Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác > Khóa 03-06

Old 30-03-2004, 21:45  
gorilla

KL$: 0.00

Ko phải là tớ phản quốc đâu nhé! Nhưng có ai công nhận với tớ là ca sĩ VN càng ngày càng đú bẩn ko?

Old 30-03-2004, 22:02  
cho_tao_vay_500

có tớ đây. tui ko thích nhạc viẹt ti tẹo nào. ( nhạc trẻ bây giờ ) thui nha. cũng có 1 số ca sĩ tớ cho là hát đuợc , một số thì đúng là lên làm khỉ cho mọi người coi

Old 30-03-2004, 22:10  
toliveistofight

Tớ ko nghĩ thế .ca sỹ việt hiện nay họ đã cố gắng tạo cho mình một phong cách riêng rui đó chứ .Ví dụ như Việt Quang với kiểu quần áo đầy lông lá ý ---> đâu có băt chước của ai đâu mà gọi là đú bẩn.

Old 30-03-2004, 22:32  
chazy_chaz

nhac VN ====>vớ vẩn===>fa tạp lung tung===>chất lượng kém====>ca sĩ như cứt====>lời thì chuối,túm lại 1 kâu : ko tiêu hoá được

Old 30-03-2004, 22:35  

Phá sản!

KL$: 0

Quote:
Originally posted by toliveistofight@30-03-2004 @ 10:10
Tớ ko nghĩ thế .ca sỹ việt hiện nay họ đã cố gắng tạo cho mình một phong cách riêng rui đó chứ .Ví dụ như Việt Quang với kiểu quần áo đầy lông lá ý ---> đâu có băt chước của ai đâu mà gọi là đú bẩn.
Úi dời. Chửi đểu nghe hay gớm. Nhưng mà công nhận là nhạc Việt Nam bây giờ chán không thể tả. Chả có cái gi đáng nghe cả. Có lẽ chỉ có The Wall là nghe được. Còn bọn còn lại, không còn gì để nói. Có điên mới nghe bọn đấy hát.
lakerboy is offline  

Old 30-03-2004, 22:38  
chazy_chaz

The Wall á,cũng toàn bọn như dở hơi nốt,hát thì cứ lù dà lù dù,nghe bố ai chịu nổi,nhìn cái bọn the wall như 1 lũ thổ fỷ ý,kinh lắm,mà ko hiểu sao bọn nó gọi cái "nhạc dân ca" của nó là rock đươc thì cũng lạ thật :O

Old 31-03-2004, 04:20  
uni_mfeo_4ever

tớ không ghét nhạc việt vì lẽ đơn giản tớ là người việt nam mà .Nhưng mà có ghét hay ko ghét thì tớ thật sự đau lòng về nhạc việt :vô nghĩa ,nhàm chán ,đơn điệu ,...trình kém.ca sĩ việt thì đúng chuối cả nải :-s

Old 31-03-2004, 05:30  
gorilla

ha ha ha, hoan hô các ấy! Thử đơn cử ra vài ví dụ nhé. Ưng Hoàng Phúc nè. Cũng may cho anh ta là mấy bài hắn hát nghe cũng tàm tạm. Tớ thì chẳng thấy hay đâu, nhưng dân tình thấy vậy thì đành chấp nhận là tai mình có ráy rồi!

Old 31-03-2004, 05:41  
cho_tao_vay_500

theo tui thì ngoài nhạc nước nước mình còn quá kém+ ca sĩ thì đúng là dở hơi ko thể chấp nhận dc. ăn mạc có phiong cách gì mà nhìn ái thế ko biết nữa.quá tệ hại

Old 31-03-2004, 22:00  
miumiao712

Nhạc Việt bây giơ thì đúng là không thể tiêu hoá được.Ca sĩ ăn mặc thì nửa mùa hở chẳng ra hở kín thì chẳng kín==>chuối.hát thì toàn tình yêu đau đớn nghe thật kinh khủng.
Loại ra ngoài Mĩ Linh nhá

Old 31-03-2004, 22:15  
chazy_chaz

cả Hồng Nhung ,Trần Thu Hà nữa,diva thì ko nói làm gì,còn bọn nhạc trẻ bây giờ thì....chậc chậc

Old 01-04-2004, 05:15  

Phá sản!

Bọn ca sĩ nam Việt Nam bây giờ hình như còn bị ... Gay hết cả lũ. Đi gì mà cứ uốn **, có khi còn dẻo hơn cả đàn bà. Lại còn ăn mặc. Toàn cái chất vải + kiểu thiết kế không khác girl là mấy!!!
lakerboy is offline  

Old 01-04-2004, 05:32  
cho_tao_vay_500

các diva thì ko thể chê vào đâu được, giọng hát thì ổn nha, phong chách biểu diễn cũng đuợc nói chung là ko bị phản cảm. còn nhạc trẻ bây giờ thì đúng là ko muốn nghe , chứ đùng nói dến xem

Old 01-04-2004, 05:50  

Phá sản!

cũng biết là nhạc Việt không hay, nhưng dù sao cũng nên đứng trên một góc nhìn khách quan hơn để nhìn nó dù sao những người làm nó cũng đã cố gắng rất nhiều, cứ đặt mình vào địa vị họ chưa chắc mình đã làm được như thº¿ ....tớ cũng không thích nhạc Việt lắm , nhưng vẫn nghe đều đều
crazyinlove is offline  

Old 02-04-2004, 05:54  
cho_tao_vay_500

cã sĩ trẻ bây giờ tui thấy Mỹ tâm là còn tạm ổn. cnghe ko đến nỗi chảy nước mắt vì bức xúc . nhưng sao mà tui co ác cảm ơn mấy vị con trai thế, mấy nhóm nhạc mới nữa. nhìn chuối cả buồng

Old 02-04-2004, 21:41  
ti_phu_tien_le

tui cũng là 1 trong những người vô cùng ghét nhạc Việt ( 1 năm trước).Bây giờ thì đỡ rui`không ghét đến mức đó . Nhưng nếu các bạn muốn so sánh nhạc Việt với nhạc nước ngoài thì hơi xa wa' đó

Old 02-04-2004, 21:42  
gorilla

Hê hê hê, cả cái chương trình MTV miền nhiệt đới nữa. Nghe cũng được, nhưng thỉnh thoảng lại mời mấy con ca sĩ ve ve lên làm khách. Làm mình mất cả hứng, chả muốn xem.
Ca sĩ Việt Nam bây giờ ko những đú, lại còn cứ thích lồng Anh bồi vào trong bài hát + nói chuyện. Nghe thật là kinh khủng!

Old 05-04-2004, 03:32  
ti_phu_tien_le

Tui đồng ý với ý kiến bạn gorilla !!!!Vì đó cũng chính là lí do mà tôi bớt thích nhạc ngoại đó!!Chỉ vì cái chương trình khỉ mốc đó!!!Ớn đến tận cổ
nhưng dù gì thì cũng chỉ là bớt thôi !!!!!!Chứ đối với tui áh: nhạc ngoại no.1

Old 05-04-2004, 03:36  
moonlight

Nhạc Việt Nam hả? Tui chẳng những ghét mà còn khinh bỉ nữa cơ. Ban nhạc Việt Nam chỉ toàn thích đú bẩn, bắt chiếc các ban nhạc của nước ngoài. Nhảy thì như là tập thể dục nhịp điệu, hát thi ẽo à ẽo ẹt, chỉ nhờ mỗi cái lăng xê.Có ai nghe album mới của Ngô Thanh vân chưa? Không những cover nhạc , rap, và clip của LEE JUNG HYUN nữa. Thật là một sỉ nhục lớn.Mà dạo này Việt Nam hết nhạc sĩ rồi hay sao mà ca sĩ Việt Nam cứ phải đi Cover nhạc nươc ngoài thế. Bất tài đến nỗi không tìm nổi cho mình một phong cách riêng mà đi sao lại của người khác.Co ai biết cái bài hát Jingle bell của Smtown không ? Mây Trắng cover lại y nguyên kể cả phần đọc rap. Phải nhắc lại lần nữa, rap của Việt Nam có ra cái gi đâu cơ chứ.Đã ngu lại còn làm trò, chả trách fan nhạc Hàn Quốc chửi cho không ra gì. Mà nghe nói người mẫu Hồ Ngọc Hà sắp ra đĩa rồi đấy. Lạ thật cái bọn người mẫu, hát thì chẳng ra cái gì, cứ thích đú cơ.Làm cho nền âm nhạc Việt Nam ngày càng tồi tệ hơn.
Theo tui , yêu thích nhạc nước ngoài là đúng đấy. Dù thế nào thì nhạc ngoại vẫn hơn nhạc Việt chứ.

Old 05-04-2004, 04:27  
ti_phu_tien_le

Nếu bạn cho rằng nhạc ngoại > nhạc VIệt thì cần phải xem lại nha !!!!
Bạn chắc chưa nghe nhạc HÀN rùi chứ gì , nghe rùi thì fê lun . Nói trước là chỉ nghe thui nha còn cái vụ xem thì miễn không thì VN lại phải gọi bằng CỤ

Old 05-04-2004, 08:40  
cho_tao_vay_500

đang bàn nhạc nội mình nha, ko có chen nhạc hàn vào.ý kiến của mấy bác trên kia cộng nhận là đún. em đồng tình. nhạc mình chỉ giỏi nói khoác giỏi thôi, chứ còn chất luợng thì đúng là kém

Old 05-04-2004, 23:02  
moonlight

Ê! Bạn ơi!Thế nhạc Hàn thì không phải nhạc ngoại chắc? Mình nói nhạc Ngoại là chỉ nhạc Hàn đó.Mình cũng mê nhạc Hàn lắm chứ.

Old 05-04-2004, 23:55  
cacanary

ê nhạc ngoại ở đây nên hiểu là nhạc châu âu thì đúng hơn , thế thì đúng là hơn hẳn nhạc việt rồi!
đem nhạc việt mà so với nhạc ngoại thì đúng là khập khiễng quá, thua về đủ mọi mặt: bài hát chán, lời thì củ chuối, ca sĩ vùa xấu vừa đú, lai thích bắt chước người khác, cover lại thì linh ta linh tinh!
đau lòng lắm nhung vẫn phải nói hix hix

Old 06-04-2004, 05:52  
moonlight

Đúng rồi! Ca từ nước ngoài hay ơi là hay, trong khi đó ca từ VN thì chuối khủng khiếp. Ca sĩ thì ăn mặc ngày càng lố lăng.VD như Mĩ Tâm, lúc đầu không đến nỗi nào, càng về sau cang mặc những bộ quần áo mà tui chẳng hiểu đó là mốt thế kỉ nào nữa. Chán chẳng buồn chết.

Old 06-04-2004, 21:42  
ti_phu_tien_le

Nhạc Vịt đúng là chán hết chỗ nói !!!"Trán" từ chân đến tận cổ
Mà sao các bạn cứ so sánh khập khiễng thế!!!Đã bảo là nhạc VỊT thì có cái đếch gì mà nói chứ.Còn nhạc ngoại thì đúng là number one number one.....

Old 06-04-2004, 22:23  
gorilla

Có ai so sánh đâu. So sánh làm sao được mà so sánh. Chỉ là nêu ra ví dụ cho thấy nhạc Việt đang đói ca sĩ và nhạc sĩ khủng khiếp nên mới phải đi cover lại nhạc nước ngoài.
Ko hiểu sao, ca sĩ Việt Nam phò vậy mà vẫn được đi lưu diễn nhiều lắm các bác à. Hay là tai chúng mình có đờm đây??

Old 15-04-2004, 01:29  
gorilla

Sao mà dân ghét nhạc Việt ít thế? Mới chửi có tí mà đã cụt hết cả hứng rồi. Thảo nào nhạc VIệt vẫn đứng vững được trên thị trường.

Old 15-04-2004, 23:42  
miumiao712

Toàn lưu diễn tự túc chứ có ai mời đâu nào.Bây giờ lại có vụ copy nhạc bị làm rùm beng lên nữa.Nhạc Việt ơi sao mà tồi thế

Old 17-04-2004, 03:01  
gorilla

Nè, ko biết bà con cô bác đã nghe con Ngô Thanh Vân nó cover lại mấy bài Hàn Quốc chưa. Nghe chuối vãi cứt. Mà sao con đấy nó hâm thế nhờ? Đã hát chán rồi còn ko biết thân biết phận. Đúng là người mẫu bây giờ đú quá, thích thành ca sĩ diễn viên lúc nào cũng được!!

Old 17-04-2004, 06:03  
uni_mfeo_4ever

hừm nói đến nhạc việt thì chỉ có từ ''rẻ tiền ''mới có thể diễn tả hết thui .hừm mây trắng hát "first love"==>sỉ nhục ,toàn bộ đĩa tình iu tìm thấy của quang vinh gần như là lấy mấy cái nhạc nước ngoài cũ rích đi phổ nhạc việt ,rùi có đến mấy bài cover final fantasy ===>không còn gì để nói

Old 17-04-2004, 10:29  
gorilla

Chứng tỏ 1 sự thật phũ phàng là Việt Nam đang thiếu ca sĩ + nhạc sĩ khủng khiếp. Xét cho cùng thì cả cái đất Việt này, tớ thấy mỗi Mĩ Tâm là còn tạm ổn!

Old 17-04-2004, 10:54  

Phá sản!

chỉ có lũ đàn gẩy tai sư tử thì mới nghe loại này thôi
khanh_mau_lanh is offline  

Old 17-04-2004, 17:36  
Brad_Pitt

Chào anh em ...cho tôi nhập hội với.Tôi cũng ghét nhạc việt nam.Nhất là cái con vịt đực PHƯƠNG THANH....tôi không hiểu mọi người thíc nó ở điển gì cơ chứ.Nhà wuê lại còn xấu nhất quả đát nữa chứ.

Old 18-04-2004, 06:43  
co_nuong_sieu_quay

Nhạc VN chỉ có từ "củ chuối" để miêu tả. hồi lớp 8, lớp 9 mình còn chưa biết gì nên có nghe nhạc VN. Sau này xem MTV, thấy nhạc Vn sao mà chán thế. Cover thì khập khiễng, lời thì chuối, nhảy nhót thì như tập thể dục, ăn mặc thì xấu tởm. Những lyric ý nghĩa đã bị chuyển thành những thứ ko thể chấp nhận được, cực kỳ vô nghĩa. Nếu đã ko cover tử tế được thì cover làm gì cho mất mặt đi

Old 20-04-2004, 04:40  
thulinhtraitimq

nhạc việt a'?ghét nhất cái đoạn lời bài hát ý,chuối không thể chịu được.Bây giờ còn cả cái đoạn cover lại nhạc của hàn,thái mà lời thì...

Old 20-04-2004, 05:37  
gorilla

Xét 1 cách toàn diện thì, có phê phán cái loại nhạc này đến mấy thì nó cũng vẫn dậm chân tại chỗ mà thôi. Hồi trước nó còn đỡ vì ca sĩ còn có học 1 tẹo. Nhưng càng ngày công nghệ lăng xê càng cao. Thử hỏi ai mà ngốn nổi lũ vịt trên sân khấu đấy kia chứ!

Old 20-04-2004, 11:34  

Phá sản!

ừh thì kiếm 1 ông bầu nhiều tiền thế là được nổi tiếng giống ưng hoàng phúc hay là châu gia kiệt gì đấy tôi thấy thế hay đấy . Nhưng cái loại nhạc rẻ tiền này thì đúng thât vứt đi nghe đau tai lắm

Old 20-04-2004, 21:15  
uni_mfeo_4ever

nhạc việt tui thấy chỉ có phương thanh,lam trường may ra còn chất chất 1 tí chứ cái bọn ca sĩ trẻ vứt hết đi.nói chung tui không kết bọn đấy nhưng bọn nó còn đỡ nhất .đan trường đẹp trai quá

Old 23-04-2004, 10:08  

Phá sản!

đan trường đẹp trai quá nhưng mà trông hơi yếu chắc đói ăn

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan