Old 16-03-2004, 23:28  

Member

KL$: 110
Awarded 1 time(s)
Received 1 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A1 (2003-2006)

Ko thể hỉu nổi vào thể kỉ 21 này mà vẫn còn ~ thời trang kinh dị hiện hữu trc mắt. Ko ở đâu xa xôi mà ngay ở trg` mình, hôm trc em thấy một cô mà ko bit tên, mặc 1 chiếc váy nhung cài khuy, xẻ nách, áo bên trg màu đỏ, ko cổ, chân đi tất dài đến đầu gối, đi đôi boot đen cũng cao ko kém, chậc chậc, đã thế đến khi dắt xe ra ngoài, bọn em chào cô, cô còn cười lại 1 cách mãn nguyện và đầy tự hào nữc chứ. Ko chỉ riêng gì tụi em nhận ra sự lập dị trg chác ăn mặc của cô, mà 1 số anh chị trên tầng 3 khi ngó xuống cũng đã cười khúc khích nữa, Ko hiu đc quan niệm thẩm mĩ của cô thế nào, hay cô ko dám thừa nhận rắng mình ko còn trẻ nữa.
Tiếp đó, đáng bàn đến vẫn là cách ăn mặc của các ca sĩ, nghệ sĩ. Trg chương trình điểm hẹn âm nhạc gần đây, khi ca sĩ TM lên hát, cô ăn mặc hết sức mát mẻ:váy duyp bò ngắn đến mức ko còn gì để ngắn hơn, áo 2 dây. Thậm chí khi bố em xem còn bảo(xin lỗi)"Cô này đủ điều kiện để làm c*v*". Mà hình như ch tr ca nhạc này là chtr ca nhạc có uy tín hẳn hoi, đúng là càng ngày càng ko thể hỉu nổi.
Dáng nói nhất vẫn là cách ăn mặc của thanh niên hiện nay. Họ có quyền đc diện những bộ Skater, quần thụng, áo xì po. Nhưng có quyền ấy<=> họ bit mặc nó đúng chỗ, đúng dịp. Nó sẽ là rất đẹp khi đi picnic, dã ngoại, nhưng đẹp sao đc khi trg chùa rồi mặc cả đến trg`
Hi vọng là trg TL mọi ng` sẽ có cách nhìn khác về gu ăn mặc của mình hiện nay!

------------------------------
Con yêu mẹ của con lắm lắm :*
lucchoang is offline  

Old 16-03-2004, 23:37  

Senior Member

KL$: 377
Awarded 2 time(s)
Sent 14 thank(s)
Received 16 thank(s)
School: AOB
Class: A (2003-2006)

Thứ 3,5,7 ở trường mình hoàn toàn cho phép học sinh mặc quần áo của riêng mình đến trường.
Skate Fashion rất đẹp,năng động,sporty...rất hợp với lớp trẻ hiện nay.Nó không sexy,không quá ăn chơi hay đua đòi.
Nhà trường cho phép,vậy lí do gì không hợp để mặc tới trường?

Welcome to KLNet 6!
Cheer_Up is offline  

Old 17-03-2004, 00:32  
DR_DRE

KL$: 0.00

Cái mà các vị gọi là Skate Fashion đó là fong cách ăn mặc của b-boyz chứ không riêng gì Sk8ter. Sk8t chỉ là một nhánh nhỏ trong phong cách b-boyz gồm có hiphop, dance, X games. Nhưng con trai bọn tôi đóng vào thì được còn các bà các cô đóng vào trông chả ra cái khỉ gì cả. Ở châu Âu thì con trai mặc kiểu b-boyz còn con gái thì mặc kiểu cool-girlz. Và những người ăn mặc kiểu này thường là rap fan, Alternative fan, dancer hay X player. Mấy ông mấy bà Việt Nam toàn nghe nhạc cháo lòng, lèo tèo vài thằng có skate board, vài đứa nghe alter. Thế mà nhan nhản đầy đường toàn đồ hiphop mà chưng mà diện.
---> đú bẩn

Old 17-03-2004, 04:44  
kukiheobi

Topic tên thía cũng được mà ,lôi kéo thị híu thui .Nói chung ,tuổi teen ăn mặc khoẻ khoắn ,hợp với mình là ổn nhất ,như áo pull ,quần jean chẳng hạn ,ko hề nhà wê ,ko hề đú ,mà vẫn đẹp.Còn mấy hạng nhà giàu thừa tìn đú bửn thì ko chấp ,nhìn phát là bít ngay ,chưng diện nhưng rỗng tuếch .[b]KHINH.

Old 17-03-2004, 06:55  
panda

em là em phản đối! tại sao con trai chơi đồ b-boy thì được còn con gái lại không? em là một trong những đứa tiên phong ở cái hà nội này chơi đồ hiphop, cho dù em là con gái!!! cá tính của em là thế, em mặc đồ hiphop không vì đấy là mốt, là thời trang hay là cái quái thai gì cả! phải công nhận rằng lúc đi trên đường với quần tụt, áo thụng, ví xích cũng hơi khó chịu vì bị soi nhưng không vì thế mà em thay đổi phong cách của mình. bọn bằng tuổi thì ồ lên "dân hiphop đấy", những người lớn thì lắc đầu "con bé di gan", người nào sành hơn thì liệt em vào dạng hippy.nhưng trên tất cả, em là em, em tự tin trong trang phục thể hiện đúng bản thân mình. mà chưa kể đến chuyện bạn bè của em cũng toàn dân skater với break dancing nữa!!!

Old 17-03-2004, 23:28  
DR_DRE

Quote:
nhưng trên tất cả, em là em, em tự tin trong trang phục thể hiện đúng bản thân mình. mà chưa kể đến chuyện bạn bè của em cũng toàn dân skater với break dancing nữa!!!
lố bịch quá em yêu ơi. anh nói thế em đừng giận, chỉ bởi vì tính anh thẳng, không khoái những điều chướng tai gai mắt. thế này nhé, em chơi đồ hiphop thế em có phải là dân hiphop không? anh thử trắc nghiệm một câu thôi nhé: Fatboy Slim là band nước nào? chắc là chưa từng nghe thấy cái tên đấy đúng không? mấy đứa chỉ bít có Eminem với 50 C thì đừng vỗ ngực là mình nghe hiphop.
còn nữa, bạn em là dân skater, dancer. thế còn em thì sao? cáo mượn oai hùm à em yêu. mà break dance thì đã là kí rì. anh nhảy thì cũng không hay lắm nhưng mà hỏi vài đứa trường này thì chắc cũng có mấy đứa biết anh đấy.
còn nói về trình hiphop mà chỉ biết nghe với chưng đồ thôi thì thối lắm em yêu ạ. mà em nghe chúng nó đọc rap với tua mix em có hiểu chúng nó nói về cái gì không? hay là chỉ bít nghe cho thiên hạ nó ồ lên dân hiphop.
còn nữa, em tự khoe mình là tiên phong chơi đồ hiphop, thế em có biết cái logo của hãng Ruff là từ đâu mà ra không?

PS: em thử kể tên vài thằng bạn em chơi skate board cho anh nghe xem nào, theo anh biết thì Hà Nội này có không nhiều đâu. biết đâu anh lại quen vài đứa bạn em. lố bịch!

Old 17-03-2004, 23:38  
anh

theo mình,teen fashion thích hợp nhất là những bộ đồ đậm chất thể thao,vừa khoẻ khoắn lại rất năng động,vừa thích hợp với cả boylẫn girl

Old 18-03-2004, 04:07  

Phá sản!

KL$: 0

Thế có ai thích mặc đồng phục ko. Nếu đến trường mà diện những mốt kiểu cách quá thì có bị người khác soi ko. Nếu là mình thì mình rất khó chịu và chẳng bao giờ làm thế cả. Nhưng mỗi người có cách ăn mặc riêng nên nếu ai ko sợ thì cứ tự nhiên thôi. Còn nếu ra ngoài thì học sinh mà cứ áo phông quần bò là ổn nhất. Chẳng đú, chẳng kiêu, ko khoe của. Học sinh thì ko cần ăn diện quá. Cứ lôi thôi một chút cũng hay. Việc gì cứ phải làm mình già thêm trong mấy bộ cánh thời trang của người lớn làm gì.
Whereisthelove is offline  

Old 18-03-2004, 10:51  
co_nuong_sieu_quay

Ăn mặc thế nào là tuỳ gu thẩm mĩ, suy nghĩ, đầu óc mỗi người. Có thể khi mặc quần tụt vào, bạn thấy thoải mái, nhưng người khác lại nghĩ là quái dị. Nếu bạn quá phụ thuộc vao fsuy nghĩ của người khác, lo sợ học sẽ cười mình thì bạn có thể bỏ đi. Nhưng bạn là người tự tin vào mình, ko sợ người khác chê này nói nọ thì bạn vẫn mặc chúng bình thương. Nói chung, tất cả là ở bạn thôi

Old 18-03-2004, 22:48  

Member

KL$: 2

đúng đó , ăn mặc thế nào mình thấy thoải mái , và thể hiện tính cách của mình nhất thì mặc . Tớ luôn mặc những zì tớ mún , ghét nhất là những ai bắt chước ---> chắc đấy cũng là 1 tính cách àh ?????

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 21-03-2004, 23:12  
sweet_leo_208

đúng quá rồi... bây giờ ra đường toàn thấy những cô ăn mặc toàn bắt chwưóc.. mà có đẹp gì cho cam, toàn những mốt quái đản.. như người ta chân dài thì mặc váy ngắn, đi bốt.. nhưng mấy cô thích đú lại mặc y hệt như thế mặc dù chân ngắn củn.. trông vãi lắm.. hay như mấy chị chứ.. hôm thị mặc rõ đẹp, rõ ăn chơi thế mà hôm sau lại ăn mặc hết sức bt thậm chí là nhà wê.. chẳng còn hiểu gu ra cái kiểu giè nữa

Old 22-03-2004, 05:40  
panda

ơ, cả cái bài dài ơi là dài mình viết hôm trước fail rồi à? chán nhỉ, đành viết lại vậy. gửi cho anh DR nè: em không học trường anh nên dù có hỏi em cũng cóc biểt anh là ai đâu. hơn nữa, nếu anh muốn em kể tên những thằng cha trượt ván thì chính anh nên hỏi chúng nó xem chúng nó có biểt và đã được diện kiến em bao giờ chưa thì hơn! tiếp, nếu anh nghĩ rằng chỉ những ai nghe hiphop mới được quyền chơi hiphop thì anh chả khác gì những đứa đú bẩn kiểu Hàn wuốc Hàn dép kia, xem TV thấy mấy cái thằng cha con bé thần tượng rồi bắt chước theo cả còn những người bạn theo phong cách hiphop của em toàn là dân trong giới như các anh Big Toe crew, Zig Zag, C.O.L.D nên em có quyền tự hào chứ, bà kon thấy đúng không?
em cũng không đồng ý với mọi người. ai cũng có quyền làm đẹp, và sẽ thật là vô duyên nếu mọi người cứ săm soi cách ăn mặc của người khác rồi bình phẩm về những khuyết điểm của họ. bây h là thời đại nào rồi mà mọi người còn cổ hủ thế? đi boot thì có sao, chân ngắn là đặc điểm dân tộc học của người châu á cơ mà? hôm trước ăn mặc đẹp, hôm sau xấu thì đấy là phụ thuộc vào tâm trạng từng lúc chứ, chả lẽ khi đang buồn nẫu ruột vẫn phải là lượt à? mình sống cho minh hay sống vì khen chê của người khác vậy?

Old 23-03-2004, 01:21  
DR_DRE

những dòng sau đây do DRE đặc chế tặng em Panda:
Quote:
em cũng không đồng ý với mọi người. ai cũng có quyền làm đẹp, và sẽ thật là vô duyên nếu mọi người cứ săm soi cách ăn mặc của người khác rồi bình phẩm về những khuyết điểm của họ. bây h là thời đại nào rồi mà mọi người còn cổ hủ thế?
cái này thì anh hoàn toàn công nhận và ủng hộ em. ai cũng có quyền làm đẹp. thậm chí cái mình cho là đẹp đấy có ngược với mắt nhìn của thiên hạ. không sao hết. its not right but its ok! (như lời WH đã nói đấy) . tuy nhiên, cách ăn mặc nên thể hiện dù chỉ là 1 chút nào đấy con người của mình. cái này anh cũng duyệt và ok luôn với em.
Quote:
nếu anh nghĩ rằng chỉ những ai nghe hiphop mới được quyền chơi hiphop thì anh chả khác gì những đứa đú bẩn kiểu Hàn wuốc Hàn dép kia
câu này thì anh kịch liệt fản đối em iu ạ. một thằng hỏi nó hiphop là gì nó tròn xoe cả miệng lẫn mắt nhìn mình, một thằng đã dám tuyên ngôn :Eminem là mặt trời của rock mà em cho nó đóng quần tựt lướt xì kết bót thì có ổn ko? tóm lại là chỉ có dân hiphop thì mới nên dùng đồ hiphop. còn dân ngoại đạo mà vẫn cố tình chen chân một cách hời hợt thì chẳng qua chỉ là chó đú theo đànmà thôi.
Quote:
những người bạn theo phong cách hiphop của em toàn là dân trong giới như các anh Big Toe crew, Zig Zag, C.O.L.D nên em có quyền tự hào chứ, bà kon thấy đúng không?
nói thật với em là anh cũng chẳng quen biết gì ráo với mấy break band. nhìu thằng hỏi anh học nhảy bọn nào thì anh chỉ dám khẽ nói nhỏ là anh tự học tự luyện mà thôi. mà cho dù anh có chơi với bọn đấy như em hay ko thì anh cũng chẳng lấy gì làm tự hào cho lắm. bạn em toàn là dancer hả? thế em có dance được ko mới là điều đáng nói. cái trò cáo mượn oai hùm này ko được hay lắm thì phải, em ạ.
mà anh bít được là em chơi với BG, Z2, TB thật hay đểu. mà em là ai mà lại quảng giao với toàn người nổi tiếng thế? nếu em có quen với W.Bush hay V.Putin thì cũng làm ơn dấu kín đừng để cho mọi người biết em nhé. dân KL bọn anh 2 lúa và yếu tim lắm.

Old 23-03-2004, 05:19  
panda

sao số mình khổ thế nhở, mất bao nhiêu công viết cuối cùng lại fail, thôi đành viết lại vậy :-s
được anh Dr đặc chế cho mấy câu, cảm động quá nên em xin mạn phép bà kon nói chuyện riêng với anh ý vậy. đầu tiên em appreciate sự đồng ý của anh với ý kiến của em, còn phần tiếp theo thì...
thứ nhất, anh nói rằng chỉ dân hiphop mới nên chơi hiphop, thế em xin hỏi theo anh thế nào là tiêu chuẩn của "dân hiphop" ạ? không thèm tính cái bọn đú bẩn "Eminem là mặt trời của rock" như anh nói làm gì cho nó bẩn mắt, nhưng chẳng lẽ hiphop là cứ ngồi thiền tụng đến thuộc lòng những bài rap với R&B mà cả đời mình cũng không hiểu nó là cái quái gì (nói thật là vì trình tiếng anh của dân mình còn non lắm ), xong roài hùng hục lao vào tập những thứ chả khác gì thể dục nhịp điệu với thái cực dưỡng sinh mà tự coi đó là break dancing, đến lúc bị hỏi đang làm động tác gì thì cứ đần mặt ra không biết. em thách những đứa đấy mặc áo suông quần thụng ra đường, không quần tụt không dây xích mà vẫn được nhận ra là dân hiphop đấy! hiphop là phải có chất, có tính cách đặc trưng mà cách ăn mặc chỉ là một phần để thể hiện gu thẩm mỹ cá nhân.
thứ hai, em nhắc lại một lần nữa, em tự hào về những người bạn của mình, và em có quyền nói về họ với sự tôn trọng nhất định và em cũng đòi hỏi người khác phải tôn trọng họ như thế. nếu anh muốn check xem em có "chơi thật" với những người như thế không thì cứ lên nhà trẻ Hoa sen hay cung văn hóa là nơi các anh ý hay tập mà hỏi
cuối cùng, kính xin cảm ơn anh đã gợi ý cho em làm quen với bush hay putin, có khi trong notebook của họ thì tên em nằm trong danh sách VIP ý chứ!

Old 23-03-2004, 05:38  
DR_DRE

Quote:
em thách những đứa đấy mặc áo suông quần thụng ra đường, không quần tụt không dây xích mà vẫn được nhận ra là dân hiphop đấy! hiphop là phải có chất, có tính cách đặc trưng mà cách ăn mặc chỉ là một phần để thể hiện gu thẩm mỹ cá nhân.
:O ơ kìa! đấy là những điều anh muốn nói với em đấy thôi. anh chỉ lên án mấy thằng hiphop bẩn thôi chứ có chê bai chi cái thánh đường hiphop của nhà em (của cả nhà anh nữa, hé hé )
Quote:
anh nói rằng chỉ dân hiphop mới nên chơi hiphop, thế em xin hỏi theo anh thế nào là tiêu chuẩn của "dân hiphop" ạ?
tiêu chuẩn của "dân hiphop" rất đơn giản:
-nghe + hiểu + có khả năng thể hiện (chứ ko phải trình diễn) rap hoặc nu-metal
-bít break dance hoặc có thể chơi skate
-có hiểu biết nhất định về văn hoá hiphop
Quote:
chẳng lẽ hiphop là cứ ngồi thiền tụng đến thuộc lòng những bài rap với R&B mà cả đời mình cũng không hiểu nó là cái quái gì (nói thật là vì trình tiếng anh của dân mình còn non lắm ), xong roài hùng hục lao vào tập những thứ chả khác gì thể dục nhịp điệu với thái cực dưỡng sinh mà tự coi đó là break dancing, đến lúc bị hỏi đang làm động tác gì thì cứ đần mặt ra không biết.
những cái mà em vừa nói thì chỉ tồn tại ở những thằng hiphop đú bẩn mà thôi. còn những thằng gọi là dân hiphop thực sự thì nhìn fát bít ngay không cần chờ chúng nó thể hiện. mà đến lúc chúng nó mún thể hiện thì cứ gọi là ngất ngây cả con gà tây lẫ con gà ta lẫn con gà nhiễm H5N1.

PS: nếu em quen mr Bush và mr Putin thật thì hôm nào giới thiệu cho anh cái anh sắp thi đại học rồi, nếu trượt thì nhờ em nói hộ với 2 ngài 1 tiếng cho anh chân bảo vệ ở nhà Trắng hoặc Đuma nhá

Old 23-03-2004, 06:13  
chazy_chaz

ah hah em là em ghét nhất cái loại đú bẩn ,ko cần biết bà kon bây giờ ăn mặc kiểu gì chứ thà ko đú thì thôi,chứ đú bẩn nhìn ghét lắm trông như bọn nhà quê,đầu đường xó chợ(mà thực ra 70% bọn đú bẩn là đầu đường xó chợ) nhìn rất ngứa mắt....dùng từ chính xác là TỞM!

Old 23-03-2004, 06:28  
panda

oài, phải biết trượt skate hay nhảy break mới được coi là hiphop à? thế nếu khi khi đi ngang qua 1 bọn skater hay break dancer (những thằng chính hiệu con nai vàng) mà làm cho chúng nó ngã lăn xoành xoạch ra vì "ồ, ngạc nhiên chưa" thì có được coi là hiphop không anh? em là 1 ví dụ điển hình nè, lần nào gặp chúng nó cũng có đứa đầu rơi máu chảy

Old 23-03-2004, 06:29  
sweet_leo_208

đúng đúng trông tởm ko chịu được. Bới vì ăn chơi bây giờ cũng fải tuỳ mặt chứ ko fải ai cũng có thể đú được. Ví dụ như 1 thằng trông bẩn thỉu, nhuộm đầu vàng khè như rơm lại ăn mặc bắt chước nhưng ông ăn chơi khác nên càng chuối má.. ko hiểu mắt bọn nó làm sao. chẳng nhé họ ko nhận ra sự cọc cạch ấy sao?? fải thốt lên 1 chữ TỞM!

Old 23-03-2004, 07:53  
chazy_chaz

xời ơi,sao cứ fải thắc mắc làm gì hả ấy,đó là vì bọn nó ....LÀM GÌ CÓ MĂT THẨM MỸ ĐÂU MÀ NHÌN nói chung gặp bọn đó đừng có dây vào,chết như chơi

Old 23-03-2004, 22:42  
sweet_leo_208

đã đú bẩn lại còn thêm cái tính đầu gấu nơi đầu đường xó chợ nữa chứ... càng ghét thế mà cũng lên mặt. đấy còn có 1 thằng mặc quần bò rằn ri bẩn thỉu in lằng nhằng những chữ mà chỉ bọn nhà wê mới hiểu, đã thế còn mặc áo may ô bãn 10000 1 cái chứ.. trông fát nôn fát oẹ

Old 24-03-2004, 07:29  
panda

mọi người làm ơn stop săm-soi-ing người khác được không? mình đã không thương hại những đứa như thế thì chớ, lại còn nói xấu chúng nó cho khổ thân ra! mà 10k 1 cái áo thì sao nào, tiền ít thì mua đồ rẻ,làm gì còn cách nào khác? như em này, đi mua đồ second hand có khi mua được cái áo phông hơi bị hay mà chỉ có 5k thôi ý chứ! tiết kiệm là quốc sách mà!

Old 26-03-2004, 06:44  
co_nuong_sieu_quay

Đâu phải nhìn vào giá trị của cái áo người ta mặc mà có thể đánh giá họ được. Em hay đi ngắm đồ second cùng bọn bạn nên biết, nhiều hôm gặp những anh chị trông rất chất, toàn mặc tụt thôi mà tay thì cầm mấy cái áo đồ second. Đồ second với nhiều người là đồ bẩn, đồ cũ nhưng em thấy nó cũng đâu làm sao, nhiều cái trông rất ổn, lại toàn đồ bossini, U2... mà siêu rẻ, toàn chỉ 10k thui ==> cái áo ko làm nên thầy tu

Old 26-03-2004, 23:38  
kukiheobi

Đâu coi thường đồ second được , theo nhìu người hiu là hàng đã cũ ,dùng rồi ,nhưng phần lớn đồ độc ,hàng xịn đều nằm trong đó ,có những loại quần áo mà tìm mỏi mắt mới tinh ko có ,hơn nữa lại rẻ ,những người trẻ tuổi đâu có thừa tìn , tuy là hàng đã sử dụng nhưng đa số đều còn mới nên ko có lí do gì mà dân đú ko tận dụng cả.

Old 29-03-2004, 04:41  
uni_mfeo_4ever

hic nghe panda và dr nói chuyện với nhau thì đến 99%dân hà nội là dân đú bẩn mất thật ra em thấy mình chỉ cần biết đến mà biết và hiểu một cách cặn kẽ nhữung gì mà giới trẻ đang ưa chuộng là đưộc rùi,không cần phải làm theo nếu như mình không thích .Ví dụ như có nhìu bạn không thể nghe rock,cũng chẳng thể nghe hiphop mà chỉ có thể nghe đưộc pop(không phải em đâu nha ,chỉ là ví dụ thui)thì sẽ bị liệt ngay vào danh sách nàh quê à .
à mới cả because I'm a girl nên em rất thích ăn mặc theo kiểu của riêng em cũng như của 1 số bạn gái khác là mặc dễ thương,trông hay alứm,em vốn thcí nhữung gì dễ thương mà

Old 30-03-2004, 01:22  
DR_DRE

Mọi người đừng có nghĩa đồ Sida đã là rẻ đâu. Mấy chợ Sida vớ vẩn thì không nói làm gì rồi. Nhưng thử lên chợ hàng Da mà xem. Vào mấy hàng bán thắt lưng ấy. Thắt lưng nó vứt từng sọt, từng rổ, từng bị, nhìn hoa cả mắt. Phần lớn cái nào cũng nát bét, nứt nẻ tùm lum. Nhưng cứ cẩn thận đấy, nếu hỏi giá thì thỉnh thoảng bạn cũng sẽ bị shock đấy, không thua hàng mới là mấy đâu. Ví da cũng thía.

Old 30-03-2004, 04:00  

Phá sản!

KL$: 0

Anh DRE chắc hay dùng đồ SIDA lắm hả,nghe nói có vẻ sành sỏi,bao giờ dẫn em đi theo với
beckly is offline  

Old 30-03-2004, 08:04  
panda

ờ, đồ SIDA hơi bị hay đấy, vì phần lớn nó đóng theo kiện chuyển về từ Thái và Hồng Kông mà, lại còn giặt ủi rất cẩn thận nữa, ai dám khinh nào? mà uni ui, tớ cũng thích đồ dễ thương lắm, tớ có mấy bộ xinh cực kỳ nhưng không hay mặc vì dù sao cũng không thoải mái bằng quần tụt, quần hộp (càng rộng càng tốt mà) ai thích đồ SH thì ra phố Đào Duy Anh ý, ngay gần trường KL nhưng khi mua nhớ mặc cả thẳng tay vào nhé. tớ bị hớ mấy lần roài
tóm lại. mình thích cái j` thì mặc cái đấy, xấu cũng được, rẻ cũng chẳng sao, mình mặc chứ người khác mặc à mà sợ!

Old 31-03-2004, 02:17  
sweet_leo_208

thì có ai nói gì đến đó second hand đâu... đang nói mấy đứa nhà quê ăn mặc ko ra gì ý.. kể cả đồ second thì nó vẫn có cái hay của nó còn mấy cái đố mua ở chợ Ngã Tư sở mà mình nhìn lần đầu tiên đã thấy tởm .. dĩ nhiên là cái dáng đũ bẩn trông nó fải khác mình đi chứ...

Old 01-04-2004, 00:48  
panda

ngã tư sở à? nhà tớ đấy! chợ ở đấy hơi bị hay nhé, vào cửa hàng hỏi mua chảo, hỏi xong không mua bà chủ cầm cái chảo nện 4 phát vào đầu--> đi khâu 4 mũi. nhưng tớ không thích bạn leo nói về "dân nhà quê"- bao nhiêu phần trăm dân hà nội bây giờ dám nói mình là gốc hà nội nào? cứ nhìn vào cái chứng minh thư đi- quê cậu ở đâu thế?

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan