Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 14-03-2004, 10:10  

KL$: 132
Received 3 thank(s)

Chào các anh em bằng hữu klnet!
Lâu lắm ko lên trên này tán dóc với mọi người,cũng co nhiều chuyện bận rộn,và tinh thần của em dạo này được thử thách nhiều , bị giờ là em muốn quay về ngay bên mẹ hiền,cha yêu ,ông bà ,cô chú...
Hôm nay lên lớp như mọi ngày ,thì cô giáo của em vào lớp thông bao là được nghỉ,bộ mặt cô ngày nào thật xinh xắn hôm nay bị bao phủ 1 lớp lo sợ,cô châm dãi nói với chúng em :" hôm nay các em đươc nghỉ ,trường ta co chuyện ko vui ,ngay mai thầy hiệu trưởng sẽ nói rõ cho các em !".
Ngày mai.........
....... Ngôi trường đang chìm dần trong bóng tối , khung cảnh cũng khác hẳn với ban ngày ,mà tôi nghĩ cũng thât kì lạ ,bưởi sáng khung cảnh thật tươi dep ,học sinh sinh viên đi lại ,trò chuyện vui chơi ,thế mà.......... ban đêm...... Những ngôi nhà cho học sinh ở đây........ sao người tại thích kiểu kiên trúc nay nhỉ? tả ra thật khó nhưng có thể tóm lại băng 1 câu : như nhà tù.Phòng chỉ có 1 cửa sắt , 1 cửa sổ chắn song , ..... ngột ngạt..... tù túng.
Mọi việc vẫn như bình thường , đều đều..... đều đều ....... học sinh vẫn nói cười ,vẫn vui vẻ ,vẫn đùa nghịch nhưng không hiểu sao tôi vẫn thấy có cái gì đấy thâtl lạ,nó là sao nhỉ?sao tôi ko thể nào vui được nhỉ ? Sao tôi ko thể có nụ cười?
Mọi người ở đây song cũng khép kín ,những người trong phòng thường thì hay chơi với nhau và ít chơi với người khác ,cái chuyện mà 1 phòng đóng cửa im ỉm cả ngày ,ko thấy ai ra vào cũng chẳng lấy gì làm ngạc nhiên ,nhưng ko hiểu sao từ cái hôm ấy........
chuang....."đấy biết ngay mà ,say rồi ,lại làm vỡ chai rồi!".....tôi ngái ngủ nghe loáng thoáng tiếng người nói hành lang," biết ngay mà lại quên khoá cửa rồi ,cửa lại bung ra rồi đây" .Tôi nhảy xuống giường ,loẹt quẹt chân ra ngoài khoá lại cửa . két ....két ...gió với chẳng máy,ah tưởng ai xa lạ thi ra mấy chú tầng 3 mối đi đâu uống quay về ,về rồi đầy ,hơi muộn nhưng hình như chưa tới giờ giới nghiêm".5 chu kéo nhau lên tầng 3 ,chú này kéo chú kia,lếch thếc ....lếc thếc....
1 ngày qua.....hahaha biết ngay mà ,mấy chú kia bệt rồi
2 ngày qua......bọn này tinh rượu lâu thật đấy
3.........4...........5..........6.........7.......sắp kiểm tra rồi......
Nhưng sao tôi chẳng thấy vui nữa ,và từ hôm đấy tôi thấy lạnh lạnh
Mỗi lần đi qua phòng đấy . gió lạnh từ đâu thốc vào tôi,học nhiều chắc bị điên rồi ,thía mà cũng sợ ,mà mình sợ cái gì nhỉ ? ?
2 tuần rồi ko thấy bọn tâng 3 ra ,mai lên chơi với bọn nó mới được
" AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA ................................... ttttttttttttttttrrrrrrrrrrrrrrrrrrroooooooooooiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii oi!"
Cả kí túc xá nhốn nháo .ầm ầm chạy ra ,rầm rập....lên đến tầng 3 rồi .... tôi ngất đi....................... 1 tủ lạnh............ kia là cái đầu.....cái tay.....chân kia.........
kinh khủng........tôi là người cuối cùng nhìn thấy mấy đứa đấy còn sống,đi lên phòng,và..........vẫn còn lành lặn
Thầy hiệu trưởng nói:
-.............đây là 1 sự việc đáng tiếc , ngoài tầm kiểm soát ,hung thủ la 1 học sinh đã giết 4 người bạn cùng phòng ,băm nhỏ xác và cho vào trong tủ lạnh,học sinh đó hiện đang bị truy nã câp 3 ,tiền thưởng 20 van ...."
Cảm hừng từ Côn Minh, muốn biết vì sao?ntn? hay đợi để công an băt được hung thủ

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
rongchoi1207 is offline  

Old 14-03-2004, 10:53  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Hix, khiếp quá, chú CHƠI nói "chơi" hay nói thật đấy :-s Cái chỗ chú ở nó kiến trúc thế nào, anh chưa tưởng tượng được. Mỗi tầng có nhiều phòng cho nhiều SV ở như VN? Mà tại sao đến tận 2 tuần mới phát hiện ra, chẳng nhẽ ký túc chỉ có vài người ở?

Tiền thưởng 20 vạn tệ? tức là bao nhiêu VND nhỉ? 400 triệu? Chú CHƠI bắt được thằng đấy là có tiền về VN :p

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 14-03-2004, 17:43  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Thực sự thì em không hài lòng cho lắm khi có cái bài này ở đây, bài này chắc chắn là ko phải chuyện thật mà anh được chứng kiến, cái quan trọng là nó hơi anh hưởng đến người khác quá, em đề nghị chuyển sang box khác, em không đồng ý để nó ở box hải ngoại của em đâu , anh làm em sợ quá

To anh PIG: anh PIG phải cẩn thận nha, :-(, nếu không bị nướng đấy , anh mà bị nướng thì em buồn lắm

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 14-03-2004, 17:51  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Hehe.Đọc cái bài này thấy mình vẫn còn may mắn ,xiền thì cũng ko nhìu đến mức để bị giết ,bạn bè thì toàn thằng ốm yếu ,ko sợ .Kể ra mấy cái chú bị giết cũng ếck thật ,4 thằng để 1 thằng nó băm chắc là bị ăn thuốc mê ,nhưng mầ dại nhất là có xiền ko chịu cất đi ,để nó bít được ,nó xâu cho cũng chẳng trách được .Cho nên khi các cụ bảo : " Chọn bạn mà chơi " cấm có sai . Nhất là 1 thân 1 mình nơi đất kháck quê người . Xem ra TQ còn loạn hơn bên này ,bên này tuy khủng bố với skinhead đầy ra nhưng mà dân mình với nhau sống t/c lắm ,ko đến nỗi giết nhau vì xiền như thế . Tự nhiên thấy lo lo cho chú em Spring4`

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 14-03-2004, 18:10  
B_Cool

KL$: 0.00

Đây là chuyện có thật hay tưởng tượng a; ? :O
Đọc sợ wá đi , giống hôm trước em đọc báo thấy có vụ giết người ở cái station em hay đi , mà lại giết 1 con 17 tuổi nữa chứ .
Nhưng mà sao cái vụ kia 2 tuần mới phát hiện ra ? trường lớp bạn bè đâu hết rồi ?

Old 15-03-2004, 08:45  

Member

KL$: 107
Received 1 thank(s)

Quote:
Đây là chuyện có thật hay tưởng tượng a; ?
(ngắn gọn)thật
Quote:
To anh PIG: anh PIG phải cẩn thận nha, :-(, nếu không bị nướng đấy , anh mà bị nướng thì em buồn lắm
cảm ơn em,anh hứa sẽ bảo trọng :"> ko làm em phải buồn dâu :">
à à mà này này,..p...p..cai giề X-( muốn hử,hư quá thôi,
mà cái topic này,vốn lẽ nó ở "hải ngoại"(hợp lý thế còn gì) sao em lại tự tiện đổi "quốc tịch" cho nó,thang rongchoi anh chơi với nó,anh biết,nó giàu lòng tự trọng lắm,em làm thế nó buồn,nó dỗi ( ) nó ko viết nữa thì phải làm sao,mà cẩn thận ko là nó "mắng"em đấy
Quote:
Tự nhiên thấy lo lo cho chú em Spring4`
ôi mọi người quan tâm làm mình xúc động we'.thế dạo này ông anh sao rồi?vẫn khoẻ chứ(chắc là cũng ko đến nỗi nào nhể? )thằng em là phục ông anh lắm lắm,khi nào thằng em vác sách đên,ông anh phụ đạo cho mấy bài cơ bản nhé
ơ..hơ..(hắt xì) .4`.. 4`..phạch phạch cái giề(thấy lạ lạ nghi ngay),bộ mấy người thấy tôi thật thà,chất phác,xúm lại bắt nạt hả
Chuyện này chỉ thấy gay cấn nhất ở chỗ.. 20 vạn,giấy treo thưởng,lênh truy nã dán khắp nơi,kín cả..WC,d** mất cả ngon.Chú nào chú đấy ra đường thấy mắt mũi toàn $ là $ $-) ,mồm thì thều thào"20 vạn..20 vạn.."tình hình này thì khỏi phải học,cứ lo đi kiếm mấy cái giải thưởng kiểu này này là ăn đủ cả đời()
thôi em phải đi lùng..20vạn đây,chậm chân chậm tay la thằng khác nó ăn mất,uổng của giời

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 15-03-2004, 15:40  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

:O :O :O
Em nói thật mà , anh PIG làm sao thì em buồn lắm , sao không tin em, .....
Mà chuyện này có thật hả anh, cho em chuyển nó sang box khác đi, em sợ mà lắm, mỗi lần vào box thấy cái bài này thì lại,..., kệ anh rongchơi, mắng thì em mắng trả , chứ doạ anh em thế này thì,....
Em cung phòng với 1 con bé người HK , thế này khác gì chơi anh em cơ chứ
@anh Pig: em nói thật mà , sao không tin em

Alex Louise is offline  

Old 16-03-2004, 00:23  
B_Cool

Wei wei , anh Spring4ever cẩn thận đi săn lùng 20 vạn mà Klnet lại được rộng 1 chỗ , nhầm , mất đi 1 thành viên [-o<
Nói thế thôi , chứ cố lên anh , đc 20 vạn chia cho bà kon Klnet hưởng tí lộc gọi là đã động viên ủng hộ anh , khi nào anh lên đọc diễn văn vì bắt đc hung thủ thì nhớ " vâng ,Xin chân thành cảm ơn KLnet đã động viên và ủng hộ tôi để bắt hung thủ và xin dành 10 vạn cứu trợ bà kon Klnet nghèo khổ đang hoạt động ở nước ngoài .. "
-------> Thx alot

Old 16-03-2004, 04:36  

Member

Received 1 thank(s)

Quote:
Mà chuyện này có thật hả anh, cho em chuyển nó sang box khác đi, em sợ mà lắm, mỗi lần vào box thấy cái bài này thì lại,..., kệ anh rongchơi, mắng thì em mắng trả , chứ doạ anh em thế này thì,....
Em cung phòng với 1 con bé người HK , thế này khác gì chơi anh em cơ chứ
alex!
Anh nói với em bao nhiêu lần rồi,ko việc gì phải sợ,sợ hãi không phải là bản lĩnh của bậc anh hùng cái thế
hk thì kệ hk ,khiết đan cũng vậy,Hk cũng vậy...người xưa có câu:"thà mình phụ người chứ đừng để người phụ ta"em hãy nhớ lấy làm châm ngôn vào đời.Ai hiểu đc chân lý"tiên hạ thủ vi cuờng"mới xứng làm hảo hán,mới có thể tồn tại được..
mấy lời chân tình mong em cân nhắc,cứ thế mà hành động,tuyệt không chậm trễ,nếu không hậu hoạn khó lường

to bc:anh đang ráo riết chuẩn bị diễn văn đây,mở đầu thế này được không:"trước hết tôi xin cảm ơn bố mẹ đã sinh ra và nuôi nấng tôi,cảm ơn bàn bè thầy cô luôn đong viên,giúp đỡ tôi những luc khó khăn,cảm ơn dòng sữa ngọt ngào của quê hương đã cho tôi sức mạnh để có ngày hôm nay...."
à thôi,hay là trích 10% tiền thưởng ra tặng cho người nào giúp cho bài diễn văn hay nhất nhỉ....:p

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 16-03-2004, 05:09  
kinkin_84

To Trung đẹp, Trung đại hiệp, Trung PIG ( )... : seo ông con` hông ra tự thú đê còn ở đây làm kí rì ???
To rongchoi1207 " bị giờ là em muốn quay về ngay bên mẹ hiền,cha yêu ,ông bà ,cô chú... " chỉ thế thui hả anh???

Old 16-03-2004, 07:45  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Mãi Xuân lão đệ !
Hôm nay nhân có mấy vị đại hiệp từ Trung Nguyên qua đây buôn muối ,ta đã hay là đệ vẫn khoẻ chưa bị băm viên ,ta mừng cho đệ [-o< .Lại nghe nói đệ bị bọn tiểu nhân xảo trá ,đặt điều vu oan ta rất tức giận X-( .Nghe nói đệ đang khổ luyện võ học gia truyền mong ngày đắc đạo ,trả thù cho huynh đệ tầng 3 ,giành lại sự trong sạch cho đệ.Chúc đệ chóng thành chánh quả ,đặng đến ngày anh em ta hội ngộ tại Nhật Tân cùng chia nhau 20 vạn như đã ước hẹn $-) . Lão huynh này giờ đã quy ẩn giang hồ ,nhưng nếu đệ gặp khó khăn thì cứ nói ,ta cũng sẽ đem hết mấy thứ công fu dọn nhà quét bếp của ta ra hết lòng mà giúp đỡ đệ .Ngày tháng còn dài ,huynh đệ ta nhất định sẽ có ngày tái ngộ .
__________________________________________Lão huynh đề bút.___________
_______________________________________________Gà__________________

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 16-03-2004, 11:24  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

PIG huynh, võ công chân truyền bao đời của Đạt ma sư tổ, nay huynh đã có nơi đem dụng, muội chưa học thành tài, chẳng có gì để giúp huynh cả, chỉ có võ công đầu đường cuối chợ (ăn cắp vặt ) nên đành dùng mà đặng lấy tạm Dịch Chân Kinh từ Tàng Kinh Các đưa huynh để huynh luyện mà đặng còn bắt giữ kẻ ma đầu,.....muội bất tài vô tướng, cúi mong huynh tha thứ,....mong huynh sớm ngày đắc đạo trở về chốn hoa đảo này, tái ngộ với tiểu muội,....
Nếu trên đường hành hiệp, huynh có gặp Gà ca thì huynh cho muội gửi lời nhắn, "Nhật Tân sẵn sàng đợi hai huynh trở về tái ngộ", muội chờ được "chén tạc chén thù", nghe chuyện hai huynh.,..
Mong thư này sớm đến tay huynh, cùng với quyển Chân Kinh,...
Kính huynh,
Tiểu muội (Chờ huynh :"> :"> :">)

@kinkin 84: X-( X-( X-(, không quan tâm các hạ là ai nhưng nên nhớ là cách gọi PIG ca là của ta, nếu các hạ cố tình vi phạm bản quyền thì đừng trách ta tuyệt tình

Alex Louise is offline  

Old 16-03-2004, 11:58  

Member

Received 1 thank(s)

Quote:
To Trung đẹp, Trung đại hiệp, Trung PIG ( )... : seo ông con` hông ra tự thú đê còn ở đây làm kí rì ???
Thưa bà kinkin!
Tôi còn lo chuyện quốc gia đại sự,ngày đêm lao tâm khổ tứ,đâu có cơ hội từ mảnh đất bắc phương xa xôi này xuống đại lý đoàn thị (tức là cái cố huơng của ông chồng bà ấy)để du hý,lại càng ko thể có cơ hội hạ độc thủ với các huynh đệ lầu 3,bà ngậm máu phun người ,lấy cái móng chân che khuất bầu trời như vậy,cố tình hãm hại thanh danh nghìn năm của tôi,liệu có mưu đồ gì,hay là lại định che đậy cho 1 âm mưu đen tối,hòng đỡ tội cho chồng bà....tôi thấy trong đại án này chồng bà mới chình là nghi phạm số 1(mà có cần..xem ảnh đối chiếu ko,)tôi nói thật,cái mặt của chồng bà là kiểu mặt.. đại chúng,giống nhiều người lắm(chuyện..sok cu còn giống cơ mà)

Quote:
To rongchoi1207 " bị giờ là em muốn quay về ngay bên mẹ hiền,cha yêu ,ông bà ,cô chú... " chỉ thế thui hả anh???
Bà hãy nhìn kỹ lại đi,vị trí của bà là ở góc dưới cùng (bên phải) của cái dấu chấm thứ 3 ấy(đã nhìn rõ chưa),thế là quá vinh hạnh với bà lắm rồi,bà đừng có thắc mắc nữa,hãy để cho người anh em của ta đc yên...
Còn ông nữa,ông rongchoi,ông có đi đong hàng,chăn dê,thả bò ở đâu thì tôi mặc xác ông,ông lo mà về dạy dỗ con vợ ông,nó tác oai tác quái,giả dạng con gái nhà lành,nó bảo nó"cực đẹp" làm trái tim nhân ái và hay mủi lòng của tôi phải rung động,tôi ko còn cách nào khác là phải nhận lời..yêu nó,giờ đây cả giới võ lâm đều biết cả rồi,người quân tử nói lời"nhất ngôn cửu đỉnh",giờ đây"ván đã đóng thuyền" rồi phải biết làm sao,còn gì là đời trai thanh bạch của tôi nữa!!!!

Quote:
Mãi Xuân lão đệ !
Hôm nay nhân có mấy vị đại hiệp từ Trung Nguyên qua đây buôn muối ,ta đã hay là đệ vẫn khoẻ chưa bị băm viên ,ta mừng cho đệ .Lại nghe nói đệ bị bọn tiểu nhân xảo trá ,đặt điều vu oan ta rất tức giận .Nghe nói đệ đang khổ luyện võ học gia truyền mong ngày đắc đạo ,trả thù cho huynh đệ tầng 3 ,giành lại sự trong sạch cho đệ.Chúc đệ chóng thành chánh quả ,đặng đến ngày anh em ta hội ngộ tại Nhật Tân cùng chia nhau 20 vạn như đã ước hẹn . Lão huynh này giờ đã quy ẩn giang hồ ,nhưng nếu đệ gặp khó khăn thì cứ nói ,ta cũng sẽ đem hết mấy thứ công fu dọn nhà quét bếp của ta ra hết lòng mà giúp đỡ đệ .Ngày tháng còn dài ,huynh đệ ta nhất định sẽ có ngày tái ngộ .
__________________________________________Lão huynh đề bút.___________
_______________________________________________Gà__________________
Mộng Gia Kê huynh!
Nhận được tin của huynh đệ rất vui,đệ lo huynh ko giữ đc mình ,bị kẻ khác dụ dỗ ,huynh nói vậy đệ thấy yên lòng rồi.huynh đệ ta đầu đội trơi chân đạp đất,quyết ko để những lời dèm pha làm tổn hại đên mối thâm giao bấy lâu...
đệ hiện giờ đang luyện môn"cà kê đại pháp"rất cần ăn.. gà(loại gà trường thọ đã qua tinh lọc cùng với hồng tinh tửu,được cấp giấy chứng nhận của y tế đại môn phái),ko có nó việc lớn ắt ko thành,giấc mộng 20 vạn chỉ sợ có ngày tan cùng với gió mây....mong được huynh cấp thì tương trợ...

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 16-03-2004, 19:30  
B_Cool

Quote:
à thôi,hay là trích 10% tiền thưởng ra tặng cho người nào giúp cho bài diễn văn hay nhất nhỉ....
--- > , ít wá ít wá , 10% thì hoá ra có mỗi 2 vạn thôi à anh ? đấy ,anh cứ nhìn tình hình chung của bà kon KLnet là ngày càng đông vui thịnh vượng , nhu cầu ăn ngon mặc đẹp chơi sang cũng cao lắm , đề nghị anh xem xét cho .
Mà em góp ý cái diễn văn của anh nên nêu rõ thành phần cám ơn ,đừng nói chung chung rứa
Chúc thành công ! cả làng đợi tin thắng trận trở về của đồng chí ! xin chân thành cảm ơn đồng chí đã hy sinh ra đi tìm đường kiếm tiền $-)

Old 16-03-2004, 19:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Đùa chứ em thấy từ topic cực kì serious bi giờ nó thành chỗ để học văn kiếm hiệp, đến bác Kim Dung đi lặc vào đây cũng mất
Híc, anyway thì em ủng hộ thế này hơn là như cũ chứ như cũ thì sợ lém, hay em xoá bài anh rongchơi đi nhé! Để đấy như hù doạ người ta ấy

Alex Louise is offline  

Old 17-03-2004, 01:11  
kinkin_84

Quote:
Bà hãy nhìn kỹ lại đi,vị trí của bà là ở góc dưới cùng (bên phải) của cái dấu chấm thứ 3 ấy(đã nhìn rõ chưa),thế là quá vinh hạnh với bà lắm rồi,bà đừng có thắc mắc nữa,hãy để cho người anh em của ta đc yên...
Còn ông nữa,ông rongchoi,ông có đi đong hàng,chăn dê,thả bò ở đâu thì tôi mặc xác ông,ông lo mà về dạy dỗ con vợ ông,nó tác oai tác quái,giả dạng con gái nhà lành,nó bảo nó"cực đẹp" làm trái tim nhân ái và hay mủi lòng của tôi phải rung động,tôi ko còn cách nào khác là phải nhận lời..yêu nó,giờ đây cả giới võ lâm đều biết cả rồi,người quân tử nói lời"nhất ngôn cửu đỉnh",giờ đây"ván đã đóng thuyền" rồi phải biết làm sao,còn gì là đời trai thanh bạch của tôi nữa.
"

Nghe cứ như thật y' nhờ Trung nhờ :p

From kw: Hắt xì hơi vào đến tận đây :-s . Hoá ra la` có ng` đang gọi tên em réo rắt :">. Ơ dưng mà hình như gọi nhầm ng` rồi .

Old 17-03-2004, 10:11  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

kw send image thằng sát thủ cho anh.. Ko biết chú nào đã bắt được chưa. Anh em có gì cứ chuẩn bị, nhỡ may nó chạy sang VN, tôm nó luôn nộp cho cảnh sát Tàu kiếm tiền mua thêm mấy cái host với domain nữa

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 20-03-2004, 11:56  

Received 3 thank(s)

2222222222222!
Lâu ko lên để nghiệm thu thành quả của bài viết của mình ,hôm nay co thời gian rảnh dỗi lên đọc mới thấy bài mình cũng được nhiều người chiếu cố.
Em alex không nên quá sợ hãi ,ảnh hưởng tới dung nhan
Cảm ơn bạn spring đã nhiệt liệt bào chữa cho tớ ,cậu yên tâm 1 ngày nào đó đẹp trời ,tớ sẽ đứng ở ga tây Bắc Kinh đợi câu đến đón nhé ! đùng phụ lòng tớ
Anh Xit xin anh đừng xóa bài viết của em ,em mất bao công sức và tâm huyết vào tác phẩm này ,anh đừng xoá nhé , anh!

Welcome to KLNet 6!
rongchoi1207 is offline  

Old 27-03-2004, 05:47  

Member

Received 1 thank(s)

Mã Gia Tước viết “thư tuyệt mệnh”:hồi ức đồng niên-không hề ân hận
Tân hoa mạng Hải Nam thành phố Tam Á ngay 16 tháng 3 điện(vương anh thành-triệu á bình) đại ác nhân Mã gia Tước –kẻ đã bị bắt về quy án vụ”vân nam-23/2)-hôm nay đã chính thức được cơ quan công an tỉnh hải nam giao nộp cho bộ công an Vân Nam. Mã Gia Tước trước khi rời khỏi sở khám thành phố Tam Á đã hạ 1 bức thư gửi cho thân hữu. Trong thư đối với những hành động đã làm của hắn ko hẻ to rra ân hận,mả chỉ vẻn vẹn là những hồi ức ,ấn tượng về thời niên thiếu…..

Sau đây là bức thư tuyệt mệnh mà mã gia tước đã dể lại cho 2 thân hữu của mình..
“Thập tứ thúc, thập tự thẩm(thím 14), chào mọi người, cháu hiện đang ở sở khám tỉnh Hải Nam mà viết phong thư này, nhưng sự việc đã phát sinh, chắc chắn rằng đã đem đến cho mọi người nhưng ảnh hưởng rất tồi tệ, nhưng có lẽ lời xin lỗi cháu sẽ mãi ko thể nói ra dc….
Nhận đc bức thư này của cháu hy vọng rằng cô chú lập tức chuyển đến thân phụ mẫu của cháu lời ý nguyện: khuyên họ đừng bao giờ để tâm đến việc của cháu nữa, cháu thật lòng ko dám gặp lại 2 người họ thêm 1 lần nữa.Bởi vì cháu đã ko còn là cháu cua trước kia nữa. Cháu biết rằng trong lòng thân mẫu, bất luận cháu có lớn bao nhiêu, cao bao nhiêu, trưởng thành bao nhiêu, cháu vẫn trước sau chỉ là một”thập nhị”. Nhưng mà cháu đã thật sự thay đổi quá nhiều, quá nhiều.. 1 con người đã tàn phế về mặt tư tưởng thì ko còn 1 thứ thuốc giải nào nữa.. Cháu thật sự muốn phụ thân mãi mãi ko phải lo chuyện của cháu nữa. Còn về thi hài, hậu sự …đều đã có chính phủ xử lý. Tóm lại, càng bớt việc càng hay, các loại hương khói cũng ko cần làm. Mã Gia Tước này trước sau ko phải la người mê tín.
Cháu nhớ lại khi cháu học đại nhất (đại học năm thứ nhất), thập ca đã viết cho cháu 1 bức thư khích lệ, thăm hỏi cháu. Trong thư anh ấy gọi cháu là”đệ”,làm cháu xúc động mà rơi lệ… Cháu nghĩ sở dĩ cháu & thập ca không thể trở thành đôi bạn tri âm chân thành bởi vì cháu quá tự yêu bản ban thân mình. Cho đến ngày lên đại học, từ 1nông dân bần cùng được tiếp xúc với thế giới,kiến thức rộng mở, đc khai sáng lên nhiều,mới cảm thấy ân hận sâu sắc… ”Nhân cùng trí bât cùng”, câu nói này từ tiểu học đã học qua. Thế mà cháu vẫn ko hề mang nó đặt vào trong tín niệm…”
Ba't muội rất hiểu việc đời. Đối với nhà cháu tình cảm rất tốt, vẫn thường qua lại chơi luôn… Cháu lên đại học cô ấy vẫn thường viết thư cho cháu, nhưng cháu chưa hề hồi âm lấy 1 bức.. Thạt là ko phải với cô ây. Ko biêt cô ấy nghĩ thế nào nữa..nghĩ lại thất muội ở nhà những năm đó, cháu cảm thấy thật vô cùng biết ơn bát muội. Chính là bát muội đã giúp cô ấy vượt qua nỗi cô đơn, thực là vô cùng cảm tạ cô ấy..
Cửu ca đối với nhà cháu cũng ko tệ. Có việc gì cũng đều nhiệt tình giúp đỡ. Nhớ lại năm 2000, cửu ca đưa cháu đi Nam Ninh, đối với cháu rất tốt. Lúc đó việc gì cúng ko hiểu, thật là đã để cửu ca chịu thiệt thòi. Có 1 kỳ nghỉ, cháu về và đc biết cửu ca đang học xe mô tô. Cháu cũng thấy vui thay cho anh ấy, bởi vì trong mọi việc thì việc ấy kiếm đc rất khá tiền. Mà cửu ca thì có cái gì lá ko học được đâu??..”

Mã Gia Tước thân là học sinh của 1 trường học cao cấp. Nhưng hắn đã làm ra những hành động ác tặc ko thể tưởng tượng, 4 mạng người chỉ vì tranh chấp trong 1 ván bài mà bị hắn sát hại. Ở đây, ngoài tư cách con người của chính bản thân, hắn còn gây ra những ảnh hưởng ko nhỏ cho xã hội.

Trong lá thư tuyệt mệnh của Mã Gia Tước, chúng ta có thể nhìn thấy 1 sinh viên bình thường đối với sự nghiệp, và những kỳ đãi với tiền đồ.. hắn đối với bản thân con người của mình chỉ vẻn vẹn là 1 giới hạn, 1 không gian nhỏ hẹp của chính mình, ngay cả những việc mà con người khó có thể quên nhất trong cuộc đời cũng chỉ là những mảnh vụn của thời niên thiếu. 1 nhân mạng ở vào thời kỳ xán lạn nhất trong cuộc đời đã sớm tàn lụi, điều đó ko khỏi làm cho người ta cảm thấy như 1 bi kịch vô vị...
_________________________________________________(còn nữa)

From kw: Anh ơi, cái mắt của em, ahhhhhhhhhhh
thanks nhìu ..cái mắt của em

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 16-05-2004, 08:14  

Received 3 thank(s)

troi !
lau lam ko vao klnet .vao roi thay bai cua minh bi moi nguoi hat hui ,tui than qua ,khoc that to ,ban Vinh XUan da ung ho to bang 1 bai nhung ma ban oi ! sao day mui kiem hiep the ! thoi de doi dai to viet them phan tiep theo cua cau chuyen ,chi so moi nguoi lai ko ung thoi ,buon qua uhuhhu

Welcome to KLNet 6!
rongchoi1207 is offline  

Old 16-05-2004, 09:11  
coThuong

viết đi em,cô và mọi người luôn ở bên em đừng sợ

Old 17-05-2004, 04:43  
coThuong

Uh, viet di em ah, co cung luon o ben em :p

to "coThuong" : mấy giờ rui` mà còn nói là " phải điềm tĩnh " , bạn Hiếu đẹp nghe thấy bạn y' mắng đấy :p . " PHẢI ĐIỀM " !

Old 21-05-2004, 00:05  
Shephiroth

Nói gì thì nói ,em đọc bài trong box Hải ngoại này , thấy mọi người viết sai chính tả nhiều quá ! Chắc là tại suốt ngày phải nói tiếng nước ngoài phải không ? Liệu có quên được tiếng Việt không đây ? Hay là đang chuẩn bị cho kế hoạch ở lại lâu dài nên đang tập quên cho ... giống Việt kiều ?

Old 21-05-2004, 11:02  
muoiphaytheduc

Quote:
Hay là đang chuẩn bị cho kế hoạch ở lại lâu dài nên đang tập quên cho ... giống Việt kiều ?
X-( ai lại nói thế này

quên thế nào được hả em. Những đứa viết sai chính tả thì là từ bé rùi :"> có đi du học hay không thì vẫn viết sai như thường . Còn nói thật là không có ai quý Tiếng Việt như dân đi du học đâu, nhớ lắm cơ
Chị còn bắt bọn bạn phải update từ mới cơ mà thường xuyên cơ mà. Mà lên klnet thì không muốn biết từ mới cũng không tránh được, chắc trung bình ngày nào cũng có không ít từ mới được sinh ra càng làm cho 'vốn Tiếng Việt' phong phú chứ sao.

Old 22-05-2004, 09:32  

Member

Received 1 thank(s)

Rùng mình -tập 2

đêm
mưa
lạnh
lạc đường
con đường biên giới sao buốt quá,cái nghề buôn xe đạp này sao bạc quá.những hạt mưa đập vào mặt nghe đau rát ,con đường trc mặt tối đen như mực,buồn thật,hình như từ khi hại đc lão phòng biên mình cảm thấy ko còn hoài bão gì để theo đuổi nữa...
phựt!
đứt xích!
ma quỷ nhà nó,có quá giết mình không cơ chứ,xem nào,đứt thật rồi,hết thuốc chữa,chó chết,thôi đành vứt m.e nó đấy ,đi bộ thôi.
làm sao bây giờ đây???
vắng vẻ đến rợn ng`,ớn quá.trông bóng tối u ám kia có ai đến cứu ta ko?
-----
Tôi nhìn ra thật xa,mong ngóng 1 chút hy vọng,1 vị cứu tinh sẽ đưa tôi qua khỏi chốn hoang vắng này,kìa ,có rồi 1 chiếc xe tải!!thoát rồi,ở hiền gặp lành,trời ko phụ ta rồi!từ từ..sao nó đi chậm thế nhỉ,kỳ lạ thật...thây kệ,nhảy lên cái đã.
tôi vội vàng bật cửa lao vào,khỏi hỏi han nữa,nhỡ nó ko cho quá giang thì bỏ mợ..
lên rồi,chậc ,thôi quay ra nói mấy lời khách sáo cảm ơn thằng tài xế đã..

....
..
.
ko 1 ai...
xương sống tôi lạnh ngắt,ng` đờ ra,cái vô lăng bất động,và ..không ai cả.kinh hoàng!tôi ko hiểu chuyện gì đang xảy ra nữa.chiếc xe vẫn đang từ từ lăn bánh,chầm chậm chầm chậm.và màn đêm vẫn đen như thế..
ma quỷ chăng?phải làm sao đay?kìa !trc mặt là 1 khúc rẽ,điên rồi,cứ thế này thì lao xuống vực mất!ko thể thế đc!lẽ nào trùm buôn lậu khét tiếng này phải phơi xác ở chốn biên cương cát bụi này sao?
ôi má ơi,1 bàn tay,
1 bàn tay từ ngoai cử sổ thò vào,nó nhẽ nhàng quay khẽ cái vôlăng và chuyển hướng trc cặp mắt tưởng như đã muốn rơi ra của tôi,tim tôi ngừng đập trong vài giây..
ko thể thế đc,ko thể đầu hàng số phận đc,ko thể chết ở đây đc,ta còn chưa có vợ,chua có ng` yêu,chạy thôi!
thu hết can đảm tôi đạp mạnh cửa và chạy thục mạng,chạy chạy chạy nữa đi,may quá cảm ơn lần thi 1500 m,đỡ nhiều rồi,cách xa rồi,trc mat có ánh đèn,quán nước!thoát rồi!kìa .ai như tú bà bcún ôi cố nhân,thì ra mụ ta vẫn mở nhà trọ kiếm kế sinh nhai ở đây,tôi lao vào quán của mụ ,uống ngụm nc nóng lấy lại bình tĩnh,đem mọi chuyện kể lại cho tất cả bọn mắt xanh mỏ đỏ và mụ chủ quán,tất cả đều sợ đến tột cùng vì ai chẳng biết tôi thật thà có tiếng lại thêm khuôn mặt baby ngây thơ trong sạch như ..truyền thuyết và lúc này đang sợ ko còn giọt máu nào trên mặt...tất cả ồn ào bàn tán tìm cách đối phó.

------

đột nhiên,2 ng` đàn ông đi vào ,ê hoá ra là ông anh gà và lão ..chuotdungmanh,thì ra 2 lão này cũng có hứng thú đến nhà trọ của tú bà cơ đấy ,ôi 1 thoáng thật vọng,bất thình lình,lão chuotdungmanh chỉ thẳng vào mặt tôi:
"ê gà,có phải đây là cái thằng rồ nhảy lên xe ngồi trong lúc anh em mình đang đẩy xe không zậy?"

..........
----
====
++++
.....

sầu đời quá post ty chuyen cuoi mọi ng` đọc cho zui

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 09-07-2004, 11:55  

Member

Received 1 thank(s)

e cái bài ơ tren cua dua nao day?

nếu đem so voi nhieu nc chau au,1 dieu đáng nói là học ở Trung quốc trừ mấy ngành về kinh tế tương đối đơn giản và nhẹ nhàng thì nói chung là học khá khó và nặng,nhất là mấy ngành về kỹ thuật,ngay cả thi đại học nếu đem so sánh với việt nam thì cũng chưa biết ai nặng hơn,ai áp lực nhiều hơn,
học đại học ở đây cũng ko phải là ko có áp lực,học khó thi cũng khó,60 điểm mới đạt tiêu chuẩn,trực tiếp chóng xiu(học lại) với những môn mang tính chất chuyên môn ,áp lực để đỗ,rồi lại cả áp lực về học bổng.
vơi 1 thằng lưu học sinh thì áp lưc còn hơn nữa,nhât là muôn có học bổng khi mà phải cùng học và thi cùng 1 đề và yêu cầu như ng` trung quốc,
nói gì thì áp lực nhiều khi cũng do tự bản thân tạo ra,nếu như tuân thủ đúng quy tắc và nhịp sống do nhà trường đặt ra thì chỉ cần thi đỗ cũng ko phải là điều quá đánh đố .điều kiện thể thao và các hiệp họi ở day ká nhiều.cố gắng đừng bị tâm lý đè nặng sẽ có ich hơn rất nhiều cho việc học

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 09-07-2004, 12:39  

God Member

KL$: 145

Theo em dc biết thì kể cả vào trường kĩ thuật của TQ cũng phải thi đầy đủ các môn xã hội đúngko anh ??(một bà thực tập sinh TQ bên này bảo em thế )

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 10-07-2004, 08:30  

Phá sản!

KL$: 0

cái đấy còn tuỳ yêu cầu từng chỗ nhưng chắc là không có chuyện đấy đâu
spring4ever is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan