Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 21-03-2004, 01:28  

Member

KL$: 2

Thiệt là chán , tớ thấy con trai bi giờ , cũng tụm năm tụm bảy , buôn nổ ko khác gì con gái , tham ăn , galăng chả thấy đâu ( đấy là tui nói số đông nhá ) , càng nagỳ tỉ lệ 8 vía càng đông .... là sao nhỉ ??????

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 21-03-2004, 03:35  
TONY_love

KL$: 0.00

Trời ơi đừng có tóm con trai làm một nắm thế chứ bạn
Công nhận là có ăn vặt nhưng mà ko đến nỗi nhìu lém->Chứ ấy đc ăn đồ ngon còn con trai thì ko à.Bọn nó cũng có fải sư thầy cả lũ đâu mà nhịn đc
Còn chiện ga lăng hay ko thì còn tuỳ.Mà nếu tụi nó thô bỉ wá thì ấy fải góp ý thẳng chứ .Lên klnet mà nói xem chừng ko ăn thua

Old 21-03-2004, 03:58  
midnightmanto_a7

Đúng rồi thử hỏi có ai nhịn ăn được đâu . Còn chuyện ga lăng thì cũng tuỳ từng lúc chứ , đối với ai cũng ga lăng thì mọi người lại bảo mình không đứng đắn .

Old 21-03-2004, 12:28  

God Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A15 (2002-2005)

Đấy ! Cái nì đúng là thiệt thòi cho tui
Cũng vì thế muh tui bị gọi là lăng nhăng nhất trường !
Tui có làm gì đâu chứ huhuhuhuhh

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 23-03-2004, 00:00  
sieudaochich

cá bạn đừng nói thế chứ!một số bạn bây giờ vẫn còn mải học lắm đấy.Chúng ta nên học tập chăm chỉ nữa đi.

Old 23-03-2004, 01:53  
loveyou

Bọn con trai bây giờ hả???? Không còn đáng tin một chút nào nữa..thật sự mất hết lòng tin vào bọn nó rồi.

Old 23-03-2004, 02:54  

Phá sản!

KL$: 0
Class: A2 (2003-2006)

Đâu fải tất cả đâu ,cũng vẫn còn tồn tại một số tên con trai thuần chủng mà ,ví dụ như thằng bạn em đây ,tốt cực kỳ (Hehe,tao quảng cáo cho mày rồi đấy nhá XX,nhớ mà có gì để hậu tạ chị mày)
jogbull is offline  

Old 23-03-2004, 03:42  

Phá sản!

Con trai bây giờ kém manly + galant
Chắc những tính ấy bây giờ chỉ mỗi tui có!!!
HEHHEHHEH.........(^=^)
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 23-03-2004, 05:56  

Member

hik , tui ghét bon con trai , vì hay nói dối lắm , ko đáng tin tý nào , tin 1 lần rùi --> sợ

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 23-03-2004, 06:05  
sweet_leo_208

tôi cũng thế , qua câu chuyện ngày hôm nay tôi cũng fát hiện ra thằng bạn tôi cũng đàn bà lém.. ko fải chỉ riêng ngày hôm nay mà cả nhwũng chuyện khác nưa. Lâu ngày nó tích đần lại làm mình ko còn chút cảm tình gì với nó nưa. Quả thật nó là đứa gây ấn tượng với con gái nhiều nhất hồi đầu năm nhưng đền bây giờ càng ngày mình cũng như bao đứa khác cảm thấy thất vọng về nó.. ôi. COn trai bây giờ sao... nhưng đấy chỉ là đơn cử thôi chứ mình thấy xung quanh mình vẫn còn đứa con trai khác tốt lém

Old 24-03-2004, 07:14  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

con trai bây giờ hả, chẳng tin được đứa nào! chúng nó chỉ bộc lộ bản chất những lúc ngồi với nhau thui, còn trước mặt con gái, nhất là các bạn xinh xinh á? đúng là.. chẳng tin được chúng nó. tui thấy có mỗi bạn...của tui là dễ thương thui) vì bạn ý trước mặt tui cũng bộc lộ toàn những cái không chấp nhận được (thía mà sao mình vẫn... bạn ý nhỉ?)

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 27-03-2004, 06:53  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

không phải là phơi bày cái lỗ mãng nhưng cũng đừng có giả tạo quá, bọn con trai mà cứ thích diễn trước mặt bạn gái toàn là những thằng chẳng ra gì thui, thật lòng là tốt nhất, làm sao giả tạo mãi được, đến một lúc nào đó thì người ta sẽ nhận ra thôi , và đến lúc đó thì...

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 27-03-2004, 09:19  
toxic_girl

Công nhận về khoản ăn quà con trai bây giờ cũng đâu kém gì con gái đâu. Điển hình ví dụ là con trai 10a8, ngày nào cũng thấy 4 anh bảnh trai nhất chiếm 1 chỗ trong quán ăn gần trường.
Có thằng còn thèm quá mà đi ăn chè 1 mình cơ. Đến thế là cùng....

Old 27-03-2004, 09:30  
loveyou

Nhưng con trai thì cũng có quyền ăn uống giồng mọi người chứ....nó thèm ăn chè mà cũng cấm à? CHẳng lẽ con trai ko được ăn chè :-o

Old 27-03-2004, 12:09  
buratino

Quote:
Originally posted by toxic_girl@26-03-2004 @ 21:19
Công nhận về khoản ăn quà con trai bây giờ cũng đâu kém gì con gái đâu. Điển hình ví dụ là con trai 10a8, ngày nào cũng thấy 4 anh bảnh trai nhất chiếm 1 chỗ trong quán ăn gần trường.
Có thằng còn thèm quá mà đi ăn chè 1 mình cơ. Đến thế là cùng....
đã là con ng thì ai mà chả phải ăn.thích gì thì ăn nấy thôi.tuy nhiên ăn mảnh thì hơi ko chấp nhận đc

Old 27-03-2004, 12:13  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

úi dời bạn aceglin gì ui ,cho bắt tay cái.KO hiểu sao cái lũ con trai lớp mình đáng ghét thế(mấy thằng xấu ý),đã xấu lại còn tham ăn đúng là cái bọn chết đói năm 45,chết vì ăn,cứ thấy cái gì ăn dc là xin ,cứ như thể là ko ăn hôm nay thì ngày mai *** có mà ăn ý,bức xúc ko chịu dc. X-( X-( X-(

tiếp tục ,bọn này rất bẩn tính chả thấy giúp bạn gái bao giờ,vd đến lớp học thêm ko có chỗ chả thấy thèng nào đứng dạy mời 1 câu cho nó mát cái mặt ,choá chết X-( ,hay như lúc đi lấy xe,vướng ơi là vướng mà bao nhiêu thèng cứ trơ mất ếch ra nhìn ,rồi lúc mình đổ xe thì các bố ý đứng cười hô hố.lúc đấy chỉ muốn vứt xe đấy ra tát cho mỗi thằng 1 phát rồi chửi vào cái bản mặt thối tha của chúng nó,tức lòi mắt. X-( X-( X-(

mà ko hiểu sao con trai bây giờ lắm mồm thế? ngồi học ở trong lớp mà mấy bố ý cứ bô bô cái mồm lại còn toàn bốc phét nữa chứ,tức ko chịu dc,cứ phải để ng ta quay xuống chửi cho vào mặt:"ko biết thì câm ** nó mồm vào để ng ta phải chửi vào mặt mà ko thấy ngượng à?" thì chúng nó mới câm mồm dc vài giây,bọn này bất lực rồi.Đáng ghét nhất là những lúc chúng nó túm tụm lại nói về chuyện đấy X-( X-( ,cái lũ vắt mũi chưa sạch mà cứ thích ti toe X-( ,ko hiểu ở nhà bố mẹ chúng nó dạy chúng nó cái kiểu gì để chúng nó trở thành 1 cái lũ mất dạy như thế. X-(

nhiều chuyện bức xúc với con trai như thế nên mình nghĩ nếu mình là 1 thằng con trai mình sẽ là 1 người tuyệt vời ntn vì mình hiểu chị em cần gì,thế nên đừng trách sao mình đẹp trai thế này mà ko có ai yêu

bài viết trên có lẽ chỉ dành cho 1 số trường hợp cá biệt chứ ko có ý đánh đồng tất cả,càng nghĩ càng thấy người yêu mình tuyệt vời làm sao,hiếm thấy làm sao trong cái thời buổi này :"> :p .Mong những người nào đọc bài viết này mà cảm thấy mình có đôi nét hao hao thì nên sửa di ko thì .....(tự biết lấy)

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 27-03-2004, 22:43  
renzokuken

Thì con trai từ xưa vẫn có ra cái gì đâu nên tổ tiên ta mới có câu "3 đồng 1 mớ đàn ông" mà (bây giờ ế lắm chả ai thèm mua)
Đúc kết từ tất cả những người xung quanh tui,kể cả các ông anh thời nay cũng rất nên tự hào về woman point của mình đi!!!Ko chỉ ăn uống buôn chuyện mà đặc biệt là việc chửi bậy xoen xoét trước mặt con gái và tệ nhất là đánh con gái,những việc như thế đáng bị đầy xuống ở cùng lũ ...chuột cống><

Old 28-03-2004, 01:24  
lovestory

quá đáng thật,qua cái topic này thì mới cho thấy con gái đúng là 1 lũ lắm mồm,hay buôn chuyện,topic này lập ra để làm gì,ngoai để chúng nó
tinh vi,sỉ nhục con trai,ngoài ra còn giúp chúng nó ca ngợi,đề cao người yêu chúng,mặc dù nghĩ là tốt,nhưng biết đâu người yêu của chúng cũng chả khá khẩm hơn những đứa chúng vừa sỉ nhục(chăng qua là chúng không biết),trừ những kẻ cậy mình có người yêu tốt,vào đây sỉ nhục người khác thì chúng thật là xấu xa,thật là vênh váo,không những sỉ nhục con trai mà còn vênh váo luôn với hội con gái.Tuy nói thế nhưng trường hợp con trai như chúng nói ra cũng có,song chỉ là số ít,không đáng nhắc đến để trở thành 1 vấn đề XH như chúng vừa nêu ra,chẳng lẽ chúng không biết con gái cũng đầy người chả tốt đẹp gì ,song con trai chúng ta_những người không thèm chấp lũ con gái lắm mồm và cũng không phải loại bới móc như chúng,thế nên chúng ta làm ngơ,nếu không thì đã có hàng chục topic viết về các tật xấu của chúng rồi.
(Gửi cả cho con trai lẫn con gái)

Old 28-03-2004, 04:55  
renzokuken

Đây không chỉ là 1 cái topic chê bai nêu lên tật xấu của con trai đâu mà theo tui đây là 1 dấu hỏi to đùng cho những chú chuột đáng ghét!Theo" lovetóy" thì con trai hình như oan ức lắm nhưng các bạn gái quanh tôi đều rất tốt còn lũ con trai thì trời ơi><Với lại bồ tèo có thể nhận ra khuyết điểm của mình mà sửa chứ sao lại cay cú vậy hả?

Old 28-03-2004, 23:15  
babysadlove

Theo tui thì không nên mắng mỏ nhau làm gì nên nhớ rằng bố mình là con trai còn mẹ mình là con gái đấy nhé. Con trai hay con gái cũng thế thui có người tốt có nhiều người không tốt tranh cãi nhau làm glì cho cái brain to ra

Old 29-03-2004, 00:50  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

lovestory ơi ,ấy nói thế khác nào chửi thẳng vào cái bài tớ đã viết ở trên kia,khác nào chửi tớ lắm mồm?tớ viết bài đấy chỉ để góp ý với những bạn chưa tốt,chứ ko phải để khoe người yêu tớ.Còn tại sao tớ lại nói thế về con trai ,vì đấy là thực trạng quá nhức nhối trong cuộc sống ,với lại đây là topic phê bình con trai nên tớ có quyền viết như thế chứ.Và nhắc lại 1 lần nữa ,bài viết đấy ko phải nói tất cả con trai mà chỉ 1 số ít tiêu cực thôi,mọi người có hiểu ko?

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 29-03-2004, 02:19  
kukiheobi

Quote:
chẳng lẽ chúng không biết con gái cũng đầy người chả tốt đẹp gì ,song con trai chúng ta_những người không thèm chấp lũ con gái lắm mồm và cũng không phải loại bới móc như chúng,thế nên chúng ta làm ngơ,nếu không thì đã có hàng chục topic viết về các tật xấu của chúng rồi.
Làm rì mà cực đoan thế anh bạn ,lập ra topic này cũng chỉ để góp ý với con trai thui , nếu hơi nặng lời thì bạn cũng phải nghĩ tại sao phải để những đứa con gái ko đáng chấp ấy cáu ,hay có phải một phần vì chũng nó quá nóng ,một phần vì những thằng con trai cao thượng chúng ta đã trót làm gì đó? Ai cũng muốn bênh vực cho phái mình , nếu bạn thích ,bạn có thể lập một topic để đập lại con gái ,còn trong topic này tui nghĩ bạn nên thanh minh cho những hành động bị phê phán hơn là phải chửi lại con gái thía đâu. Uống cốc nước mát cho hạ hoả đi nhá.

Old 29-03-2004, 02:31  
uni_mfeo_4ever

tớ thì thấy mấy cái chuyện lăng nhăng như ăn uống hay buôn chuyện thì ko có gì quan trọng ai mà chẳng có quyền ,con trai ăn nhìu thì tốt chứ sao ,càng khoẻ càng mũm mĩm=>đáng iu.
nhưng chỉ ghét nhất bọn con trai ở chỗ vô tâm vô tình,phũ phàng và ghét nhất là đi lăng nhăng

Old 29-03-2004, 04:39  
caqua2003

ghét chúng nó ở cái tội hứa cuội nữa. Cá có thằng bạn thân (đấy là tự nó nhận lúc cần nhờ vả --->lại thêm một cái xấu nữa). Nó hứa với cá là sinh nhật tôi nó sẽ đến sớm để chuẩn bị giúp. Giời ạ lúc đấy mình nghe sao mà mát lòng mát dạ thế. Thế mà đến hôm sinh nhật, chờ 10 giờ chẳng thấy bố đâu. Đến ngày hôm sau hỏi tội nó thì nó bảo là nó bận quá không đến được. Cú không chịu được, không đến được thì phải báo cho mình chứ. Thế là đến bây giờ tôi vẫn ko nói chuyện với nó. Kể ra thì thấy mình giận hơi dai nhưng nghĩ lại thì vẫn thấy tức lắm cơ.

Old 29-03-2004, 06:27  

Unverified Member

bọn con trai bây giờ hả? 1 câu thôi! lởm đủ đường!
Miss_Independent is offline  

Old 29-03-2004, 08:09  
loveyou

Nói tóm lại là con trai cũng là người thôi...mà người thì đâu có ai hoàn hảo, ngay cả con gái cũng vậy...chúng ta bây giờ nếu cứ ngồi đây mà bàn luận hoặc fê fán con trai thì quả thật cũng không hay lắm. Nếu như các bạn gái vào đây và fê fán con trai thì các bạn trai cũng fải nên hiểu rằng họ có những vấn đề bất mãn ở con trai....không có lửa sẽ không có khói, không tự dưng con gái đi dựng chuyện để nói xấu con trai. Vì thế các bạn trai cũng nên suy nghĩ về những gì con gái nói. Dù đúng dù sai thì cũng có thể nêu ý kiến một cách nhẹ nhàng chứ đừng nói nặng lời hoắc chửi nhau như lovestory.... Tôi nghĩ các bạn gái cũng không nên quá mất lòng tin và nghĩ tiêu cực về họ...đừng nghĩ họ "lởm" !!!

Old 05-05-2004, 07:31  
madsmile08kl

Ừ ĐÚNG RỒI ĐẤY.EM THẤY CON TRAI BÂY GIỜ CỨ THẾ NÀO Ý.MẤT HẲN ĐI CÁI GALĂNG.LUÔN LUÔN TRỄ HẸN,VIỆC GÌ CŨNG ĐÙN ĐẨY CHO CON GÁI X-( .UI TRÙI THẤT VỌNG VỀ CON TRAI QUÁ ĐI .

Old 13-05-2004, 13:19  

Phá sản!

nhiễm sắc thể XY đang dần bị thoái hoá
je_taime is offline  

Old 15-05-2004, 07:51  

Unverified Member

con trai bây giờ tệ nhiều lắm... đủ đường luôn, ko hiểu nổi sao bây h con trai toàn có tật xấu của con gái thôi ==> buồn tênh!

Old 16-05-2004, 23:17  

Phá sản!

em thật sự thất vọng vì con trai lớp em khi mới bước vào lớp thấy tỉ lệ con trai nhiều vượt trội em nghĩ chắc là vào những dịp lễ tết lớp mình vui lắm đây ( vì lớp của em ngày xưa là thế mà ) cho đến tân 8-3 vừ rồi em mới thấy bọn nó chẳng còn gì tốt đẹp nữa cả (cả một lũ đàn bà)
lovely_bunny is offline  

Old 16-05-2004, 23:48  
DIEPMYLOVE

con giai bây giờ qúa tệ lại còn là một kẻ bịa đặt nữa chứ hí hí hí

Old 16-05-2004, 23:54  

Phá sản!

Class: A10 (2002-2005)

Uh, xem ra XY bây giờ đột biến, mọc thêm cái đuôi thành XX rồi !
Ờ, nhưng mà cái bọn con trai lớp em thì ít ra vẫn còn 5 thằng là đàn ông, còn lại biến chất hết rồi!
GeneiRyodan is offline  

Old 17-05-2004, 06:08  

Unverified Member

uầy! lớp mình có ai là đàn ông thế Trang? theo Miss thì mấy thèng thích rock như Trang mới là đàn ông fải ko? Miss ko nghĩ thế, đâu fải chỉ con trai như thế mới là đàn ông? người ta còn thể hiện ở tính cách nữa chứ!

Old 17-05-2004, 21:43  
smiley_sun

bác toxic ko phải bôi bác con trai lớp em thế chứ, chúng nó có làm gì đắc tội với bác đâu. mà công nhận con trai bây giờ thì nam tính hình như là... roài, thất vọng wá đi mất.

công nhận là con trai giờ nam tính nó chạy đâu hết rồi nhưng hy vọng là chỉ một số ít thôi chứ ko thì chết....

Old 20-05-2004, 04:44  

Phá sản!

mình thấy con trai không hpải đã hết nam tính nhưng bọn nó chỉ tỏ cái nam tính ấy ra với đứa con gái nào nó để ý thôi chứ những đứa khác thì còn lâu nhé
lovely_bunny is offline  

Old 23-05-2004, 12:49  
coolguy

con trai tỏ ra thiếu galăng, tật xấu, lười....===>thoái hoá XY, lởm đủ đường
các bạn nhận xét về cái lập luận trên như thế nào trong khi sự thực là các bạn chủ yếu mới nhìn vào các boys cấp 3---->chưa thực sự trưởng thành, chín chắn... làm sao mà người ta galăng như trong fim được. Thỉnh thoảng tỏ ra galăng thôi là ok rồi ! lúc nào cũng tỏ ra ta đây manly thì quá là thằng điên(bạn nào có thích boy như thế thì thôi, chịu)

còn mấy cái vụ thất hứa, nói dối, trễ hẹn .... là không nên có ở mọi người(đặc biệt là boys-dĩ nhiên), nhưng cũng đừng vơ đũa cả rổ như rứa chớ, còn những điều tốt về boys đâu, chả thấy ai nhắc tới cả - mấy bạn định sống độc thân cả đời à, sao toàn chê bai, coi thường người ta thía-đừng có tỏ ra cực đoan như thế chớ, chắc chắn các bạn đâu ghét con trai.

Old 23-05-2004, 21:29  
scorpionkl

Nói nhiều làm gì,ko có trai thì làm gì có gái ặc ặc

Old 24-05-2004, 05:48  
Vit

Khiếp wá nghe cái chủ đề này mà tui giật hết cả mành.Các bạn làm như là thế giới này con trai chúng tôi sắp tuyệt chủng đến nơi ý.
Nhưng cũng fải công hân răng bạn nói cũng đúng 1 fần nhưng đó chỉ là 1 fần rất nhỏ mừ thui.Chúng tôi cũng vẫn là những man hết sức ga lăng và manly đấy chứ

Old 25-05-2004, 04:48  

Member

Ít ra thì những boy tui từng gặp , chẳng ai manly , galang rùi tốt bụng cả

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 25-05-2004, 09:19  
Vit

Hic cám cảnh vậy sao nhưng dù sao thì con trai cũng đâu fải là Phật đâu cơ chứ,cũng fải vướng bụi trần gian 1 tý.Con người cả mừ tránh sao được.........chỉ tội là ít hay nhìu mừ thui fải ko?

Old 27-05-2004, 05:14  

Member

Oía , hoá ra mấy cái galang , tốt bụng được gọi là tính cách của fật àh ???? Bụi trần gian là cái quái gì cơ , thảo mai , lắm mồm , xấu tính là bụi trần gian àh :O

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 28-05-2004, 03:28  
renzokuken

tui có ý mày, bây giờ chúng ta thử kể nhưng tấm gương good-guys, nếu họ vẫn còn nhiều ,tức là con trai vẫn còn đáng đưọc ca ngợi, còn nếu ít wá, tức là trên thế gian này đang nhan nhản những bad boys.

Old 09-07-2004, 15:08  
luvlygurl

oái con trai KIm Liên xuống chất đến thế cơ à? chia bùn với các bạn nữ KL nhé.

Old 09-07-2004, 15:30  

God Member

KL$: 145

Em này học Ams vào đây anh chỉ thấy cạnh khoé thôi ....ko nên em ạ ..

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 09-07-2004, 22:20  
kissmebabe

Con trai tội lỗi, tội lỗi quá, rất tội lỗi, vô cùng tội lỗi mà không phải nói cu*c. kỳ tội lỗi.
Từ tất cả nhu*ng tội lỗi chồng chất trên, con gái nên đã và đang và sẽ tức giận một chút , ghét một chút.ho*n` một chút, lên án một chút và ...iu thật nhiều

Old 10-07-2004, 02:48  

Phá sản!

Ai chả bít là con trai thì cũng phải ăn, cũng phải uống
Nhung làm gì mà ăn khiếp vía kiểu như bây giờ
Mà con trai thời nay chẳng ga lăng chút nào
TRỜI THẾ MỚI GỌI LÀ CON TRAI CHỨ
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 10-07-2004, 21:25  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by luvlygurl@09-07-2004 @ 03:08
oái con trai KIm Liên xuống chất đến thế cơ à? chia bùn với các bạn nữ KL nhé.
"oài" thế xuống chất là cái giè thía như thế nào là xuống chất cơ nhỉ :O
sheva is offline  

Old 12-09-2004, 07:57  

Phá sản!

Ở đây toàn con nít, chưa trưởng thành về mặt xã hội, mà cứ đòi galăng thế ! Mà Galăng là gì hả mấy chị ?
Cái tốt của con trai cần phải được thể hiện ở mặt khác, đừng lôi galăng vào đây, cái này không dành cho con nít . Tất nhiên, những vấn đề như giúp đỡ bạn ( trong giới hạn của mình ), đỡ khi bạn gái đổ xe,... đấy là normal ! Nhưng các chị ham ăn tục uống ( tất nhiên đấy chỉ là số nhỏ , ở đây không có gì là đa số cả ) , chỉ thích các chàng galăng bao này bao nọ ( tiền đâu ? ) và khi các chàng không làm vậy thì bị coi là không galăng ...ặc....ặc...!
Hơn nữa , bây giờ, nam nữ bình quyền, các nàng nên tự thân vận động đi (có đau yếu gì đâu mà không được ) , đừng đòi hỏi các chàng galăng khi mà mình và hắn chẳng là cái gì cả .
Còn về vấn đề nói dối, ai mà trong đời không nói dối một lần .

Mà sao các nàng lại cứ phải bảo, con trai giờ đây không còn như xưa nữa . Con trai là phải .. thế này ... là phải ..thế kia . Vậy xin hỏi, cái chuẩn mực đấy lấy ở đâu vậy . Trả lời luôn : đấy là tư tưởng nho giáo cổ hủ, tư tưởng của xã hội phong kiến , cái xã hội mạnh được yếu thua, cái xã hội trọng nam khinh nữ ( trong xã hội này, con trai hơn con gái về mọi mặt, " nhất nam viết hữu thập nữ viết vô " , do vậy con trai luôn thể hiện sự hơn hẳn con gái , coi những vấn đề như : ăn quà, tán gẫu,.. là vấn đề đàn bà đáng xấu hổ và thường xuyên giúp đỡ con gái (những kẻ yếu, không bằng mình ) . Còn với xã hội ngày nay, khi mà nam nữ đã bình quyền, sự thay đổi về tính cách, sự hòa lẫn về tính cách đó là điều bình thường .
Phụ nữ luôn đòi hỏi quyền bình đẳng mà sao vẫn muốn được che chở , vẫn muốn được nhường nhịn ( cái này chỉ có ở Phương Đông, vì cái tư tưởng cũ đã ăn sâu vào ý thức, không dễ gì tháo bỏ ) . Các nàng đòi hỏi gì ở con trai khi mà các nàng chẳng thua kém gì họ, mà họ cũng chẳng có gì hơn các nàng . Thật vô lí !
Nếu như bây giờ, có chị nào mà chịu yên phận như ngày xưa, " lấy chồng thì phải theo chồng, ....." thì lúc đấy hãy đòi các chàng phải như ngày xưa ^^.
xthanh is offline  

Old 12-09-2004, 15:37  
renzokuken

hông phải cái gì cũng bình đẳng được đâu
chẳng bao h cần tụi con trai phải làm cái gì hay tỏ ra galang thế này thế nọ, nhưng có những chiện hông thể chịu nổi . Cậy to xác rồi cáu lên là ...oánh người khác, kể cả con gái (à wên bi h bình đẳng rồi nên oánh con gái cùng là chiện no4go phải hôn )
Quote:
Tất nhiên, những vấn đề như giúp đỡ bạn ( trong giới hạn của mình ), đỡ khi bạn gái đổ xe,... đấy là normal !
thế thì chắc mình hông normal nên chả mấy khi thấy những nhân 'normal' như vậy, nhưng những nhân special thì cũng vần làm thế cả, với điều kiện là người được giúp phải có tí tí ngoại hình phải hôn

Old 13-09-2004, 08:24  
Gấu béo

Dù ở thời đại nào đi nữa thì con trai vẫn là con trai , đó là điều ko thể thay đổi đc ( trừ những thằng ko muốn mình là con trai nữa ) . Nếu chỉ dựa vào những thay đổi của con trai thời nay ( nói nhiều , ăn nhiều ... ) mà kết luận con trai thời nay ko còn là con trai nữa , thì thật là vô lí hết sức .

Quote:
Ai chả bít là con trai thì cũng phải ăn, cũng phải uống
Nhung làm gì mà ăn khiếp vía kiểu như bây giờ
Mà con trai thời nay chẳng ga lăng chút nào
TRỜI THẾ MỚI GỌI LÀ CON TRAI CHỨ
Con trai , con gái đều là con người , nên con trai cũng cần ăn uống , cấn chuyện trò ( dù ăn nhiều , nói nhiều ) giống như con gái . Nếu con gái cứ dựa vào mấy điểm , tiêu chuẩn mà xét con trai thì sao ko tự hỏi xem : con gái bây h có phải là con gái ko ?? .
Mà là 1 thằng con trai ko có nghĩa là nó phải galant :-s

Old 16-09-2004, 10:52  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Hehe chỗ này thành ra chỗ bàn về ăn uống của con trai rùi hả, lạ thiệt

Mà chú Thanh làm gì ác cảm và nặng lời với các em nó thế, dù gì các em nó cũng chỉ bảo một số con trai chứ đâu phải là tất cả, ko nói về chuyện ăn uống, chuyện đó mỗi người một kiểu, ai cũng có mặt xấu mặt tốt, ai lại lấy cái ăn uống mà chê nhau, con trai cũng là con người mà.

Con trai nói dối thì đó là chuyện không thể cãi được, nhưng các bạn gái phải hiểu cho con trai có một cái tôi to đùng, khi không thể kiềm chế thì sẽ dẫn đến những lời nói hơi bị quá lố một chút, nhưng cái đó không phải là cố ý lừa dối, gọi là gì nhỉ, nói phét thì đúng hơn, nhưng ko có ý xấu, mà các bạn gái nghĩ xem, con trai nói dối vậy chẳng phải chỉ vì muốn ra oai và thể hiện với con gái sao, vậy chiónh các bạn là nguồn gốc của những tật xấu đó
Còn về vấn đề galăng thì cái đó ko có tiêu chuẩn, cái đó do tính cách quyết định, cũng có khi do hoàn cảnh, con trai ko muốn minh bị bạn bè trêu chọc chút nào, đó là cái xấu hổ , nên phải thông cảm chon họ một chút
Dù sao đi nữa con trai vẫn là con trai, hãy tìm hiểu họ và sẽ thấy có thể họ ko có mặt này nhưng họ có những điểm tốt khác mà

À, con trai nói gì thì các bạn gái chỉ nên tin 50% thôi, thiệt đó

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 16-09-2004, 12:29  
blue_water_girl

đọc mấy bài của mọi người suy đi tính lại thấy cái anh mà tự nhận là người luôn đúng đúng thật, nghe còn có vẻ hợp lí mà lại không mất lòng người khác như bài của anh xthanh, đúng là hơi wá nặng nề đối với mi' em còn nhỏ như chúng iem.
Chốt lại một câu cuối cùng : là con người ai cũng fải ăn uống kể cả dai lẫn gái, hay kể cả gay cũng fải ăn, mà người ăn nhìu kể cả dai hay gái cũng chả sao, ăn thi` mới có sức khoẻ( như em ăn nhìu nhưng vẫn gầy yếu^^)

Old 16-09-2004, 15:59  
perfect_girl229

Chac chan chuyen an uong thi cung khong anh huong gi lam nhung moi nguoi da bao gio duoc thay con trai tum 5 tum 3 noi xau con gai chua a. The thi em xin gioi thieu nhe, con trai lop em la the day, chang hieu chung no la cai loai gi nua, thay con gai thi noi xau ngay , tu dua xinh den nhung dua khong xinh lam cung bi cho vao cau chuyen cua chung no moi dau chu.
Bon con gai lop em dang buc xux lem nhung chang lam gi duoc, chinh cai thang lop pho guong mau lai di khoi xuong may cai vu noi xau con gai sau lung.That khong the nao ma chap nhan duoc. X-( :((

Old 19-09-2004, 21:13  

Phá sản!

Quote:
thế thì chắc mình hông normal nên chả mấy khi thấy những nhân 'normal' như vậy, nhưng những nhân special thì cũng vần làm thế cả, với điều kiện là người được giúp phải có tí tí ngoại hình phải hôn
Anh không biết cái vụ này. Chứ riêng anh, xấu đẹp không phải vấn đề . Xấu thì có thể không thích, nhưng vẫn có thể quý ( điều này phụ thuộc vào tính tình có được lòng người khác không ) . Đẹp mà chảnh quá thì cũng khó ưa .

Quote:
That khong the nao ma chap nhan duoc. X-(
Thật không thể nào chấp nhận được
To : blue_water_girl : Bé nói hay lắm ^^. Vote cho một phiếu bé ngoan
xthanh is offline  

Old 19-09-2004, 22:16  

God Member

KL$: 145

Bled Đức ơi mày bỏ cái kiểu một tí lại chú ...2 tí lại chú đi dc rồi đấy ...gặp bạn bè toàn thấy nói trên bậc thôi ..
Tóm lại ai sinh ra là con trai thì vẫn cứ là con trai ...ở đời có người này người khác , muôn màu muôn vẻ mà ...vậy nên chẳng có gì mà phải thắc mắc cả ....

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 10-10-2004, 19:15  
smallangel_no1

con trai hay con gái đều là người và đều có mồm. Thử hỏi mồm có trên mặt để làm gì? để nói và để ăn chứ còn làm gì nữa. Mà ăn mới có calo để nói. thế nên không ăn thì không nói được. Chắc các bác hiểu rồi chứ? COn trai hay con gái bình đẳng như nhau, đều có quyền lợi như nhau. Vậy không thể cấm con trai ăn. Tuy em là con gái nhưng em thấy mấy bác ở trên nói xấu con trai quá đáng quá.

Old 11-10-2004, 15:41  
hoanganha1

tui thấy con trai bây giờ rất rất lẻo mép!
chưa thấy bọn con trai lớp nào như lớp con bạn tui.
trời ơi!phải nói là tệ hại hết sức!chưa có lớp nào có tận 39 đứa con trai lại đi bắt nạt 11 đứa con gái cả!(lớp 10a2-trường nguyễn tất thành)

Old 11-10-2004, 18:19  
coolguy

he he hết con trai lớp em trường em bây giờ đên con trai lớp con bạn em mấy hôm nữa chắc là con trai lớp con gái cái cô đồng nát hay đi qua nhà em mất.

thôi thôi anh em nói làm gì cho phí lời.

to girs: chê nhiều thì các cô yêu lẫn nhau đi nhá, đừng có kiếm bạn trai.
Nhưng mà ai không hâm thì anh em chúng tôi vẫn welcum

Old 14-10-2004, 11:17  
girlbatcantien

đúng. con trai bây giờ là kém manly + volang. Tui thấy toàn xăng pha nhớt thôi. Điển hình là một nhân lớp tui. Chán khủng khiếp. Nói chung là ý mà , Con trai bây giờ vô cùng kém cỏi và cực kỳ là chán. ( xin lỗi những bạn nào ko phải như vậy. Nếu như ko thích thì đừng đọc nhá ).

Chào pà kon..................................

Old 14-10-2004, 11:50  
cugia87

Câu trả lời của tui là có và chắc chắn có cho dù là ởi thời buổi nào đi nữa thì con trai chắc chắn là vẫn là nguời đàn ông thiết thực bạn đừng chỉ nhìn vào cái thiểu số mà suy rộng ra toàn bộ giới mày râu mà tội nghiệp .tôi biết có những thằng hết sức ga lăng luôn bảo vệ những nguời con gái yếu đuối nhưng đáng tiếc là nhũng người aáy đâu có được ai để ý đến .mà tại sao con trai không được quyền ăn uống không được quyền nói chuyện với nhau mà . :O :O

Old 03-02-2005, 04:45  
jennifer

Con trai zzới đàn ông còn cách nhau xa lắm em ơi.....

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan