Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác > Khóa 03-06

Old 28-03-2004, 02:43  

Phá sản!

KL$: 0

Gửi đến những người ko ưa Diệu Linh a5. Bài hơi dài mong các bạn có đủ kiên nhẫn để đọc hết.
Các bạn (tiêu biểu: be_see_loud, oh_isee) biết gì về DL a5 mà sao nói bạn ý quá đang thế. Ừ thì cứ coi như là bạn oh_isee học cùng DL 4 năm cấp II đi thế thử hỏi bạn hiểu DL đến mức nào? Ừ thì cứ cho là DL cũng ko tốt đẹp gì trong mắt bạn. Thì con người ta ai chả có ưư điểm lẫn khuyết điểm. Ngay cả đến bạn cũng có cơ mà. Thế tại sao lại phải lôi khuyết điểm của người khác ra mà bêu riếu thế nhỉ? Thử hỏi xem bạn đã đối xử với DL như thế nào? Bạn đã nghĩ DL là một người như thế nào? Bạn có thực sự hiểu DL ko? Linh đã nói với tôi rằng: “chúng nó nghĩ về tao như thế nào thì tao lại càng cho chúng nó nghĩ thế. Tao chẳng cần phải giải thích hay có chứng minh với chúng nó làm gì. Chúng nó có nghĩ thế nào thì kệ chúng nó. Nếu chúng nó không biết rõ về tao mà đã nghĩ tao như thế thì những người bạn như thế chẳng cần giữ làm gì”. Thế đấy các bạn đã đối xử với DL như thế nào? Đã một lần nghĩ tốt cho Linh chưa? Đã nột lần thử tìm những ưu điểm của Linh chưa. Con người ta theo tôi nghĩ ai chẳng tốt. Nhưng cái chính ở đây là tốt với ai. Chúng ta không thể tốt với tất cả mọi người được. Những người thật lòng với bạn bè thì tôi nghĩ họ sẽ luôn được người khác đối xử lại như thế với mình. Thế các bạn chơi với bạn của mình đã thực sự tốt chưa? Hãy thử xem lại mình xem. Chứ tôi thấy ghét một ai đó đã ko thử hiểu họ mà kéo người khác ghét theo (mặc dù người bị kéo theo chưa biết nhiều về người bị ghét kia) thì quả thật “HÈN QUÁ”. Không làm gì được đối tượng thì kéo người khác ghét cùng. Tại sao lại có những người ÍCH KỶ như thế nhỉ? Đã thế ko biết che dấu đi, lại còn phơi bày ra cho người khác thấy. Sao bạn NÔNG CẠN thế. Có thể bạn sẽ lấy lí do là “con đấy nó thế sẵn rồi người khác ghét theo là đáng, và mình phải nói ra cho mọi người cùng biết để mà còn tránh chứ”. Thế nhưng những điều bạn nghĩ về DL thì người khác có nghĩ như bạn không. Ừ thì cứ cho là có đi mà tôi nghĩ rằng chắc phần có này ko ít. Nhưng còn những người thực sự được DL đối xử chân thành thì họ có nghĩ thế ko? Hay những người mới gặp có nghĩ DL là một “<span style='color:gray'><span style='color:purple'>con cave</span></span>” như bạn nói ko? Mình nghĩ là ko. Tại sao bạn lại có thể làm một việc như thế được nhỉ. Ừ thì biết rằng bạn ghét DL và chẳng tìm ra một điểm tốt nào để cảm thấy quí Linh hơn thế tại sao bạn không đến và nói thẳng vào mặt Linh là “tao ghét mày lắm”. Thế thì mọi chuyện có phải dễ chịu hơn ko. Chẳng lẽ sống trong sự thù ghét lại làm bạn thích thú đến thế sao? Nếu bớt đi được một kẻ thù và thêm được một người bạn thì bạn có thấy hạnh phúc hơn ko? Ngay như trong lớp a5 cũng có người ko ưa gì DL cả và bạn ấy đã lên mạng và nói ra điều ấy. Nhưng chỉ nói ra mà ko hề trì triết hay nói xấu gì DL cả. Tôi thấy như thế hai người đã hiểu nhau hơn, hai người đều cảm thấy dễ chịu hơn. Thế còn bạn thì sao bạn thấy thế nào khi vừa mới lên klnet đã lập 4 topic để chửi DL. Rồi lại còn được mấy người ủng hộ nữa chứ! BẠN CÓ THẤY SUNG SƯỚNG KO? NẾU CÓ BẠN QUẢ LÀ MỘT CON NGƯỜI XẤU XA, KHÔNG BIẾT THA THỨ, ÁP ĐẶT NGƯỜI KHÁC THEO QUAN NIỆM CỦA MÌNH. Những người chư bạn có đáng được tôn trọng ko? Từ vụ be_see_loud tôi nghĩ ừ thì chuyện ghét nhau đến mức thế thì chắc ko nhiều. Bây giờ lại đến lượt bạn oh_isee. Các bạn hết trò để làm rồi à? Bao nhiêu topic hay sao ko vào đóng góp ý kiến, tham gia cùng mọi người cho vui mà lại DỖI HƠI đi làm cái trò đấy. Để rồi lại thêm bao nhiêu người ghét DL thêm nữa. Tại sao những người như bạn mà cũng có bạn nhỉ? Ko biết họ có nghĩ rồi đến một ngày nào đó bạn sẽ đối xử với họ thế ko nhỉ? Tôi sẽ thử lấy một ví dụ về chuyện có những người bị lôi kéo rồi đâm ra ghét DL: như bạn TRẦN ĐĂNG KHOA học lớp a8, chơi cùng với bạn Smiley_sun (là ai thì chính bạn ý tự hiểu) là một trong những người rất ghét DL. DL thì ko hề quen biết Khoa và Khoa cũng thế. Hai người chỉ biết nhau hồi đầu lớp 10, không tiếp xúc với nhau nhiều. Nhưng chỉ trong một thời gian ngắn Khoa đã ghét DL tất nhiên Khoa cũng chẳng nói thẳng vào mặt DL là Khoa ghét DL nhưng chắc chắn DL biết điều đó. Vì vậy Khoa tự nhiên đâm ra ghét một người mà trước đây chưa từng quen biết. Đấy chỉ là một trong nhiều ví dụ mà tôi mình lấy ra để làm dẫn chứng thôi. Klnet là nơi mọi người bắt đầu những tình bạn, những mối quan hệ tốt đẹp, những đề tài mà mọi người cùng quan tâm để tham gia cùng nhau đóng góp ý kiến. Vậy mà bạn lại vào để mang sự thù ghét vào đây mà rêu rao. Bạn có bị làm sao ko đấy? Tôi đâu có định viết bài này đâu. Tôi hoàn toàn ko có ý muốn cãi nhau với những người như các bạn. Nếu có thì vụ be_see_loud tôi đã chẳng để yên rồi. Nhưng vì thực sự là một người bạn tôi thấy rất khó chịu với những người như be_see_loud và oh_isee. Các bạn chửi người ta như thế mà ko dám xưng tên xưng họ à? Đúng là những kẻ có gan làm mà ko có gan chịu. Tôi mong klnet sẽ ko bao giờ có những bài viết như thế nữa. Thôi ý kiến của tôi chỉ có thế. Tôi viết bài này có thể nhiều người đọc sẽ ko thấy thoải mái nhưng mong rằng qua bài viết này các bạn sẽ hiểu DL hơn và hiểu chính bản thân mình hơn.
Whereisthelove is offline  

Old 28-03-2004, 04:53  
babysadlove

KL$: 0.00

Tớ đã từng thấy Diệu Linh A5 rồi không xinh lắm. Mình chỉ biết một sự thật về diệu Linh là đã từng người yêu của Cường A8

Old 28-03-2004, 05:19  
cho_tao_vay_500

tui cũng công nhận là bạn wheréithelove noi đúng.tui ko quan tâm ng ta nói gì, nhưng cứ thử đặt trường hợp mình cũn bị mọi ng bêu rếu nhuu vậy thì đúng là ức ko chiu nổi. tui ko co ý bênh vực ai cả, vì tui cũng chẳng biết ai đúng ai sai. nhưng tui ko chập nhận cái kiểu nói xấu nhau như vậy. sỉ nhục ko chịu được. nói thật nha , tui còn thấy ghét cái bạn nói xấu hơn đó( tui quên mất nick rùi)

Old 28-03-2004, 06:48  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

Tớ thì cũng học cùng DL hồi cấp II nên tớ cũng biết gọi là đôi chút về bạn ý .Hai bọn tớ tuy chưa bao giờ chơi thân với nhau nhưng tớ rất quí DL .Các bạn trong lớp tớ cũng vậy ,thậm chí DL hồi trước còn được bầu làm bạn gái hiền,ngoan nhất lớp .Nhiều bạn trai trong lớp đã từng coi DL như 1 hình mẫu bạn gái lý tưởng inh ,học cũng khá giỏi ,ngoan ,hiền lại đáng yêu ...Tuy nhiên chỉ có 1 người dám nói ra t/c của mình với DL .là ai thì tớ ko thể nói rõ ...DL cũng tỏ ra rất mến bạn trai đó...mọi chuyện diễn ra rất tốt đẹp vào những ngày ấy...
Nhưng rồi DL qyết định nói lời chia tay với bạn trai kia,tất cả sẽ chỉ dừng lại ở đó và có lẽ sẽ ko ai nói gì nếu như bạn trai kia tỏ ra quá đâu khổ đến thế.Vốn là một người học giỏi vậy mà từ khi chia tay DL thì học sa sút hẳn ,tâm trạng lúc nào cũng ủ rũ ,mặt bạn ý lúc nào cũng bần thần ,trông rất tội...vì lí do ấy mà mọi người bắt đầu bàn tán về DL.có lời nói độc địa cho rằng DL giăng bẫy bạn trai kia đẻ rồi từ bỏ bạn âý để làm cho bạn ấy đau khổ...,rất nhiều lời lẽ ko tốt nói về DL .Tớ cũng đã từng là người tin vào những lời nói ấy và cũng đã từng rất giận DL,tại sao bạn ý lại fải làm như thế chứ,gây đau khổ cho người khác là ko tốt ...
Nhưng rồi tình cờ tớ đã biết được tâm sự của DL(xin lỗi nhé Linh tớ chỉ vô tình thôi),thực ra bạn ý bắt buộc fải làm thế ,bởi bạn ý ko hề thích bạn trai kia và tình cảm bấy lâu nay chỉ là ngộ nhân ,nếu như tình trạng này kéo dài sẽ chỉ càng làm cho bạn trai kia thêm đau khổ và DL thêm khó xử mà thôi....tớ đã hiểu và thông cảm với DL...cho dù đã rất muộn...
Tớ viết câu chuyện này ra hoàn toàn ko có ý là để gây thêm tò mò cho mọi người về DL,đơn giản tớ chỉ muốn những người đẫ từng hiểu làm để rồi ghét DL vì chuyện của bạn âý với bạn trai kia sẽ hiểu DL hơn và thông cảm cho bạn âý ,đừng ghét bạn ý nữa chỉ vì những chuyện đã xảy ra trước kia .
Đối với DL bây giờ tớ ko rõ lắm vì lâu rồi tớ ko gặp lại bạn ý ,thế nhưng dù có thế nào đi chăng nữa thì bọn ấy- những ai đang rất ghét DL cũng ko có quyền nói về bạn ý độc ác như thế .thực ra Hôm sinh nhật cô chủ nhiệm cũ tớ có gặp lại DL ,thấy DL vẫn như xưa ,ko thay đổi ..và trong mắt tớ vẫn đáng yêu như ngày nào ...
Tuổi học trò là tuổi đẹp nhất của 1 đời người ,thử nghĩ xem nếu bọn ấy là DL mà bị nói xấu nhiều như bạn âý liệu ấy có chịu nổi ko ????Đừng để bạn ấy sau này mỗi khi nghĩ về thời đi học cấp III của mình lại cảm thấy đau trong tim ,ko ai ,ko ai muốn như thế ...
Tớ biết những người ghét DL chắc chắn ko fải là những người xấu,bản thân các bạn có lẽ cũng chưa ý thức được mình đang nói gì ,có thể tớ ko fải là người đánh giá khách quan mọi việc nhưng tớ vẫn muốn viết ra những gì tớ suy nghĩ về DL này mong các bạn hiểu và suy nghĩ lại về DL.
hi vọng đây là lần cuối cùng tớ fải viết về chủ đề này.
jogbull is offline  

Old 28-03-2004, 07:36  
chazy_chaz

Rất nhiều người mang định kiến trong người :-> nhưng tui thì ko tui ghét DL ko fải do ng # nói hay bàn tán tui ghét nó vì lý do riềng của tui :-$ biết vì sao ko?? vì nó rất lười +chây bửa +.....kâu bài wá nhiều
***bạn trai mà jog đang nói hình như là Phong(lakerboy) hay Hải gì đoá nhẩy,nhưng đoá là chuyện từ lâu rùi :-> bây giờ mọi việc lại bình thường rùi :p

Old 28-03-2004, 09:41  
chazy_chaz

be_see_loud = o_isee 90% là như thế,cả 2 kon này đều có "see" X-( chees xem IP của 2 kon này xem có trùng nhau ko?

Old 28-03-2004, 09:43  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

ấy là Vũ fải ko? TỪ trước đến giờ tớ cứ nghĩ là ấy rất quí DL cơ đấy ,tớ đã nhầm
jogbull is offline  

Old 28-03-2004, 09:45  
chazy_chaz

từ trước tới giờ cho đến 2 tuần gần đây thì như thế,còn từ giờ trở đi thì #

Old 28-03-2004, 23:35  
KCnoodles

Tớ nghĩ là Diệu Linh cũng tốt ý chứ , sao lắm đứa ghét bạn ý thế nhỉ , đã thế còn là nói xấu sau lưng nữa chứ , ko dám nhận ! Chết đi còn hơn , hèn thế là cùng

Old 28-03-2004, 23:40  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by KCnoodles@28-03-2004 @ 11:35
Tớ nghĩ là Diệu Linh cũng tốt ý chứ , sao lắm đứa ghét bạn ý thế nhỉ , đã thế còn là nói xấu sau lưng nữa chứ , ko dám nhận ! Chết đi còn hơn , hèn thế là cùng
Công nhận ! Nghe nhiều đứa nói xấu DL nhưng mà hồi trước nói chuyện với DL thấy bạn ấy cũng tốt đấy chứ ?
lovable_devil is offline  

Old 29-03-2004, 00:29  
chazy_chaz

hix,đã bảo ruồi,đừng có tin cái gì mà bọn nó nói xấu+bàn tán,nói xấu sau lưng,fải tin những thằng.....nói xấu trước mặt như tui đây này

Old 29-03-2004, 01:01  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A17 (2003-2006)

đây ko phải topic để chat chit vớ vẩn đâu nhé.Nếu topic này lại phạm vào những lỗi như lần trước thì 1 lần nữa nó lại bị xoá đấy.Còn DL là người ntn thì DL và bạn bè của DL tự biết ,ko thích DL thì thôi ko cần phải nói xấu như thế,có gì gặp nhau 2 mặt 1 lời giả quyết mọi chuyện đi.Đừng làm rối tung mọi chuyện lên nữa.

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 29-03-2004, 03:36  
gorilla

Tớ thì thấy các ấy thật hâm khi phải lập hẳn ra 1 chủ đề để bàn tán về con DL. Nó thế nào thì mọi người tự hiểu. Đâu cần thiết phải vầy chứ. Đúng là thừa hơi!

Old 29-03-2004, 04:05  
cho_tao_vay_500

đúng rùi đó , đây ko phải là nơi đẻ mọi người nói xấu nhau . có chuyện riêng thì gọi nhau ra giải quyết. tui nghĩ là bàn về DL thế là đủ rồi đấy. xin cho bạn ý 2 chữ" bình yên " đê.

Old 29-03-2004, 08:31  

Phá sản!

Tớ rất cảm ơn các bạn, cả những người ghét tớ đã nói cho tớ biết tớ đáng ghét đến mức nào Dù sao sau topic này, tớ biết một điều rằng cũng có nhiều người còn tin tớ, với tớ như thế là được rồi (cảm ơn nhìu !!! ), còn chaz, mong là chaz sẽ hết giận tớ (). Còn những ai vẫn không ưa tớ, tớ mong là một ngày nào đó các bạn sẽ hiểu tớ hơn ...
Bạn gorilla và cho_tao_vay_500 nói đúng đó, bàn về tớ đến đây là đủ rồi, nhờ cheer_up và pinopino lock hộ nhé! thanks
crazyinlove is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan