Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 17-03-2004, 04:21  

Senior Member

KL$: 235
School: PTTH Kim Liên
Class: A2 (2003-2006)

em sẽ gạch chéo lên dòng chữ tên anh
em sẽ quên đi số điện thoại của anh
em ko muốn lại là cô gái ngốc nghếch
em sẽ gách tình yêu này sang một bên
thật nhẹ nhõm thật vui vẻ và tự do biết bao
em sẽ cắt ngắn mái tóc dài mà anh vẫn thích
sẽ chẳng vì anh mà tiếp tục làm một bông hoa bé nhỏ
sẽ ko lặng im,giả câm giả điếc
khi anh đi cùng 1 cô gái khác,em sẽ ko xen ngang đâu

trong chất độc của tình yêu,em đã trở nên mơ hồ
bởi tình yêu là điều ý nghĩa nhất của mỗi con người
thì em chợt nhận ra sự sai lầm của việc chia xa
ngày mai hẳn sẽ tuyệt vời biết bao
khi em làm chủ hạnh phúc chính mình
hy vọng rằng anh hạnh phúc

Em sẽ ko khóc thầm
sẽ bỏ đi gánh nặng mà tình yêu của anh đã trao cho em
Em đã hiểu được rất nhiều điều mới mẻ
hiểu được chất độc mà tình yêu đã mang đến cho em
chất độc của nó chẳng đắng chút nào...........

đây là một bức thư tình tuyệt vời đầy nghị lực mà tôi nghĩ chúng ta nên đọc..
ice_cream is offline  

Old 17-03-2004, 04:28  
kukiheobi

KL$: 0.00

Ờh ,vậy mới đáng tự hào là con gái chứ ,khi người ta đã ko cần mình nữa ,còn nuối tiếc ,còn đau khổ ,thì chỉ làm cho chính mình đau đớn và làm người khác khó xử thui.Quên đi và mạnh mẽ sẽ đem đến niềm vui mới cho mình.Hãy để tất cả trở thành kỉ niệm đẹp mà trong đó ko ai phải đau đớn ,thật tuyệt nhỉ.

Old 17-03-2004, 23:44  
miumiao712

Nói thì dễ lắm nhưng bạn có làm được không ? Để quên được một người chẳng phải là dễ mặc dù tôi cũng công nhận là cô gái viết bức thư này nghị lực thật

Old 18-03-2004, 04:25  
loveyou

Nếu tôi mà trong hoàn cảnh cô gái chắc chắn sẽ không đủ dũng khí mà nhìn người yêu mình vui vẻ vối người con gái khác...cô gái trong bài thơ quả là rộng lượng và dũng cảm, dám đối mặt với thực tế...có lẽ mình là một con người ích kỉ nên không bao giờ chịu được cảnh đó...nghĩ đến đã thấy rùng mình:-s

Old 18-03-2004, 23:48  
babysadlove

Cô gái quả thật rất quyết tâm bỏ người mình yêu nhưng cô không cần phải cắt tóc hay tự làm đau bản thân mình làm gì . Mình không phê phán nhưng có lẽ đây là bức thư của một người con gái đang cố gắng trong sự tuyệt vọng của việc quên đi người mình yêu.

Old 20-03-2004, 07:39  

Unverified Member

KL$: 0

nói thì hay thế này nhưng mà có làm được ko? con gái mạnh mẽ thế là tút nhưng mà đôi khi khó lắm! cố thôi! nhưng chỉ có thế là cách tốt nhất để quên đi 1 thèng khi mà trong tâm trí nó đã ko có mình
Miss_Independent is offline  

Old 21-03-2004, 01:10  

Member

KL$: 2

Nhiều lần tui cũng tự nhủ , sẽ ko khóc nữa , thế nhưng cứ gặp chiện gì liên quan đến hắn lịa thấy bồn chồn , và lại khóc .... Tui thật yếu đuối , biết rằng khóc sẽ chẳng giải quyết vấn đề gì , khóc cũng chẳng làm gì được cho hắn , nhưng bít làm seo bi giờ , nước mắt vẫn cứ rơi --> mệt quá !!!! TRùi ui , hắn làm seo bít được mìn như thế này nhỉ
Nhưng đấy là chiện của mấy tháng trước , bi giờ ko khóc nữa rùi

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 21-03-2004, 18:31  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Nhìn kìa, dù bất luận thế nào, nguời con gái ấy vẫn ngẩng cao đầu kiêu hãnh, chẳng có gì đánh ngã được Cô cả.. chẳng có gì...
Nước mắt sẽ chảy đấy .. tất nhiên rồi, có cuộc chia ly nào, sự chia tay nào mà không tràn nước mắt... nhưng chẳng sao cả, nước mắt rồi sẽ được lau khô .. niềm đau rồi cũng sẽ qua đi.. rồi chẳng còn gì hết, vết tích của mối tình xưa .. chỉ còn lại những kỷ niệm - hồn nhiên và đáng nhớ..

Cuộc đời mà .. biết đâu là mơ, đâu là thực..Chuyện gì đã qua thì cứ để nó qua, xem nó như một giấc mơ, một kỉ niệm vô cùng đẹp của thuở thiếu thời. Mỗi khi nghĩ lại kỉ niệm giữa hai người, rồi sẽ lại thầy vui, và buông một tiếng cười tiễn biệt tất cả - quá khứ .. Có lẽ, sẽ thấy đau, nhưng nếu nhìn từ một góc độ khác, thì đó lại là điều tốt đẹp đấy, thấy đau vì đã thật sự biết yêu một người

Ừ, Thời gian sẽ xoá nhoà tất cả..
nhưng cảm giác thực sự yêu và được yêu sẽ chẳng chết đi bao giờ

Cảm ơn cho tất cả, Cho Anh và Cho Ta

Em sẽ không khóc đâu

by. Zdreamer

Em sẽ không khóc đâu
Đó là trò trẻ con - anh vẫn thường bảo thế
Mà em đâu còn là đứa trẻ...

Dĩ nhiên, chia tay là tiếc nuối
và có thể xót xa
Cũng có thể day dứt
Và ám ảnh
Nhưng, mọi chuyện sẽ qua

Em sẽ không khóc đâu
Người đời có ai thừa nước mắt?
Anh chỉ là người xa lạ, với em
Cũng như em, với anh...

Em sẽ không khóc đâu
Chỉ là một hạt bụi đường làm mắt đỏ
Và xung quanh có nhiều người quá
Người ta đang níu áo nhau
Người ta đang vẫy chào nhau
Người ta đang tiễn biệt nhau...

Em sẽ không khóc đâu
Khi con tàu chuyển bánh
Anh sẽ mờ dần
như ảo ảnh
Như một điều ngốc nghếch đã qua

Anh đã ở rất xa
Chẳng còn ai nhìn thấy
Nước mắt em sẽ chảy
Cho những kiêu hãnh, lỗi lầm
Cho những tổn thương...
Cho em và cho anh
Cho những ngày xưa cũ
Không còn ai cười nữa...

Nước mắt em sẽ chảy
Cho em và cho anh...

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 22-03-2004, 06:19  

Unverified Member

thì ai cũng bít là làm khó nhưng fải cố thôi nếu ko thì ai sẽ giúp được mình? chỉ có mình mới có thể tự làm cho mọi chiện tốt hơn thui mà! tui tin là rùi tôi sẽ có ... 1 cái jì đó tốt đẹp tuy ko fải quên ai cả nhưng tui sẽ ... ko bít nữa

Old 22-03-2004, 09:18  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Mình được cái trời phú cho tính.. hay quên Muốn quên ai là quên được người ấy ngay Chỉ tội quên nhanh quá lại hoá dở, muốn có người yêu cũng không được

j/k, các em gái cố gắng lên nhé, nhiều em yếu đuối quá, đi tìm đến bước đường cùng. Dại quá. Ở đời này nhiều con trai lắm, những thằng tử tế cũng không ít. Chỉ cần mở lòng mình, sống yêu đời, sớm muộn cũng gặp người như ý thôi.

Mà con gái bây giờ yêu sớm thật Bọn bạn gái bằng lứa tuổi anh, nhiều đứa chưa có người yêu lắm, mà không phải kiểu hàng tồn kho gì đâu, cao giá là đằng khác, mấy anh đi làm rồi đong đưa mãi mà chúng còn không đổ ấy :p

p.s: bắt chước người trong câu thơ ở chữ ký của anh đấy. Ấy mới gọi là mạnh mẽ

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 23-03-2004, 02:03  
loveyou

Phải quên được mặc dù điều đó với tôi bây giờ có lẽ là điều không tưởng...làm sao đây??? Chỉ biết nằm khóc một mình, chẳng ai hiểu cho mình...mà đến người mình yêu quí nhất, người mình từng hi vọng và e ấp biết bao điều tốt đẹp đã đối xử fũ fàng và quay mặt lại với chính tôi. Như thế tôi fải làm sao đây? Nói quên người đó?? Chắc chắn dù muồn dù không tôi cũng fải quên...nhưng trước mắt tôi fải làm sao đây? Ai cho tôi một lời khuyên????????

Old 27-03-2004, 21:49  
panda

nếu một lần bạn muốn khóc hãy khóc thật to và rồi đừng bao giơ f khóc lần thư 2
Hãy quên di mối tình dầu tan vỡ
Hãy quên đi lần găp gỡ đầu tiên
Cuộc đời này phải học cánh quên nhau
Quên hết những gì không đáng nhớ....

Old 28-03-2004, 23:33  
babysadlove

lovable_devil ơi nhầm à topic là em sẽ không khóc thầm cơ mà sao lại phải khuyên cô ta không khóc thầm làm gì
To :thulinhtraitimq :con trai có thể có những ngưòi vô tình thật thật đấy nhưng con gái có phải bao h cũng tốt đâu cũng có nhiều chị em sống vô tình lắm
To :panda : nếu khóc một lần thật to mà lần sau khi nhớ về ngưòi ấy lại khóc to hơn thì sao

Old 31-03-2004, 23:43  
thulinhtraitimq

Quote:
Originally posted by lovable_devil@27-03-2004 @ 18:36
...là người để con gái có thể dành trọn trái tim mình cho 2 chữ:tình yêu !
Nói chung: Buồn thì buồn thật,nhưng cần gì phải khóc thầm? Cứ nói hêt tâm sự của mỉnh ra là nỗi buồn vơi đi 1/2 đấy !
Con gái thường thích khóc thầm hơn.Đôi khi mang ảnh người iu ra mà khóc lấy khóc để.Khóc xong thấy nhẹ nhõm hơn nhưng càng nhớ người ấy hơn.Khổ thế đấy!

Old 31-03-2004, 23:49  

Phá sản!

Khóc thế đúng là chỉ càng thêm nhớ (nhẹ nhõm trong chốc lát mà để làm gì?)... Tốt nhất là mang cất hết những kỉ vật của người ấy đi ! Khi nào nhớ quá không chịu được thì gọi điện...
lovable_devil is offline  

Old 03-04-2004, 07:23  
thulinhtraitimq

nghĩ thì có nghĩ thật,nhưng tất nhiên là không phải ngày nào cũng nghĩ,giờ nào cũng nghĩ,chuyện gì qua rồi thì cứ để cho nó qua.Nếu mà thấy vẫn chằng thay đổi được gì thì nên nghĩ bọn con trai là một lũ đáng ghét,ghét tất cả lũ con trai biết đâu lại ghét được một người trong số"chúng".

Old 04-04-2004, 21:42  
kukiheobi

Wên đi nhá , đấy là những đứa tiểu thư mà u quen thui ,chứ con gái bi giờ can đảm ,cứng rắn lắm .Khóc làm gì cho tốn nước mắt vì những vịc ko đâu ,chỉ tổ chóng mù ,phải để dành nước mắt cho những gì quan trọng hơn ,chứ ví dụ vì một thằng chả ra cái quái gì mà khóc -> phí .Khóc thầm còn được chứ khóc trước mặt nó thì nó càng vênh ,tội gì.

Old 14-04-2004, 22:26  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

nhiều khi những giọt nước mắt của con gái lại chảy cho những người không xứng đáng, vẫn biết là thế nhưng con gái vốn yếu lòng, ngay cả những người dù bề ngoài mạnh mẽ đến đâu đi nữ , vẫn không thể không khóc vì một người nào đó. mỗi lần khóc là một lần nhẹ nhõm đi để có thể quên được những gì không đáng nhớ.
nói thật tôi phục những người có đủ can đảm để không shed tears như cô gái trong cái bài thơ mở đầu topic này, nhưng cũng phải nói rằng người như thế hiếm lắm, không biết là có thật không nữa... như tui dù đã bao nhiêu lần tự bảo mình rằng không được nữa, vậy mà vẫn

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 16-09-2004, 17:30  
sweet_leo_208

phải nói rằng mình là một đứa rất dễ khóc..cùng chẳng hiểu tại sao nữa. Đến mấy chuyện cỏn con cũng khóc.. huống chi khóc cho tình yêu của mình cơ chứ( chưa yêu bao giờ )
Quote:
nói thật tôi phục những người có đủ can đảm để không shed tears như cô gái trong cái bài thơ mở đầu topic này, nhưng cũng phải nói rằng người như thế hiếm lắm, không biết là có thật không nữa... như tui dù đã bao nhiêu lần tự bảo mình rằng không được nữa, vậy mà vẫn
chả sao đâu mà. chẳng qua mình còn bé nên chưa từng trải----> dễ khóc cho những chuyện vớ vấn là fải thôi. Còn khi lớn lên rồi , khi mà mình đã va chạm nhiều roài thì" trơ" ngay ấy mà. Lo gì của bọ

Old 16-09-2004, 17:48  

Phá sản!

:-s cái gì rồi cũng qua đi người ta sẽ không thể vượt qua những gì bản thân họ nghĩ rằng họ không thể vượt qua đc . Nếu nói vấn đề này trong tình cảm không phải riêng gì con gái :-s con trai nhiều người cũng vậy thôi ..nếu đó là tình cảm thật sự . Ngày xưa mình cũng đã thể ...nhưng đến bây h nghĩ lại....mặc dù buồn nhiều hơn vui, nhưng có sao đâu , đó vẫn là một kỉ niệm mà ta sẽ còn nhớ mãi [-o<
Hehekltt is offline  

Old 07-10-2004, 18:17  
sweetmemory

Đã qua rồi những ngày tháng mà tôi cho là những ngày hạnh phúc nhất mà cũng có thể cho là đau khổ nhất, khi dc người ta quan tâm , ở bên người ta thấy mình như dc che chở, thế rồi hết, chẳng con gì nữa, tất cả chỉ còn lại là một con số ko, chính tôi là người có lỗi, chính tôi là người lạnh lùng dứt đi cái tình cảm đẹp đẽ ấy. Giờ nghĩ lại cảm thấy thật buồn, nhưng cái gì đã qua thì cũng qua rồi, phải nói rằng tôi hơi tiếc nuối, người đó bây giờ đang cùng một người khác vẫn với những hình ảnh quen thuộc trong kí ức của tôi, cái lần đầu tiên mà tôi nhìn thấy họ , tôi đã thật sự buồn, buồn và buồn nhưng ko giải quyết dc việc gì, tôi nhận ra mình là 1 con nhỏ ngốc nghếch, tại sao luôn phải đeo bám những hình ảnh cũ làm chi cho buồn, tôi ko mong người đó quay lại mà chỉ mong 2 người đó dc hạnh phúc bởi tôi hiểu rẳng người đó sẽ làm người ta hạnh phúc ít nhất là hơn tôi đã từng làm . Đã có những lúc tôi khóc thầm nhưng giờ thì ko, tôi chỉ coi người đó là bạn cho dù người đó có còn coi tôi là bạn hay ko
I LOVE MY LIFE :* :* :* :*

Old 07-10-2004, 20:28  

Phá sản!

Quên là 1 từ gồm 4 chữ cái... Nó dài hơn chữ Anh, chữ Em, vì thế nói ra cũng khó hơn và day dứt hơn... Tôi cũng đã từng muốn quên, nhưng đôi khi thực tại luôn làm trái với mong muốn của chúng ta...
Khóc thầm ư? Giá như tôi có đủ nước mắt... Sự phản bội đôi khi khiến cho người ta đau nhiều hơn là tiếc nuối, xót xa... Đau vì cảm giác mình bị khinh thường, bị thua kém người ta chứ không hẳn là vì yêu thương... Tôi đã từng nhường người mình yêu- nếu như đó được coi là yêu- cho bạn bè chỉ để thử thách bản lĩnh. Tôi muốn sống riêng với niềm cao ngạo không cần tới
tình yêu... Nhưng cái gì phải đến cũng đến... Khi người ấy quay lưng, tôi cảm thấy tuyệt vọng. Không hẳn là buồn, nhưng là tức giận. Cái giá quá đắt cho một đức tin mù quáng... Xin đừng bao giờ đùa giỡn với tình yêu...
duck_duck is offline  

Old 07-10-2004, 21:55  
lihzhi

tớ đã từng yêu một người...một người mà hoàn toàn khác với những gì tớ mong muốn ở một người bạn trai.ngay từ ngày đầu gặp bạn ấy tớ đã chẳng có cảm xúc gì, nhưng ngày nào bạn ấy cũng gọi điện thoại cho tớ,bọn tớ buôn chuyện rất lâu...dần dần không hiểu từ lúc nào tớ đã có thói quen là chờ bạn ấy gọi điện đến và tớ nghĩ rằng mình đã thích bạn ấy mất rồi...mỗi khi ở cạnh bạn ấy là tớ lại cảm thấy thật hạnh phúc, tớ muốn được bạn ý ôm vào lòng bởi những lúc đó tớ cảm thấy bình an vô cùng, cảm thấy có thể nghe rõ nhịp đập của trái tim bạn ý và có thể biết được rằng bạn ý đang ở ngay cạnh tớ...nhưng mà bây giờ tớ chẳng còn quan trọng với bạn ý nữa rồi...tớ đã chờ bạn ấy suốt 7 tháng và mong một ngày nào đấy bạn ấy sẽ quay lại với tớ và yêu tớ như ngày đầu...nhưng ước mơ chỉ là ước mơ...tớ đã mãi mãi mất bạn ý rồi...
khi chia tay tớ đã khoc thật nhiều, đã tự dằn vặt mình ,tự làm khổ bản thân...lúc đó ngay cả tớ cũng không nhận ra bản thân mình nữa...tớ đã thay đổi thật nhiều...tớ đã mong rằng nước mắt của tớ sẽ làm bạn ấy hiểu ra tấm chân tình mà tớ dành cho bạn ấy , tớ đã hy vọng rằng khóc sẽ giúp tớ níu kéo bạn ấy...nhưng tớ đã lầm ...khi tình yêu không còn thì níu kéo cũng vô ích...giờ tớ không khóc nữa...tớ không thể cười nổi nhưng mà giờ lòng tớ thấy thanh thản...
nước mắt sẽ ngừng chảy nếu một ngày bạn nhận ra nó không đáng để chảy...

Old 08-10-2004, 11:07  

Phá sản!

Tình yêu nó là như vậy
Nó là tất cả những vui, buồn , đau khổ...những giận hờn, những nhớ nhung....
Hiền đã có một tình yêu rất đẹp, tiếc là nó hơi ngắn, nhưng chắc chắn Hiền sẽ ko bao giờ quên được tình yêu ấy
Và Hiền vẫn đang đi tìm một tình yêu đích thực cho mình
Hỡi những người đã từng một lần yêu, xin đừng khóc, hãy cố gắng thêm một lần nữa.....Và chắc chắn là bạn sẽ tìm được một nửa đích thực của mình .....................!!!
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 08-10-2004, 11:12  

Phá sản!

mình thấy rất cảm thông với sweetmemory vi` minh` cũng từng như vậy,nhưng mình ko dứt bỏ tình cảm của mình mà mình đã cố gắng đi tiếp nên bây giờ mình lại được đền đáp,bạn dừng buồn nữa mà hãy chấp nhận và cố gắng nhé,biết đau một ngày người ấy lại quay về với bạn như xưa đấy
good luck
keomut is offline  

Old 08-10-2004, 11:29  

Phá sản!

Iem mới tìm thấy một bài trắc nghiệm rất hay.
Nhưng mà ko được fép lập topic mới, nên cho phép em viết ở đây nhé

Có bao giờ bạn tự hỏi "Tình yêu mang hương vị gì nhỉ?", nhất là khi bạn đã tìm được đối tượng của mình? Valentine này, Yo-Most sẽ giúp các bạn tìm ra câu trả lời. Nào, "chàng" và "nàng" hãy cùng sống lại "câu chuyện tình lãng mạn" của cả hai và làm bài trắc nghiệm nhỏ dưới đây nhé.
http://loitraitim.com/yomostfanclub/yogiaimahvty.asp
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 09-10-2004, 11:13  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

thực ra yêu hay ghét con người ta cũng ko thể chủ động được nên nếu người đó nói rằng ko yêu bạn nữa thì đừng ghét người ấy vì họ đã tôn trọng bạn và thành thực với bạn,như thế còn hơn là để người ta nói mình thật là ngu bị cắm sừng cũng chẳng biết

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 14-10-2004, 11:12  
lihzhi

đừng bao giờ khóc thầm nếu buồn hãy hét lên thật to...hãy khóc thật to...nỗi buồn sẽ qua ngay mà...
tui cũng đã từng thử kết quả không khả thi cho lắm ....hihi
còn một cách nữa...tui có đọc ở đâu đó...có cách để xả stress...
* lập một file mang tên cái stress đó
* ấn vào nút delete , máy sẽ hỏi là bạn có thực sự muốn xoá cái stress đấy không==> chỉ việc "ok" thế là xong
* nếu vẫn chưa hết thì vào tận recycle bin xoá...
hehe cái này thì có vẻ có hiệu quả đấy !

Old 15-10-2004, 16:34  
baby_sun

moi nguoi cu noi co gai do la can dam , nghi luc , uh thi can dam , uh thi nghi luc day nhung ma thu nhin xem ca bai tho co ay chang noi ve nguoi ta day con gi , the thi tot the thi gioi lam phai khong ???????, nhung toi cung rat phuc co gai ay , toi thi chang the nao lam duoc nhu nguoi con gai o trong bai tho ca . toi dang yeu nen cam thay tinh yeu that dep , nguoi toi yeu cung that su tot . va toi cam thay neu mot ngay toi phai viet bai tho do thi toi se quay tro lai tim co gai ay de hoc tap co ta

Old 15-10-2004, 17:01  

Unverified Member

Ai cũng vậy, lúc yêu ai cũng thế cả thôi, tất cả đều ướt át, ai cũng yếu mềm đi cả và cần có những lúc fải mạnh mẽ, ấy là khi chia tay , chia tay xong cũng chưa fải đã là xong, bạn cần biết xem bạn có vượt qua được hay ko
Ai cũng muốn mình can đảm nhưng ... để can đảm được thì ... khó và rồi khi vượt qua được tất cả lại thấy sao cái lúc đấy mình lại ngu ngốc thế, tại sao lại fải buồn nhiều, nghĩ nhiều về những thứ ko đáng ấy ...
Chẳng ai vượt qua được tất cả mà ko đau lấy 1 lần ...

Old 18-10-2004, 16:45  
sweetmemory

nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua đi,thời gian sẽ làm dịu đi tất cả,can đảm và can đảm ,để có dc 2 chữ đó chúng ta đã phải khổ sở biết nhường nào, nhưng cái gì rồi cũng sẽ qua,ta ko nên cố gắng níu kéo những gì ko thuộc về mình

Old 18-10-2004, 17:25  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Nghĩ nhiều đau diều, ai mà quên được, mình có phải gỗ đá đâu mà quên được, cứ tự nhiên thì mọi thứ sẽ qua, đến một ngày nào đó nghĩ lại có thể cười được là ok, hư là thực mà thực là hư, nhớ là quên mà quên cũng là nhớ
Nếu không tin thì có thể tìm đọc phần " Qui luật : sự thống nhất của các mặt đối lập" của triết học là rõ ngay thôi

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 18-10-2004, 18:47  

Unverified Member

khiếp! ông anh nói jì nghe lằng nhằng thế? nhưng mà cũng đúng đấy, con người chứ ko fải khúc gỗ, muốn nó thế nào thì nó thành thế đấy được. Sống ko fải lúc nào cũng đơn giản thế được, nếu đơn giản thì ai mà chả sống được, đã ko có người fải tự tử và ko có ai thất tình

Old 18-10-2004, 21:22  

Phá sản!

Đúng là anh Dương có khác
" hư là thực mà thực là hư, nhớ là quên mà quên cũng là nhớ "
---> rất thích câu này :p
"Khi người khác mang trái tim của họ ra đi, thì trái tim người ở lại vẫn còn nguyên vẹn! Nhưng họ có khuynh hướng tự dằn vặt đau khổ đến khi con tim mình rướm máu rồi mới chịu nhìn nhận lại sự việc"
---> không hiểu đã đọc được câu này ở đâu nhưng thấy đúng quá
Cứ dằn vặt , cứ cắn rứt và bâng khuâng cho đến khi để cho kỉ niệm làm mờ đi suy nghĩ của mình , liệu có phải là tốt ?
Có người đã nói ... hạnh phúc , chỉ gặp chứ đừng tìm bởi tìm chẳng bao giờ gặp...
Quên thì mọi chuyện cũng vẫn thế mà không quên thì vẫn thế , không thay đổi được gì , chấp nhận và tự tạo cho mình 1 cuộc sống mới có lẽ tốt hơn . Con người ta sống cho hiện tại và tương lai nhưng không thể xóa bỏ quá khứ vì quá khứ mới chính là nền tảng của hiện tại .
Có lẽ trong cuộc đời mỗi con người đều có 1 khoảng tối nhưng tùy từng người có có cách riêng của mình , có người muốn vứt bỏ , có người muốn giữ lại . Tôi là 1 người sống với hoài niệm , vì thế tôi không muốn quên 1 điều gì đã đến trong cuộc đời mình dù có thể nó sẽ làm cho tôi sống khó khăn hơn .
Cuộc sống của con người là cả một chuỗi dài sự tìm kiếm và lãng quên,lưu giữ....có điều sự lựa chọn trong vấn đề nên lưu giữ cái gì nên lãng quên cái gì thì cả là một vấn đề , ko phải ai cũng luôn lựa chọn đúng và làm được cái việc lưu giữ hay lãng quên !
Nhí Nhố is offline  

Old 20-10-2004, 11:52  
loving_you

Nếu như ai cũng có thể làm trót lọt được những jì mình muốn thì lam sao còn khái niệm cuộc sống nữa chứ. Đặc biệt là trong chuyện tình cảm thì vấn đề quên 1 người là vấn đề ko dễ ai làm nổi. Đã tưng có những kỉ niệm đẹp, những tháng ngày đẹp, tất cả đều là kỉ niệm , đều được giữ trong bộ não thì việc quên đi đâu có dễ dàng vậy chứ, Theo tôi thì cần phụ thuộc vào thời gian. Bởi thời gian có thể xoá nhoà được nhiều điều trong quá khứ mà

Old 20-10-2004, 19:16  

Unverified Member

thực sự là ... nếu ko nhắc đến có lẽ sẽ thấy đỡ hơn nhưng ... mỗi lần nhắc đến là 1 lần đau nhưng mà bây giờ thì ... khoẻ re rồi hehe. Đời bây giờ cứ thấy tươi sáng lạ kì mỗi cái tươi sáng tuỳ từng lúc ==> thế mới mệt! mong là ... lúc nào cũng thấy zui zẻ được như thế này hihihi

Old 02-11-2004, 21:33  

Unverified Member

nhầm rồi em ơi!
Người ta khổ vì thương ko fải cách
Yêu sai duyên và mến chẳng nhằm người
Có kho vàng nhưng tặng chẳng tuỳ nơi
Người ta khổ vì xin ko fải chỗ

chẹp chẹp! mình thích thơ Xuân Diệu ghê fải cái nhiều lúc hơi chuối nhưng nói chung là hay

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan