Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 14-02-2003, 00:43  
TrangnarT

KL$: 0.00

Nhân dịp ngày lễ tình yêu tình báo, Iem xin có ý kiến thế này. Nói chung iem thì iem thấy cái ngày lễ này không nên có mới phải :lol:. Lí do:

-Trường hợp 1: Có người yêu
Pro: Được thêm một ngày nhận quà trong năm :o
Con: Bây giờ mới là phần thích thú: Đã yêu nhau thì 365 ngày, ngày nào cũng phải là Valetine chứ, không lẽ 364 ngày kia bớt yêu đi ah? Đấy là các cặp đôi yêu nhau ở gần. Mà đấy còn phải là cả 2 cùng thích làm. Chứ ny mình thích, mình không thích cũng bố bảo dám trình bày với ny, thế là lại phải giả vờ vô cùng phấn khởi mua hoa, mua thiếp, mua chocolate :tucgian: . Thế còn đôi nào ở xa, thì đúng thật là thê thảm. Thế là trong một năm, lại phải dành ra một ngày nhớ nhung, mong ước rằng ny mình đang ở cạnh mình, đi ra đường cũng không dám đi vì nhìn xung quanh mọi người vui vẻ hạnh phúc còn mình thì... :wah:

-Trường hợp 2: Không có người yêu
Pro: Không phải lo lắng chuyện mua quà :roll:
Con: Đi ra đường, lên mạng, chỗ nào cũng thấy Happy Valentine...các chỗ bán quà...Không nhìn không được, nhìn thì...vừa cú vừa buồn :evil: Đi ra chợ, định mua ít chocolate ăn, nhìn xung quanh chỉ thấy toàn chocolate gói giấy hình trái tim cho Valentine...không lẽ lại mua cái đấy về ăn một mình...Ai mà nhìn thấy thì...ngượng khỏi nói :grazy: Định đi chơi với con bạn thì nó lại bận đi với ny . Có thằng bạn, ny nó ở xa, rủ nó đi chơi cũng ngại...chẳng may bạn bè xung quanh nhìn thấy hiểu lầm :roll:

Kết luận: Pro < Con => Giả thiết được chứng minh Các bác đừng bảo em là không rồ man tíc nhé.

Old 14-02-2003, 08:38  
kawaii_sb

i have no ideas, but anyway i have a lot of chocolate and a rose, and how interesting when u r presented.

Old 16-02-2003, 00:58  
B_Cool

topic này ko dành cho ai có người iu ,con kia mày còn viết thế nữa hả ? tao đảm bảo những người " ko thèm có người iu " sẽ hè nhau ra aloxo cho mày 1 trận.
tội nghiệp Trang ,hehe ,chắc đau khổ vì ko có quà Valentine nên mới bày trò ra so sánh , phải học cách chấp nhận như B đây này , những dịp đấy biến thành ngày kinh doanh tất .

Old 16-02-2003, 01:05  
kawaii_sb

ai bảo mày thế, tao có dám có ý kiến ý cọt gì đâu. Được cái tao đồng tình với mày, biến Valentine 8*3, hay la Noel thành kinh doanh hết, thế là vui, mày nhỉ.

[ Bài viết được kawaii_sb sửa lúc 16/02/2003 16:07 (theo giờ GMT+7) ]

Old 16-02-2003, 06:09  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Thực ra thì 14-2 là ngày lễ Tình yêu theo nhiều nghĩa.. Tình yêu ông bà, cha mẹ, bạn bè.. ko cứ fải là tình yêu nam nữ.. 14-2, nếu bạn mua 1 bông hoa đẹp tặng mẹ, gửi thiếp tặng bạn bè thì ý nghĩa hơn nhiều..

Chocolate thì ko cứ fải ngày này mà ngày thường em cũng chén Trang ạ Sao người ta lại làm Chocolate hình trái tim giống con cơ trong tú lơ khơ thế nhỉ? Quả tim hình bầu dục cơ mà (giông giống quả thận ý), làm chocolate hình quả bầu dục chén mới sướng

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 17-02-2003, 09:39  
B_Cool

Anh cứ nói 1 cách khoa học nhất là quả tim con người nó giống tim lợn ,thế là dễ hiểu nhất . À , Cho B hỏi là nguồn gốc của hình trái tim là ở đâu ra ,nghĩ mãi chẳng biết là xuất phát từ đâu mà có cái hình đấy ( nhìn phần trên hơi giống.....hehe,ko nói ai cũng bít )

Old 17-02-2003, 22:38  
dan nha que

hơi giống cái gì cơ em chả hỉu???? ( dân TB trong sáng trái ngược với những người dân tộc )

Old 18-02-2003, 09:13  
B_Cool

Láo quá rồi đấy NQ ,nãy giờ chị đọc mấy bài NQ bôi bác chị mà đã bỏ qua bây giờ thì tức lém rùi ,muốn tử tế cũng ko xong ,đồ TB mafia!!!

Old 18-02-2003, 11:37  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Chuối đâu mà ko cho em nó ăn hả B! :lol: hehe

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 18-02-2003, 15:08  
dan nha que

ờ em cũng có chuối cơ mà
chị b_cool tức thật đấy à sorry

Old 18-02-2003, 19:13  
B_Cool

hehe ,thanks anh dreamhouse ,may mà iem đã nhớ ra còn có chuối (đáng đời thằng NQ gian ác ) .Quay lại câu hỏi của B đi ,hình trái tim từ đâu ra ?

Old 18-02-2003, 21:57  
dan nha que

ờ chị b_cool vote chuối cho em làm iem cũng nhớ ra là mình cũng có chuối thì phải thôi cho chị b 5 quả he he

Old 19-02-2003, 08:48  
B_Cool

thằng này ,ai chơi trò trả thù , chơi xấu ,lêu lêu....đồ mafia TB lại còn chơi xấu.
THôi ,quay lại chủ đề ngày Valentine quái chiêu , e hèm ,theo mọi người món quà nào được gọi là ý nghĩa nhất trong ngày này ? và thích được tặng gì nhất ? (chưa có người iu thì cứ nghĩ trước đi là vừa )

Old 19-02-2003, 10:07  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Còn tuỳ thuộc vào hoàn cảnh và tuỳ thuộc vào giá trị của t/y giữa hai người nữa!
+Ví dụ1:Tình yêu của 2 người là hs,hoàn cảnh khó khăn,thì có lẽ ko cần quà(cần chắc cũng khó khả thi),ngoại trừ những món quà tự làm để tặng nhau thì theo tôi,một "Nụ Hôn" là đủ mang hp đến cho 2người.Ví dụ 2 theo dõi ở kỳ sau bây giờ xin lỗi bạn đọc dreamhouse fải đi nấu cơm rùi

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 19-02-2003, 20:50  
kawaii_sb

còn theo kw thì quà gì cũng là quà, hơn nữa là ko cần đợi đến V mới tặng nhau, lúc nào tàng chả được. Mà là hs thì cũng ko cần nồng nhiệt đến mức tặng kiss cho nhãu đâu.

Old 20-02-2003, 00:33  
dan nha que

hơ anh dream nấu cơm hả sang đấy mà vẫn ăn cơm hả yêu tổ quốc nhỉ

Old 20-02-2003, 05:39  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

"...
ờ chị b_cool vote chuối cho em làm iem cũng nhớ ra là mình cũng có chuối thì phải thôi cho chị b 5 quả he he
..."
(Quote)

Anh suy nghĩ mãi mà vẫn chưa hiểu hết ý thằng nhà quê nói (chẹp.. chẹp.. chắc tại anh cứ hay suy nghĩ sâu xa )

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 20-02-2003, 10:44  
B_Cool

ko phải là đến V mới phải tặng quà, nhưng đấy là ngày đặc biệt nhất của 2 người trong năm mà , món quà truyền thống là hoa hồng và chocolate . nhưng bây giờ đâu nhất thiết là 2 thứ đó ?

Old 20-02-2003, 19:52  
TrangnarT

Đây là vài lời khuyên về chuyện tặng quà Valentine. Những điều cần tránh khi tặng quà:
1. Vé tháng đi tập thể dục ở Câu Lạc Bộ: Mặc dù có vẻ như một món quà hay nhưng nó có thê bị hiểu nhầm một cách thê thảm. Bạn nghĩ có nên bày tỏ lời yêu thương bằng cách nói rằng: "Honie, I think you are fat!"
2: Đồ....của phụ nữ: Có thể đó cũng là một ý kiến tốt nhưng nên tránh vì bạn có thể mua phải những đồ mà làm cho bạn gái cảm thấy không thoải mái. :grazy:
3. Đồ thú bông: Không phải là con gái không thích những con thú bông nhưng mà những đồ thú bông cho Valentine thường nhiều khi rất xấu xí. Nếu thực sự thích những đồ đó thì phải nên bỏ nhiều thời gian lựa chọn sao cho món quà đẹp và lạ chứ đừng có chọn đại một con khỉ đột màu hồng ở chợ.
4. Mang bạn đi chơi cùng mình trong ngày Valetine: Well, chuyện này đã từng xảy ra...so...Nếu muốn đi chơi cùng với ai nhân ngày Valentine...Để bạn của mình ở NHÀ :lol: .
5. Dụng cụ nấu ăn: Không ai muốn được tặng quà như một cái nồi nhân ngày Valentine...

Món quà tốt nhất: Chocolate and Đồ trang sức 8-)

Old 21-02-2003, 04:30  
dan nha que

anh xit toàn nghĩ linh tinh ...giống iem

Old 27-11-2003, 23:03  
zero

14-02 à?Có một câu hát thế này :" ...và anh biết một điều thật giản dị ...càng xa em anh càng thấy vui hơn..."Vì vậy ,tốt nhất là , ngày 14-2 ở nhà nằm ngủ...Vừa khoẻ người , vừa đỡ tốn xèng ... vừa khỏi rơi vào 2 trường hợp như pé Trang nêu ra ...
anh yêu em
i love u
tiamo
я люБлю Teбя
...
Tất cả là đồ nhể!

Old 28-11-2003, 01:38  
angel_love_1989

Cũng không phải bàn luận nhiều thì ai cũng phải thừa nhận đây là dịp lễ hội tuyệt vời nhất của tình yêu.
(Chỉ khổ thân bọn con trai là chính!)

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan