Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 15-03-2004, 05:16  
KCnoodles

KL$: 0.00

Ngày trước , khi tui mơi ti toe vào klnet thấy mọi người có avatar đẹp quá , tui cũng muốn mình có 1 cái cho đỡ kém miếng khó chịu , hì hì :p
Nhưng muốn có avatar phải là member , đây mình chỉ mới post được có vài bài làm sao có thể kiếm được avatar! Thế là tui đã phải khổ nhục kế : câu bài !
Bây giờ tui đã nhận ra sai lầm của mình , tôi thấy vô cùng cùng hối hận và xấu hổ với mọi người !!! Thế nên tui muốn khuyên mọi người đừng lâm vào vết xe đổ của tui ! Tui lập ra topic này để cảnh tỉnh những người đã , đang và có ý định câu bài
Câu bài là 1 hành động thật xấu và đáng bị lên án ! Mọi người hãy cùng tôi nghĩ ra những biện pháp chống câu bài nhé ! Hi vọng mọi người liệt nhiệt ủng hộ!! :p

Old 15-03-2004, 06:17  

Member

KL$: 2

tớ nghĩ nên cho cía loại ... câu bài chui tọt vào 1 topic thui , nhểy ???

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 15-03-2004, 14:12  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Thế là tui đã phải khổ nhục kế : câu bài !
Bây giờ tui đã nhận ra sai lầm của mình , tôi thấy vô cùng cùng hối hận và xấu hổ với mọi người !!!
Nói như này thì ko đúng đâu em gái ạ . Câu bài ko fải là việc gì xấu xa cả mà fải xấu hổ .Nếu mà như thế thì cả cái KLnet này với tất cả các 4 khác toàn người xấu hổ mất thôi .Kể cả mod ,Smod ,Admin hay mems đều thế thôi ,ko tránh được những lúc muốn câu bài đâu .Nhưng người có kinh nghiệm thì sẽ biết post bài ntn để vẫn là bài câu mà ko ai nói gì được mình cả .Nếu như tuyệt đối chống câu bài thì có lẽ Klnet cũng chỉ còn lại vài người thôi .Câu bài cũng được nhưng fải khéo ,đừng thô quá ,làm ngứa mắt mấy vị có chức có quyền là được.Thỉnh thoảng làm 1 ,2 bài thì ko ai nói làm gì ,đằng này có những nick qua 1 đêm thôi thì đã thấy pót bài ở hầu như tất cả các box ,trong mỗi box thì post khoảng 8-10 topic Làm vậy thì quá đáng quá ,các bác ý ngứa mắt lại cho đi nghỉ 1 t/g thì cũng fải thôi ,ko trách được .Tiếp theo là bọn em nên biết chọn topic để câu bài ,chứ đừng nhắm mắt nhắm mũi thấy topic nào cũng fải post 1 bài của mình vào mới được . Chết đấy .Mấy cái topic trong GRC với CSTS thì vốn dĩ nó đã là điểm nóng từ hồi thành lập Klnet rồi ,câu cũng là chuyện tất lẽ dĩ ngẫu thôi ,tên cái box cũng fần nhiều fản ánh rồi .Từ cái thời anh mới vào bọn Kw ,Bkun ,Catboy ,BBB .... chúng nó cũng câu đầy ra ý .Nhưng những topic viết theo tình cảm thật hoặc gửi nhiều tâm ý của người viết thì chớ có dại mà câu vào đấy ,như thế chẳng khác nào bọn em coi t/c của ng ta ko ra gì cả .Mà thực ra ,mấy topic ấy lại toàn do mod với Smod lập ra cả ,gây thù chuốc oán với chính quyền thì thiệt thòi lắm . Đấy là mấy kinh nghiệm của anh ,nói ra để bọn em biết mà khéo léo hơn trong khi câu bài .Anh tin rồi cũng sẽ đến lúc bọn em chán câu bài thôi ,đến lúc ấy bọn em sẽ hiểu và thông cảm cho các thành viên ban quản trị . Nói như vậy ko fải BQT ko thông cảm cho bọn em .Được câu ,nhưng trong giới hạn và khôn khéo . Dẫn cho bọn em 1 ví dụ nhé : Heaven_Hell_Kid : trước nó câu đỉnh nhất Klnet ,rồi được cái gì ? Ko ai quan tâm vì bài nó viết ko để lại ấn tượng cho ng khác .Giờ nó cũng chán rồi ,lâu lắm ko thấy vào nữa .Oài bài gì dài thế này ? ====> bài câu đấy ,nhưng mà đố ai bảo anh câu bào nào ?

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 15-03-2004, 15:35  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Nói chung là câu bài là cả một nghệ thuật em ạ,... nói chung để bảo chống câu hay không câu bài nào thì hoạ chăng chỉ có ......:">, thành viên vừa đăng kí chưa kịp post bài nào thôi
Nói chung là câu thì cũng chẳng sao, chẳng qua các em tìm nhầm chỗ để câu thôi, câu mà nghệ thuật như lão huynh thì mới gọi là câu , chứ còn câu như các em thì trình độ còn non nớt lắm.
Nói chung thành viên mới vào thì ai cũng câu, vì thật sự mà nói lúc đấy đã hiểu thế nào là câu đâu, nhưng sau khi câu chán chê thì em sẽ thấy, mình có nhiều bài nhưng rất vô vị,....chị đã câu rất nhiều (:">) nhưng khi câu đến nằm trong top 10 thì tự nhiên thấy chán, bỏ bê cả cái KLnet chẳng buồn vào, chẳng buồn đọc,.., rồi chán, đi mỏi thì lại quay về, lúc đấy thì nhìn bài câu khó chịu lắm (như ai ), thế là lại bắt đầu doạ nạt các em thành viên mới , hi hi,....
Làm thế nào để chống câu bài thì khó mà nghĩ ra được lắm, cái duy nhất chị thấy khả thì là vừa câu vừa post hẳn hoi, nếu mà BQT sờ đến thì dẫn chứng những bài không câu ra, tỉ lệ 1/1 là được
(Bài này với bài anh Gà là điển hình cho cái gọi là câu có nghệ thuật )

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 15-03-2004, 21:40  
ChinhQuai

Gớm, thế đã bao giờ thằng Xit nhà mình nó tặng thưởng cho những người post nhiều bài chưa nhỉ? Thế mấy vị sù pe với mốt mem bờ thì có thấy hãnh diện ko, và nếu có thì là vì lí do gì, có thực tế ko?
Mấy anh mấy chị vào đây câu bài đã đành, lại còn tìm ra cách để cho nó làm một thứ nghệ thuật. Thử hỏi mấy cậu thế xoá bài và lock nick có là 1 nghệ thuật ko để hôm nào tôi bảo thằng Xit cho làm co-admin để trình diễn nghệ thuật đấy cho những thành viên kiểu V.I.P, Super, và God vẫn thích câu bài.

Old 20-03-2004, 21:06  

Phá sản!

KL$: 0

Tớ thấy, mấy thằng câu bài để bị treo lên Bảng Phong Thần toàn là thằng "ếch" cả Bảo làm cái gì khó thì không làm được chứ câu mà để bị bắt thì.. chậc.. chậc..

Câu bài bảo dễ thì cũng dễ mà bảo khó thì cũng khó. Nếu câu xằng câu bậy câu bừa câu bãi thì nhanh nhưng cũng.. nhanh chóng ra đi. Câu thế nào mà bài vẫn lên, mình vẫn nhởn nhơ, ấy mới là nghệ thuật.

Trong cái KLNet này, phải xác định trước board nào dễ câu, board nào có chính quyền hắc xì dầu. Đi đâu thì đi nhưng đụng chính quyền là không lợi chút nào (hành chính VN ở đâu cũng thế, quan liêu và cửa quyền). Xác định được địa bàn hoạt động, coi như thành công bước đầu. Theo kinh nghiệm của tớ, 1 số board dễ làm ăn nhất là board các lớp, board khoá 03-06 và 1 board cực kỳ sướng là.. Quảng cáo Rao vặt.

Có mấy thằng rất ếch, cứ lao vào Làng KLNet, Khung trời nghệ thuật, Hải ngoại, Chia sẻ Tâm sự với Giờ Ra Chơi để gây dựng tên tuổi. Biết là mấy nơi này có nhiều người vào, post bài dễ được nổi tiếng nhưng chính quyền lại dã man có tiếng. Lại còn 1 số board khác tuy chính quyền ôn hoà như Cựu HSKL.. nhưng admin, super mod đảo như rang lạc qua đây, vào đây làm điều xằng bậy lại chả dễ ra đi. Cẩn tắc vô ưu.

Tiếp theo, post bài thế nào mới ít bị phát hiện. Kinh nghiệm cho thấy, đã muốn câu thì đừng có lập topic (dễ bị lộ), cứ vào topic mà reply. Có thằng câu hẳn topic, ẩn hết topic của mod xuống dưới, chúng nó chả điên lên. Đã gọi là không được động đến chính quyền là cấm có sai. Nhưng reply cũng phải chọn topic. Topic mới lập, mình vào câu là bị phát hiện ngay. Hay nhất là câu tại các topic đã có khoảng 2, 3 trang.. có bọn câu trước mình, mình ăn hôi theo các trang sau. Kể cả mod hay admin có phát hiện, mấy thằng câu trước sẽ được rước lên "đài" trước mình, lựa tình thế mà rút lui làm ăn tại topic khác.

Cách post bài thì phải làm thế nào cho bài mình dài ra (thế mới gọi là không câu). Xuống dòng theo kiểu thơ Tố Hữu là hạ sách, chính quyền biết ngay. Có một cách khá hay là cứ quote các đoạn trong bài mấy thằng trước ra mà trả lời, sắp xếp liền tù tì, trả lời ngắn nhưng trông bài vẫn.. hoành tráng Câu nào ngắn quá, nhét thêm hình mặt cười.. bố ai bảo là câu bài được

Một thời gian hoạt động, số bài tăng lên, phải biết rút lui đúng lúc, khoảng 300 bài, 400 bài là phải ngừng ngay, chứ như mấy thằng câu thế nào lên 1,000 bài lọt vào Top 10, tên tuổi chềnh ềnh ra, đứt là phải. Sau một thời gian câu, ta post ít hơn, ai còn dám nói là câu, là kéo nữa.

Quote:

Thử hỏi mấy cậu thế xoá bài và lock nick có là 1 nghệ thuật ko
Xời, tớ đảm bảo tớ có cả 1 list nghệ thuật kiểu này, bác Chính Quái cần tớ dạy luôn
mrbabi is offline  

Old 22-03-2004, 23:59  
babysadlove

Xem ra một nửa ngưòi lên mạng kim liên đều thích câu bài các bác còn coi đó là một nghệ thuật thì em chiu rùi. Em xin đầu hàng cả hai tay

Old 23-03-2004, 01:27  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Bài anh mrbabi hay vãi ^^ rất đúng í thằng em nhưng mà có mấy chỗ hơi có vấn đề ^^
Quote:

Tớ thấy, mấy thằng câu bài để bị treo lên Bảng Phong Thần toàn là thằng "ếch" cả Bảo làm cái gì khó thì không làm được chứ câu mà để bị bắt thì.. chậc.. chậc..
Agree nhưng anh có nghĩ sau bài này rất có thể anh được xung vào đội ngũ ếch kô?
Quote:

Có mấy thằng rất ếch, cứ lao vào Làng KLNet, Khung trời nghệ thuật, Hải ngoại, Chia sẻ Tâm sự với Giờ Ra Chơi để gây dựng tên tuổi. Biết là mấy nơi này có nhiều người vào, post bài dễ được nổi tiếng nhưng chính quyền lại dã man có tiếng
Làng KLNet mà thằng nào câu thì điên thật ^^ cũng giống kiểu ra giữa toà án đánh nhau ^^ nhưng mà GRC là một trong những nơi ok nhất, cái chính là câu sao cho khéo, mấy chỗ để CX-TS với GRC nó thiên về ý kiến cá nhân, kô ai giống ai => cũng khó phân biệt câu với bài chất lượng => tuỳ người câu. Kêu vào GRC câu => ếch thì kô đồng ý được
Quote:

Cách post bài thì phải làm thế nào cho bài mình dài ra (thế mới gọi là không câu). Xuống dòng theo kiểu thơ Tố Hữu là hạ sách, chính quyền biết ngay. Có một cách khá hay là cứ quote các đoạn trong bài mấy thằng trước ra mà trả lời, sắp xếp liền tù tì, trả lời ngắn nhưng trông bài vẫn.. hoành tráng Câu nào ngắn quá, nhét thêm hình mặt cười.. bố ai bảo là câu bài được

Một thời gian hoạt động, số bài tăng lên, phải biết rút lui đúng lúc, khoảng 300 bài, 400 bài là phải ngừng ngay, chứ như mấy thằng câu thế nào lên 1,000 bài lọt vào Top 10, tên tuổi chềnh ềnh ra, đứt là phải. Sau một thời gian câu, ta post ít hơn, ai còn dám nói là câu, là kéo nữa.
Cực kì agree đoạn này nhét vào "Nghệ thuật câu bài" thì hay lắm
Quote:

Thử hỏi mấy cậu thế xoá bài và lock nick có là 1 nghệ thuật ko
Đây cũng là cả một nghệ thuật đấy, lock với xoá vô tội vạ nó kô phục bỏ đi hết thì... chẹp ^^ có lần thấy ở chỗ khác, mod del 1/2 số topic => cái board vắng teo, sau đó chẳng có ku nào vào post nữa ^^ thế nên lock và del kô phải dễ dàng, bạ đâu cũng chiến đâu ^^ câu bài với anti-câu bài ngang nhau

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 23-03-2004, 05:54  

Phá sản!

Quote:

Xem ra một nửa ngưòi lên mạng kim liên đều thích câu bài các bác còn coi đó là một nghệ thuật thì em chiu rùi. Em xin đầu hàng cả hai tay
Anh em có đồng ý với tôi là suốt từ đầu topic này, có mỗi ku babysadlove là "câu bài" không? Ai đồng ý giơ tay phải, ai phản đối giơ tay trái ( để mọi người ở ngoài nhìn vào thấy được sự nhất trí cao của anh em KLNet )
mrbabi is offline  

Old 23-03-2004, 05:59  

Phá sản!

KL$: 5

Em xin hứa không câu bài nữa
HeaveN_Hell_KID is offline  

Old 23-03-2004, 06:15  
sweet_leo_208

chuyện câu bài còn fu thuộc vào lúc ấy mình có cảm hứng về chủ đề ấy ko. Nếu có nhiều cảm hưng mình sẽ viết về nó rất nhiều chứ ko thì chỉ một vài dòng cho xong chuyện thôi
tuy tôi là 1 trong những thành fần tiêu biểu trong lĩnh vực câu bài nhưng tôi vẫn lên tiếng đả kích nó..( ôi sao đời này lắm chuyện mâu thuẫn thế này)

Old 29-03-2004, 00:34  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

Nhưng em nghĩ câu bài dưới dạng chat mà ko quá nhiều thì đôi khi cũng có cái hay đấy chứ ạ ,chứ nếu cứ chỉ đóng góp 1ý kiến ,nói mãi về 1 vấn đề thì nó cứ chán chán thế nào ấy (em chỉ nói lên ý kiến của mình có gì sai mong các tiền bối thứ tội )
jogbull is offline  

Old 30-03-2004, 06:30  

Phá sản!

Nhưng mọi người có quyền tự do ngôn luận chứ nhẩy ???
Tôt nhất là bỏ quách cái trò câu bài đi + Em xin hứa sẽ thực hiện tốt !!!HEHHÊHH
KAMIKAZE_A2 is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan