Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 16-02-2003, 08:05  
chuotdungmanh

KL$: 0.00

Nơi đây là chỗ tụ họp chính của anh em Fan Club và Anti-Fan Club của thầy Thuật. Mượn nhờ chỗ của các bác "Thầy Tâm FC" nhá Đề nghị anh em nào có chuyện gì hay về Mr.Thuật xin viết vô đây cho thêm phần xôm tụ :lol:

Thầy Thuật á, cứ nhắc đến thầy là bọn 9x tụi tôi (các lớp có niên khoá có hàng chục là số 9) đều hãi thầy một phép.Còn nhớ mấy anh khoá trên tôi trong một lần trà dư tửu hậu ngồi trong quán nước sau giờ học, gặp Mr.Thuật phóng xe qua, một anh nói vọng trong quán ra: Thuật hói!!! Tưởng rằng chửi lỡi được một câu, nào ngờ chỉ cần một chút thoáng qua thế thôi mà Mr.Thuật đã biết được nhóm đó thuộc lớp nào và alê hấp sáng hôm sau đến trường, con trai lớp đấy bị đình chỉ học hàng loạt!

Thầy Thuật được cái là hay đi kiểm tra các lớp, và mỗi khi đi thầy đều kè kè bên mình một chiếc di động to như cục gạch (cái máy mẹ con nối với phòng hiệu trưởng hay sao ý).Thằng bạn tôi một hôm trốn tiết ra ngoài chơi điện tử, đến tiết 5 nó mới về trường.Đang thập thò ngoài cửa lớp, tính chuồn vào cửa sau khi cô giáo không để ý, ai dè lại đụng ngay thầy Thuật. Thầy hỏi: "cậu đang làm gì ở đây?".Chẳng lẽ lúc đấy lại nói là em bỏ tiết đang tính lẻn vào,thế là nó đáp bừa: "em bị cô giáo phạt đuổi ra khỏi lớp"..Ai dè, sau khi phát biểu một câu "đáng thương" như thế, tưởng sẽ được tha mạng,nào ngờ thầy Thuật điệu ngay nó lên phòng hiệu trưởng bắt.. viết bản kiểm điểm.. hic... hic... Đúng là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa,nhân tính không bằng trời tính!

Old 17-02-2003, 21:01  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Chính tôi cũng là nạn nhân đây! Hôm đấy chẳng hỉu ma xui quỷ khiến thế nào,mình trốn ra ngoài chơi điện tử vào muộn 2 tiết KTNN.Vừa thò mặt về cửa lớp thì gặp khắc tinh(tức Mr.Thuật).Mr hỏi tôi sao đứng đây làm gì?Chẳng nhẽ lại khai thật?Thế là fải bịa ra là ngủ dậy muộn,đi học trễ.Thế là khổ thân thằng bé,bị ăn ngay 1 cái véo tai đau đên' tận tối!hic :ycry: May là ko fải viết bản kiểm điểm!Nếu được cho tôi vote Mr Thuật 5 quả chuối!

------------------------------
Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 17-02-2003, 22:34  
dan nha que

anh "đờ dim hau sờ" này cũng ở nước ngoài à

Old 18-02-2003, 05:05  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Ưa`,Anh đang ở Moscow,mà sao chú bít tài thế? :claps:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 18-02-2003, 07:29  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

"...
May là ko fải viết bản kiểm điểm!Nếu được cho tôi vote Mr Thuật 5 quả chuối!
..."
(Quote)

Còn anh thì fải vote cho thằng dreamhouse.. 5 quả chuối vì cái tội đã bùng học mà còn kêu ca, đòi vote thầy Thuật 5 chuối (đây là lý do chứ ko fải là anh "tức" chú tại cái topic "Văn nghệ trường mình.." đâu nhé )

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 18-02-2003, 11:25  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

[/quote]

Còn anh thì fải vote cho thằng dreamhouse.. 5 quả chuối vì cái tội đã bùng học mà còn kêu ca, đòi vote thầy Thuật 5 chuối (đây là lý do chứ ko fải là anh "tức" chú tại cái topic "Văn nghệ trường mình.." đâu nhé )

[/quote]
Đùa,bác Xit này thâm thật,em thua đấy!Đúng là phong cách cô nuôi dạy hổ năm nào :claps: :matrang: :grazy:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 18-02-2003, 11:34  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Nhân tiện em cũng vote cho bác 5 quả chuối.Lý do:Đã bỏ anh em đi bênh dũng sĩ giệt phong trào(có thể là cả giệt HS)Mr.Thuật=====>quá chuối .Nhưng bù lại vote cho bác 1fíu Bn vì bác chê thế em cũng chịu chẳng bít cãi vao đâu được. :lol: .Ko fải trả thù đâu nhé

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 18-02-2003, 21:58  
dan nha que

"...
dreamhouse viết:
Ưa`,Anh đang ở Moscow,mà sao chú bít tài thế? :claps:

..."
(Quote)

chả có gì là tài cả tại phần personal text của anh thôi
à mà anh ở thành phố nào vậy

Old 19-02-2003, 09:32  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Anh đang ở Moscow!À mà sao chú bị ai cho ăn chuối mà nhiều thế? chúc ngon miệng!

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 20-02-2003, 20:21  

Member

KL$: 172
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: J (1999-2002)

Hì bác Thuật á,
Em có đi đâu xa đến mấy cũng ko quên được hình ảnh bác Thuật nhà ta, với mái đầu quá đỉnh, quá chuẩn, gợi nhớ đến 1 chú Zidane "tài lăng" của Kim Liên. Em hồi ý lính mới tò te vào trường, thấy thầy lần đầu cứ băn khoăn, hát khẽ bài "Bụi phấn": "Có hạt bụi nào rơi trên bục giảng. Có hạt bụi nào rơi trên tóc thầy?". Câu đầu em còn trả nhời được, chứ câu sau thì em chịu nhỉ, tóc thầy đâu mà "quan sát" được ? Xá tội xá tội, hỗn quá.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 20-02-2003, 22:42  
TrangnarT

Phải như bạn chị ý. Bác Thuật hói thế nào lại mua nhà ngay cạnh nhà thằng này. Thế là nó toàn sang bắt nạt tiểu Thuật để trả thù. Hồi lớp 10 vào trường được mẹ chị thông báo là thầy Thuật trong sáng lắm. Có người đến thăm, mang theo túi nho nhưng mà bên trong có cái phong bì. Thầy Thuật soi được nên mời về luôn...Lên năm lớp 12, nghe con bạn bảo là thầy Thuật được cái thẳng tính. Thầy nói với các anh chị khoá trước là tặng quà cho trường thì đừng có tặng tranh ảnh làm gì, trường không có chỗ treo, phải tặng hiện vật như kiểu TV, điều hoà, lò vi sóng cho nó thiết thực...Hic, không biết tin ai đây?

Old 21-02-2003, 14:04  

Member

Awarded 2 time(s)

"...
TrangnarT viết:
Hic, không biết tin ai đây?
..."
(Quote)

Tin em chị TrangnarT ạ. Em đây chứng kiến 1 lần 1 chuyện này, mà mãi em mới ngẫm ra được, dưng mà hiểu ra rồi thì chả quên được luôn.

Chuyện là như thế này: Ngày đầu năm lớp 11, chắc vì là những học sinh mới chuyển vào trường nên em với mấy đứa nữa bị gọi lên phòng ban giám hiệu để xem có sai sót gì trong việc xếp lớp ko. Em thấy tên mình trong danh sách học sinh mới, điểm thi lẫn tên lớp đều đúng rồi, chả có gì sai cả, nên chuẩn bị về lớp. Nhưng em nghe cô Nga, hồi ấy là hiệu phó (bây giờ thay chỗ bác Thuật rồi), thắc mắc: "Anh Thuật ơi sao trường hợp em X này điểm thi có từng này mà vào hệ A?". Thầy ngó vào tờ danh sách, băn khoăn ngậm hột thị khoảng 5 giây chưa tìm ra câu trả lời thì chú X đứng ngay cạnh em, với thái độ cực tự tin, nhanh miệng bảo: "Tối qua bố em đến nhà gặp thầy đấy ạ!". Thế là thầy "à" ra ngay, và bảo với cô Nga: "Ko có sai sót gì đâu" và xua chúng em về lớp. Rõ ràng em thấy 2 thầy cô nháy mắt với nhau nữa cơ ạ. Dưng mà em chưa hiểu ra ngay đâu (hồi ý chậm nghĩ vật), mà suy cho cùng chả phải chuyện của mình nên tội gì mà lo.

Hì 5 phút sau (cái nơron thần kinh của em nó dài thế đấy), em mới ngồi ngẫm và lần này người "à" lên là em. Em đã hiểu rùi... Hồi ấy phải thi xếp lớp để được vào trường. Nhà em chuyển từ quận khác sang Đống Đa, thế là lại phải thi vào KL, mặc dù điểm TN cấp 2 của em 75/ 6 môn (Văn Toán nhân đôi nên là hệ số 8-) cơ đấy. Em thi cũng ôn ổn, vào được hệ A trường Bông Sen vàng ko có vần đề gì. Thế nên bố em chả phải lặn lội đến nhà thầy Thuật để em được chuyển từ hệ B lên A! Amen...

Dạ đây chuyện thật 100 phần trăm, em ko dám nói sai lấy chi tiết nào đâu ạ. (Hy vọng là em viết ko đến mức khó hiểu lằm).

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 21-02-2003, 17:20  
dan nha que

nói thật là chuyện ấy bây giờ chả có gì lạ cả nếu k0 nói là hàng ngày . đi học , đi xin việc ở đâu chả thế

Old 21-02-2003, 17:25  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Bà con có nhớ có 1lần HTV đưa fóng sự về trường ta ko nhỉ?Trong fóng sự,bác Thuật của chúng mình trông yêu thế còn gì .Nghe nói(99 % chính xác) là bác có 3 hay 4 ngôi nhà gì đó.Thế mà hôm quay fim thấy nhà bác bé tẹo,hai vợ chồng đầm ấm,con cái ngoan ngoãn(??).Theo nguồn tin nữa cũng vô cùng tin cậy:con trai bác cũng thuộc loại stylist,fá gia chi tử khè khè.Fải fong cho bác Thuật huy chương danh dự Anh Hùng Núp thôiiiiiiiii!Nguỵ trang kiểu zidanne thế này bảo sao ko gương mẫu và liêm khiết==>hạ cánh an toàn :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 21-02-2003, 17:39  

Member

Awarded 2 time(s)

"...
dan nha que viết:
nói thật là chuyện ấy bây giờ chả có gì lạ cả nếu ko nói là hàng ngày . đi học , đi xin việc ở đâu chả thế
..."
(Quote)

Ấy chú gấu, thì ai chẳng biết bây giờ ở đâu chả thế. Chị phải post lên vậy để biết bác Thuật nhà ta chả phải tấm gương sáng điển hình "thanh liêm liêm khiết" trong ngôi trường mang danh "bông sen vàng" như truyền hình bô bô thế ý mà.

Welcome to KLNet 6!
pinocchio is offline  

Old 21-02-2003, 18:28  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Thôi ,bác ý hạ cánh roài,nói thế chứ nói nữa thì cũng thế thôi.Bi bi cái box này đi,nhắc đến lại càng ức bác ý.Ko khéo lại có Binladen thứ hai đấy :lol:

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan