Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 11-05-2004, 04:19  

Phá sản!

KL$: 0

theo tui thì Sông Đà Nam Định và Hoàng Anh Gia Lai là 2 ứng cử viên sáng giá nhứt
thía ý kiến các bác thì sao?
NguyenThanhNam is offline  

Old 12-05-2004, 10:25  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Có lẽ thế vì có đội nào ổn định hơn họ đâu . Theo Bianco tôi thì SĐNĐ sẽ vô địch nếu không wá lạm dụng chiến thuật fòng ngự fản công , họ có đủ các điều kiện để lên ngôi so với các ông lão HAGL .

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 12-05-2004, 23:58  

Phá sản!

Không,năm nay chắc chắn vẫn là HAGL,bạn bianconari cá không?
Còn cái ý kiến của bác NTNam thì chả cần nêu ra làm gì,có đứa mù nó cũng biết là chỉ có 2 đội đó đang bám nhau sát nhất,LG Hà Nội thì cách điểm quá xa,làm sao vượt kịp được?Topic này chỉ nói về đội vô địch thôi mà,bác NTN định lập lờ nước hến dự đoán cả2/2 trường hợp à?
beckly is offline  

Old 13-05-2004, 04:34  

Phá sản!

ko,ý kiến của Nam đây:HAGL vẫn sẽ vô địch!!!!
kể cả khi Nam định vượt lên thì HAGL vẫn sẽ chứng tỏ bản lĩnh của mình
chắc chắn họ sẽ về đích kịp thời

Old 13-05-2004, 11:09  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Có lẽ Beckly nên xem lại đi . Trung vệ châu Âu Mạnh Dũng nghỉ đến hết giải theo quyết định của chính BHL . HAGL đã tự xé chiếc áo của mình , với bộ khung là các lão tướng thì liệu có thể thi đấu liên tục với cường độ cao ??? Kể cả khi không đá C1 .

Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 14-05-2004, 20:50  
scorpionkl

KL$: 0.00

oh có lẽ là thép Pomina Ngân Hàng Đông Á

Old 17-05-2004, 03:54  
pvq_mylove

Thể Công vô địch từ dưới lên, heheheh....
HAGL vô địch thôi, mặc dù ko phải là fan HAGL nhưng ghét đặc cái bọn Nam Định!!

Old 17-05-2004, 22:00  
midnightmanto_a7

Becamẽ Bình Dương cũng được đấy chứ nhỉ

Old 18-05-2004, 05:03  

KL$: 130
Awarded 1 time(s)

KO! Song Lam Nghe An se vo dich!

Welcome to KLNet 6!
anh_thich_em_lcv is offline  

Old 18-05-2004, 05:53  
RG Female

Member

KL$: 259
Awarded 1 time(s)
Sent 1 thank(s)
School: Bông Sen Vàng Giữa Lòng Thành Phố
Class: A1 (2002-2005)

SLNA nằm mơ mới vô địch được, cứ chờ đấy.
Ngôi vô địch năm nay chỉ còn là cuộc chiến giữa HAGL và SĐNĐ thôi.
Mong là TC sẽ trụ hạng thành công, cố lên TC ơi !

and so it is
just like you said it would be
life goes easy on me

most of the time...
RG is offline  

Old 19-05-2004, 23:45  

Phá sản!

cơ hội trụ hạng cho TC tôi nghĩ hơi khó vì thực lực đội bóng quân đội bây giờ ko còn đc như trước nữa.Họ đá rất thất thuờng
Tuy vậy trận thắng 3-1 trước Đồng Tháp cũng là 1liều thuốc tinh thần vực dây toàn đội

Old 20-05-2004, 08:57  

Phá sản!

Cũng mong là cái đội thể công có thể trụ hạng (cho dù đây là một điều có lẽ là sẽ không thể xảy ra). Còn về chức vô địch thì tôi lại nghĩ lad nó sẽ rơi vào tay của SĐNĐ còn chức á quân sẽ là của của HAGL -----. đây cũng là một ý kiến chứ hả
pisoga88 is offline  

Old 26-05-2004, 03:44  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Bianconeri1987@19-05-2004 @ 15:41
Một chiến thắng đầy may mắn , vào cái lúc không ai ngờ để quay về chu kỳ thua quen thuộc rồi rớt hạng .
Bian nói hay đấy nhưng mà ở đây đang bàn đến chuyện ai sẽ là nhà vô địch cơ mà.
Theo tớ nghĩ thì HAGL chắc chắn vẫn đăng quang.Tớ nói có chứng cứ hẳn hoi nhé.Thứ nhất là dựa theo bảng tổng sắp hiện nay thì HAGL vẫn đang xếp thứ nhất.Bên cạnh đó thì còn rất nhiều yếu tố bên ngoài.Một thành viên trong CLB của SDNĐ-đối thủ duy nhất của HAGL bây giờ,đã phát biểu:"HAGL chơi thế nào thì chúng tôi chơi như thế" đủ thấy SDNĐ không hề có quyết tâm vươn lên.Sở dĩ SĐ NĐ không muốn vô địch Kinh Đô bởi vì những đội bóng vô địch sẽ phải tham dự cúp C1 châu Á tổ chức hàng năm,xét về mặt kinh tế thì rõ ràng SĐ NĐ làm sao có thể so được với ông lớn HAGL.Đây là 1 nguyên nhân hợp lí chứ hả??????
beckly is offline  

Old 26-05-2004, 22:09  

KL$: 155
School: PTTH Kim Liên

Tôi thì ko thích đội nào lúc nào cũng vô địch. Nhưng vì ghét đặc cái bọn SDNĐ nên ưu tiên mong cho HAGL vô địch. Còn năm sau thì mong 2 đội này đứng thứ 3, thứ 4 để cho SLNA, GĐTLA, .......đi lên!

đang chiến đấu
umbala_pet is offline  

Old 27-05-2004, 05:23  
scorpionkl

Hehe cái bọn NA gà hôm nọ tưởng hổ báo thế nào hoá ra đá kém vãi...Đấy còn chưa kể HLV Lê Thụy Hải bị từ chức đấy,còn Lê Thụy Hải thì 4-0 mất hehe...Cứ đà thăng tiến này thì LG vô địch mất,cố lên LG...Tôi tự hào vì các bạn...
Bình Định cố lên,TC cố lên,đá chết c* chúng nó đi

Old 27-05-2004, 05:44  

God Member

KL$: 145

HAGL đá đẹp ..vô địch là xứng đáng hơn cả ...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 27-05-2004, 07:09  
Nguoiradi

Này cái thằng Mập giantlove đang ở Moscow thì bít cái giè mà đòi tham gia bình loạn hả anh mày đá cho một cái bây giờ (tháng 7 về đây anh bổ túc kiến thức BĐá Việt Nam cho ) .Nhưng phải công nhận HAGL là đội đá ngon nhất trong các đội ở V-League 2 năm nay rồivà tôi nghĩ chức vô địch chăng thể trượt được khỏi tay HAGL .Còn NAM ĐỊNH hả cùng lắm chỉ làm một chú ngựa ô thôi làm gì có tham vọng mà đòi ôm cúp

Old 27-05-2004, 21:17  

Phá sản!

2 scor:nếu bác Hải vẫn ở lại thì LG thắng 4-0 ấy hả?Có chủ quan cảm tính quá không,trận thua Đà Nẵng vòng trước cũng do bác Hải cầm quân đấy,kết quả ra sao hả?
Còn nữa,tôi chưa thấy ai là người có 1 tình yêu lớn như scor đấy,cùng 1 lúc có thể thích Inter,MU,LG,TCông,Bình Định....chưa kể vô số các cầu thủ trong ,ngoài nước khác nữa,hình như scor không "chung thuỷ" cho lắm phải không nhỉ?Z

2 giantlove:không hiểu B' thấy HAGL đá đẹp ở chỗ nào?Chắc là cứ nhìn lối đá của Kiatisak(hình như viết sai :"> ) rồi qui hết cho cả đội HAGL là đá đẹp phải không? .Mà này,Zico hình như được báo chí ưu ái xếp vào danh sách những cầu thủ chơi tiểu xảo nhất giải Kinh Đô hay sao ấy ,lạ nhỉ...
beckly is offline  

Old 27-05-2004, 23:54  

Phá sản!

kể ra nếu như ko sa chân ở mấy vòng trước thì chức vô địc chắc chăn thuộc vìa HAGL,thía mà bi giờ
nhưng tui vẫn cứ tịn HAGL vô địch,nhìn lối đá của họ hấp dẫn lắm

Old 28-05-2004, 02:36  
scorpionkl

To Beckly:Đấy chỉ là thích thôi chứ ko phải là yếu....Chẳng lẽ người ta ko được quyền thích nhiều sao?Chẳng lẽ cứ phải gò bó mình vào một 1 CLB thôi sao???
Còn về trận gặp Đà Nẵng,LG dẫn trước 1-0 rồi,tại trời nắng wá nên LG mệt--->ko muốn đá nên để bọn Đà Nẵng thắng thôi...Kon gà này thắng lúc nào chẳng được....
Mà sao mọi người thích GL thế nhỉ???Ko tự hỏi mình đang sống ở đâu ah??Mất gốc hết cả rồi hehe...
LG vô địch...Luis vô địch,Rosano,Kan Kam,AChilefu,I love you...
Bạn nào muốn làm tifosi của LG thì vào đây:
www.bongdathudo.com

Old 28-05-2004, 23:25  

Phá sản!

To scor:Thế nào là mất hết gốc hả?Nói năng chẳng suy nghĩ gì hết(thế mà cũng đòi lấy vợ ).Chả nhẽ cứ phải ở HN là coi HN là gốc của mình,để rồi phải hò hét cổ vũ LG ACB hả?Nói cho scor biết,75% người dân đang sống Thủ Đô không hề có tí gốc gác nào liên quan đến HN ,bố tớ quê ở T.Bình,nếu mà có đội bóng nào mang tên Thái Bình đá giải chuyên nghiệp thì tớ cũng cổ vũ đội đó từ lâu rồi .Hơn nữa,ở Thủ Đô có tới 2 đội bóng,1 là Thể Công với bề dày truyền thống,không những đá đẹp chơi đẹp lại còn có biết bao siêu sao đã từng chơi ở đó(như Hồng Sơn chẳng hạn),2 là Công An HN(tiền thân của LG bây giờ) với lối chơi tiểu xảo và các cầu thủ thì rất thích đá người không bóng(Minh Hiếu là điển hình). Giũa hai sự lựa chọn thiếu cân bằng ấy thì làm sao có thể cổ vũ cho LG cơ chứ?
Nhưng điều tớ muốn nói không phải ở việc cổ vũ cho ai mà đang muốn bàn xem đội nào sẽ vô địch Kinh Đô năm nay.Scor bảo là LG ấy hả,thế tớ hỏi scor có theo dõi bảng xếp hạng đều đều không thế?Người ta không thể chỉ vì tình cảm chủ quan đối với đội bóng mình yêu thích(cụ thể là đội LG mà scor đang hâm mộ) mà có thể đưa ra những nhận xét thiếu chính xác và buồn cười đến vậy.Chẳng nhẽ tớ dự đoán GL vô địch là scor có thể suy ngay ra tớ thích GL ý hả?Suy luận ở đâu mà logic thế?Tớ thích Thể Công ,nghĩa là trong topic này tớ phải dự đoán TC vô địch?Ôi,nếu mà tớ nói thế thì bọn trẻ con xung quanh nó cười vào mặt tớ chết mất

Thứ hai, tớ muốn nói đến cái việc scor lí giải nguyên nhân vì sao LG thua Đà Nẵng.Trước tiên,để tớ cười cái lí do của scor đã ,rồi,tớ cười xong rồi( ).Bây giờ để tớ nói cho scor biết nhé.Trước hết lí do thời tiết của scor nêu ra sai nhiều hơn đúng.Bác Lê Thuỵ Hải có thanh minh với giới báo chí về nguyên nhân thất bại của mình là do ở trong Đà Nẵng quá nóng,nhưng nên nhớ LTH là HLV của LG,mà như mọi người đều biết,HLV thì bao giờ chả đổ lỗi cho tất cả mọi thứ xung quanh ngoại trừ đổ lỗi cho cầu thủ của mình,vì vậy lời giải thích của LTH chỉ có thể tham khảo chứ hoàn toàn ko thể coi là lí do chính đáng để đặt niềm tin của mình vào đấy(hoặc trừ phi scor cố tình tin vì scor là 1 tifosi của LG mà ).Điều tiếp theo là không phải do trong lúc thi đấu với Đà Nẵng mà LG cảm thấy mệt(họ là cầu thủ chứ có phải người giấy đâu),mà bởi vì các cầu thủ LG đã vào Đà Nẵng sớm 1 tuần(do ý kiến chỉ đạo của chủ tịch),suốt 1 tuần đấy họ luôn tập luyện trong trạng thái mệt mỏi và sân bãi hạn chế vì ĐN ko chịu cho LG tập chung 1 sân,chính vì tình trạng kéo dài đó nên đã gây ra ức chế với các cầu thủ LG và dẫn đến việc thua trên sân ĐN thảm hại đến thế.Còn việc scor nói:LG mệt--->ko muốn đá nên để bọn Đà Nẵng thắng thôi... thì tớ...chịu,ko biết trả lời ra sao

Cuối cùng tớ cũng muốn nói 1 chút về LG bây giờ.Việc Lê Thuỵ Hải từ chức đã gây 1 cú shock tinh thần rất lớn cho LG.Đừng nên nhìn vào trận đấu với SLNA hôm trước để tưởng tượng rằng LG vẫn hoàn toàn bình thường,no problem.Việc LTH ra đi đã khiến cho toàn bộ đội bóng hoang mang,đặc biệt là đội trưởng Minh Hiếu,vì ai cũng biết LTH rất"cưng" anh chàng nhiều tật này.Hơn thế nữa,quan hệ giữa LTH và đội bóng lại rất tốt,mọi người đều đánh giá rằng LTH là HLV "chiều" cầu thủ nhất Kinh Đô.Việc LTH từ giã LG đột ngột như vậy sẽ ảnh hưởng ko nhỏ tới việc duy trì ngôi vị thứ 3 như bây giờ,e là trong những trận đấu cuối,LG và bác Phúc phải cố gắng hơn nữa rất nhiều đấy.Không biết tớ nói thế có đúng ko bạn scor nhỉ?
beckly is offline  

Old 29-05-2004, 00:14  

KL$: 155
School: PTTH Kim Liên

Hoan hô, một tràng pháo tay cho bekly, bài nói về cái kẻ ko biêtgí mà cứ nói hoàn toàn chính xác. Nên xem lại mình cái!!
Thể Công mùa này ko thể xuống hạng được, mắc dù trận gặp SL ở vòng 21 trên sân Vinh, SL sẽ ko cho TC kiếm điểm đâu. Hi vọng TC sẽ có điểm ở 2 vòng 20 và 22. Còn cái bọn LG, đá thì ko ra cái gì lại chuyên gia bậy bạ, làm xấu mặt dân thủ đô HN. Cho bọn này năm sau xuống hạng đi! TC cố gắng đừng trở thành đội bóng Thủ đô xuống hạng mà nhường lại xuất cho LG.

đang chiến đấu
umbala_pet is offline  

Old 01-06-2004, 04:32  
scorpionkl

Tớ ko định nói ấy mất gốc...Tớ nói chung chung thôi,ai hiểu được thì hiểu mà ko hiểu được thì thôi...Tớ cũng biết rằng ai cũng yêu wê hương của mình,bản thân tớ cũng luôn dõi theo bước đi của đội bóng đất võ...Thế nhưng cũng phải có chút tình cảm với nơi đã cưu mang mình từng đấy năm chứ???
Mà ấy bảo tớ nói năng thiếu suy nghĩ ah?Cứ cho là vậy đi,tớ biết tớ ngu rồi,làm sao giỏi giang bằng ấy cơ chứ....Nhưng tớ rất bức xúc việc ấy bảo LG là đội bóng chơi tiểu xảo và chỉ thích đá người...Xin nhắc lại,LG đang đứng thứ tư.1 vị trí mà TC đá đẹp và có nhiều siêu sao còn mơ cũng chưa được đâu nhớ...Ấy nói cũng đúng,bản tính nóng nảy của LG có lẽ ko bao giờ sửa được nhưng bản sắc thì vẫn còn đấy...Vẫn lối đá 1 chạm kỹ thuật,từng khuấy đảo khắp VN những năm 80...Nếu đá thật,LG hoàn toàn có thể vô địch...
Mà tớ cũng ko bắt ấy phải chọn LG?Ai có tấm lòng thì yêu mến thôi...TC & LG đều ở trong tớ cả...Tớ thích TC,vấn đề này khá nhạy cảm,xin lỗi để khi nào tớ nói riêng với ấy sau vậy :">
Còn về việc LTH thì tớ ko muốn nói nữa,mỗi người có 1 ý kiến riêng...Dù gì LTH cũng đi rồi nhưng người ta sẽ ko bao giờ wên ông,người đã đặt nền móng cho những thành công tiếp theo của LG ACB...Còn về trận thua Đà Nẵng,thua thì đã thua rồi,suy cho cùng cũng là bóng đá,có thắng thì cũng có thua nhưng tớ tin,nếu đá = 100% sức lực,LG sẽ ko thua....
"LTH là HLV chiều chuộng nhất kinh đô"...Ai phát biểu ý kiến này đấy,Somgamsak hay Calisto???Xin nhắc lại,LTH là 1 HLV trung thực,thẳng thắn và ko bao giờ làm theo ý các cầu thủ...Vì thế LTH mới mất việc...Ko tin ấy cứ xem lại thông tin,có phải LTH đã cãi nhau với Achilefu đúng ko?? Sau vụ đó LTH mới bị đuổi...Ôi cái thằng Kiên bồng(CT LG),có biết tí gì đâu mà cũng đú thế....
Tớ chỉ có bấy nhiêu để nói thôi,có lẽ lời lẽ chưa thuyết phục lắm nhưng biết làm sao...Yêu là bất chấp tất cả mà...LG,I love you

Old 03-06-2004, 03:02  
midnightmanto_a7

Đương kim vô địch HA-GL đăng quang sớm, hay Sông Đà Nam Định sẽ hiện thực hoá giấc mơ trở lại ngôi vô địch sau 19 năm chờ đợi? Câu trả lời hiện còn đang bỏ ngỏ và kịch bản lên ngôi vẫn chưa có hồi kết khi cả hai đều phải làm khách ở 2 vòng cuối.

HA-GL sẽ lặp lại kịch bản ở mùa giải 2003?

“Dream Team” phố núi đang đứng trước cơ hội về đích sớm 1 vòng để lặp lại kịch bản đăng quang ở mùa giải trước. Trận thắng SLNA 2-0 ở vòng 20 đã giúp Hoàng Anh Gia Lai lập kỷ lục 11 trận toàn thắng trên sân Pleiku tại mùa giải này. Trong tổng số 45 điểm hiện có, tỷ lệ giành điểm trên sân nhà của HA-GL đang chiếm ưu thế áp đảo 33/12. Ngược lại, Sông Đà Nam Định lại chơi trên sân khách có phần ấn tượng hơn khi về đá tại sân Thiên Trường, giành được tới 20/44 điểm sau 6 trận thắng, 2 trận hoà trên sân đối phương. Nếu chỉ nhìn vào số liệu thống kê đơn thuần, rõ ràng SĐ-NĐ chơi trên sân khách tốt hơn hẳn HA-GL. Tuy nhiên, lịch thi đấu ở 2 vòng cuối lại không ủng hộ đội bóng thành Nam khi phải tiếp những đối thủ khó chịu hơn hẳn HA-GL. Lượt đi, SĐ-NĐ bị cả Đà Nẵng và SLNA cầm hoà trên sân Thiên Trường.

Trên thực tế, HA-GL đang đứng trước cơ hội để đăng quang trước 1 vòng đấu. Trận đấu tới, họ sẽ làm khách trên sân Hàng Đẫy gặp LG.HN.ACB. Đội bóng của bầu Kiên chỉ thắng được đúng một trận sau khi thay HLV và đang có dấu hiệu xả hơi. Nếu chơi đúng phong độ, HA-GL có thể thắng và chờ đợi kết quả trận đấu diễn ra cùng giờ trên sân Chi Lăng. HA-GL sẽ chính thức đăng quang sớm một vòng khi SĐ-NĐ bị Đà Nẵng cầm hoà hoặc thua trận.

Ngã ngũ ở phút chót

Với khoảng cách 1 điểm như hiện tại, cuộc đua đến ngôi vô địch có thể chỉ ngã ngũ vào phút chót trong trường hợp cả HA-GL và SĐ-NĐ đều cùng thắng, cùng hoà hoặc thua ở vòng áp chót. Ngay cả khi điều này xảy ra thì ĐKVĐ HA-GL vẫn có lợi thế hơn hẳn SĐ-NĐ. Trận cuối, SĐ-NĐ phải đến làm khách tại Vinh ở thế đội chủ nhà đang cần điểm để chen chân vào tốp 3. Trong khi đó, HA-GL gặp đội bét bảng Hải Phòng. Nếu số phận của đội chủ nhà đã an bài thì trận đấu trên sân Lạch Tray chỉ còn là danh dự và đường đến ngôi vô địch của HA-GL cũng sẽ rộng hơn hẳn đối thủ cạnh tranh.

Đoạn kết có hậu cho đội bóng thành Nam?

Cố nhiên, Nam Định hay HA-GL đăng quang ngôi vô địch mùa này đều xứng đáng. Nếu HA-GL giữ kỷ lục không để mất điểm nào trên sân nhà thì SĐ-NĐ lại làm “vua sân khách”. Sau 20 vòng đấu, đội bóng thành Nam chỉ chịu trắng tay 2 trận, ít hơn HA-GL 1 trận. Cửa hẹp, nhưng nếu tiếp tục duy trì được phong độ thi đấu trên sân khách và không để sảy chân ở 2 trận cuối, SĐ-NĐ vẫn có thể nuôi hy vọng vào một đoạn kết có hậu để hiện thực hoá giấc mơ vô địch sau 19 năm chờ đợi.

Khó, nhưng không có nghĩa bất ngờ không xảy ra.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan