Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Hải ngoại board

Old 03-03-2004, 13:23  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A12 (2002-2005)

Híc, đã là du học sinh, chắc chẳng ai dám phủ nhận đã từng ôm gối khóc một hai lần (mà có phủ nhận cũng không tin được), đứa nào đã xa nhà đều thế, có lẽ chính vì vậy mà dễ gần dễ thân hơn, dễ hiểu nhau và dễ....yêu nhau hơn chăng?
Chỗ em đang ở có 4 chị em người Việt thôi, thành ra là thân nhau lắm, đi đâu cũng í ới, bạn bè một người thành bạn bè 4 người, chuyện gì cũng kể, rồi người ở lâu, khuyên đứa mới sang, (mọi chuyện :">) rồi tư vấn, tâm sự,...
Những hôm kỉ niệm như 14-2, mấy chị em lại ngồi nói chuyện hay trêu nhau, rồi cuối cùng là mua socôla tặng nhau, ăn cùng nhau....rất dễ thân, dễ nói chuyện,...
Hay còn tình yêu thì, những ai đã có tôi không dám nói, chứ còn sang đây dễ yêu lắm, không phải vì là dễ dãi đâu nhé, mà là lắm lúc yếu lòng, muốn chia sẻ tâm sự cùng ai, có người lắng nghe gần gũi, đồng cảm, tự nhiên thấy lòng ấm lại, và :">,... mềm đi,.... (em đang yêu một người không ở cùng chỗ em nè )
Nói chung thì, tình bạn và tình yêu của du học sinh, em cảm nhận mang cái gì nặng về tình người, dễ cảm thông, chia sẻ với nhau hơn,...

------------------------------
... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 03-03-2004, 13:29  
buratino

KL$: 0.00

sao bài nào của Alex cũng chất chứa tâm sự thế?Ở Bath đông vui thế thì tình bạn lúc nào chả có!

Old 03-03-2004, 20:28  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Không hiểu ai cũng thế, hay vì mình là đứa lầm lì ít nói (bọn cùng lớp mà nghe được thì chúng nó cười vỡ bụng mất) - hay sao mà hồi đầu sang đây khó tìm bạn khủng khiếp. Gặp ai cũng chào, cũng cười. Nhưng lịch sự, xã giao, giả tạo đến phát sợ.

Dần dần rồi cũng tìm được vài đứa bạn thân. Ở đây không có người Việt. Phải gồng mình lên dùng tiếng không phải mẹ đẻ để giao tiếp với bạn bè. Cũng chia sẻ đôi chút tâm sự. Cũng buôn dưa lê bán dưa hấu. Hang out tương đối nhiều. Cũng yêu quý tin tưởng nhau. Có nhiều lúc ước bạn mình hiểu tiếng Việt để mình share với nó mấy cái jokes của mẹ, cả mấy cái worries của mẹ nữa.

Alex nó nói đúng thế.. Sang đây dễ yêu quá.. Chỉ một phút mủi lòng là thấy trái tim không còn ngủ yên nữa.

Ở nhà chẳng bao giờ như thế. Nhưng sang đây Răng luôn ở trong tâm trạng "I want a hug"... Hic... But someone's not there.. Someone's never there for me...

Bỏ nguồn cội ra đi, có lẽ vì thế nên nhu cầu tinh thần lên cao hơn chăng.

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 03-03-2004, 22:50  
loveyou

Đi xa rồi đúng là rất thèm được có một người ngồi tâm sự với mình nhưng có vẻ khó quá. Còn chuyện sang đây dễ yêu thì không bít vì đã yêu ai ở đây đâu (vẫn chung thuỷ với người ở nhà mừ ). Nhưng đúng là tui thấy mấy người tôi quen đều yêu người ở đây rùi, sang đây wen nhau, đi chơi rồi thành thân rồi thành yêu lúc nào không biết. Đó là chuyện tình yêu, còn chuyện nhớ nhà, khóc thì không còn gì là lạ nữa....những hôm mới sang lại, đêm nào cũng nằm khóc nhớ mọi người, thấy tiếc thời gian ở Vn, sao nó trôi đi nhanh thế....cũng tự hỏi sao mình lại chọn đi du học để rồi fải buồn và nhớ mọi người quá như vậy nhưng như vậy không fải là thấy hối hận,mình vẫn tự hào vì đang đi học như vậy mà...có lẽ là do mình quá yếu đuối...con gái là thế mà...nhiều khi bạn bè hỏi còn nhớ nhà không mình cũng bảo không, quen rồi nhưng đều là nói dối để bọn nó yên tâm, chẳng bao giờ nói với bố mẹ là con vừa khóc đấy, nói thế bố mẹ lại lo lắng...Nói chung là đi xa thì buồn nên nhu cầu có bạn trở nên cấp thiết lém...vì thế nên gặp người VN là thân nhau ngay được chứ ko như ở VN

Old 04-03-2004, 05:39  
kiki

loveyou! Anh rất thông cảm cho hoa`n cảnh của em, anh biết nhiều lúc em rất buồn, dấy cũng là điều dễ hiểu thường gặp của người đi xa. Anh bây giờ cũng chẳng biết làm gì nữa nhưng mong em hãy coi anh như 1 người ban cua mình, vì em nói rằng những lúc như thế là rất cần bạn mà. Anh nói thế chắc em hiểu chứ.

Old 04-03-2004, 12:28  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Trời lạnh quá, làm người ta suy nghĩ về những cái nóng nhiều hơn :p :">, ...
17 năm sống trên đời này mình đã được những gì nhỉ> chẳng biết được nhưng nếu kể về tình yêu thì chưa một mối tình vắt vai :">, (chắc tại ảnh hưởng chuyện tranh nhiều),... đúng như chị Răng nói, luôn luôn ở trong trạng thái muốn được hug :">, nói ra thì thật ngượng nhưng sự thật thì vẫn phải nói thôi,.. :">,....
Sang bên này, càng ngày càng muốn có người để yêu và để được yêu,... muốn những lúc khóc có người nghe, an ủi, muốn những khi lạnh được tay trong tay, được sưởi ấm,...:">, hì,..
Mình đã từng quan niệm tình yêu là cái gì đấy rất là quan trọng, phải chọn lựa thật kĩ, đến khi mình học cấp 3, mình vẫn nghĩ, yêu thì phỉ chọn để sau này lấy làm chồng luôn chứ không yêu vớ vẩn, :p,...
Mà cuối cùng thì, sang đến bên này, change hẳn, bây giờ mình nghĩ, "cứ yêu đến khi nào không yêu được nữa thì thôi", nghĩ nhiều mà làm gì, cứ yêu đi, đâu ai biết trước tương lai, chứ cứ gặm nhấm nỗi buồn một mình thì thật sự là lắm lúc chịu không nổi, có người để nói chuyện để nói rằng người ta yêu mình, không cần ở cạnh mình cũng là đủ thế mà,... vẫn không có mới khổ :p,...
Mình có sai quá không khi mà nghĩ tình yêu có thể có khoảng cách xen vào? híc, dù sao thì mình vẫn trẻ con lắm, yêu muh, không thích kiss (:">, hug thì được) thì mình vẫn trẻ con lắm phải không> Vẫn muốn người ta không ở gần mình, (đỡ khó xử :">) mà vẫn muốn có người yêu==> Trẻ con thật,....:">
Lắm khi, ngồi bó gối, lạnh lẽo thật, muốn nói chuyện mà chẳng có ai để gọi cả, thấy mình như là đang lạc trong cõi nào đó, đơn thương độc mã,...
Có người bảo Alex là, yêu nhanh quá, thế đâu có là tình yêu, nhưng Alex thì nghĩ, thử mới biết, nghĩ ngợi nhiều quá, mất mất sức sống tuổi trẻ :p, anyway lắm lúc nói cứng nhưng là con gái thì vẫn muốn yêu và được yêu mà :p,...
HÌ, thế nhưng có lúc, tinh thần đang sung thì lại thấy yêu làm gì cho đời thêm khổ, sống một mình cho gái nó thèm (hình như nhầm :p) lại vui hơn nhiều , ...
Chẳng hiểu mình thế nào nữa? thật là,...

Alex Louise is offline  

Old 04-03-2004, 13:19  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hì, post về tình bạn của box hải ngoại ta
Em xin nói ngắn gọn thôi :">, hì, em thấy anh chị em trong box mình ngày càng thân nhau đúng không ạ (hay có mình là tưởng bở), :"> càng nói ra được nhiều, càng thấy có nhiều người hiểu mình, càng thấy vui khi đối mặt cuộc sống, thấy dũng cảm lên nhiều lắm,...
Cảm ơn chị Pinocchio, chị Răng, anh Gà, chị Kawaii_sb, chị B_Cool, anh Red_eye, anh Chinhquai, anh Buratino, Artemix, anh Giantlove,... và tất cả những người bạn mà tôi quen qua box hải ngoại, mọi người thật sự mang lại ánh nắng và sự ấm áp, giúp em đối mặt với cái gì đang đến,...
Mọi người có thể nghĩ em hơi có vấn đề khi mới quen, mới chat có vài lần mà nghĩ như thế phải không? Nhưng mọi người không biết, trong những lúc cô đơn, chỉ cần một lời an ủi, một cái xoa đầu qua mạng, một câu mắng bắt đi ngủ, thế là đủ lắm rôi,.... cảm ơn mọi người nhiều lắm, thành thật cảm ơn,...
Yêu mọi người nhiều,
Em Alex

Alex Louise is offline  

Old 04-03-2004, 19:53  
buratino

Alex sao khach sao thia?Topic nay lap em lap ra ma!

Old 04-03-2004, 21:43  
loveyou

Những lúc buồn biết ôm ai đây? muốn ôm lắm mà người ở xa ta quá.. nghĩ đến càng buồn hơn, nên thôi, biết là mình fải an fận như thế này rồi, không thể vì thế mà cứ yêu đương lăng nhăng được mặc dù đúng như Alex nói, những lúc buồn, lúc đi ngoài đường lạnh cóng thèm được ôm, thèm được tay trong tay, thèm được co người lau nước mắt mỗi khi mình không kìm được nước mắt vì nhớ mọi người....muốn lắm nhưng không được.... Đêm qua không hiểu vì sao mà lại nằm khóc...chẳng hiểu sao nữa, mấy hôm nay mình vẫn vui vẻ cơ mà, chắc là điên mất rồi

Old 04-03-2004, 22:03  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

17 tuổi, 18 đến nơi, chưa biết yêu chỉ xin dùng một chữ ngộ nhận.

Đeo bám anh gần 3 năm nay.. Được anh coi như một little friend không hơn không kém. Bùm một cái em bỏ cả Hà Nội mà ra đi. Tháng sau bùm một cái nữa anh cũng bỏ đi, nhưng lại đi chỗ khác. Mình thật sự thân nhau từ đấy anh nhỉ.

Mình không còn hay đùa cợt như ngày xưa nữa. (mà nhiều hơn gấp vạn lần!) Nhưng xen vào giữa những bông đùa, chưa bao giờ anh em mình chân thành với nhau đến vậy. Lần đầu tiên anh lôi không biết bao nhiêu bí mật ra kể cho em.. Mất 3 năm mình mới tin tưởng nhau đến thế anh nhỉ.

Thôi em chẳng cần quan tâm anh coi em là bạn hay là em gái... Cũng chẳng cần băn khoăn có phải mình đang yêu hay không. (Alex nó bảo nghĩ ngợi nhiều mất sức sống tuổi trẻ).. Chỉ biết cám ơn anh thời gian qua đã ở bên em - thời gian tới sẽ vẫn động viên em - chí ít là online cùng em.. Anh yêu ạ!

Răng is offline  

Old 10-03-2004, 23:08  
loveyou

Tình yêu du học thật là buồn và cũng nhiều điều phải suy nghĩ... :-s Nhiều lúc nghĩ không biết có nên tiếp tục không vì thấy người ở nhà cứ phải chờ đợi như vậy khổ quá, mà đi như vậy rồi liều người ở nhà có còn yêu mình nữa không chứ...nếu ở nhà còn gặp nhau, đi chơi với nhau...xa thế này chỉ có thể nói qua mạng, chắc rồi tình cảm cũng nhạt đi. Liệu có chờ nhau được 4,5 năm hay không, hay lâu hơn thì sao....nghĩ đến lại thấy sợ ghê. Có lẽ vì thế mà những người tôi quen đều chia tay người yêu khi họ biết họ sẽ đi du học. Như vậy thật là buồn vì cả 2 đều còn tình cảm với nhau nhưng chỉ vì xa xôi vậy mà fải chia tay...đời buồn tênh !!! Ước gì bây giờ người ấy cũng sang đây học :p .
Mà bạn kiki bảo làm bạn mà sao chẳng thấy động viên được lời nào....lặn mất tăm đâu rồi, dạo này có vẻ ít lên klnet hả?

Old 13-03-2004, 17:04  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hôm nay lại rơi vào cái mood thích ôm ấp :">, (chắc do trời lạnh :p), củ chuối không tả được, hi hi, hôm nay lập conf chat với chị Răng, anh Giantlove, anh Red Eye, sau đấy thì ngồi hát cho chị Răng với anh Giantlove rồi hát cho chị Răng nghe, tuy không hay, nhưng thấy vui vui, lại thấy gần nhau thêm một chút, chị nhỉ?
Em sẽ không quên cái ngày ngồi hát cho con với một loạt bài xuyên tạc hôm nay đâu

Alex Louise is offline  

Old 16-03-2004, 17:18  

God Member

KL$: 145

Reply em cái ,tình hình là anh cũng sẽ nhớ ngày hôm đấy :0 ,nhớ là dc nghe tiễ bạn lên đường và một tràng nói chuyện của em với Ânn ,thế thôi tiếc là anh vẫn chưa dc nghe hát
Còn tình bạn tình yêu du học hả ,ko hiểu bà con thế nào chứ tui thì từ khi đi du học cứ tự nhắc nhở rằng sẽ về Vn kiếm người yêu chứ ko yêu đương bên này ..có lạ ko ?

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 16-03-2004, 20:54  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Đến là sợ.

Sau hôm viết cái post rất chi là tình cảm phía trên cho anh thì có một thằng classmate nó... cưa mình. Sợ thế.

Hôm nghe em Alex hát thực ra thằng bé cũng đang ngồi cạnh mình. Không dám cho em Alex bít sợ em í mất tự nhiên mà không dám hát nữa. Lúc đầu em Alex nói tiếng Việt, nó chả hiểu gì. Một lúc sau em chuyển sang show off tiếng Anh với đứa bạn Hồng Kông, nó hiểu được nên sướng lắm

Nói chung mình chưa bao giờ tính đến khả năng.. có thằng thích mình thế này. Trước giờ chỉ toàn đeo bám anh. Thế mà bi giờ.. Choáng váng quá hic hic... Thằng bé ask mình out mình ỡm ờ chả nói gì (chứ biết phải nói cái gì?) Thằng bé giục mình mãi.. Bọn bạn cũng đang nhìn mình ánh mắt đầy hi vọng đến... khó hiểu.

Trước giờ kêu ầm lên I want a hug.. Tự nhiên có một thằng bé sẵn sàng be there để hug mình. Sợ quá.

Anh thì sao nhỉ?

Răng is offline  

Old 16-03-2004, 21:33  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Chơi em à, được lắm , lần này em nhớ chị Răng rùi
Theo em thì tìm hiểu nó thế nào đã, mà thực sự em cũng nói thật chứ , bảo thì bảo là want a hug, nhưng đến khi có người sẵn sàng hug, là ba chân bốn cẳng em té , chỉ là nói thui chị à, theo em thì cứ làm theo những gì mà trái tim mách bảo ()

Răng: Hờ hờ con bé được cái nói đúng í mình hé hé

Alex Louise is offline  

Old 17-03-2004, 05:27  
loveyou

Em thì chỉ muốn ôm nguời yêu thui nhưng mà xa quá nhỉ.. :-s Em không biết về sau có yêu người bên này ko, tình cảm thật sự không thể ép và cuộc đời không thể biết được chữ ngờ nên chẳng thể nói được điều gì... nhưng nếu em và bạn em ở Vn vẫn thì forever

Old 19-03-2004, 13:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Đúng là đi du học dễ kết bạn hơn ,.... từ hồi đi đến giờ quen thêm bao nhiêu người,...:">
Có thêm rất nhiều anh chị :">, tha hồ mà nhõng nhẽo \/
Mong rằng anh chị em chúng ta sẽ mãi giữ được những tình cảm như vậy nha.
Chúc mọi người có một kì Easter trước mắt vui vẻ và hạnh phúc,.....
Cảm ơn chị Chi, chị Nam Anh vì những lời khuyên và những sự quan tâm rất đúng lúc :*, cả những cái hug nữa
Cảm ơn lão huynh Quốc Anh vì hay tâm sự với lão đệ , giúp gỡ tơ lòng
Cảm ơn anh trai Giang , vì ngồi hát cho con em nghe , lâu lắm ko được cười nhiều như thế khi nghe ông anh hát (ý em là hát hay ấy mà )
Cảm ơn anh Chính , vì tình yêu thể thao và sự quan tâm (mặc dù rất gia trưởng, suốt ngày bắt đi ngủ )
Và thanks to các bạn của tui :*, khuyên răn và giúp đỡ :*
Chúc mọi người kì thi trước mắt thật thành công và ko vất vả mấy nha
Kiss all,
Alex
(Em viết cái này ngoài lí do chúc tụng còn do em đang chuẩn bị thi, vào viết nốt hôm nay, từ mai ko lên mạng nữa, đến khi thi xong, vào cảm ơn mọi người trước , kẻo hôm sau ko gặp :*)

Alex Louise is offline  

Old 22-03-2004, 09:02  
loveIs_allAround

ôi... ,
Tình bạn ấy hả...có
Tình yêu ấy hả....chưa...

Lúc mới chuyển sang, tưởng đông ng Việt lắm. Mà rõ ...đi ra đường gặp ng Việt hoài àh.Mà...Học thì chả thấy ma nào ng Việt...thế mới tức. Ngoảnh sang bên đứa HK, ngoảng xuống dưới Malai...đi ra ngoài Úc...hehe. Lúc đầu cũng hơi bực, sau dần cũng kệ... .Giờ bài vở bù đầu , cộng thêm tính lười, ôi dời...chả quan tâm gì nữa. Giờ wan tâm...nhanh nhanh làm xong bài, nhanh nhanh hết tuần ( để ngủ, internet...hehhe) . Lúc đầu còn hí hửng...giờ chán òi... Bảo lắm kanguroo , sang lâu lắm rồi thấy bác nào đâu. Đứa bạn cứ đòi đăng ký mang cho nó 1 con bé thôi...hehhe... Để xem tình hình thế nào , bắt trộm một con rồi thả biển trôi về VN nhờ...
Tóm lại tối mặt tối mày...

Old 24-03-2004, 23:55  

Phá sản!

KL$: 0

Khi đã xa nhà thì đúng là dễ kết bạn với nhiều người thật, thứ nhất là đồng cảm, thứ hai nói tiếng mẹ đẻ với nhau thì sướng hơn.
Căn bản hôm nay không co mood viết bài nhưng đọc xong topic này thấy không viết không được, căn bản thấy ai đi xa cũng đầy ắp tâm sự thế này.
Chẳng biết nói gì cả, chỉ biết nói là cố lên mọi người ạ, nhất là các chị em. (Dù biêt là chắc ai cũng xác định thế rồi nhưng vẫn cứ nói vì chưa thấy ai nói cả )
red_eye is offline  

Old 25-03-2004, 08:01  
loveyou

[-o< Ước gì trên đời này chỉ có yêu thương nhau một cách thật lòng..yêu được thì yêu còn không yêu được thì cứ nói thẳng ra...sao mà cứ fải quanh co....làm người ta fải đau đầu...
Mà đi xa thế này tình cảm dễ nảy sinh nhưng cũng tuỳ thôi, "nồi nào vung nấy". ai sinh ra cũng đã có sẵn 1 nửa nên không lo

Old 27-03-2004, 22:21  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Du học sinh có xu hướng kết bạn với nhau. Trong đống bạn của mình ít nhất một nửa không phải dân US, mà là dân nhập cư, du học..

Chậc chậc.. Bi giờ Răng bắt đầu thân với bọn bạn rồi, nhất là bọn US.. Thân đến mức chúng nó nói chuyện với mình kiểu "bạn bè" rùi chứ không xã giao lịch sự giả tạo như hồi đầu. Ôi trời đất ơi. Lúc nào cũng nói về SEX :"> Mình lúc đầu cũng choáng váng, mãi rồi cũng quen, nhưng không tài nào (& ko muốn) join được :">

Cái chính là có bạn. Chúng nó cool lắm

Răng is offline  

Old 03-04-2004, 07:11  
HaHa

Răng kiểu này là ko được rồi, có bao nhiêu là chuyện xảy thế này mà ko kể cho đồng bào trong lớp nghe cùng, răng xấu tính thật. Nhưng bây giờ mới nhận ra là Răng nhiều cảm xúc nhẩy. Vậy mà từ trước tới nay cứ nghĩ Răng là "động vật máu lạnh" ( ngôn ngữ của lớp mình). Thành thật xin lỗi khi đã nghĩ xấu về Răng như vậy.
Nghe nói hình như Răng được ai đó mời đi Prom đúng ko. CHuyện đầu đuôi thế nào thì kể cho bà con được rõ xem nào.
Cái topic này xướt mướt quá đi mất, nghe mà muốn rơi cả nước mắt. Sad story always make me cry. Please can somebody tell me a joke. I'm so depressed right now.

Old 14-04-2004, 21:15  
kiki

Hi! ban loveyou noi gi` the? ban chan nguoi` o VN roi` a? ma` lai bao la khong biet duoc chu~ ngo`. Chac la` ben do co ban na`o roai` ha? KiKi co' ve? to` mo` roi` day.

Old 15-04-2004, 04:21  
loveyou

Tui đâu có chán người ở Vn, vẫn yêu lắm mà :* chỉ sợ người ở Vn chò lâu quá, đổi ý nên bỏ tui trước.... :-s Còn chuyện tui viết là " Cuộc đời không thể biết trước chữ ngờ" vì có quá nhiều điều có thể xảy ra, không ai dự đoán được tuơng lai của mình, nhưng thật sự tôi chưa bao giờ có ý nghĩ là "chán người ở Vn" cả...bạn hiểu chứ??? Tôi cũng chẳng có người nào ở bên này cả, thật sự là vẫn chung thuỷ lắm :p nếu bạn là tui hoặc bạn là người trong cuộc thì tui mong bạn sẽ hiểu thôi.
I love you very much !!! (Ôm người yêu một cái nào )

Old 15-04-2004, 06:48  
kiki

u` u`! nguo`i day ma` doc duoc nhung~ loi` na`y cua loveyou thi` cung~ chang biet noi gi` ca dau. Chi biet noi dung 1 cau thoi " Anh yeu em lam". Minh` nghi~ the' day'

Old 15-04-2004, 06:51  
loveyou

:-s Vậy hả, tui cũng mong như thế đấy, cám ơn kiki nhé. Lâu lắm không thấy bạn vào klnet nhỉ? Tui cũng chẳng biết nói gì với người đó cả, chỉ bít rằng tui iu người đó thui, iu lắm :* "ước gì anh ở đây giờ này..." không hiểu có ai nhớ lời bài hát này không nhỉ??

Old 15-04-2004, 06:51  
kiki

Minh` cung~ gap truong` hop tuong tu nhu loveyou. Tat nhien minh` dong` y' voi loveyou la` o doi` khong ai hoc duoc chu~ ngo`. Nhung ma` co' le~ die`u na`y se~ khong xay ra voi minh` dau. Minh` noi that day. Minh` yeu nguoi` ta lam' va` co' le~ neu ong troi` cho phep minh` se~ cuoi nguoi` do la`m vo. Se~ la`m cho nguoi` ta hanh phuc suot doi`. The' nha'
Duoc la`m cho nguoi` do vui la` nie`m hanh phuc cua minh` ma`. Yeu nguo`i ta lam' y'.

Old 15-04-2004, 06:54  
loveyou

Vậy hả, bạn iu người đó đến thế cơ à? Tui cũng mong như vậy, người đó của bạn chắc may mắn lắm, mong rằng ông trời sẽ hiểu được những gì bạn muốn. Thế nhé, cám ơn bạn.

Old 15-04-2004, 09:03  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hai anh chị thôi cái điệp khúc giả vờ cho bà kon nhờ . Việc gì phải giấu diếm. Anh chị em ở đây đều hiểu mà :p, nói ra để mọi người cùng chia sẻ, vun đắp, và cho những người cô đơn bọn tôi, hưởng ké chứ :p

Alex Louise is offline  

Old 15-04-2004, 17:29  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Bài này, viết để gửi anh
Hôm nay, nói chuyện với bạn của 1 người bạn, người đó đòi làm bf của em, mặc dù lần đầu nói chuyện. Reject cũng khó, người ta suy nghĩ thoáng quá, mà em không hề muốn nhận lời, chán luv rồi , cũng ko muốn lừa dối khi mình còn nghĩ về người khác .
Nhưng mà họ quá khích quá , giờ em mới hiểu cảm giác của anh trong tình cảnh tương tự, chưa quen, hay mới quen mà đã đòi luv, nhố nhăng quá đúng không anh . Mới biết qua bạn bè giới thiệu (tuy mình cũng tương tự nhưng mà ít ra còn hiểu đối phương 1 chút)
Cảm giác vừa sợ vừa thấy khó trả lời, nhưng chẳng thể thẳng thắn trả lời như anh được , khó nghĩ quá,... anyway, em không muốn, và chưa muốn.
Chưa bao giờ em yêu, và chưa thật sự nghĩ mình sẽ yêu. Em sẽ phải làm gì để coi như mọi chuyện đã xa rồi đây , cú,...quạu, thật chẳng giống tính cách của em, của con bé hay cười và vô tư nè .
Reject. Em sẽ vẫn nhớ người đầu tiên em phải nhún mình .
Cuối cùng thì em cũng hiểu, tại sao anh làm vậy, giờ em thông cảm cho anh , chưa bao giờ và cũng không bao giờ em trách anh vì những cái đã qua, lỗi là do em, em chịu
Chỉ muốn nói lời xin lỗi anh là, em đã chưa hiểu những gì anh nói, đã chưa thật sự hiểu được anh.
Chúc anh hạnh phúc, và sớm tìm được người nào đấy mà anh cảm thấy hợp với mình. (Nghe cũng hơi đau )
Bb

Alex Louise is offline  

Old 15-04-2004, 19:18  

Phá sản!

Bây giờ đang chán và lười chẳng làm gì cả vào đây viết tình bạn và tình yêu khi đang đi du học vậy.
Nói thật từ hồi mình sang đây đúng là tìm bạn khó thật( nhưng bây giờ thì bạn bè cũng kha khá ). Cụ thể thấy là từ hồi sang đây thì số nick trong YIM tăng lên kha khá thật , mà đúng là cũng nhiều lắm, hồi ở nhà thi chẳng chat bao giờ, coi khinh chuyện chat chit - bây giờ sang đây thì ngày nào cũng ngồi net onl, không chat thi check mail, news hay viết bài. Đấy là tình bạn qua net( không phải ảo mà là thực dù chưa gặp mặt nhau bao giờ). Đúng là đi xa thì bà con ta dễ gần nhau hơn, nói chuyện kết bạn cũng dễ hơn.
Còn tình bạn với tụi bạn bên này thì phát triển bình thường, cũng có bạn nói chuyện, như Răng là không còn khách sáo nữa.
Tình yêu thì tui không phải expert nên chẳng có bình luận gì, chỉ khuyên các em- hehe- là nếu đã nghĩ mình yêu rồi thì hay care về nhau thật lòng- nghe hơi sáo rỗng- nhưng mà khi xa nhau thì nhưng người ở xa đúng là cần những cái đấy.
red_eye is offline  

Old 15-04-2004, 20:13  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Tặng những người yêu nhau , chúng ta sống vì tình yêu, và take care nó, "Yêu đến khi nào không yêu được nữa thì thôi" dám làm dám chịu, dám yêu thì dám liều \/

Alex Louise is offline  

Old 16-04-2004, 05:23  
loveyou

Khi đi du học rồi mới thấy là tình bạn quan trọng như thế nào, con người ta chẳng thể sống thiếu bạn bè được...."Bán anh em xa mua láng giềng gần"...không có người quen biết, không bạn bè bên cạnh thì khó sống lắm.... Từ hồi sang đây cũng quen thêm được nhiều người, hôm thứ 3 đi chơi với Hội Sinh Viên Việt NAm cũng vui, quen thêm được bạn bè....Còn tình yêu tình đương thì tuỳ mỗi người thôi, nếu đã thực sự love rồi thì khoảng cách không còn là vấn đề nữa....
To alex: Không hiểu là ai giả vờ mà alex nói thế chứ? Mà alex xinh thế chắc người ta nhìn thấy đã mún iu
To một ai đó: Chẳng biết giờ này anh đang làm gì nhỉ? Nhớ anh quá, chẳng biết bao giờ anh em mình lại được gặp nhau? Chỉ muốn gặp anh, hun anh và ôm anh thật nhiều :p :*

Old 16-04-2004, 22:15  

God Member

Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)

Hắt xì!!! Hoá ra có kẻ nhắc đến mình!

Quote:
Hoàng Giang viết:
Còn tình bạn với tụi bạn bên này thì phát triển bình thường, cũng có bạn nói chuyện, như Răng là không còn khách sáo nữa.
Giả vờ kinh nghiệm cảm thông & chia sẻ với em Hoài Thanh cái nào. Dù post của em là cho hắn nào đấy đọc, nhưng chị vẫn vô duyên nghía qua. Teenager mộng mơ & ngộ nhận. Răng cũng chưa dám động đến chữ "yêu" xa xỉ làm gì.

Báo cho mọi người mừng. Răng cũng có bạn tương đối thân rồi, qua giai đoạn giả tạo rồi. Mấy đứa hang out với nhau, cũng vui.. Không bùn như hồi đầu. Như HaHa tiết lộ, có kẻ đã mời Răng đi prom cơ

Nói cho mọi người mừng hơn, Răng bao giờ cũng yêu & nhớ mọi người nhứt!!!

Đoạn sau này là bắt chước các em:

Gửi Ai đó:

Dạo này ít gặp Ai hơn, Ai cũng thấy nhớ nhiều. Nhưng biết làm sao được, nhỉ.. Ai đó thế nào rồi? Còn Ai vẫn ổn. Lần gần nhất gặp nhau, Ai bảo Ai "Ai trust Ai". Được thế là Ai yên lòng rồi.

Cám ơn Ai nhiều lắm!!

From Alex: Ôi rời, đang thik xa xỉ mà chị, tại intend là yêu chứ không phải là thik thế nên là , mà bỏ dùm em cái tên Hoài Thanh đi gọi Alex được rồi

Răng is offline  

Old 02-06-2004, 08:46  

Phá sản!

Đọc bài của mọi người xúc động thật đấy.Ở chỗ mình thì không phải là ít người VN,nhưng dường như ở đâu có nhiều người VN thì ở đó có một điều gì đó bất ổn thì phải ( tất nhiên là trừ ở VN ).Công nhận là xa nhà là nhớ,là buồn,nhưng mình thấy thật sự cũng đâu phải là quá khó khăn.Thật sư hồi đầu sang đây mình có cảm giác tương đối thích thú.Mọi thứ mới lạ,từ hoàn cảnh, con người và chính cuộc sống của mình.Và hình như đến tháng thứ 6 hay 7 gì đấy mính mới thấy nhớ nhà.Lúc đấy mới cảm nhận đc nhiều giá trị mà mình có trước kia.Lúc đo thì không thể ngối đó mà tiếc nuối đc,tự tìm cho mình một cach giải quyết cho chính vấn đề của mình là cách giải quyết hiệu quả nhất lúc đấy.Mình chấp nhận chuyện không có bạn thân,dần dần thì cũng bình thường.Rồi chuyện yêu đương,mình cung chẳng muốn yêu (vì mình yêu đơn phương một người từ trước đó lâu rồi ).Có vẻ như nếu không yêu người ấy thì chắc chẳng yêu được ai nữa (bật mí: đến giờ này thì đã yêu và được yêu rồi, cho dù ở rất là xa nhau ).
Mình chỉ thấy một điều là cuộc sống luôn luôn khó khăn và không bao giờ dễ dàng với bất cứ ai cả.Chính vì thế mà nó càng khó khăn,thì sức chịu đựng của chúng ta càng được tôi luyện.Cái đó không phải dễ mà chúng ta có đc.
Tôi trân trọng những gì mình đã trải qua,cho dù điều đó đã làm tôi thất vọng.
Chào Thân Ái Và Quyết Thắng !!!
jonjon is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan