Old 26-03-2004, 02:40  

Phá sản!

KL$: 0

Mọi người ơi có ai khoái truyện tranh nhật ko?
Tui kết nhất là Dragon Balls.
Mọi người cho ý kiến nhé. :*
DR_DRE: xuống dòng bừa bãi + lập topic với bài mở đầu rẻ tiền. cảnh cáo mức 2.
happygolucky is offline  

Old 26-03-2004, 09:45  
elegance_of_water

KL$: 0.00

công nhận là dragon balls đọc hay thật ,tái bản đọc lại vẫn thấy hay, vẽ cũng đẹp !bây giờ ngoài dragon balls ra cũng có rất nhiều truyện hayví dụ như là :người thú ,câu truyện ở yokohama,hiệp sĩ có phàp màu(vẽ wá đẹp).....nhiều truyện wá tui ko thể nhớ được !

Old 27-03-2004, 00:42  
uni_mfeo_4ever

ùh manga quả là thú vị đấy =>my hobby tôi thích đọc truyện tranh lắm có nhìu truyện hay như ynu-yasa hay slamdunk,con nhà giàu...

Old 27-03-2004, 00:58  
kukiheobi

Truyện tranh á ,xời ,giải sầu trong những giờ học ngáp chảy nước mắt ,tui nghiền lắm .Tui đọc nhìu bộ nhưng ko thích những truyện kiểu như giải cứu thế giới mà toàn triết lí ,tui thích mấy bộ vẽ nhắng nhắng mà nghịch nghịch ,chuyện thể thao cũng được :SLAMDUNK, CON NHÀ GIÀU ,MIRANO( ),ĐỘI QUÂN NHÍ NHỐ....

Old 30-03-2004, 08:40  
panda

tui thì tui nghiền tất cả các thể loại truyện tranh, nhất là những truyện "cứng" như Chân mệnh thiên tử, Võ tướng thiên hà, nói chung liên quan đến đánh nhau và phục hưng đất nước. chút nữ tính cuối cùng thể hiện ở việc tớ đọc Câu chuyện Yokohama vì cái này na ná Cuốn theo chiều gió, mà tớ là tín đồ của tiểu thuyết này. à có ai đọc Hikaru kỳ thủ cờ vây không? con diệu lớp tớ dịch đấy, nó vẫn cho tớ đọc chùa...

Old 31-03-2004, 10:27  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A17 (2003-2006)

ui dời nói về truyện tranh thì tớ cũng "sèng "lắm.Chuyện gì tớ cũng biết mà truyện gì mới ra ở hàng truyện tớ cũng xí đầu tiên ,manga của NB phải nói là quá đẹp ,nội dung phong phú ,tớ rất thích vẽ theo phong cách này .Chà mình đang nói nhảm cái gì ý nhỉ???

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 31-03-2004, 21:57  

Phá sản!

Phải công nhận là truyện tranh Nhật Bản rất hay:vẽ siêu đẹp ,nội dung thì khỏi nói,rất hợp với tuổi teen ha .
Liệu ai có thể thờ ơ trước những dragon balls, những con nhà giàu ,rùi thì câu chuyện Yokohama,hay chết người luôn.
Mà mọi người này,nếu đọc con nhà giàu rồi thì thuê Sao băng về xem đi,mỹ mãn luôn:tsukasa đẹp trai ngất ngây luôn.Rui thì siêu lãng mạn,nói chung là tuyệt vời như trong chuyên.
happygolucky is offline  

Old 31-03-2004, 22:24  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

manga nhật bản thì quá hay rùi còn phải nói nữa (vì mê mấy cái manga này quá nên mình mới chấp nhận sau này thi khoa tiếng nhật để còn dịch truyện , được đọc chùa ). Nhép cực khoái truyện tranh luôn , nhưng mà ngoài Dragon Balls là bộ mình thích nhất, nhép còn khoái cả Hana Yori Dango(con nhà giàu ý), Doraemon và Rurouni Kenshin nữa!Đọc kenshin wá là hay luôn, mọi người công nhận không ?Nhưng mà dạo này mình ít đọc(đang cố gắng "cai" ( )nên không biết Câu chuyện Yokohama nó là kí rì? Có hay không hả bà kon?

------------------------------
careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 01-04-2004, 00:24  
panda

tớ thích DORAEMON nhất, nghiện từ hồi biết chữ đến giờ. những bộ khác đọc xong có thể quên nhưng cái con mèo máy béo ú đấy thì không bao giờ! bức thư đầu tiên trong đời là viết cho Dora, hỏi rất ngây ngô: "Sao cậu thích bánh rán? cậu sợ chuột thì có sợ gián không? tớ không sợ chuột nhưng lại rất sợ gián..." bố giả vờ mang đi gửi, sau đó thì vác về cho mình một cái thư đánh máy và bảo đấy là thư của mèo--> phát khóc vì sướng

Old 10-04-2004, 02:52  
renzokuken

Manga thì có nhiều truyện phải nói là trên cả tuyệt vời nhưng bây giờ ngày càng xuống cấp , nhất là ở việt nam vì thể loại truyện tình cảm vớ vẩn tràn lan quá nhiều, nhất là khi lại được các nhà xuất bản đặt cho những cai s tên "mĩ miều" như "Dưới nắng sân trường" hay "Tuổi ngọc ngà" ..A men! Mà truyện tình củm thì nhiều vô thiên lủng và không còn nhiều truyện kịch tính như Kenshin hay Hunter nữa ><hic hic

Old 17-04-2004, 04:23  
caqua2003

Ờ mà truyện Hunter đang đọc giở thì dừng bất tử thể. Làm người ta mất hết cả hứng
Mà bao nhiêu truyện hay toàn thế cả (eg: Conan, Inu Yasha...). Đến khi ra được quyển tiếp theo thì người ta quên luôn cả nội dung phần trước
---> Lại phải lôi ra đọc lại

Old 17-04-2004, 10:20  
co_nuong_sieu_quay

Dạo này nhiều truyện hay phết. Tui thích Người thú với cả Những chàng trai điệu nghệ (đọc nhiều chỗ buồn cười dã man). Ah, thích cả Pho tượng cổ (MARS) nữa(vẽ đẹp kinh khủng). Về mangaka thì tui thích nhất là CLAMP (vẽ đẹp, dựng cốt truyện hay)

Old 18-04-2004, 08:43  

Phá sản!

Class: A10 (2002-2005)

To Renzokuken: Chậc, phải công nhận là mấy nxb giỏi đặt tên truyện thật đấy, đặt hay đến mức nghe mà... chẳng muốn mua! Ôi chao, Saiyuki mà chuyển thành dưới nắng sân trường à? Chẳng còn gì chuối hơn. May mà Hunter ko bị đổi tên, ko thì vác bom đến khủng bố nxb!
Hic, giờ mà chờ các nxb phát hành truyện cho mà đọc thì cái cổ tui nó dài bằng tháp đôi (lúc chưa đổ) mất, đành phải lên mạng kiếm truyện về, phải đọc bằng tiếng Anh, nhưng đương nhiên là hay hơn truyện tiếng Việt rồi.
To Cô nương siêu quậy: Những chàng trai điệu nghệ, "những chỗ buồn cười dã man" mà bạn nói là những chỗ nxb chỉnh sửa đó, toàn là những câu ở đâu đâu, chẳng đúng với truyện chút nào! Nghe thì có vẻ hay, nhưng tự dưng xóa mất câu chính của truyện.
Hic, ko phải tui cố tình công kích đâu, nhưng mà MARS và Clamp vẽ tồi lắm, nếu muốn tìm truyện cùng thể loại, mà vẽ đẹp hơn thì tốt nhất đọc truyện của Yoshihiro Togashi và Kaori Yuki, vẽ y như người thật, ngồi ngắm mãi ko thấy chán.
GeneiRyodan is offline  

Old 18-04-2004, 11:19  
co_nuong_sieu_quay

To GeneiRyodan : Công nhận, bây giờ ngồi nghĩ lại tui mới nhớ ra là truyện của Yoshihiro Togashi vẽ đẹp, nhưng ít đọc nên ko nhớ lắm. Dạo này truyện ra ko nhiều truyện hay, nội dung thì sêm sêm nhau. còn những truyện như Hunter thì bây giờ chắc mất hút hẳn rùi. Mọi người có biết nhiều site truyện tranh ko? Tui muốn đọc trên mạng nhưng ko bít (hồi trước có bít nhưng lâu ko lên nên quên mất rùi). Với cả đọc truyện gốc thấy hay hơn nhìu

Old 18-04-2004, 22:11  
renzokuken

bây giờ đang ra truyện "thiên thần và ác quỷ" (tên tiếng anh là "devil and devil") hay khủng khiếp!!!!!!!!
bộ này rz đọc từ hồi xưa nhưng nó cắt nửa chừng,ssợi mãi đến bây giờ mới ra lại++yeah
nhưng bọn trẻ dịch chán lắm,ở nhà rz có phần down từ net về đến volume 12 rùi mấy thấy rõ truyện bị dịch chán thậm tệ><

Old 22-04-2004, 06:08  

Phá sản!

tui yêu manga! (ko còn biết nói gì hơn)
Truyện tranh thì chỉ có của NXB Trẻ,Kim Đồng,Văn hoá thông tin.. thì mới tử tế,còn của nxb Đà nẵng hay các nxb khác đều là cướp bản quyền hết:ko có tên tác giả,đặt cho 1 cái tên rất chi là mĩ miều và ko có liên quan gì đến nội dung truyện,rồi hay chơi trò dừng bất tử nữa chứ,ko thể chấp nhận được!
pampami is offline  

Old 22-04-2004, 06:31  
panda

đúng là nhiều truyện đặt tên tởm không thể chấp nhận được! cái truyện j` của ai mà lấy tên là Khung trời tuổi thơ ý, truyện thì hay dã man nhưng cái tên thì rõ rẻ tiền X-( hồi xưa tớ cũng hay đọc truyện trên mạng nhưng muh nói thật là truyện nhật ở bản tiếng anh chưa chắc đã hay đâu vì đấy là người nhật dịch sang--> không phải bản gốc--> hơi bị cứng là formal quá. đọc nó cũng giống hệt mình đọc tiếng việt mà thôi! chỉ có những sách Anh, Mỹ, Pháp... gốc thì văn phong mới uyển chuyển và tự nhiên, như Tintin chẳng hạn. bạn nào mún biết site truyện tiếng anh thì vào truyentranh.com đi, sẽ được chỉ dẫn hết sức tận tình!

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan