Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 16-04-2004, 22:35  
kukumalu

KL$: 0.00

hic hic kukumalu mình thấy bây giờ ở ngoài đường sao có nhiều vấn để để nói thế không biết. mà nhất là mấy cặp yêu đương ấy. ra ngoài đường mà cứ tự nhiên như ở chốn không người ý. ví dụ như hôm qua khi mình đi học về thì nhìn thấy một cảnh tượng như thế này đây. một cặp đang đi với nhau và chàng người yêu rất tự nhiên đưa tay ra sau mọi người có biết là làm gì không ạ? rất thô bỉ ... bóp mông cô nàng người yêu ( xin lỗi mọi người vì không được lịch sự nhé!!!) . mà cô nàng người yêu thì lại để im chứ đã thế còn cười nói vô tư nữa. thật hết chỗ bàn... mọi người thấy thế nào. cho xin ít ý kiến nhé!!!

Old 16-04-2004, 22:38  
smiley_sun

đấy là tình trang chung của các cặp bây giờ, theo tui thấy thật thiếu văn minh, mà ko chỉ ở ngoài đâu mà trong trường mình thiếu gì đôi như vậy. ở trong cantin , có khi cả trong lớp nữa ý chứ.

Old 16-04-2004, 23:33  
rinoa_VD

trường KL thì ko biết nhưng mình gặp 1 đôi mới học lớp 10 thôi trường mình ,... ặc ...bọn nó lúc nào cũng dính lấy nhau mà những giờ 10 phút là lại ngồi ôm hôn nhau cùng nhiều hành động rất tự nhiên trc mọi ng` nữa chứ. Ko thể chấp nhận đc
Ngoài đường thì khỏi nói, mình cũng gặp nhiều trường hợp tương tự rồi ! Nhưng bên nc' ngoài bọn nó còn kinh hơn cho nên tốt nhất là ko thèm quan tâm và nhớ rút kinh nghiệm

Old 16-04-2004, 23:53  
uni_mfeo_4ever

mà mình thấy con gái nhày cành dễ dãi và có quá nhiều bạn còn tự nhiên hơn là con trai í chứ.tớ thấy nhiều bạn cứ thấy con trai đẹp trai là cưa 1 cách trắng trợn.thế thì còn gì là con gái nữa.tất nhiên thời đại bây giờ thì đương nhiên con gái phải được quyền vác cưa nhưng đừng trắng trợn quá là được
còn về vấn đề mà bnạ kuku đề ra thì ...hic sao cái bạnkia lộng hnàh làm việc thôbỉ thế nhở

Old 16-04-2004, 23:58  
kukiheobi

Ui dào ,bi giờ người ta còn bít văn minh công cộng là giè nữa đâu ,chúng nó cứ nghĩ rằng cả thế giới chỉ còn mỗi 2 đứa í . Còn nhìu đứa tởm lém ,hôm trước trời mưa ,đang ngồi trong hàng bánh mì ,thấy ở hiên đối diện có 2 anh chị đang trú mưa cùng nhau (là một đôi) ,vậy mà anh kia thản nhiên" quay mặt vào tường " làm gì thì bít rồi đấy ,chị kia cứ đứng trông xe -> ko còn gì để bàn .Dù bùn đến mấy cũng phải nhịn chứ ,người iu đứng đó mà....,anh kia trông cũng có đến nỗi nào đâu ...tởm.

Old 17-04-2004, 05:56  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

mấy chuyện thô bỉ như thế thì không còn gì để nói nữa roài, muốn bổ sung thì vẫn còn nhiều nhưng nhép không muốn làm bẩn ... óc tưởng tượng của bà kon . chỉ có điều không hiểu sao người ta có thể trơ trẽn vô văn hoá như thía được nhểy

------------------------------
careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 17-04-2004, 20:25  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by kukumalu@16-04-2004 @ 10:35
hic hic kukumalu mình thấy bây giờ ở ngoài đường sao có nhiều vấn để để nói thế không biết. mà nhất là mấy cặp yêu đương ấy. ra ngoài đường mà cứ tự nhiên như ở chốn không người ý. ví dụ như hôm qua khi mình đi học về thì nhìn thấy một cảnh tượng như thế này đây. một cặp đang đi với nhau và chàng người yêu rất tự nhiên đưa tay ra sau mọi người có biết là làm gì không ạ? rất thô bỉ ... bóp mông cô nàng người yêu ( xin lỗi mọi người vì không được lịch sự nhé!!!) . mà cô nàng người yêu thì lại để im chứ đã thế còn cười nói vô tư nữa. thật hết chỗ bàn... mọi người thấy thế nào. cho xin ít ý kiến nhé!!!
Hơ thế người ta yêu nhau để làm rì hả em? :p

Old 17-04-2004, 21:02  
kukumalu

tất nhiên là em không nói là làm thế là sai anh skapionkl ạ nhưng làm gì thì nó cũng phải đúng lúc đúng chỗ chứ. đang giữa tầm tan tầm (5giờ 30 phút chiều) đường thì đông nghẹt ra vậy mà họ ngang nhiên làm như vậy. chứng minh tình cảm của mình chắc. nói chung là em thấy như thế thì đâu có xứng đáng là những thanh niên văn minh lịch sự có học hành đàng hoàng tử tế chứ. thiếu gì lúc để tình cảm đâu phải ra giữa đường làm thế chứ????

Old 17-04-2004, 22:02  

Phá sản!

KL$: 0

tôi thấy những chuyện như thế rõ là ko thể chấp nhận đc trong Xh ngày nay,văn minh thì tốt nhưng văn minh cái kiểu như thía thì e chừng nguy hiểm wá.
Chúng ta nhìn thấy vậy thui chứ đừng ai học tập cái kiểu đoá nha.
Nhất là các bác đan ông con zai,trông thô bỉ lém
NguyenThanhNam is offline  

Old 02-05-2004, 13:12  
lazy_cat

Quote:
Originally posted by scorpionkl+17-04-2004 @ 08:25--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (scorpionkl @ 17-04-2004 @ 08:25)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-kukumalu@16-04-2004 @ 10:35
Hơ thế người ta yêu nhau để làm rì hả em? :p [/b][/quote]
Yêu nhau nhưng không phải la tự nhiên đến mức như the đâu !!!!! :p

Old 03-05-2004, 00:10  
loveyou

Cái tình yêu của người lớn thì muốn làm gì mà chẳng được Còn như mình thì những hành động như trên là hơi quá, ngay cả khi chỉ có 2 người Mà các bác có thích làm gì thì vào chỗ nào kín kín mà làm, cứ trước thanh thiên bạch nhật mà làm là ảnh hưởng đến đầu óc trong óc trong sáng của chúng iem

Old 03-05-2004, 04:11  
sweet_leo_208

thôi đi a kinh bỏ xừ.. tôi thấy mấy cái hành động ấy ghê quá cứ sờ sờ bóp bóp mà ghê. sởn cả gai ốc nói thật chứ yêu nhau kiểu gì mà cứ thể hiện ra ngoài đường như trên thì ghê lắm. Mà con gái sao lại dễ dãi thế nhỉ??? ko hiểu lúc đó họ nghĩ gì nữa

Old 05-05-2004, 04:46  
madsmile08kl

Trùi ui.Nói đến cái chuyện này thì phải nói dài dài .Như cái hôm em đi công viên nước ý em nhìn thấy một đôi ,em đảm bảo vẫn còn mài đũng quần trên ghế nhà trường thế mà hai anh chị ôm nhau đứng giữa hồ tạo sóng cứ thỉnh thoảng lại thấy cái miệng của 2 người dính vào nhau .Tía em bảo đôi này mà chưa ở với nhau lần nào thì tía em bé bằng em.Mà lúc lên bờ,chị còn đè cả lên anh mà vật ra.Nhìn chướng mắt lắm (nhưng ko hỉu sao vẫn nhìn) :"> .

Old 05-05-2004, 05:19  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Chuyện bình thường mà, bên này còn nhiều cái hay hơn nhiều :">, ở mình thế là còn thuần phong mỹ tục chán , ai bảo các cô thích soi mói, rồi lại về nói làm gì

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 05-05-2004, 05:51  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

nói như chị Léc thì nói làm gì, bên UK khác mà ở Việt Nam mình thì lại khác. Sau này mình có người yêu mà thằng người yêu mình dám ...:"> như thía thì nó chết đòn

MsSusu is offline  

Old 05-05-2004, 07:20  
madsmile08kl

yeee.Đồng ý cả hai chân hai tay với mút kẹo.Mà chị Alex bảo soi "nung tung" là ko đúng :-s .Tại nó chướng tai gai mắt wá nên nó cứ đập vàp mắt chứ ai muốn xem.Mà em thấy cũng kỳ,nếu là em thì em chẳng muốn ai nhìn thấy em như vậy đâu,nhưng sao họ lại cứ thiên nhiên hoang dã thế nhờ?Cứ như là khoe tao có chúng mình ko có ý,thật được dịp cứ gọi là bộc bạch hết.Mà chị Alex sống ở bên đấy lâu rồi cho nên hình như ko gai người với mấy thể loại mì ăn liền này nhỉ?

Old 09-05-2004, 01:27  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

:"> được bạn smile ủng hộ --> cảm động wé :">
kể tiếp hôm vừa rồi trời lạnh lạnh đang lang thang ngoài đường gặp một anh ngồi sau xe một chị mà cái tay anh ý cứ .. :"> thôi không nói tiếp nữa , các anh chị bây giờ thô bỉ thật, sao giữa đường giữa phố như thía mà họ không biết giữ thể diện cho mình và cho người mình yêu nhểy

MsSusu is offline  

Old 09-05-2004, 05:36  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by madsmile08kl@04-05-2004 @ 16:46
hai anh chị ôm nhau đứng giữa hồ tạo sóng cứ thỉnh thoảng lại thấy cái miệng của 2 người dính vào nhau .
Đẹp và lãng mạn quá

Old 09-05-2004, 22:44  

Phá sản!

ko cần phải ở ngoài đường ở trong lớp mình thôi cũng có ối chuyện để nói nói thật nhìn mấy cảnh tượng ấy bệnh hoạn lắm tốt nhất là nên tránh ra và chính mình cũng nên ý thức ko bao giờ gây nên nhứng chuyên đó
lovely_bunny is offline  

Old 10-05-2004, 03:18  
kukumalu

ừm chuyện ngoài đường bây giờ đúng là nói mãi nói thế thì vẫn cứ thế thật không thể nào thay đổi được. các anh chị ý vẫn cứ ngang nhiên như thế mà không cần biết mọi người xung quanh thấy thế nào cả. còn kuku em thì gai mắt nhất là mỗi khi đi qua chỗ hồ tây ý ạ. ôi giời ơi sao lại có thể tự nhiên đến thế được nhỉ? các thể loại... đứng có, ngồi có mà ... nằm thì cũng có. cả một bộ mặt đường phố với rất nhiều con người qua lại thường xuyện vậy mà họ vẫn có thể ngang nhiên "đóng phim" được. chịu...

Old 10-05-2004, 04:37  
madsmile08kl

Quote:
Originally posted by scorpionkl+08-05-2004 @ 17:36--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (scorpionkl @ 08-05-2004 @ 17:36)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-madsmile08kl@04-05-2004 @ 16:46
hai anh chị ôm nhau đứng giữa hồ tạo sóng cứ thỉnh thoảng lại thấy cái miệng của 2 người dính vào nhau .
Đẹp và lãng mạn quá [/b][/quote]
Uh miêu tả thì đẹp và lãng mạn thật.
Nhưng đấy là lúc ko có người .Còn giữa thanh thiên bạch nhật trước mặt bao nhiu người mà như thế thì...Í ẹ

Old 14-05-2004, 21:18  
scorpionkl

Mấy hôm nay thi xong rùi cùng ông anh phi xe đi dạo phố phường.Đúng là lâu lắm ko ra đường có khác,các chị bây giờ ăn mặc khiếp thật.Hồi trước thì có dây còn bây giờ thì chẳng còn dây nào nữa roài,để lộ hẳn nửa ngực ra mà thân hình thì chưa được = 1/10 của Xtina thế mà cũng đú .Quần thì trễ nó vừa vừa thôi trễ rì trễ xuống tận chỗ ấy làm mình không nhìn không được hehe .
Đẹp thì đẹp đấy nhưng ăn mặc thế này người ta đánh giá cho chứ lị.Còn về cái chuyện xờ nhau thì bây giờ quá bình thường,về sau bạn và người yêu bạn cũng thế thôi hehe
To madsmile:lãng mạn thì phải cho cả người khác biết chứ :">

Old 15-05-2004, 02:29  
kukiheobi

Bây giờ người ta mất hết giây thần kinh xấu hổ rồi ,bảo mình nhìn mấy cảnh đấy mình đã thấy kinh ,huống chi các cụ ,khổ thân các em bé ,từ giờ cấm đi công viên ,ko lại thắc mắc với bố mẹ thì bố mẹ ko biết sẽ phải trả lời thía nào nhỉ.

Old 15-05-2004, 20:48  
kukumalu

hi hi kukiheobi ơi có cấm thì cũng thế cả mà thôi. có cấm chúng nó ra công viên thì cũng không thiếu gì những nơi mà chúng nó có thể thấy được. điển hình là trên tivi bây giờ chẳng hạn. mà bây giờ lại khốn nạn là ở chỗ các bác đạo diễn phim việt nam mình bây giờ cũng kinh lém cơ ạ. bắt chiếc phim tây phim nhà mình cũng có các cảnh tình cảm mà có khi đến em xem mà còn thấy kinh dị nữa chứ. vậy thì làm sao mà chúng nó có được đầu óc trong sáng như tụi mình ngày xưa nhỉ??? hi hi hi

Old 20-05-2004, 05:00  

Phá sản!

nhưng phim của mình nhạt quá mà thế nên bọn đạo diển nó mới chuyển sang mất dạy nhằm câu khách nhưng rốt cuộc lại phản ứng ngược lại ===>hâm
lovely_bunny is offline  

Old 21-05-2004, 20:57  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by lovely_bunny@19-05-2004 @ 17:00
nhưng phim của mình nhạt quá mà thế nên bọn đạo diển nó mới chuyển sang mất dạy nhằm câu khách nhưng rốt cuộc lại phản ứng ngược lại ===>hâm
Ai bảo thế,phim gái nhảy được đông đảo quần chúng hưởng ứng đấy chứ hihi.. Nhưng xem xong phim ra đường thấy gái nào cũng thành gái nhảy hêt roài hehe

Old 22-05-2004, 22:04  
DIEPMYLOVE

mà chán nhỉ gái nhảy mà không giống như nước ngoài thì chán lắm không hay tí nào fai như fim nước ngoài ý

Old 23-05-2004, 02:50  
kukumalu

giời ơi mẹ ơi nó đến mức độ như thế rồi mà còn muốn đến mức độ nào nữa??? chưa đi xem mới nghe thôi đã kinh rồi. làm gì mà các chị ý để ngực kinh thế. em phát khiếp lên được!!!

Old 24-05-2004, 08:03  
loveyou

Nói thật sự chứ xem cả 2 fần Gái nhảy rồi nhưng đâu có cảnh nào quá lố hay gì đâu...sao mọi người ác cảm quá thể với nó nhỉ?
Nhưng dù gì thì bây giờ người mẫu nhà mình đã lộ ra bản chất mà người ta thường gắn với mác "model" rùi ...Đạo diễn thì đang tìm cách đưa thể loại fim đấy vào, người mẫu thì lợi dụng thể loại đó, rồi diễn trên sàn catwalk với kiểu ăn mặc "càng ít càng tốt" thậm chí "ko có gì càng vui"
Còn một cái nữa tui thấy bức xúc ở con gái HN là khi thấy 1 ai đó mặc gì đẹp thì hôm sau chắc chắn sẽ sắm 1 bộ giống hệt, ko cần biết có hợp, đẹp hay ko...đi ngoài đường mà nhìn 10 cô thì 11 cô có thể loại quần áo giống hệt nhau. :-s

Old 24-05-2004, 10:02  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

Thật ra khi iu nhau, họ mù quáng lắm. Khi ấy chỉ biết mỗi nhau thôi, chẳng thấy gì nữa đâu. Tuy nhiên cứ hun nhau công khai cũng còn hơn là..." hun nhau vào chỗ tối, đi Đại tiện ra đwờng" có mà tởm hơn các em ạ. Tình yêu là thứ đẹp nhất đấy, không khoe ra thì cất đâu. Miễn đừng ôm ấp nhau quá đáng thui.
hanhdh77 is offline  

Old 25-05-2004, 03:49  

Phá sản!

Em là em thấy "hôn nhau và đi vệ sinh ở cùng 1 chỗ" là nó "bất nịch xự" lém . Em chẳng thích người ta cứ dắt nhau vào bụi rậm mà hôn tí nào, nhưng cũng không nên ra đường mà kiss, thơm nhẹ thôi thì được, miễn là không thô quá.

Chuyện quần áo thì có khối cái để nói. Hôm 22, ở sân HVNH ý, có bạn nào trường mình mặc cái quần ít vài quá, lại còn không biết đang đợi ai, ngồi xổm. Lúc đấy chả lẽ em lại nhắc " bạn gì mặc quần ... tím ơi, đứng lên đi". Thế nên các bạn có mặc quần hơi hơi ấy 1 tí thì cũng nên chú ý, đừng đê người ta có suy nghĩ không hay về mình, tôn trọng người khác, cũng là tôn trọng mình nữa
je_taime is offline  

Old 25-05-2004, 20:48  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by loveyou@23-05-2004 @ 20:03
Còn một cái nữa tui thấy bức xúc ở con gái HN là khi thấy 1 ai đó mặc gì đẹp thì hôm sau chắc chắn sẽ sắm 1 bộ giống hệt, ko cần biết có hợp, đẹp hay ko...đi ngoài đường mà nhìn 10 cô thì 11 cô có thể loại quần áo giống hệt nhau. :-s
Thế mới gọi là đú bẩn,như con em tớ chẳng hạn...Thấy các chị mặc cái gì thì mua ngay...Mình đi cùng nó đến xấu cả hổ,thằng anh thì nhà wê mà con em cứ như Tây ý...Mà tớ sắm bộ nào nó cũng bảo là lỗi thời hay có từ năm ngoái rồi...Ui,thời hiện đại....

Old 25-05-2004, 23:12  
loveyou

Đúng thật....thế gọi là đú bẩn ....nhất là mùa hè ở HN, đây là dịp để nhiều chị em diện quần áo, mốt mới nhưng ai ai cũng 1, 2 thể loại áo giống nhau thì ớn đến tận đỉnh đầu.
Còn chuyện kiss thì tui thấy ko nên chui vào bụi mà cũng ko nên lộ thiên ngoài đường, chỗ nào chỉ có hai người là được :*

Old 27-05-2004, 21:51  
kukumalu

scorpionkl thì nhà quê sẵn rùi nên không thể hiểu nổi mốt của bọn trẻ bây giờ đâu. còn chuyện đi ra đường thấy ai mặc đẹp cũng liền sắm ngay cho mình một bộ thì quả thật là kukumalu chưa bao giờ thấy cả!!!
e hèm còn chuyện kiss thì mình thấy là hay nhất là vào các cửa hàng cafe ý ( các quán cafe mà mình nói ở đây là mấy cái quán sang trọng mà bọn tây nó làm ý! chứ của mấy bác việt nam thì em xin kiếu!). vào đó vừa thanh lịch mà cũng vừa tự do thoải mái đúng không nào???

Old 08-06-2004, 00:26  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

hơ , hôm qua đi trên cầu chương dương thấy hai anh chị đèo nhau ôm nhau trông .. lãng mạn lắm :"> chị ý thì mặc jupe mà anh y' thì cứ thò tay ra đằng sau để... :"> kéo cả váy chị ý lên --> sao thô bỉ thế nhờ !

MsSusu is offline  

Old 08-06-2004, 22:09  

Member

KL$: 228
Awarded 1 time(s)
Received 1 thank(s)
Class: A5 (2003-2006)

khiếp!kinh khủng quá!cái hôm trường cho hcọ sinh đi xem phim"bác hồ...."tui thấy chán quá nên về trước=>đi ăn=>lúc vè nhìn ở cái chỗ hồ bảy mẫu(bảy hay ba nhỉ???ko nhớ lắm)thấy 2 anh chị,ngồi trên xe mấy đang kiss mà trông "cháy bỏng" lắm,lại lộ thiên(sao ngườii ta ko về nhà ý nhỉ?cứ thích dắt nhau ra đường mà làm.....đang tiện đi với mấy người bạn,tui trêu luôn "meooooooo"rõ ro.haha.thế là 2 người vừa kiss,vừa mở mắt ra xem là ai kêu.tôi được 1 phen vỡ bụng luôn.
Bức xúc quá mà!đây là VN chứ có phải châu Âu,châu mỹ gì đâu??????

.....Để em mơ......
camila is offline  

Old 08-06-2004, 22:42  

Phá sản!

hôm trước mình đi cạnh hai anh chị, trời không mưa mà mặc áo mưa!mình đi bên cạnh thấy anh ấy lái xe 1 tay còn tay kia làm gì không biết, chỉ nghe thấy tiếng chị ấy cuời hic hic, zời ơi không hiểu họ làm gì, tò mò wá!áo mưa màu tối khó nhìn lắm,hay '' chị ấy'' là bạn nào trường mình thì giải đáp thắc mắc cho baz cái!
bazooka is offline  

Old 08-06-2004, 23:12  

Phá sản!

Trùi mọi người cứ thử ra Hồ tây lúc 8h trở đi thì tha hồ xem phim tình cảm lãng mạn .Đất chật mà các đôi cứ kéo nhau đên tâm sự ầm ầm :-s Bó tay !
nguyetanh1612 is offline  

Old 09-06-2004, 06:56  
rapperkid_89

Ẹ kinh di rứa.Sao mấy đôi thời nay cứ thích "chơi nổi' thía nhỉ?Anh chị phải nhìn mấy cảnh trên hồ mới"lãng mạn" làm sao chứ. Ôi giời thì đầy chuyện.Thô bỉ ko chịu nổi:1 cậu thanh niên giữa chốn đông người ngang nhiên làm trò bậy bạ( nói ra thì ko được văn minh cho lém), còn cô gái thì cũng chả kém phần sành điệu cười hô hố trước hành động thô bỉ của anh chàng

Old 12-06-2004, 03:46  
kukumalu

thế này mới ức chế chứ mọi người à! yêu nhau đi với nhau thì cứ đi đi chứ việc gì nó phải vì lấy le với con người yêu mà đâm vào đuôi xe mình chứ! hôm ấy mình đang đi trên đường--->dừng đèn đỏ--->tự nhiên người mình nẩy bần bật lên như cái lò xo ý! mình tưởng ai vô ý đâm vào thôi ai dè khi mình quay ra sau thì thấy cái xe đâm vào mình là xe của một cặp nó đi với nhau. đã không biết lỗi thì chớ cả hai còn cuời khinh khích với nhau chứ! mình tức không thể chịu nổi!!!

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan