Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 21-04-2004, 16:01  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Hôm nay, rảnh rỗi, em ngồi đọc lại mấy topic từ thủa khai dinh của KLnet, nhộn ơi là nhộn, đọc vừa hài vừa thấy tiếc. Hết rồi cái thời anh chị em ta, quen nhau thân nhau như tay với chân, 1 người là biết tất mọi người.
Đọc lại cái hs KL ở Cali bậy quá ở trang gần cuối của GRC, tự nhiên ngồi cười 1 mình, anh em ta hồi đấy thân quá, ai cũng biết nhau. Giờ KLnet đến con số 1100 thành viên rồi, nhìn mà thấy cũng sướng, các hs trường khác thò mặt vào mà phải khâm phục, không dám tự cao nhưng em thấy, chắc giờ KLnet chỉ thua có HAO của Ams thôi.
Nhìn thì vui thì tự hào thật, nhưng mà nghĩ lại thì thấy cứ trống vắng, hơi hụt hẫng thế nào ấy, thành viên cũ thì cứ 1 đi không trở lại, có lẽ là người già rồi sẽ bị đào thải khỏi con đường của giới trẻ (chết nói thế này :">, ngượng quá :">) nhưng mà, lắm lúc phân vân tự hỏi mình còn trụ được trước cơn lũ ngày càng lớn này đến bao giờ đây , sắp hết năm học 02-03 rồi, sẽ đến khóa 04-07, rồi chẳng mấy chốc mình chẳng còn biết gì về KL nữa, thấy cứ ngày càng xa, xa, xa quá,.....
Chất lượng 4rum ngày càng cải tiến, nhưng các bác làm mods, đã bác nào thấy mệt mỏi mà định lơi tay chèo chưa? Hôm nọ thấy anh Xit nói phong thanh là sẽ làm cái KLnet 5 rồi nghỉ hưu, tự nhiên lại thấy buồn, đại lão ca mà nghỉ hưu thì kiếm đâu ra chất thơ cho cái KLnet nữa , ở đây lão ca tuy không già nhất nhưng cũng thuộc loại lão làng rồi, cũng trong top những người mỏ nhọn nhất, , mấy bác Chuột DM, Chính Quai, Gà, TrangnarT đều lũ lượt ra đi, thỉnh thoảng vào bắn phá cho vui, bác MM 1 đi không quay lại. Lũ đàn em A3 02-05 thì mất tích còn mỗi Catboy là chịu thương chịu khó,
Nhưng mà, lớp đàn em thì ngày càng chán, cũng có mấy đứa nhiệt tình, Pino, Cheer, Chazy, những tên còn lại đều chui trong bard lớp, thấy mất cái náo nhiệt của KLnet ngày nào. Cũng chẳng còn mấy ai chịu khó di làm quen, kết bạn rồi rủ nhau họp 4rum như hồi trước. Chỉ qua 1 năm thôi mà đúng là KLnet thay đổi nhiều thật. Nghĩ cũng mừng mà cũng tiếc quá!
Bao giờ biết mới gặp lại đông đủ, bộ xậu ngày nào đây
P/s: Băn khoăn trong 1 min ấm đầu, mọi người thông cảm, hôm nay em ốm , nói năng lộn xộn quá :">

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 21-04-2004, 18:00  
chazy_chaz

KL$: 0.00

hix,chị cứ lo xa wá chứ mấy ng` gọi là "lão làng" chị nêu tên vẫn vào klnet như thường đó thui,em thấy vẫn post bài như hồi trước mà ??? :O anh Xít làm klnet 5 roài nghỉ à :O thế là ko được còn fải cho em làm cái banner của klnet 5 chứ :p anh Xít nếu có nghỉ(thật) thì cho em xin tạm cái chân admin nhá (khổ,các anh các chị thông cảm,thằng bé hơi nhiều tham vọng :p )

Old 21-04-2004, 23:48  
TrangnarT

Hihi, hôm nọ chị vừa mơi bảo với Xit chuyện ngày xưa Klnet thế nào. Hồi đó, mỗi sáng ngủ dậy, check thấy có thêm 1 thành viên mới là mừng như bắt được vàng. Chị vừa nhìn thấy bảng thống kê, bây giờ đang có 21 thành viên online, hồi xưa, một mình mình bắn phá lung tung, tất cả card board (hình như có mỗi 4, 5 board thôi :p) Hy vọng tre già măng mọc. Các mod đang work hard and you guys are doing a really good job. Well, best wish to Klnet and thank Xit for all his hard work and dedication to Klnet.
P/S: btw, em Alex, hì hì, em có cần phải để quả signature đầy tính nghệ thuật như thế không? tại chị nghĩ làm mod mà em có mấy từ như thế trong chữ kí mà bọn trẻ con nó cũng bắt trước thì...:p

Old 22-04-2004, 06:23  

Member

KL$: 110
Awarded 1 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A1 (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Alex Louise@21-04-2004 @ 04:01
Nhưng mà, lớp đàn em thì ngày càng chán, cũng có mấy đứa nhiệt tình, Pino, Cheer, Chazy, những tên còn lại đều chui trong bard lớp, thấy mất cái náo nhiệt của KLnet ngày nào.
m tủi thân wa' , chi Alex wên em nhanh thía, em là dân 03-06 vào cái klnet này, vậy mà lại dễ bị bỏ rơi như thế này. Chậc, nói ko ngoa nhg mà hồi đầu vào klnet em iu nó lắm, bây h thì càng iu hơn. Thế nên hồi đấy post bài điên cuồng, bị chị KW nhắc nhở sợ xanh cả mắt mèo. thế nên hồi đó em hãi chị Kw lắm, lại còn gửi cả PM sozy nữa.
Maybe I am not liked in this forum, but whoever I met, whoever I made friend with, I 'll never 4get,

Con yêu mẹ của con lắm lắm :*
lucchoang is offline  

Old 22-04-2004, 06:29  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Đấy là điều đương nhiên thôi em Alex ạh,mỗi người có 1 cuộc sống riêng,mỗi người có 1 thời "bồng bột",người ta có nhiều việc để quan tâm hơn là vào cái klnet này.Cả em cũng thế,chắc chắn là em cũng ko thể gắn bó mãi với klnet này được.Khi còn học trong trường,mới ra trường thì còn có cái để buôn,để "húng",nhưng sau khi ra lâu thì cũng chả ai nhớ đến nữa,chỉ có họp bạn cùng lớp chứ có mấy ai họp khoá,thế thì nói gì đến họp 4rum.
Việc các cựu member "ra đi" là điều đương nhiên,cũng như càng ngày càng có nhiều thành viên mới.Như thế,cái "chất" của klnet cũng có nhiều thay đổi cho phù hợp với "thị trường".Chỉ có vài thành viên thì cũng ko thể hay được,klnet đã có hơn 1K thành viên,đó là 1 điều động viên đáng khích lệ cho các quản trị viên.Nhưng 1 thành viên như chị Trang là m sao có thể buôn chuyện với lũ nhóc 03-06 được,hơn nhau đến 7,8 tuổi-->khoảng cách rất lớn,"thị hiếu" cũng khác nhau,làm sao mà hợp được.
Hơn nữa,klnet bây giờ cũng ko thể trở lại như trước,ko thể lấy cái "ngày xưa" ra mà giáo huấn được.Không khuyến khích nhưng cũng ko thể cấm các member chat chit lung tung được,bởi mục đích của klnet là giao lưu giữa các học sinh Kim Liên,do đó nên chuyện buôn dưa lê cũng là fải thôi,ko thể làm gay gắt được,sẽ gây ác cảm cho các member.
Xét về khía cạnh nào đó,klnet cũng có thể so sánh với nền âm nhạc VN,quá khứ và hiện tại,rất khác nhau,nhưng cũng ko thể thiếu cái nào được.Dù có "tiêu cực" nhưng lại phù hợp với nhu cầu chung của mọi người,nhất là cái lũ nhóc hay buôn chuyện.
Xit sắp nghỉ hưu,điều đó thật đáng buồn,nhưng anh ý sắp ra trường,fải kiếm việc làm,fải...lập gia đình .Do đó,anh ko thể "chăm lo" cho klnet mãi được,hà,nhưng còn anh Seamid."Mất" anh Xit là 1 tổn thất lớn lao mà klnet fải gánh chịu,rất mong anh nghỉ hưu nhưng ko nghỉ việc,ko làm Admin nhưng có thể làm cố vấn được.Chúc cái đơn xin việc của anh được công ti người ta nhận .
Túm lại,rất cám ơn klnet,cám ơn mọi người,quãng thời gian cấp III của baby đã vui vẻ hơn rất nhiều nhờ có klnet.Thanks bác Xit
Good luck to everybody!

Far away
babyboy is offline  

Old 22-04-2004, 08:04  
chazy_chaz

em thấy anh catboy nói thế là ko ổn,anh XÍt lập gia đình á :O ko được ko được,fải chờ chị KW về roài làm gì thì làm sau chứ :p còn kiếm việc thì đương nhiên,nhưng ng` như anh Xít kiếm việc cũng chả khó đâu mà,hix,bây giờ em mới để ý,đúng là anh Xít hơi già rồi

Old 22-04-2004, 11:23  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ấy các bác, 1 phút lầm đường lạc lối của em thôi mà,.... anh babyboy căng quá , chẳng qua là, tự nhiên cảm thấy thế thôi mà, xong thấy mình cũng ,...... già đi rồi , ngày nào còn là nhỏ nhất KLnet, giờ thì lên đây làm chị số đông đấy chứ , hì,... lắm lúc tự nhiên thấy băn khoăn thôi, đúng là ai cũng có cuộc sống riêng chắc chẳng mấy ai ngồi lại lo cho cái site or cái 4rum được, nhưng mà có thể nói, cả cái high skull của em đều gắn với cái KLnet này, giờ tự nhiên nghĩ về tương lai, lại thấy ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>, nghĩ về quá khứ thì thấy tiếc nuối chút gì đấy, :p
Hì, có lẽ em ẩm ương 15' thui, tại vì tự nhiên đang nghĩ mình không còn là hs anymore nữa , nghĩ cũng thấy xót xót . Anyway, căhgnr biết đến bao giờ thì cái KLnet này nó đào thải mình , nhưng dù sao được tính vào khoá hs đầu tiên gắn bó với KLnet, được tính vào lớp hs thứ 2 được động chạm vào KLnet này, em cũng sẽ yêu quí nó, và gìn giữ nó (nghe như di chúc )

Alex Louise is offline  

Old 22-04-2004, 13:02  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Cuối cùng thì đệ cũng nói lên cái điều mà huynh muốn nói từ rất lâu rồi :* .Mình đúng là càng ngày càng xa lạ với cái Klnet này .Ngay cả lớp người đầu tiên của Klnet cũng thế .Có nhiều mem cũ chúng nó năng nổ ngay từ thời mới thành lập Klnet như Alex ,babyboy ,catboy nhiều lắm thì chúng nó còn vào mấy cái bõ "lớp chúng mình" hay "03-06 " đọc và post bài .Chứ như mình thì ngay từ đầu đã chẳng bao giờ vào đấy rồi ,quanh quẩn mấy cái topic buôn dưa bốc fét của CDM ,Xit với Spring4 là hết .Giờ mấy chú ý cũng lặn .Chẳng biết thò mặt vào đâu chơi nữa .Cái làng thì càng ngày càng đi xuống ( ai bảo ko để mod lập topic ,giờ loạn rồi quản kiểu gì? ) .Thế nên là càng ngày càng xa hơn với Klnet .Thỉnh thoảng cố cày kéo lôi mấy ông con topic từ ....năm ngoái lên ,được 2-3 bài chất chất 1 tý thì lại có ông kễnh vào cho 1 bãi câu bài ----> chán .Đã có những đợt ko vào Klnet 1 tuần liền mà vẫn ko bị coi là lạc hậu ( có đếk gì đâu ,toàn chat ) .Babyboy nói cũng đúng .Klnet fải thích nghi với thời đại ,nhưng đâu fải klnet chỉ có 03-06??? :O .! khoảng đất chật hẹp cho những người hoài cổ cũng ko được hay sao? Nghĩ sâu xa 1 chút thấy thông cảm cho các cụ già nhà mình .Có mấy cái sân để đi bộ dưỡng sinh ,đánh cầu thì bị bọn trẻ chiếm làm nơi hun hít ,đá bóng ,chơi quay .Nghĩ cũng giống mình .Thôi thì về nhà trông nhà cho con cho cháu ,ra đường lắm ,sinh bệnh .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 22-04-2004, 13:43  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chẳng mấy khi được cái thú nông nhàn, nhân dân lao động ôn nghèo kể khổ này , thấy cũng vui
Kể ra, không dám tinh vi, nhưng mình bi giờ chắc cũng được xếp vào hàng lão làng và có tâm huyết với KLnet đấy chứ nhểy ?
Nhớ lại hồi nào câu kéo là thế, rồi đến khi có chút tên tuổi , rồi lên mod, smod, đi họp thấy vui thật ,...
Lại nhớ hôm trước, cùng nhau với lão huynh Gà ngồi bàn mưu tính kế cố vớt vát lại chút gì cho những người hoài cổ để rồi, đẻ ra cái làng KLnet, vốn là muốn để các lão làng có nơi chơi, có cái gì để nứu kéo, làm thế không đơn giản là lập ra rồi ngồi chờ nó đông, ấy thế mà, ....
Định hướng cho làng đi theo hướng mà nó đáng ra phải đi, thì mods thắc mắc, rồi đến smod, rồi cuối cùng admin tách box ra, đấy, mọi người có thấy cái phỏng vấn, không đông nổi không?
Có lẽ em với anh Gà bất tài quá, để rồi, chẳng thế cứu vãn được chính tâm huyết mình bỏ ra, người thì vẫn thấy mất đâu mất, định làm quả refresh, lock topic để tập trung thì các smod tham gia vào, rồi định chỉ để mod box đấy lập topic để định hướng thì các mods lao vào lập chiu chíu,..... chẳng còn gì để nói, giờ thấy cái làng, nát như tương, ai thích vào làm 1 bãi rồi phủi tay đi, mods chán chẳng xoá nữa nếu không cả tuần mới có 1 bài . THôi chẳng kể nữa, càng kể càng thấy, chết luôn đi cho rảnh

Alex Louise is offline  

Old 22-04-2004, 23:37  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Hà hà,em Alex tưởng anh "căng" hả?nhầm roài ,đấy cũng là 15' ẩm ương của anh đoá,thấy ngứa tay,lâu lâu rồi ko post bài,thấy nhơ nhớ .Kể cũng lạ thật,dạo trước mình câu ghê thế,bây giờ thì cả tuần chắc viết được vài bài.Phần vì ko có time nhiều,fần vì giờ cảh có gì để viết,toàn thấy chúng nó buôn mấy chuyện vớ vẩn,ko thích hợp với mình,viết ngắn thì ko được,mà viết dài thì chúng nó có mấy ai đọc.
Mà,cho em hỏi trưởng làng cái,sao Làng dạo này vắng vẻ thế,mà cái topic về ku Dart dạo này thành cái chợ rồi hả?xôm thật!

Far away
babyboy is offline  

Old 22-04-2004, 23:58  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

"..Ngày xưa có cánh diều chao hững hờ.."

Mọi người ai chả thích hoài cổ. Anh là người đã trải qua "nhiều cái thời ngày xưa" mà mọi người nói. Nhưng thực sự nó có lý tưởng thật thế hay không? Mọi người chắc không biết.

Ngày xưa là cái thời cả 1 KLNet chỉ bằng 1 board bây giờ, người ít, bài ít, chat là chính. Người ta lật tung cả cái KLNet chỉ có vài bài, chẳng biết post vào đâu thì vào tạm mấy cái đấy để chat. Topic hồi đấy cũng chỉ có 1 số cái chất lượng thôi chứ nhiều topic tên hay nhưng đọc phải mấy trang không có nổi 1 bài "fit" với tên topic. Hồi đấy mà câu bài làm gắt như bây giờ thì phân nửa số mod, smod.. hiện nay có tên trong BPT

Lại nói về những người tham gia trong các topic, giỏi lắm là được 4 đến 5 người tham gia trong 1 topic thôi. Vì vậy các ý kiến thường không đa dạng, nói 1 lúc là chán đành phải quay sang chủ đề khác. KLNet hiện nay có một lợi thế hơn ngày xưa là có nhiều người tham gia 1 topic nên ý kiến đa dạng và chủ đề hay hơn rất nhiều.

Bây giờ, KLNet cũng hơi có sự phân chia thế hệ. Lớp thành viên nhớn nhớn thì không chơi với trẻ con, topic của trẻ con chả bao giờ thấy tham gia (mà nhiều topic của chúng nó hay lắm). Lớp thành viên bé thì cũng ko chơi với người lớn (vì sợ mở mồm nói linh tinh lại bị thành viên nhớn bắt nạt). Thế nên tự dưng KLNet hình thành bè phái. Xoá bỏ thì không hẳn nhưng nếu cần có khi phải chia thành 2 diễn đàn độc lập mất

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 23-04-2004, 09:51  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Ấy bác, bác hiểu anh em đang nói đến cái gì mà lại khéo léo chuyển chủ đề nhanh thế bác.
Nói chung là, đúng là lớp cũ giờ còn mỗi cái thú, đi cãi nhau , cho vui cửa vui nhà, đầu tiên là vụ chú ST, rồi bây giờ đến các em trong GRC, thôi, âu cũng là nơi trút mệt mỏi
Bác làm 2 diễn đàn độc lập cũng được đấy có khi lại hay

Alex Louise is offline  

Old 23-04-2004, 09:55  

Unverified Member

KL$: 70

Dạo này vào làng đúng là thấy buồn thật. Có cái topic về Dart đông nhất thì mình lại chả quen với nó thành ra đọc chả hiểu gì mà có muốn post cũng chả có gì mà post cả.

Lâu lâu rồi không vào Board Giờ ra chơi với cả Chia sẻ-Tâm sự. Hồi trước hay vào, sau thấy chúng nó nói chuyện chả hợp với mình gì cả, thành ra.....

Board Cựu buồn quá anh Xit ạ, mà em thấy em cũng chẳng đóng góp được thêm gì cho mọi người. Hay là anh cho người khác làm đi, cứ mang danh mod mà lại chẳng làm được gì như thế này em ngại lắm ...

Lâu nay anh Xit, Ớt, Seamid ít on thành ra em cũng buồn lắm...nhiều khi lên mà chẳng biết làm gì lại out. Mọi người bận lắm hả?

Hay là có hôm nào cả nhà mình rủ nhau đi đâu đấy đi, trước khi mấy đứa lớp 12 thi chẳng hạn. Đi cho đỡ buồn, để khuấy động phong trào một tí, về còn có cái mà kể mà buôn với nhau....Mọi người nhé ?
chuotbe is offline  

Old 23-04-2004, 21:27  

Phá sản!

KL$: 0

Chị chuột buồn thì nói chuyện với em nhé , chị em mình tâm sự một lúc chắc hết buồn thôi mà .
Tiện các bác nói chuyện hồi xưa, em góp vui vài cái hoài của mình vậy. Hồi xưa là cái hồi lớp mười hai đang thi, định lên nét kiếm cái forum nào vào viết tìm bạn cho vui, nhưng khổ nỗi đọc cái nào cũng không hợp. Đến khi biết cái Klnet rồi thì lại không làm sao login được. Khổ cái tội là hồi đó thời gian của em nó hạn hẹp, mè túi tiền thì nó lép (bây giờ cũng thế) không có net nên đành chịu thôi. Cuối cùng thì cũng vào được cái klnet, thấy ai cũng viết bài buôn vớ vẩn chẳng hiểu gì cả, đành đứng ngoài câu trộm vài cái , vẫn là newbie nên mấy tháng trời mới được mười mấy bài. Đên khi đi xa rồi ngồi nhớ nhà mới xin anh Xít tạo cho cái board lớp B, tuyên truyền mãi , tự hào là tháng 9/2003 board lớp B hơi bị nhiều người xem đấy, bây giờ thì nàng đã xẹp rồi, chúng nó lười quên mất nàng B của mình .
Nói chung bây giờ mình đang có cái tật là thích chửi , hehe thỉnh thoảng đọc bài nào ngứa mắt cái thì là ngồi mấy chục phút làm bài chửi cho nó giải toả tâm trạng( chắc tại dạo này hơi hâm hâm một tí ). Mà những đứa làm ngứa mắt thì thường là dân đi sau tức trẻ hơn . Thỉnh thoảng cãi nhau một cái cũng hay nhỉ .
Cái thời hồi xưa vào thì chẳng viết được gì, giờ này thì viết được. Cũng chẳng hiểu tương lai thế nào
MONG MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐƯỢC GẶP MỌI NGƯỜI BẰNG DA BẰNG THỊT.
Đơn giản thế thôi mà có khi cũng khó
red_eye is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan