Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Khung trời nghệ thuật

Old 13-04-2004, 04:45  
Kabi

KL$: 0.00

Tình yêu chân chính thì trong sạch nó ở trong tim chớ không ở trong giác quan. ( Lacordaize )

Tình yêu là sự thông cảm. Tìm hiểu lâu dài. Chớ không phải chỉ một giây một phút bồng bột nhất thời. ( Anonymous )

Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương. ( Tagore )

Không có gì cao thượng và đáng kính bằng lòng chung thủy ( Cicero )

Yêu là tin vào những điều không thể có ( Elizabeth Barbett Browning )

Tình yêu của các chàng trai không nằm ở phía tim mà ở đôi mắt. ( Shakespeare

Em sẽ gác tình yêu này sang một bên
Thật nhẹ nhõm, thật vui vẻ và tự do biết bao!

Old 13-04-2004, 04:51  
Kabi

Hoa có mặt trên cuộc đời này là để mang lại hạnh phúc cho nhân loại. Từ xa xưa, con người thông minh nhưng rụt rè đã biết dùng hoa để thay những lời tỏ tình, những lời tạm biệt, và những lời chúc phúc cho nhau… Đặc biệt hơn, mỗi năm một lần, trong Ngày Lễ tình nhân (Valentine’s Day) - mỗi đóa hoa chính là một đại sứ tình yêu, mang thông điệp lành từ trái tim đến trái tim …

Những loài hoa kể ra dưới đây là những loài hoa được chọn nhiều nhất để tặng cho người tình trong Ngày Valentine, mỗi loài trong đó lại hàm chứa những ý tứ khác nhau… Hãy cùng nhau giải mã ngôn ngữ tình yêu qua những đóa hoa muôn sắc. Tôi biết rằng - cũng như tôi - khi đọc xong những dòng này, bạn có lý do để tin rằng những cánh hoa mỏng manh lại là những cánh thiên sứ tình yêu mãi mãi, bất tận…

1. Hoa Hồng: Là biểu tượng của tình yêu, dĩ nhiên rồi, nhưng tùy từng màu - hoa hồng còn hàm chứa nhiều ẩn dụ khác của tình yêu.

Hồng nhạt (pink): Em có biết không, lòng Anh đang ngập tràn hạnh phúc vì yêu. Xin hãy tin tưởng nơi Anh, sẽ không có người con gái nào có thể thay thế hình bóng của Em trong tim anh.

Hồng không gai (thornless): Anh yêu Em ngay từ ánh nhìn đầu tiên, để từ đó nghiệm ra rằng số phận run rủi cho Anh được gặp Em để rồi cuộc đời Anh từ nay có chỗ đi về.

Hồng trắng (white): Ngây thơ và trong trắng, Em là thiên đường hạnh phúc của Anh. Tình yêu thầm lặng và kín đáo: Em có biết rằng phía dưới của sự bình lặng, yêm ả mặt hồ là tâm hồn Anh cuộn sóng vì yêu?

Một đóa hồng nở đầy: Anh Yêu Em. Anh vẫn mãi yêu Em, cho dù cuộc đời này có đầy bão táp phong ba.

2. Tulips (hoa Uất Kim Hương): Tình yêu chúng ta thật tuyệt đẹp: Em đã mang lại cho Anh một mối tình đẹp như cổ tích.

Tulip đỏ: Này Người tình nhỏ! Đêm nay, những đóa hoa này sẽ nói thay Anh ngàn lời tỏ tình. Hãy tin tưởng ở Anh.

Tulip vàng: Anh nhìn thấy mặt trời rạng rỡ trong nụ cười của Em

Tulip phai: Em có đôi mắt đẹp mê hồn, đôi mắt ấy đã làm anh mất ngủ nhiều đêm rồi. Kể từ khi yêu Em, đôi mắt diệu huyền ấy đã "cầm giữ" đời Anh như kẻ nô lệ ái tình!…

3. Hoa Cẩm Chướng: Em quyến rũ vô cùng. Tình yêu chúng mình rất thiêng liêng và cao đẹp.

Cẩm chướng nhạt: Dù cùng trời cuối đất Anh sẽ không bao giờ quên Em.

Cẩm chướng đỏ: Trái tim Anh luôn xao động vì Em. Em là một cô gái rất thông minh và khéo léo.

Cẩm chướng sọc vằn: Anh xin lỗi, Anh không thể đến với Em. Giá như Anh có thể ở bên Em lúc này. Em thấy không, Thượng đế cũng buồn trong một ngày mình không ở bên nhau.

Cẩm chướng trắng: Em thật là đáng yêu biết chừng nào. Ngây thơ. Tình yêu trong trắng. Chúc Em nhiều may mắn (trong công việc mới, trong mùa thi sắp tới…).

4. Hoa Đỗ Quyên: Hãy cẩn trọng vì Anh rất lo cho Em. Cảm xúc của Anh hãy còn mong manh lắm, xin Em đừng làm Anh thất vọng.

5. Hoa Thủy Tiên: Anh rất quan tâm đến Em, Anh đã yêu Em mà không được Em đoái hoài, Em đã hờ hững trước tình cảm của Anh. Em là người con gái duy nhất của đời Anh. Anh thấy cuộc đời này đáng yêu làm sao khi Anh được ở bên cạnh Em.

6. Hoa Loa Kèn:

Loa kèn trắng: Anh may mắn gặp người con gái có tâm hồn trinh trắng như Em. Đêm nay giữa đám đông bạn bè, Em thật đài các và kiêu sa. Được ở bên Em là niềm hạnh phúc lớn nhất của đời Anh.

Hoa Thủy Vu (Lily Calla): Anh đã bị mê hoặc vì vẻ đẹp thần Vệ nữ của Em.

Hoa Ngọc Trân (Lily Eucharis): Anh lần đầu biết ngây ngất vì sự quyến rũ của thiên thần tuổi mộng.

Hoa Lan Chuông (Lily of the valley): Em rất dịu dàng. Anh biết mình có lỗi khi làm Em khóc, Anh đau khổ nhìn những giọt nước mắt rơi trên gương mặt Đức Mẹ đồng trinh của Em. Anh trở lại và tìm thấy tình yêu đích thực trong vòng tay ôm ấp của Em. Em là lý do duy nhất giúp Anh tồn tại trên cuộc đời này.

7. Hoa Diên Vĩ (Iris): Tình bạn giữa hai ta đã giúp Anh tìm thấy ý nghĩa lớn lao trong đời. Xin Em đừng thất vọng, những ngày đẹp đẽ của đời Em sẽ trở lại. Xin hãy tin cậy nơi Anh. Em rất dũng cảm trong những ngày qua. Xin nhận nơi Anh ngàn lời chúc phúc.

8. Hoa Lay-ơn (Gladiolus): Anh đã thực sự chân thành với Em. Hãy cho Anh vài ngày để suy ngẫm những gì đã qua.

9. Hoa Cúc (Chrysanthemum): Bạn là một người bạn tuyệt vời nhất mà tôi từng có. Hãy cùng nhau đón chào những ngày mới tươi đẹp.

Hoa cúc trắng: Sự chân thật, lòng chân thành.

Hoa cúc vàng: Dường như tôi đã bắt đầu có tình cảm đặc biệt với bạn.

Những đóa hoa dịu dàng giúp xóa bỏ những nghi ngờ, viết lại những trang sử tình yêu, tô điểm những ước mơ lứa đôi trong tình đầu vụng dại. Mỗi ngày trên hành tinh, có hàng triệu đóa hoa muôn màu được hái đi từ những khu vườn thiên nhiên đẹp như tranh vẽ, là có hàng triệu người con gái được may mắn đón nhận, và cũng có hàng triệu con tim run lên bồi hồi vì vui sướng, hạnh phúc.

Từ một khu vườn ở nước Pháp xa xôi, hay một ngôi làng ở Phi châu hẻo lánh, từ những bình nguyên Tây Tạng mênh mông, cho đến những hoang đảo ngoài khơi Thái Bình Dương… không hề có sự phân biệt xuất xứ, những đóa hoa kiều diễm vẫn biểu đạt những ý nghĩa giống nhau, nói lên thay tiếng nói của tình yêu ngàn đời ngọt ngào, lắng đọng.

Nếu bạn có diễm phúc nhận hoa tặng từ bạn trai trong Ngày Tình yêu - xin bạn hãy nhớ rằng những đóa hoa không chỉ đơn thuần là một món quà, mà chúng còn chở đầy những ngôn từ lãng mạn, say đắm mà người con trai ấy muốn thổ lộ với riêng bạn đó thôi. Khi bạn hiểu được người con trai ấy muốn nhắn nhủ điều gì, bạn sẽ biết mình phải làm gì. Và như vậy, Ngày Lễ tình nhân sẽ mãi là một ngày ý nghĩa nhất của riêng bạn và người ấy!

Old 13-04-2004, 05:24  
Kabi

Tất cả các thứ tồn tại trên cõi đời này đều có màu đặc trưng. Ví dụ hoà bình có màu xanh, chiến thắng được khoác màu đỏ, lòng chung thuỷ có màu tím, sự quý phái mang màu vàng, tuổi học trò có màu trắng, tội ác được tô màu đen, thời gian có màu cà phê phin, sự phản bội phai màu tím tái, thói vô ơn tráng màu bạc, tương lai thì hoặc hồng hoặc xám. Còn tình yêu?

"Tình yêu có màu này nè!", cô bé váy ngắn cũn cỡn vừa nhún nhảy vừa giơ cao tờ 100 đôla. Đấy là một màu rất hiện đại và khá quyến rũ nhưng không chắc chắn lắm, bởi nếu bạn đưa ra chiếc nhẫn nạm hạt kim cương thì màu tình yêu của các cô bé như thế sẽ thay đổi ngay.

"Màu này!", một nàng, thuộc loại chưa có chứng minh thư, không thèm ngẩng đầu lên, chỉ ngay vào... cái màn hình máy tính. Người yêu trên mạng của nàng vừa gửi cho nàng một nụ hôn thắm thiết. Chắc là không hợp lý lắm đâu, bởi đột nhiên điện cúp thì màu tình yêu giống màu tội phạm quá.

"Tình yêu ư? Có màu vàng nhạt đặc trưng của các loại mì ăn liền!", các cặp sinh viên "sống thử" cùng nhất trí như vậy.

"Màu... muối tiêu mới chính là màu đặc trưng của tình yêu!", một cô gái trẻ đẹp vừa nghịch chiếc điện thoại nhỏ như bao diêm, vừa quả quyết.

"Tình yêu có màu gì?", nhà thơ với nhiều tác phẩm đang ăn khách nhăn trán và nghiến răng: " Đỏ rừng rực - lửa mặt trời - ta tan biến - xanh mênh mang - biển mắt em - ta chìm ngập - tím ngăn ngắt - tà áo mỏng - níu chân phiêu bạt - đen mượt mà - suối tóc nào - chảy suốt đời ta". Thế nghĩa là màu gì?

"Toàn nói phét, cái thứ đó làm gì có màu?", một con mọt sách đeo kính trắng vừa lầm bầm vừa lật cuốn sổ tay và đọc: "Nó đây, tình yêu là một thứ không màu, không mùi, không vị. Nó có thể sôi ở nơi giá lạnh nhưng cũng dễ dàng đông cứng ở 36 độ C. Nó không thể tự nhiên biến mất đi mà chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác...". Không thể đồng ý với định nghĩa này được, ngay như thứ rất mơ hồ là tình bạn cũng mang màu trắng đục của rượu đế đấy thôi.

Hay là tình yêu không tồn tại? Có bao giờ bạn nghĩ đến điều này chưa? Thường thì khi không tìm ra câu trả lời, người ta thường lật ngược lại vấn đề như vậy. Nhưng nếu thế thì mọi người tìm đâu ra lý do để kết hôn và ly dị? Hơn nữa, nếu không có cái gọi là tình yêu thì mọi nỗi khổ trên thế gian này đều cụt lủn như con thằn lằn đứt đuôi. Và lúc ấy chẳng lẽ các nhà tình yêu học trên các tờ báo phải quay sang viết truyện cười, còn các nhà thơ lại đi ca ngợi vẻ đẹp của các quán lẩu dê?

Chắc chắn rằng màu tình yêu phải nằm đâu đó trong cái dãy đỏ, cam, vàng, lục, lam, chàm, tím. Chỉ có điều chúng ta chưa tìm thấy mà thôi. Nhưng cũng như những vấn đề chưa tìm được câu trả lời: Có sự sống ngoài trái đất không, có thuốc trường sinh bất tử không?... Thế nào rồi cũng có ngày chúng ta có câu trả lời về màu của tình yêu. Còn bây giờ, tạm thời mỗi người cứ tự chọn một màu gì đấy cho tình yêu của mình, nhưng nhớ đừng cho ai biết nhé!

Old 13-04-2004, 22:46  
kukumalu

đúng đúng mình thấy chí phở đấy. Tình yêu đối với mỗi người lại là một trạng thái khác nhau. Chính vì thế nên màu sắc tình yêu của mỗi người cũng khác nhau lắm. Còn đối với mình thì tình yêu chưa bao giờ có màu gì đặc trưng cả. Linh tinh lắm hi hi hi!!!

Old 20-04-2004, 08:29  
oak

tình yêu là 1 vật trừu tượng nó khó hiểu hơn cả triết học nói chung thì là như thế nhưng mà tình yêu có nhiều màu thêo mọi người tình yêu có màu gì thêo em thì tình yêu muôn màu đó

Old 02-05-2004, 05:24  

Phá sản!

KL$: 0

Yêu là không cảm thấy hối hận khi mình đã yêu.
Yêu là dành cho người mình yêu những sự chân thật và một lòng chung thuỷ.
Yêu là tất cả
pisoga88 is offline  

Old 02-05-2004, 05:25  

Phá sản!

KL$: 0

Yêu là không cảm thấy hối hận khi mình đã yêu.
Yêu là dành cho người mình yêu những sự chân thật và một lòng chung thuỷ.
Yêu là tất cả
pisoga88 is offline  

Old 08-05-2004, 08:02  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

tình yêu là tình cảm gắn bó thiêng liêng nhất giữa một người nam và một người nữ- sách Giáo dục công dân 11 . Họ cảm thấy gắn bó với nhau , không thể sống thiếu nhau và có nhu cầu được chung sống với nhau suốt cuộc đời . chấm hết

------------------------------
careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 09-05-2004, 04:45  
thulinhtraitimq

giá mà mình biết yêu là gì vì tui đã lầm tưởng thích là yêu.Mùi vị của tình yêu sẽ khác hẳn chứ nhỉ!Ngon,ngọt nhưng mà không biết cáh thưởng thức thì nó sẽ đắng vô cùng.

Old 31-05-2004, 22:56  
mimi

Các bác thử lí giải hộ xem đấy có phải là tinh yêu không khi trong 1 con người pha trộn rất rất nhiều cảm xúc: nhớ da diết, nhớ kinh khủng dù vừa mới chia tay người ấy vài phút, lo lắng cho người ấy đến sốt sắng, ghen nóng mặt khi thấy người ấy ở bên cạnh 1 gã khác, buồn và chán nản khi biết rằng không đc gặp người ấy trong hơn 1 tuần...

Old 31-05-2004, 22:57  
mimi

Xin các bác phân tích hộ liệu đấy có phải là tình yêu ?

Old 10-06-2004, 21:56  

Phá sản!

KL$: 5

tinh la san khoai
Vua can vua nhai
Yeu la ...
(Gi do quen mat roi. De ve nha hoi lai mama da)
nhocbaby8_11_1987 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan