Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 12-03-2004, 05:10  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Chả biết mọi người nghĩ rì chứ em thì chưa ra trường nhưng thấy nhớ lắm roài.
Có thế nói rằng trường Kim Liên là trường duy nhất từ trước tới nay mà em học đến 3 năm,từ lớp 1 đến lớp 9,ko có trường nào mà em học được hơn 2 năm cả,do vậy nên càng thấy yêu quí trường hơn.Quãng thời gian 3 năm qua thật là tuyệt,dưới mái trường này em có rất nhiều bạn bè,có người yêu quí( :"> ),có người ghét(X-( ).Ở đây,em cảm thấy mình thực sự có bạn có bè,ko cô đơn như 9 năm trước,và cũng thay đổi hẳn con người em.Chắc chắnnhững người quen em từ hồi em học lớp 10 đều ko thể tưởng tượng được hồi lớp 9 và trước đó em là người thế nào.Ngày xửa ngày xưa,em còn là 1 thằng bé nhút nhát,suốt ngày ở trong lớp,chả bao giờ ra ngoài,chả quen biết ai ở ngoài lớp,nếu có thì chỉ 1 số rất ít.Nhưng bây giờ thì khác hẳn,mạnh bạo hơn,quyết đoán hơn(đẹp giai hơn )nhưng cũng lì hơn,"hư" hơn,có nhiều sự thay đổi đến nỗi chính em cũng fải ngạc nhiên.
3 năm học tại Kim Liên để lại cho em rất nhiều kỉ niệm,có vui,có buồn,nhưng rất đáng nhớ,rất giống với những gì em mơ mộng hồi lớp 9.Đặc biệt là khoản..tình củm,thất bại ê chề nhưng lại cho em nhiều kinh nghiệm,biết kiềm chế tình cảm,biết được những mặt trái của vấn đề này,biết được sự giả dối là thế nào.
Ngoài ra còn có các thầy cô,những người đã dạy dỗ em,em thấy tất cả đều great(ngoại trừ cô Đặng Mai),trong đó thì thích nhất là cô Tuyết Lan,rồi cô Mai Lan...tất cả đều tânk tình với học sinh.
Hic,hic,3 năm trôi qua nhanh thật,mới ngày nào "chập chững" vào trường,vậy mà bây giờ đã sắp ra trường rồi,chỉ còn khoảng 2 tháng nữa,và 4 tháng nữa là bước vào kì thi ĐH,ko biết em có qua được ko,cứ nghĩ đến là "lòng đau như cắt,nước mắt đầm đìa".
Nhưng sure 1 điều là dù thế nào đi nữa thì Kim Liên vẫn là ngôi trường em yêu quí nhất!

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

Old 14-03-2004, 18:23  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Hì cảm xúc khi ra trường là ....vô cảm,....từ ngày biết kết quả Visa, nói đúng hơn là, để xem nào, 17/12 đi phỏng vấn Visa, 18/12 nghỉ học,....chẳng nói ai một câu, đứa nào biết thì cứ biết đứa nào ko biết thì hỏi đứa biết rồi,....không một cuộc ĐT hỏi thăm, .... thời gian trôi,....26/12, xin nghỉ học chính thức, thứ hai sau đấy, đến trường giờ sinh hoạt, chia tay,....không một lời chúc, không một giọt nước mắt, không một chút cảm xúc, ......, hết buổi chia tay,....
Nói chung, anyway vẫn phải cảm ơn KL, về những kỉ niệm chẳng thế nào quên,... và là link khiến mình biết đến KLNet

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 25-03-2004, 02:19  
M12h

KL$: 0.00

222 cả nhà ,I'm cựu thành viên 12H khoá 2000-2003, tức là hơn em blue pine 1 tuổi, cho anh hỏi em học lớp mang tên H thấy thế nào, lớp H, ôi nhiều kỷ niệm, lắm buồn vui, k0 ít vinh quang, k0 có thất bại....hehê
IM CRAZY BOY FOR ROCK
woa woa

Răng: Nhắn đồng chí gắng gõ có dấu, trình bày rõ ràng đúng phong cách, tôn trọng người đọc một chút. Xin cám ơn.

Bài Alex Louise hơi mang tính đả kích, Răng xoá. Cheers.

Old 10-04-2004, 05:56  
loveyou

Chào cả nhà
Em cũng là dân KL nhưng chỉ học ở ngôi trường này lớp 10 :p...1 năm học đầu tiên khi bước chân vào ngôi trường cấp 3 mà biết bao học sinh mong ước. Năm học đó tuy chưa đủ để quen thân với bạn bè nhưng cũng không ít kỉ niệm Thật sự bây giờ nghĩ lại chẳng muốn chia tay bọn nó nghĩ đến những buổi chiều đi học về cùng cả hội, những lúc đến trường, tụ tập vui vẻ ở hành lang, nghĩ lại thấy nhớ thấy tiếc
Cảm ơn trường KL đã cho em cũng không ít kỉ niệm, cám ơn đã cho em những người bạn như bây giờ, những người luôn chia sẻ, tâm sự với em mỗi khi em có chuyện buồn....và đặc biệt là cho em quen với một người bạn, một người có lẽ rất quan trọng đối với em, ít nhất là đến bây giờ, cho em biết thế nào là tình yêu của tuổi học trò...thật trong sáng và thơ mộng ...
Cám ơn cô Dung, người đã dìu dắt con trong năm học đầu tiên, cô là một người tâm lý và rất tận tình.
Anyway......I LOVE KL AND MY FRIENDS SO MUCH

Old 10-04-2004, 23:20  

Phá sản!

KL$: 0

nói thật là tui chả có cảm xúc gì cả!
cái lớp tui đã chán rùi, trường thì đỡ hơn 1 tí!
sao không tổ chức đi chơi nhìu nhìu vào nhỉ!
học nhiều wá cũng phải xả chứ?
bazooka is offline  

Old 11-04-2004, 08:16  

Phá sản!

Tui học KL được gần 2 năm rùi , nói chung cũng có rất nhìu cảm xúc ( tất nhiên là cả vui lẫn buồn rùi ), lớp rất vui , mọi người quan tâm đến nhau nhưng dzui nhất là mình có 1 GVCN rất rất tâm lí !!!
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 17-04-2005, 03:05  

Phá sản!

Chắc hẳn ai cũng có cảm giác nuối tiếc khi phải xa trường, thầy cô và bạn bè, nhất là khi ngày chia tay đó đến quá nhanh mà bạn chưa kịp chuẩn bị, còn bao nhiêu điều mà bạn chưa dám nói ra . Lúc trước khi đi, bạn không hề nghĩ đến điều đó, chỉ muốn đến 1 thế giới khác, nơi mà bạn hằng ao ước. Nhưng khi đã đi rồi, bạn mới chợt nhận ra rằng bạn không thể gặp mặt tất cả mọi người 1 lần nữa, có chăng cũng chỉ là những đứa bạn thân, hay vài đứa khác 10 hay 20 năm sau đó khi họp lớp. Rồi những kỷ niệm đẹp đối với lớp sẽ chỉ còn nằm trong những bức ảnh và những trang lưu bút mà những đứa bạn cùng lớp viết vội viết vàng cho ngày bạn ra đi. Rồi khi những đứa bạn viết thư kể chuyện lớp, thật là vui biết mấy, bạn chỉ mong ngày được về đến thật nhanh.
Hãy nghĩ đến và quý trọng những gì bạn đang có, hãy để thời gian dưới mái trường Kim Liên là những quãng thời gian đẹp đẽ, những kỷ niệm khó quên và rồi bạn sẽ không phải nuối tiếc.
tinybearcub is offline  

Old 18-04-2005, 16:24  
Slovevr

Cuộc sống có nhiều thay đổi về cách sống và về nhân thức, theo thời gian chúng ta thay đổi nhưng có một thứ không hề đổi thay đó là những kỷ niệm trong cuộc sống mà đẹp nhất đối với mỗi người nói chung và với tui nói riêng thì đó la những kỷ niệm thời phổ thông rồi mới đến thời sing viên . Hãy sống hết mình và hoà vào tập thể , hãy bầy tỏ tình cảm của mình đi ko bạn sẽ phai hối tiếc đó !!!!

Old 19-04-2005, 14:24  
cachua

Quote:
Originally posted by Slovevr@18-04-2005 @ 16:24
Cuộc sống có nhiều thay đổi về cách sống và về nhân thức, theo thời gian chúng ta thay đổi nhưng có một thứ không hề đổi thay đó là những kỷ niệm trong cuộc sống mà đẹp nhất đối với mỗi người nói chung và với tui nói riêng thì đó la những kỷ niệm thời phổ thông rồi mới đến thời sing viên . Hãy sống hết mình và hoà vào tập thể , hãy bầy tỏ tình cảm của mình đi ko bạn sẽ phai hối tiếc đó !!!!
Ngày chia tay cô giáo lớp mình bảo đừng để cảm xúc bịn rịn lúc sắp xa trường chi phối,vì còn có 2 kỳ thi trước mắt.Có lẽ đứa nào trong lớp cũng đôi chút bâng khuâng...3 năm bao nhiêu kỷ niệm vui buồn chẳng thể nói hết.Lớp mình chẳng có đứa nào khóc lúc chia tay (hay là có mà mình không biết nhỉ).Tôi chi nhớ lần cuối cùng cả lớp đi bơi thuyền Hồ Tây,áo dài trắng và những nụ cười quen thuộc.Tôi về nhà nửa chừng vì một lý do nào đó (Sau này tiếc mãi vì về sớm quá).Lúc ngồi một mình trên phòng thì tự dưng oà khóc.Có lẽ lúc ấy mới cảm nhận được những thời khắc đẹp đẽ và hồn nhiên nhất của tuổi học trò đã và đang trôi qua.
Thời sinh viên với nhiều hơn những hối hả.Chẳng còn chất trong sáng hay quỷ ma như lũ học trò mình hồi trước.Đổ tại mình lớn lên phải khác? Cũng không rõ nữa.Nhưng lúc rời giảng đường thì lao ngay vào công việc,chẳng còn thời gian luyến lưu...Thảng có lúc nào thấy mệt mỏi,bất chợt nhìn thấy bóng áo trắng hay nghe thấy được tiếng ve đầu hè...thì lại nhớ da diết một thời đã qua.
Các bạn thân mến,có lẽ mãi sau này,khi tôi trưởng thành hơn và già đi,sẽ chẳng bao giờ tôi quên được những năm tháng sống dưới mái trường Kim Liên thân yêu của chúng ta.Hãy học tập thật tốt và sống hết mình để những năm tháng chúng ta ở nơi đây sẽ không thể nào quên!!!

Old 01-05-2005, 04:46  
Quynh_Nga

Mình khăn gói ra đi hết năm lớp 11 thành thử ko hiểu cảm xúc lúc chia tay ra trường như thế nào.Chắc khóc như mưa đổ!!!Hehe.Mà mình đi cũng bất ngờ quá nên chẳng kịp báo cho ai,chỉ báo được cho mấy người bạn thân trong lớp.

Old 03-05-2005, 22:25  

V.I.P

KL$: 160
Awarded 17 time(s)
Sent 75 thank(s)
Received 18 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A4 (2004-2007)

nghe mọi người nói mà iem thấy sợ cảnh ra trường quá...

2 năm nữa...ko biết rồi sẽ ra sao???

Sống là tập quên những điều mình cần phải quên, kể cả những điều mình vô cùng muốn nhớ
ranma is offline  

Old 04-05-2005, 08:00  

Phá sản!

KL$: 5

Sợ gì hở ranma, còn lâu mới đến mấy cái ngày ấy, cứ tận hưởng đi cho nó đã, tội gì nghĩ đến mấy chuyện ấy sớmcho chóng già
halinaru is offline  

Old 11-05-2005, 06:38  

Phá sản!

Ai chả rồi bồi hồi chia ly ngôi trường cấp 3 ( trừ thằng bỏ học đi buôn ).
Lần chia tay là lần đầu tiên mình khóc trước một đám đông những con người như thế trong suôt hơn 20 năm làm người. Khóc không fải vì luyến tiếc điều gì mà khóc vì mình có lỗi nhiều wá với bạn bè thầy cô. Thế đấy, đã qua rồi thì chẳng thể níu kéo.
Tạm biệt mãi mái trường Kim Liên
jonjon is offline  

Old 19-10-2005, 20:54  

Member
Quote:
Originally posted by jonjon@11-05-2005 @ 06:38
Ai chả rồi bồi hồi chia ly ngôi trường cấp 3 ( trừ thằng bỏ học đi buôn ).
Lần chia tay là lần đầu tiên mình khóc trước một đám đông những con người như thế trong suôt hơn 20 năm làm người. Khóc không fải vì luyến tiếc điều gì mà khóc vì mình có lỗi nhiều wá với bạn bè thầy cô. Thế đấy, đã qua rồi thì chẳng thể níu kéo.
Tạm biệt mãi mái trường Kim Liên
Uầy,hôm đấy còn khóc nữa à ? Tình cảm dạt dào quá
Mình thì chẳng thấy j cả, chết thật, không hiểu có phải vô cảm không nữa.Cũng thấy nhiều người khóc phết mà mình thì cứ như không. Hôm đó chia tay ở lớp xong rồi về nuôn ( về bê đồ đạc j đó hay sao ý ) mọi người thì đi chơi tiếp.Chẳng có tí cảm xúc j cả,nên giờ ko nhớ rõ hôm đó thế nào nữa , buồn mấy phút

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 20-10-2005, 09:57  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Không thể nói là không nhớ, nhưng chỉ nhớ thời vui vẻ với bạn bè cấp 3 thôi, lên ĐH roài có nhiều việc phải lo lắng hơn, vất vả hơn, không còn thoải mái và vô lo như cấp 3.

Nhưng nói chung là không có gì đến mức khóc lóc cả( chỉ ai quá nhạy cảm thôi), chia tay có buồn thật nhưng mà sau đó lại quay về với cuộc sống của mình, trường vẫn nằm đó, về chơi lúc nào chả được

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan