Old 04-04-2004, 12:08  

God Member

KL$: 52

mọi người ở nhà có nuôi con gì không?chó,mèo...?
kể với nhau về những con vật nuôi trong nhà của bạn hoặc là bạn thích nuôi con gì nhất nhé

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 04-04-2004, 12:44  

Phá sản!

KL$: 0

hê, nhà em có một con mèo xinh cực, nó màu vàng với lại đen hơi bé bé nhưng muh có một cái vô cùng đặc biệt là có một cái đốm trăng trắng giữa hai mắt dễ xương cực cái đuôi xù xù :"> hehe, nhưng muh fải cái hơi nhìu rận
rock_your_world is offline  

Old 04-04-2004, 22:41  
miumiao712

KL$: 0.00

Em thích mèo và cả nhà em cũng thích mèo luôn.Bây giờ nhà em đang nuôi một con mèo tên là Nhóc.Nó không đẹp lắm nhưng có đôi mắt thì tuyệt vời.Mau xanh biển các bác ạ Ui ui thích lắm!
Con đấy béo úvà cực kì đầu gấu.Nó chỉ thích làm theo ý nó thui.Ai bắt nó làm gì mà nó không thích là sẵn sàng chiến đấu ngay và hơn nữa là thích trêu chó nhà người khác Và sau đó đương nhiên là chạy thục mạng về nhà mình lên tầng 2 ngó xuống trêu tiếp.Tất nhiên là chủ nó phải tông cổ con chó đó về.
Nó còn thích nghịch nước nữa rất thích tắm táp.mà phải tắm xà bông nhá và cho nó nghịch bọt xà phòng.À con này khi ngủ phải có đệm mới chịu ngủ cho

Old 05-04-2004, 03:00  

Phá sản!

tớ khoái nuôi chim.
nhà có con sáo,dạy nó nói đc mấy câu,sáng ra nó đánh thức mình dậy kể cũng hay đấy. Nuôi kể cũng hơi công phu nhưng đc nghe nó hót mỗi ngày là thấy zui roài
NguyenThanhNam is offline  

Old 05-04-2004, 03:31  
scorpionkl

Nhà em chỉ nuôi chuột thôi.Ngày bọn nó ngủ,đêm bọn nó đi chơi.Nó ngoan lém,dễ nuôi cực luôn...

Old 05-04-2004, 05:15  
babysadlove

Ui nuôi chó tuyệt vời nhưng là chó phốc (phốc nai là xinh nhứt) vừa ngoan vừa sạch sẽ, dễ nuôi, ăn lại ít, ngoan ngoãn chứ phốc thương có thể vuốt ve hay tâm sự như một người bạn. HAy lắm mọi người thử xem ...( nhưng nhớ nè ban đầu đừng có quá chiều nó sau này láo lắm kinh nghiệm truyền từ đời cụ tổ tám mười đời đó )

Old 05-04-2004, 05:28  
DR_DRE

Xem nào, chúng nó toàn nói về mấy con pet mà nhà nào cũng có thể nuôi được, để mình hù cho chúng nó ngất chơi. Alô! Alô! Thế quý vị nào dám nuôi khủng long, ma mút hay thậm chí là ... siêu nhân trong nhà chưa? Hé hé hé! Thế này nhé, thằng em tui có một con siêu nhân mua với giá 30 nghìn ở cổng trường. Tôi cũng nhờ nó mua hộ một con khủng long nhưng mà giá rẻ hơn. Mọi người thử đoán xem chúng nó thuộc thể loại gì mà khủng khiếp thế nhẩy ?

Trả lời luôn nhá: thú ảo!

Old 05-04-2004, 05:36  
babysadlove

Nhớ hồi trước iem mang con khung long đến lớp nuôi trong giờ học đang oánh nhau ầm ầm với thằng bạn thì bị cô giáo bắt bị mắng cho bao nhiu thế mới khổ, từ đó chừa nuôi thú ảo lun .... ( pet hại chủ thế đấy )

Old 06-04-2004, 23:01  
caqua2003

nhà tui có hai con chó, hai con mèo. Tất cả đều dễ thương cực. Chỉ tội chó mèo nhà tui nó hay đánh nhau lắm. Chẳng hoà bình hữu nghị như chủ của nó đâu

Old 06-04-2004, 23:33  
uni_mfeo_4ever

ừm tớ thích nhất là nuôi chó ,yeu dã man tớ ghét nuôi mèo lắm.có ai xem yêu là cưới không có con bánh bao yêu cực ==>sau này mình sẽ đặt ttên mấy con chó nhà mình là bánh bao đó .với cả đặt tên là mấy con bạn của mình nữa chứ

Old 07-04-2004, 00:28  
kukiheobi

Nhà tui cũng nuôi 2 con mèo ,trùi ui ,2 thằng ku dễ thương ko chịu nổi ,vừa mới lớn nhưng đã ko được sống như một thằng con trai nên cả ngày chạy nhảy ăn ngủ , nên béo ị , một con mèo mướp ,1 con màu đen trắng ở cổ ,chân ,như con gấu ,nhưng tui thích con mướp hơn ,vì nó quấn tui hơn , với lại nuôi nó từ lúc mới đẻ ,mẹ nó chết khi mới đẻ nó vài hôm nên tôi cưng con này lém.

Old 07-04-2004, 06:10  
funpool

nhà tui không có mèo mà cũng chẳng có chó. trái lại thì nhà bà tôi lại nuôi rất nhiều, cả chó lẫn mèo.có con chó tây to lắm, siêu to luôn, còn mèo thì nhiếu vô kể, hình như là sắp có 6,7 con gì đó (vì chúng nó đẻ mà)

Old 07-04-2004, 07:42  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

nhà nhép hồi trước cũng có 2 con mèo nhưng sau 1 mùa đông chúng nó rủ nhau chết hết thương lém, nuôi mấy con mèo hay chứ , chúng nó vừa rất mềm mại , tinh khôn và nhất là cực kì xinh đẹp . Ngoài ra lúc nào tui cũng muốn nhà mình có một con Vẹt để dạy nó nói mấy câu mình hay nói và thỉnh thoảng gọi tên ... :"> cho vui cửa vui nhà

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 07-04-2004, 08:05  
DIEPMYLOVE

nhà tui có 2 con mèo một trắng 1 đen hay phết đêm đến chúng cứ ngoéo nhau sợ wá không hỉu chúng làm gì

Old 07-04-2004, 19:56  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

nhà host của tui , 1 chó , 1 mèo , 1 thỏ , 1 cá , khiếp vãi , cho ăn cũng đủ mệt , sáng dậy chưa ăn rì , nhịn đói đi học , thế mừh ra đến cửa đã thấy 1 lũ nheo nhóc đòi ăn. Kể ra mệt vì phải chăm nom thật nhưng mà cũng vui , có chúng nó làm bạn. Tui vẫn thích mèo hơn ,lần trước , đang ăn tối , vừa để bát đấy chạy đi một lúc , quay về thì hết nhẵn , nhìn sang thấy bác chó đang ngồi xỉa răng ---> ức chế X-( ---> ghét từ đó lun !

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 07-04-2004, 21:51  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

đấy đấy artemix nói đúng wá, nói chung là con gái thường thích mèo còn con zai thường thích chó.Nhưng bọn chó tui thấy cũng hay ra phết! Hồi nhép còn bé tí,nhà ông ngoại có 1 con chó trắng to cực luôn ,tên là Becca,mà nó hiền lắm, toàn cho 3 đứa trẻ con cưỡi lên rồi phi khắp nhà ,ngoan cực kì luôn, nhưng mà bây giờ nó chết rùi
@funpool : FP thích nuôi chó à, nhưng mà nuôi chó vất vả hơn nuôi mèo nhiều

MsSusu is offline  

Old 08-04-2004, 05:36  
funpool

uh, mình thích nuôi chó ghê lắm , chỉ mong có một con nuôi cho vui , chả sợ vất vả đâu, nhưng bố mình không cho nuôi
mình thích nhất là chó becgiệ đức, ngày xưa nhà mình có nuôi một con ,nhưng nó bị bọn câu chó lấy mất , thế có đau không cơ chứ!!!!

Old 09-04-2004, 03:14  
sweet_leo_208

mình thì thích nuôi mèo.. hai con mèo nhà mình nó khôn lắm cơ.. hồi trước nhà mình có hai con mèo cái chả hiểu bọn nó đi kiểu gì lại đẻ cùng ngày mới đau chứ làm mình tất tả chạy từ ổ này sang ổ khác.. biết bao nhiêu là việc: cắt rốn này, dọn ổ này cho mèo mẹ ướng sữa này.. nghĩ lại mà thấy ghê nhưng vui lắm.. con mèo mẹ 1 đẻ 3 con, con mèo mẹ 2 đẻ 4 con ặc ặc chỉ sau 1 tháng 9 con mèo chạy nháo nhào trong nhà làm mình sợ quá.. cho bọn nó triệt sản luôn.. hì

Old 09-04-2004, 03:26  

Phá sản!

Nhà em có 1 con mèo , tên Tun , bố của xinh , à không , phải là bố của đẹp trai luôn . Trông yêu cực ! Lại còn có nốt ruồi điêu bên máp nữa chứ . Béo ú na ú nần , đến là buồn cười . Ai nhìn cũng thích . Mấy bác hàng xóm trông yêu quá toàn đem về nhà mình rồi cho ăn thui . Nói chung là yêu cua yêu .
gem_mit is offline  

Old 09-04-2004, 05:40  
vip

Phá sản!

nhà tui có 2 con chó ,1 con la` Ki 1 con la` Mic! con Mic là con cái!
vip is offline  

Old 09-04-2004, 06:54  
kukiheobi

Hồi trước tôi vốn thích nuôi chó cơ , con chó nhà tôi ý ,nó là chó ta ,màu đen ,quanh mắt màu trắng ,như đeo kính ấy ,4 chân trắng , chân ngắn mà béo ú ,iu lắm ,nó phải nặng hơn 20 cân ,yêu ko ?Nó khôn cực ,mọi người đều bảo chưa thấy con chó nào khôn như nó .Nuôi nó đến 10 tuổi thì nó chết ,tôi thương đến phát khóc ,sau đó một thời gian ko nuôi con gì nữa ,sợ nó chết lại tiếc ,bây giờ nuôi mèo lại thấy mèo đáng iu .

Old 10-04-2004, 00:03  
rinoa_VD

Cho mình tham gia với nhá!!!
Nhà mình có nuôi 1 con chó đốm, mình đặt tên nó là Queen hihiihhi chẳng hiểu con chó khác có thế ko nhưng mà con Q nhà mình cái gì nó cũng ăn, đến nỗi cái đầu của nó thì bé mà cái người thì to, đeo vòng cổ cho nó là chưa đầy 5 phút nó đã tuột ra rồi...hix...nhưng nó cũng khôn lắm, nghe thấy tiếng xe bố mẹ mình là đứng ngay ở cửa để đón rồi. Mà ai đến nhà thì sủa rõ to thế mà chả cắn rì hết, đến trộm nó còn mừng.

Old 10-04-2004, 04:34  
funpool

chó nhà bạn mình trộm đén còn nhìn âu yếm cơ
lý do đơn giản là chú đang buồn ngủ

Old 10-04-2004, 07:05  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

hình như ở topic này chỉ bàn về chó mèo thui oh? sao không ai thích nuôi những con khác ví dụ như vẹt , cá cảnh , khỉ chẳng hạn.? Nhà kon bạn tui có một con trăn hẳn hoi, sướng cực nhá, nó super bự, một ngày ăn tầm 6,7 con chuột ~~> nhà chẳng bao giờ có tiếng chuột kêu . Mà nhìn con trăn đấy ấn tượng lắm, người thì vừa bóng láng vừa trơn tuột, răng thì nhọn hoắt kinh ui là kinh, thía mà lại chơi thân với con khỉ mới lạ chứ!

MsSusu is offline  

Old 10-04-2004, 07:38  

Phá sản!

Ăn thua gì , nhà tui có 1 con rùa + 1 mèo + 1 chó + 1 bể cá nhé . Phục chưa ?
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 10-04-2004, 22:07  
rinoa_VD

:"> nếu nói về nuôi con vật khác thì nhà mình hồi trc' nuôi cũng nhiều lém! Iểng, chuột lang, gấu nữa chứ ( nói chẳng ai tin :p ) nhưng bi h thì chẳng nuôi nữa rồi, nuôi mỗi chó với con iểng thui!!! Còn bể cá với mèo thì nhà mình bố ko cho nuôi

Old 10-04-2004, 23:50  

Phá sản!

Tớ thích MÈO nhất. Xem nào.....tớ đã nuôi tất cả là.........ờ, không nhớ rõ. Nhưng hiện nay thì nuôi một nàng mèo lai. Đen trắng. Cực xinh, cực dễ thương,......gần 4 tuổi rồi mà lúc nào cũng.....hồn nhiên như cô tiên, nghịch loại nhất mà dịu dàng thì cũng cực kì. Ah, còn là một bà mẹ đảm đang, khéo nuôi con nữa....Hm........hình như tớ quên mất tên cô nàng. Ờ, tên cô nàng là Vy Vy (tại hồi mới đưa cô nàng về thì lại đang chiếu HCCC nên )
Intimate_Friend is offline  

Old 11-04-2004, 10:16  

God Member

KL$: 52

mèo nhà mình có 3 thế hệ:1 con bà-1 con mẹ- và 1 con con
3 con đều giống cái hết,hix,âm thịnh dương suy.

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 11-04-2004, 10:36  

Phá sản!

he he,thế thì hơi giống nhà tớ roài:1 con mèo mẹ,5 con mèo con,đang plan cho đi đỡ chật nhà.Ngoài ra còn có thêm 1 con béc to tổ bố nữa.Một bữa nó ăn gấp rưỡi tớ
Nightcrawler is offline  

Old 11-04-2004, 11:01  
cho_tao_vay_500

trời ơi, nắch đến pet mà em thươnh cho só phận con miu miu nhà em ghê cơ. nó phải gọi là siêu đẹp( chuyện meo tây mà lị) nó béo nha, ăn thì nhiều , ko biết bắt chuột, đi đuợc 2 bước thì nằm....trời chưa thấy con nào lươi như con này nha...vậy mà chỉ vì đi theo con mèo cái mật dạy cạnh nhà , mà nó 1 đi ko trở lại .làm em khóc sưng cả mắt . phí ghê cơ.hic

Old 11-04-2004, 11:41  
funpool

mà bạn mình nuôi chim bị chuột nó cắn mất một chân, thấy ghê chưa

Old 11-04-2004, 22:28  
caqua2003

Hồi trước nhà tui cũng nuôi một bể cá cảnh. Toàn cá xịn nhớ, vừa đẹp vừa đắt thế mà mèo nó không tha cho. Nó thịt hết luôn không chừa một con chỉ trong vòng 3 ngày. Giời ạ mèo ơi là mèo, bao nhiêu tiền của tao mà mày nỡ long nào ...

Old 11-04-2004, 22:35  
vip

Phá sản!

nhà mình nuôi 1 con cá mập,1 con sư tử+1 con khủng long con,và nhiều con quái vật nữa nhưng chúng ......... đều trong 1 cái hộp ko bít bây giờ mama tớ cất đi đâu roài!
vip is offline  

Old 12-04-2004, 01:50  

Phá sản!

Quote:
mà bạn mình nuôi chim bị chuột nó cắn mất một chân, thấy ghê chưa
Con rùa nhà tui cũng bị chuột xơi mất 1 bàn chân ==>> tiếc ơi là tiếc!!!
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 13-04-2004, 08:45  
loveyou

Nhà em có con chó beczê to lắm, nếu tính tuổi thì nó hơn tui 1 năm , nhưng mà cách đây nửa năm nó già quá nên .... Go ơi, thương mày quá....nó to lắm các bác ạ, nếu nó đừng bình thường thì fải cao đến thắt lưng mình, còn khi nó nhảy chồm lên người mừng mừng mỗi khi chủ về thì.....thôi rồi, mình chắc chỉ có nước ngã lăn ra đất :p Nó khỏe đến mức còn kéo được xe máy của ông tui chạy ngoài đường :-s Vậy mà năm ngoái nó già quá, ốm một thời gian rồi chết
Còn một chú chó Nhật ở nhà tui nữa, nó cũng được 10 năm rồi (sống lâu vì được chủ yêu thương mà ) nó đáng yêu lắm, tui nuôi nó từ ngày nó mới đẻ, đi lấy thùng làm ổ và lấy sữa cho nó uống, rồi hàng ngày nó lớn, cho nó ăn, tắm rửa cho nó, bây giờ đi xa, nhớ nó ghe gớm...tui nhớ có 2 lần nó chạy chơi trên hành lang tầng 3 rồi lao thẳng xuống đường , nó đã nằm bẹp, tưởng chết rùi, tui với ông anh tui ngồi khóc sưng mắt thì tự dưng thấy nó khập khiếng đi vào ổ nằm / Con cún đấy đúng là cao số...Li béo ơi, nhớ mày lắm

Old 13-04-2004, 21:03  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

mọi người nuôi rùa nhiều thế nhểy , tui ghét rùa lắm vì hồi bé sang nhà chú , ngồi nghịch nghịch cái bể cá, trong đấy có một con rùa , bị nó cắn 1 phát vào tay, đúng là đồ con rùa hung ác ,sau đó tui lấy một cái tăm định chọc cho nó một phát thì nó thụt ngay cái đầu vào--> hèn nhát không chịu được . hồi trước nhà tui có nuôi 1 bầy thỏ , anh tui còn nuôi cả gà tre nữa, nhưng cuối cùng tất cả chúng nó đều bị chuột cắn chết hết

MsSusu is offline  

Old 14-04-2004, 01:09  
funpool

tại sao cái lũ chuột khốn nạn chuyên chọc phá lũ pet đáng yêu của bon mình nhỉ, mà chúng mình có nuôi chúng đâu cơ chứ?

Old 14-04-2004, 06:11  

Phá sản!

Này đừng khinh chuột nhé ! Hơi bị có ích + là đặc sản đấy , tui chưa ăn thịt chuột bao giờ nhưng nghe người ta bảo thịt chuột ngon lém ( khổ cái mình chỉ cần nghĩ đến cảnh ăn thịt chuột ăn phải bả thì thui rùi ...)
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 14-04-2004, 07:27  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

hehe bạn kamikaze không bít rùi , thịt chuột chỉ có chuột đồng mới ngon thui còn mấy con chuột cống chuột chù nhà mình chẳng có nhiệm vụ gì khác ngoài phá hoại và cắn mấy con pét của tụi mình--> phải tiêu diệt chúng nó. mọi người có bao giờ thấy cảnh mấy con thỏ chết dần chết mòn vì bị chuột cắn chưa ? thương kinh khủng

MsSusu is offline  

Old 15-04-2004, 04:24  
funpool

bọn chuột có vẻ ác nhỉ. làm gì để chúng không quấy phạ bọn pet nhà mìh bây giờ?

Old 17-04-2004, 11:11  
co_nuong_sieu_quay

hồi trước nhà tui nôi 1 con rùa+ 1 đống cá. trong vòng 1 tuần, con rùa (mặc dù rất no đủ) đã xơi hết cả lũ cá trông bể (hix, kinh ko thể chấp nhận được). Bây giờ thì nuôi 1 con mèo, trông ko xinh lắm nhưng khôn dã man, lại gấu nữa (chủ nào pet nấy mờ ). Nó khôn đến nỗi mình mà cứ định tắm cho nó là phải giữ bí mật, chờ lúc nào nó ko chú ý thì tóm vào nhà tắm. Chứ mình mà hở ra từ "Tắm" thì nó chuồn đi chơi đến tối luôn ( ko hỉu nó có hỉu tiếng người ko nhỉ). Còn gấu thì khỏi phải bàn, chuyên đi đánh nhau loạn xị, về nhà với 1 đống chiến tích trên người, nhìn mà phát khiếp

Old 04-05-2004, 03:01  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

bẫy chuột có nhiều loại lắm , chỉ cần bạn chịu khó đặt bẫy và hôm sau thì chịu khó đi gom xác chuột thui

MsSusu is offline  

Old 04-05-2004, 03:12  

Phá sản!

nói về con vật nhà mình à?
nói ra lại bảo nhà mình ác!
con mèo nhà mình to, rất to to nhất khu tập thể, nó đẹp lắm, nhưng pải cái ăn vụng, 1 hôm nó vào phòng mình cho 1 bãi... tức quá đá nó gãy chân mất bây giờ phải bán rồi!
suỵt, bí mật nhé!
bazooka is offline  

Old 04-05-2004, 03:24  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

bazooka ơi dã man thía! kon mèo nó có tội tình gì thì cũng ngồi xuống "uống miếng nước ăn miếng bánh" rồi từ từ dạy bảo chứ ai lại ra tay tàn độc với mèo

MsSusu is offline  

Old 04-05-2004, 03:50  

Phá sản!

khổ!
thử tưởng tượng cái cảnh cái phòng gọn gàngf sạchj sẽ của mình bị 1 đống ... lên thì... X-(
nghĩ đến lại thấy tức! X-( X-(
lúc đấy chỉ nghĩ đến '' uống miếng nưóc ăn miếng thịt mèo'' thôi! X-(
bazooka is offline  

Old 05-05-2004, 05:02  
madsmile08kl

Ngày xưa ý nhà em có 4 con chó và 2 con mèo(bây giờ chỉ còn 2 con chó và 1 con mèo thui).
*Con Bin:lông vàng nhé,chó ta,khôn hết biết(gắn liền với câu nói:Bìn Bín Bin khoài khoái khoai(vì nó thich ăn vỏ khoai lắm)
-Nguyên nhân ko tồn tại đén bây giờ: bố em quên ko cho nó vào nhà.Đau!
*con Liti:lông trắng nâu,cho nhật chính cống.
-gắn liền với câu nói:cấm đái(tại vì nó cứ mừng là nó tè ra.
-nguyên nhân ko tồn tại đến bây giờ:em cũng chảng nhớ.
*con Rubi(hay còn gọi là thằng hề)_giống liti mỗi tội lông xù.Biết tại sao lại gọi nó là thằng hề hông?tại vì nó làm được lắm trò.Đứng bằng 2 chân sau nhé,bắt tay nhé,lạy nhe...
*con Mic: cũng chó nhật cũng trắng nâu nhưng có điều đặc biệt là 2 má cứ bạnh ra.Very lovely!!!!!!
Mọi người có thích con chó nào nhà em ko?Chắc cũng phải lọt vào mắt xanh 1 vài vị chứ nhỉ?Còn bây giờ em về đây để giành lũ mèo hôm sau em kể.Về nhà chồng con đang mong.

Pridon85:Không xé nhỏ bài viết em nhé !

Old 08-05-2004, 07:02  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

hehe mấy kon chó nhà madsmile dễ thương thế! nếu nhà mình mà rộng như 1 trang trại thì nhép thích nuôi ngựa, hình như người Vịt mình chả ai nuôi ngựa thì phải. Nuôi ngựa vừa đẹp lại còn được cưỡi nưã, sướng không chịu được! Nuôi mấy con thú dữ cũng hay, mỗi tội nguy hiểm

MsSusu is offline  

Old 08-05-2004, 20:56  
madsmile08kl

Nhopnhepmutkeo có vẻ máu nhỉ?Đã có lần mình xem trên ti vi thấy có người nuôi 1 con hổ từ lúc nó còn bé tí----->đến lúc lớn nó quấn người đó như chó quấn chủ ý.Chẳng bít có chuyện như thế ko nhỉ ?
Mà mình cũng thích động vật lắm.
Thích đến nỗi mẹ mình bảo lớn lớn tí nữa cho mình ra ngoại thành ở,tha hồ mà nuôi,muốn con gì thì muốn :* .
Nhưng mình bít mẹ chỉ đùa thui.Chán wá .
Nói thế thui chứ,chắc mình cũng chẳng dám xa mẹ chỉ để thoả mãn nhu cầu yêu động vật của mình đâu .

Old 08-05-2004, 23:35  

Phá sản!

ngày xưa nhà em có nuôi thỏ các anh chị ạ bọn nó xinh lắm ko hôi như thỏ chuồng đâu nhưng bọn nó hay ị bậy hic hic
lovely_bunny is offline  

Old 09-05-2004, 00:46  

God Member

Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)

uah đúng đúng , bọn thỏ rất là xinh nhá , nhưng khó nuôi vì phải chăm chút chúng nó kĩ lắm. thỏ nhà nhép hồi trước không hiểu sao không thích ăn cà rốt , chỉ thích ăn khoai tây và rau muống thui , thế mới lạ, nhưng cuối cùng thì cũng bị chuột cắn chết hết

MsSusu is offline  

Old 12-05-2004, 22:29  

Phá sản!

vang nha em con nuoi nhieu xuc vat hay lam cac bac a nhu chim cas rua tho chio meo du ca nhu vuon bach thu y
lovely_bunny is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan