Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 02-04-2004, 07:04  
panda

KL$: 0.00

một sáng nghỉ học, đang đánh răng thì con bạn lù lù dẫn xác tới, vứt cho mình một hộp phấn với 1 cái áo :"> chả hiểu gì cả! nó thản nhiên: "phấn Lacvert 297k, áo Tri*** 256k, cho mày! tao định chọn cái xịn hơn nhưng thương tình nó mà tha cho" :O choáng!!! thì ra là chị ý chăn dắt được một con gà mờ nên vác về cho mình (con này được cái quan tâm đến bạn bè lắm ạ! nó mà kiếm chác cái j` thì chẳng dành cho riêng mình bao h) rồi khi nó vay 1 con gà khác 200k (lúc đấy bất đắc dĩ mới phải vay), mấy hôm sau trả lại thì cái thằng đấy... hoảng quá vội vã đi mua ngay 1 thỏi son 363k (Debon thì phải) về để đền bù, còn rối rít hỏi: "em sao vậy? giận anh à?" :-s mà bạn mình đâu có chủ ý gì xấu xa đâu, toàn bọn kia tự nguyện đấy chứ! không thể hiểu nổi con trai thời nay! dễ dụ quá cơ!

Old 02-04-2004, 23:06  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

@panda : mi đang nói về G đấy à?
sao mà ta chẳng thấy ai dễ dụ cả cũng phải tuỳ loại con trai chứ không phải thằng nào cũng như thằng nào, có thằng còn ghi danh sách những gì nó mua cho bạn gái để nếu sau này chia tay thì...đòi lại đấy!nhưng cũng có những thằng dễ dụ phết, như 2 thằng người iu con V bạn nhép chẳng hạn , trung bình 3 ngày/lần dắt nó đi shopping mua sắm đủ thứ, quần áo, mĩ phẩm , jewelry... lại còn mua cả quà cho mẹ nó nữa chứ! đúng là bọn stupid!

------------------------------
careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 07-04-2004, 09:31  

Phá sản!

KL$: 0

thằng nào mà dễ bị đào mỏ thì thường đấy là những thằng ngu hết chỗ nói rồi mà nếu yêu nhau thật sự sao phải sợ bị đào mỏ hay đào mỏ nhau
sheva is offline  

Old 07-04-2004, 21:59  
litibibo

tôi thích những người đàn ông có chính kiến của mình !Tôi ko ủng hộ mua tình yêu bằng tiền !mk !tiền của hắn cũng chỉ là của bố mẹ hắn !cái quan trọng là liệu sau này hắn làm đuợc gì ra tiền !cái loại ăn tiêu phung phí như vậy ko phải là ngu mà là quá ngu !ko biết nhìn xa , ko biết nghĩ cho tương lai ....................

Old 08-04-2004, 02:26  
emchiyeuminhanh

con trai bây giờ nhiều thằng ngu lắm nhưng mà để nó yêu thật 1 ai đấy thì mới đào mỏ được nó thôi chứ yêu vớ vẩn mà đòi nó đi mua này mua nọ nó chả chửi cho vào mặt í

Old 08-04-2004, 07:31  
loveyou

Nhiều người chỉ nghĩ đến chuyện kiếm được thằng bồ hoặc con bồ để...đào mỏ, chán ghê Mà con trai chỉ biết suốt ngày rút tiền bố mẹ đi nuôi bồ thì đáng ghét thật. Nếu chỉ là tặng quà vào những ngày như 14/2, noel, 8/3 ..thì không sao nhưng nếu bồ cứ bảo mua cái này cái khác và vì sợ nên cứ răm rắp làm theo thì vứt vào sọt rác.

Old 09-04-2004, 05:50  
panda

:O những thằng con trai như thế thì không nói làm j` rồi, quá nhục! nhưng có những thằng trí thức cao hẳn hoi, tháng đi làm 4-5 triệu và không phải nuôi gia đình (nhà giàu sẵn)--> vẫn ngoan ngoãn "dâng" tiền cho con gái, trong khi đứa con gái đấy đã nói thẳng: "những người như anh em có nhiều lắm, em đang cân nhắc nhưng chưa chắc đã chọn anh đâu!" như bạn tớ chẳng hạn, nó không thiếu thốn đến mức phải đào mỏ để sống, cũng không tham lam mà cần những thứ quà cáp ấy, nhưng chúng cứ tự bay đến tay thì chả lẽ lại từ chối? nói chung là con trai điên quá đi mất!

Old 09-04-2004, 23:43  
uni_mfeo_4ever

hừm iu nhau như thế tớ không thích lắm như thế có cảm giác như mình lợi dụng hắn í .mình nghĩ ty học trò thì không nên như thế .chỉ cần thật lòng là được ,nhưng mà cũng không nên ke kiệt quá

Old 12-04-2004, 20:17  
captain_white_a7

thằng bạn tui cũng bị đào mỏ đấy.Tội nghiệp chú bé mới có con người yêu từ tết mà đã phải cống nó biết bao nhiêu là tiền.Mấy hôm trước ăn lô được 4 lít thì lại cống nó hết.hôm qua thắng được 1 lít tiền chơi bài thì lại đem nộp nốt.Tội nghiệp cho những chú bé khờ dại

Old 12-04-2004, 22:34  
kukumalu

ừ mình cũng công nhận là con trai bây giờ nhiều thằng ngu thật. tất nhiên là không được keo kiệt trong tình yêu nhưng nếu như mà quá phung phí thì cũng phát ngán. bởi vì căn bản là tiền đấy đâu phải là tiền của chúng nó chứ toàn lấy tiền của bố mẹ đi bao người yêu. hơn thế nữa lại còn bị người đời chửi cho là ngu ý chứ.

Old 14-04-2004, 07:30  
panda

đấy là xét về góc độ của những thằng con trai, còn về con gái á... nói thật nhé, tớ mà đào được tớ cũng đào, chả tội j` mình không lợi dụng. và chắc là con trai phải có ý đồ j` đó nên mới sẵn lòng chiều con gái đến thế chứ! à captain ơi, mới bị đào có từng ấy thì thằng bạn của captain còn xuân chán! phải tớ tớ đào cho cả triệu ý chứ!

Old 14-04-2004, 12:36  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Cũng chả biết được, nếu các cô vớ được "thằng ngu" thì anh chúc mừng, có cơ hội thì cứ tận dụng đi kẻo nó "khôn" lên là hết đường đào.

Nhưng cũng nên đề phòng mấy thằng nó "quá khôn", nó nhử cho các cô vài triệu (coi như mồi câu) để đạt được mục đích của nó (cũng như 1 cuộc chơi vài triệu của chúng nó thôi).

Nhìn việc nó vung tiền chưa thể đoán được nó là dạng nào trong hai dạng trên.

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 14-04-2004, 13:58  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Trong trường hợp này:
- Dành cho con trai: Những gì anh bỏ ra có thể chẳng mang lại cái gì ngoài sự lợi dụng và tình yêu giả dối.
- Dành cho con gái: Nhấn cách hơi yếu
Người ta thường nói, những món quà, những surprise nho nhỏ của cuộc sống mang người ta đến gần nhau hơn, làm cho tình cảm gắn bó hơn. Nhưng không có nghĩa, ban phát bừa phứa là tốt. Tặng cái người ta cần, tặng đúng dịp, đúng cái, chứ không phải là đắt tiền hay là cao sang. Đôi khi 1 cây son bóng, cũng giá trị hơn hàng nghìn lần những đồ mỹ phẩm cao sang.

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 14-04-2004, 20:23  

Phá sản!

tui thấy bây giờ yêu nhau tiền nong ko còn là vấn đề nữa ai thiếu thì hỏi ng kia . Sao lại có chuyện đào mỏ nhau nhỉ
sheva is offline  

Old 15-04-2004, 06:06  
loveyou

Tui thấy đi đào mỏ nhau là vô liêm sỉ, mặt dày thôi....đào mỏ nhau, "yêu" vì tiền của đối fương --> trơ trẽn lắm. Cả con gái và con trai, ko nên như thế, tiền của chúng ta tiêu bây giờ đều do bố mẹ đưa, mình ko có thì thôi, đừng có lợi dụng nhau để sống. Nhiều đứa con gái bây giờ chỉ cặp với thằng già, hơn hàng chục tuổi để xài tiền--> chẳng hiểu chúng nó có biết sĩ diện ko nữa :-s

Old 16-04-2004, 05:34  
panda

oài, làm j` mà alex máu thía? cả loveyou nữa :-s tớ thấy chả có j` gọi là vô liêm sỉ với mặt dày hay yếu nhân cách ở đây cả. đào mỏ chẳng qua chỉ là 1 dạng cao hơn của nhận quà thôi mà. với cả tớ chả tin có ai từ chối những món quà hay ho dễ thương trong trường hợp biết chắc khi nhận nó mình KHÔNG bị tổn hại bất kỳ điều j`. có thể tớ quá thực dụng, nhưng trong trường hợp này thực dụng và thực tế là giống nhau

Old 16-04-2004, 07:12  
kukiheobi

Ko chỉ con gái ,mà con trai cũng bít đào đấy chứ ,nhìu con vì dại trai mà bị chúng nó moi ko thương tiếc .Chuyện này chỉ ko xảy ra khi người ta thích nhau thật lòng thui.

Old 16-04-2004, 07:31  

Phá sản!

ui xời,đơn cử như chiện đi đớp
mấy thàng con zai bao giờ chẳng là những thàng móc hầu bao ra trả,ko có chiều ngược lại
bất công đến thía là cùng,hix hix
NguyenThanhNam is offline  

Old 16-04-2004, 09:22  
loveyou

Anh Nam nói thế sai lè lè rồi nhé.....Tất nhiên là khi đi với con gái, hầu như con trai luôn trả xiền nhưng mừ con gái cũng có khi biết chủ động mà trả chứ....như em nè, đi ăn mãi, bạn có trả cho mãi cũng thấy ngại, mặc dù thích nhau thật đấy nhưng mà mình đâu thể để nó trả tát cả các lần được... Khổ thân các boy lắm, nên đôi khi cũng fải tranh lấy mà trả tiền chứ...:p
To panda: có thể ấy là người thực tế, biết rằng làm như thế có thể không mất gì của mình nhưng nhận quà đắt tiền mãi như thế mà không thấy ngại à? Không hiểu bọn con trai sẽ nghĩ gì khi thấy con gái suốt ngày ngửa tay nhận những món quà đắt tiền đó của chúng nó???

Old 17-04-2004, 00:14  
kukiheobi

Ờh ,tất nhin ,những đứa con gái đâu phải ko bít ngại ,mình ăn mình trả ,nếu bọn con trai trả thì mình phải giả lại nó ,ko lấy thì kệ nó .Chỉ có những đôi iu nhau con trai chúng nó mới tự nguyện thui ,chứ cái lũ lớp em ,chúng nó phải đè ra bắt nó khao mới ăn được cái kem của nó.

Old 19-04-2004, 05:39  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by loveyou@14-04-2004 @ 18:06
Tui thấy đi đào mỏ nhau là vô liêm sỉ, mặt dày thôi....đào mỏ nhau, "yêu" vì tiền của đối fương --> trơ trẽn lắm. Cả con gái và con trai, ko nên như thế, tiền của chúng ta tiêu bây giờ đều do bố mẹ đưa, mình ko có thì thôi, đừng có lợi dụng nhau để sống. Nhiều đứa con gái bây giờ chỉ cặp với thằng già, hơn hàng chục tuổi để xài tiền--> chẳng hiểu chúng nó có biết sĩ diện ko nữa :-s
loveyou có căm thù những đứa đào mỏ nhau ko? nếu có thì Miss thấy loveyou hơi mâu thuẫn!
Miss_Independent is offline  

Old 19-04-2004, 06:49  
loveyou

Thật sự thì cũng có người quen đã nói thế nhưng nghĩ lại thì không hiểu ... đào được cái gì chứ? Tui chưa cho được cái gì đâu, nếu ngồi nhớ lại thì ...cho tôi nhiều thứ hơn tôi. Có thể ...không nhiều tiền nhưng cũng chưa đi đào bao giờ.Tôi chẳng bênh vực ... trong chuyện này, chỉ thấy mọi người có chút ác cảm và chưa biết rõ giữa tôi và ... thôi.
loveyou luôn ghét những đứa đào mỏ và loveyou thấy mình không mâu thuẫn.

Old 19-04-2004, 06:50  
panda

nói thật nhé, cái cụm từ "ngửa tay nhận" với tớ là sai be bét! thiếu điều chúng nó phải đặt lên mâm bạc rồi quỳ xuống dâng hai tay ngang mày mà tớ còn không thẻm nhận ấy chứ! nói thế thì đúng là quá đáng thật nhưng chỉ vì những cái thằng con trai tớ quen quá là nhu nhược. mình mới tình cờ (xin thề là tình cờ) mở miệng ra khen 1 cái j` đấy hay hay xinh xinh thì lập tức hôm sau sẽ thấy nó nằm trong 1 hộp quà đẹp mĩ mãn. chả biết nên vui hay nên buồn đây? :-s
tớ cũng là 1 đứa khá thoải mái về tiền nong nên khi đi chơi với bạn thường thì bạn tớ chả bao h phải rút tiền ra trả cả! mà nếu có thì đấy là tiền nó móc trong túi mình hoặc mình đã gửi trước cho nó cầm, bất kể con trai hay con gái. thỉnh thoảng cũng được khao nhưng mình khao vẫn là chủ yếu. thiệt quá đí X-(

Old 19-04-2004, 10:17  

Unverified Member

uhm` loveyou chưa co được cái jì sao? vậy loveyou có nghĩ là loveyou sẽ cho cái jì ko? Miss ko muốn nói điều jì nhưng đó là những điều Miss nghĩ và Miss cho rằng loveyou nên lắng nghe và suy nghĩ chứ đừng bỏ ngoài tai kẻo loveyou sẽ fải hối tiếc
Miss_Independent is offline  

Old 21-04-2004, 22:43  
loveyou

To panda: nghe bạn kể thì bạn có vẻ được bọn con trai yêu quí quá nhỉ , bọn nó thì cũng đúng là lũ đi xài tiền họ bố mẹ, tiền nhiều quá, nó để trong tủ khéo mở tủ ra bị tiền rơi đè vào người chết mất Nó chuyên dùng tiền để mua chuộc và nghĩ có tiền là có tình.
To Miss: loveyou chưa bỏ ngoài tai những gì mọi người nói, chuyện đó cám ơn miss nhiều nhưng loveyou ko muốn nói ở trên này nữa.

Old 23-09-2004, 19:29  

Phá sản!

Tớ thấy hầu như ít thằng con trai nào ý thức được rằng mình đang bị đào mỏ, chúng nó cứ thản nhiên dâng tiền cho người iu mà hoàn toàn không cần biết lý do vì sao. Còn về con gái, đôi khi chuyện có đào được ko và đào được bao nhiêu đã trở thành 1 thành tích rất đáng tự hào. Ừ thì tiền đào được cũng chỉ là tiền của bố của mẹ thôi, nhưng tiền dù sao vẫn cứ là tiền, tiêu được là được!
duck_duck is offline  

Old 05-10-2004, 10:33  

Phá sản!

Lời nói dối... chân chính của chàng

Con trai nhiều khi rất khôn lỏi. Hãy tỉnh táo, nếu chàng nói với bạn một trong những câu sau:

- Nhưng anh đã cố gọi.

- Anh không nhận được tin nhắn của em.

- Anh không để ý cô ấy trông như thế nào.

- Anh sẽ cẩn thận.

- Chúng ta sẽ nói về điều đó sau.

- Anh không điên.

- Anh có thể yêu em chỉ trong một phút. (Chờ một phút và hỏi chàng thấy thế nào).

Theo Ngôi Sao
doi_mat_pha_le_buon is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan