khiếp, nhân như thế nghĩa là mỗi môn phải thêm ko biết bao nhiêu phẩy. Bó tay! Càng ngày càng ko thể hiểu được! Thế mà thằng đấy nó còn có vẻ sung sướng tự hào lắm! Ko thể chấp nhận được! Ko tự thấy xấu hổ lại còn vênh cái mặt lên nữa. Mình cũng chả muốn vạch áo cho người xem lưng đâu nhưng mà tức lắm ko chịu được, con bạn mình lúc biết chuyện còn khóc nức nở vì tức quá!

Để xem rồi cái khoá 03-06 này sẽ thi đại học như thế nào? Lúc ấy thì cái bọn cả đời chỉ đi xin điểm, hay là những lớp chạy theo thành tích mới sáng mắt ra. Bao nhiêu thầy cô cũng đã công nhận : " Khoá lớp 10 năm nay kém hơn hẳn những khoá trước". Với cái tình trạng chạy điểm, cho điểm như cho kẹo thì sẽ còn kém nữa!
small_angel is offline  

Old 20-05-2004, 04:37  

Phá sản!

mình trước khi vào cái trường này cũng nghĩ là trường này nó giỏi thực chất các lớp 11 12 thì có phải đến 50% là học sinh giỏi vậy mà không thể ngờ tới được
lovely_bunny is offline  

Old 20-05-2004, 05:14  

Member

Mấy cái tình trạng xin điểm này thì lớp nào mà chả có,lớp tớ như thế có khi còn là ít,tớ nghe còn thấy các lớp khác còn xin nhiều hơn lớp tớ.Mỗi lớp có 50% học sinh giỏi chắc gì đã là giỏi thực chất.Với cái tình hình như thế này tớ cũng chẳng biết những tiếng tăm mình đã biết về trường mình chẳng biết có đúng ko nữa.Kết quả thế nào cứ để thi đại học xong là biết ngay.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 20-05-2004, 08:53  

Phá sản!

Sao thế nhỉ ,tại sao cứ lúc nào khoá tuổi bọn mình vào trường nào là y như rằng bị coi là kém nhất so trong các khoá ????
Đã biết khoá mình kém thế rùi thì cách duy nhất là fải cố gắng thôi,để cải thiện hình ảnh trong mắt thầy cô
jogbull is offline  

Old 20-05-2004, 20:19  

Phá sản!

Làm gì mà đến nỗi như bạn jogbull nói, thế ở cấp 2 ấy cũng từng bị nói như vậy à???
Nói thật thì đúng là chất lượng của trường mình càng ngày càng ko được như ngày xưa nữa. Chính cô Văn lớp tớ đã chỉ ra nguyên nhân đó là do việc tuyển chọn ngày càng lơi lỏng. Cách đây vài năm, muốn vào được KL thì phải thi những 3 vòng:
_Thi tốt nghiệp THPT.
_Thi vào cấp 3 với 2 môn Văn, Toán ( tb trường mình lấy khoảng 16 điểm). Và đề bài là do trường ra và chấm, cực kỳ nghiêm túc.
_Sau đó phải thi thêm 1 vòng nữa nếu như muốn vào đuợc lớp chọn. Vòng này phải thi 5 môn, mà theo cô nói thì: "Còn khó hơn cả thi đại học".
Qua bao nhiêu vòng thi như thế mới vào được lớp chọn, bảo làm sao mà những lúc ấy chất lượng trường mình cao như vậy, tỷ tệ đỗ đại học chót vót là điều dễ hiểu.
Còn bây giờ chỉ xét mỗi điểm thi tốt nghiệp, mà ai cũng biết thi tốt nghiệp cấp 2 thì nó tiêu cực đến mức nào rồi đấy. Chính tớ cũng quen đến 5, 6 đứa học A1,2,3 mà thực ra điểm tốt nghiệp của chúng nó ko thể vào được những lớp đầu bảng như thế. Ko nói ai cũng biết đó là do những mối quan hệ. Cô Văn tớ bảo hồi anh con trai cô ý cũng thi vào trường mình, cách đây 7, 8 năm rồi, thiếu 1 điểm, con cô giáo mà cũng ko được, phải đi trường khác học 1 năm lớp 10 rồi năm sau thi lại. Còn bây giờ thì sao chứ???? Đúng là cái chuyện xin xỏ con ông cháu cha ở đâu cũng có nhưng mà cũng phải vừa vừa thôi chứ. Như cái thằng tớ đã kể ở trên ý, hoá ra mẹ nó cực thân với cô CN lớp tớ ---> nó đuợc nâng đến 7,8 điểm tổng kết!
Lại còn chuyện 1 bạn ở A1 nữa, là con gái thầy giáo nên toàn biết truớc đề kiểm tra học kỳ. Vào phòng thi bọn cùng lớp thấy nó ngồi chơi hỏi ko làm bài à thì nó bảo:" Xong hết rồi" , thì ra nó biết hết đề và làm bài từ ở nhà. Điểm của nó cao chới với! Nhiều đứa tức lắm nhưng mà biết làm gì được. Chán thế đấy.

Mà bạn jogbull nói là phải cố cải thiện cải thiện hình ảnh trong mắt thầy cô, nhưng mà có phải ai cũng nghĩ đuợc như ấy đâu. Hay là chúng nó chỉ cần điểm cao cho đẹp học bạ thôi chứ thực ra trong đầu làm gì có gì. Mà ngay cả các thầy cô cũng làm quá nhiều chuyện khiến tớ thấy thất vọng rồi, càng ngày càng có nhiều người chạy theo thành tích. Nghe nhiều chuyện mà chỉ muốn điên lên.
small_angel is offline  

Old 21-05-2004, 01:09  

Phá sản!

KO fải là cấp II tớ cvũng bị như vậy ,nhưng đi học thêm thấy thầy cô nào cũng ngán ngẩm bảo "Học sinh năm nay kém quá ",ngay cả thầy chủ nhiệm lớp tớ cũng luôn mồm nói như vậy
Về chuyện của bạn lớp A1 ,trong lớp đấy chỉ có 1 bạn là con thầy giáo toán ,và thầy giáo ấy ko ai khác chính là....,tớ muốn hỏi là ấy có chắc về thông tin đó ko?
jogbull is offline  

Old 21-05-2004, 04:45  

Phá sản!

Chính xác mà, tớ biết cái bạn mà ấy nói mà, có phải đấy là con thầy chủ nhiệm lớp ấy ko? Nhưng mà tớ ko nói bạn đấy mà là đứa khác cơ, nó là con gái rượu của thầy hiệu phó cơ ấy ạ, tớ ko muốn nói tên thật của bạn ý ra đây, thông tin chi tiết ấy sang A1 mà hỏi, lớp ấy ngay cạnh A1 mà!

MÀ cũng phải công nhận là khối bọn mình năm nay kém thật ấy ạ, ít ra là so với các khoá trước!
small_angel is offline  

Old 21-05-2004, 20:23  
kawaii_sb

Cho chị hỏi 1 cái, con gái thầy hiệu phó đã vào cấp 3 rồi cơ à? :O ()Em nào nói rõ xem nào .
Có lẽ topic này nên lock lại thôi. /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Old 22-05-2004, 00:05  

Member

:O Lại còn có chuyện con thầy biết trước đề thi á?Chuyện này tớ mới nghe lần đầu.Nhưng mà nếu có như thế thật thì chắc ko đến nỗi con thầy lại tỏ ra rõ ràng như thế.Ít nhất bạn ý cũng fải biết giữ thể diện cho bố chứ.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 22-05-2004, 01:33  

Phá sản!

Chuyện này ko nên khẳng định rõ ràng như thế ,theo tó biết thì truờng mình có 2 thầy hiệu fó ,Thầy Sơn thì con gái mới lên lớp 4,thầy Dũng thì tó ko rõ lắm nhưng con thầy cũng chưa lên cấp III,bạn Angel nên kiểm tra lại thông tin
jogbull is offline  

Old 22-05-2004, 02:40  

Phá sản!

KL$: 40
Awarded 2 time(s)
Received 1 thank(s)

hix, bắt đầu bàn lung tung tán linh tinh rồi, ko biết chính xác thì đừng nói lên đây làm xấu mặt các thầy cô, người khác vào đọc lại nghĩ này nghĩ nọ mà đoá con gái thầy mới có bốn tuổi , sao học lớp 10 đưọc, ko lẽ genius Em đồng ý với chị kawaii đấy ạ nên lock cái này vào là được rồi
Witch_SM is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan