Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 13-04-2004, 03:55  
bf_w4041

KL$: 0.00

đúng là như thế ! bạn chẳng thể nào hiểu được tại sao bạn sinh ra đời ?tại sao bạn lại là con của mẹ bạn và con của bố bạn ..... tại sao thời gian chẳng bao giờ quay lại và tại sao bạn không biết trước được tương lai
bạn làm sao mà giải đáp được khi lẽ tất nhiên của nó là như thế
tui rất thích một câu nói : cuộc sống không cho bạn tất cả những gì bạn muốn nó chỉ đem đến cho bạn tất cả những gì mà bạn cần
khi bạn muốn mình mạnh mẽ cuộc sống đặt ra cho bạn những khó khăn
khi bạn muốn mình có lòng can đảm cuộc sống lai đặt ra những thách thức để bạn vượt qua
khi ban muốn ................
mọi người thấy thế nào về cuộc sống mà mình đang có
bạn còn thấy mình thiếu gì
bạn thấy mình hạnh phúc vì điều gì

Old 14-04-2004, 05:59  
1_No_Fear_1

Quote:
Originally posted by bf_w4041@12-04-2004 @ 15:55
đúng là như thế ! bạn chẳng thể nào hiểu được tại sao bạn sinh ra đời ?tại sao bạn lại là con của mẹ bạn và con của bố bạn .....
Thì số trời là thế mà....
Mình hạnh phúc và rất tự hào làm con trai của bố mẹ mình...Còn người khác thì mình ko bít...Bạn gái ơi chắc bạn đang buồn vì chuyện gia đình.Mình muốn tâm sự với bạn lắm.PM cho mình nhé

Old 15-04-2004, 04:00  
oak

ta cảm thấy hạnh phúc khi biết mình được yêu thương đó. Theo mình hỏi bạn có hạnh phúc không là chưa đủ, hãy hỏi mình có thể làm bạn hạnh phúc không và với bạn hanh phúc nghĩa là như thế nào :"> :"> :">

Old 15-04-2004, 04:17  
toxic_girl

Đúng là cuộc sống có vô vàn thử thách chúng ta nhưng sẽ càng tuyệt vời hơn khi ta biết vượt qua thử thách đó như thế nào và từ đó ta càng thêm yêu cuộc sống hơn khi điều đó cho ta thêm một kinh nghiệm sống.....

Old 16-04-2004, 04:53  
kukumalu

To bf w4041: sao bạn lại cảm thấy bi quan trước cuộc sống như vậy nhỉ? tất nhiên và dĩ nhiên cuộc đời nó đã là thế rồi bạn ạ. nó luôn đặt ra trước mặt mình những thử thách mà mình sẽ cảm thấy rất khó khăn để có thể vượt qua được nhưng rồi chúng ta lại cũng có thể vượt qua được mà không theo cách này thì lại là cách khác. mình nghĩ rồi bạn cũng sẽ vượt qua được những thử thách hiện nay thôi mà. tất nhiên là để làm được điều đó thì bạn hãy cố gắng nỗ lực nhé!!! chúc bạn thành công!!!
To 1 no fear 1 : sao anh tốt vậy nhỉ? tự dưng hổng quen biết gì cũng tự nguyện làm chỗ dựa cho người ta tâm sự chứ? chẳng nhẽ bây giờ ở trên đời vẫn còn có những người tốt như vầy à? :O :O :O

Old 16-04-2004, 05:34  
1_No_Fear_1

Quote:
Originally posted by kukumalu@15-04-2004 @ 16:53
To bf w4041: sao bạn lại cảm thấy bi quan trước cuộc sống như vậy nhỉ? tất nhiên và dĩ nhiên cuộc đời nó đã là thế rồi bạn ạ. nó luôn đặt ra trước mặt mình những thử thách mà mình sẽ cảm thấy rất khó khăn để có thể vượt qua được nhưng rồi chúng ta lại cũng có thể vượt qua được mà không theo cách này thì lại là cách khác. mình nghĩ rồi bạn cũng sẽ vượt qua được những thử thách hiện nay thôi mà. tất nhiên là để làm được điều đó thì bạn hãy cố gắng nỗ lực nhé!!! chúc bạn thành công!!!
To 1 no fear 1 : sao anh tốt vậy nhỉ? tự dưng hổng quen biết gì cũng tự nguyện làm chỗ dựa cho người ta tâm sự chứ? chẳng nhẽ bây giờ ở trên đời vẫn còn có những người tốt như vầy à? :O :O :O
Uh,anh là hàng độc mà.Khó kiếm lém em ạ.Đi khắp thiên hạ chắc cũng chả ai tốt = anh đâu vi vậy come on các em,hãy đến đây .Thích dựa kiểu rì thì dựa,cho dực thoải mái....

Old 16-04-2004, 22:47  
kukumalu

hàng độc hay là lăng nhăng hả anh?

Old 16-04-2004, 23:33  
kukiheobi

Tui thấy cuộc sống của mình bi giờ là quá hạnh phúc rùi ,tui có bố có mẹ ,có anh ,có rất nhìu họ hàng lun ở bên tui ,dù đôi khi bố mẹ làm tôi tức anh ách ,nhưng lại bố mẹ tôi lại đem đến cho tôi nhìu niềm vui ,tôi có bạn bè ,có thể trút hết bùn phiền ,tôi được ăn học ,có tìn tiêu vặt ,tìn đi net ,vậy là tôi rất giàu có rồi , cũng có đôi khi khi tôi ước thay đổi cuộc sống hiện tại ,nhưng đó chỉ là đôi khi.

Old 17-04-2004, 06:37  

Unverified Member

KL$: 0

Quote:
Originally posted by kukiheobi@16-04-2004 @ 11:33
Tui thấy cuộc sống của mình bi giờ là quá hạnh phúc rùi ,tui có bố có mẹ ,có anh ,có rất nhìu họ hàng lun ở bên tui ,dù đôi khi bố mẹ làm tôi tức anh ách ,nhưng lại bố mẹ tôi lại đem đến cho tôi nhìu niềm vui ,tôi có bạn bè ,có thể trút hết bùn phiền ,tôi được ăn học ,có tìn tiêu vặt ,tìn đi net ,vậy là tôi rất giàu có rồi , cũng có đôi khi khi tôi ước thay đổi cuộc sống hiện tại ,nhưng đó chỉ là đôi khi.
thế sao chữ kí lại là "ôi cuộc đời tại sao bao ngang trái"? nói vậy thôi chứ cuộc đời ko hẳn là đáng buồn nhưng nó ko fải bao giờ cũng tốt đẹp như mình mong muốn
Miss_Independent is offline  

Old 18-04-2004, 04:52  
bf_w4041

mọi người hiểu sai ý tui rùi tui không quá bi quan đâu , tui chỉ thấy buồn cười vì khi chợt nghĩ lại mấy chuyện trên đời mà thấy lạ , mọi người chưa mất đi một cái gì đó thực sự quí giá thì mọi người làm sao mà biết được rằng mình đang có nhưng giờ phút hạnh phúc nhất ,

to 1 no fear 1: thank you .

Old 18-04-2004, 05:51  
B_Cool

Quote:
mọi người thấy thế nào về cuộc sống mà mình đang có
bạn còn thấy mình thiếu gì
bạn thấy mình hạnh phúc vì điều gì
:p , chị cũng ko nghĩ N lại bi wan đâu nhỉ?
Hì , mỗi người có 1 cách nghĩ khác nhau lắm mà, có người tham vọng chẳng bao h hài lòng với những gì mình có , nhưng cũng có người thì lại ngược lại .

Thiếu gì à? tinh thần thì tự thấy là đủ , có gia đình bạn bè , chỉ cần thế thui , mặc dù bây h ko đang đc ở gần người thân nhưng vẫn luôn đc ủng hộ , ổn . Còn tiền thì... hì hì ... $-) , luôn luôn thấy thiếu , bây h vẫn còn ăn bám bố mẹ thì thiếu nhất là tiền rồi :p
Hạnh phúc nhất vì điều gì ? mọi người trước nhất là phải thấy hạnh phúc vì mình có mặt trên đời thì mới có những niềm hạnh phúc khác được chứ ?
Đọc thấy có cái bài cũng hay hay trên ttvn , post lên đây ko hiểu có hợp lắm ko
Nếu tôi có thể sống khác

Tôi sẽ nói ít và lắng nghe nhiều hơn. Tôi sẽ mời tất cả bạn bè lại nhà ăn tối mặc cho tấm thảm bạc màu và cái ghế sofa cũ xì. Tôi sẽ sung sướng ăn bắp rang trong phòng khách và không thèm lo lắng khi có ai đó muốn bật đèn lên, để lộ những đồ đạc lộn xộn, nền nhà chưa lau chùi.

Tôi sẽ dành thời gian ngồi nghe ông tôi kể những câu chuyện không đầu không đuôi về thời trai trẻ của mình.

Tôi sẽ không nài nỉ anh ấy kéo cánh cửa xe xuống chỉ vì mái tóc “điệu” phải mất 2 tiếng chải chuốt và xịt keo của mình.

Tôi sẽ không tiếc mà đốt cây nến hình hoa hồng trước khi nó "tan chảy" trong nhà kho.

Tôi sẽ vui đùa với các con trên thảm cỏ trong sân nhà mà không sợ nó bị dập nát.

Tôi sẽ ít khóc lóc hay cười toáng lên mỗi khi xem tivi và hơn thế nữa, ngay cả khi nhìn cuộc sống xung quanh.

Tôi sẽ chia sẻ bớt những trách nhiệm đè nặng trên vai anh ấy.

Tôi sẽ leo lên giường đi ngủ ngay khi bị ốm thay vì cứ giả vờ “em chẳng sao cả” vì nghĩ rằng trái đất sẽ hoang mang khi thiếu vắng tôi.

Tôi sẽ chỉ mua những gì thực tế, bảo đảm xài được cho đến hết đời.

Thay vì mong ước 9 tháng mang thai qua nhanh, tôi sẽ nâng niu từng giây phút hạnh phúc ấy và cảm nhận một điều kỳ diệu đang lớn lên trong tôi từng ngày.

Khi những “chú cún con” của tôi ôm hôn tôi chặt quá, tôi sẽ không cau có và la lối: “Thôi nào, để lát nữa, bây giờ thì đi rửa tay rồi ngồi vào bàn ăn nhanh lên!”

Tôi sẽ nói nhiều hơn những câu “Mẹ yêu con”, “Em yêu anh”, “Mẹ xin lỗi con”… tôi tự hứa là tôi sẽ giữ chặt mỗi phút giây có được… quan sát cuộc sống xung quanh mình, nhìn ngắm nó thật kỹ… sống với nó… để không bao giờ phải nói “Nếu tôi có thể sống khác…”.

Old 23-04-2004, 03:40  
bf_w4041

oh cám ơn chị cool nhiều . chính ra trong cả cuộc đời có khi thời học sinh này là vui nhất đấy mọi người ạh . đến một khi nào đó giật mình thấy mình đã lớn đã thất học đã phải đi kiếm tiền thì quả là kinh khủng , đi làm khác với đi học nhiều lắm . nhiều khi ta khó có thể kiếm được sự công bằng trong cuộc sống , đến lúc đó ta chẳng còn ước mơ chẳng còn được mơ mộng hão huyền nữa . thế đấy . nói chung mọi người nói mình rất hạnh phúc nhưng nó chỉ là một lúc nào đó mà thui . hạnh phúc chẳng bao giờ tồn tại mãi mãi cả
hôm trước bọn mình phải thi GDCD bài hạnh phúc , cô cho một câu hỏi là :theo em hạnh phúc có tồn tại hay không

nếu là mọi người thì mọi người trả lời thế nào

Old 23-04-2004, 05:14  
loveyou

Theo tui thì hạnh phúc có tồn tại nhưng nó lại còn tuỳ thuộc vào từng người khác nhau. Hãy nhìn cuộc đời dưới lăng kính màu hồng, cố gắng sống vui vẻ....nhưng điều đó không dễ. Ngay cả khi mình muốn sống tử tế vui vẻ, nhung ta ko chỉ sống vì bản thân mình mà còn vì người khác. hơn nữa, các mối quan hệ bên ngoài xã hội như bạn bè, tình cảm nam nữ, công việc luôn luôn làm người ta khổ sở và không ngừng lo lắng.
HẠNH PHÚC CÓ KHÔNG NHƯ TA THƯỜNG MỘNG MƠ.

Old 23-04-2004, 07:39  

Unverified Member

KL$: 0

hạnh fúc theo sách GDCD lớp 11 là khi con người được đáp ứng các nhu cầu, có fải thế ko? hạnh fúc đơn giản chỉ là khi người ta cảm thấy hạnh fúc thì hạnh fúc, còn khi người khác thấy họ hạnh fúc mà bản thân họ ko thấy thế thì họ ko hạnh fúc đâu
Miss_Independent is offline  

Old 23-04-2004, 10:24  

V.I.P

KL$: 269
Awarded 5 time(s)
Sent 3 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

miss nói câu đúng đấy,1 người hạnh phúc khi họ thật sự thấy được điều đó

------------------------------
Khi bỏ qua tất cả cảm xúc, niềm si mê, sự lãng mạn mà ta vẫn thấy còn yêu thì đó chính là tình yêu.
Rùa is offline  

Old 23-04-2004, 22:45  
loveyou

Cứ tưởng có hạnh fúc rồi, khi quay đầu nhìn lai, giật mình khi biết ta đã nhầm :-s

Old 28-04-2004, 23:22  
bf_w4041

hạnh phúc chỉ tồn tại ở một thời điểm nào đó mà thôi nó chẳng bao giờ tồn tại mãi mãi cả . Mọi người nói cũng đúng chỉ hạnh phúc khi mình cảm thấy mình được hạnh phúc , ai chẳng muốn cố gắng nhìn cuộc đời dưới lăng kính màu hồng , nhưng mơ mộng nhiều có ngày ngã đau

Old 02-05-2004, 23:20  
miumiao712

Hạnh phúc là khi bạn cảm thấy hài lòng với những gì bạn đang có. Bạn không thích gia đình mình nhưng bạn còn có bạn bè còn nữg niềm đam mê khác nữa.Cần biết tự hài lòng với mọi thứ

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan