Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 23-03-2004, 22:51  
loveyou

KL$: 0.00

Các bác nghe tên topic chắc cũng đoán được con iem này định viết về vấn đề gì rồi hả?
....KHi chúng ta yêu ai đó...có tình cảm với ai đó, chúng ta sẽ hi vọng, yêu quí và mong muốn rằng họ cũng sẽ yêu quí chúng ta như vậy....Và điều bạn mong uớc cũng đến..họ cũng rất yêu thương bạn....bạn sống trong yêu thương, sự quan tâm của họ dành cho bạn. Nhưng rồi một ngày bạn fát hiện ra rằng hình như họ không chỉ dành riêng tình cảm đó cho bạn nữa....bạn biết người đó vẫn yêu quí bạn nhưng.....Liệu fải xử lý ra sao đây??? Nhiều người nói rằng nên tìm cách giải quyết chứ không nên cắt đứt quan hệ vì họ vẫn còn thương nhau. Chuyện của họ thật fức tạp...KHông biết tìm đâu ra một lời khuyên...một hướng giải quyết đúng.
Các bác nghe chuyện trên thấy sao? Hãy giúp họ tìm ra 1 hướng làm đúng :-s

Old 23-03-2004, 22:58  
sweet_leo_208

nghe cũng có vẻ fức tạp thât đấy... chà chả biết đưa cho họ hướng giải wuyết như thế nào thì fù hợp đây. Chuyện tình cảm thì fải làm thế nào mà ko gây tổn thương cho cả hai.. hm thoe mình nghĩ thì cứ chờ một thời gian xem thế nào hẵng .. nếu thật sự là người con trai ấy dành tình cảm ko chỉ riêng mình thì nên tìm hiểu mình hay người kia hơn trong trái tim người con trai . Nếu mình kém hơn thì tốt nhất là ko nên nói gì hết.. cứ im lặng cứ để đến 1 lúc nào đó người con trai sẽ fải nói. Còn nếu mình hơn thì chả fải lo lắng gì nữa

Old 26-03-2004, 23:44  
uni_mfeo_4ever

Quote:
Các bác nghe tên topic chắc cũng đoán được con iem này định viết về vấn đề gì rồi hả?
....KHi chúng ta yêu ai đó...có tình cảm với ai đó, chúng ta sẽ hi vọng, yêu quí và mong muốn rằng họ cũng sẽ yêu quí chúng ta như vậy....Và điều bạn mong uớc cũng đến..họ cũng rất yêu thương bạn....bạn sống trong yêu thương, sự quan tâm của họ dành cho bạn. Nhưng rồi một ngày bạn fát hiện ra rằng hình như họ không chỉ dành riêng tình cảm đó cho bạn nữa....bạn biết người đó vẫn yêu quí bạn nhưng.....Liệu fải xử lý ra sao đây???
tớ thấy nan giải quá ta
rõ là người ta không phải không quý mình nữa nhưng bạn chợt nhạn ra thứ tình cảm mà người ta dành cho mình không phải là thứ tình cảm mà bạn bấy lâu nay mong đợi mà chỉ là bạn bè mà thui =>thế thì khổ lắm,buồn lắm
nhưng tớ nghĩ là nên giữ nguyên quan hệ tốt đẹp của bạn bấy lâu nay với người ta ,chứ mất đi 1 tình bạn đẹp thì quả là không nên ,còn về tình cảm của bạn thì truóc giờ như thế nào bây giwò văn nên giữ nguyên thế không nên thay đổi,cứ xác định là đơn phương đi,miễn là không thể hiện ra là được

Old 27-03-2004, 07:49  

Unverified Member

KL$: 0

ko ai mún mất đi 1 tình bạn cả nhưng nếu đã đến lúc mình fải bỏ đi người ấy thì fải quyết tâm thôi! ai cũng bít đó là 1 quyết định khó khăn nhưng trên đời này mình ko thể níu giữ những jì ko fải của mình, có thể người ấy yêu mình nhưng ko fải của riêng mình ... liệu tiếp tục có fải là giải fáp tốt ko cơ chứ?
Miss_Independent is offline  

Old 27-03-2004, 09:22  
loveyou

Nhưng khi người đó đã quyết định sẽ chỉ có một mình mình trong tim thôi thì tiếp tục cũng không fải là xấu fải không....Giờ câu chuyện của họ có thể đã bình thường trở lại vì thế hãy cho qua tất cả...hãy vui vẻ hơn với cuộc sống hiện tại. MỌI VIỆC ĐÃ QUA THÌ CHO NÓ QUA LUÔN !!!!!!

Old 28-03-2004, 09:21  
uni_mfeo_4ever

công nhận bị mắc vào trưồng thợp này là khổ nhất còn khổ hơn là khi người ta hoàn toàn không có tc gì với mình ,còn ở đây là người ta có tình cảm nhưng đó chỉ là quý ,hay bạn bè với nhau...=>vừa vui vừa buồn=>khổ lắm

Old 29-03-2004, 06:13  

Unverified Member

vậy người ta nói thế liệu mình có thể biết được ko? "làm sao ta giữ tim ai suốt cuộc đời" biết là thế nhưng chỉ mong nếu người ta ko chỉ có 1 mình mình thì đừng làm mình thêm ảo tưởng hi vọng thôi ... chỉ mong muốn tìm được 1 người mà tim người ta chỉ có 1 người như mình chỉ có 1 mình người ta mà xem chừng khó quá đi! chẳng lẽ ko thành sự thực được à?

Old 29-03-2004, 23:49  
uni_mfeo_4ever

hừm bàn đi bàn lại thì em thấy tìm thấy 1 người mà tim người ta chỉ có 1 mình mình thì quả là khó lắm

Old 29-03-2004, 23:53  

Unverified Member

thế đấy! biết làm thế nào hơn khi trên thế giới này lại quá nhìu người tham lam nhưng lại ích kỉ có mấy ai suy nghĩ được như mình đâu

Old 30-03-2004, 00:18  
babysadlove

Nếu trên thế giới này có quá nhìu người tham lam nhưng ích ký thì có lẽ Miss_Inđepenent dẫn đầu số người ấy đúng không.
Còn để tìm được một người mà trái tim chỉ có mình ta thì đúng là thực sự khó

Old 30-03-2004, 07:25  
uni_mfeo_4ever

hừm nhưng mà theo tớ nghĩ thì con trai có tìm đưộc 1 cô gái chỉ chung thuỷ chứ con gái khó mà kiếm được ai trong lòng chỉ có 1 mình .cang nghe cái bài con trai thời nay mình càng thấy đúng

Old 30-03-2004, 07:29  

Phá sản!

Con trai có nhìu loại chứ . Sao lại cứ nói chung chung thế ? Tui thấy nhiều ông cũng tốt lắm (chắc có tui đấy ) chắc tại mọi người chưa gặp thôi . Tui nghĩ đừng nên ngồi một chỗ mà kết tội con trai thế ==>>oan lắm thay..........
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 30-03-2004, 07:34  
uni_mfeo_4ever

biết là thế nhưng từ trước đến giờ số những người mà tớ gặp chung thuỷ thì ít lắm.Hic hic thậm chí kể cả người mà tớ rât tin tưởng nữa.hic

Old 31-03-2004, 00:13  
kukiheobi

Đây ko chỉ là chuyện chung thuỷ ,mà cái chính là người ta nghĩ thía nào ,bít đâu người ta nghĩ rất đơn giản ,chỉ là quí mến bạn như người bạn đặc bịt ,và dành tình cảm ấy sau này với nhìu bạn bè khác thì sao .Vấn đề là bạn ko nghĩ người ta có thể đối xử quá dịu dàng với bạn bè thía->ngộ nhận.Ko mình nghĩ thía có lạc đề ko?

Old 03-04-2004, 07:37  

Unverified Member

Quote:
Originally posted by babysadlove@29-03-2004 @ 12:18
Nếu trên thế giới này có quá nhìu người tham lam nhưng ích ký thì có lẽ Miss_Inđepenent dẫn đầu số người ấy đúng không.
Còn để tìm được một người mà trái tim chỉ có mình ta thì đúng là thực sự khó
ưm! có lẽ thế! điều jì thì được nhưng trong tình cảm thì Miss ko thế! Miss ko muốn người ta lừa Miss vì Miss ko lừa người ta, trong tim Miss luôn chỉ có 1 người. Vậy có fải là ích kỉ ko?

Old 05-04-2004, 05:54  
babysadlove

Nếu đúng như thế thì mis thật là tốt nhưng trong tim người ấy có miss không

Old 05-04-2004, 06:18  
kukiheobi

Ai cũng luôn mong muốn người mình iu chỉ iu có mình mình , được thía thì hơi khó , nhưng tui vẫn tin là khi người ta đã nhận lời iu mình ,mình làm cho người ta thấy người ta được tin tưởng thì sẽ rất thoải mái mà tim người ta thì vẫn chỉ comính mình.

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan