Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Giờ Ra Chơi

Old 04-03-2004, 01:36  
DR_DRE

KL$: 0.00

Bài này DRE tôi xin viết về kẻ thù không đội trời chung của mình.

Ai? Ai vậy nhỉ? Kẻ nào mà cao cường thế? Vị anh hùng nào mà có thể chế ngự được DRE? Hay nói đơn giản và dễ hiểu hơn là kẻ nào còn Chí Phèo hơn cả DRE vậy? :p Vâng, chẳng ai xa lạ mà chính là em Alex nhà mình.

Để xem nào, lần đầu tiên mình biết đến cái tên Alex là khi nào nhẩy? À nhớ rùi. Hồi đó DRE tôi vẫn còn là 1 anh nông dân chân ướt chân ráo mới lên tỉnh Klnet tìm việc làm trong lúc nông nhàn. Đang lóng nga lóng ngóng chẳng biết đi đâu về đâu thì được lũ đồng hương lớp M dắt vào board. Mọi thứ trên tỉnh đều thật khác xa với ở quê tôi. Đèn, chữ, biển hiệu nhấp nháy màu sắc như con tắc kè. Chữ kí thằng thì bay bướm chạy nhảy, đứa thì hoa lá đầy cành. Nhưng có lẽ cái làm kẻ quê mùa như DRE tôi ấn tượng và ... xúc động nhất chính là cái avat không giới hạn kích thước. Quá phấn khởi về cái phát hiện của mình, tôi ào ào đổ bộ khắp các trang, xin xỏ vay mượn, dụ dỗ kết hợp với doạ dẫm để kết quả là có 1 cái avat to tổ bố thằng ăn mày rước về. Thật hạnh phúc biết bao. Thật tự hào làm sao. Xin thưa với quý vị rằng ông Cờ rít tốp phơ Cô lôm bô mà có tìm ra châu Mỹ thứ hai thì cũng không đáng tự hào bằng việc tôi tìm được quả avat cực độc này. Nó là 1 bức biếm hoạ của anh chằng Fred Durst (thủ lĩnh nhóm Lim bizkit). Và theo trí nhớ của tôi thì nó chiếm đến 2/3 diện tích màn hình. Chà chà... Sẽ bao nhiu kẻ phải ghen tức với cái avat khủng long của mình đây_ tôi tự nhủ 1 cách thích thú.

Sáng hôm sau... Tan học về, tôi lao như một con thiêu thân vào hàng net, search khắp các board, lần từng topic, soi mói từng bài viết xem có ai xì xào bàn tán về cái avat thân yêu và tươi đẹp của mình không? Quái lạ! Cái bọn klnet này toàn dân trường mù Nguyễn Đình Chiểu chuyển ra hay toàn ở trường câm điếc Xã Đàn xin vào mà chẳng thấy tăm hơi đứa nào buông 1 lời tàn tụng thế nhẩy? Cay wá, tôi post liền 1 chặp 5,6 bài khắp nơi mong bàn dân thiên hạ "nhỡ" có ai soi thấy sẽ phải trầm trồ khen ngợi. Nhưng trời ơi, cái avat thân thương, thân yêu và tất nhiên là cả thân ái nữa của tôi đâu rồi. Bạn có tin nhắn mới. Đọc luôn tại cửa sổ này. Tiêu đề tin nhắn: avat. Người gửi: Alex. Nội dung: cái avat của anh to quá, em remove nó rồi. Trời ơi, 1 gáo nước lạnh dội thẳng vào mặt 1 kẻ đang mơ. Trên trang nhất báo An ninh thủ đô, báo An ninh thế giới, báo Hà nội mới, báo tin nhanh thể thao .... Hỏi còn có hành động nào dã man hơn thế không hả. Thế là không biết từ khi nào, cái tên Alex đã nhẹ nhàng ăn sâu vào trái tim DRE tôi với biết bao nỗi niềm căm phẫn. Tôi âm thầm nuôi nỗi đắng cay, nếm mật nằm gai chờ ngày khởi nghĩa đòi lại cái avat.

Thế là cuối cùng, cái gì đến đã đến. Sau sự kiện somebody 4 someone, DRE chính thức tuyên chiến cùng đạo quân klrock do Alex đầu têu. Cuộc chiến khốc liệt đầy đạn bom khói lửa, đầu rơi máu chảy vãi lung tung. Mời các bạn vào topic DRE để sống lại những tháng ngày tranh đấu này. Không thể tưởng tượng nổi, sao lại có 1 con bé mỏ nhọn như cái con Alex này nhỉ? Than ôi Trời đã sinh Di sao còn sinh Lếch? (Trời đã sinh DRE sao còn sinh Alex?) Một câu hỏi nhức nhối mà hậu thế ngàn đời không tìm ra lời giải đáp. Sao lại có 1 đứa con gái chanh chưa tới mức không thể chanh chua hơn được như nó như thế? Mà cái miệng nó mới thật là độc địa làm sao. Nó thở ra hơi nào là cay đắng, là chua xót hơi đấy. Xin thưa với quý vị rằng đây là Lần đầu tiên trên màn ảnh VTV3 có đứa dám bật lại DRE này. Thế này thì láo quá, láo quá! Giá trị đảo lộn hết cả, chẳng biết đâu mà lần, chẳng biết đâu mà mò. Cái mồm nó thì dẻo như kẹo mạch nha, ngọt ngào còn hơn cả An pen li be O ri chì nồ. Nhưng mà từng câu, từng từ, từng chữ thậm chí là từng cái dấu phẩy dấu chấm của nó mới thật là nham hiểm và đáng ghét làm sao. Đã thế, nó lại còn rất hay trêu mình nữa chứ. Đọc bài nó viết chỉ muốn làm phát viên gạch vào cái màn hình desktop cho bõ ghét mà thui. Mình càng chửi tợn nó lại càng ngọt ngào. Mình càng láo toét nó lại càng dễ mến. Thế rùi 1 hôm nó tuyên bố đầu hàng mình luôn làm lửa giận mình bừng bừng nghi ngút (giá hôm đấy không có két Fanta để cạnh thì cái hàng net đấy ra tro rồi). Nó lại còn tuyên bố là ủng hộ mình mới cay chứ? Sao trên đời lại có 1 đứa gian manh xảo trá hơn cả mình như thế cơ chứ?

Nhưng rồi một hôm, đọc bài nó tâm sự về cuộc sống nơi đất khách quê người, tự nhiên trong lòng DRE tôi bỗng dấy lên cái gì đó (tất nhiên là chỉ một chút xíu thôi) thương thương, tội tội. Nhưng chẳng nhẽ lúc đấy lại ngọt ngào âu yếm ngay thì bỉ quá. Thế thôi lại một loạt những sáng tác nghệ thuật truyền mồm kinh hãi tiếp tục được nảy nòi trên màn hình máy tính. Ô kìa lạ thay, hôm nay nó mới thật dịu dàng và dễ thương tới mức đáng ghét làm sao chán quá, không ngờ trước nay mình nói chuyện với 1 người vô cảm. Mẹ ơi, con thực sự bị shock! Chúa ơi, con thực sự bàng hoàng. Bà nội ơi, dắt cháu đi hát. Trước nay cái kiểu đối thoại của mình với nó mà nó vẫn cho là nói chuyện. Thế ra là nó vẫn muốn nói với mình, vẫn còn tôn trọng mình. Hic (hoạ mi hót trong mưa). Cảm động cứ gọi là vãi lúa, khóc cứ gọi là như gio như mứa. (tức là như mưa như gió ấy). Cuối cùng thì cả cái tỉnh klnet này cuối cùng cũng chỉ có con nhỏ đáng ghét này ngồi nói chuyện với kẻ quê mùa thô kệch này. Hạnh phúc!

Một hôm, trong lúc đang hùng hục điệp khúc gõ gõ gõ, gửi gửi gửi, câu câu câu, bài bài bài .... bất chợt DRE tôi nhìn lại cái avat của con bé. Xem nào, nom cũng đẹp ra fết. Trong cái ô xinh xinh bằng cái hũ nút là gương mặt một con bé tóc dài. À cho tôi bổ xung thêm là tóc nó màu xanh xanh, tím tím như là bị chất độc màu da cam ấy. Cái avat nhìn sao mà hiền thế, đáng yêu thế. Vâng, và chủ nhân của nó cũng thật là đáng yêu. Rồi một hôm, tự nhiên nó doạ thiên hạ là nó không lên net được nữa. Shock! Thế thì lấy ai để cãi nhau với DRE đây? Lấy ai ngồi nghe DRE nói chuyện đây. Thật là đau đớn biết bao. Lòng tôi bỗng chốc quặn đau. Hình như lâu rùi mình chưa tẩy giun. Thuốc giun Quả núi đặc trị giun đũa, giun móc, giun tóc, giun kim, giun vân vân. . Nhưng một điều còn đau đớn gấp chục, gấp trăm, gấp ngàn, gấp vạn hay thậm chí là gấp tỉ lần là ngay ngày hôm sau con nhỏ đã trở lại mang theo nỗi sợ hãi ám ảnh của DRE.

to Alex: đừng thức khuya quá nhé, em mà có đập đầu vào màn hình hay đơn giản hơn là chết gục trên bàn phím thì anh lấy làm hạnh phúc lắm đấy nhóc con ạ

Old 04-03-2004, 05:09  
chazy_chaz

anh DRE ơi đừng có nói thế chứ,sao cứ nói như kiểu vì em mà ông anh gây chiến với kl rock??? hồi em là somebody 4 someone thì em cũng có biết anh là ai đâu,chỉ biết là có 1 ông cứ cãi chầy cãi cối rằng From The Inside ko fải là video clip mới nhất của LP sắp được fát hành,rùi lại còn làm thêm mấy kâu khiêu khíck nữa~~~>em chửi ông anh loạn cả lên,ngay sau vụ đấy thì anh lock em luôn,mà hôm đấy ko hiểu số fận thế nào mà em lại add nick chị alex (chắc cái avatar trông hiền hiền) vào rùi nhờ chị ý unlock cho luôn chẳng nhẽ vì thế mà anh lại gây chiến với klrock ah?hồi đấy em vừa vào klnet,nên ko biết danh tiếng của mister DRE nên chẳng may có gì xúc fạm thì cũng nên bỏ qua chứ???mà ngay sau hôm đó thì LP ra bài FTI thật :p

Old 05-03-2004, 00:20  
DR_DRE

xin fép một tí để trả lời chú Chazy chaz nhé, mod đọc xong thì xoá hộ:
thực ra thì anh có akay chim cú gì chú vụ đó đâu, chẳng qua anh vin cớ để mà vào oánh bọn klrock đấy chứ buồn thay là anh lại đụng ngay con nhỏ Alex

Old 05-03-2004, 13:17  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Hờ các chú nói xấu chị quá nhểy? Anh Dre sao lại bảo em là đanh đá, chua ngoa? em hiền thế còn gì? Mà quả thật vụ ava của anh em chẳng nhớ đâu, em quá đáng thế cơ à , nói chung chuyện đã qua thì bỏ qua đê, nhớ dai thế, hôm nọ anh kill ava của em còn gì ,... mà em quả thật nghĩ thế là nói chuyện thật, đáng lẽ anh nên nghĩ rằng, sao có đứa nói chuyện lại có thể :"> đến thế mới đúng chứ , nhưng quả là trên đời hiếm ai có thể bắt em dùng bản tình con buôn mà nói chuyện như đã từng với anh Dre, làm lộ bản chất con buôn ủa mình :p, dù sao thì vẫn cảm ơn anh nhắc nhỏ, cảm ơn cả việc đã nói chuyện kiểu đấy cho em nghe, quả thật những ngày đấy đang rất buồn, nên chui vào nói đểu mấy câu cho vui, mà đúng là vui lên thật, thanks again
Mà chazy, không tại chú thì chị có làm sao đâu?
To những ai hâm mộ cái Avar của em: NÓ LÀ CON TRAI, lấy từ KLnet boys đấy, thế mà cứ kêu là con gái suốt thôi,..
(Lời mở, em rất cảm ơn vì dù sao cũng được mọi người chú ý là mình đanh đá thế nào , nhiều người tưởng em hiền quá)

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 09-03-2004, 21:42  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Ờ ờ ờ... Mới quen con bé này cách đây không lâu..

Hồi đầu mình mới vào Klnet, nó còn là ngựa non háu đá, câu bài không kém gì kawaii của ngày xưa. Đâm mình ghét. (mình thì đã chả có cảm tình rì với bọn đàn em) Nhưng bài nó vung vãi khắp nơi đâm mình cũng thấy quen quen với cái nick.

Sau này mình reply bài nó, nhắc đi nhắc lại mấy lần "không quen AL lắm..".. Chắc nó cũng khó chịu nên add YM mình vào chat lun. Thế là quen.

Hôm gì mình nổi cơn sến, kêu ca I want a hug. Nó vừa tia thấy mình trong YM đã :* với loạn hết cả lên. Cảm động thế. Nó lại còn dạy mình cách nữa chứ.. Cám ơn Alex!!!

Đợt vừa rồi mình sến nhiều. Nó cũng chịu khó tiếp chuyện mình (tất nhiên là nhiều người khác nữa).. Có đứa đồng cảm cũng thấy đỡ.

Đấy đấy nói chung là quen chưa lâu nhưng cũng quý nó. Nếu chẳng may chị sang UK học thật thì see you there nhá!!!

Good luck for always!

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 15-03-2004, 15:40  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Có 1 câu chuyện như thế này : Ngày xưa ,từ lâu lắm rồi ,từ cái thời mà để nói chuyện với nhau người ta fải gõ như điên trên 1 cái miếng nhựa ,ngồi trước 1 cái hộp vuông vuông có miếng kính đằng trước ,người ta gọi cả cái khối cồng kềnh ấy là computer thì fải .Có 1 con ốc sên nọ ,nó trong rất xinh và đáng yêu sống trên 1 hòn đảo mà hồi đó người ta gọi là UK cách xa cha mẹ và bạn bè của ốc sên hàng nghìn cây số. Ốc sên fải sang bên đấy để học ,thời đấy thì làm gì có giáo viên điện tử như bây giờ đâu các bạn ,muốn học giỏi để thành tài ,ốc sên cũng như bao người khác đều fải vất vả như thế đấy.Xa gia đình,xa bạn bè ,xa quê hương ,ốc sên buồn lắm .Nó chẳng thể nói được nỗi buồn của nó với ai cả .Những lúc cô đơn ,nó muốn có 1 người để an ủi nó ,để tâm sự với nó ,chia sẻ với nó và ôm nó vào lòng ,cho nó cảm giác được hơi ấm của tình thân .Mỗi lúc như vậy ,nó chỉ biết kìm nén cảm xúc của mình ,dấu đi cái thân mềm yếu mà chui vào cái vỏ sần sùi và đầy gai của nó thôi.Những lúc nó nói chuyện với bạn bè ,với người thân của nó qua computer ( hồi ấy người ta gọi là "chat " ) ,nó cũng muốn tìm 1 người thực sự hiểu nó ,thực sự quan tâm đến nó ,có thể lắng nghe ,chia sẻ và ôm nó vào lòng mỗi lúc nó buồn .Nhưng vì fải kìm nén tình cảm từ lâu ,ốc sên cũng cứng rắn lắm ,nó ít khi bộc lộ cảm xúc của mình cho người khác biết thành ra có ít người hiểu nó lắm .Càng như vậy ,ốc sên lại càng buồn hơn ,nó lại càng sống thu hẹp mình hơn nữa .Nhưng ốc sên cũng chẳng muốn ai buồn vì nó cả ,vì thế nó vẫn gắng sống thật vui vẻ trước cái màn hình monitor và các dòng mess vẫn hiện lên cái hình trông rất đáng ghét của nó .Để rồi khi mọi người đi ngủ hết ,ốc sên lại 1 mình ngồi trước computer mà suy nghĩ xa xăm .Người ko tinh ý ,chẳng ai hiểu ốc sên cả ,có những lúc thấy nó rất vui ,như 1 cậu choai choai rất láo lếu ,nhưng có lúc nó lại rất dễ bị tổn thương . Người tinh ý ,hiểu được nó nhưng rồi cũng bị nó mà fải ra theo với nó ,để rùi lại với .Ngược lại ,ốc sên rất tốt bụng ,nó sẵn sàng chia sẻ và an ủi mỗi khi bạn bè nó có chuyện ko vui với những câu an ủi rất thật lòng nhưng cũng rất cụ non .
Thế rồi cuộc sống cứ đều đặn trôi đi ,bạn bè vẫn vui vẻ với ốc sên ,vẫn tìm đến với nó mỗi khi có tâm sự để được nghe những lời an ủi rất tình cảm của nó .Còn ốc sên thì vẫn lắng nghe ,vẫn an ủi và vẫn che dấu những cảm xúc của mình .Ốc sên đáng yêu ơi ,đến bao giờ ngươi mới thoát cái vỏ của mình? Nhưng có lẽ là ko thể ,ốc mà ko có vỏ thì sao mà sống được? Càng trưởng thành thì vỏ của ốc sên lại càng to dần lên ,để mọi người lại càng ít nhìn thấy cái thân thật sự của nó .Thôi thì cứ để ốc sên như vậy các bạn ạ ,ốc sên là 1 người có nghị lực mà ,nó biết fải sống như thế nào là tốt nhất mà.Con đường là của ốc sên lựa chọn ,còn bạn bè thì mãi mãi hiểu và sẵn sàng chia sẻ với ốc sên những lúc nó cần ,nó biết vậy mà ,fải ko ốc sên ?

Truyện chép được trên Bức tường " Tình bạn " tại Thành phố "Skylines" năm 2904 .........

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 15-03-2004, 17:45  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Anh Gà viết tặng ốc sên, dù gì em cũng quen nó lâu rồi, cho em viết ké với, :">
Ốc sên à, mày thấy mọi người thương mày chưa? Sao cứ phải lẩn tránh thế hả,...mày không quen biểu lộ cảm xúc, mày không quen được người ta bảo vệ, yêu thương,...tao biết hơn ai hết mày cần thế lắm, mày muốn có ai đó chia sẻ tâm sự, ôm mày vào lòng để mày không sợ hãi, tao biết mà,...nhưng tại sao, cứ khi có ai đến gần, chuẩn bị động vào mày là mày lại rụt ngay vào, tao biết mày là động vật thân mềm dễ tổn thương, nhưng thân mềm là do mày không bao giờ ra khỏi vỏ, không bao giờ chịu xây xát với đời,..mày sợ gì chứ,...sợ yêu thương sẽ mang theo đau khổ mà trốn tránh yêu thương sao?....bao nhiêu người đến với mày, mong muốn tìm hiểu và chia sẻ với mày, thì mày chạy trốn, ruồng bỏ,...mày cố tình lạnh nhạt, cố tình khiến họ nghĩ mày lạnh lùng, tàn nhẫn,....tại sao chứ Ốc sên, sao mày không sống với tình cảm thật của mình sao không để người ta tìm hiểu để yêu quí mày hơn?.....tại sao chứ?
Mày nhạy cảm, mày dễ tổn thương, chẳng lẽ đấy có thể là nguyên nhân để sống mà không cần yêu thương hay sao? Mày có chắc là mày sống thế được không? Tao biết, rồi mày sẽ trả lời cứng rắn lắm "Sao lại không?" uh`, sao lại không, thế ai hôm qua, cãi nhau với bạn, giận nhau với bạn, khóc tấm tức hả? Ai? ùh, tao biết tao nói ra mày sẽ ngượng, tao biết chứ, mày chỉ như là đứa trẻ con, sợ hãi tất cả những gì đang xảy ra xung quanh mày,....ngu vừa thôi, mày đã lớn rồi mà, sao cứ để cuộc sống trôi qua mày như vậy,...mày phải níu kéo và sống cho chính mày nữa chứ? Sao lúc nào cũng trốn chạy,....khi đau khổ thì chui vào xó xỉnh nào đó tự gặm nhấm, còn khi vui vẻ thì mang ra chia cho tất cả mọi người,....cười đấy, cười với người ta đấy, nhưng chính mày có thật sự vui trong lòng không?
Tao thật sự lắm lúc khâm phục mày, sao mày có thể cười khi mà lòng đau như cắt được nhỉ? Sao vẫn có thể cười, vẫn có thế hay , khi mà nước mắt vẫn đang rơi,...mày bảo sợ không ai hiểu mày, đầy ra đấy, đầy người muốn hiểu và hiểu mày, nhưng mày có cho người ta cơ hội để thực sự hiểu mày đâu? Hay mày chỉ để người ta bước một chân vào tâm hồn mày rồi lại chợt nhận ra có người lạ mà sập cánh cửa,....mày có biết mày đóng cửa như thế làm nhiều người tổn thương không? Mày thật ích kỉ khi đẩy phần ích kỉ cho người khác, mày quá đáng lằm Ốc sên ạ?.... mày bảo tao làm sao để đưa mày ra khỏi vỏ được đây? Phải làm sao đây? Tao không muốn bạn tao cả đời sống trong cái nhà mồ của nó thế đâu,.....mày bảo tao phải làm gì cho mày đây,...tao cứ đứng ngoài cổng gọi, còn mày đứng nép lưng sau cánh cửa, khóc, muốn mở mà không dám mở,....tao biết mày muốn đập tung cái vỏ ra để sống một đời hoàn toàn khác, vậy sao ko đập đi, hay mày không có khả năng và dũng cảm đấy, ......
Tao thật sự thấy thất vọng về mày Ốc sên ạ,....với những người như mày thì thà chết đi, đừng sống làm gì.....

Alex Louise is offline  

Old 22-03-2004, 09:41  

Phá sản!

KL$: 0
Class: A2 (2003-2006)

Nghe xong câu chuyên giữa anh DRE và chị ALEX em cảm động wá ,lần đầu tiên em thấy anh DRE ăn nói giản dị và mộc mạc như thế ,mọi ngày thì anh ăn to nói lớn ,đao búa nát óc ,đọc mà fát run ,vậy mà hôm nay ..
Còn chị ALEX,thực tình từ trước đến giờ em vẫn nghĩ là chị rứt rứt hiền(qua những bài viết của chị trên KLNET) :"> ,nhưng sau khi đọc những lời" bộc bạch tâm sự "của anh DRE ,em ko biết có nên thay đổi nhận định của em về chị hay ko,khó wá ...
Nói túm lại, em là người ngoài cuộc ,kể thực mà nói thì em tham gia vào cuộc đàm thoại này của các anh chi cũng hơi vô duyên ,nhưng thôi ,anh chị thông cảm cho em ,từ trước đến giờ tính em nó vẫn thế ,thỉng thoảng cứ hay đi xen vào chuyện của người khác ,anh chị có giận thì cũng xin thứ lỗi cho em(ít nhất là vì em nhà wê lại trẻ người non dạ)nhá!
Chào thân ái các anh chị!
IEM. :">
jogbull is offline  

Old 22-03-2004, 12:55  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

@ chị Răng: :"> :"> :">, nói thế làm em ngượng , em chị thì câu giỏi lắm rùi yên tâm đê , nhưng mà hồi đấy đúng ngựa non :">, giờ mở bài ra đọc lại chỉ muốn xoá đi nếu không mất hình tượng , nhưng mà anyway thì đã câu và đã sửa thế cũng tốt đúng không chị, ai đã phạm sai lầm 1 lần thì lần sau sẽ,.....:"> vi phạm tinh vi hơn
Em rất vui vì giúp được chị cái gì đấy, dù là cái gì đi chăng nữa , em được cái bản tính đôn hậu
@ Joy: Bes, cho chị nick YIM cái nhểy, bé dễ thương quá , sao lại nghĩ là chị hiền hả trời, (Phải là rất hiền hờ hờ) nói chung là chị Alex hiền nhất quả đất luôn (tranh thủ quảng cáo chút) thế nên em hiểu đúng rùi không cần phải nghĩ lại đâu

Alex Louise is offline  

Old 26-03-2004, 01:33  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

Em!!!
Chị lười quá, chẳng chịu thể hiện tài năng văn chương với em j cả :">. Chị em mình mỗi lần gặp nhau nói chuyện cũng ko nhiều, nhưng lại rất quý nhau :* (nhầm thì chít :">)... Cũng như em đó, "lời ít lòng nhiều"... chị ko biết viết rì bây giờ, nhưng ngay từ lần đầu gặp em chị lại rất ấn tượng về em ... về cử chỉ, về lời nói, lẫn khuôn mặt và nước da (chị em mình chỉ đc cái giống nhau ở chỗ này .. )... tất cả những hành động của em đều thể hiện rõ cá tính của mình... chị chỉ biết tóm gọn bằng 1 câu: Chị khâm phục em! Thật đấy! Hồi trước khi em đi, chị luôn thấy em vui vẻ, tinh nghịch... Chị vốn ao ước giá như mình cũng có đc 1 phần như vậy [-o<... cái vẻ bề ngoài vừa cá tính vừa mạnh mẽ ấy ... Bây giờ em đã ở nơi đất khách quê người, chắc cũng đã chín chắn và người lớn hơn nhiều rồi nhỉ!? Nhiều lần gặp em trên mạng, thấy em để status buồn quá , nhớ nhà lắm hả em ? Ko biết bây giờ em thay đổi như thế nào rồi nhỉ , chắc vẫn hồn nhiên vui vẻ như trc , nhưng chững chạc hơn, phải ko?
Sướt mướt wá đi mất .. hiz...

From ami: Chào em cô bé Alex xinh đẹp (thật đấy! ) Em vẫn khoẻ chứ!? Ở bên đấy có quen nhiều anh đẹp trai hông? Chị nghe nói con trai "ổn" lắm phỏng ? [-o< Giá như chị ở cùng em nhỉ... :-s hiz... 2 chị em mình sẽ cùng bàn mưu tính kế .... hehehhehe...
Ot_ngot is offline  

Old 26-03-2004, 17:40  
chazy_chaz

xời ơi,chị alex ơi,chị biết em mà post thì chuối thế nào ko,nhưng mà em vẫn cứ post he he,kệ chứ,dù gì cũng là cảm nghĩ của em về chị .Lân đầu tiên em làm quen với chị là khi em bị lock nick đang trong lúc "cùng quẫn" thìem nghĩ ra 1 kế là đi ăn vạ mod :O kinh chưa em chọn ra mod hiền nhất roài add vào và bắt đầu xin xỏ ===>chị đoá em ko hiểu sao cái hồi đây em lại chọn chị nữa em thì thấy là chỉ rrất hiền :O( thế mà mọi ng` chả mấy ai kông nhận là thế cả ).Sau cái vụ lock đó,em với chị cũng chả chát gì nhiều,xong rùi hmmm nếu em nhớ có 1 hôm,em có chuyện zui,hay buồn gì đó,nhưngko ma nào online cả,chỉ có mỗi cái chữ alex to đùng,sáng choang trên màn hình,thế là em đi keẻ với chị,roài từ đấy chị với em thân nhau nhiều hơn nhây ?? mà chị biết ko,em đã 3 lần xoá cái nick của chị roài đấy,vì toàn online trên mobile gửi mess cho 1 lũ ko được à thé mà rùi em lại add lại,công nhận là chị với em có duyên với nhau thật .Cái hồi em hỏi chị kawaii làm chị em nhá,em đã thêm cái tên alex voài đấy rùi,mấy lần định thông báo nhưng mà chị toàn cười àh chắc đang bận cái gì đó ko nghe em nói gì cả,đến mãi sau này chị track em là sao ko nhận chị làm chị thì em mới nói ra đấy chứ :p .CHị alex biết em quí chị thế nào ko :* :* :* :* :* ,đối với em thì chị alex vẫn là hiền nhất (tại toàn bị em bắt nạt mà) và là 1 trong 3 ng ở klnet này quí em nhất he he,mong chị mãi là chị của em và luôn luôn "hiền" như thế này với em chị nhá :* (khổ thân thằng bé,học kỳ 1 đượcc 4,9 Văn ,mọi ng` thông cảm,viết hơi bị lủng củng)
Gà : sửa hộ thèng em mấy cái emotion

Old 27-03-2004, 05:21  
KCnoodles

Chị Alex yêu quý của em ! Có thể nói là em rất quý chị , em quý chị ngay khi chat với chị lần thứ .....3 :p (em của chị vốn thật thà mừ ) Mỗi khi chat với chị , em rất vui , chị vui tính quá đi mất , ko kém chị Kawaii 1 tí nào !!! Thằng Bình lớp em nó dám bảo là chị siêu lùn mới ức chế chứ ! . Nhưng chị yên tâm , em xử nó rồi .Trong trí tưởng tưởng của em thì chắc là chị phải xinh lắm , chị nhỉ ? Chị lại còn có nhìu điểm giống em nữa chứ nhất là chuyện ...(bí mật nghen ) Chị nói là truyền kinh nghiệm " cưa " cho em như ng` nhớn ý nhưng em vẫn coi chị như 1 ng` chị nhí nhảnh , bé con , tinh nghịch và rất zui tính nữa ! Chị nè , cái vụ kia sao rồi ? Em chúc chị thành công nha ! ! ! Chị thành công để còn típ tục truyền kinh nghiệm cho em nữa chứ !!! Em iu chị nhìu :*

Old 27-03-2004, 05:39  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

chi chie cho bé gọi chị như thế nhé ,trong bài viết này thui.:*

hè hè chị à ,bé cũng ko hiểu sao bé lại ko nhớ nổi là bé quen chị như thế nào nữa nhưng ko sao quen là tốt rồi phải ko chị? :p chị alex quen nhiều quá ,bé cảm tưởng như tất cả những ngươìi trong klnet chị đều quen hết vậy ->chính vì thế mà bé ngưỡng mộ chị lắm.

mỗi lần bé onl là lại thấy nick chị sáng ,chị onl 24/24(nhưng dạo này cũng ít đi rồi ),thỉnh thoảng bé cũng bận ko chat với chị dc bé buồn lắm nhưng mỗi lần chat với chị là bé rất vui ,vì chị luôn cho bé những lời khuên đúng đắn :"> :p

bé quen chị chưa lâu ,nên bé cũng chưa hiểu mấy về chị ,nhưng ko sao chưa hiểu rồi sẽ hiểu thôi mà phải ko chị?bé cũng muốn nói với chị là bé yêu chị lắm .

chị ơi thế là vụ mai mối của chị với bé mình hỏng rồi,còn chưa kịp cầm tí cát sê nào ,chán quá thế mà mới đầu chị với bé cứ tưởng ngon ăn lắm ,ko ngờ thôi lần khác sẽ phục thù chị nhỉ? :"> :p

chị ui ko hiểu sao hôm nay văn chương của bé nó đi đâu hết rồi ý ,nên bé viết ngắn quá ,chị đừng giận bé nhé,hôm nào bé sẽ viết đền cho chị một bài thật dài. :">

bé iu chị lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 27-03-2004, 07:37  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

:O :O :O (sững sờ) dạo này mình câu kéo, cưa cẩm được nhiều em quá, :">, thấy đứa nào cũng đòi yêu mình, chết thật :">, ngượng ghê cơ , sướng nữa, mà lại toàn các em
@ Chị Ớt : :Ơ, khâm phục, chị quá lời rồi, chị mới là người đáng khâm phục, em có biết gì đâu lúc nào cũng ngu ngơ muh :"> hì, chị em mình cũng đầy kỉ niệm nhưng mà không viết ra tại vì, sẽ còn nhiều kỉ niệm hay hơn, em muốn có kỉ niệm của riêng chị em mình cơ
@ chi Ami: hihi, em đang .......:"> bao giờ chị có sang thì em nhường cho vài mối hơ hhờ
@ Chazy : X-(, 3 lần del nick trong khi chị còn giữ cả cái nick XXX spider của mày (vì tội tích trữ vớ vẩn mà hôm nọ cái YIM friend list của chị nó lên max) , thôi những gì cần nói với chú chị đã nói bên kia rùi :">, không nhắc lại điệp khúc
@ Nộm: Bé nì, chị biết bé quí chị muh (mình có bị nó lừa không ta ) chị cũng quí bé lắm, tại vì đâu phải có nhiều người trên đời được chị chia sẻ kinh nghiêm gây tổn thương thế đâu , bé chị áp dụng tốt nhé nếu không người ta lại bảo thầy thì :">, mà trò thì bé nha
@ Pi: sao bi giờ nhiều người gọi bé là Pi thế, chị không thích đâu, muốn Pi là cái tên mình chị gọi cơ, ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> thế này, giờ chuyển sang Pipi nha , lovely ko kém bé nhé. THanks vì iu chị, same to u

Alex Louise is offline  

Old 28-03-2004, 01:43  
lovestory

Chà,mọi người viết nhiều bài về sếp alex quá,em mà không viết sợ sếp
tức,lại không thèm chat với em nữa thì khốn.Mới quen sếp alex được gần 1 tuần
mà sao em lại thấy quí sếp thế nhỉ,em vẫn phải nói thế dù mọi khi em ít dùng những cái từ củ chuối như "yêu,quí",chỉ dùng với những người mà mình thật sự yêu mến và quí trọng(như sếp alex đây) .Chat với sếp thì thích lắm,sếp thật dễ gần,nhớ lần đầu chat với sếp là vào luc 0h10 phút,đang buồn ngủ díp mắt thì sếp add nick em vào chat,mới nói chuyện đwọc vài câu đã thành thân mật,sếp đã :* :* em liên tục :"> ,ngượng quá.Mà sếp lên mạng nhiều ghê,mới quen sếp 1 ltuần mà dường như ngày nào cũng gặp sếp 2,3 lần,chả bít sếp lên gì mà lắm thế,thằng em suốt ngày lên mạng cũng phải gọi sếp là sư phụ.Chat với sếp thấy sếp hiền bỏ xừ,thế mà lão quái Dre và thằng Chazy lại dám bảo sếp mình đanh đá.Nhưng cũng akay sếp thật,mấy lần dám gọi mình là "bé" ,điều chả chưa bao giờ em bị người khác gọi như thế,nhớ đấy nhé,dù sếp có quí thằng em bao nhiêu thì cũng đừng dùng cách xưng hô đấy nữa,em ghét bị người khác gọi thế lắm.Ối chà,LS mệnh danh sát thủ câu bài trên khắp các mặt trận của klnet,thế mà hôm nay lại viết cho sếp nhiều thế này,sếp cảm động chưa,còn nếu chưa thì em cũng chịu thôi,để hôm nào chat với sếp thì nói tiếp.
:* :* :* :* :* ,Yêu sếp Alex nhiều.

Old 01-04-2004, 07:59  
panda

alex ui, tao tự hào về mày! nhưng cảnh báo trước nhé: có những bí mật về bộ mặt thật của mày mà chỉ mình tao biết (cả mày cũng không biết đâu!) nếu mày mà lon ton xí xớn bên ấy quá không trở về đây thì hãy liệu hồn, lúc ấy đừng trách tao ác! mà mày có nhớ cái tập giấy ăn mày đưa cho tao để tao đi phát cho cả lớp hồi chia tay lớp 9 không? một con nước mắt nước mũi kèm nhem đưa giấy cho một con khác đang cười hềnh hệch chẳng vì một lý do gì cả... tao Ngọc Anh đây! yêu mày lắm...

Old 01-04-2004, 12:58  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

@ Panda :Hoá ra là mày sao NA, Phạm hả hehe, thế mà tao cứ tưởng ai :">
:-$ không được nói ra , tao còn nhớ hồi lớp 9, chay đi mua cả tập giấy ăn Puppy, để phát cho bọn ở lớp, may mà cũng hữu dụng mày nhỉ he he, mà sao tự nhiên đột nhập vô trường tao thế , định tia cái gì ở đây thế hả
Tao nói trước là ko được rêu rao bí mật đâu nhá, nếu ko thì :">, mất công tao xây dựng hình tượng bấy lâu
Tao cũng iu mày nhiều Panda ạ
@ Loves: chị có nhiều chuyện nói với Bé lắm, bé làm chị rất vui khi viết bài dài vậy :">, nhưng cũng làm chị thật buồn vì chuyện khác, bao giờ rảnh thì chat chit đi :*

Alex Louise is offline  

Old 02-04-2004, 05:49  
panda

đấy đấy! bạn bè thế đấy! nó dám đe doạ mình mới láo chứ! X-( tao vào đây là theo lời dụ dỗ của con bạn, và cũng là để cạnh tranh với mày tình hình bên đấy ổn cả chứ hả? hình như có người để nhớ thương rồi phải không? thảm nào nó quên mình X-(

Old 03-04-2004, 06:58  
lovestory

chị ơi,chị tức em chuyện gi` thế ,có gì chat thì nói nhé,dù sao thì em cũng lâu không gặp chị

Old 13-04-2004, 04:50  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
Class: A17 (2003-2006)

chị alex iu :*

ko chat với chị mấy ngày bé thấy nhớ thấy trống trải ,hic bé iu chị mất roài tối hôm trước chị ngồi view wc bé cả tối mà bé chả nói dc với chị câu nào tiếc ghê lâu ko gặp mới nhận ra là bé iu chị nhìu hơn bé tưởng mặc dù quen chị chưa lâu nhưng thật tình bé coi chị như chị ruột ,luôn yêu thương em mình hết mực bé iu chị vì chị iu bé :*

chị à hôm trước nói chuyện với chị thấy buồn quá chị bảo chị ko bao giờ buồn có chuyện buồn xảy ra thì chị vẫn nhăn nhở chị cứng cỏi quá nhưng em vẫn thích chị alex lúc vui lúc buồn trái gió trở trời cơ ,đừng quá kìm nén cảm xúc chị nhé

hôm trước xem wc ,chị của em xinh quá :* ,em thích nhìn chị cười lắm ,đáng iu và rạng rỡ như the light of the sun ,nhìn chị cười mà bất giác em cũng cười theo ,sao chị và lão huynh của chị có nụ cười đáng iu thế? :*

lại 1 lần nữa em ko viết dc dài cho chị nhưng tình cảm mà em dành cho chị thì .......... hiểu chứ chị iu? :*

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 13-04-2004, 10:40  

Phá sản!

he he,nhớ nhất về nhóc nầy là lần fone cho nhóc lúc nhóc đang ở UK
nhóc nhớ nhá:"Khi nào về VN ,em sẽ làm Director,anh làm bảo vệ"=>okie!!

mà liệu nhóc có định chống lầy lun ở bên đoá ko?Học hành UK chắc khoai hơn VN
hờ hờ,chúc nhóc học tốt,về nhà rùi nhớ mua quà cho mọi người (bao nhiu món cho nó đủ nhẩy?) :p :p :p :p :p :p
NguyenThanhNam is offline  

Old 19-04-2004, 08:09  
panda

am xody

Old 19-04-2004, 11:20  

God Member

KL$: 170
Class: A15 (2002-2005)

! hihi ! Tôi nè
Bạn iu của bà đây ! Hức ! Bà cũng bít roài đó ! Tôi vốn dốt văn , chẳng bít nói gì bi giờ ! Thôi thì cũng giống như Kw và Kun
Bà biết tôi yêu bà thế nào mà ! Phải không ? :* :* :*
Bà là người đầu tiên tôi quen trên Klnet Hồi đó chat với bà lung tung thôi ! Rồi còn buôn điện thoại đêm nữa ! Bà đi rồi ! Nhớ bà ghê ! Không biết bà với tôi thân nhau từ lúc nào nhi Yêu bà lắm cơ!
Yên tâm đi ! Khi nào bà về ! Tôi sẽ cho xe xịn nhất ra đón bà iu của tôi luôn :* Yêu bà

Welcome to KLNet 6!
Dart is offline  

Old 22-04-2004, 04:36  
blue_water_girl

ui panda vít cái wái jì mà khó hỉu rứa?????????????????????
vít ở word làm jì cho thêm fần wái đản

Old 22-04-2004, 08:31  
panda

am xody

Old 02-05-2004, 00:01  
ptcnngirl

Thanh à, cứ để ta gọi ngươi như thế nhé vì gọi alex nghe hay hay ngộ ngộ thật đấy nhưng mà ko quen. Ta với ngươi thì có lẽ chẳng cần nói nhiều phải ko?Ta nghĩ là mình cũng hiểu được ngươi khá nhiều, ít nhất là đủ để bít ngươi mềm yếu và đôi khi "ngốc nghếch", "vô tâm" thế nào.Nhưng mà ta bít là mình yêu quí ngươi nhiều lắm bởi vì ngươi ko bao giờ hỏi cũng ko bao giờ trách cứ ta điều gì.Ngươi đã luôn chia sẻ và cảm thông cho ta.Đôi khi ta thấy mình cư xử thật quá đáng với ngươi, chắc làm ngươi với Mi buồn ko đếm xuể rồi thì phải.Nhưng mà ta muốn nói ngươi vẫn mãi là bạn thân của ta.Chúng ta sẽ mãi mãi duy trì một tình bạn tuyệt vời thế này nhé, ko hẳn là bạn mà còn như chị em như hai cái cây cùng trồng chung trong một lô đất.Hè năm nay nhớ đến lời hẹn năm ngoái đấy nhé.Chúc ngươi luôn vui vẻ và hạnh phúc.Nếu khi nào ngươi buồn thì hãy gọi ta, bọn mình cùng khóc nhé.

Old 04-05-2004, 07:54  
panda

am xody

Old 04-05-2004, 17:01  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Đợi lâu lâu mới dám gửi bài trả lời , đặng còn câu còn kéo :">.
@ Panda: Thx bà rất nhiều về bài rất dài nè , tôi đã vận dụng 10 thành công lực đủ để hiểu 1/5 bài của bà (mặc dù chắp vá) thì tôi thấy đúng là nói sai sự thật nhiều quá :">, bà nói thế thì mai có người đến oánh tôi mất , can tội dám điêu . He he, nào dám làm người được yêu quí nhất , chức đấy tôi không dám đâu. Nhưng rất thanks bà vì đã yêu quí tôi nhiều như vậy (Và cũng sry vì tôi không có VNtimes)
@ Bé Pi: Hi hi, bé yêu chị hay yêu lão huynh của chị zậy bé , không được nhấm lẫn à nha, về sau lại ôm chị thay cho lão huynh thì :">, thành chuyện trầu cau giờ . Cũng xin lỗi bé chị ít chat được với bé , bận chat quá mà, nhưng chị cũng iu bé lắm . Cho chị :* cái nào. Hạnh phúc nhé bé iu :*
@ NTN: Hì em cũng nhớ cái lần đấy lắm, vừa chân ướt chân ráo sang, hôm đấy còn đang ngủ thì tự nhiên đánh thức gọi điện , nhưng cũng cảm ơn anh nhiều :p. Hì, hay anh làm bảo vệ từ giờ đi , thay mặt director yêu cầu anh không câu trong topic ảnh nữa :p, nếu không trừ lương , đuổi việc
@ ptcnngirl: Hằng à, như ở chữ kí của ngươi ta đã nói rồi đấy. Ta yêu ngươi nhiều lắm :p, chuyện ngươi với Dung vào đây để tham gia diễn đàn, để gần ta hơn làm ta cảm động thế nào ngươi biết không? Các ngươi đã đang và sẽ là những người bạn thân thiết nhất của ta, những người chị người em của ta , ta mãi mãi không quên những gì chúng ta đã dành cho nhau. Yêu ngươi nhiều, (còn lời hứa kết hôn nữa đấy )

Alex Louise is offline  

Old 06-05-2004, 18:46  
samtimoty118

nếu Alex khắc tinh chí phèo chả khác gì chửi đổng em Alex là Bá kiến àh .
Nếu mà là ông Bá thì wrong gender :p , fix it up ngay
Nếu là Bà Bá , uhm , có vẻ ko dc bụ bẫm như bà Bá ngày Sam xem trên TV đâu , lol . j/k

hĩ, post 3 bài rồi sao ko open new topic ở đây dc thế này , oe' oe'

Old 08-05-2004, 07:22  
panda

am xody

Old 08-05-2004, 21:54  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Lạy cô ,câu kéo ít thôi ,để cho em tôi yên X-( .Nó có lừa đảo ,đốt nhà ,giết người j đâu mà cô kêu là vạch trần bộ mặt :O .Ghê ghớm quá .Hay tôi lại vạch trần bộ mặt đi đâu cũng khoe được dăng báo HHT của cô mất rồi :O .Lần sau đừng viết bài như trê nhé ko bị lock nick lại kêu là ko ai bảo j X-( . Eb !

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 11-05-2004, 04:11  
panda

am xody

Old 11-05-2004, 22:48  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Muốn biết nó là cái j thì em cứ post 1 bài giống cái bài ở trên ý .Còn anh xin thưa với em là anh ko có cái tật cả vú lấp miệng em như em nói đâu em ạ .Nếu anh mà muốn thì anh cũng làm j có cái j mà lấp đc miệng của em nhở các bác nhở .Nếu ko fải em khoe thì anh xin lỗi ,anh nhầm :"> .Ngại quá,có lẽ tại ở đây anh chưa thấy ai có bài đc đăng báo nên anh nghĩ thế :"> .Xin lỗi em nhé [-o< .Sao anh lại nghĩ xấu về em thế nhỉ .Có j em muốn nói với anh cứ wa topic của anh post nhé .topic này của alex,anh em mình nói chuyện lạc đề wá .Xin lỗi lão đệ nhé :*

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 11-05-2004, 23:27  

Phá sản!

TIN MỚI NHẬN

Hum nay dạo qua hàng báo vớ đc tờ H2T số 544,thấy danhf hẳn cả 1 trang nói vìa Lếch .đến lớp cũng thấy mấy chú nghía nhóc ý rối vỗ đùi đánh đét 1 cái:"Uầy con bé kháu thía" :* :p

NTN:đâu đâu???Ai?
12A1:đấy cái con bé ở trang 19 ấy
NTN:àh,BẠN TAO
12A1:vớ vỉn,mày mà có bạn đẹp thế này á
NTN:ơ thiệt
12A1:điêu!!
NTN:chúng mày không tin thì thôi.Bé nầy ở trên klnet đấy
12A1:uầy uầy,thía điệu này fải làm ưen tức khắc!!!

cuối cùng thì cả lũ 12A1 nhất trý cho Lếch 5 "vẻ điẹp"

1) XINH (he he khỏi bàn)
2)học đỉnh (thui cũng khỏi bàn nốt)
3)Rocker chuyên nghiệp (cái nầy thì cúng nó khoái lắm,gặp đúng gu mừ)
4)đam mê với basketball (àh,Alex hay qú chỗ nhà Nam nhá,mấy lần bắt quả tang) :p
5)Chuyên gia tư vấn tâm lý tình củm (quá hay)

các bác nhớ vìa mua ngay H2T 544 nhá.Còn nhìu cái viết hay lém về Lếch :">

Old 12-05-2004, 06:52  
panda

am xody

Old 12-05-2004, 08:07  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Alex chưa được đọc, nhưng thấy bài anh Nam thì cho đúng 1 câu "Đừng tin những gì được viết ra trên báo "

Alex Louise is offline  

Old 12-05-2004, 10:53  

God Member

KL$: 145

Ê thế post bài đấy lên đi em panda..để xem Lếch nhà chúng ta qua ngòi bút "nhà văn nói láo nhà báo bốc phét " như thê nào ???post nhanh lên em nhé ..ko anh sắp thi roài :p

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 12-05-2004, 11:25  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

CLB Cá tính mạnh
Alex Hoài Thanh- Kim liên’s VIP
Tham gia forum www.klnet.us của dân trường Kim Liên- Hà Nội, bạn không thể không chú ý tới cô nàng Alex Louise- người “tự xưng” là Mult Moderatress và cũng là “nữ vương” của đội quân hùng hậu KLrock. Vì sao ? Vì “quý bà” đó chính là…

1. Lý lịch trích chéo.
Nàng tên thật là Đào Thị Hoài Thanh, vốn người xóm 11A12 khoá 02-05 nhưng đã di cư sang Bath Spa, UK để quyết tâm “tu thành chính quả” (học bổng tới 60% tổng chi phí nhé, siêu không?) Chẳng cần kể đến những thành tích học tập đáng nể, chỉ riêng việc nàng khi còn ở Việt Nam đã “sách động quần chúng” đứng lên ủng hộ việc xây sân bóng rổ cho học sinh trong trường đã đủ khiến cho cái tên Alex “vang danh thiên hạ”. Cộng với bản tính ngổ ngáo sẵn có, nàng đã chinh phục được rất nhiều những người bạn gần xa, trở thành “trùm sò” cả một “mạng lưới” những thành viên KLnet. Nếu nói rằng nàng là 1 VIP của trường Kim Liên cũng chẳng sai! Ngày “dứt áo ra đi”, nàng nhận được không biết bao nhiêu là những lời chia tay, những tình cảm chân thành từ tấm lòng bạn bè gửi tặng. Khóc một phút, rồi cười hàng giờ khi biết rằng mình được yêu quý nhiều đến thế…

2. “Bí quyết làm đẹp của tôi”.
Đầu tiên phải kể đến “đẳng cấp đã đợc công nhận” của Thanh: phận nữ nhi nhưng dám đứng ra gánh vác cả một giang sơn KLrock. Dân Kim Liên vốn rất thích rock, hiểu rock, thế mà nàng đã khiến không ít bậc mày râu phải cúi đầu kính phục vì sự hiểu biết uyên thâm về rock và nhất là tình yêu rock cháy bỏng của mình. “Ăn rock, ngủ rock, uống rock” (và cả “mặc rock” nữa!) Nhưng không chỉ sở hữu một cái tôi mạnh mẽ và nổi loạn, Alex còn được biết đến như một cô nàng dịu dàng, ưa triết lý và luôn đưa ra những lời khuyên đầy hữu ích. Nàng chính là chị Tầm Thư, là anh Chánh Văn của làng KLnet đấy! Ai có tâm sự gì đều tìm đến nàng, nói chuyện với nàng rất thành thật như với bạn tri kỷ cho dù có thể hai ngời chỉ biết đến nhau qua mạng. Ot_ngot, một thành viên kỳ cựu khác của forum cũng phải thốt lên: “Chị khâm phục em! Thật đấy! Hồi trước khi em đi, chị luôn thấy em vui vẻ, tinh nghịch... Chị vẫn ao ước giá như mình cũng có được 1 phần như vậy ….(sorry, đoạn này bị lỗi không convert được..)"
Như vậy, bí quyết “thu phục nhân tâm” của Alex chính là sự thẳng thắn, sôi nổi của tính cách và tấm lòng hồn nhiên, biết chia sẻ, cảm thông với mọi người. Bạn có thích một cô bạn như vậy không?

3. Ngựa con du hí trời xa…
Đang “dùi mài kinh sử” trên đất khách quê ngời, Thanh sẽ hoàn thành bậc học A level vào khoảng năm 2005 và apply vào đại học theo ngành học ưa thích Economics. Bath Spa là một thắng cảnh của nước Anh, khi đến đây nàng lập tức đi “ngao du sơn thuỷ” và gửi về nhà rất nhiều những bức ảnh đẹp tuyệt! Nhưng Thanh luôn tâm niệm: “Đẹp thế nào cũng không bằng đất nước mình, bằng thành phố mình. Ngôi truờng nước Anh hiện đại thật đấy, nhưng sao tớ vẫn nhớ cái bàn học sơn đỏ loè loẹt, cái trần nhà thấp thấp với cái quán hàng bé tí trước cổng Kim Liên, nhớ bạn bè, nhớ gia đình, nhớ lắm!” Nàng bật mí: “Khi sang Anh, tớ từng muốn cai net để chuyên tâm học hành, nhưng tâm còn “vướng bụi trần” nên dù có “xuống tóc” cũng không thể “đắc đạo”, thành ra chỉ cai được vài ngày là lại… “tái nghiện”. Được cái chuyện học vẫn bảo đảm, kết quả mỹ mãn tuyệt vời!” Quả không hổ danh người được yêu thích nhất Klnet.

4. Kết
Tớ chẳng biết nói gì hưn ngoài việc thông báo rằng có một cô gái nhỏ nhắn và rất xinh đẹp (tớ thề!) đang chờ bạn liên lạc theo địa chỉ trên forum www.klnet.us/klnetbb Tớ chắc chắn người bạn này sẽ khiến bạn bội phần yêu quý và tin tởng, thật đấy!
Trang LAN

comment: bài viết bố láo quá but anyway cảm ơn vì em panda lăng xê cho KLNet.

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 12-05-2004, 13:57  

God Member

KL$: 145

hí hí ..đừng xoá bài này của em nhé ..em panda ơi viết gì mà bố láo thế .hahhaha ..dc cái cũng có phần đúng ...bravo ...klnet dc lăng xê mà Alex cũng mở mày mở mặt ..ko khéo hè này về lại có cả một tiểu đoàn những người hâm mộ đóng quân ở Nội Bài để ruớc cô nương về ấy chứ ...:p

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 14-05-2004, 07:41  

Phá sản!

Class: I (2001-2004)

Hí, chị đã đc đọc bài này trên báo rùi :*. Hum đó thấy con bạn chạy đến hỏi hỏi mình về em :p, chị cũng đc vênh lên biểu noá: "em tao đấy" ( khà khà ).
... Thế này thì khi em zề ko thể ko đi chơi với em đc rùi (đc bám càng VIP cơ mừ ). Đến lúc đấy VIP mà kiêu là ko đc đâu nhá . (híhí)
Ot_ngot is offline  

Old 14-05-2004, 07:43  

Phá sản!

kiếm đc mấy thông tin vìa truờng Bath spa of Lếch:

Introduction.
Bath Spa University College is a medium-sized, friendly institution, with around 4,500 students. It offers pre-degree study, undergraduate and postgraduate degrees in a wide range of courses and programmes.

Bath Spa University College
Artistic Director: Tom Kerstens
25 July to 8 August 2004
Welcome! This site now has details for the 2004 festival and summer schools - do send for an information pack. Also, you can get involved with IGF's other festivals taking place this year, including:

Standing Wave, International Guitar Festival, South Bank, May 1st - 3rd
International Guitar Festival, Bracknell, June 4th - 6th
Guitar Circus Workshops in Bath, Bracknell, London and Edinburgh
Visit the central IGF website, which we have info on these, and more.

We look forward to seeing you at an IGF event soon!

Students' Union.
The Students' Union here at Bath Spa University College is run by students for students. With a lot of staff support, 3 elected sabbatical officers and a large number of part-time officers, run the Union in the interests of the student body.

E-mail us at: students-union@bathspa.ac.uk

The Students' Union is here to look after your needs while you are studying and living at university...There are plenty of opportunities to get involved, so come in, introduce yourself at any time and find out what you could offer your union and fellow students

Old 14-05-2004, 08:23  
panda

am xody

Old 17-05-2004, 07:47  
girl_khung_bo87

trường mình vinh dự thật..
mọi người đã đọc hoa học trò số ra gần đây nhất chưa..hay cực..
quả là hoa học trò...toàn nói người thật việc thật..

Old 17-05-2004, 08:45  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Không được mỉa mai bạn.
Làm ơn lock hộ em cái topic này, or move nó vào Làng KLnet. Thx!
@ girl kb: mỉa mai bạn là không tốt. Ai cũng biết là đúng hay ko rồi.

Alex Louise is offline  

Old 17-05-2004, 20:59  
loveyou

Sozzy Alex chứ iem chưa được đọc bài báo đó..nó viết về cái gì thế...đang đói báo HHT quá Xoá nạn mù chữ cho tui với :p Hay là post cả cái bài báo đó lên đây đi :-s

Old 18-05-2004, 00:08  
panda

am xody

Old 18-05-2004, 23:29  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

Oải,hôm nay đọc kĩ topic này mới biết là mình chưa viết cho cô em .Tệ thật,hôm nay viết cho cô em,đừng giận anh okie?
Ko biết cái này mình nói chưa nhỉ,cô em là người đầu tiên mà anh quen trong cái KLnet này,cũng ấn tượng ra fết đấy.Dạo trước,anh và cô em thi nhau câu bài,làm mưa làm gió ở 4rum này(giờ nghĩ lại thấy mình câu hãi quá ).Lại còn cùng làm mod của board CLBAN,ko hoà thuận lắm nhểy,cãi nhau mãi,"1 rừng ko thể có 2 chủ"(câu này là cô em nói đấy nhé)sau đó cô em tức mình,xin làm mod của board Rock,rồi lên 12,anh học buổi sáng,cô em học buổi chiều,chả mấy khi nói chuyện nữa.Anh lại thấy cô em kiêu kiêu thế nào ấy,nhiều khi gọi mà chả thèm quay lại,ko thèm chat với anh nữa.Rồi cô em sang Anh-->hết chuyện .
Đấy,anh chỉ nói thế thôi đã,giờ đang "bận biuu" ko thể viết dài được,cô em thông cảm mà đừng trách thằng anh tội nghiệp :p .Thi xong,cô em thích anh viết dài thế nào cũng được.
Chúc cô em học hành giỏi giang và sớm về nước.

Far away
babyboy is offline  

Old 22-05-2004, 06:45  
DR_DRE

Kon iem yêu quý. Mấy ngày hôm nay bận ăn, bận ngủ, bận chơi, bận bạn bè, bận đàn đúm, bận gái mú và một số công việc liên quan. À vẫn còn sót: bận học. (Lạy chúa lòng lành tha lỗi cho con!).... ---> anh ko có lúc nào để hầu chuyện cô được, nhớ vãi ... 1 số thứ . Hôm nọ thấy cô lên báo, anh cũng khoái lắm, bùng tiết định vào viết vài dòng a dua tâng bốc kon em chơi. Thế mà vừa online thì được ngay Kun tú bà báo cho 1 tin khủng khiếp mang tính chất gây shock mạnh: sự kiện KW. Mải mê với cái trò mèo đó mà thằng anh quên mất kon em. Đáng trách! Đáng trách! Từ lúc nhận ra lỗi lầm của mình, cõi lòng (cả lòng non lẫn ruột già) thằng anh vô cùng day dứt. Đến bữa ăn cơm thì thấy bóng dáng cái mồm kon em xỉ vả không ngừng nghỉ trong âu canh, muốn gắp miếng thịt thì thấy bàn tay kon em chặn lại trách móc. Đến đêm đi ngủ, nhắm mắt lại thì thấy con em ngồi lù lù trên nóc tủ. Ngay cả khi đi toa lét cũng thấy chân dung kon em in trên bao bì giấy vệ sinh. Nói túm lại là ko có 1 phút 1 giây nào thằng anh nguôi tưởng nhớ đến kon em.

Mấy hôm không gặp cô, hôm nay online cô gọi anh, nói mấy tiếng rồi té vù như thể là bị Tào Tháo đuổi đến nỗi thằng anh chẳng kịp hỏi han thậm chí là bye bye cô. Vào klnet thì thấy cái chữ kí anh tặng cô, cô đã đổi.
Bất giác bỗng cảm thấy lòng chợt buồn 1 nỗi niềm khó hiểu.

À, cô vừ rủ rê anh đi ăn thịt chó đó, nhớ chứ. Lúc nào về nhớ "xách tay" vài con chó Tây xem ăn có khác chó mình không nhá, cho thằng anh mở rộng tầm mắt chơi

Old 22-05-2004, 14:42  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chó Tây nó là chó cảnhm, thịt nó như kiều :gà công nghiệp với gà ri nhà mình ấy thằng anh ạ . (Em vừa thịt trộm 1 con )
Wei, thằng anh nhớ con em đến độ đấy thể nào làm con em, đêm quên ăn, ngày quên ngủ, da diết nghĩ về thằng anh, , đến bao giờ mới có thể tương phùng (sao hôm nay văn chương lai láng thế nhểy )
Thôi anyway, chúc thằng anh này với thằng anh ở trê nữa thi thật tốt, để đến khi con em về còn có thể đi chơi mà không phải lo nghĩ nhá
Loves,
Alex :*

Alex Louise is offline  

Old 05-06-2004, 02:21  
KCnoodles

Ui , lâu lắm rùi iem ko chat với chị , nhớ chị quá đi mất
Chị Alex ơi , càng ngày em càng thấy quý chị wá đi mất . Chị vừa xinh vừa dễ xương ! Chị thi nhanh nhanh lên , về Vn , 2 chị em mình còn đú \/ .Chúc chị thi tốt nha !
em gái

Old 05-06-2004, 23:15  
DIEPMYLOVE

khà khà dạo này cũng không được chat với nàng thanh kiều diễm ( trông mấy cái anh thì biết đáng yêu wá thế thi thố thế nào về nhanh lên chứ nhể kha`kha` mà DRE nói đúng đấy mang chó tây về ăn chơi xem giống gà công nghiệp cũng được nhưng nó là made in ngoại nhớ nhá không mang về là chết đòn đấy
Quote:
Mấy ngày hôm nay bận ăn, bận ngủ, bận chơi, bận bạn bè, bận đàn đúm, bận gái mú và một số công việc liên quan
ông DRE xem vụ này thế nào cái nhỉ hôm đó là "chơi" chó tây nhá khà khà

Old 06-06-2004, 09:15  
*Rose7love*

lạ thật chó tây hay ta cũng là LOÀI CẨU . thía sao bà con ở đây khoái phân biệt thía nhẩy ?? đừng bảo với tui là bà con ví thằng " nhợn " béo dre lớp tui là thiá nha . Tội nghiệp nó ! ( ạc ạc chào anh cường)

Old 07-06-2004, 05:48  
DIEPMYLOVE

đừng nói thế chứ chó là chó mà DRE là DRE sao DRE là chó được cứ nói nộ :">
mà hai loại chó là khác nhau chứ sao lại kô chó tây chủ nuôi kì công lắm ko như chó ta thả rông ra đường đâu khà khà ngon đây ngon đây

Old 10-06-2004, 04:43  
crazy_in_WC

cái chị panda này vừa bị đập đầu vào ô tô hay sao mà cứ am xody mãi thía
to chị alex :từ khi topic được lập đến rờ em mới vào đây
đọc wa cũng thấy dài dài nên đoán có nhìu người vít rùi
nên em có vít hay ko cũng ko thành vấn đề
nhưng em vẫn mún vít ,như 1 lời cảm ơn vì chị đã có mấy việc tốt đối với em :
- Chị đã đứng ra bảo lãnh khi em bị ban nick
-Chị đã chịu khó mà ngồi nghe em ca thán khi có việc bực mình (mà vì nhìu lí do em ko thể nhắc lại việc đó ở đây được)
- Ít ra chị cúng đã edit bài thằng LS mặc dù em yêu cầu chị del
Chị Thanh thân mến của em ạ
thực ra ~ việc chị làm ấy mà ,cũng chưa đến mức để được gọi là việc tốt đâu ,lại càng ko đến mức em fải cảm thán này nọ
vì chị cũng có nhìu việc có thể nói là chưa tôt với em rùi
nhưng hôm nay em đang shock vì bị ăn wả lừa 1 cách ngoạn mục ,nên thử click vào topic này chơi tí
và đến h thì cố mà ngồi bôi ra cho nó dài dài (em cũng có định post bài đâu,chẳng wa vì nhớ lời bình của chị về cái topic Thông báo khẩn của em : lại còn được thấy bài dài nhất của crazy nữa chứ
nên em cũng mún chứng minh điều ngược lại
cho mắt chị đã sáng nay còn sáng hơn
Mà em bảo này ,chị cũng đừng bao h nói ~ câu đại loại như thía này nưã :ko khéo nó lại gọi mình là kon
vì đối với em thì chị là ngoại lệ
bb

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan