Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 17-04-2004, 09:19  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

[font=Arial]
Bay gio hoc tro khac qua, nhanh nhen hon, hoat bat hon va rat manh dan.
Toi thuc su thay hoc tro Kl bay gio...dang yeu va "de ghet " qua'.
hanhdh77 is offline  

Old 17-04-2004, 10:43  
gorilla

KL$: 0.00

Thế đã là cái gì đâu! Học trò bây giờ cũng mất dạy lắm đó. Ko biết chừng, nếu đem ra so với các anh chị thì có khi các em lớp 10 còn kinh dị hơn đó!

Old 17-04-2004, 21:22  
1_No_Fear_1

Đúng vậy bọn lớp 10 năm nay vừa láo toét,vừa mất dạy và chẳng giống ai cả...

Old 17-04-2004, 23:47  
kukumalu

ê này anh 1 no fear 1 ơi anh nói gì kì vậy hả? khối nào mà chả có đưa hư đứa ngoan anh nói vậy là vơ đũa cả nắm rùi đấy!!! yêu cầu anh đính chính lại nhé! (nếu không học sinh toàn khối 10 nổi dậy thì anh có mà... thôi tự hiểu nhé!)

Old 18-04-2004, 04:06  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

toi nhieu khi gap gap cac em o trong truong va o ngoai cong truong khac nhau qua.
Luc o trong san truong thi rat ngoan, nhung ma da ngoi o ngoai cong rui thi... :O troi oi, tui no noi bay khung khiep. Chua bao gio toi duoc nghe thay ai noi bay hon the..KHong biet noi gi nua :-s
hanhdh77 is offline  

Old 19-04-2004, 02:52  

God Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2002-2005)

Nói bậy bây giờ thì ai chẳng nói
Nói cho bằng anh bằng em
Tiện mồm thì nói
Học sinh bây giờ thay đổi nhiều roài phát triển theo chiều hướng nào cũng có !
Chị không nên đánh giá một con người qua việc người ta có chửi bậy hay không nữa chị ạ

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 20-04-2004, 20:50  
uni_mfeo_4ever

hic học trò bây giờ khác thật ,có nhìu đứa chúng nó đã...
nói chung là cứ phải lên tầng 4 trường kl hoặc là ra hồ đắc di khiếp ...
học trò bây giờ mặc dù mới 16,17 nhưng hic ..cái gì hay ho của cuộc đời đều đã trải qua hết rùi.với cả bây giờ kiếm được 1 ty học trò chân chính...ui ui khó lắm hầu như iu nhau để cho có ..ui ui

Old 21-04-2004, 01:45  

Phá sản!

KL$: 0

hs Kl bây giờ cứ gọi là chán đời.càng ngày càng biến chất.

From chuột: Không chửi bậy! Không câu bài! Nhắc một lần thôi đấy!
babyelephant is offline  

Old 22-04-2004, 03:52  

Phá sản!

Em nghĩ là không chỉ có KL đâu.... Mà thực sự thì đó chỉ là một số trong rất nhiều học sinh của trường chứ không phải là tất cả phải không ???
Intimate_Friend is offline  

Old 30-04-2004, 14:13  
napars84

ai nói gì tầng 4 đấy? Lớp tôi 3 năm tầng 4 đây!!! Vẫn ngoan nhất khối, làm thế nào bây giờ nhỉ?
Xa quê 2 năm rồi, chả biết bây giờ trường mình thế nào, còn hệ A hệ B không nhỉ? Rồi còn thay tên lớp nữa chứ, chả biết đường nào mà lần!
Đúng là có người thế này, có người thế kia chứ nhỉ! Hồi còn ở trường thì hệ B (từ lớp N đến lớp Z) đúng là gây nhiều vụ hơn hệ A, nhưng mà cái tội đứng trên tầng 4 trêu thầy Thuật "hói" hay bác Tổng giám thị, cùng hàng tá trò quỷ quái (bỏ học đi chơi điện tử, xì lốp xe gv...) thì toàn bọn hệ A đấy chứ nhỉ?

Old 15-05-2004, 06:06  

Phá sản!

Tất nhiên phải nhìn nhận trên phương diện tổng quát một tẹo. Bây giờ điều kiện về nhiều mặt đã khác thành ra các em đi lại ăn mặc nó cũng khác mình ngày trước.
Các bác thấy mấy em đó chỉ là thiểu số thôi. Tôi thì thấy là cần thoáng đi một tẹo dù sao thì dân Kim Liên cũng được gọi là ngoan, mấy thằng bạn cùng lớp đại học toàn khen dân KL, tự hào phết.
@Napars84: Dương trung Huyến đây, ông đã vào đây rồi à ? Welcome
makilen is offline  

Old 16-05-2004, 20:20  
langtulangthang

Cuộc đời là vậy fải có sự thay đổi chứ ko thế sao mà lớn được.

Vào đây chơi mới biết học sinh HN toàn trẻ con lúc nào xuống NĐ xem học sinh ở đấy mới hỉu cuộc đời

Old 17-05-2004, 05:45  

Phá sản!

Biết là có thay đổi nhưng cẩn ở một mức độ nhấ định thôi. Nhìn tổng thể tôi thấy dân Kl vẫn ngoan . Thế học sinh ở NĐ họ thế nào ?
makilen is offline  

Old 20-05-2004, 23:26  
Pucca

Công nhận học sinh KL bây giờ thay đổi nhiều thật. Đợt vừa rồi mình về trường thấy bọn học sinh bây giờ khác trước quá cơ...
Hình như cái danh tiếng ngoan hiền của học sinh KL giờ không còn nữa rồi.

Old 26-05-2004, 07:10  
sunflower

Đúng là lâu rồi mình không về trường nên không biết,chết thật!Nhưng theo mình nghĩ thì không phải tất cả các em trường mình đều hư cả,như mấy em ở gần nhà mình thì khỏi phải bàn,ngoan khủng khiếp(cũng học trường mình cả đấy,lại học giỏi nữa chứ).Đấy,cái gì cũng phải xét nhiều mặt mới được.Mà hè này phải về trường xem mấy bác trên kia nói đúng không??

Old 27-05-2004, 23:25  
Nguoiradi

Học sinh Kim Liên thì đa số vẫn chăm ngoan thôi nhưng số hs chưa ngoan thì cũng không phải là không có ( như tôi nè ) . Mặc dù vậy hs KL mình vẫn là tử tế nhất trong cái Hà Nội này rồi ! Còn tình trạng chất lượng học sinh ngày càng giảm sút thì là của cả nước chứ riêng gì KL mình đâu pà kon nhỉ !

Old 28-05-2004, 01:37  

Phá sản!

Híc mọi người cứ làm như ngày trước mình ngoan lắm ý.Theo tôi nghĩ bây giờ ai cũng lớn cả rồi nên nhìn lại những đứa trẻ tuổi hơn mình dưới con mắt như vậy thôi.Hãy đặt địa vị vào bọn trẻ coi,ngày trước khi còn đi học,các bạn có khi cung la nhwngx học sinh nhu vay trong mắt những người đi trước đấy.
"Tiên trách kỷ hậu trách nhân"
jonjon is offline  

Old 28-05-2004, 12:45  

Phá sản!

Thời thế tạo anh hùng. Nhưng phải tuỳ xem là anh hùng thật hay anh hùng rơm. Mình thấy hiện nay học sinh ngày càng đua đòi. Khi không cần điện thoại di động hay palm làm cái gì không biết. Tui cũng đã là học sinh nhưng đâu thấy cần mấy thứ đó. Hay là để giải quyết khâu oai thôi nhỉ?
doraemon1984 is offline  

Old 28-05-2004, 13:57  

God Member

KL$: 145

Đùng vậy để giải quyết khâu oai chị ạ ...bọn nó bây giwo nhìu đứa thế lắm ...có khi mua về rồi chẳng để làm gì ngoài mỗi một việc là buôn với nhau (mà thức ra nhưng đồ xa xỉ công nhgệ cao đấy lại phục vụ một cách hiệu quả cho công việc nghiêm túc hẳn hoi )

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 08-06-2004, 05:58  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Quote:
Originally posted by Pucca@20-05-2004 @ 11:26
Công nhận học sinh KL bây giờ thay đổi nhiều thật. Đợt vừa rồi mình về trường thấy bọn học sinh bây giờ khác trước quá cơ...

Cái khoá 00-03 lớp nào cũng ngoan bạn Pucca nhờ hehe ...

Mà cũng phải thay đổi theo tình hình bên ngoài chứ , mà nói chung chung quy cũng tại teen bây giờ tiếp xúc thoải mái đôi khi là quá mức với các luồng văn hoá " mới " + cách thức giáo dục mới của người lớn nên thay đổi em nghĩ la điều tất yếu
Có điều em thấy hs kl mình hẵn còn "ngoan hiền " chán ( Nhât là khoá 00-03 khà khà )

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 08-06-2004, 07:09  
*Rose7love*

1 NF 1 sao bức xúc thế nhỉ ?

tớ thấy mấy em KL giờ xinh hơn khoá trước nhiều . Em nào ra khỏi cổng trường cũng có " xe ôm đặc biệt " . Em nào cũng ăn nói lưu loát dễ thương .. thật ấn tượng .

Còn mấy nhóc boy ... tớ ko thể nhận dạng được ai là học sinh 12 ai là 10-11 nữa ... nhớn quá .

Old 08-07-2004, 23:04  
tdbinh

Quote:
Originally posted by Pucca@20-05-2004 @ 11:26
Smile. Tìm được thành viên hậu duệ của lớp G thấy dzui quá!
Lại nói về học sinh Kim Liên ngày nay... quả thật có quá nhiều điều để nói.
Ngày xưa, cái lứa chúng tôi đi học đứa nào cũng đi xe mini Tàu. Có một vài bạn nhà quá xa nên phải đi xe máy nhưng cũng gửi ở tít bên ngoài, xa noi gửi xe của trường. Không biết bây giờ các em lớp G thế nào chứ ngày ấy cả lớp G học rất ngoan. Trong 3 năm học cấp III chúng tôi không biết đến quay bài là gì cả. Lúc nào cũng chỉ cố gắng học cho thật tốt. Smile.
Ngày ấy, cái xe máy, cái mobile đối với học sinh Kim Liên còn xa xỉ lắm! Các bạn trường Ams, Trần Phú thì lúc nào cũng vi vu Dream, wave. Mỗi khi kết thúc năm học, cả lớp lên Hồ Tây chơi, nhìn học sinh Trần Phú bám càng nhau, lượn lờ xe máy. Học sinh Ams thì ăn mặc rất "phong cách xì tin".. quay ra học sinh Kim Lien, tôi bất giác mỉm cười. Nụ cười hạnh phúc bởi con gái Kim Liên vẫn giản dị, tết tóc đuôi sam, và có tâm hồn trong sáng.
Con trai Kim Liên thế hệ chúng tôi cũng lành mạnh lắm. Bản thân lớp G đã đứng lên tổ chức giải đá bóng trong cả 2 năm cấp III (lớp 10, và 11) và được cả khối ủng hộ.
Thời đại mỗi lúc mỗi khác, con người và môi trường là một giá trị tổng hoà. Lớp trẻ bị ảnh hưởng ít nhiều bởi môi trường cũng là điều dễ hiểu. Đâu cũng có học sinh ngoan và học sinh cá biệt và trường Kim Liên cũng không nằm ngoài qui luật đó. Smile.

Old 09-07-2004, 05:18  
Pucca

Quote:
Không biết bây giờ các em lớp G thế nào chứ ngày ấy cả lớp G học rất ngoan. Trong 3 năm học cấp III chúng tôi không biết đến quay bài là gì cả. Lúc nào cũng chỉ cố gắng học cho thật tốt.
G Kim Liên 2000-2003 xin chào bác. Bây giờ chắc chẳng có lớp nào ngoan như lớp bác đâu, kể cả lớp G hay ko phai lớp G. Nhớ lại hôm đầu tiên vào lớp: choáng! Trông đứa nào cũng rõ ngoan ngoãn, chán hẳn (vì cấp 2 được học 1 lớp siêu nghịch). Nhưng học rồi mới biết, chẳng có đứa nào thật sự là chăm ngoan cả. Nói chung là cả xã hội đi lên rồi thì học sinh KL cũng không ngoại lệ đâu. Còn cái việc quay bài thì đứa nào mà chăng giỏi.

Old 03-10-2004, 12:17  
sweet_leo_208

ôi.. đấy là theo xu hướng chung rồi.. con người bao giờ chả thay đổi fù hợp với môi trường xã hội. Hồi trước thì còn thiếu thốn, học sinh còn cố gắng được .. bây giờ đời sống được nâng cao hơn, học sinh cũng ko còn cái chí học tập nữa.. dĩ nhiên là sinh ra nhiều tật xấu rồi.

Old 04-10-2004, 14:25  
ga_rung

Ối trời ơi cha mẹ ơi...thời buổi tiên tiến thì cái gì cũng đi cùng thời đại chứ...lớp N 00-03 chào cả nhà.Em thuộc 1 trong những thành phần khó quên of lớp,em chẳng thấy học sinh ở đâu ngoan như trường mình,kể cả bây giờ luôn.Ở đâu cũng có người này người kia,như kim liên bi giờ là cũng được rùi (so với các trường còn lại).không bít chúng nó có bít tiếp bước cha ông không nhảy?

Old 15-11-2004, 21:49  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

khoá lớp 10 năm nay đúng là ko chấp nhận được! toàn cặn bã của các khối trên thải ra và dồn vào đấy! ko còn gì để nói nữa..
cái bọn ranh con này cứ láo đi! rồi có ngày ko yên được trong cái trường KL này đâu! X-( X-( X-(
mà bọn này bản lĩnh lắm! bị ăn đòn nhưng vẫn chưa sợ đâu!

:X
dark_girl is offline  

Old 19-11-2004, 10:29  
11b1

Theo mình nghĩ thi khoá nào hay lớp nào thi cũng vậy thôi mà, ngày trước bọn mình cũng vậy thôi học giữa một bầy toàn Bonsevic nhưng vẫn quậy nhất trường có sao đâu. Ai học cứ học ai quậy cứ quậy thế mới vui. Thế mới tạo đc sự tự do dân chủ hì hì hì. Sau này ra đời cũng vậy có ng tốt ng xấu.

Old 20-11-2004, 09:34  

Phá sản!

Đồng ý với bác 11b1, dân KL ai học thì cứ học, ai chơi cứ chơi... ..nhưng ko hiểu sao dân KL 1 khi đã chơi thì các trường khác còn lâu mới bì đc nhé và nhưng đứa chơi đó học cũng rất ổn (kô muốn nói là Giỏi).

Nhưng đúng là các lớp đàn em sau này (sau khoá 00-03) có vẻ ăn chơi hơn các bậc đàn anh hồi trước (xe ga, điện thoại, người đưa đón...)... Hậu sinh khả uý
ukprince is offline  

Old 12-03-2005, 15:22  

Phá sản!

Cong nhan la hoc tro bay gio khac qua.Mat tot cung co ma mat xau cung co.Ma may em nu lop 10 bay gio xinh phet nhi.Hom ki niem truong ve thay hoi bi ngac nhien day.
bodoi is offline  

Old 17-03-2005, 18:35  

Phá sản!

Đúng là h/s KL bi giờ thay đổi nhiều, vì phải theo quy luật của tự nhiên thui.Nhưng em vẫn thấy có 1 điều rằng h/s KL vẫn là những người học hành tốt chơi cũng ham nữa nhỉ.Em có 1 ông anh tưng
winter_a14 is offline  

Old 18-03-2005, 05:09  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Đúng rồi đấy, học sinh bây giờ khác thật, căn bản xã hội thay đổi nên cách nhìn của hs mới thay đổi, công nhận là ko được ngoan và hiền như hồi xưa nữa. Chắc khoá 88 là khoá cuối cùng sót lại là ngoan nhất đấy nhỉ

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 18-03-2005, 23:43  

Member

KL$: 5

vào được KL rùi em mới thấy thật thất vọng
KL giờ biến chất rùi
thật hối hận khi vào KL

Welcome to KLNet 6!
Voldemort is offline  

Old 20-03-2005, 03:38  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Em ơi là em ơi, đừng có mà chê quá như thế, dù sao so với các trường khác ở HN, KL vẫn được liệt vào những trường ngoan và học giỏi nhất đấy em ạ.
Tất nhiên là biến đồi khá nhiều so với hồi trước, nhưng đâu phải riêng gì KL đổi, nhiều trường khác cũng đổi lắm chứ.!!!

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 25-03-2005, 17:06  

Phá sản!

Thực ra KL có đến nỗi nào đâu.
winter_a14 is offline  

Old 26-03-2005, 12:31  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Đúng là học sinh KL giờ khác thiệt, hôm về trường được các em ý tiếp mà, con trai không được gặp nên không biết, nhưng con gái thì xinh hơn và không trầm như trước, rất sôi nổi, chỉ gặp qua nên cũng chỉ biết có như vậy, không biết có còn gì nữa không

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 06-04-2005, 14:39  

Phá sản!

Vậy ra anh cũng về trường hôm đó à,hôm đó lớp em cũng được tiếp 1 khoá nào ý.Em thấy các anh chị ý đáng yêu lắm, vẫn thấy họ trêu nhau rất vui như là vẫn đang còn đi học ý.Công nhận hôm kỷ niệm thành lập trường hay phết,nhờ đó mà em biết được h/s KL ngày trước ko chỉ biết đến học mà còn rất hài hước chứ ko khô cứng như em tưởng tuợng.
winter_a14 is offline  

Old 06-04-2005, 16:28  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Bây giờ phải thay đổi chứ các anh chị chẳng nhẽ để mãi cái tiếng " Nải chuối " vậy sao em thấy sự thay đổi này có nhiều điểm tích cực hơn là những tiêu cực Và quan trong là girls kl ngày càng xinh ^^

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 08-04-2005, 00:38  

Phá sản!

Chà chà, các bác ui, để em nhận xét thì có lẽ sẽ sát thực hơn. Bản thân là khóa 2001/2004 có nghĩa là mới ra trường được 1 năm, em phải công nhận một điều là, học sinh KL bi giờ không được như các anh chị của những khóa về trước. Ngày trước KL với em là 1 điều gì đó thiêng liêng lắm, hàng ngày nhìn thấy các anh chị KL đi học về chỉ mong ước làm sao về sau mình sẽ được khoác vào mình cái áo củ chuối kia giống như các anh chị ý. Nhưng bi giờ học sinh KL khác nhiều rùi, nói bỗ bã thì chúng nó không nhà quê như các anh các chị ngày xưa nữa, ăn chơi hơn nhiều( tất nhiên vẫn là quê nhất trong top mấy trường Ams, Việt Đức, Trần Phú) , từ cái khóa 2001/2004 thi tốt nghiệp vào lớp 10 chỉ còn 4 môn, chính điều này cũng ảnh hưởng một phần đến chất lượng "học sinh KL", để vào được hệ A thì không nói làm gì, 54 hay 55 điểm thì thực ra vẫn trung bình là 9 điểm 1 môn nhưng vẫn thua các anh chi khoá trước 72, 72 điểm rưỡi để vào KL là cả một vấn đề vì thế lứa học sinh trước ra trường khác hẳn những khóa sau này. Đấy là mới nói đến hệ A, còn hệ B KL giờ thì...chen chân vào được cũng dễ hơn mọi năm. Tất nhiên, không phải vì thía mà lượng học sinh giỏi giảm đi, bọn trẻ nghịch ngợm ăn chơi hơn các anh chị nhưng đầu óc và ý tưởng của chúng có khi hơn các anh chị. Học sinh KL đang từng ngày muốn chứng tỏ mình, không rụt rè và không trầm như xưa nữa. Mong rằng các em_những thế hệ sau hãy cố gắng xây dựng trường mình trở thành 1 ngôi trường vững mạnh về mọi mặt!!!:X
lovely_wind is offline  

Old 08-04-2005, 09:52  

Phá sản!

Từ ngày cu V-dog ra đi...trường KL đã mất đi 50 % ý nghĩa ..HS KL bây h..ác quá...[-o<
Hehekltt is offline  

Old 11-08-2005, 15:31  

Member

KL$: 104
Class: A3 (2004-2007)

hixhix ,các anh chị vơ đũa cả nắm wá cơ ! Em thấy tuỳ từng người thoai chứ có fải ai cũng biến chất thoái hoá cả đâu cơ chứ!
Tuy ko thể như các anh các chị như ngày xưa nhưng đâu có nghĩa là như thế này la tồi tệ , là không chấp nhận được ?
" KIM LIÊN " vẫn là 2 tiếng thiêng liêng , hồi lớp 9 , em cũng ước mơ đưọc mặc bộ đồng fục in nải chuối vàng trên tay , vì KL với truyền thống rất tốt ! KHi vào lớp chọn của trường , em choáng nặng vì lớp em đứa nào cũng ngoan , hiền hiền chân chất !
Trong khối , thì cũng có nhìu lớp ,hóc sinh trông hoành tráng thật , nhưng đấy ko fải đại đa số , vì chúng nó càng ăn chơi , càng đua đòi , thì càng lộ rõ bản chất . Ý em ko nói là chỉ ít , mà là hầu hết , bây h , ai cũng ăn mắc phong cácd\h , dễ thương , ít nhứt ko là đua đòi hay quê 1 cục .
Nên em mong , các anh chị có suy nghĩ thoáng hơn , thoải mái hơn về học sinh khoá mới , hay như khoá 04-07 em đang được học .
Quote:
Đúng rồi đấy, học sinh bây giờ khác thật, căn bản xã hội thay đổi nên cách nhìn của hs mới thay đổi, công nhận là ko được ngoan và hiền như hồi xưa nữa. Chắc khoá 88 là khoá cuối cùng sót lại là ngoan nhất đấy nhỉ
Quote:
khoá lớp 10 năm nay đúng là ko chấp nhận được! toàn cặn bã của các khối trên thải ra và dồn vào đấy! ko còn gì để nói nữa..
cái bọn ranh con này cứ láo đi! rồi có ngày ko yên được trong cái trường KL này đâu!
mà bọn này bản lĩnh lắm! bị ăn đòn nhưng vẫn chưa sợ đâu!
Quote:
thật hối hận khi vào KL

Hanh` vua` tu*o*i vua` u' day

( Dong dau' cu? hanh` le6n mat. nay` )
com_rang_hanh is offline  

Old 13-08-2005, 03:25  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Ấy em gì ơi ngoan thì anh đồng ý, hiền thì có thể miễn cưỡng gật đầu nhưng chân chất thì không đâu bọn nó <bạn anh + anh + v.v...> ranh ngầm bỏ xừ

10/9 về thị sát các em bé :-x

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 13-08-2005, 22:56  

Member

Quote:
Originally posted by Illidan@13-08-2005 @ 03:25
Ấy em gì ơi ngoan thì anh đồng ý, hiền thì có thể miễn cưỡng gật đầu nhưng chân chất thì không đâu bọn nó <bạn anh + anh + v.v...> ranh ngầm bỏ xừ

10/9 về thị sát các em bé :-x
chậc chậc , anh j` j` ạ!
lớp em , + A1 +A2 tính ra khoảng gần trăm nữ 1/2 trong số đó chỉ bít học và học .
ý em là các ban ấy điệu thì chắc chắn đứa nào cũng có , hiền có hiền nhưng đủ để ko bịt bắt nạt
Còn chân chất , anh muốn xem xét mời thị sát lại nhá! Chưa xem hết mà đã nói? vội quá ko ạ?
10/9 mà ko nhìn ra nổi , ....chẹp chẹp ..... càng già .... thị giác kém rồi ..... chậc chậc ......đáng tiếc .......đáng tiếc!!!

com_rang_hanh is offline  

Old 14-08-2005, 04:07  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

:O Thế là thế nào nhểy bây giờ KL phân hoá rõ rệt thế 10/9 này xem thử xem

Lớp anh với A2 + A3 trên 100 nữ, may ra trong đấy 1/4 chỉ biết học và học còn lại bọn nó khác gì con trai đâu

Còn chân chất, chân chất là ... khó giải thích nhểy, kiểu lành lành quê quê như bác nông dân é em về xem lại chứ anh thấy bạn em mà như thế thì không ổn

Câu cuối không hiểu

May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 14-08-2005, 11:43  

Member

sorry , em hiu nhầm ý anh câu trên!
Quote:
Còn chân chất, chân chất là ... khó giải thích nhểy, kiểu lành lành quê quê như bác nông dân é em về xem lại chứ anh thấy bạn em mà như thế thì không ổn
Thì ko ổn thật nên có ai nói j` đâu lớp em quen thế rùi , bâyh ko thế lại thành lạ !

com_rang_hanh is offline  

Old 16-08-2005, 13:27  

God Member
công nhận học sinh KL bây giờ không được như hồi trước, nhưng không phải lỗi hoàn toàn ở bọn em..

anh em, rồi các anh chị hàng xóm đều học cấp 3 ở KL nên từ bé em đã mơ ước được đeo mác nải chuối đi học rồi.. nhưng điểm KL năm nào cũng cao, điểm thi tốt nghiệp TB phải xấp xỉ 9 mới vào được hệ A -> hồi cấp 2, nhất là năm lớp 9 em học cật lực mà vẫn sợ không vào được KL..

vào phòng thi.. choáng + thất vọng.. giáo viên của trường làm địa điểm thi thì bán phao trong wc.. giám thị thì không những làm ngơ mà còn gà bài, ném phao.. công sức học hành cả năm chỉ bằng 3000đ mua phao.. chán..

vào được KL với tâm trạng chán ngán.. học hay không học điểm vẫn cao.. em ra sức chơi, ra sức đú (cũng không dám nói là đú, chỉ dám nói là đú hết sức mình có thể) học hành là chuyện phụ hay coi như là không có.. nói thật em học hết lớp 10 mà kiến thức vẫn như năm ngoái.. ấy thế mà điểm TB môn em vẫn được 8.0.. thế thử hỏi những đứa học hành chăm chỉ mà điểm cũng chỉ xấp xỉ em chúng nó có chán không?

em cũng chả dám nói là do bệnh thành tích hay cái gì xa xôi, nhưng nếu điểm của ai phản ánh đúng thực lực của người đấy thì chưa chắc thế hệ mới của KL lại bị các anh các chị khoá trên chê trách nhiều đến thế..

nói thì nói thế thôi chứ tất nhiên việc mình thế nào vẫn là do mình.. thế cho nên cái thể loại như em hay tệ hơn em ở trường chỉ là một số thôi.. lớp em, lớp A6 (04-07) cô Phương Hằng chủ nhiệm, vẫn hầu hết là ngoan, học giỏi, chắc không thua các anh chị lớp trên đâu..

có câu này em thấy xuất hiện nhiều trong các topic kiểu này rồi nhưng em vẫn phải nhắc lại, mọi người đừng vơ đũa cả nắm

http://www.facebook.com/hophuongkl
hophuongA6 is offline  

Old 16-08-2005, 13:29  

God Member
hix.. sozi mọi người nhá.. máy nhà em cứ đơ đơ nên phọt một lúc ra 2 bài..

hophuongA6 is offline  

Old 20-08-2005, 12:47  

Phá sản!

Vào trường Kim Liên em cũng thấy hơi thất vọng một chút.Có bạn bằng tuổi em đi học còn cho chân lên ghế ,trong giờ ngồi nói chuyện như không có ai trong lớp.Đã thế lúc lên bảng làm bài đến cái định lý Viét đơn giản mà cũng :"Em thưa cô em không biết làm ạ",kiểm tra Toán (hè)có bạn thì chỉ được có 0.5 Toán,chẳng hiểu sao lại vào được trường mình.Nhưng đấy chỉ là số ít thôi,em thấy nhiều bạn học giỏi lắm,mà trông cũng ngoan ngoan.
lynk_lotus is offline  

Old 20-08-2005, 17:54  

Member

Quote:
Originally posted by lynk_lotus@20-08-2005 @ 12:47
Vào trường Kim Liên em cũng thấy hơi thất vọng một chút.Có bạn bằng tuổi em đi học còn cho chân lên ghế ,trong giờ ngồi nói chuyện như không có ai trong lớp.Đã thế lúc lên bảng làm bài đến cái định lý Viét đơn giản mà cũng :"Em thưa cô em không biết làm ạ",kiểm tra Toán (hè)có bạn thì chỉ được có 0.5 Toán,chẳng hiểu sao lại vào được trường mình.Nhưng đấy chỉ là số ít thôi,em thấy nhiều bạn học giỏi lắm,mà trông cũng ngoan ngoan.
ùh em , có một số đứa đú vào trường cao để học hè ý mà , năm ngoái cũng thế , cả 1 đống lun ý ! nên cũng chỉ hơi lo thui!
Đấy là chị nói vậy chẳng may nó lại chạy trọt vào trường Mà nó học thế mệt lắm hại cho nó thoai
Thôi dù sao cũng chúc vui , em mới chỉ vào trường học hè thui , chưa học chính chưa bít mùi vị đâu em

com_rang_hanh is offline  

Old 21-08-2005, 09:30  

Phá sản!

các em nói thế thì anh cũng chịu.Nói chung trường nào mà chả có tình trạng như thế .Nhưng nếu chỉ nhìn vào những mặt như các em nói thì học để làm cái gi`?
Nói thật hồi lớp 10 anh cũng như các em thôi.Lớp 9 không biết tí gi` về HOÁ thế mà vẫn 10,0.Lên cấp 3 tưởng sẽ chết bởi môn Hoá vì không quen đứa nào để quay thế mà chỉ sau 1 học kì anh biến thành đứa giỏi nhất lớp .Đi thi HSG hẳn hoi=>không có gi` là không có mặt tốt.
Các em không muốn học cũng chả sao!
saolaingunhuTHE is offline  

Old 21-08-2005, 13:20  

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)

Nghiêm túc một tí thằng...PH...này...chú...đang...khoe...đấy...à?

Illidan is offline  

Old 23-08-2005, 11:33  

God Member
Quote:
Originally posted by lynk_lotus@20-08-2005 @ 12:47
mấy hôm anh vào lớp 10 học hè thấy cũng ngoan đấy chứ.. có khi anh vào đúng lớp em cũng nên.. nhưng hình như không bị gọi lên bảng lần nào.. may thế..

hophuongA6 is offline  

Old 25-08-2005, 11:02  
Angel_of_Darkness

heheeh
cac chu' lop 11 thi` cu' ngoan di
len lop 12 biet lien` a`. hoi` anh di hoc co' dam' bo tiet bao gio` dau
len lop 12 bung` nua? tuan` luon

Old 26-08-2005, 15:10  
louis_bomby

Nghe anh kể thấy sướng nhỉ,chẳng bù cho bọn em bây giờ,mới vào lớp 10 có khác bị đe đủ mọi thứT_T

Old 26-08-2005, 17:50  
sportVIP

Fi` dung qua' > Lau lau khong ve truong nho fet nhung ma` hoi lop 10,11 co bao gio trong tiet dau. The ma` lop 12 den thi tot nghiep van con bung hoc di chopi dien tu hehe. Sao minh` nho thay Quyen` DE^ qua'

Old 26-08-2005, 17:53  
sportVIP

Khu, khu. bay gio` nhi`n lai hoa ra minh` gan nhu` ze` nhat o day a. So. kinh hon` . Cung chi? tai con chau' bao chu' vao tham lai room truong minh` di cho do nho' hix

Old 26-08-2005, 18:41  
ibelong2u

hehe
phai? roai`
lop 10 ,11 thì cố mà ngoan đi
lên lớp 12 bùng hoc. còn đỡ bị mắng

Old 27-08-2005, 10:18  
Angel_of_Darkness

hehehe, bi gio` nhieu` em tuoi? nho? chi' lon' lam'
lop 11 thay' bung` tum` lum
hoi` minh` di hoc. chi? nho' mai~ hoi` cuoi' nam lop 12
chu? nhiem. len lop thay' 40/52 dua' nghi?>>potay

may ma` hoi` doa' ba? ko khung`len bat hop fu. huynh cam' di thi tot nghiep

cong nhan chua khoa' nao` lop' chon. lai. toi` te. nhu khoa' minh`

Old 01-09-2005, 09:38  
sportVIP

HIA cogi la` la. dau hoi tui hoc con khung hoang hon eeh Dich than thay hiu truong viet giay kinh moi fu huynh cua 12 em lop 12n den ma co dua nao chiu moi dau . Chi? mi mot thang anh hung nhat thue mot chu xe om gia la papa den tip chuyen voi anh hiu truong hehe nguong mo no;' qua' :p

Old 01-09-2005, 10:25  
Angel_of_Darkness

kakaka
các tiền bối wả là giỏi wá bài fục bài fục ^[img]http://www.kimlien.net/klnetbb/html/emoticons/73.gif' border='0'/>
ko biết lũ chip chip kia có dám vạy hông

Old 01-09-2005, 13:45  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Yên tâm
Hậu bối sẽ theo chân các tiền bối
Có ai biết câu "học không chơi đánh rơi tuổi trẻ" kkô???
(Đừng có ai dẫn câu đằng sau ra nhé )

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

Old 04-09-2005, 10:00  
sportVIP

chi fon? khong nhung the' ma` con vuot xa tien mo buoc dai` sang canh gioi ' moi ve` vu> lua may ong thay` ba giao ay chu ehehe
(sao minh noi giong truyen fong van thia' )

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan