Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 08-03-2004, 01:55  
kawaii_sb

KL$: 0.00

Lớp 10, khoá 03-06 là lứa hs mới nhất của trường KL hiện nay. KLNet cũng có rất n` thành viên thuộc 0306. Có hẳn 1 cái board "nhà trẻ" cho các em ý post bài = câu bài cơ mà. ( )
Cũng như mọi năm, khối 10 mới sẽ đc mổ xẻ . Để xem càng về sau, hs KL có giữ đc truyền thống vốn có của trg` ko ý mà .
Các bác lop 11, 12 rồi cựu hs, du hs tham gia cho vui cửa vui nhà nhá .

Boong boong, bắt đầu.

Cheers

Old 10-03-2004, 04:44  
sweet_leo_208

em thấy khoá 03-06 rất có tinh thần đấy chứ.. tham gia nhiều hoạt đông của trường này...nói chúng là rất nhiều vấn đề đáng khen nữa nhưng em quên mất rồi

Old 10-03-2004, 05:08  
crazy_in_WC

thui thì cứ tạm thời nói về khoá 03-06 ở klnet thui nhá.Nói chung năm nay có lẽ là đông hs khối 10 hơn hẳn mọi năm viếng thăm cái klnet này,nick đăng kí cứ rào rào.Nhìn thì bít,làm gì có khoá nào có "nhà trẻ" riêng đâu cơ chứ.Nhưng có vẻ như mấy anh chị khối trên rất khó tính,thường xuyên có thái độ xét nét soi mói với mấy em 03-06.Dẫu bít các em ấy nghiện game kâu bài nhưng tuổi trẻ nông nổi nên từ từ khuyên răn nhẹ nhàng chứ đừng động tí là doạ này doạ nó.Nhưng em cũng fải thừa nhận khoá này hư đốn,fải nhận nhìu chê trách chứ ko như được mấy khoá trên.Ko hỉu đến đời 04-07 thì thía nào nhấy.Loạn hết rùi.

Old 10-03-2004, 05:12  
uni_mfeo_4ever

đúng đúng em là một member của khoá 03 06 này khoá em hoạt đọng hơi tích cựclun "câu bài"cứ gọi là ầm ầm hơn cả các anhchị nhưng mà bọn em hay bị mod hạn chế nhìu wá thủ hỏi không có bọn em chác chắn klnet sẽ buồn hẳn ít thành viên đi một nửa í chứ

Old 10-03-2004, 05:51  
sweet_leo_208

đúng đúng fải nói là câu bài đã trở thành căn bệnh kinh niên của bọn 03-06.. dù đã bị nhiều lần răn đe, xoá bài hay lock nick nhưng các thành viên này vẫn duy trì cái thành tích bất hảo ấy.. tại sao vây nhỉ??? chả biết.. he he... nhuqng quả thật có thêm lũ 03-06 klnet có vẻ vui ve đông đúc hơn đấy

Old 10-03-2004, 06:45  

Senior Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2002-2005)

Dĩ nhiên roài, cái hồi bọn anh mới vào lớp 10 mà chẳng thế à. Chà chà còn nhớ hồi đấy hình như KLNet chỉ có mỗi 02-05 thôi hay sao ý, 01-04 thì được mỗi mấy chị thôi. Càng về sau càng có nhiều người biết đến KLNet. Đến đời bọn em thì thịnh vượng roài, 03-06 hiện tại là nòng cốt của KLNet mà, tiếc là anh bây giờ cũng không thường xuyên ghé thăm những topic của khoá bọn em được nên thông tin về khối 10 có vẻ hơi bị nghèo nàn nhưng mà nói chung là anh chẳng thấy gì đặc biệt cả, dân KL nó vẫn cứ thế, chẳng thấy gì đặc biệt cả

Các em muốn ra mắt các đàn anh đàn chị thì chịu khó tập văn nghệ lớp đi, thể hiện cá tính của lớp mình mạnh vào. Chứ cứ đều đều học rồi lại về chán bỏ xừ. Trường mình ngày trước mạnh khoản này mạnh lắm, phong trào sôi động, thú vị cực kì, cứ 1 tuần lại có 1 lớp làm, ngắm mấy đứa xinh xinh cứ gọi là hoa hết cả mắt

------------------------------
Vietnam HighIQ Society's member - http://www.iqtest.vn
Catboy is offline  

Old 10-03-2004, 07:04  

Phá sản!

KL$: 0

Các em khoá 03-06 năm nay năng động nhanh nhẹn lắm !
Các em cố gắng nhé !

Nhắn zaza: lần cuối anh sửa bài cho em đấy.Lần sau là xoá thẳng tay !
zaza is offline  

Old 10-03-2004, 22:58  

Phá sản!

Các anh chị nỡ nhận xét thế. Đâu phải toàn khoá 03-06 hư đâu, nhiều đứa ngoan lắm chứ bộ. Oan quá. Mà hình như mọi người đều ko thích khoá này hay sao ý. Thấy thầy cô suốt ngày chửi là ngu, các anh chị chửi là đú + hư. Bọn em xấu đến thế cơ à.
Whereisthelove is offline  

Old 10-03-2004, 23:22  
DIEPMYLOVE

nhưng nói thật các em 0306 năm nay không thấy đú lắm ngoại trừ có mấy đứa láo toét chậc điển hình là lớp nào nhỉ :"> .......

Old 11-03-2004, 00:01  

Member

KL$: 2

hờ hờ , thời buổi CNTT thế này nên trong klnet nhìu lớp 10 là chiện đương nhiên ^_^ . Đúng đó , khoá 03-06 đâu fải tất cả đều đú , đầy đứa ngoan , đầy đứa dễ xương he he ^_^

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 11-03-2004, 00:23  

God Member

Class: A15 (2002-2005)

Các em 03-06 cần gì phải bức xúc thế
Năm ngoái khoá 02-05 cũng bị chửi có khác gì đâu
Ma cũ bắt nạt ma mới tí thôi

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 11-03-2004, 03:14  

Phá sản!

A ra thế. Lộ mánh khoé rồi các anh chị nhé. Hoá ra khoá năm ngoái khi chân ướt chân ráo vào trường cũng bị thế. Mà con gái lớp nào đú + láo thế anh DIEPMYLOVE ơi.

Old 12-03-2004, 01:59  
crazy_in_WC

đúng là em cũng fải thừa nhận khoá 03-06 năm nay học ngu hơn hẳn mọi năm,cứ gọi là xách dép cho các anh chị khoá trước.đấy là mấy câu cửa miệng của GV lớp em đấy.Nhưng mà đấy là sự thật nên ko cãi được

Old 12-03-2004, 02:08  
sweet_leo_208

oài.. fải chịu thôi căn bản đầu vào cũng chả ra gì nên nó mới thế..... thôi, dù gì thì gì thì sự thật vẫn là sự thật.. mình Dốt... dốt đặc cán mai. Lại vô cùng lười....( nhìn chung là cả 03-06 đều thế) lớp crazy lại vào lớp của cô Hà nên cô kêu ca là đứng rồi

Old 12-03-2004, 02:35  
crazy_in_WC

nhưng chẳng hỉu đến khoá sau các cô có nói là 'các anh chị khoá trước giỏi lém" ko nhẩy,thế mới bít GV nhìu khi rất 2 mặt nên càng ngày bọn lớp 10 càng thảm hại hơn.Lúc nèo cũng chỉ bít có so sành này nọ thui chứ có được cái jì ra hồn đâu

Old 12-03-2004, 06:04  
scorpionkl

03-06 là bọn trẻ mới nhớn thì chấp chúng nó làm rì.Năm sau lên lớp 11 chúng nó sẽ hiểu làm anh chị phải khổ thế nào.Có khi bọn 04-07 nó còn quậy hơn ấy chứ

Old 12-03-2004, 06:11  
kukiheobi

Xu hướng là trẻ em càng về sau càng phát triển trí não tự lập ,ko còn để ý đến ảnh hưởng dạy đỗ của bố mẹ , nên càng ngày càng phát triển theo tự nhiên , càng ngày càng đú ,càng nghịch cũng có giề đâu ,con hơn cha mè .Có muốn chấp cũng đâu có được.

Old 12-03-2004, 07:49  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
Class: A13 (2002-2005)

hình như các em 03-06 cũng ngoan đấy chứ . chưa thấy em nào có vẻ máu me cả. Ấn tượng nhất là lớp 10 mơicó một em nữ rất cao, hình như 1m7 thì phải ,mà lại có 1 em nam rất lùn , có khi còn chưa đến mét rưỡi, cả hai em đều học buổi chiều...
ngoài ra thấy các em ý cũng như bọn mình hồi trước thôi mà, có gì khác đâu!

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 12-03-2004, 08:14  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

Hôm trước thấy có em khối 10 buổi chiều học thể dục vãi cao ạ
Cứ tưởng giáo viên
Cao hơn cả mình hix
Kô bít em ấy học lớp nào, ăn cái rì mà cao thế

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 12-03-2004, 08:33  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Nói chung là em không thích khoá 03-06, có vài em thì cũng dễ thương lắm, nhưng nhìn chung một số thì hơi hỗn, kiểu như thấy các anh chị hơn 1 tuổi thì chỉ coi như là bạn bè, hay cáo kiểu "nó có khi hơn mình chưa đến 1 tuổi. Việc gì cần kính trọng" Chat với cái khoá này như là đấm vào mặt.
@ Dart: khoá 02-05 bị chửi bao giờ, ngoài mấy em cá biệt của ông thì chưa thấy đứa nào bị chửi đâu

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 12-03-2004, 11:07  
buratino

chắc tại alex học chiều nên gặp lắm các em cá biệt thui.Bọn khối sáng ngoan lém.Ít nhất là những đứa mình đã từng tiếp xúc!!!

Old 12-03-2004, 11:25  

God Member

Class: A15 (2002-2005)

Hehe ! Bà thấy chat với em nào như đấm vào mặt thì để tôi xử lý hộ cho ! Xử lý xong chat như cho uống mật ý hiehie
:O ! Mấy em cá biệt của tôi là ai :O bà nói ai thía /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> ? Mà tôi làm gì có em nào , bà cứ nói thía ảnh hường đến thanh danh tôi quá Làm sao mà đi........ được nữa (

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 12-03-2004, 15:45  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Tôi uýnh chết ông bầy giờ , đi đâu cũng thế, thể nào đến bây giờ còn .....
@ anh: em học khối chiều gặp mấy em chẳng ra gì, thôi đã ko dám nói, nhưng mà lên mạng chat nè nè, chứ ai nói ngoài đời
Ông giỏi thì xử lí đi , lần nào chat nó cũng ăn nói kiểu cá mè đồng lứa, chẳng có tôn trọng gì cả /[img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/20.gif' border='0'/> chán ko tưởng được, mấy thằng bé còn dễ bảo chứ tụi con gái thì ....hey` chẳng nói nữa, nếu không mai lại có đứa nó gọi mình là "con"

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 12-03-2004, 22:16  

Phá sản!

không có em nha "anh" Alex nhá! em ngoan thế còn gì
không ngờ anh Dart với "anh" Alex lại là bạn thân, buồn cười quá
Em thấy khoá bọn em phần lớn là ngoan mừ, anh Alex đừng ác cảm nhé, chắc tại anh chẳng may tiếp xúc với những "phần tử bất hảo" (black sheep ) nên mới thấy thế thôi
crazyinlove is offline  

Old 12-03-2004, 23:07  

Phá sản!

Chị Alex ơi bọn em ngoan thế này mà chị nỡ nói thế. Oan hơn cả Thị Kính . Nhưng mà thôi cũng phải công nhận khoá 03/06 cũng hư thật. Thấy con gái thì đú, con trai thì kiêu, mất dạy. Không thể giáo dục nổi. Nhưng nếu như chị nói thì lớp em không hề thế. Bọn con trai ngoan cực kì. Không dao du với những người hư, ko hút thuốc, ít chửi bậy đặc biệt là trước mặt con gái, ko gây gổ đánh nhau. Nhưng lớp em hình như bị nhiều lớp ghét lắm thì phải (ko hiểu lí do).

Old 13-03-2004, 02:07  
DR_DRE

0306 à? Có nhiều điều phải nói đây. Sau đây là 1 số thiển ý của DRE tôi về tụi nhỏ. Lũ 030, đó là:

1. Những thành viên rất hăng hái năng nổ, là sức sống mới của klnet. Đó có thể là những con người rất nhiệt tình xây dựng diễn đàn. Nếu không có bài viết của tụi nhỏ thì có lẽ giờ này klnet đã xanh rêu cỏ mộ rùi.

2. Những thành viên rất dễ thương. Lũ nhóc mang tới cho klnet này một chút gì đó dư âm của thời còn học cấp II- cái thời nhơ nhỡ của mỗi người với những mộng mơ còn rất trẻ con và trong sáng. Chúng dường như đã làm mờ đi nỗi ám ảnh bởi 3 chữ vào đại học của các bậc tiền bối bằng nhịp sống, chơi, học rất trẻ con.

Chúng bắt đầu chập chững biết tới chữ yêu với 1 loạt topic kiểu chưng cầu dân ý nhưng với cái đầu không đến nỗi ngu muội này, tôi thừa biết là lũ nhóc đang mún tìm hiểu, thảo luận :"> về một vấn đề rất hấp dẫn nhưng cũng rất chi là tế nhị này. 1 loật topic valentine, mùng 8 tháng 3 ... được lập ra. Lũ nhóc thật đáng yêu.

Rồi chúng nó còn bày ra đủ trò mà các bậc tiền bối dẫu có chết đi sống lại vài lần cũng không nghĩ ra được. Hết việc bàn tán bình luận về đầu tóc, quần áo chúng nó lại bày ra trò bình miss khối mười rồi đẹp trai nhứt khối muời. Nói chung là chúng rất sáng tạo. Thật vui vì klnet này có lũ nhóc. Tuy không hoạt động nhìu ở board 0306 nhưng DRE tôi cứ rảnh là lại vi vu sang bển. Vào đó lúc nào cũng vui như đi chợ. Thank lũ nhóc!

Chúng còn là những đứa bé rất tình cảm và thân thiện nữa chứ. Nhớ hồi mới vào học lớp mười là chỉ có lớp nào bít lớp ấy. Công nhận là thế hệ mình lạc hậu thật. Bây giờ lũ nhóc chơi rộng và chơi thân với nhau lắm Cả cái board 0306 hầu như chúng nó quen nhau hết. Nhìn chúng nó chơi với nhau cứ như là bạn cùng 1 lớp ấy, hay phết. Thần tượng wá hà.

Tuy nhiên:
Lũ 0306 còn là:

1. 1 lũ mất trật tự và vô tổ chức. Thử vào board 0306 mà xem, topic thì lộn xộn, chồng chéo lập lại lẫn nhau. Các thành viên post bài như mưa, chẳng có nội dung và cũng chẳng có chủ đề gì cả. Chúng nó post bài như chat ấy, đọc tức cả mắt. Mấy mod đọc mà cứ gọi là lộn cả ruột cả gan lên, kill chúng nó thì không nỡ. Cứ lần lữa mãi. Cuối cùng thì board 0306 đã thành 1 cái chợ cho lũ nhóc.

2. 1 lũ ngoan cố, cứng đầu cứng cổ và không biết điều tuy đã rất nhiều lần được các mod nhắc nhở nhưng chúng vẫn chứng nào tật nấy. Thử lật hết các topic của chúng nó xem, tìm đỏ mắt cũng không có bài nào được nổi 1 trang. Buồn như mất ví . Đã thế, chúng nó còn không chịu nghe ai nhắc nhở nữa chứ. 1 bên mod cứ hò như hò đò, 1 bên chúng nó cứ làm loạn lên, xoá bài cũng không kịp. Đúng là 1 lũ dễ ghét.

3 1 lũ láo toét, không biết có trên có dưới. Mới vào trường, bé nhất nhà mà chúng không coi ai ra gì cả. Nói chuyện thì ngang phân luôn, tôi tôi ông ông, ông ông bà bà cứ như thể mình học cùng lớp chúng nó hay sao ấy. Chúng nó bảo là đấy là tại chúng nó không biết nên mới xưng hô như thế. Vậy mà lúc biết rồi chúng nó càng láo tợn. Chúng nó chẳng ngại phải chửi nhau với các bậc tiền bối. Rất nhìu mod cảnh cáo chúng nó rồi thì bị chúng nó PM chửi cho te tua. Còn vào YM thì thôi rồi khỏi nói, không khác gì lũ hàng cơm quán nhậu. Bọn này cần cải tạo gấp không thì hỏng hết. X-(

Trên đây chỉ là những thiển ý của DRE tôi, mấy cô chú 0306 có gì thắc mắc thì cứ trình bày. Người nhà cả, không có chi phải ngại.

Old 13-03-2004, 02:59  
crazy_in_WC

ui ko ngờ mấy ông bà già lại ao ước cái thời ngày xưa ấy mới hay chứ.Thế mà bọn trẻ 03-06 lại toàn mơ đến ngày mình học 12 đấy.Nhưng có 1 sự thật hiển nhiên ai cũng fải thừa nhận là nhờ có bọn em 4rum sống hẳn lên,ko nẫu như trước nữa,và chắc các anh chị cũng chẳng thể gét nổi bọn em đâu,nói thì nói thía thuôi,haha...
to chị alex :chẳng hỉu chị alex làm sao mà có vẻ bức xúc thía ko bít,có vẻ tức tối lắm lắm ý.Chị ý còn nói "mấy thèng bé con dễ bảo" nữa chứ,chẳng hỉu chị ý thích 1 con rối,1 thèng osin hay 1 thèng em khóa 03-06 nữa

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan