Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 19-04-2004, 06:10  
1_No_Fear_1

KL$: 0.00

Đi đến đâu bạn cũng nghe 1 câu:"Cháu có muốn làm con rể bác ko??".Tức ko thế chịu được.Mặc dù bố mẹ đóng vai trò quan trọng trong tình yêu nhưng ko nên bắt ép các con như thế,phai ko các bạn?

Old 19-04-2004, 06:33  
loveyou

Chị ơi, bây giờ đâu fải thời đại bố mẹ đặt đau con ngồi đấy...mà là Con cái đặt đâu cha mẹ ngồi đó :p Nhưng đó là sự thật, chúng ta yêu nhau và cưới nhau, ko thể có ai thứ 3 ép buộc, nhưng nếu cha mẹ mà giới thiệu cho em một người nào đáng làm chồng và em cũng yêu nó thì ...cưới Tất cả là fụ thuộc vào tình yêu của 2 người thôi.

Old 20-04-2004, 05:47  
gorilla

Được bố mẹ để ý về tình yêu cho là sướng rồi. Chứ ở cái tuổi này, cứ nói đến yêu đương là cha mẹ đã nổi da gà lên rồi. Làm mình chẳng dám ho he gì.

Old 20-04-2004, 13:34  
funpool

không phải bố mẹ nào cũng "nổi da gà" lên đâu, bố mẹ tui luôn hào hứng nghe các câu chuyện tui kể về mấy đôi ở lớp, bố mẹ bảo thế mới làm cho con người ta phong phú và tinh tế

Old 20-04-2004, 16:59  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Ặc, anh no fear ơi, các cụ ấy trêu anh đấy, chứ còn chẳng ai nhận con rể như thế đâu (có 2 nghĩa nha :p)
Nói chung là, bố mẹ không thích con cái yêu sớm vì tình yêu bây giờ bị đặt nặng những cái gì thiếu trong sáng nhiều quá, nhất là sau những vụ như 2 anh chị ở HP rồi các kiểu thì chắc chẳng bố mẹ nào ủng hộ con cái yêu đương nữa
To Funpool: đấy là bố mẹ em nghe chuyện của bạn em thôi, em về kể chuyện của em đi , sẽ biết ngay mà
Đấy là vấn đề yêu, còn vấn đề cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy, thì em thấy bi giờ , chủ yếu là yêu, mang về ra mắt, đồng ý, chỉ trừ những ai ế , or không pay attention vào chuyện đấy thì mới bố mẹ hỏi han thôi .
Theo em, nên hỏi bố mẹ , xem mẫu con "dê" or con dâu tương lai như thế nào, thế nào là được , sau đấy thì base vào lựa chọn , vừa yêu được vừa được bố mẹ ủng hộ , chứ còn những ai mà yêu trước đến khi bố mẹ không đồng ý thì sẽ khổ 1 trong 2. VD: bố em yêu cầu con rể ăn được nửa con gà luộc, uống được 2 côc rượu, với ngồi nói chuyện được với bố 1/2h là bố đồng ý ngay , thế thì cứ thế mà chọn thôi (bố thế này chắc không cho con gái lấy người nước ngoài nếu không thì làm sao mà nói chuyện với bố được, nghĩ đi nghĩ lại bố mình thâm )

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 20-04-2004, 23:48  
kukiheobi

Tủi này mà nhắc đến iu đương với bố mẹ chỉ có tèo .Anh em đã đến tủi đeo xích vào cổ(nhấy vợ) ,bố iem biểu có con nào xách về đây ,bố em sẽ có 40% quyết định ,bị ông anh gạt phắt đi ,ông í bảo chỉ cho bố 2% quyết định thui ,hehehe ,lão này tưởng chỉ bít học hành mà ghê xía.

Old 20-04-2004, 23:59  
gorilla

Các bác à, tuỳ từng loại phụ huynh đấy. Có phụ huynh thì tâm lí thực sự, còn có phụ huynh thì zả vờ "hiểu con" đó. Với những ông bà suốt ngày làm ra vẻ tò mò về chuyện của con thì các bác phải cẩn thận, kẻo khi vác cái bảng điểm về là mấy ông bà lại lôi chuyện yêu đương ra chỉ trích. Đấy, tâm lí kiểu Úc đấy!

Old 21-04-2004, 05:51  
1_No_Fear_1

Uh,các em nói rất đúng nhưng nếu con người ta xinh xắn trắng trẻo(hoặc 1 anh chàng đẹp trai) thì mình cũng phải xem xét lại chứ,đúng ko nhi????

Old 21-04-2004, 06:12  
babycat

chẹp nói như bác thì nhào dzô luôn chứ seo !

Old 21-04-2004, 21:12  
oak

úi chà các bác chưa chi đã tính đến chuyện lấy nhau rồi cơ đấy theo em cứ lo đến khi nào dẫn được "bạn ý" về giới thiệu gia đình đi đã nhưng mà theo em chuyện ý còn xa lắm :* :*

Old 21-04-2004, 21:31  

Phá sản!

KL$: 0

làm sao mà khắc chế được chứ,cái chính vẫn là mình thôi,đã qua cái thời bố mẹ đặt đâu con ngồi đấy
muitaua7 is offline  

Old 21-04-2004, 21:56  
loveyou

Đúng roài, bây giờ là thời đại con cái đặt đâu cha mẹ ngồi đó Nhưng mà bố mẹ em tâm lý lém Nghe em kể chuyện yêu đương ở lớp các cụ ấy cũng không nói gì, chỉ cười cười, em thấy cũng hơi rợn nếu bố mẹ biết chuyện của mình :p. Không ngờ là hôm em đi, bạn em đi tiễn, mà bố mẹ cứ cười cười nói nói mãi bố em mang camera đi, còn nói nhỏ với em "..để bố chụp ảnh và quay fim bọn con và mấy đứa bạn thân rồi gửi sang cho con" cộng thêm đó là một nụ cười rất đồng minh. Bố mẹ đáng iu thật :p \/

Old 22-04-2004, 00:01  
gorilla

Thật là hạnh phúc cho những con người có được ông bố bà mẹ tâm lí. Chỉ khổ cho iem thôi. Tâm lí lắm, tâm lí đến mức mà....bà chị mình hồi lớp 9 đã công khai người yêu cho họ hàng xa gần rồi (tất nhiên là tinh yêu nhất thời thôi, ko phải lấy nhau đâu), thế mà đến lượt iem lên lớp 10 rồi mà ông bà già vẫn cấm yêu. Khổ ko cơ chứ?? Sao trên đời này lại bất công thế nhỉ!

Old 22-04-2004, 04:46  
thulinhtraitimq

mẹ iem thì bảo iu gì tuổi này,bít nhưng mà chỉ khuyên iem là không nên đi xa hơn thui,vì có cấm cũng chả đc,2 đứa có học sút đi đâu mà,vấn đề là ở chỗ hắn ta là con một,là công tử nưa nên mẹ hắn...hic hic.

Old 23-04-2004, 05:43  
1_No_Fear_1

Haha xinh như các ấy mới tự tìm người yêu được,còn xấu trai như tớ thì có mà cưa gỗ hehe...Thôi cứ để bố mẹ thu xếp vậy hichic mong là người em họ của mình cùng cha khác ông nội với Thuý Kiều hehe

Old 23-04-2004, 06:46  

Unverified Member

KL$: 0

uhm` bố mẹ mình nhất định là ko chịu tin có mối quan hệ trong sáng giữa boy với girl, ko có quan hệ bạn thân thế mới đau em! hix các cụ bây giờ đầu óc đen tối vãi!
Miss_Independent is offline  

Old 23-04-2004, 10:28  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

bố mẹ mình thấy nàng về chơi cho 1 tràng,có thân thì đừng thân quá,tuổi này chỉ nên làm bạn,giúp nhau học hành tiến bộ,nghe đến chuối

------------------------------
Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 23-04-2004, 22:57  
loveyou

Bố mẹ nghĩ thế cho mình cũng đúng thôi, vì tuổi này thì yêu gì, bạn thôi, mà bố mẹ chắc chắn biết rằng yêu là khổ, mà có ai muốn con cái mình fải khổ đâu.

Old 28-04-2004, 21:06  
thulinhtraitimq

bố mẹ chắc chắn đã tưngtrài qua tuổi này rồi nên bố mẹ biết thế nào là đúng,nên nghe theo lời bố mẹ là tốt nhất.

Old 01-05-2004, 03:58  
scorpionkl

Uh đúng vậy.Bây giờ yêu đương thì tự do nhưng nói chung là cần phải hỏi ý kiến của bố mẹ,nhất là đối với các bạn gái---những người nhẹ dạ thơ ngây,khi yêu họ cống hiến hết mình lỡ gặp thằng nào Sở Khanh thì tàn một đời à???
Oài bây giờ Sở Khanh nhiều thật,toàn những thằng chuẩn bị cho mình những lời lẽ ngọt ngào nhất và những hành động táo bạo nhất.Vì vậy các bạn gái rất dễ xiêu lòng.Còn những người yêu thật thi họ luôn rụt rè,nhút nhát chỉ khi nào hiểu nhau rồi thì họ mới có những hành động âu yếm như mình chẳng hạn hehe

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan