Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 21-03-2004, 04:01  

Phá sản!

KL$: 0

2004 đúng là năm của quần tụt . Ra đường quần tụt , về nhà quần tụt , tối ngủ cũng ...
Co bác nào sành vấn đề này không ? Chỉ bảo anh em với !!!!!!!!!!!!!!!!!
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 21-03-2004, 05:52  
elegance_of_water

KL$: 0.00

mặc wần tụt thì cũng đẹp đấy ,nhưng tui chưa đủ độ cao ,đú để măc nhưng loại wần ấy, thấy bọn hàn wuốc nó mặc đẹp đẹp ,mình tậu một wả về mặc thấy tong teo muốn chết=>chán

Old 21-03-2004, 06:11  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A17 (2003-2006)

có mấy đứa lùn mặc quần tụt xấu hoắc à,nhất là quần tụt dởm ,trông nó cứ bẩn bẩn thế nào ý.À bạn gì viết bài mở đầu ơi?..... là gì ?tụt quần à?hahaha

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 21-03-2004, 13:58  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Quote:
Originally posted by Dart@21-03-2004 @ 00:34
Quần tụt ở Việt Nam toàn đồ đểu
Nhìn bẩn bẩn ! Vứt hết
Í anh là quần VN sản xuất hay là quần skate ở VN?

Nếu í anh là quần ở VN thì anh xem lại xem?Quần skate trong các shop giờ nhiều lắm,hàng nhái cũng đủ kiểu,nhìn bẩn bẩn có mà sạch sạch cũng không ít đâu anh ạ.
Em thì có lẽ chưa sành bằng anh nhưng cũng biết vàng thau lẫn lộn và cũng nhìn ra được thau nhiều mà vàng cũng không ít đâu ạ.
Có lẽ là chưa đến mức vứt hết,nếu không dân skater,hiphoper,dancer hay nói chung là b-boyz VN cũng toàn dân đú bẩn rồi!Ngại thật đấy!

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 22-03-2004, 03:13  
uni_mfeo_4ever

ối tớ thích quần tụt chúng mày ơi bạn í mạc quần tụt đấy hà ngọc ạ .Nhưng mà ghét nhất cái bạn 1m50 mà đòi mạc quần tụt
hôm nọ bọn ams đến trường tớ thi ôi 100% mạc quần tụt luôn chả bù cho trường tớ 100% đồng phục luôn đến cả con gái cũng quần tụt 99% lun =>khâm phục cái bọn đấy thật

Old 22-03-2004, 03:35  

Phá sản!

KL$: 5

Thực ra vì mình Break nên mới cần quần tụt chứ không thì cũng chả cần

Nhảy break mà mặc đồng fục thì cứ gọi là ......... cái đũng quần
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 22-03-2004, 04:41  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

oa,có người đồng cảnh với mình kìa :* :"> Hôm tự nhiên bị đi học thêm ở trường dột xuất=> mặc đồng phục...lúc về lên chỗ nhóm nhảy dek kịp thay quần....Ôiiiiiiiiiiiiii ...cứ gọi là.....Ngượng!

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 22-03-2004, 05:42  
kukiheobi

Ờh ,quần tụt ko cao thì đừng có mặc ,nhục lắm .Ít ra thì nhìn dáng nó dong dỏng.Nhìn mấy thằng ranh con mặc quần tụt ,cộng thêm cả đống dây dợ , thấy thật sỉ nhục ,dù có là hàng sịn .

Old 22-03-2004, 06:14  
panda

oài uni ơi, uni nói dân Ams 100% quần tụt là không đúng đâu, thường khi đến trường tớ chỉ mặc quần hộp thôi, khi nào hứng lên mới... tụt thôi, vì có lần đi trong sân trường với con bạn bị ông hiệu phó bắt lại hỏi xem cái bọn tớ đang mặc là cái quần hay cái thùng (?) mà cái đứa con gái cậu nhìn thấy có khi chính là tớ đấy, hè hè, cao 1m50 nhưng vẫn mặc quần tụtvì tớ thích, mà một khi tớ thích thì cóc ai ngăn được cả. mọi người chê xấu hả, mình tớ thấy đẹp là được roài vì tớ mặc chứ có phải mọi người mặc đâu cơ chứ! nói chung khi mình đã thích cái gì thì chả việc gì phải thay đổi nó cả. I am beautiful no matter what they say-- words can't bring me down muh, bà kon nhỉ???

Old 23-03-2004, 02:21  

Phá sản!

Quần tụt phải biết cách ăn mặc mới đẹp , chứ mấy bác người thì đã xấu , mặc quần sợ bẩn =>Trùi ui không thể mê nổi=>Rõ là "Hai núa "...
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 23-03-2004, 02:24  

Phá sản!

Bà con ơi ! Ai đã nhìn thấy wần tụt + áo nỉ +giày da chưa ?
Đẹp tuyệt ...hehheh! Chắc định ra vẻ giống mấy anh chăn bò(*-*)...
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 23-03-2004, 04:11  
panda

wần tụt+áo nỉ+giầy da... sao giống mình thế nhỉ? mà như thế thì đã sao nào, đi giầy da chẳng qua vì mấy hôm trời mưa mấy đôi kia bẩn hết rồi, có sao không? mà sao tôi thấy mọi người tham gia chủ đề này chủ yếu chỉ để chửi quần tụt chứ chẳng phải là tham gia đóng góp ý kiến dân chủ nữa! cứ như là một tập hợp những người ghen ăn tức ở ngồi săm soi xỉa xói người khác ý. :-s người ta mặc quần tụt, kể cả xấu đi nữa thì cái quần cũng chỉ là cái quần thôi, nó thay thế con người được à? đến bao giờ cái thói võ đoán tính cách qua quần áo mới chấm dứt đây? thật là buồn

Old 23-03-2004, 05:11  
vip

Phá sản!

mặc quần tụt có lợi cho sức khoẻ đấy! nên mặc quần tụt nhưng ko nên lạm dụng!
vip is offline  

Old 23-03-2004, 06:03  

Phá sản!

Thế đã nhìn thấy quần tụt giày da áo sơ mi sơvin chưa ?

Chắc bác này lấy tạm quần của thằng con mặc

Old 23-03-2004, 06:43  
panda

oài, cứ coi quần tụt cũng chỉ là 1 cái quần bình thường đi, chết ai? mặc với cái gì chả được, miễn là làm đúng phận sự của 1 cái quần là che đi cái cần che nhẩy? mà cái quần đồng phục của bọn mình cũng có khác gì đâu, cũng dài dài rộng rộng đến mức không cần thiết và cũng bị học sinh tẩy chay muh!

Old 24-03-2004, 01:08  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

zùi ui ,hết chuyện để bàn thì lại quay sang chuyện quần áo,chẹp. Đúng là dân KL mình...! Mặc quần tụt được cái thoải mái(tui try it on roài:">), cứ như... không mặc gì. Nhưng mà không hợp mặc nhìn buồn cười lắm. Mà nếu mặc wần tụt với áo chemise đồng phục + 1 đôi giầy bata thì... hix, thui, thà mặc wần đồng phục còn đỡ ngu hơn. Nhép đã từng nhìn thấy một anh mặc wần tụt , áo chemise màu ... cháo lòng chân đi dép tổ ong rùi đấy, mồm lại còn phì phèo thuốc lá nữa chứ, đúng là...đú không biết đường đú, gây phản cảm nghiêm trọng.

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 24-03-2004, 01:15  
DR_DRE

Quote:
Nhép đã từng nhìn thấy một anh mặc wần tụt , áo chemise màu ... cháo lòng chân đi dép tổ ong rùi đấy, mồm lại còn phì phèo thuốc lá nữa chứ, đúng là...đú không biết đường đú, gây phản cảm nghiêm trọng
Ấy ấy! Hơi nhầm ruồi. Mặc quần tụt với áo sờ mí ko ngu đâu, đẹp là đằng khác đấy. Nhìn mấy thằng trong band The Boy ấy, thỉnh thoảng chúng nó hay mặc sờ mí quần tụt mà dance đấy. Đấy là sờ mí thường, còn sờ mì đặc cách đì-zai cho hiphop thì vãi hàng. Mấy cái sờ mì xì-kun-ợp-hát-nốc (School of hard knock) ấy, phê vãi hàng. Hôm nọ thấy thằng Quân J mặc một cái nom ngon phết.
Ơ nhưng mà sơ mì cháo lòng, dép tổ ong, mồm phì phèo như bát hương thì đúng là ko thể chấp nhận nổi

hồi trước mình cũng quen thằng Hiếu của The Boy, hồi đó nó iu con Thảo lớp 12M trường Me di cu di.

Old 24-03-2004, 01:28  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

đấy đấy , vấn đề là ở chỗ cái màu cháo lòng đấy ạ ,mặc quần tụt với sơ mi cháo lòng thì hỏi bà kon có ai chấp nhận được không ? lại còn phì phèo như cái ống khói ý...ẹẹẹẹ!

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 24-03-2004, 04:05  

Phá sản!

Ôi dào

Quan trọng gì cái quần

Người đẹp thì mặc gì cũng được còn đã xấu thì càng mặc đẹp lại càng xấu

Nhưng mà buồn cười nhất là mặc đồ rock xong rùi nhảy break

Old 24-03-2004, 04:39  
kukiheobi

Quote:
Người đẹp thì mặc gì cũng được còn đã xấu thì càng mặc đẹp lại càng xấu
Sai toét.Nói thía thì những ai xấu thì ko mặc được gì ah? Tự ti wá .Bít đâu đấy ,nhìu người ko đẹp nhưng mặc vẫn ổn chứ ,tuỳ theo phong cách hợp với mình là được ,như cái bạn gì đấy , 1m50 nhưng mặc quần tụt vẫn ổn đấy thui.

Old 24-03-2004, 06:52  
panda

oài, :O bạn j` nói "mặc đồ rock nhảy break ơi", cho tớ góp ý kiến tí! sự khác biệt giữa đồ rock với đồ hiphop là độ... te tua của chúng nó thôi, bên nào xé hơn, phủi hơn thì là rock còn hiphop nhà mình lành hơn 1 tí. nhưng những thứ phụ kiện của rock như vòng sắt, thắt lưng da thì dùng được cho cả 2 mà. thường thì các break dancers hay skaters không chơi phụ tùng như rock vì còn chạy nhảy lung tung, nhưng nếu có vài cái vòng thì cũng chả đến nỗi!
anh DR ơi, áo chemire đi với quần tụt có phải cái loại cũng dài rộng chả kém gì áo thụng không nhẩy? em mới nhìn qua vài lần nên không nhớ kỹ lắm, hình như chỉ có để biểu diễn mới mặc thôi chứ ngoài đường làm gì có ai chơi?

Old 24-03-2004, 06:57  
panda

to kuki: ủng hộ heo cả tay lẫn chân! một khi đã khoác cái gì lên người thì mục đích đầu tiên của mình là để hoàn thành nghĩa vụ 1 công dân (tức là không vi phạm thuần phong mỹ tục để rùi bị các chú công an mời tạm trú nhà giam ý mà!), tiếp theo là bảo vệ nhiệt độ cơ thể rồi sau đó mới đến việc đẹp hay xấu. nhưng làm gì có tiêu chuẩn nào định nghĩa sự đẹp- xấu cơ chứ! mình thích mình cứ mặc, ai ngứa mắt thì không nhìn nữa, thế thôi!

Old 24-03-2004, 07:13  

Phá sản!

Đồ rock thì thường là rũ rượi , trông te tua

Quần da bó , áo phanh giống hiphop thía nào được

Old 24-03-2004, 23:50  
panda

ờ, thì thế Gấu mới nói là hiphop lành hơn muh! hiphop thiên về nhảy, xoạc và uốn cơ nên đồ phải rộng thùng thình để bảo vệ an toàn cho những cái đũng quần , còn rock thì cũng nhảy nhưng là nhảu cao và lao mình xuống biển người nên đồ phải bó sát và gai góc --> cùng là họ hàng nhà vận động cả!

Old 25-03-2004, 00:39  
DR_DRE

Quote:
Đồ rock thì thường là rũ rượi , trông te tua. Quần da bó , áo phanh  giống hiphop thía nào được
Sai bét bèn ben. Cái mà chú gọi là quần da áo phanh chỉ đúng với bọn heavy thôi. Chú thử nhìn mấy thằng nu metal xem chú có phân biệt được bọn nó với bọn hiphop ko? Chẳng qua nu metal cũng là hát rap trên nền rock. Cho nên không thể nói là không giống hiphop được. Chúng nó cũng tụt cũng thụng, cũng xích cùng dây thua ai đâu. Mà chú thử vào mấy shop hiphop xem, có chỗ nào là không có áo Linkin với Limp không?
Quote:
anh DR ơi, áo chemire đi với quần tụt có phải cái loại cũng dài rộng chả kém gì áo thụng không nhẩy? em mới nhìn qua vài lần nên không nhớ kỹ lắm, hình như chỉ có để biểu diễn mới mặc thôi chứ ngoài đường làm gì có ai chơi?
Đâu phải chỉ để biểu diễn. Áo sơ mí đầy hiệu, nhiều nhất là Ecko, Blind, SOHK. Thỉnh thoảng vẫn thấy mấy thằng bận quả Elegand của thằng 50 C ra đường. Chúng nó ít mặc tại vì vải sờ mí không co giãn mà lùng bùng thì vừa vướng vừa hay hỏng.
Để anh tìm vài cái hình up lên cho em xem, phê điên đảo. À mà không phải cái nào cũng lùng bùng đâu, có nhiều kiểu trông gọn nhẹ và thanh lịch lắm. Xem clip bài PIMP của bọn G Unit ấy, có cái sờ mí đẹp vãi.

PS: nếu muốn gọi tắt tên anh thì gọi là DRE. còn fần DR là chỉ danh vị.

Old 25-03-2004, 04:06  
vip

Phá sản!

sai rùi sơ mi bi giờ thịnh hạnh là của Moschino và tommy vài cái của POLO trông cũng đẹp!
Nhưng với quần tụt thì chỉ nên mặc áo sơ mi caro thôi,càng rộng càng tốt! còn với bọn Nu -metal và hiphop có cái khác đấy,cái mà hiphop mặc ko phải là quần tụt đâu!xem thằng neo ly (ko bít viết tiếng anh) hay thằng 50 cent mặc ý quần nó còn hơn cả tụt ý chứ! nhìn xấu ơi là xấu! mỗi Eminem là ăn mặc được vì thằng này mặc đồ = vải thô nên trông hay!
vip is offline  

Old 25-03-2004, 05:03  
KCnoodles

Tui thấy mặc quần tụt trông rất hay , sành điệu và còn đẹp nữa chứ ! Ví dụ như chị Ớt chẳng hạn ! hì hì

Old 25-03-2004, 05:58  
panda

hầy, đồ ECKO là hàng Quảng Châu, chỉ được cái dáng thôi chứ chất thì không đẹp lắm. em thích hàng thái hoặc hàng việt nam hơn, như union bay, southpole chẳng hạn. đồ thái cũng có nhưng đắt hơn nhiều! mà bạn j` ơi,làm gì có ai hiphop mà lại mặc chemire moschino, đấy là đồ chính thống dành cho những bậc lịch lãm mà! cùng lắm chỉ dùng nước hoa mấy hãng đấy thui, vì đấy đâu phải dành cho dân hiphop!
ai thích vải thô thì bây h đồ khaki dành cho hiphop đầy ra, quần tụt khaki chẳng hạn. tớ định mua từ lâu rồi, từ lúc nó còn là hàng hiếm cơ nhưng nghĩ đi nghĩ lại chả lẽ mình mua chỉ để chưng, để khoe thôi sao--> quyết định không mua nữa. đến h thì ai cũng có, mình thành ra lạc hậu
mà anh DR ạ, em gọi anh là DR vì 2 lý do: gọi Doctor nghe oai hơn, với cả nó cũng ngắn hơn nữa, mà em thì lười lắm mà anh thích Dr Dre à?

Old 27-03-2004, 01:20  
DR_DRE

Quote:
sai rùi sơ mi bi giờ thịnh hạnh là của Moschino và tommy vài cái của POLO trông cũng đẹp!
đã bảo là bít thì ậm ặc, ko bít thì ngậm C** mà nghe cơ mà. sơ mí moschino với cả tommy mà đi với quần tụt thì thành ra chó có cánh à? đang nói về đồ hiphop chú lại tương ở đâu mấy đại gia làng lịch lãm (hãm) vào đây. mà nói đến độ thông dụng thì phải nhắc tới versace và bossini
Quote:
Nu là một đỉnh cao của nghệ thuật đấy chứ!
cái này thì hoàn toàn fản đối. fản đối gay gắt là đằng khác. mặc dù tôi cũng là tín đồ của giáo đường hè phố và cũng kết lòi dòng nu mê tồ nhưng thứ nhạc ít học này sao có thể là đỉnh cao được chứ. nói thế thì mấy bác progressive bác ấy chửi cho bán váy

Old 27-03-2004, 03:35  

Phá sản!

Hì hì...Mặc rock nhảy break còn đỡ

Chỉ sợ mặc country nhảy break thui!!!

Mà tui công nhận là dân Việt mình đú rất buồn cười...Đã đú thì ăn mặc

cho nó sạch sẽ + đẹp đẽ 1 tí . Ai lại lúc nào cũng lếch tha lếch thếch ,

quần thì lệt phệt đầy đất => đúng là không thể "dream" nổi !!!!

(*-*)
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 27-03-2004, 05:54  
KCnoodles

Em thấy bác nào mà hay mặc quần tụt thì mặc DIESEL ý ! Hiệu đó sành điệu lắm đó ! Chúc các bác thành công nha !!!

Old 27-03-2004, 09:10  
toxic_girl

Ờ!!! Con Cheer_up thì cũng chuyên gia quần tụt còn gì nữa.
Quần tụt hợp với bọn nhảy break và ván thui.

Old 27-03-2004, 23:51  

Phá sản!

biết thừa chú DART chê là vì coa có mét năm ko mặc dc quần tụt chứ ko thì đã........?có đúng ko?
quần tụt nói chung là hấp dẫn nhưng muốn đẹp thì cần rất nhiều phụ kiện đi kèm như áo mũ ván giày , thắt lưng, chứ còn cái kiểu quần tụt rồi cho áo trong quần như bạn hiếu a14 thì ko thể ngửi đc.
congchuabebong is offline  

Old 28-03-2004, 11:50  
yuna

no prolem!
em cũng hâm mộ quần tụt lắm mà ko dám mua vì ko co tiền ,mà còn sợ mua về phải ra nha khoa.

Old 28-03-2004, 23:48  
babysadlove

mình thì giữ thái độ không theo không chống mặc quần tụt thoải mái nhưng nó cứ kiểu gì ý cứ ngại ngại :">

Old 29-03-2004, 02:50  
kukiheobi

Có giè đâu mà ngại ,tui có 2 cái bức tường với cái quần tụt .1 là ngoại hình ko được cân xứng với cái quần (ko được dũng cảm như bạn Panda) ,2 là papa and mama sẽ bóp tôi thành cám cùng với cái quần .Tuy nhin tui vẫn sướng mờ cả mắt khi thấy người khác mặc quần tụt đẹp .
Quote:
kiểu quần tụt rồi cho áo trong quần
Ha ha ha ,thía này thì đúng là khắm thật.

Old 29-03-2004, 08:36  
loveyou

Tui nghĩ mặc quần tụt fải có nhiều yếu tố lắm thì mới đú được chứ không thì sẽ bị gọi là đú bẩn:
1. Dáng fải đẹp, hay ít ra thì cũng fải cao ráo.
2. Kiểu người trông bụi bụi, nghịch và có thể đú được.
3. Các fụ kiện fải hợp lý và đẹp.
Về Vn chơi mà thấy nhìu đứa lùn một lẩu (chắc được >1m53) mà cũng đòi mặc tụt, trông như nấm lùn Còn nhiều người thì cũng cao nhưng trông mặt quê quá, dáng đấy không đú được...chẹp nói chung con iem không mặc được quần tụt vì pama ko thích nhưng cũng nghĩ mọi người nên xem có hợp không khi chạy theo mốt...đừng thấy người này mặc đẹp thì mình cũng fải mặc thế..thế người ta lại bảo là "đú bẩn".

Old 29-03-2004, 22:36  
ChinhQuai

Quote:
Originally posted by DR_DRE@24-03-2004 @ 12:39
Đâu phải chỉ để biểu diễn. Áo sơ mí đầy hiệu, nhiều nhất là Ecko, Blind, SOHK. Thỉnh thoảng vẫn thấy mấy thằng bận quả Elegand của thằng 50 C ra đường.
Xem clip bài PIMP của bọn G Unit ấy, có cái sờ mí đẹp vãi.
Xin hỏi 3 câu
- Blind và SOHK là hãng gì, của nước nào thế?
- Áo Elegand của 50c là áo gì?
- Áo sơ mi nào trong P.I.M.P đẹp (bản G-nuit remix với Snoop) ?

Old 30-03-2004, 01:04  
DR_DRE

Quote:
Xin hỏi 3 câu
- Blind và SOHK là hãng gì, của nước nào thế?
- Áo Elegand của 50c là áo gì?
- Áo sơ mi nào trong P.I.M.P đẹp (bản G-nuit remix với Snoop) ?
Mạn phép cho em trả lời bác ChinhQuai:
-Blind là cái hãng có cái logo hình thằng thần chết vẽ theo lối cách điệu. SOHK là viết tắt của school of hard knock thường có hình chú bé học sinh vận đồ hiphop. Có 2 hình thông dụng nhất: hình thằng bé đội mũ lưỡi trai, mặc sơ mi thắt cà vạt cùng quần tụt, hình thứ 2 là hình thằng bé đội mũ len.
2 hãng này thì em chịu không biết xuất sứ đầu tiên là từ nước nào, chỉ biết về đến Việt Nam mình thì phần nhiều là hàng Thái và hàng liên doanh. (áo Ecko liên doanh đẹp vãi)
-bác hỏi áo Elegand của 50 C là áo gì thì em bít trả lời thế nào? Nó là cái áo sờ mí có chữ Elegand (có thể là tên hãng chẳng hạn). em nhớ đã có lần thằng 50 C mặc một cái áo của Elegand. Ờ nhưng mà nói là mặc áo Elegand của 50 C có lẽ cũng không chính xác lắm.
-cái áo sờ mí trong P.I.M.P ấy, lúc thằng 50 C đứng nhún nhẩy cùng Snoop Dog ấy. Trông cũng rất bình thường, nhưng mà em thấy nó đẹp.

Old 30-03-2004, 01:53  
ChinhQuai

Rất cảm ơn tinh thần giúp đỡ của Dre.
Quả thực thì Blind tớ chưa nghe nói bao giờ còn SOHK thì hóa ra là viết tắt. SOHK với ECKO cũng là brand tương đối của hip hop.
Áo của 50c khi nhảy với SD thì quả thực tớ cũng ko thể nào nhìn được logo. Chỉ biết cái áo phông phía trong là hình của Elvis thôi. Hãng quần áo của 50 cũng là tên của nhóm luôn: G-unit clothing. Reebok chịu trách nhiệm về vấn đề này.

Old 30-03-2004, 06:38  
panda

oài, loveyou ơi, làm ơn đọc lại những j` bọn tớ discuss ở trên đi!!! việc quái j` phải xinh đẹp + cao ráo thì mới được mặc quần tụt nào? mà đú bẩn thì làm sao? bạn sờ vào người ta roai` hay sao mà biết bẩn với sạch? như tớ này, con gái 1m56 vẫn quần tụt như thường. THÍCH LÀ ĐƯỢC!
Cảnh báo với mọi người nhé: đồ ECKO ở đây chủ yếu là hàng Tàu thôi! muốn mua đồ thái thì phải sành và chịu tiêu hoang một tí (xót lắm bà kon ạ!)
to anh DR (hay một ai đó quote cái câu của mình về Nu): không cần thiết phải sỉ nhục nhau thế đâu anh. em thích nu thì em khen nu, anh ghét nu thì anh chê nu, vấn đề sở thích cá nhân không mang ra bàn cãi. mà em nghe nhạc là cho riêng em chứ, cóc cần ai "huấn luyện và dìu dắt" (nói thẳng ra là dạy khôn)! mà có ai progressive bằng em nào?

Old 30-03-2004, 07:06  

Phá sản!

Thích đồ Thái thì có gì đâu..thiếu gì shop đồ Thái (như Boo-Ams,hay HOT trên TNT tui thấy có vẻ được đấy chớ)==> nhưng hình như đấy toàn hàng lỗi của Thái thì phải..
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 30-03-2004, 09:31  
loveyou

Panda à...tui nói là ai lùn mà dáng xấu thì mặc không đẹp, còn bạn cao 1m56 nhưng nếu dáng được thì mặc vẫn ok, có ai nói gì đâu mà sao nặng lời thế?
Còn việc đú bẩn thì việc gì fải sờ, nhìn thấy bẩn đã không muốn nhìn huống gì là sờ

Old 30-03-2004, 23:10  
kukiheobi

Ha` ha` ha` ,ko cần phải gay gắt thía ,quần tụt đúng là ko phải ai cũng thích là mặc được , nhưng ko có nghĩa là chỉ những người cao mới mặc được ,tui thấy dân Ams người người quần tụt , lớp lớp quần tụt , mà vẫn nhìn được thì là ổn roài .Còn những đứa mà ko bít tí mù gì ,thấy người ta mặc ,đơn giản chỉ chạy theo thì đúng là đú bửn roài.

Old 31-03-2004, 00:02  

Phá sản!

theo tôi thì mặc quần tụt cũng hay
nhưng tất nhiên chỉ nên mặc nó những lúc biểu diễn hoặc bạn đi chơi thôi chứ bình thuờng đến truờng thì chẳng nên mạc làm gì,ko phù hợp
NguyenThanhNam is offline  

Old 31-03-2004, 07:03  
DR_DRE

Quote:
Thích đồ Thái thì có gì đâu..thiếu gì shop đồ Thái (như Boo-Ams,hay HOT trên TNT tui thấy có vẻ được đấy chớ)==> nhưng hình như đấy toàn hàng lỗi của Thái thì phải..
Nói chung là giới học sinh ưa chơi đồ hiphop thì chỉ cần vận hàng Thái là đủ được gọi là bằng anh bằng em ruồi. Còn muốn khẳng định chất chơi thì hàng Thái vẫn chỉ liệt vào hàng quần xà lỏng, áo mai ô mà thôi. Muốn chơi trội thì cũng dễ thôi: quần Ecko đóng nguyên kiện từ Canada về giá 55$, giày Rock (gọi chung thế bởi nhìu hãng lắm) khoảng 70-150$. Còn áo phông thì không có hàng kiện, toàn hàng xách tay. Giá tham khảo từ B-style.
Quote:
Cảnh báo với mọi người nhé: đồ ECKO ở đây chủ yếu là hàng Tàu thôi! muốn mua đồ thái thì phải sành và chịu tiêu hoang một tí (xót lắm bà kon ạ!)
Cái này chỉ đúng cách đây 1,5 năm mà thôi. Hiện nay có 2 nhà máy liên doanh của Ecko đã được xây dựng, 1 ở Vũng Tàu còn 1 ở đâu thì wên mất rồi. Hàng Ecko bây giờ tràn ngập toàn là hàng liên doanh. Cứ thử lên My S ở Trần Nhân Tông thì biết (gần HOT ấy)
Quote:
mà có ai progressive bằng em nào?
to panda: cái anh nói là progressive music, là 1 thể loại nhạc chứ không muốn nói là ai pro hơn em. mà chắc là em ko bít gì về pro mu rùi, vào klrock mà xem.

Old 31-03-2004, 07:17  
panda

oài, dáng đẹp là thía nào? tớ béo tròn như một con gấu trúc đấy nhưng tớ vẫn mặc đúng là dân ams bọn tớ nhà nhà quần tụt, người người quần tụt thật (con gái thì hiếm hơn, cả trường khoảng 4,5 đứa gì đấy trong đó mình là chiến binh tiên phong!), vì trường tớ thịnh bóng rổ và lại gần Boo. các thầy cô cũng ý kiến ghê lắm nhưng khổ nỗi là cái quần tụt lúc mặc vào cũng chả khác gì cái quần thường (thề!), ai mắt kém thì chả nhận ra đâu!
nếu kể đến những shop dành cho hiphop thì Boo và Hot là nổi nhất (hai shop này kình nhau ghê lắm), ngoài ra còn D.G, Sắc thái. mà em khuyên mọi người nên lên boo (mặc dù mình với Việt Anh- việt hùng và bọn skaters rất hay chửi nhau) hay lên 55c trần hưng đạo cũng được (chỗ này rẻ hơn vì là bán buôn), boo thỉnh thoảng cũng nhập hàng ở đây. cảnh báo với mọi người là bọn boo rất đáng ghét!!!

không, không đúng đâu! bọn việt anh việt hùng sang thái suốt ngày để nhập hàng mà! với cả đấy là cái shop hiphop (gần như) đầu tiên và được ưa chuộng nhất, không đến nỗi làm ăn quá tệ đâu!

Old 02-04-2004, 05:11  

Phá sản!

Tớ thấy quần với cả giày ở đấy hầu hết toàn quần VN thui

Còn mũ thì đúng là có hàng lỗi đấy .

Lần trước mình mua cái mũ trên đấy , về nhà mới thấy là đồ cắt mác

Old 02-04-2004, 06:04  

Phá sản!

ai bảo chiều cao là ko quan trọng chứ?nhưng nói chung là phải tuỳ phái. nếu là b thì cũng phải trên 1m7 thì mặc mới dễ đẹp dc. con gái thì tối thiểu phải là 1m55 trở lên. đấy là tiêu chuẩn của cái đẹp chứ tất nhiên là bạn cao 1m3 thì vẫn cứ mặc dc quần tụt , đâu có ai nói gì đâu. tuy nhiên cái gì cũng có ngoại lệ.như anh tiến lùn , bạn mình, chỉ cao có độ mét sáu mà mặc quần tụt trông vẫn chất như thường. cái chính là còn phải nhìn vào cái thần của con người nữa. cứ thử cho mấy thằng nông dân đen đen bẩn bẩn mặc xem, có cao đến 2 mét chăng nữa vẫn khinh.
congchuabebong is offline  

Old 02-04-2004, 23:43  
kukiheobi

Công nhận ,ko bít nói thía nào chứ cái lũ mặc quần tụt thấy bẩn ơi là bẩn nhìn phát bít ngay ,tui vẫn nghĩ ko có tiêu chuẩn rõ ràng về việc ai có thể mặc được quần tụt ,ai ko thể mặc ,chỉ cần ko xuất phát từ việc chạy theo người khác và tự tin thấy mình mặc đẹp thì vẫn ổn như thường.

Old 03-04-2004, 04:43  
bf_w4041

nói chung là không phải mình thích hay thấy bọn nó mặc nhiều thế rùi cũng đi vác một cái quần tụt đến đầu gối trong khi cao chưa đến nổi 1m 65....
mặc quần tụt cũng phải tuỳ từng nơi từng chỗ không phải bạ đâu cũng mặc được trông ngứa lắm, như mấy chú trường mình ý đến trường cũng đem quần tụt dến trường may mà mấy ông dám thị chưa cho tụt luôn đấy
còn cái vụ mặc wần tụt với áo sơ mi thì cũng còn tuỳ vào thẩm mĩ của từng người , và cách phối màu mà thui

Old 03-04-2004, 05:28  
panda

công nhận dân KL "ngoan ngoãn và cố gắng"--> ngoan cố thật! trường tớ mặc quần tụt đến trường vô tư chả ai cấm được, vì chả lẽ bắt nó về nhà thay quần hay là strip luôn ở đấy à? vấn đề chiều cao cũng chả có ảnh hưởng gì cả, mọi người biết anh Sơn lùn trong Zig Zag không? thấp cực (chắc khoảng 1m4 j` đó) nhưng anh ý là dân cứng của giới hiphop vn, ai dám ý kiến nào? và tớ không ủng hộ cách mọi người nói về "dân nhà quê", vì nếu mang chứng minh thư ra soi thì 90% người hà nội bây h có gốc "không thuần chủng" như mình là vd nè, mẹ gốc hà nội, bố lại gốc tận hà nam trong khi nhà nội đã sống ở đây từ lâu--> vẫn tính là người hà nam :-s

Old 06-04-2004, 04:05  
bf_w4041

nói tóm lại mọi người cũng không nên tranh cãi quá nhiều về vấn đề này nó phụ thuộc vào sở thích của từng người cãi nhau nhiều làm gì mệt đầu , ai thích mặc gì thì mặc . nên chấm dứt ở đây là vừa

Old 06-04-2004, 06:26  

Phá sản!

Quote:
nói tóm lại mọi người cũng không nên tranh cãi quá nhiều về vấn đề này nó phụ thuộc vào sở thích của từng người cãi nhau nhiều làm gì mệt đầu , ai thích mặc gì thì mặc . nên chấm dứt ở đây là vừa
Cậu này nói câu hay nhẩy ?
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 06-04-2004, 22:03  

God Member

School: Kim Liên

VẬy thì mua đồ ở đâu thì đảm bảo đây, em thích quần tụt nhưng muh hình như mình gầy quá thì phải

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 07-04-2004, 07:25  
panda

:O hải anh mà cũng muốn mặc quần tụt à? ông mà mặc nhớ sắm thêm 10 cái thắt lưng nhé không thì nó tụt thật đấy! muốn mua quần có thể xem qua những chỗ như 42 nam cao, 28 trần nhân tông, 651 cầu giấy, DG (phố huế và nhiều chỗ nữa), sắc thái (hàng bông) hay khu thợ nhuộm- hai bà trưng--> nói chung là nhìu vì bây h quần tụt đã trở thành mốt :-s

Old 09-04-2004, 04:03  

Phá sản!

Chẳng biết là wần tụt có tồn tại được lâu không hay lại đi theo vết xe đổ của các loại modern trước đó !!!
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 09-04-2004, 05:52  

Phá sản!

Quần tụt tức là vừa đi vừa tụt ý ạ?Thế thì đi được 3 bước thì nó tụt hết ah???Ôi lộ hết hàng,quần rì sành điệu thế?Không mặc,không mặc đâu...
pisoga88 is offline  

Old 09-04-2004, 06:47  

Phá sản!

:-s thế mà em chi lại khoái cái loại này mới chết tôi chứ vừa đi vừa tụt thì còn gì là... :-s
Hehekltt is offline  

Old 01-05-2004, 22:25  
kiki

Hồi trước tui cũng khoái mặc tụt lắm, nhưng mà cái trời này mà mặc thì... cứ phải gọi là . Nói chung là bây giờ tui lai thích mặc lịch sự rồi,heheh đúng là chẳng biết đường nào mà lần.

Old 03-05-2004, 19:58  
loveyou

Quần áo gì mà chẳng có thời của nó. Tui thấy nhiều đứ vừa gầy, vừa lùn cũng đòi a dua mặc quần tụt --> không có ý kiến MẶc tụt thì fải có fong cách một chút chứ không thì thành đú bẩn (mạn fép ai thấy động chạm khi tui viết thế nhá).

TO kiki: mặc lịch sự là sao? Quần vải? Sơ mi cắm thùng?? Hic, trông thế người lớn lắm nhỉ

Old 06-05-2004, 20:24  
kiki

To loveyou: KiKi không măck kiểu đấy, mình bây giờ mặc quần bò ống đứng rồi sơ mi cắm thùng.

Old 06-05-2004, 22:31  
loveyou

Con trai mà cao ráo một chút mặc tụt cũng đẹp đấy chứ Nhưng mừ tui thích con trai mặc quần bò bình thường thui với áo phông, trông vừa khoẻ vừa manly

Old 07-05-2004, 06:02  

Phá sản!

Thía bạn nghĩ sao về con trai mặc quần ống vẩy + áo da cam ... hay cái gì đó đại loại là vừa ái vừa chuối ( trông như con vẹt ) ?
KAMIKAZE_A2 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan