Old 03-04-2004, 05:50  
bf_w4041

KL$: 0.00

thế thì để tui nói cho nghe vì tỷ lệ con trai lăng nhăng với con gái lăng nhăng bây h là 1,5:1 đấy . nói chung là bạn không thể bít thể nào là true love khi bạn chưa yêu . Thế bạn có định nghĩa được thế nào là tình yêu không ? khi nào mà bạn định nghĩa nó hoàn toàn chính xác thì bạn sẽ bít thế nào là tình yêu đích thực . một yếu tố bạn nên nhớ khi yêu là phải tin tưởng người đó & làm cho ngườ đó tin tưởng mình , càng nhiều càng tốt bạn ạ . TRUST IS THE MOST IMPORTANT THING IN LOVE
From B_CooL: ( sozy N , chị mượn chỗ tẹo :p ) Gộp 2 topic "Có phải tình yêu chỉ là 1 thứ cảm xúc?" của Miss với "yêu là gì?" của bf_w4041

Old 03-04-2004, 05:54  
uni_mfeo_4ever

theo tớ thì :to love each other is not to look at each other but to look together at the same aim

Old 03-04-2004, 06:39  

Unverified Member

KL$: 0

yep! điều đó thì ai mà chả biết có tin nhau thì mới yêu được chứ nhưng vấn đề ở chỗ làm thế nào để mà tin nhau được cơ! điều đó mới là khó làm thế nào khiến người ấy tin được mình có khó ko?
Miss_Independent is offline  

Old 03-04-2004, 07:30  

Unverified Member

Is love only a feeling?

theo các bạn thì tình yêu là jì? nó có fải chỉ là 1 thứ cảm xúc giống như vui, buồn, giận? Nó chợt đến rồi chợt đi, nó đến nhanh và qua nhanh? Có fải tình yêu chỉ thế thôi ko?

Old 03-04-2004, 08:25  
loveyou

Đúng đó..làm thế nào để tin tưởng được nhau trong khi 2 đứa mỗi người một nơi??? Biết là iu thì fải tin tưởng nhưng đôi khi cũng khó... :-s

Old 03-04-2004, 20:13  
ngocquynh85

maybe !

From BCool:chị ngocquynh85 post bài dài hơn nhớ ,cho đàn em còn học tập theo
Mà topic này B thấy có nguy cơ chủ đề sẽ bị trùng lập với nhiều topic đã có sẵn rồi , như 1 cái topic " Yêu là gì?" của Bf , để 1 ngày xem các bài reply thế nèo rồi gộp topic nhớ Miss nhớ [-o<

Old 04-04-2004, 06:06  

Phá sản!

yêu thì phải có lòng tin roài còn gì trừ phi....
Nhí Nhố is offline  

Old 04-04-2004, 06:38  
loveyou

Chẳng ai định nghĩa YÊU là gì....chỉ biết rằng khi tôi luôn nghĩ đến người đó...là người xuất hiện đầu tiên trong đầu tôi khi tôi buồn cũng như khi vui...là người tôi muốn lo lắng, quan tâm, muốn là người để tôi nói "lạnh rồi, anh nhớ mặc nhiều áo nhé"..khi người đó không vui tôi muốn được làm anh vui hơn, thoải mái hơn khi ở bên cạnh tôi...là người tôi nghĩ đển đầu tiên khi thức giấc và cuối cùng khi đi ngủ..
Liệu như vậy đã được gọi là YÊU chưa ???

Old 04-04-2004, 11:42  
funpool

thích hiểu yêu là gì , các vị mở trg 102 sách gdcd 11 nhé, tha hồ mà tìm hiểu

Old 05-04-2004, 06:06  
babysadlove

Mọi người nghe bài hát định nghĩa tình yêu chưa , Đó nghe là sẽ bít ngay
mà .....

Old 05-04-2004, 06:23  
kukiheobi

Thì tất nhin ,iu là một thứ cảm xúc ,nhưng là cảm xúc đặc biệt , iu mà ko có vui buồn giận hờn thì cũng chả phải là iu ,nó có kéo dài hay ko thì còn tuỳ vào 2 người có vun đắp cho nó được bền vững và lâu dài thui.

Old 06-04-2004, 23:28  
uni_mfeo_4ever

Quote:
yep! điều đó thì ai mà chả biết có tin nhau thì mới yêu được chứ nhưng vấn đề ở chỗ làm thế nào để mà tin nhau được cơ! điều đó mới là khó làm thế nào khiến người ấy tin được mình có khó ko?
ừm công nhận là thía tại vì con trai bây giờ cứ xa nhau là thui rùi quên hết lun'bây giwò hay có hiện tượng out of sight lắm

Old 06-04-2004, 23:47  
kukiheobi

Quote:
thích hiểu yêu là gì , các vị mở trg 102 sách gdcd 11 nhé
Ý ,nghe nói còn học iu và hôn nhân đúng ko ? Nhưng định nghĩa ấy chỉ là của các nhà triết học ,còn đối với giới trẻ thì phải khác chớ. :">
Quote:
Biết là iu thì fải tin tưởng nhưng đôi khi cũng khó...
Cái này còn phải phụ thuộc vào 2 người ,mình tin tưởng nhưng người ta ko gì khiến cho mình tin tưởng thì tin làm sao được .
To ngocquynh85 : con mèo màu xám giống hệt con mèo nhà em ,yêu ko chịu nổi.

Old 07-04-2004, 06:40  
loveyou

Đúng là bây giờ con người ta cứ xa nhau là lòng cũng dần dần xa hay sao ý?? Fải làm thế nào chứ? Mà yêu nhau cũng muốn tin tưởng lắm nhưng cả 2 fải biết cách cư xử sao cho 2 người tự biết tin lẫn nhau

Old 08-04-2004, 00:02  
babysadlove

Yêu là trốn trong da thịt
Yêu là mang vạ vào thân
Yêu là hao cân sút thịt
Yêu là mù mịt tương lai
Biết là thế nhưng không sao tránh được
Bởi vì yêu là quy luật của đường đời

Old 08-04-2004, 04:30  
caigichangduoc

Yêu là sắp thành thằng điên

Old 08-04-2004, 04:31  
cho_tao_vay_500

đây là câu hỏi muôn thưỏ. đã có ai định nghĩa đuọc chưa????

Old 10-04-2004, 07:59  

Unverified Member

yêu là jì? là luôn nhớ đến người ấy, luôn muốn được nhìn thấy người ấy, luôn muốn được nghe thấy tiếng người ấy, luôn mong người ấy được hạnh fúc, luôn muốn chia sẻ với người ấy mọi điều ... nhiều điều nữa mà ta ko thể biết được. Ko ai có thể biết yêu là jì nhưng ta có thể cảm nhận nó
TY thực sự như là 1 bóng mà, ai cũng nói về nó nhưng ít người thấy được nó
Nhưng yêu ko có nghĩa là mù quáng
TY cao trọng nhất là TY của người dám hi sinh mạng sống vì người mình yêu

Old 10-04-2004, 08:09  

Phá sản!

Quote:
thích hiểu yêu là gì , các vị mở trg 102 sách gdcd 11 nhé, tha hồ mà tìm hiểu
Giở sách đấy chưa đủ đâu funpool ==>> phải xem triết học Marx-Lenin
ấy ! Xem cái đấy mí bít thía nào là tình yêu đích thực
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 10-04-2004, 22:10  

Phá sản!

"YÊU LÀ CHẾT TRONG LÒNG 1 TÍ:"
VỚ VẨN THẬT ĐẤY!
yêu là gì ư?
thử xem nào,ra nói chuyện với người mình thích,hẹn hò, đi ăn...
rồi 1 ngày nó bỏ đi chơi với thằng khác thì mình nhận ra mình đã yêu rùi...
bazooka is offline  

Old 10-04-2004, 22:43  
rinoa_VD

bi giờ bọn mình vẫn đang ở cái tuổi ẩm ương nên đây chỉ gọi là tình yêu tuổi học trò thôi, chứ lớn rồi chúng ta sẽ có những định nghĩa khác về TY đấy!!! theo mình ĐN đc. cũng ko phải dễ đâu

Old 11-04-2004, 09:36  
babysadlove

-------------"Tình yếu ơi xin mi đừng đến
--------------Nếu đến rùi thì ở mãi đừng đi"

Old 12-04-2004, 05:06  

Unverified Member

ai cũng vậy cả! ko muốn tình yêu ra đi nhưng ở đời làm sao có thể biết trước được lòng dạ con người? vì thế đừng bao giờ nói rằng sẽ yêu 1 người mãi mãi vì có thể mình sẽ thay long đổi dạ hoặc người ấy sẽ bỏ đi

Old 12-04-2004, 05:32  
babysadlove

Thế thì mới bảo là xin nó đừng đi chính vì tui đã từng bị tình yêu rời bỏ mà lị
tiếp bút nè
_______Tình yêu bắt đầu bằng ánh mắt
_______Tình yêu lớn lên bằng nụ cười
_______Tình yêu trưởng thành bằng nụ hôn
_______Tình yêu kết thúc bằng nước mắt

Thế mà tình yêu của tui chưa lớn lên đã kết thúc rùi

Old 13-04-2004, 06:03  
Kabi

Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại mình, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thôi.

Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu ngừơi ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại. Đừng nhận để không gây đau khổ. Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình, mọi con tim đều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau.

Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta , nhưng rồi tỉnh yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đỗ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mọi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu. Mà là tình yêu chọn lựa ta. Tất cả những gì mà chúng ta thật sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế. Hãy mang tình yêu đến cho những người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân mình. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu , đó là – tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi . Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong trái tim mình .Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ một khoảnh khắc của cuộc đời mình

Old 13-04-2004, 06:05  
Kabi

- Tình yêu là sự tôn kính , là đìều đầu tiên để nhân loại trở lên tốt đẹp .
- Tình yêu là vô giá : Không bán không yêu không mặc cả .Muốn được yêu phải đem đời trả giá .
- Trái tim cảm nhận được những gì đẹp nhất mà con người không thể nhìn thấy hay chạm tới được .
- Ai yêu mãnh liệt người đó sẽ tin vào điều không thể .
- Tình yêu đẹp nhất cũng cần có nước mắt .
- Sự giận dỗi trong tình yêu cũng như muối , không nên cho quá nhiều .
- Sự lừa dối của tình yêu ghê sợ hơn tất cả !
- Tình yêu như những đốm lửa , nó đốt cháy đến tận xương tuỷ và toả sáng đến tận trời xanh .
- Lời dèm pha , đó là những mũi tên có lửa .
- Hình ảnh của người yêu không thể già đi.Vì mỗi giây phút là giờ nó sinh ra .
- Tình yêu có thể hoá túp lều tranh thành lâu đài vàng .
- Ghen tuông làm đảo lộn và đầu độc những gì tốt đẹp nhất trong tình yêu .
- Hạnh phúc nằm ngay trong nhà mình , không nên đi tìm trong vườn ngưởi khác .
- Bất cứ số phận nào cũng tìm thấy trong tình yêu một chỗ dựa .
- Tình yêu mà không có sự tôn trọng thì không thể tiến xa được , bay xa được .
- Không có gì dịu dàng và cứng rắn như trái tim .
- Người ta xét đoán theo vẻ bề ngoài hơn là thực chất .Ai cũng có mắt nhưng ít người có khả năng nhìn thấu suốt .
- Người phụ nữ chỉ tin lời tỏ tình khi nói lên khẽ khàng và giản dị .
- Cần phải gặp một quỉ xứ để hiểu lấy một thiên thần .
- Hãy yêu bằng một tình yêu lãng mạn nhưng đừng quên bước hụt hẫng muôn thủa khi trở về với thực tế .
- Tình yêu như dòng sông cuộn chảy , không có chỗ cho kẻ ngược dòng . Vẻ đẹp đánh vào mắt nhưng phẩm giá chinh phục tâm hồn .
- Không có gì cao quí và đáng kính hơn lòng chung thuỷ.

Old 13-04-2004, 06:45  

Phá sản!

Quote:
Người phụ nữ chỉ tin lời tỏ tình khi nói lên khẽ khàng và giản dị .
Lieu cai nay co chac chan dung khong ha Kabi ? De tui lam theo !!!
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 13-04-2004, 12:01  
cho_tao_vay_500

híc tình yêu sao mà rắc rối vậy.... chỉ cần biết mình yêu ng đó thật lòng & ng đó cũng vậy

Old 13-04-2004, 21:06  
uni_mfeo_4ever

tớ thì nghĩ tình iu được tạo nên từ sự chân thành và chung thuỷ quan tâm lẫn nhau ,chỉ cần chân thành thui thì thình iu khắc 4ever như nick của tớ í hi hi

Old 14-04-2004, 22:12  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

theo như sách GDCD 11 và theo lời giảng của Mrs Lê Bình thì trong tình yêu , đặc điểm thứ 5 : chung thuỷ là quan trọng nhất . Tình yêu là tình cảm duy nhất không thể chia sẻ vì đó là tình cảm thiêng liêng nhất giữa hai người khác giới. Nhép chỉ nhớ thía thui , bạn nào còn gì thắc mắc cứ tìm mấy cô dạy công dân mà hỏi . Còn chuyện tỏ tình thì không phải là con gái chỉ tin mấy lời tỏ tình được nói lên khẽ khàng và giản dị đâu, nhiều khi người ta lại thích những cái thật đặc biệt , thật ầm ĩ ( như kiểu Chí Phèo tỏ tình với Thị Nở ý :"> ) , mà nếu đã yêu thật lòng thì bạn sẽ nghĩ ra cách tỏ tình của riêng mình thôi, yêu là một tình cảm đặc biệt mà :">

------------------------------
careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 17-04-2004, 06:53  

Unverified Member

uhm` đúng rồi! TY ko thể chia sẻ Miss cũng ko biết vì sao nhưng TY ko giống như tình bạn, bạn có thể có bao nhiêu người bạn tuỳ thích nhưng ko thể yêu nhiều người cùng 1 lúc, như vậy ko gọi là TY. TY có lẽ là cần ở cả 2 người niềm tin vào nhau, sự chân thành và chung thuỷ nữa.

Old 17-04-2004, 09:56  
loveyou

Yêu là khi bạn cảm thấy tự dưng ngượng ngùng khi đứng trước người đó :"> , thấy nhớ nhung khi người đó không có bên cạnh bạn , thấy buồn khi người đó cười với một người bạn khác giới, thấy tức giận khi người đó bỗng đối xử lạnh nhạt với bạn X-( , thấy cô đơn khi không được nghe giọng nói của người đó, thấy lạnh lẽo khi không được người đó ôm trong vòng tay ấm áp ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/>.....
Rồi bỗng vui vui khi thấy người đó cười với bạn, khẽ liếc mắt nhìn bạn , thấy không thể ngủ được khi người đó bỗng tỏ ra quan tâm tới bạn hơn trong đám đông, thấy nóng ran mặt khi người đó nhìn bạn chằm chằm , thấy mùa đông giá rét như bừng chuyển hè khi được ngả trong vòng tay của người đó, thấy làn môi đó sao mềm mại và ấm áp đến thế :* :"> , thấy ôi cuộc đời tươi đẹp sao khi người đó nói lên 3 từ thiêng liêng mà bạn mong đợi từ lâu : ANH YÊU EM :* ......
Khi đó bạn đã và đang yêu một cách cuồng si và chân thành. :p

Old 17-04-2004, 10:41  
gorilla

Ko hiểu mọi người nghĩ sao, chứ chú tớ kể buồn cười lắm. Chú tớ bảo khi yêu cô tớ, đến đêm tân hôn rồi mới nói câu ANH YÊU EM lần đầu tiên.
Đấy là chuyện ngày xưa. Chứ còn bây giờ, nói yêu nhau cứ nham nhảm suốt ngày đến ngứa cả tai. Phân biệt được thật giả khó lắm ta!

Old 18-04-2004, 08:09  

Unverified Member

ờ! thấy bây giờ mới gặp nhau được mấy lần đã anh yêu em được rồi! chịu! chả hỉu chúng nó nghĩ jì nữa ==> tệ thật! nếu yêu đơn giản như thế thì ... mình fải có thiên tình sử mất thui

Old 18-04-2004, 09:18  
rinoa_VD

<chuyện>!<bây><giờ><bọn><nó><sành><điệu><lắm><ạ>
<hôm><nay><đi><chơi><mai><yêu><luôn>
<bọn><đấy><thì><khỏi><phải><nói><rồi>
<ở.<cái><tuổi>,này>,thì><có><ít><đôi><là><yêu><chân><thật><lắm>

Old 19-04-2004, 05:18  

Unverified Member

có vẻ đúng đấy ở tuổi này có thể chỉ là những rung cảm ban đầu ==> ai cũng muốn nghĩ đó là TY và thế là họ lầm tưởng họ đâu biết được yêu là thế nào đâu

Old 19-04-2004, 06:20  
loveyou

Chưa fải là tình yêu thật sự? Vậy như thế nào thì được "gọi" là "yêu thực sự"? Tuổi học trò thì có thể là rung dộng thôi, ta gọi nó là tình yêu học trò đó Nó đẹp, trong sáng và thơ mộng lắm.

Old 19-04-2004, 10:12  

Unverified Member

những rung cảm đó đôi khi lại bị người khác lợi dụng để biến nó thành TY, người ta lợi dụng danh nghĩa đó và lợi dụng mấy cô gái non nớt hay con gọi là mấy con gà

Old 20-04-2004, 04:59  
thulinhtraitimq

hì mình thấy mấy cái topic đều chỉ xoay quanh cái chuyện tình iu tình đương tuổi mới lớn thui,chứng tỏ là chúng mình quan tâm hơi bị nhìu đến chuyện tình cảm đấy!

Old 21-04-2004, 22:09  
loveyou

Nếu biết YÊU rắc rối và fải làm con người ta buồn fiền nhiều thì chẳng bao giờ mình yêu cả Nhưng cả thế giới này đều biết rằng là sẽ đau khổ vậy sao họ vẫn yêu? Đó là vì khi yêu con người ta sẽ vui vẻ và thấy cuộc đời tươi đẹp, đáng để sống. Rồi đến khi có chuyện gì thì họ lại đô lỗi cho duyên số, ko hợp nhau,....CỨ YÊU ĐI ĐỂ BIẾT THẾ NÀO LÀ SỰ SUNG SƯỚNG ĐẾN TUYỆT VỜI VÀ .... NẾM MÙI ĐAU KHỔ.

Old 21-04-2004, 23:30  

Member

KL$: 155

Tình yêu là cái gì đấy mà chưa chắc đã định nghĩa được.Có thể tình yêu đến bất chợt chỉ qua 1 ánh mắt,1 nụ cười,sau đấy 2 ng` đến với nhau,như thế cũng gọi là tình yêu rồi.
Tình yêu là khi mà mình xa ng` ta thì thấy nhớ đến fát điên,lúc nào cũng mong có thời gian ở bên nhau.Chắc iu la` như vậy nhey.

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 22-04-2004, 01:52  
gorilla

Ai chẳng có lúc yêu. Mỗi người lại có 1 cách nhìn nhận về tình yêu khác nhau. Nhưng mà các bác ơi, bàn luận nhiều làm gì. Phim Hàn Quốc, đấy, yêu đấy. Xem xem có chuối cực độ ko.

Old 22-04-2004, 04:38  
thulinhtraitimq

yêu kiểu hàn cũng có cái hay của nó chứ!

Old 23-04-2004, 06:52  

Unverified Member

yêu kiểu Hàn làm cho người ta giàu thêm sự lãng mạn mà đôi khi người ta ko có được

Old 23-04-2004, 08:56  
loveyou

Lãng mạn làm gì nếu nó chỉ làm giàu trí tưởng tượng của con người, để rồi khi người ta bị rơi từ trên thiên đàng xuống địa ngục thì đau đớn lắm đấy.

Old 30-04-2004, 00:17  

Unverified Member

thực ra thì có mấy ai tin vào những thứ lãng mạn đó đâu nhưng ... vẫn cần fải có, đó là spice của cuộc đời khi mà cuộc đời này càng ngày càng đê tiện rồi, có lẽ là cần 1 chút hi vọng

Old 30-04-2004, 06:41  
loveyou

Cú hi vọng, rồi khi thất vọng thì buồn, nhưng lại không thể hay không sáng suốt để quyết định. Thể thì biết trách ai đây?

Old 30-04-2004, 06:53  

Unverified Member

có ai bảo là thất vọng thì ko buồn đâu? nhưng vẫn fải tin vào 1 ngày mai tươi sáng hơn
TY đến với những người vẫn hi vọng dù họ đã từng bị fản bội

Old 04-05-2004, 05:49  
loveyou

Đời còn dài, tuổi mình còn trẻ, cứ yêu đi, cứ làm những gì mình muốn đi. Yêu thì yêu hết mình đấy, rồi lúc bị fản bội thì buồn một lúc rồi cố cười mà sống. Đời còn dài, làm gì mà fải nhớ thương sầu khổ nhiều cho chóng già. :-s
(Chít, mình mạnh mồm thế không bít cái thân tôi có làm được thế nữa không )

Old 04-05-2004, 06:55  
madsmile08kl

Mọi người ơi,có phải trong tình yêu ko tồn tại sự dối trá?Thế cho iem hoẩy nếu giữa các bác nói thật để người mình yêu đau khổ với nói dối để người mình yêu hạnh phúc thì các bác chọn cái nào? (thật sự thì câu này em cũng chưa trả lời được)

Old 04-05-2004, 06:58  
madsmile08kl

Còn nữa,em đã từng nghe câu này từ 1 người nào đấy:khi yêu thì yêu người mình yêu còn khi lấy thì lấy người yêu mình.Các bác cho ý kiến đi!

Old 04-05-2004, 09:15  
loveyou

Câu hỏi thứ nhất của madsmile nhá: Khi yêu không "được phép" dối trá. Tôi thà bị đau khổ khi biết sự thật còn hơn cứ fải sống trong sự giả dối. Nhưng đôi khi con người ta không làm được việc đó vì tình cảm nó lấn át mất rồi. Nếu người đó có làm gì sai với bạn, nhưng vì muốn bạn ko buồn hoặc không muốn mất bạn....tôi sợ người như thế.
Câu hỏi thứ 2 thì bạn có thể vào fần Lấy người mình yêu hay người yêu mình ở board này nhá

Old 04-05-2004, 20:49  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by Miss_Independent@22-04-2004 @ 18:52
yêu kiểu Hàn làm cho người ta giàu thêm sự lãng mạn mà đôi khi người ta ko có được
Tức là phải làm thế nào để mình bị ung thư chứ gì????.Chắc bà này xem phim nhiều wá nhiễm rồi

Old 05-05-2004, 04:57  
kukiheobi

Không hẳn thế đâu , yêu rùi thì phần lớn mọi người đều chuối cả ,như kiểu mở mồm ra là : em có iu anh ko ... Nói chung là người khác nghe đến phát oẹ ,nhưng người trong cuộc thì chả thấy gì .Iu mà ko có chút lãng mạng cũng chán ,nhưng lãng mạng quá thì hơi tởm ,mấy hôm nay đường đầy lá rơi ,dẹp chứ nhỉ (mùa thu đi để lại lá vàng :O ),khối anh chị cứ dính lấy nhau í chứ Nhưng mình lại ko ,tội nghiệp /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/>

Old 05-05-2004, 22:32  
madsmile08kl

Theo Xuân Diệu:
Yêu là chết trong lòng 1 ít
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu
Cho rất nhìu song nhận chẳng bao nhiu
NGười ta phụ hoặc thờ ơ chẳng bít.

Old 05-05-2004, 22:39  
madsmile08kl

Nhưng theo em yêu là một phạm trù tình cảm khó định nghĩa.Mà "dân gian" ta đã lưu truyền "yêu là ốm"mà "ôm thì yếu".Các vị nghĩ sao ?Còn vấn đề mổ xẻ tình yêu chắc phải có sự mổ xẻ của các bác sĩ tâm sinh lý.Còn em,em chỉ thấy khi yêu người ta thường đẹp ra---->yêu cũng hay đấy chứ?

Old 07-05-2004, 06:38  

Unverified Member

đúng đấy khi yêu người ta thường để ý đến nhan sắc của mình hơn điệu hơn nên dĩ nhiên là đẹp hơn rồi

Old 08-05-2004, 06:07  

Phá sản!

tất cả ý kiến trên đây đều rất hay..nhưng đáng tiếc đó chỉ là tình yêu của...trẻ thơ đến khi tầm tuổi 19( như anh) con người ta quan niệm về tình yêu rất khác.Anh lấy ví dụ như bọn bạn anh, một số đứa quan niệm tình yêu chỉ là vỏ bọc" hợp pháp" của tình.... :"> một số đứa khác thì lại quan niệm tình yêu là gì :O tình yêu là cái có thì tốt mà không có cũng chả sao. Riêng đối với anh hehe tình yêu là cái sự "sướng" về mọi mặt :"> anh yêu vì anh thấy "sướng" đơn giản thế thôi
(Nhân đây báo cho các em biết con trai tầm tuổi anh trở đi hầu hết là đi theo 3 con đường trên, đứa nào ở tuổi anh mà mở miệng ra là kêu chân thành cử chỉ anh, đoan chắc 90 % là..bốc phét )
Hehekltt is offline  

Old 08-05-2004, 07:18  

Unverified Member

uhm` hehe thế 17 tuổi như em thì sao? vẫn là trẻ con sao? em thấy có người 19 tuổi mà nói lời yêu vẫn rất dễ dàng, có sao đâu! ko fải TY fụ thuộc vào tuổi mà fụ thuộc vào chính suy nghĩ của người ta, fụ thuộc vào con người của người ấy thôi

Old 09-05-2004, 22:31  

Phá sản!

"em thấy có người 19 tuổi mà nói lời yêu vẫn rất dễ dàng" --> báo em tin buồn 100 thằng nói thế buổi sáng thì 99 thằng ngay chiều hôm đó đã kịp quên luôn rồi
Hehekltt is offline  

Old 13-05-2004, 19:59  

Phá sản!

nhu lenin da dinh nghia rui
tinh yeu la tinh cam giua 2 nguoi khac phai gom: 1 nam va 1 nu
tinh yeu la tinh cam lon lao sau nang nhat cua con nguoi
nhung cung can phai luu y rang tinh yeu gan lien voi 2 chu tien bac
co tien thi co yeu
ko tien thi ko yeu
the moi kho cho nhung thnag dan ong nghe kiet xac nhu minh
vladimir is offline  

Old 14-05-2004, 06:44  

Phá sản!

chẳng là gì cả
je_taime is offline  

Old 14-05-2004, 19:52  
loveyou

Sao QM vào đây nói triết lý thế? Yêu làm gì cho đời nó khổ...Không có tiền thì không có tình yêu à? Sao mọi người cứ nghĩ thế nhỉ? Nhiều người mặc cảm với hoàn cảnh và không dám tự tin yêu...tôi chẳng bao giờ để ý đến điều đó..chỉ cần người đó yêu chân thành là được..giàu có để làm gì nếu giả dối với nhau

Old 15-05-2004, 07:05  

Unverified Member

có những người cần tiền thì mới yêu được cơ .. thế mới lạ ... những người như thế khi yêu ko thể gọi là yêu được ... ngay cả bây giờ có những người nói là yêu thật lòng .. nhưng chỉ là những kẻ mạo danh thôi ... trong họ hình như ko có tiếng yêu thật lòng ..

Old 15-05-2004, 07:47  
loveyou

Nếu mình thích gọi nó là tình yêu thật lòng thì nó sẽ là như thế :-s .....một tình yêu chân thật sẽ đẹp và chân thật hơn khi người đó cũng yêu bạn thật lòng....nếu chỉ là giả dối thì chỉ làm đau nhau....Nói được lời yêu cũng không dễ, có được tình yêu đó thật khó và nếu để fải nói lời chia tay thì khó vô cùng ....nhưng sao ta cứ fải làm? Đời nó thế, biết làm sao...Có lẽ yêu nó khổ thế à?

Old 17-05-2004, 05:55  

Unverified Member

nói lời yêu đã khó nhưng nói lời chia tay khó cũng ko kém, nhất là fải nói lời chia tay khi mình ko muốn nhưng ... dù muốn hay ko mình cũng đã fải nói lời từ chối trước người khác ít nhất 1 lần trong đời ... ai cũng vậy thôi ... cái jì cũng fải rõ ràng nhất là trong chuyện tình cảm

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan