Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 21-03-2004, 01:00  

Phá sản!

KL$: 0

Chả hiểu sao mà cái hòm thư này...rất lạ...
Ko hiểu 1 số người trong trường rất hay có cái trò bóc "tan nát" cái thư của người khác,thư 1 nơi,phong bi` 1 nơi...
Mọi người thì ttpl ko rõ nhưng thư từ gửi cho ttpl "ko cánh mà bay"...Nhất là các đợt lễ tết...Bạn bè kêu ca rất nhiều ,gửi cho ttppl rồi nhưng ko thấy trả lời...Trong khi đó ttpl ko nhận dc 1 cái giè...(hôm nào cũng lượn qua và lần,cả sáng cả chiều..hic... )_Lại toàn mất những cái ko đáng mất...hic...hic...
==>Ai còn có hoàn cảnh bi đát hơn ko vậy?
Còn mấy lần dang xem thư,cô hiệu trưởng đứng ngay đằng sau:
"Học hành gì mà suốt ngày thư từ thía...."
(cô CN chưa biết cái hòm thư đấy hay sao ý...)
Mong rằng mọi người nâng cao tinh thần bảo mật và đừng quá tin rằng mình sẽ nhận dc 100% số thư của người khác gửi đến...(làm thế để mọi người khỏi sốc khi có "sự cố" thư từ...)
ttpl227f is offline  

Old 21-03-2004, 01:31  

Member

KL$: 2

Hum 8/3 , đứa bạn cũng gửi cho tui cái thiệp , nhưng muh mất hút , ra xem hòm thư , thư bị bóc cứ fải gọi là ... nhiều . An toàn nhất là gửi về nhà , gửi ở trường là ko cánh muh bay rồi
Sao trường ko lập 1 cía hòm thư tử tế , hoặc là giao tận tay cho hs nhỉ --> tốt hơn ko ????

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 07-04-2004, 23:58  
babysadlove

KL$: 0.00

Gửi tới trường nguy hiểm bỏ xừ chẳng có ai quan lý cả nếu mình không ra nhận thư dể hơi lâu lâu là mất ngay. Không biết hội đồng trường mình có cách nào giải quyết không nhỉ, tồn tại cái hòm thư như thế này thì chán lắm ... (có thể chuyển cho bảo vệ rùi bạo vệ đưa tận tay lên từng lớp được không nhỉ trường cũ của mình là như thế )

Old 09-04-2004, 03:21  
sweet_leo_208

chả biết có được thế ko nữa vì mấy ông bảo vệ cũ của trường mình ko đảm nhiệm nhiều việc như các bác bảo vệ mới nên có thể chuyển hộ được..

Old 11-04-2004, 10:36  

God Member

KL$: 52

mình học tầng 1,mấy bọn con trai lớp 11A15 toàn lấy thư về lớp đọc,bựa vật.

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 12-04-2004, 22:44  
kukumalu

em thì em choáng cái hòm thư của trường mình lắm rồi. hôm nọ con em họ em học trường quang trung ý nó mới hỏi em là nhận được cái thư của nó gửi cho em chưa. hê hê sau khi nó hỏi xong thì bắt đầu là màn biểu diễn của cái mồm há hốc ngạc nhiên và đôi mắt mở to tròn của em. lí do có gì đâu ạ. cái thư ấy chắc đã bị lưu lạc vào tay của mấy ông bà tò mò trường mình rồi mà!!!

Old 12-04-2004, 23:47  
babysadlove

Ít nhất thì cũng có người trông coi cái hòm thư chứ, nếu cứ lấy tự do thì còn gọi gì là hòm thư nữa .

Old 13-04-2004, 23:14  
kukumalu

hi hi cái hòm thư trường mình công nhận là còn quá được ưu đãi đấy. Chứ nếu như thế mà ở những nơi khác thì nó đã được đem ra cửa hàng đồ phế thải rồi (có thể em nói hơi quá nhưng căn bản là vì sự thực nó là thế mà. đúng không hả mọi người???).

Old 13-04-2004, 23:56  
sweet_leo_208

con bạn mình nó chờ thư của đúa bạn nó mấy tuần nay rồi, ngày nào cũng ra hòm thư mà thấy gì đâu.. chả hiểu thư thất lạc trên đường vận chuyển hay lại rơi vào tay đứa nào trường mình quá

Old 14-04-2004, 01:20  
funpool

hòm thư trường nào chả tồi tàn, có thư lại còn gửi nhầm địa chỉ lớp mới đauchư, cả lớp đọc thư được trận cười vỡ bụng

Old 14-04-2004, 01:57  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

Hôm nọ đứa bạn gửi cho em cái thiếp ,gọi điện đến hỏi mày nhận được chưa ,đẹp lắm ,mình mắt tròn mắt dẹt,chả hỉu cái thíp nào ,mấy tuần giời ra ngó,lượn lờ quanh hòm thư mà chả thấy đâu ,ban đầu nghĩ chắc bị thất lạc nhưng mấy lần sau tình hình vẫn ko thay đổi ,chả cái thư nào tới tay cả ,trừ 1 cái duy nhất thì chỉ còn fong bì thư ,còn ruột và tem thì đã bay mất từ bao giờ .Rút kinh nghiệm từ bây giờ ko bao giờ bảo bạn gửi thư đến trường mình nữa
jogbull is offline  

Old 15-04-2004, 00:09  

Phá sản!

ui xời,truờng này thư từ còn tồi tệ hơn
vứt chỏng chơ ở cửa sổ fòng bảo vệ,mưa thì may ra cất vào
mà một tuần ko thấy ai ra lấy thì...hix hix
NguyenThanhNam is offline  

Old 15-04-2004, 04:40  

Phá sản!

tại mọi người chậm tay thui. tui thì ko có 1 phương án nào khả dĩ hơn là gửi đến trường vì nhà tui địa chỉ khó tìm, lại nhỡ phụ hyunh đọc đc thì khổ, thía nên phải cho địa chỉ ở trường.thế này nhé, thư ở trường mình thường đến vào buổi sáng, độ hết tiết 3, nếu biết sắp có thư thì nên chịu khó xuống tìm thư 1 tý. nếu ko có thể ra hỏi bảo vệ xem có thư chưa.làm thế nào để mình luôn là 1 trong những người check cái list thư đến đầu tiên,nói chung là với cách đoá thì tui lun nhận dc cái mà tui cần, 1 lưu ý nữa là nhớ bảo bạn ghi đúng địa chỉ lớp, nếu ko thì......có hum tui chỉ xuống muộn có 1 chút mà thư đã bị bóc rồi, tem cũng mất hút...
đoá là 1 trong những bí quyết mà tui tích luỹ đc sau cả năm gian nan chờ thư lun phải nghĩ cách làm sao để nhanh tay hơn bọn tò mò, còn nếu bạn quá nổi tiếng đến mức ai cũng mún đọc thư của bạn thì thua........
tui lại thấy thích cái hòm thư trường mình vì dù sao nó cũng khá là thuận tiện và chủ động trong viẹc nhận thư, chứ ko như trường con bạn tui, gửi nội hạt hà nội mà nửa tháng sau thư mới đến tay nó.thảm thương.còn chuyện các bác bảo vệ tốt bụng mang thư đến tận lớp a? mơ đi. các ông ý lười lắm, nhận thư hộ mình còn là may đấy
congchuabebong is offline  

Old 15-04-2004, 04:41  
funpool

có lẽ tụi mình phải có một đề án nào đó gửi lên ban giám hiệu về vấn đề thư từ này chăng?

Old 18-04-2004, 05:39  

Phá sản!

Ho`...rút KN vài lần "tuột thư" thì nhờ GV mang hộ lên ko thì nhờ bạn bè anh chị em...Nhưng chỉ dc vài lần thôi...
ttpl rút KN roài....Cái thư nào ko có gì đặc biệt hoặc quan trọng thì cứ để ở hòm thư..Còn ko thì tốt nhất là gửi về nhà...Bố mẹ chẳng bao giờ động chạm cả...
Bây giờ hôm nào cúng lượn qua cái hòm thư đó vài lần nhừn chỉ là lấy lệ thôi...thì biết sẽ ko co ai gừi mà...nhưng tiện lên lớp thì cứ xem,có đứa nào trong lớp có thư thì mang lên cho nó...
Gửi về nhà tuy địa chỉ hơi dài,nhà khó tìm nhưng độ an toàn cao hơn cả...
ttpl227f is offline  

Old 21-04-2004, 22:46  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

ui trời,đây chính là vấn đề tui bức xúc nhất.Có hôm ra hòm thư bắt quả tang nó<2 đứa con gái nhìn ko đến nỗi nào mà vô văn hoá> đang bóc tem thư.Tui nói là ko nên làm thía thì nó cãi cùn là chả làm sao cả. Lúc ý chỉ muốn oánh cho 1 trận.Nếu bóc trộm tem là hạng 1 thì bọn bóc trộm thư là hạng 2.ui giời,tui đã bao nhiêu lần gưỉ thư cảnh cáo mà hoàn toàn vô tác dụng<vì bọn này làm gì biết xấu hổ.Hmm,đúng là làm xấu mặt học sinh Kim Liên.Quả thực theo tôi để chấm dứt và cải thiện tình trạng này thì đề nghị mỗi khi bắt quả tang đừng làm ngơ,cứ nói cho bẽ mặt để lần sau chừa đi.Còn nói nhẹ nhàng thì chẳng có tác dụng đâu. Và nếu thành viên klnet bóc trộm tem thì nhân đây tui cung nói luôn bóc trộm tem cũng là ăn trộm đấy.Chưa kể đọc trộm thư hay cuỗm luôn thì cũng là vô cùng xấu xa và vô văn hoá.Nếu muốn có thư để đọc,có tem để bóc thi co' nhiều cách,có thể ủng hộ quỹ vì người nghèo hay viết thư làm wen với mấy người ở đó.
thanks

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 21-04-2004, 23:13  
Cupidgirl_XXX

Đúng là cái hòm thư cua trường mình thật nhiều chuyện để nói, mất tem thì là chuyện bình thường rùi, nhưng mất thư thì mới là chuyện to như cái cột nhà ý, mình đã bị mất mấy cái thiếp Noel, 8-3..., hơn nữa mình còn bị mất cái thư có cái địa chỉ mail cua người bạn ở bên nước ngoài, mất cái thư ấy coi như mất địa chỉ mail ấy luôn, không liên lạc được nữa. Ức không chịu được, bít làm gì bây giờ hả trời. hu hu. Đúng là cần có ý kiến đề nghị trường mình phải "cải tạo " cái hộp thư mới dược, nhưng mà sợ các thầy cô lại bảo không lo học hành lại suốt ngày thư tù, thế nào cũng chết cả, chả biết đằng nào mà lần nhể bà con nhể.

Old 21-04-2004, 23:58  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)

mà cái hòm thư để tênh hênh như thế, ko có đứa nào đến bóc tem hay bóc thư mới là chuyện lạ!
Đáng lẽ ra trường mình phải bảo mật cho mấy đứa con cưng đó mới phải,
nhưng cứ theo tình hình các bác vừa nói thì đúng là vô vọng.
còn 1 điều nữa, có nhiều người viết thư mà toàn ghi nhầm địa chỉ. tui nhận được cái thư có đề Nguyễn Mai Anh_lơps 10a3 mà chẳng có đứa nào ở a3 tên Mai Anh cả, cả 11a3 cũng ko, báo hại tui cùng con bạn rạc cẳng chờ ngoài cửa lớp 11a3 để hỏi.
qua đây cũng thấy văn hóa 1 số dân kl xuống cấp trầm trọng nếu ko muốn nói là vô văn hoá.

Welcome to KLNet 6!
libra88 is offline  

Old 02-05-2004, 00:52  
DIEPMYLOVE

thế có ai cho tiền bác bảo vệ để họ đưa tận tay cho mình không mà muốn được an toàn

Old 02-05-2004, 05:07  
crazy_in_WC

thui tốt nhất là ghi điạ chỉ nhà đi.Chứ nếu ghi đc trg` thì fải chấp nhận thui
còn kể cả có là bảo vệ thì chiện đua tận tay cũng khó lắm

Old 03-05-2004, 06:46  

Phá sản!

Chiều nay vừa học ở trường về,"ghé thăm" cái hòm thư cái...Ôi trời ơi!!!...A` ko,chuyện thường ý mà...Lại thêm 2 "nạn nhân" nữa của vụ "nhận hộ thư"...Trông mà xót xa thay cho chủ của nó...Tan nát tơi bời...hic...
ttpl227f is offline  

Old 05-05-2004, 05:13  
DIEPMYLOVE

không khéo ttpl227f

chuyên làm cái chuyện ấy cũng nên

Old 07-05-2004, 05:11  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Chẳng biết thế nào, Alex 2 lần gửi thư tay về VN, 1 lần cho lớp, 1 lần cho thằng bạn thân mà bọn nó vẫn nhận được tử tế mà .
[-o< Cảm ơn đã không đụng chạm đến thư của tôi!

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan