Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Khung trời nghệ thuật

Old 05-04-2004, 07:58  
bf_w4041

KL$: 0.00

Thui nào thui nào , đừng cãi nhau nữa.Chúng ta cùng vô forum này là để trao đổi về Hiphop cơ muh. Đã là hiphop là không phân biệt chủng tộc. Chỉ trao đổi kinh nghiệm không cãi nhau.Ai có cài j` hay thì đưa ra cho anh em cùng học hỏi chứ ! Không bít trường mình đã có hiphop club chưa nhỉ ? Nếu chưa có thì sao chúng ta không thành lập , tui nghĩ sẽ rất chi là hay ho. Khoảng 2 tháng nữa chúng ta sẽ tổ chức 1 cái như Quần Anh Hội để giới thiệu những nhóm nhảy mới ở trong trường hoặc ngoài trường thì tuỳ.Đây là cơ hội cho nhưng ai đang trên bước đường hiphop sẽ tiếp tục phát triển hơn nữa.Còn nhân nào muốn mà chưa có cơ hội thể hiện thì cũng từ đây mà lôi ra hehehehehe . Mấy người nghĩ thế nào ? Nếu tán thành thì tui sẽ làm ngay lập tức không chậm trễ , hức lắm rồi đó !

Pridon85: Lần sau em nhớ gõ dấu đầy đủ nhé ! Thân !

Old 07-04-2004, 23:58  
DR_DRE

Cho góp ý cái! Nếu lập hiphop club mà chỉ để làm dance show thôi thì có hơi bị khập khiễng, què quặt không? Thế không có mét vuông nào cho mấy rapper nghiệp dư hay là DJ tỉnh lẻ bọn tôi à? Còn việc tổ chức thì chẳng có gì khó lắm. Làm đơn mượn cái hội trường với loa đài là được, nếu mà anh em mình nhiều mồm cùng hót thì chắc là cũng không khó lắm đâu. Với lại cô Nga cả cô Quyến cũng dễ lắm.

Old 08-04-2004, 02:52  
bf_w4041

Thực ra vấn đề là ở mọi người nữa nếu mọi người thực sự thích thì chẳng có gì là khônhg làm được cả
mà đâu chỉ có nhảy không , hip hop club bao gồm nhiều thứ .vd : thi nhảy , còn những ai chưa biết nhảy thì có thể được những bậc cao tay ở trong trường chỉ bảo cho những đường cơ bản , ngoài ra ai có năng khiếu gì ngoài nhảy ra chúng ta cũng có dịp thể hiện như DRE chẳng hạn nếu thích có thêhảt rap , nhưng cảnh báo là đừng làm sập sân khấu của chúng tôi là được
nói chung là chỉ tổ chức 2 tháng một lần thui nên không quá tốn kém và mất thời gian
vấn đề thứ hai là nếu tổ chức thì có lẽ không nên thuê sân khấu trường mình . e là các cô không hưởng ứng những cái như thế , còn thuê ở ngoài thì mất tầm 800000 gì đó đây là giá của học sinh sinh viên nhưng chú nÀO có khả năng mượn được của trường thì tốt quá
ARE YOU READY?< bắt chước chú DRE một chút hehehe.>

Old 08-04-2004, 08:53  
blue

that ra lam cai club nay chi la de jup moi nguoi gan nhau hon khi cung chung 1 so thich la nhay thui Ai khong bit teo nao cung duoc tham gia ma biet rat nhieu cung tham ja , tham tri tui nghi la cac rapper cung co the co cho dung cho minh . Cu thu di chu

Old 09-04-2004, 00:53  
DR_DRE

Có lẽ là tổ chức ngay tại trường là hợp lý nhất rồi. Dân hiphop trường mình cũng chẳng nhiều lắm nên chắc cái hội trường là vừa rồi. Với lại người nhà cả, mình diễn mình xem mình khen hay nên cũng chẳng phải cầu kì làm gì. Miễn là có địa điểm với cả loa đài là được. Còn ánh sáng với phông màn thì bỏ qua cũng chẳng sao. Mà muốn làm phông thì cũng dễ thôi, mua xốp bản loại tầm 2,3 mét vuông gì đấy, lấy sơn xì phụt lên--> hơi bị hiphop đấy. Hồi lớp tui làm văn nghệ cũng toàn dùng xốp với sơn hộp phụt. Cái chính là mọi người có nhiệt tình tham gia không thôi. Với lại muốn làm cái gì cho nên hồn thì phải có kế hoạch cụ tỉ.
Hi vọng là sẽ không thảm như là chương trình KL by 9.

Ảnh tớ nè bà con
<marquee direction=leff scrollamount=20 behavior=alternate></marquee>

Old 10-04-2004, 21:31  
Leon

Hơ hơ, tôi nè Blue, viết thế thì chưa đủ lửa, làm sao bọn nó tham gia được!

Tôi xin tự giới thiệu, tôi là Leon 11A9, tôi với cả Blue đang định lập một club nhảy, gồm những người biết nhảy, và tất cả mọi thứ liên quan đến nhảy, gồm cả DJ nữa.
Ai cảm thấy là mình đã nhảy đẹp, chuẩn và muốn sử dụng tài của mình thì liên lạc với tôi hoặc bạn Blue. Khi nhóm đã thành lập, các thành viên phải đi tập chăm chỉ vào các buổi tập, nói chung người nào cảm thấy mình lười biếng thì thôi, không cần phải đi tập. Các bạn yên tâm là chúng ta chỉ tập một tuần khoảng hai ba buổi, vào những lúc rảnh rỗi thôi, học tập vẫn là chính. Ai có lí do kiểm tra 1 tiết thì có thể xin nghỉ một buổi. Cả nhóm sẽ tạo điều kiện.
Thế thôi, tôi và Blue đợi câu trả lời của các bạn.

Old 10-04-2004, 23:53  
DR_DRE

Quote:
mấy cha trường mình nhảy khá điệu,vậy mấy bố có phải đi tháo khớp không nhỉ,tuy đau nhưng hi sinh vì nghệ thuật mà
Thực ra mấy thuật ngữ tháo khớp, phá cơ nghe thì có vẻ là rùng rợn với người ngoại đạo, nhưng những người trong nghề thì thấy rất bình thường. Cái gọi là tháo khớp, phá cơ hoàn toàn không dính dáng gì đến bàn mổ như các vị vẫn thường tưởng tượng. Thực ra đây chỉ là các bài tập để luyện cho sự linh hoạt của khớp xương và sự dẻo dai của cơ bắp. Tập các bài tháo khớp là rất cần cho bộ dẻo. Bên cạnh đó việc tập cơ bắp cũng rất cần thiết cho bộ khoẻ. Mọi người thử nhìn mấy dancer chuyên nghiệp mà xem, ai cũng là hàng xóm của Lý Đức cả đấy.

Old 11-04-2004, 03:27  
bf_w4041

đây là vấn đề tự nguyện của từng người ai thích tham gia thì tham gia . tui nghĩ la làm ở trường cũng ổn . đây là bước đầu nên làm ở qui mô nhỏ thui . club của mình tầm 20 hoặc 30 người gì đó là đủ chứ ít quá thì hoạt động cũng khó . trước hết bước đầu của việc lập club là phải có một ban gọi là trưởng hội . có ai đăng kí không ?
Nhưng hình như dân trường mình không hào hứng lắm nhỉ nhờ các bạn tuyên truyền hộ nha!
khi nào trên kl net có tầm 15 người đăng kí là ổn
ok
mong rằng mọi người đăng kí sớm , cũng sắp hết năm học rùi mf

Old 11-04-2004, 05:53  
eu

Phá sản!

KL$: 0

Lập club đê.Tui ủng hộ cả hai tay hai chân đấy.
Nhưng nếu muốn lập club thì trước tiên là phải ngoài vòng pháp luật tức là cho các thầy cô biết càng ít càng tốt.Nếu làm được thế thì có thể phát tờ rơi tuyên truyền cho club.Tôi nghĩ là nếu được thì sẽ tổ chức buổi đầu tiên của club vào hôm bế giảng,cái hôm chọn tiết mục ý,nếu nhóm nào có thể diễn được thì làm luôn hôm đấy.Chắc là mới buổi đầu nên còn ít.Nhưng cứ thử làm vào hôm đấy nhân tiện họp mọi người lại bàn về kế hoạch của club.Trước hôm đấy có thể phát tờ rơi về cho từng lớp thông báo để mọi người biết và tham gia.
Nếu ai hưởng ứng ý kiến lập club thì viết giấy về cho bọn tui để dẽ làm việc.Trong giấy đó nhớ ghi cả số điện thoại cho dễ liên lạc.
eu is offline  

Old 11-04-2004, 21:33  
Leon

OK, sau một thời gian được các chuyên gia bàn luận, cuối cùng thì cũng có một vài người đưa ra được những ý tưởng chuyên sâu về vấn đề này. Các bạn nghĩ sao? Chúng ta có nên lập luôn một danh sách những người muốn tham gia không?
Được rồi, bạn nào muốn tham gia thì viết lại một vài dòng, để xem chúng ta có được mấy người... Bạn nào phản đối thì làm ơn đừng viết, để tiện cho thống kê, tôi rất cảm ơn

Old 15-04-2004, 12:09  
Brad_Pitt

Wow...HIP-HOP àh...Ở vn thì bây giờ đang chuộng ai vậy?Nghe nhạc rap hàn quốc có hay không mà thấy cãi nhau um tùm vậy?Nếu mà nói đến hip-hop thì tôi nghĩ rằng:thiên đàng của hip-hop vẫn là ở usa

Old 17-04-2004, 06:52  

Phá sản!

KL$: 0

Mấy anh chị ơi cho học sinh khối 10 chúng em tham gia voi. chúng em chăng biet nhảy là gì nhưng muốn học nhay lắm. cho chúng em tham gia với. em có mấy đứa bạn trong trương cũng muốn học nhảy lắm. mấy anh chị có tổ chức hiphop club thì bảo bọn em một tiếng với
DR_DRE: đừng có nhấn phím Enter nhiệt tình thế em nhé, lại khổ bọn anh làm mod
phantom_236 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan