Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 20-06-2003, 09:51  
Angel_of_Darkness

KL$: 0.00

Dúng là tình yêu là một phần không thể thiếu của con người như mờ theo em cứ cái gì dính đến tương lai như sụ nghiệp chẳng hạn là phải đặt lên hàng đầu!Nói thật các bác nghe chứ bao giờ em đi du học là em bye bye người yêu em luôn!(Nói thế sợ lúc ấy chưa chắc đã dám! :wah: :wah: :wah: )

Old 20-06-2003, 10:56  
tacke_mit

Này, trẻ con trẻ cái mà có ý nghĩ kích động tiêu cực như thế là phản đối đấy. Hừ, nghe em nói, chị chỉ muốn vặn cổ cho 1 cái cho nó tỉnh táo thôi. Yêu là yêu, sự nghiệp là sự nghiệp. Nếu có 1 tình yêu thật sự, nếu có một người yêu thật sự thì chỉ có tốt cho sự nghiệp thôi. Đỡ phải vướng bận mọi chuyện. Người đó sẽ luôn vững tâm để hoàn thành tốt mọi công việc. nghe thì có vẻ giáo điều, nhưng sự thực là như thế. Ko chờ đợi có nghĩa là ko tin vào người yêu mình. Còn nếu đã tin vào người ấy mà còn ko chờ đơi, ko cho chờ đợi thì tức là ko yêu hoặc ko tin tưởng vào bản thân mình. Nếu là ko yêu, chúng ta cần bàn đến một vấn đề khác( Sự thành thật trong tình yêu chẳng hạn), còn nếu là ko tin tưởng vào bản thân mình thì xin đặt ra câu hỏi: Một người ko tin tưởng vào bản thân mình liệu có thể thành công trên con đường công danh sự nghiệp ko?
chà chà, sao mình hăng thế này nhỉ? Xin lỗi cả nhà nhé! Hì hì, bỏ qua đi mà!

Old 20-06-2003, 12:48  
Angel_of_Darkness

Nhưng mờ bà chị ơi!Nếu chị iu 1 người mà người đó đi 9 năm thì chị có chờ không?Em không nghĩ mình sẽ để cho bồ mình chờ lâu thế đâu!(9 năm chứ có ít đâu,phải để cho người ta làm việc khác chứ! )

Old 20-06-2003, 15:42  
tacke_mit

Cái đó mới là cái tiêu cực của em đó. Có phải chỉ mình nó chờ 9 năm đâu. Nhìn thẳng vào vấn đề đi: Em ko nghĩ là mình chờ được, đúng ko? Vấn đề quan trọng là ở chỗ: Sự nghiệp được xây dựng trên nền tảng 1 tình yêu bền vững. Em và bạn ấy sẽ cùng chờ nhau, cùng hoàn thành tốt công việc của riêng mình, xây dựng được 1 cs tốt đẹp. Cái cần quan tâm là: Tình cảm của mọi người đã đạt đến mức ấy chưa mà thôi.

Old 20-06-2003, 18:31  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Cái gì mà chờ mới chả đợi, con gái bọn em chỉ được cái nói mồm thì hay thôi Mít ạ , 9 tháng chứ đừng nói 9 năm nhé.. Mà tại sao lại phải chờ đợi cho nó khổ ra, trên đời thiếu gì đàn ông, thiếu gì đàn bà.

Thử ví dụ anh mà có người yêu chẳng hạn. Lại ví dụ tiếp là nhỡ may anh lại đi nước ngoài học mấy năm. Thế có phải tự nhiên anh lại bắt người yêu phải chờ đợi mình mấy năm cho nó mòn tuổi xuân đi, khổ thân. Chưa kể thứ 7, CN bạn gái đứa nào cũng cặp kè đưa đón, để nó lủi thủi một mình cũng tội chứ. Hơn nữa, mình mà đang ở trời tây, thấy gái đẹp cũng không dám tán, xa gia đình, nhớ nhà thì chớ lại thiếu thốn tình cảm-->khổ. Khổ anh khổ ả khổ cả 2 đàng, tốt nhất là dứt áo ra đi, để người ra đi đầu không ngoảnh lại, sau lưng thềm nắng lá rơi đầy (câu của cụ Nguyễn Đình Thi, ko fải của thằng chuotdungmanh ) là hay nhất.

Mà đấy là chưa kể cái sự chung thuỷ của con gái bọn em là rất kém, chỉ được cái nước mắt cá sấu. Khi chia tay thì khóc khóc lóc lóc, vài hôm sau đã thấy te tởn với thằng khác, anh lạ gì..

Trở lại vấn đề tình yêu và sự nghiệp của thằng SP. Chú dùng rất nhiều ngôn từ Triết học, tiếc là anh học môn đấy lâu rồi chứ phải anh cách đây 2 năm được 8 điểm Triết thì anh sẽ cho chú biết thế nào là củ khoai là một phạm trù Triết học giữa cái chung và cái riêng

Hẹn đợt tới rỗi rãi anh sẽ đàm đạo tiếp với chú về tình yêu và sự nghiệp

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 21-06-2003, 05:38  
Angel_of_Darkness

Chính vì anh Xit nói thế cho nên anh làm gì có cái tình iu nào ra hồn đâu(Đoán thôi nhé )Có thể chị Mit nói đúng,em phải xem lại cách sống của mình mới được!Cám ơn chị nhiều!

Old 21-06-2003, 17:24  
tacke_mit

Anh Xit chỉ đuwọc cái nói mồm là khoẻ thôi. Chính anh đấy, ko phải ai khác đâu. Với cái kiểu đấy thì cái chuyện anh có người yêu mãi mãi chỉ là VD thôi, Hehe. Cái quan trọng là: Đã biết ko chờ đợi, đã biết htương thì đùng có tỏ tình nữa, đừng có nói yêu nữa, đùng có tiếp tục nữa. BẢn chất xấu của anh Xit được bộc lộ: Từ bụng ta suy ra bụng người. "Cái bụng mày còn tối lắm!"- trích trong phim. Mà anh dành hơi bị nhiều chỗ để phê phán con gái là ko chung thuỷ, là tí tởn với thằng khác, trong khi lại khiêm tốn với cái ý tưởng tán tỉnh một con bé ở phương trời xa. Cái mà anh muốn nói là gì nào? Phản đối quan điểm tiêu cực lệch lạc của anh Xit đấy.

Old 22-06-2003, 09:12  
vitconlonton

Cho em tham gia với nào .Em cũng đang luẩn quẩn với cái câu hỏi chờ hay ko chờ đây.Nếu bảo là chờ mà sau này khi người ta đi rồi nhỡ ra mình có người khác thì có phải lại mang tiếng như anh xit nói hay ko.Còn nếu như bảo ko chờ thì lại phải tự đặt cho mình câu hỏi mình có iu người ta thật lòng ko như chị mit bảo ko? Như vậy có phải là tiến thoái lưỡng nan càng nghĩ càng bí ko.Ko có thước đo tình cảm nào chính xác bằng thời gian cả , chi bằng thay vì viẹc cãi nhau chờ hay ko chờ thì hãy để thời gian quyết định có phải hơn ko, còn bây giờ hãy sống hết mình với người ta đi đã . Đấy đây là ý kiến của em mọt người trong cuộc mọi người nghĩ sao?

Old 22-06-2003, 13:03  

Member

KL$: 107
Received 1 thank(s)

sời oi, co mấy ngày minh không lên mà sinh biến rồi
anh xit là hơi bị làm mếch lòng thằng em đấy ,
thứ nhất :sf chứ không phải sp
thứ hai:sao gọi thằng em là thằng sp

còn về topic, các bác có lớn mà không có khôn , như đã nói , tình yêu và sự nghiệp tuy 2 mà mọtt tuy 1 mà 2, chứ không thể tách rời đau
a`,nhân tiện sf đông tìn với 1 số ý kiến cho rằng không nên đểt người yêu mình chờ đợi vì khi đi mình dễ bị sa ngã lăm , thấy những cô gái sinh đẹp lại xa nhà thiếu thốn tình càm thì nguy lắm

Welcome to KLNet 6!
springforever is offline  

Old 22-06-2003, 18:11  
tacke_mit

Nghe cái giọng điệu là biết ai rồi. Quên kí hả Hiếu? Đừng làm anh Trung mang tiếng chứ! Thật ra thì một khi đã nói đên sự sa ngã thì cần gì đi xa và thiếu thốn tình cảm? Thậm chí ở ngay nhà và biết rõ là mình đang có ngưòi yêu mà còn sa ngã ấy chứ! Tóm lại là ko thể đánh giá số đông thông qua một vài cá nhân cá biệt. Ko thể lấy bụng tiểu nhân mà đo lòng quân tử được. Nhưng Mit sẽ tuyệt đói tin tưởng vào người mình yêu. Chắc chắn sự nghiệp của cả 2 người sẽ rất tốt đẹp. Lí do à: Ngưòi tôi yêu là người tôi lấy, mà người tôi lấy thì ko thể thua kém tôi đươc, và sự nghiêp của tôi ko thể tầm thường được. Hết!

Old 26-06-2003, 17:51  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

"...
Anh Xit chỉ đuwọc cái nói mồm là khoẻ thôi. Chính anh đấy, ko phải ai khác đâu. Với cái kiểu đấy thì cái chuyện anh có người yêu mãi mãi chỉ là VD thôi, Hehe. Cái quan trọng là: Đã biết ko chờ đợi, đã biết htương thì đùng có tỏ tình nữa, đừng có nói yêu nữa, đùng có tiếp tục nữa.
..."
(Quote)

Nói có sách, mách có ví dụ, các cụ chả nói nhất cự ly, nhì tốc độ Cứ xa nhau vài tháng là biết mùi ngay. Anh biết ối đứa bạn có người yêu ở VN, đến lúc đi du học thời gian đầu thì phone, email.. Được vài tháng nếu không phải đứa oversea chủ động thì cũng là đứa ở nhà chủ động chia tay. Có đứa còn khóc lóc làm bạn phải dỗ mãi, thế mà được vài hôm lại thấy có anh khác ngay. Việc gì phải hy sinh tuổi xuân, tuổi yêu để đi ôm lấy hình bóng của 1 đứa ở tít chân trời nào, hoạ chăng nghía được tý qua cái oép cam?

Cái lý thuyết mà em mít nói chẳng qua chỉ là sự nguỵ biện cho tính ích kỷ thôi. Hầu hết các đôi khi chia tay đều thề non hẹn biển "dù 10 năm, 20 năm hoặc lâu hơn thế nữa.. tớ vẫn chờ" (câu này quen quen nhờ ). Thực tế ở đây là gì? Chẳng qua là cái đứa đi du học sợ lưu lạc đến 1 xứ sở xa lạ, nhỡ may khó kiếm người yêu thì đến khi về VN lại thành ế. Thôi thì cứ rào lấy 1 đứa ở quê nhà cho chắc ăn. Đứa ở nhà thì cứ gật gật cho xong chuyện và cũng lại tính nó đi nước ngoài bận học chắc khó kiếm được người yêu, mình cứ xí nó trước, sau này trở về không thành cơm thì cũng thành cháo. Đến khi ông đã có chả, bà đã có nem thì ai đi đường ấy, lời thề non hẹn biển năm xưa sẽ được đổ cho là phút bồng bột của tuổi trẻ.

Thế nhé, mọi người đừng lấy màu hồng phủ lên cuộc sống của chúng ta! Chắc hẳn có đứa đang thầm chửi anh kích động, không sao, cứ chờ 1, 2 năm nữa mà xem, vớ vẩn lại nhớ lấy câu anh dạy đem post ở chỗ khác để truyền lại kinh nghiệm cho bọn đàn em không chừng :lol:

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 27-06-2003, 01:40  
S.O.L

"...Việc gì phải hy sinh tuổi xuân, tuổi yêu để đi ôm lấy hình bóng của 1 đứa ở tít chân trời nào, hoạ chăng nghía được tý qua cái oép cam?

..."
(Quote)

Hơ hơ,anh Xít đang định nói móc 2 người lên klnet để "tìm trẻ lạc" đấy à?
Nhưng mà em cũng đồng ý với ý kiến của anh:
"... Thực tế ở đây là gì? Chẳng qua là cái đứa đi du học sợ lưu lạc đến 1 xứ sở xa lạ, nhỡ may khó kiếm người yêu thì đến khi về VN lại thành ế. Thôi thì cứ rào lấy 1 đứa ở quê nhà cho chắc ăn. Đứa ở nhà thì cứ gật gật cho xong chuyện và cũng lại tính nó đi nước ngoài bận học chắc khó kiếm được người yêu, mình cứ xí nó trước, sau này trở về không thành cơm thì cũng thành cháo. Đến khi ông đã có chả, bà đã có nem thì ai đi đường ấy, lời thề non hẹn biển năm xưa sẽ được đổ cho là phút bồng bột của tuổi trẻ.

..."
(Quote)

Rất thực tế,hầu hết mọi chuyện đều có thể xảy ra.Những năm cách xa nhau khi đi du học là khoảng thời gian rất dài.Wá nhiều chuyện sẽ xảy ra với 2 người,wá nhiều thay đổi,trừ khi là cái duyên số.nếu ko thì ít có khả năng ....lời thề non hẹn biển của 2 người sẽ thành sự thực lắm.

Old 27-06-2003, 05:34  
khohieu

troi, nghe các bác tranh luận với nhau vui ra phết. Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của t-m, ý kiến bác nêu ra em thấy tâm đắc lắm. em cho rằng, bác Xit co những y kiến tiêu cực quá, nhưng xét cho cùng thì cũng không phải la không dúng. Những chuyên đi du học xong rồi co người yêu khác la hoan toàn binh thường, nhưng vấn đề đuợc nêu ra ở đây lại là chuyên co chờ đợi nhau được không ? Em cho rằng có, như bác sf đã triết lí ở trên, tình yêu muốn bền vững thì nó cũng cần được xây dựng trên một nền móng vững chăc, việc học và kiêm tiền chính là để chuẩn bị cho cái nên móng đó. Con người bị rất nhiều những thứ khac xung quanh chi phối, VD nhu một chang trai yêu một cô gai, nhung ban be chàng phản đối, bố mẹ chàng phản đối, va hơn nữa, chính chàng cũng không biết phải làm sao giữa tình huống kho xử như vay, một bên la rời bỏ cô gái một bên la nghe theo cha mẹ , như người ta hay nói :"Bên tình bên hiếu bên nao nạng hơn". Các bác thử đoán xem chang trai chon cach nao? VD em dua ra là rất phổ biến trong cuôc sống, đúng không? Tại sao trong xa hội hiên nay, có người rất yêu nhau, vuwợt qua mọi ngăn trở để đên vơi nhau, cuôi cùng lại chia tay, ma lại co nhưng người, vẫn sống và yêu thương nhau đươc suốt đời? Cái chuyện có người yêu rồi đi du học hay cach xa nhau một thời gian, co chơ được nhau không la do suy nghii va bản chất của con người đó như thế nào? MUỐN HAY KHÔNG MUỐN, đo mới la vấn để. Suớng hay khổ, yêu hay không yeu, la do tinh ich kỷ cá nhân của mỗi người mà thôi. Có chờ đợi được khôngla do bản thân mình quyết định, và tình yêu như tôi đã nói la can co một nên tảng cững cchắc, nhưng khi đã làm đươc cái mong rồi ma không xây thành căn nhf thì cung sẽ bị đập đi để xây cái móng khác, phù hợp với người chủ khác, còn nếu đã xây thành căn nhà hoàn thiện rôi, mà cũng bỏ hoang nó, không lau chùi quét dọn, không tân trang lại nó, thì căn nhà ấy dần cũng trở nên cũ kĩ và hư hỏng vậy thôi. Em cho rằng mỗi người đều có nhưng suy nghi của riêng mình, tat nhiên rồi, t-m cho rằng mình co thể chờ đợi, Xit lại không, xit không tin vào một tình yêu như thế, có thể vì xittt chưa gặ, hoac do Xit da chứng kiên. đã trải qua va gặp thất bại trong chuyện tình cảm, va mất dần niêm tin vào chuyên đó, nhung em da noi roi, mưu sự tại thiênn hành sự tại nhân, cái quyét dịnh cuối cùng vẫn là ở minh., mong được tranh luân tiếp cùng các bác.

Old 27-06-2003, 15:17  
B_Cool

Sợ quá ạ , :o , lần đầu tiên đọc topic này nhưng có nhiều bài.... ko đọc hết nổi , chữ dài kín đặc , ko ngờ là có nhiều nguời triết lý văn hay chữ tốt thế .
Chắc là chẳng ai muốn lựa chọn giữa tình yêu và sự nghiệp bao giờ cả ( đấy là điều đương nhiên ) nhưng mà có ai đấy nói là cuộc sống thì ko bao giờ hoàn hảo cả , được cái này thì mất cái kia .
Trong chuyện phải lựa chọn này cũng vậy , tuỳ theo quan niệm mỗi người , ví dụ như là con trai thì thường phải đặt sự nghiệp của mình lên hàng đầu , lo xong sự nghiệp vững chắc thì mới quay sang nghiêm túc chuyện tình cảm gia đình , nhưng mà con gái thì lại khác , " con gái có thì " , lỡ năm nào là mất giá năm đấy , chuyện học hành cũng phải song song với chuyện tình cảm , có nhiều trường hợp girls tham vọng , học lên cao , đi du học nước này nước nọ , thành bà nọ bà kia mà ko lo nghiêm túc chuyện gia đình hay kiếm chồng thì dễ ê sắc ế lắm , girls thì hay nghĩ là phải lấy 1 thằng giỏi hơn mình , tức là mình là tiến sĩ thì nó cũng phải tiến sĩ giáo sư ---> khó kiếm ----> cũng ít ông giáo sư tiến sĩ nào muốn lấy 1 bà tiến sĩ về để cãi nhau suốt ngày với đi ăn tiệm cả . Biết là sự nghiệp cũng quan trọng nhưng có phải là đi làm cả đời được đâu , lúc nghỉ hưu thì ntn... , mỗi người phải tự biết cân bằng $ chấp nhận.
Còn nếu 1 trong 2 người phải đi du học xa để lo cho sự nghiệp của mình thì cũng chẳng bao giờ từ bỏ tương lai của mình để ở lại mà 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng , thời đại này phải 1 villa to 2 trái tim...bằng gì thì ko biết . Cái chuyện chờ thì bây giờ cũng có nhiều đôi trước khi đi hy sinh chia tay nhau để cho đôi bên lo chuyện học hay " em cứ đi đi ,sang bên đấy có ai tốt hơn anh thì cứ yêu , đừng lo cho anh ... " ( --> nghe giả tạo ,có ai muốn thế đâu cơ chứ ) Đã yêu nhau rồi thì khoảng cách địa lý thời gian gì là mức độ thử thách xem 2 người yêu nhau đến đâu thôi . Nhiều khi 2 người vẫn yêu nhau , nhưng do hoàn cảnh tác động mà phải chia tay , có thể là chênh lệch trình độ hay ví dụ như trong thời gian xa nhau , đối tượng khác xuất hiện , có thể là ko yêu chỉ thích vớ vẩn thôi nhưng mà nghĩ tội gì , chơi lăng nhăng trong lúc này thì chẳng ai lại nỡ trách với lại là vẫn yêu nhau thắm thiết cơ mà, có khi ông ăn chả thì bà cũng ăn nem ko biết chừng , nhất là nơi đất khách quê người thiếu thốn tình cảm ----> cặp bồ lăng nhăng -----> dấu hiêu rạn nứt bắt đầu xuất hiện, tự ái nổi lên --> chia tay . Những cái chuyện như thế thì thường khó thể tránh được , những ai có người yêu sắp đi du học thì cũng phải tự xác định thôi . Còn nếu ko tin tưởng vào tình yêu hay tin tưởng nhau thì chỉ có nước vác xác nhau cùng đi du học cho nó máu .
Còn trường hợp là có nên tỏ tình trước khi người ta đi du học ko nữa ? Có nguời bảo là hãy nói những gì bạn muốn nói trước khi quá muộn , nhưng làm thế sẽ khiến người đấy sang bên kia có tập trung học tập ko hay lại phải ngồi suy nghĩ ?....
Tình Yêu $ Sự nghiệp ---> 1 vấn đề to lớn mà mỗi người nói 1 kiểu

Old 28-06-2003, 19:28  
tacke_mit

Eo ôi, con Cool chuyên nghiệp gớm nhỉ! Dù gì thì gì, tao cũng ko phản đỗi mày đâu. Hì hì, nhời của một đứa sắp tếch rồi nghe cũng có tình có ní nắm cơ. Hoan hô Cool, nếu có điều kiện, tao sẽ vote PBN cho mày, nhé! À quên, cả em Khohieu nua chu. Đổi nick đi em ạ, em Dehieu lắm, như tất cả mọi người bình thường mà. ( Ko tính Xit, vì Xit bất bình thường, hì)

Old 24-02-2004, 08:20  
chuotdungmanh

Em ủng hộ quan điểm....tiêu cực của bác Xit Đợi chờ gì, chỉ béo cho mấy thằng bưu điện nhờ thu tiền phone, Internet, email, điện hoa....Mà nhìn thực tế một chút thì chẳng cần đến lý luận của bác Xit, chúng nó cũng chia tay nhau cả.

Old 07-03-2004, 23:41  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A17 (2003-2006)

yêu là phải có chờ đợi có nhớ nhung ,nhưng nhiều lúc thấy chờ đợi ,nhớ người yêu mà khổ sở quá
anh ý đi du học ở Nga,thời gian chênh nhau 4 tiếng,thỉnh thoảng mới dc chat với nhau,nhớ ko chịu nổi. :p Mỗi lần chat người này người kia có việc bận,ngồi chờ mà cứ lo nghĩ linh tinh,rằng anh ý có bị làm sao ko,hay anh ý chán mình òi.....Chat với anh mãi mà ko chán ,dù phải thức khuya,nhịn đói ngồi suốt 5 tiếng đồng hồ cũng dc,chẳng hiểu sao có nhiều điều để nói quá anh nhỉ! Còn mail thì mail càng dài càng vui,càng ngắn càng buồn. Mỗi năm dc về có 1 lần,chờ anh trong suốt năm năm ,có nhiều lúc em thấy mệt mỏi ,đôi chân như quỵ xuống ,ko muốn bước riếp nữa,chỉ muốn buông xuôi tất cả,nghĩ rằng ước gì mình đừng yêu .Nhiều lúc ngồi khóc vì nhớ anh,anh chỉ động viên bằng những cái emotions, buzz...nhưng anh có biết có khi những điều nhỏ nhoi ấy lại là nguồn động viên em tiếp tục bước trên con đương mà em đã chọn,dù cho có lắm thử thách ,lắm chông gai.Nhưng em vẫn đi,có lẽ đơn giản chỉ vì một điều "em yêu anh" mà thôi.
anh à,khi đọc bài này mong anh hiểu cho em,mong anh hiểu rằng dù anh có ở đâu,tại đây vẫn có 1 người luôn yêu anh và mãi mãi chờ đợi anh.
có ai phải chờ đợi như mình ko,chúng ta cùng chia sẻ nào

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 08-03-2004, 01:38  
chazy_chaz

hix, chán pino lắm,hôm nào online cũng hỏi anh Ga` có online ko,rùi đêm hôm wa 2 ng gặp nhau trên net,chát suốt đêm luôn,tình củm wá cái này gọi là gì nhỉ NET-Love ah công nhận là hơi chuối pino a.

ấy mà chọn tớ thì chắc chả có chông gai gì đâu he he

Old 08-03-2004, 01:53  
B_Cool

Hì , chờ đợi thì nhiều người vẫn chờ đợi đc lắm pino ạ , nhưng mà ko có gì nói trước đc đâu , cái đấy là tuỳ thuộc ở từng người thôi . Nhưng đừng để chuyện chờ đợi nhớ nhung ảnh hưởng đến các chuyện khác , 2 người ở 2 nơi xa nhau ,chênh lệch thời gian là 1 chuyện , nhưng mà mục đích lớn nhất của 2 người bây giờ đều là học tập ( thì phải học thành công xong mới tính chuyện lâu dài đc chứ nhểy ) . Bây giờ chỉ cố gắng động viên nhau thui . ----> Tất cả còn chờ đợi phía trước......

Old 08-03-2004, 02:29  
coThuong

Hic đọc xong bai` của em pino ma` thấy seo giông' mình thía ! chị cũng cùng cảnh ngộ với em pino ah. Nhơ' đến phát khóc, nhớ như chưa bao giờ được nhớ y'...1 tuần bọn chị chỉ chat được với nhau co' 1 lần, thế nên lúc nào cũng mong thời gian trôi qua thật nhanh để đến ngày hẹn chat với người iu. Hôm trước chat ngoài hàng , lúc đứng dậy thanh toan' thấy chị chủ quán hô " 4 tiếng rưỡi " mà cả hàng net quay lại nhìn :p

Hè này người iu bảo co' khi ko về được bùn wa' ! Mình nhớ hồi Tết, anh về mà ko báo trước , tối hôm đấy mình đi học về muộn , vừa lạnh vừa mệt.... về đến cổng đã thấy anh đứng đợi với 1 nụ cười ấm áp ...:">

" ........sẽ mãi mãi yêu anh là thế.....sẽ mãi mãi thương anh là thế, và sẽ mãi mãi vì trái tim em đã trao gửi anh...... "

Old 08-03-2004, 02:36  

Phá sản!

KL$: 0
Class: I (2001-2004)

:"> Cố gắng lên em! Nếu thật lòng, thật sự, thật yêu... và cũng thật liều thì sẽ được thôi!
Ot_ngot is offline  

Old 08-03-2004, 03:28  
chazy_chaz

nhớ thì nhớ chứ cẩn thận đừng để ảnh hưởng đến việc học hành

Old 08-03-2004, 05:20  
scorpionkl

Bạn pinopino yêu điên cuồng thật.Thời buổi bây giờ thật ít có người như vậy...
Tình yêu luôn thử thách lòng kiên nhẫn,cứ chờ đợi rồi ắt sẽ thành công...

Old 08-03-2004, 06:20  
loveyou

Pino à...sao mà giống nhau thế...chị đang đi du học, còn anh ấy thì ở VN, cũng chênh nhau 4 tiếng, mỗi lần chat với anh như quên đi tất cả, em vui lắm. Những lần chờ anh, không thấy anh lên mạng, dù biết anh không thể lên mạng nhưng sao vẫn cứ chờ, càng chờ lại càng nghĩ, không hiểu sao anh không lên mạng được,....nhớ đến điên lên nhưng biết làm sao đây, chỉ mong muốn rằng dù ở xa nhưng vẫn luôn nhớ về nhau và yêu nhau thôi. Cứ chờ đợi pino ạ, ngay như mình đây, không biết tương lai sẽ như thế nào nhưng cứ yêu, cứ tin và chờ đợi.....khi yêu hãy cố yêu hết lòng......Đi xa thế này, cả năm mới về một lần, không hiểu anh có đủ kiên nhẫn để chờ em không, hay anh lại đầu hàng? Nhưng cái gì đến sẽ đến thôi, chúng ta cứ vui vẻ và chấp nhận nó thôi.

Old 08-03-2004, 08:31  

Senior Member

Received 4 thank(s)

chazy chaz à,tớ cũng biết yêu ấy sẽ ko có chông gai nhưng ko hiểu sao tớ vẫn chọn yêu anh ý,dù biết có nhiều đau khổ,tha lỗi cho tớ nhé.
cám ơn mọi người đã chia sẻ với em ,đây là 1 nguồn động viên rất lớn đối với em.Chuyện tình yêu của chúng em ít người hiểu dc(đơn cử như chazy chaz lúc nào cũng bảo chuối ,bảo ko chấp nhận dc).Em rất buồn,ko ai chịu hiểu cho em cả.Lúc nào họ cũng phản đối chuyện tình yêu qua net,chuyện tình yêu sét đánh,chuyện chờ 5 năm.Ai cũng bảo là em ko nên dợi ,ko nên yêu anh ý,khi mà còn bao nhiêu người khác hơn anh,nhưng tình yêu đâu phải dc quyết định bởi cái đầu,mà là bởi trái tim,vì vậy em vẫn chọn anh,để ngoài tai mọi lời khuyên bảo của mọi người.Em yêu anh nhiều lắm anh à,anh đừng phụ công đwị chờ của em nhé.!!!!!!!!!!!!!

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 08-03-2004, 10:42  
chazy_chaz

tớ chỉ bảo là "hơi" chuối chứ ko bảo là ko chấp nhận được,yêu đương tự do chứ có ai ngăn cấm đâu nhỉ thôi,cứ cố lên pino ạ "chỉ có" 5 năm nữa thôi, 100% là pino chờ được mà (còn ông Gà cúm thì ko chắc)

Old 08-03-2004, 10:43  

Unverified Member

KL$: 70

Tội nghiệp !! Yêu nhau xa thế đúng là thiệt cho em thật. Nhưng nếu tình yêu của em có đủ sức mạnh để xoá đi khoảng cách địa lý thì nó mới là tình yêu đẹp thật sự.
Dù sao thì cũng chúc em với anh ấy vui vẻ...

Ủa, mà sao không thấy anh QA nói rì thế ? Động viên em nó mấy câu đi chứ !!!
chuotbe is offline  

Old 08-03-2004, 11:20  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Em ủng hộ quan điểm....tiêu cực của bác Xit Đợi chờ gì, chỉ béo cho mấy thằng bưu điện nhờ thu tiền phone, Internet, email, điện hoa....Mà nhìn thực tế một chút thì chẳng cần đến lý luận của bác Xit, chúng nó cũng chia tay nhau cả.
Cả cái KLNet, có mỗi thằng chuột là hiểu ý anh Theo thống kê sơ bộ, số cặp tan rã do vấn đề du học như sau:

- Từ phía con trai: 90% (10% còn lại là những thằng có vấn đề)
- Từ phía con gái: 91% (đừng có hỏi nhiều )

Còn về lý do địa lý:

- Châu Mỹ điển hình là khu vực Bắc Mỹ: 99% (CuBa thấp hơn khoảng 80%)
- Tây Âu: 70%
- Đông Âu: 90%
- Bắc Á (đặc biệt là TQ: 90%), Nhật Hàn thấp hơn chỉ khoảng 60%

Số liệu thống kê dựa trên phương pháp điều tra chọn mẫu hệ thống.

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 09-03-2004, 04:18  
chuoicanai

Bác Xit cho số liệu cụ tỉ thế kia thì em nhăn răng rồi!
Thế này em Pino nhé! (cũng góp ý tí :p) Em cần xem xét nhiều thứ, chứ ko chỉ đơn giản là yêu theo "tâm cảm" đâu! Mà nhiều người cũng nghĩ thế lắm chứ, đâu chỉ có mình trường hợp của em. Nói thì dễ lắm, vấn đề là .. tậc tậc.. . Với lại, ko có căn cứ j thì tội gì phải bỏ lỡ tuổi thanh xuân . Anh đây mà có người yêu, giống như trong trường hợp của em, thì anh sẽ ko bắt người yêu mình phải chờ đợi đâu!

Old 09-03-2004, 04:27  

Phá sản!

:-s hic hic gì chứ khả năng chờ đợi của em thì kém lắm..hic hic đối với ai chả biết chứ với em thời gian nó là vàng bạc ( mà vàng giờ lên đến 8 tr/cây rồi) nên bào em chờ vài tuần còn may ra chứ vài tháng hay vài năm thì em bye bye luôn
Hehekltt is offline  

Old 09-03-2004, 05:35  
scorpionkl

Các bác làm thế định chia cắt tình cảm người yêu ta à???
Bây giờ em mới biểt thêm một điều:yêu đương tốn nhiều tiền thật vì vậy các bạn ơi "đừng yêu" hehe :p

Old 09-03-2004, 06:51  
loveyou

Sao lại nói thế, nếu ai không chờ được thì thôi, sao lại cứ khuyên người ta như vậy? Tôi thấy chẳng có gì là không chờ, không yêu được cả...chỉ có điều là 2 người có tình cảm với nhau đủ để vượt qua khó khăn về địa lý và thời gian không thôi....mọi chuyện đều có thể xảy ra mà.

Old 10-03-2004, 06:19  

Senior Member

Received 4 thank(s)

mọi chuyện đều có thể xảy ra và cả chuyện ko may cũng có thể xảy ra.Nhiều lúc em cứ lo lắng chuyện ko đâu ý.Tình yêu qua 5 năm trời chả hiểu có còn ngọt ngào và nóng bỏng như bây giờ ko.Yêu nhiều ,nhớ nhiều,lo lắng nhiều nhiều lúc cũng làm em mệt mỏi lắm.
to chuoicanai:nếu có ng yêu như em,anh ko bắt ng yêu phải chờ đợi nghĩa là thế nào?
còn anh Xit:anh viết thế là có ý giè?

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 10-03-2004, 08:19  
loveyou

Mọi điều đều có thể xảy ra nhưng có lẽ không bền được, quá xa xôi thế này, không hiểu người ở nhà có đủ kiên nhẫn để chờ không? Nhiều khi chờ mái để lên mạng, nói với anh vài câu, nhưng có khi thấy anh thờ ơ quá...không hiểu là vì sao hay chỉ vì em quá ích kỷ?

Old 10-03-2004, 08:47  
chazy_chaz

2 kon avril trong cùng 1 topic,ra man wá hah .Thôi Ngọc ạ cứ cố mà chờ đi,thế trong 6 năm đấy chẳng nhẽ mister Ga` cúm ko về VN 1 lần được àh, 1 số dịp như là Tết,nghỉ hè chẳng hạn ???

Old 10-03-2004, 10:14  

Senior Member

Received 4 thank(s)

uh vẫn biết thế,mỗi năm anh ý dc về 1 lần,nhưng dc bao lâu chứ,rồi những tháng ngày còn lại lại tiếp tục nhớ nhung ,nhất là những ngày lễ như 8/3,14/2,24/12,tết ko có anh ý ở bên buồn lắm.Rồi đi học đầy đứa dc người yêu đưa đi đón về,mình thì cứ còm cõi 1 mình buồn lắm.Biết thế nhưng biết làm thế nào dc,có yêu dc ai khác nữa đâu

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 10-03-2004, 10:53  

God Member

KL$: 170
Class: A15 (2002-2005)

Yêu làm làm gì cho đời nó khổ
Sống cô đơn cho gái nó thèm
Hức ! Yêu đương bi giờ khổ trăm đường các bác ạ

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 10-03-2004, 17:09  
B_Cool

Khổ , sao mọi người cứ bàn lùi tội nghiệp pino , pino đang quyết tâm chờ đợi muh các anh Xit rồi chuôtdungmanh với heheklt cứ ngồi rỉ rả , cả dart nữa , toàn những người ko có ai iu đi phá hoại người khác ( Anh Xit ui , anh phản đối chờ đợi thì cái KW của em nó..... )
To những ai phải chờ đợi này : phải cố chấp nhận thương đau vì sự nghiệp tương lai con em chúng ta \/

Old 10-03-2004, 20:50  

Unverified Member

KL$: 70

Nói chung tui thấy yêu nhau xa xôi như thế khó khăn lắm !!
Tốt nhất là không nói gì, chờ được thì yêu mà không được thì cũng không sao, chuyện này ai mà chả thông cảm.
Nếu nói ra thì cả hai bên đều chịu áp lực nặng nề, không dám yêu, không dám quen ai...Nhiều khi như thế cũng không hay lắm...
VD: Cả hai đều có bạn mới, yêu người mới một thời gian ==> nhận ra không ai bằng người yêu cũ của mình...thế là càng yêu người yêu cũ của mình nhiều hơn + có thêm động lực để chờ đợi ==> chả vui gấp trăm lần cứ còm cõi còm cõi à..
Tất nhiên là không nên lạm dụng; vì chuyện đấy xảy ra 1 lần còn thông cảm được chứ cứ lặp lại nhiều lần thì thành "phản bội" mất rùi...Chẹp...
chuotbe is offline  

Old 11-03-2004, 06:18  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Vầng, con gái trên đời mà ai ai cũng được như em pinopino, loveyou với cả em gì lấy nick là coThuong thì đời sẽ đẹp biết mấy . Nhưng anh thật các em ạ, cái việc chờ đợi nói thì đơn giản nhưng nó phải có sự hợp tác từ 2 phía, em có chung thuỷ nhưng partner của em nó ko chung thuỷ thì.. . Khi "xảy ra" sự chờ đợi, các tình huống sau có thể xảy ra:

A. Người ở nhà tìm được 1 người và fall in love (sau này gọi tắt là FIL) ngay, người hải ngoại vẫn chung thuỷ chờ đợi.

B. Người ở nhà chung thuỷ chờ đợi, người hải ngoại FIL.

C. Người ở nhà FIL và người hải ngoại cũng FIL

D. Người ở nhà và người hải ngoại đều chung thuỷ chờ đợi.

Trong cả 4 trường hợp trên thì đến 3 trường hợp dẫn đến sự tan vỡ. Như vậy xác suất bọn em giữ được tình yêu là 25% Teo rồi, đấy là anh sân siu cho đấy, tính thực tế ra một chút thì ngay trong chính trường hợp này, có thể xảy ra trường hợp phụ là tình cảm 2 người bị thời gian làm bạc đi (ko đùa đâu, có nhiều trường hợp trước đây rất yêu nhau, sau 5 năm thời thế đổi khác, tự nhiên hết yêu luôn. Giải thích theo lý luận của chuotdungmanh thì có thể "con gái xinh càng lớn càng xấu"-> tức là ngày xưa nó xinh thì thằng kia yêu nó nhưng 5, 6 năm nó xấu đi-> hết yêu ) Vậy xác suất thực tế chỉ còn.. 5% (cũng là quá tốt rồi, nhở mọi người nhở )

Quote:

Anh Xit ui , anh phản đối chờ đợi thì cái KW của em nó
Bài của anh nghiên cứu có tính trường hợp Aus của kw đâu. Kể cả trường hợp con số Aus nó có ra 99% (tức là gồm cả bọn loveyou, B_Cool bên đấy) thì anh tin kw sẽ thuộc 1% còn lại kw nhỉ?

Quote:

Tốt nhất là không nói gì, chờ được thì yêu mà không được thì cũng không sao, chuyện này ai mà chả thông cảm.
Nếu bọn em lớn trên tuổi luật pháp cho phép thì cách trói chân hay nhất là ra phường đăng ký (ko cần tổ chức đám cưới). Như thế người đi cũng an tâm mà người ở cũng an tâm (anh biết nhiều trường hợp như thế rồi, lão thầy giáo dạy anh chứ đâu Vợ thầy giờ đang đi thực tập cùng chỗ anh, mấy lão công ty biết chuyện có dám xớ rớ gì đâu).. Sau này khi nào trở về thì làm đám cưới theo thủ tục Cái nhẫn ở ngón tay áp út có sức mạnh ghê gớm phết

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 11-03-2004, 08:03  
loveyou

Anh XIT dậy thế thì chết bọn em roài, khéo lần sau em về fải kéo được thằng bạn ra fường nhỉ Nhưng mà em thấy con trai mà ở nhà thì khả năng "đi theo đứa khác" là cao lắm...vì con trai hay lăng nhăng nè, mà lại ở nhà, đi chơi bạn bè nhiều....nhưng đã yêu thì fải tin nhau nên em vẫn vui vẻ và cả 2 cùng chờ đợi thôi.

Old 11-03-2004, 18:10  
B_Cool

Ko khéo giải pháp trong thời gian cả 2 xa nhau ----> cả 2 người cùng đi lăng nhăng , à ko , nói FIL cho nó lịch sự , để đỡ bị sầu cảm vì nhớ nhung , rồi khi về nước thì lại way lại với nhau bt , nhểy ?
Cách này nghe có vẻ láo toét vô tâm wá , nhưng mà em cũng thấy xảy ra ở nhiều đôi rồi \/ . B đoán chị em xa Tổ quốc trên Klnet sẽ dẹp ngay tiết mục này cho mà xiem [-o<

Old 11-03-2004, 18:18  

Senior Member

Received 4 thank(s)

ui dời ơi,chả qua em chưa đủ tuổi,chứ ko thì em cũng bắt ra phường rồi.Anh nói thế thì bao nhiêu đôi ở klnet này tan vỡ mất.Mà yêu nhau thì phải có niềm tin,tin vào người mình yêu,thế thì mới chờ nhau được,và thế thì mới có thể có hạnh phúc được anh à.Mọi người cố gắng lên nhé!

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 11-03-2004, 22:30  
loveyou

Lậy chúa....bạn em mà có tư tưởng giống chị B cool thì... Em là em ghát như thế lắm...chờ được thì chờ mà không thì thôi, lăng nhăng làm gì, vừa mang tiếng lại vừa không yên tâm nhỡ bị fát hiện .

Old 12-03-2004, 07:56  

Unverified Member

con trai bây giờ là cái bọn chả bít đâu mà lần! ở với mình mà chúng nó còn đong đưa bốc lửa nữa là đi ... thì cứ gọi là bét nhè! kinh lém!
Miss_Independent is offline  

Old 15-03-2004, 03:48  
maimotniemtin

chờ đợi là điều đau khổ nhất!nhưng người ta vãn chờ đợi cho dù....cuuộc đời la thế!nhưng nói về mặt chờ đợi thì con gái siêu hơn con trai về khoản này!

Old 15-03-2004, 05:49  

Unverified Member

yes! that's right! con gái chờ đợi chắc chắn là giỏi hơn con trai rùi em thì ko bít mọi người có thế ko nhưng em đã yêu 1 ai mà người ta yêu lại thì ... :"> ko bao giờ mún rời xa người ấy hết trừ khi người ta mún xa em mong là sẽ ko như thế bởi vì nếu thế thì trong lúc cố quên người ta em sẽ fải khổ lắm khổ thực sự

Old 16-03-2004, 06:48  
coThuong

Anh Xit hình như là dân Kinh tế đúng hông ạ ??? Thảo nào ... Em cũng KT đấy anh ah, nhưng mà em hông ủng hộ quan điểm của anh tẹo nào, tình yêu ko thể mang những con số ra làm = chứng được ! Yêu là tin và chấp nhận, anh cứ yêu thử đê rùi bít

( cô Thường ui em xin hứa chỉ mượn nick của cô nốt lần này nữa thui ạ )

Old 17-03-2004, 09:46  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

con trai bây giờ là cái bọn chả bít đâu mà lần! ở với mình mà chúng nó còn đong đưa bốc lửa nữa là đi ... thì cứ gọi là bét nhè! kinh lém!
Quote:

nhưng nói về mặt chờ đợi thì con gái siêu hơn con trai về khoản này!
Quote:

con gái chờ đợi chắc chắn là giỏi hơn con trai rùi
Chả nói đâu xa, xét kết quả bình chọn Con trai hay con gái chung thuỷ hơn trong nội bộ KLNet, số người cho rằng con trai chung thuỷ hơn chiếm 52.94% còn số người cho rằng con gái chung thuỷ hơn chiếm 47.06%. Con số nó biết nói năng và nó nói lên tất cả Các em gái cứ cãi chày cãi cối làm gì

Vào đây xem:
http://www.klnet.us/klnetbb/index.php?s=&s...&showtopic=1682

Quote:

tình yêu ko thể mang những con số ra làm = chứng được
Ai bảo em kinkin (anh đoán đúng nick thật của em đấy nhỉ ) là ko lấy con số ra lượng hoá tình yêu được. Thế thì em chưa đọc tác phẩm Tình yêu toàn tập dưới góc nhìn kinh tế học của anh rồi. Đấy là bài Đề án môn học của anh đã được nâng lên tầm nghiên cứu cấp trường

http://www.klnet.us/klnetbb/index.php?s=&s...&showtopic=1454

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 17-03-2004, 20:41  

Phá sản!

[-o< hiện từ điển của em không có từ chờ đợi, mà theo quan điểm của em tại sao lại phải chờ đợi nhỉ đời người ngắn tựa bài ca đợi lắm chỉ tổ mệt nhiều,xét trên khía cạnh KT học thì người ta gọi đó là đầu tư mạo hiểm với độ rủ ro cao, khả năng thu hồi vốn thấp vậy tại sao phải đầu tư nhỉ
Hehekltt is offline  

Old 18-03-2004, 04:29  
loveyou

Nếu trong từ điển không có từ đấy thì chỉ vì bạn chưa yêu ai ....chờ đợi là thử thách lớn nhất của tình yêu đấy..và hơn nữa như hoàn cảnh của tôi thì chỉ có chờ đợi mà thôi...cứ chờ đợi nhau đến lúc không còn tình cảm nữa thì thôi.Nếu con người ta yêu nhau và vượt qua được điều đó thì chắc chắn rằng đó mới là tình yêu thực sự và hai người sẽ mãi mãi bên nhau

Old 21-03-2004, 04:11  

Phá sản!

Còn em , em nghĩ : yêu cứ yêu du học cứ du học . Đợi thì cứ đợi . Lo nghĩ sớm làm gì ba cái chuyện người lớn vớ vẩn đồng nát . Nếu yêu không -> cưới thì đừng có yêu !
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 21-03-2004, 07:26  

Phá sản!

"Nếu yêu không -> cưới thì đừng có yêu " ơ hơ thời đại này vẫn có người cưới chỉ vì yêu hả hiếm wá hiếm wá
"Nếu trong từ điển không có từ đấy thì chỉ vì bạn chưa yêu ai " :O hì hì em bao nhiêu tuổi rồi mà bàn về tình yêu với anh nhỉ :O hi`hi` Nếu anh nói anh vẫn chưa yêu..là thực ra anh đang dối lòng [-o< anh đã yêu, yêu thực sự sâu sắc là đằng khác có điều theo anh , cái gọi là tình yêu đó đâu có đơn giản như trong phim he he anh nghĩ cái kiểu chàng or nàng đi du học 4-5 năm nước ngoài, nàng or chàng ở nhà làm hòn vọng vu kể ra không phải là không có ( bạn anh chẳng hạn) nhưng để làm được điều đó thực sự sẽ rất khó khăn mà anh tin chắc lúc đầu ai cũng bão" chuyện nhỏ" nhưng đến khi thực tế trước mắt đại đa số sẽ không giữ được [-o<, nhất là con trai...em hãy nghĩ kĩ trước khi quyết định vì thực ra anh nghĩ cái gọi là tình yêu ở tuổi cấp 3 100 cặp thì 99 cặp chỉ là...lăng nhăng vớ vẩn hehe
Hehekltt is offline  

Old 22-03-2004, 01:05  
loveyou

Úi em xin lỗi anh hehe Em đâu dám bàn về vấn đề này với anh, em còn trẻ người non dạ lắm...
Nhưng mà em thấy anh nói ghê quá...làm em sợ rùi đó. Ai bảo anh là tình yêu cái tuổi này chỉ lăng nhăng?? vớ vẩn??? Co thể đối với một số người thì đó là sự thật nhưng đối với bản thân em thì không. Em chỉ biết yêu hoặc không yêu, không biết yêu lăng nhăng vớ vẩn. X-( CÒn chuyện chờ nhau được hay không thì thật sự bay giờ em cũng không tin lắm nữa....bây giờ có nhiều chuyện làm em nghĩ có lẽ mọi người nói đúng...di thế này chắc chẳng ai chờ được mình. Mình không nên yêu cầu người ta chờ đợi mình.. như vậy sẽ biến mình thành người quá ích kỷ fải không??? Hichic, nhưng nếu không thể yêu thì cũng sẽ là bạn.

Old 24-03-2004, 15:41  

Senior Member

Received 4 thank(s)

Ngày ra đi anh mang theo 1 con tim thật buồn để nơi đây em như mộng du trên lối hẹn hò
Nhớ những ngày dôi ta có nhau ,từng nụ hôn đã trao :* mà giờ đây chỉ còn em nhớ thương rất nhiều
Nhìn hạt mưa đêm nay rơi đều bên hiên nhà ai,để con tim cô đơn càng thêm nhớ anh khôn nguôi
Ước ao thành cơn mưa tối nay đến bên anh dấu yêu để lòng em nhẹ vơi đi nỗi nhớ
Nhớ đến anh lòng này nhớ đến anh ,em nhắn gió mây mang anh đến đây
Đến với em 1 lần đến với em cho dêm nay thôi ko còn cô đơn
nhớ đến anh xin nhớ đến anh,cho những nhớ nhung tan theo khói mây
Đến với em 1 lần đến với em cho đêm nay thôi ko còn cô đơn
Chốn xa vời anh yêu ơi có hay lòng em thầm nớ mong hãy quay về bên con tim héo gầy ,nguyện thề yêu anh mãi mãi
......Nơi đây em xin còn mãi mong chờ....

bài này bé tặng riêng anh,yêu anh và nhớ anh nhiều lắm :* :">

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 24-03-2004, 23:11  
loveyou

Anh có biết em vẫn hàng ngày mong được gặp anh..mong được nói chuyện với anh...được anh hỏi han, quan tâm???? Nhưng sao đôi khi con người ta sống quá vô tình...dường như không thmè để ý xem người xung quanh đang nghĩ gì....Anh cứ làm theo cách anh đã làm,,em vẫn nhớ mong anh khắc khoải...để rồi một ngày chợt nhận ra...anh đã xa rồi

Old 25-03-2004, 20:19  

Phá sản!

Yêu thì cứ yêu nhưng mà nhớ nhung thì cũng nên cho qua thôi !... Giữ mãi lại ảnh hưởng học hành lắm !
lovable_devil is offline  

Old 26-03-2004, 23:51  
uni_mfeo_4ever

Quote:
con trai mà ở nhà thì khả năng "đi theo đứa khác" là cao lắm...vì con trai hay lăng nhăng nè, mà lại ở nhà, đi chơi bạn bè nhiều....
đúng là con trai bây giờ hay lăng nhăng lắm,có lần tui còn nghe thấy có hai đứa con trai nói chuyện với nhau là "tao chuẩn bị đá con đấy đây trước khi nó kịp đá tao"=>khốn nạn,khốn nạn vô cùng
to pino:mày có tình iu đẹp nhỉ=>congratulation

Old 30-03-2004, 07:39  
uni_mfeo_4ever

ơ iu nhưng vẫn học được mới tài chớ .thậm chí tớ thấy đấy là động lực thúc đẩy tớ học hành tốt hơn cơ(mỗi khi bạn í chúc tớ học tốt).mới cả đây là teen love mà .nếu thiếu cái này sẽ rát nhìu bạn ko có hứng đến trường =>học còn kém hơn í chứ

Old 30-03-2004, 09:48  
loveyou

Công nhận là nhìu người bây giờ chịu khó đến trường hơn và tìm thấy hứng thú đến trường vì...có đối tượng cùng trường...như vậy cũng tốt mà (hình như hồi trước trong đó có cả mình )

Old 30-03-2004, 23:58  
kukiheobi

Đúng roài ,đâu phải tất cả mọi người iu là quên hết mọi chuyện đâu .Như con bạn tôi ,ko định đi thi HSG ,đến hôm cuối cùng thằng bạn giai nó biểu :mày đi thi đi ,tao rất muốn mày đi thi .Con đấy tỉnh cả người ,tối về học hùng hục ,ko ngờ đủ điểm được giải .Đấy ,sức mạnh tình iu đấy còn gì.

Old 12-04-2004, 06:37  
loveyou

Tình yêu luôn đem đến động lực, dù ít dù nhiều, nhất là đối với bọn học sinh như mình Đơn cử là việc mình lười đi học nhưng khi ở lớp hoặc ở trường có đối tượng thì dù mưa nắng, có bão đi chăng nữa vẫn đi học đều đặn Rồi khi có người yêu, đó là động lực để học tập tốt hơn, để mau đến ngày về Vn hơn

Old 12-04-2004, 21:12  
babysadlove

Đây là mnhững tình yêu đẹp nằm trong tầm tay của mỗi người còn những người bất hạnh trong tình yêu thì mới là những người khổ sở trong việc nhớ nhung, sầu khổ (tình đơn phương ), còn nếu đã là tình yêu song phương thì bạn sẽ cảm thấy thực sự hanh phúc đấy

Còn nếu yêu khác trường thì sao ngày nào cũng hùng hục đạp xe đi từ sớm nhưng vẫn đi học muộn...

Old 16-09-2004, 17:25  
sweet_leo_208

Quote:
đúng là con trai bây giờ hay lăng nhăng lắm,có lần tui còn nghe thấy có hai đứa con trai nói chuyện với nhau là "tao chuẩn bị đá con đấy đây trước khi nó kịp đá tao"=>khốn nạn,khốn nạn vô cùng
cái loại con trai ấy thật kinh tởm. Nó coi con gái cứ như 1 thứ đồ vật để giải khuây ko bằng.. cho những đứa ấy chết sớm đê
Quote:
Đúng roài ,đâu phải tất cả mọi người iu là quên hết mọi chuyện đâu .Như con bạn tôi ,ko định đi thi HSG ,đến hôm cuối cùng thằng bạn giai nó biểu :mày đi thi đi ,tao rất muốn mày đi thi .Con đấy tỉnh cả người ,tối về học hùng hục ,ko ngờ đủ điểm được giải .Đấy ,sức mạnh tình iu đấy còn gì.
những chuyện như vậy thật đáng mừng. Xem ra nếu được như thế thì chịu nỗi khổ nhớ nhung cũng đáng đấy chứ nhỉ :">

Old 26-09-2004, 19:40  

Phá sản!

Lần đầu tiên biết thế nào là yêu va được yêu Người ấy mang lại cho tớ những cảm xúc và những kỉ niệm khó có thể quên được . Bây h , người ấy đang ở rất xa nhưng :".....em luôn yêu mãi anh , chỉ yêu mỗi anh ......." :*
nguyetanh1612 is offline  

Old 28-09-2004, 14:07  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Nhớ nhung hả, , nhiều vô kể, sầu muộn hả, , không bao giờ,.... Tại sao phải sầu muộn khi mình biết người đó vẫn đang ở bên mình, vẫn hướng theo từng bước đi của mình cơ chứ?
Lắm lúc, quả thật, nhớ, nhớ đến phát khóc, nhớ ko làm được cái gì, nhưng rồi, chát với họ, được động viên, được an ủi, thậm chí, được khóc cùng, chỉ từng đấy thôi, khiến cho bạn đủ can đảm để đứng dậy và tiếp tục bước trên đôi chân của mình.
Chỉ có những ai trẻ con, thần tượng hoá tình yêu của mình, biến mọi chuyện như tiểu thuyết mới thấy, xa cách là phải cực kỳ khổ sở, phải làm thế này thế kia....
Xa cách như ngọn gió thổi qua ngọn lửa tình yêu. Làm bùng lên 1 ngọn lửa lớn, và dập tắt những ngọn lửa nhỏ.
Xin bạn, đừng bao giờ bi kịch hoá tình yêu bằng cách gán cho nó, những sầu muộn, những thứ bạn ko thực sự trải qua nhưng lại luôn muốn nó như vậy để có thể kêu gào, ôi ta đau khổ, ôi ta mệt mỏi,.... Hãy biết dừng đúng lúc và hãy biết bản chất thật của vấn đề là gì. Nếu làm được thế, khoảng cách liếu có phải là vấn đề quá to ko???
Xa người yêu có khi làm tình cảm đậm sâu hơn. Xa người yêu có khi con` giúp bạn có 1 mcụ đích rõ ràng hơn trong cuộc sống (vd: đi làm thêm kiếm tiền về VN chơi ). Hãy biến những gì không thể thành có thể, hãy nhìn những chuyện bt dưới con mắt lạc quan, và hãy tô những mảng trắng trong đời bạn bằng màu hồng,.....

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 28-09-2004, 17:46  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

Bé Alex ngày nào giờ chững chạc quá rồi nhỉ!? Yêu vào rồi có khác .
Chị giờ ko phải là người phải hứng chịu cái cảm giác "nỗi nhớ nhung khi xa cách", vì nó đã qua rồi ^^, nhưng cũng đã từng trải qua quãng thời gian đó. Chị ko nghĩ đó là nỗi khổ, nhưng nói thật thì cũng chẳng sung sướng gì khi phải nếm trải những giây phút đó. Nếu bảo ko bao giờ chị suy nghĩ lại về những quyết định và hành động của mình thì là giả dối, dù ít dù nhiều thì cũng đã khiến chị đắn đo... Nhưng rốt cục thì cũng chưa có lúc nào chị rút lại quyết định, hoặc chưa kịp đến lúc để rút lại ^^. Cũng đã có những lúc chị buồn, nhưng chưa bao giờ chị khóc cả, khóc vì lẽ gì chứ??? Chẳng nhẽ lại vì nhớ quá, yêu quá hay sao??? Hehe, nếu thế thì cũng ngốc thật, sao ko lấy đó là niềm vui, để làm 1 vài thứ gì đó, làm kỷ niệm... sau này "hoàn trả" nó cho ai đó .
Lời cuối, chúc các em mãi vững tin vào lựa chọn của mình . Rồi sẽ có ngày được đền đáp .
Ot_ngot is offline  

Old 20-10-2004, 10:08  
lihzhi

chị Alex nói nghe người nhớn wá!
em cũng nghĩ như vậy: hai người yêu nhau không nhất thiết phải ở cạnh nhau...chỉ cần họ cùng sống dưới một bầu trời, cùng nhìn về một phía và trái tim họ luôn hướng về nhau thì chẳng có gì thay đổi được tình cảm của họ cả...
em có con bạn đi SÀi Gòn nó bảo nó phải đi như thế thì chuyện tình cảm của nó với thằng người yêu cũng phựt luôn==>hâm thật! X-(

Old 22-10-2004, 02:02  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

DiepMyLove, tôi luộc ông bi giờ, dám ăn nói thế với tôi hả? Hư quá hư quá X-( X-( X-(
Lão Dart nữa, mỉa mai gì bạn , mà ông cũng xứng đáng được tính vào chưa yêu bao giờ , chứ ,.... (dạ anh ơi, em đùa , đừng giận em, tội nghiệp )
Chị Ớt ơi, chẳng phải yêu hay ko mà nói năng nghe như người lớn đâu, em chỉ nghĩ đấy là cái mà chúng ta cần hiểu, và đấy là cái em rút ra từ rất nhiều người, luôn bi kịch hoá cuộc đời của họ. Đấy quả là 1 điều ngu ngốc phải ko chị?
Còn bé Lihzhi thì chị ủng hộ hoàn toàn, , tình yêu mà xa cách quả là trằm lần nhớ, nhiếu cái để nghĩ về lém, nhưng mà, ở đâu đó đọc được 1 câu
Hãy đón nhận hanh phúc như đã từng rất đau khổ
Hãy chia sẻ hạnh phúc như đã hạnh phúc cả trăm năm,...
Tình yêu cần luôn được fresh, và sự xa cách là 1 thước đo rất tốt cho tình yêu,... hãy thử xem tình yêu của bạn bền đến mức nào :p

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 22-10-2004, 20:04  

Phá sản!

Tôi cũng đang là người đợi chờ... Gần như là vô vọng... Không chat, email thì may mắn lắm 1 tháng được 1 lần, những tin nhắn ngắn ngủn và thất thường... Tôi buồn... Nhưng tôi vẫn chờ... Vì lý do gì không rõ... Phải chăng là vì tình yêu?
duck_duck is offline  

Old 24-10-2004, 18:16  
baby_sun

MOI NGUOI CHO EM THAM GIA VOI , EM CUNG DANG CAN CAU TRA LOI CHO CAU HOI , CO NEN CHO HAY KHONG ?
NEU ANH <CHI> YEU MOT NGUOI , NHUNG NGAI MAI , NGUOI DO DI XA , CO THE LA 5 NAM , 7 NAM , HAY THAM CHI LA 9, 10 NAM THI LIEU ANH CHI CO THE CHO NGUOI DO KHONG ? EM CUNG KHONG BIET LA MINH CO THE CHO DUOC KHONG NUA ? NHUNG EM RAT MONG LA DIEU DO CO THE XAY RA . BOI VI , EM TIN VAO CHINH MINH VA CUNG TIN VAO TINH YEU CUA MINH , NEU MINH KHONG CHO NGUOI TA , THI LIEU MINH CO THAT SU YEU NGUOI TA HAY KHONG ? NHUNG NEU MINH CHO NGUOI TA MA O NOI XA AY NGUOI TA KHONG CON YEU MINH , MINH VUA TRO THANH GANH NANG CHO NGUOI TA , VUA TRO THANH TRO DUA , HAY KE NGOC ???? NEU MINH KHONG CHO DUOC , THI LIEU CO PHAI LA MOT NGUOI GIAN DOI , BO CUOC NHU VAY SE BI MOI NGUOI NGHI GI DAY ?????????????VAY EM PHAI LAM SAO ? CHANG NHE EM KHONG THE VUOT QUA KHO KHAN DUY NHAT LA NGUOI AY SE DI SAO ? NGUOI AY SE DI , EM BIET DIEU DO NHUNG MA THAT LA KHO DE CHAP NHAN NO DOI VOI EM . EM SO RANG CHI MOT KHO KHAN DUY NHAT DO MA EM VA NGUOI AY KHONG THE DNE VOI NHAU , EM BIET MINH QUA BE DE CO THE NOI CHO DOI MOT NGUOI NHUNG MA ........EM THAT SU CAN CO NGUOI DO TRONG CUOC SONG CUA EM , EM BIET NGUOI DO CUNG CAN EM , EM MONG CHUNG EM CO THE DUOC O BEN NHAU , VAY 7 NAM CO PHAI LA MOT CON SO LON KHONG ? EM PHAI LAM THE NAO , PHAI LAM THE NAO DE CO THE KHOHNG MAT NGUOI AY DAY ??????? EM KHONG HOAN TOAN TRACH NGUOI AY NEU NHU NGAY MAI NGUOI AY RA DI VA BO EM O LAI . EM HIEU DUOC NHUNG GI NGUOI AY SO KHI NGUOI AY DI XA , NHUNG MA NEU NOI LA EM MAT NGUOI AY , EM KHONG THE CHAP NHAN DUOC , DO LA MOT DIEU QUA SUC DOI VOI EM , EM PHAI LAM GI LUC NAY DAY , NGAY NGUOI AY RA DI THI DA SAP DEN GAN TRONG KHI EM KHONG THE QUYET DINH DUOC EM SE LAM GI . CO THE SE CO RAT NHIEU NGUOI NGHI RANG KHONG NEN DOI CHO NHAU LAM GI , CHI LAM HKO CA HAI NHUNG MA ......NEU CHO DUOC THI SAO , VA CUNG DAU CO PHAI LA CHIA TAY LA DE DANG LAM DAU ? VAY MOI NGUOI CHO EM BIET CAU TRA LOI DI , CO DUOC KHONG

Old 24-10-2004, 19:20  
ba_gia_trong_xo_nha

chờ chứ sao lại ko? có phải ai cũng yêu đc đâu, kể cả chờ rồi ko có kết quả nhưng ít ra cũng ko hối hận vì đã làm 1 việc mà mình muốn làm, ko fải hối hận sau này với suy nghĩ là " giá mà ngày đấy mình chờ thì biết đâu........" thế nhé cứ chờ đi thời gian sẽ nói lên tất cả

Old 24-10-2004, 20:01  

Phá sản!

ờ chờ 5 ~~> 7 năm xong để roài ko bít tình yêu nó là cái giè nữa cứ chờ đê , dám cá ko ai ở tuổi này có thể chờ đc đấy ,tìm đc ng iu mới ngay thoai ( khoảng mấy tháng ~~~> năm gì đấy nhẩy ) tất nhiên khi ng iu đi xa thế thì ko bùn sao đc roài nhưng tốt hơn là ... kiếm ng iu mới đê
sheva is offline  

Old 10-11-2004, 16:38  

Phá sản!

Chỉ có những người không hết lòng với tình yêu của mình mới có thể quên nhanh n­hư thế thôi, một khi đã hết lòng yêu ai đó, dù đơn phương(n­hư tui)hay song phương thì những kỉ ni­ệm về tình yêu sẽ không dễ dàng phai đi được (ít ra phải 5 năm).
The_worst_boy is offline  

Old 10-11-2004, 18:29  

Unverified Member

thà hối hận vì mình đã làm còn hơn hối hận vì đã ko làm em ạ, câu này ai dạy mình ý nhỉ? :"> nhưng nói chung là bây giờ em đang yêu ai thì cứ yêu, chả việc jì fải bận lòng cả, yêu đến khi nào ko yêu được nữa thì thôi ko ai nói trước được điều jì cả, làm jì để ko fải hối hận là được

Old 13-11-2004, 11:02  

Unverified Member

ông no fear điên nó vừa thôi, bạn TA của ông? yêu cái Quỳnh là hợp rồi, đòi hỏi cái quái jì nữa? Còn tôi, :"> tôi ko quan tâm đến ai nữa đâu , tôi cũng chả cần fải quan tâm đến ai nữa, đối với tôi, bây giờ là đủ rồi, quan tâm nhiều chỉ tổ mệt người
còn ông, đi mà lo chuyện của ông đi

Old 14-11-2004, 20:17  
1_No_Fear_1

Con Quỳnh dở hơi thì cho nó cũng không thèm ... Con này về sau ế chồng là cái chắc ...........

Thằng TA nó bảo với tớ là hôm nọ nó hơi nóng vội , nó muốn xin lỗi ấy !

No_Fear thì có chuyện gì phải lo nhỉ , NF chỉ thích lo chuyện người khác thôi .

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan